Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 140791 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #30 - 27. Nov 2008 , 04:10

Phương Tan oi ,
Em khong ngu hay sao ma vao day som vay?
Ai dung nup sau may cay su? Em noi dung , chi co Hue minh moi thay nhieu cay su nhu vay ! Co co trong dươc mot cay su ma khong hieu vi tươi nươc nhieu bi ung thuy nen no chet mat ! uong that !
Hoa su khong diu dang va eo la nhu nhung hoa khac ma sao Co thay co mot cai gi am ap , que mua ma rat thoat tuc , rat gan voi minh , Co khong ta dươc.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #31 - 27. Nov 2008 , 04:14

Ban Dzang oi ,
The la toi co " dong minh " roi. Toi cung ngan an ga tay lam ! May con ga tay chac phai cam on tui minh ?
Hom nay lam gi o nha ?
Bay gio moi thay Ban Dzang qua bo vao te xa do ha !
Van
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #32 - 27. Nov 2008 , 08:51

Cô Vân thương kính,

Hôm nay là ngày Thanksgiving, em đang nấu ăn cho gia đình, chạy vội vào
Mạ Vân Gia Trang
để chào thăm Cô. Em xin kính chúc Thầy Cô một ngày vui, đầm ấm và hạnh phúc bên cạnh thân nhân.

...

Em, Bích Định

Thưa Cô ạ, em đã khoẻ hẳn nhờ có vị thuốc gia truyền của Cô đó ạ. Cũng bởi em cần phải có đầy đủ 3 vị thuốc mới thành nên cái liều thuốc em uống đã bị em bào chế một vị không đúng như chỉ dẫn, thành ra ghê quá. Nhưng vẫn phải theo công thức của Cô mới thành vị thuốc hiệu nghiệm. Em nhắn tin để Cô biết em đã thật khoẻ lại rồi, em xin cảm ơn Cô đã lo lắng hỏi thăm em. Mấy hôm trước nói không ra hơi đó ạ.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #33 - 27. Nov 2008 , 10:06

Thưa mạ Vân ,
     Bên em hoàn toàn không có ngày lễ ThanksGiving này nên chúng em vẫn phải kéo cày.Thấy cả nhà mình ai ai cũng được nghỉ và lo nấu nướng đãi đằng cũng như đi chơi xa làm chúng em ngồi làm việc mà thèm quá đi thôi.
  Chúng em xin nhờ nhà của Mạ để kính chúc tất cả các giáo sư ,các chị em LVD và các thân hữu hưởng trọn ngày lễ đầy ý nghĩa này thật an lành và hạnh phúc.
   Nhân đây em cũng xin Mạ Vân phổ biến cho cả nhà phương thuốc gia truyền mà Mạ đã dạy cho hai em Tuyết Ngô và Bích Định ạ.Chuyện ho hen thường xảy ra lắm lắm nên phương thuốc này chắc chắn cả nhà sẽ có lúc phải dùng đến.
  HAPPY THANKSGIVING CẢ NHÀ
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #34 - 27. Nov 2008 , 11:33

Bich Dinh oi ,
Nghe noi em da khoe roi , Co mung lam lai con bung vao mot lang hoa tang Co dep qua ! Chac la luc dau tien em so mui toi nen bo no ra nen khong hieu nghiem chu gi?
Hom nay em co an ga tay khong? Co em nao muon an ga tay , nhung mot hoi no bien thanh ga ta roi cuoi cung thanh vit tim khong? Phai hoi bi kip cua Phương Dang . Em Phương Dang bieu dien man ao thuat nay hay lam !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #35 - 27. Nov 2008 , 11:53

Anh Thu thương men ,
That toi nghiep cho em. Ben nay dươc nghi le , co cho nghi bat cau ca bon ngay , tha ho di choi. Ca tuan nay Co nghi o nha , cung chang lam dươc viec gi ca , chi cu chay ra chay vao o day ma thoi. Nho co thoi gio ranh roi hon mot ti nen moi co co hoi vao day thương xuyen hon , chu thương thương Co cung ban lam.
Cam on em , mong rang cac Co va cac ban vao tham nha nay se doc dươc loi chuc cua em.
Anh Thu oi , em goi Co la Ma Van ma em goi Co Thu la Chi vay Co Thu phai goi Co la gi nhi ? Ay chet , Co Thu dung co... oanh toi ma toi 
nghiep !
Em muon phương thuoc gia truyen chua benh ho hen cam cum phai khong? Co chi cho nhieu ngươi ma co ket qua tot lam day :

Một tép tỏi cở vừa , đừng nhỏ quá , gĩa nhỏ
3 lát gừng cũng giã nhuyễn
1 thìa cà phê nước cốt trái chanh vắt
1 thìa mật ong
Tất cả bỏ vào trong một cốc nước sôi , ngâm một lúc rồi uống , Uống được bao nhiêu thì uống , hết thì làm cái khác mà uống tiếp cho đến khi dứt ho. Phần nhiều uống 3 lần là hết , muốn ăn cả xác cũng được.
Good luck !
Ma Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #36 - 27. Nov 2008 , 13:08

Roll Eyes
Mạ Vân và các em ơi!
Có lẽ các em không biết rằng cô cũng đã gọi cô Vân bằng Mạ từ những ngày xa xưa khi các em LVD bắt đầu gọi cô Vân bằng cái tiếng Huệ rất dễ thương ấy.
Và nay thì cả 3 con trai cô đều gọi cô Vân bằng Mạ và "Thầy Vân" bằng Ba, tức là Ba Khang của chúng nó đó. 
Thời gian đầu đời định cư của cô, đã có những buổi cô lên thăm nhà Mạ Vân, khi ở lại qua đêm, bao giờ cô Vân cũng nhường phòng của mình cho cô, không hề phân biệt vì lúc đó cô chỉ có hai bàn tay trắng và một tương lai vô định.  Cái quí của tình bạn là ở chỗ đó.
Cho nên trong suốt 46 năm quen biết và ngót 20 năm cùng dạy một trường, cô đã không ngạc nhiên khi thấy các nữ sinh rất thương Mạ, một người bạn Huế mà chính bản thân cô cũng hết lòng trân quí , thường ca tụng như một người dễ thương nhất, tính tình hoà nhã nhất trong số những người miền Trung mà cô đã gặp. 
Hèn nào mà Ba Khang, một phi công hào hoa năm nào, vẫn luôn săn sóc Mạ của các em và các con tôi một cách ân cần và đặc biệt, rất thủy chung như nhất.
Cám ơn Bạn Vàng với ý nghĩa đích thực của nó, và tạ ơn người mẹ hiền lý tưởng của nhiều thế hệ học sinh ngoan Lê Văn Duyệt, trong số có cựu Hội Trưởng sáng lập Trần Thị Thanh Tâm.
Mùa Tạ Ơn 2008.
Vũ Ngọc Mai 
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #37 - 27. Nov 2008 , 13:25

...

Mạ Vân ơi !

Em xin gửi "đôi uyên ương Turkey" đến Mạ Vân Gia Trang mừng lễ Thanksgiving. Kính chúc Mạ Vân, quý Thầy Cô, ACE Thành Viên và Bạn Hữu ngày lễ An Vui & Hạnh Phúc

Thương Kính,

Em TN

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em trai cua Ngoc Mai da
Reply #38 - 27. Nov 2008 , 17:24

Ban vang Ngoc Mai oi ,
Minh doc cai thu cua Ngoc Mai ma cam xuc that su. Phai roi chung minh da co nhung ky niem voi nhau tu may chuc nam nay , tu cai thuo moi chan ươt chan rao ve ngoi trương Le Van Duyet , roi qua day ma nhung dua con trai cua Ngoc Mai cung yeu quy minh khong thua gi Má chung ! Ai ma dươc nhu vay tren coi doi nay? Minh cam thay hanh phuc that su mac dau ngoai doi la " mồ côi " con , bay gio lai co them mot lô con gai nua. Lai co dua chau ngoai " giả " ma minh yeu con hon chinh than minh. Minh thay cươc doi nhu vay la qua day du. Cam on Ban Vang da nhac lai. Mong rang tinh ban cua chung ta se truongton mai mai.
Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #39 - 27. Nov 2008 , 17:27

Tuyet Ngo thương men ,
Sao em gioi the? Tac pham cua em that la nghe thuat lam day ! Nam dang dan cho ai hat vay? Co phai Khoai khong?
Cam on em nhieu lam do nhe. Em that co oc va khieu my thuat ! Em hoc cua ai hay tu nghi ra nhu vay?
Ma Van
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #40 - 28. Nov 2008 , 09:50

ngo_thi_van wrote on 27. Nov 2008 , 11:33:
Bich Dinh oi ,
Nghe noi em da khoe roi , Co mung lam lai con bung vao mot lang hoa tang Co dep qua ! Chac la luc dau tien em so mui toi nen bo no ra nen khong hieu nghiem chu gi?
Hom nay em co an ga tay khong? Co em nao muon an ga tay , nhung mot hoi no bien thanh ga ta roi cuoi cung thanh vit tim khong? Phai hoi bi kip cua Phương Dang . Em Phương Dang bieu dien man ao thuat nay hay lam !
Co Van

Thưa Cô ạ,

Em xin kể chuyện bằng hình xem các chị có đoán được một vị trong toa thuốc không nha Cô :

...

+

...

=

...

Em có thói quen khi em đi chợ mua tỏi về thì xay nhỏ ra để bỏ vào hũ tỏi trộn với dầu olive, để khi nấu ăn thì có sẵn sàng. Nhưng sau đó chị Tuyết bảo phải có tỏi mới thành thuốc nên em phải nhắm mắt mà uống "tỏi dầu", nên ghê quá. Nhưng cũng nhờ thế mà vị thuốc công hiệu, cũng xứng đáng đền bù cho cái vị lờm lợm dầu ăn kia. Thưa Cô, em bây giờ kinh nghiệm đầy mình rồi ạ.   Wink
  Em sẽ viết lại toa thuốc của Cô để có ai cần sẽ dễ tìm thấy.
Thương kính,
Em BichĐinh
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #41 - 28. Nov 2008 , 10:15

Toa Thuốc Mùa Đông: Trị Cảm, Ho, Lạnh

của Mạ Vân

1 tép tỏi cở vừa , đừng nhỏ quá , gĩa nhỏ
1 thìa mật ong 

Tất cả bỏ vào trong một cốc nước sôi , ngâm một lúc rồi uống , Uống được bao nhiêu thì uống , hết thì làm cái khác mà uống tiếp cho đến khi dứt ho. Phần nhiều uống 3 lần là hết , muốn ăn cả xác cũng được.
Good luck ! 
Ma Van 

...
+
...
+
...
+
...
+
...

=
...

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #42 - 28. Nov 2008 , 10:18

tuyet_ngo wrote on 27. Nov 2008 , 13:25:
...

Mạ Vân ơi !

Em xin gửi "đôi uyên ương Turkey" đến Mạ Vân Gia Trang mừng lễ Thanksgiving. Kính chúc Mạ Vân, quý Thầy Cô, ACE Thành Viên và Bạn Hữu ngày lễ An Vui & Hạnh Phúc

Thương Kính,

Em TN

Chị TN ơi,

Chị triển lãm gà tây đẹp quá ta. Thấy anh Nam đánh đàn bài gì vậy chị? Anh Nam từ nào tới giờ giấu tài hah. Mai mốt đến em nhớ mang theo cây đàn đó nha.
Lạc Đà
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #43 - 28. Nov 2008 , 17:43

Em Bich Dinh oi ,
Cam on em nhieu lam , em trinh bay toa thuoc nay rat la ro rang. lai co hinh anh dinh kem the la nhat roi !
Co nghe em ke chuyen em phai uong dau toi nay ma cươi qua ! The la ai muon lanh benh le thi bo dau them vao ma uong !
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #44 - 28. Nov 2008 , 22:39

ngo_thi_van wrote on 27. Nov 2008 , 11:53:
Anh Thu thương men ,
That toi nghiep cho em. Ben nay dươc nghi le , co cho nghi bat cau ca bon ngay , tha ho di choi. Ca tuan nay Co nghi o nha , cung chang lam dươc viec gi ca , chi cu chay ra chay vao o day ma thoi. Nho co thoi gio ranh roi hon mot ti nen moi co co hoi vao day thương xuyen hon , chu thương thương Co cung ban lam.
Cam on em , mong rang cac Co va cac ban vao tham nha nay se doc dươc loi chuc cua em.
Anh Thu oi , em goi Co la Ma Van ma em goi Co Thu la Chi vay Co Thu phai goi Co la gi nhi ? Ay chet , Co Thu dung co... oanh toi ma toi  
nghiep !
Em muon phương thuoc gia truyen chua benh ho hen cam cum phai khong? Co chi cho nhieu ngươi ma co ket qua tot lam day :

Một tép tỏi cở vừa , đừng nhỏ quá , gĩa nhỏ
1 thìa mật ong
Good luck !
Ma Van

Thưa Mạ Vân ,trước het^' em xin được cám ơn Mạ đã gửi cho chúng em phương thuốc bí truyền này.
  Sau  là em xin thưa cùng Mạ là em thấy chị Thu luôn gọi Mạ là Bà Vân hoài đó thôi .Do đó em có gọi cô Thu là chị Thu thì khi em gọi cô là Mạ cũng không sao đâu mà.........chỉ phải tội  là khi em hỏi ngược lại chị Thu kêu Cô là Bà Vân thì chị Thu phải kêu em là gì khi em kêu cô bằng Mạ ?????Tongue Tongue Tongue Tongue em phải chạy vì sợ bị đánh đòn do lỡ dại em đã lờ đi là chị Thu kêu Cô bằng Bà Vân vì chị đã gọi thay cho bé Quyên  Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 211
Send Topic In ra