Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 7  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 101
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 7 (Read 90386 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 7
Reply #90 - 30. Jan 2009 , 21:21

...

Món Chả lụa nhành mai

...

Món bánh tét và chả lụa

...

Món bánh chưng và chả lụa

...

Món cua lột chiên rế

...

Món chả giò tôm

Mừng tân gia nhà mới kéo dài đến hết...Tết mờ phải hông Phương Huệ???

PTr flower40 dance3 nong_hoi
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #91 - 30. Jan 2009 , 21:28

3 Du khách, 2 Thành viên
Phuong_Tran, Dang My

Chi, My ơi , chỉ có 2 chị em mình thôi  Cool Cool chị My cứ xơi thoải mái trước đi ha  laugh12 nong_hoi dance3

PTr
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #92 - 30. Jan 2009 , 22:34

Quote:
Còn để dành hông?
Cheesy

Hèn chi đẹp, My tìm 2 ngày trên net, thấy mà ghê luôn.  My tính làm lấy đó chứ mà nghĩ tội cái cỏ tay nên thôi  Undecided
Đúng là già rồi nên khó tính ha. laugh12

Đâu có,  đêm đó My đi chùa giao thừa về My vô D/D lì xì là chí có Mỹ DuNg với My Nga online thôi mà  Wink
À Thục Khanh lấy lì xì từ ngày 30 của chị Thư.  Wink

My không biết, sorry, chắc Mỹ Dung này là 75 hả , chắc vào lúc My nghỉ nên My khg biết.
cứ tuởng có 1 Mỹ Dung 77 thôi chứ.  Wink

Chị My ăn tết vui không? Ở đây em ăn Tết rất là vui nhờ có tiền lì xì đầu năm của chị đó. Lại được cái vé là người đầu tiên của diễn đàn được chị lì xì  nên càng vui hơn. Ở cái tuổi này mà còn được lì xì bỗng dưng em thấy mình trẻ lại nên lấy làm hạnh phúc nhiều nhân cái Tết con Trâu này lắm .  Chị My biết không? Hôm đó mùng 1 tết VN em với Mỹ Nga online chúc Tết các Thầy cô và các chị em bạn hữu trong mái trường xưa. Cũng mừng quá vì thấy tin tức của Như Mai , bạn Mỹ Nga hồi xưa , 2 chị em thấy mình hên quá. Hồi xưa 2 chị em Như Ý, Như Mai học giỏi có tiếng ở trường mình mà. Như Mai ngồi bên cạnh Mỹ Nga. Hai đứa tụi nó thân lắm , có lẽ là một đôi bạn học tập của lớp, nhưng canh hoài mấy hôm nay sao không thấy Như Mai online , Mỹ Nga cũng hơi buồn buồn , chị có cách nào nhắn với Như Mai online dùm Mỹ Nga không?

Em cảm ơn chị nhiều lắm , hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim

MD
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #93 - 31. Jan 2009 , 08:38

Quote:
Út Lắc à,

Cho cả nhà xem hình với chứ   hoahong.gif

Hi...hi..Chắc tụi em mượn đất của các CN tán qua tán lại về mấy cái hình làm mấy chị "sốt ruột" quá phải không?? Xó -zi` nghen Grin
Để "mai mốt" em rảnh rổi em sẽ dán lên  laugh12  laugh12
Tại em đang muốn "đố" SM có tìm ra em ngồi đâu trong buổi họp mặt đó không mà SM tìm hoài hỏng ra đó mà. Dán lên thế nào cũng có chị chỉ cho SM thấy liền hà.
Sao Mai ơi à - Khanh ngồi 1 chỗ cao hơn mọi người hết đó mà lại hỏng "xơi" được miếng nào hết.."Gợi ý" vậy thì SM có tìm ra chưa hả  whistling
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #94 - 31. Jan 2009 , 10:44

2 Du khách, 1 Thành viên
anh_thu_Tran

Bây giờ đã gần 2 giờ trưa rồi mà các CN còn nướng kỹ quá đi thôi......nhà cửa vắng tanh .
   Cũng may là có QS cầm chổi lông gà đi gác từ sớm và cô Út Lắc chỉ mê gửi hình cho bạn cùng lớp mà thôi nên cũng đơ đỡ bùn một chút.
Mang vườn hoa cua SW  vuonhoavề để dụ mấy cô em ngửi thấy thơm thơm mà thức dậy đi nhé  Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #95 - 31. Jan 2009 , 11:01

anh_thu_Tran wrote on 31. Jan 2009 , 10:44:
2 Du khách, 1 Thành viên
anh_thu_Tran

Bây giờ đã gần 2 giờ trưa rồi mà các CN còn nướng kỹ quá đi thôi......nhà cửa vắng tanh .
  Cũng may là có QS cầm chổi lông gà đi gác từ sớm và cô Út Lắc chỉ mê gửi hình cho bạn cùng lớp mà thôi nên cũng đơ đỡ bùn một chút.
Mang vườn hoa của SW  vuonhoavề để dụ mấy cô em ngửi thấy thơm thơm mà thức dậy đi nhé  Cheesy

Thôi đi chị ơi, coi bộ em hong mê cái chức này đâu, hỏng biết ngày xa xưa mấy ông quân sư thì được gì chứ ở đây thì em chỉ bị "đì" thôi, nào quét nhà quét bụi đến rửa chén dọn bàn, thế mà ngay đến cái quạt mo cũng chưa thấy chủ cho  nữa. Đúng là số em lận đận như con rệp...Hi Hi nhắc đến chữ "lận đận" làm em nhớ đến chị Thanh LonDon (hỏng biết là LVD năm nào -em wên mất rồi), cứ mỗi lần viết mail cho em là nói rõ Thanh LonDon chứ khg phải landan.. laugh12
Back to top
« Last Edit: 31. Jan 2009 , 11:01 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #96 - 31. Jan 2009 , 12:14

Phuong_Tran wrote on 30. Jan 2009 , 21:28:
3 Du khách, 2 Thành viên
Phuong_Tran, Dang My

Chi, My ơi , chỉ có 2 chị em mình thôi  Cool Cool chị My cứ xơi thoải mái trước đi ha  laugh12 nong_hoi dance3

PTr

hihi, nhiều khi cái áo phơi phất phới đó thôi chứ My không có trong sân trường em à  Embarrassed
Mấy cái chả giò tôm này nhìn dòn rụm như chả giò rế chứ không phải bánh tráng phải không em  Wink
...
My cũng ít thích ăn chả lụa, nhưng nhìn bày biện thành cành mai thi My thich lắm. Hình nhỏ quá đi, không biết cái gì ở giữa làm nhuỵ hoa vậy?  pinkrose

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #97 - 31. Jan 2009 , 12:41

HoaiNguyen wrote on 25. Jan 2009 , 18:18:
Anh Về Với Em
...
Em biết không những chiều, khi sương thu giăng giăng,
Anh nhớ xưa chúng mình hay đi trên đường vắng,
Anh nhớ xưa một lần lặng ngắm ánh mây trôi
...
Trần Thiện Thanh

...

Sông Nước Chiều Xuân

Sóng nước chiều Xuân sóng cuốn xanh
Này em chèo nhẹ chèo cho nhanh
Mây trôi lờ lững trên cao vút
Em hãy cùng anh dệt mộng lành

Thuyền trôi lơ lững giữa giòng sông
Giọt nắng chiều nay điểm má hồng
Thiếu nữ một bầy vui tắm nắng
Ngày mai trong đó ai sang sông ?

Mặt nước chảy xuôi rất êm đềm
Dạt dào thơ mộng anh với em
Thuyền xuôi hoa sóng reo dồn dập
Sương khói mênh mông dải luạ mềm

Chim chóc về non bóng đã chiều
Sóng tràn dâng ngập những thương yêu
Dòng đời mai mốt về đâu nhi?
Sông suối tình yêu dáng mỹ miều

-NGUYÊN ĐỖ-

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #98 - 31. Jan 2009 , 12:47

ChíchChoè wrote on 30. Jan 2009 , 22:34:
Chị My ăn tết vui không? Ở đây em ăn Tết rất là vui nhờ có tiền lì xì đầu năm của chị đó. Lại được cái vé là người đầu tiên của diễn đàn được chị lì xì  nên càng vui hơn. Ở cái tuổi này mà còn được lì xì bỗng dưng em thấy mình trẻ lại nên lấy làm hạnh phúc nhiều nhân cái Tết con Trâu này lắm .  Chị My biết không? Hôm đó mùng 1 tết VN em với Mỹ Nga online chúc Tết các Thầy cô và các chị em bạn hữu trong mái trường xưa. Cũng mừng quá vì thấy tin tức của Như Mai , bạn Mỹ Nga hồi xưa , 2 chị em thấy mình hên quá. Hồi xưa 2 chị em Như Ý, Như Mai học giỏi có tiếng ở trường mình mà. Như Mai ngồi bên cạnh Mỹ Nga. Hai đứa tụi nó thân lắm , có lẽ là một đôi bạn học tập của lớp, nhưng canh hoài mấy hôm nay sao không thấy Như Mai online , Mỹ Nga cũng hơi buồn buồn , chị có cách nào nhắn với Như Mai online dùm Mỹ Nga không?

Em cảm ơn chị nhiều lắm , hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim

MD

Mỹ Dung ơi,

Hihihi, hôm nay tụi mình vẫn còn ăn Tết  nè, chưa chịu hạ nêu mà .  Cheesy  dance3.
Mỹ cũng đang có ý mong Như Mai vào sân trường lại. Mỹ Nga và Như Mai là bạn thân mà nghe tin nhau là mừng rỡ gì bằng nữa.  thumbup
Mấy tuần trước My có nhờ người bạn cũ cùng trường tìm số phôn của Như Mai nhưng không có. À , để My xem địa chỉ email của Mai lúc ghi danh, đưa cho Nga  liên lạc nhé.  Wink
Em và Nga rảnh vào trường chuyện trò cho vui nhé.  Wink

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #99 - 31. Jan 2009 , 12:49

Quote:
Thôi đi chị ơi, coi bộ em hong mê cái chức này đâu, hỏng biết ngày xa xưa mấy ông quân sư thì được gì chứ ở đây thì em chỉ bị "đì" thôi, nào quét nhà quét bụi đến rửa chén dọn bàn, thế mà ngay đến cái quạt mo cũng chưa thấy chủ cho  nữa. Đúng là số em lận đận như con rệp...Hi Hi nhắc đến chữ "lận đận" làm em nhớ đến chị Thanh LonDon (hỏng biết là LVD năm nào -em wên mất rồi), cứ mỗi lần viết mail cho em là nói rõ Thanh LonDon chứ khg phải landan.. laugh12

hứ, nhõng nhẽo cho cố đi  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

thanhan
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #100 - 31. Jan 2009 , 14:04

HoaiNguyen wrote on 25. Jan 2009 , 18:18:
Anh Về Với Em

Em biết không những chiều, khi sương thu giăng giăng,
Anh nhớ xưa chúng mình hay đi trên đường vắng,
Anh nhớ xưa một lần lặng ngắm ánh mây trôi

Làm người yêu lính chiến mấy ai gần nhau ....

Trần Thiện Thanh

...
...
Đổi ngàn hạt tuyết trắng
Lấy vài giọt nắng vàng
Thu xưa hương nắng hạ
Mây trời trôi thênh thang
....
Uyên Hạnh

vuonhoa

Mây Trôi Trôi Hết Một Đời

Lời : Nguyễn Xuân Quang
Nhạc : Phạm Duy

Chiều nay nơi đây, nơi đây quê người
Ngồi trông mây trôi, mây trôi, mây trôi
Trôi trong đáy cốc rượu vơi
Ngẩn ngơ em ơi đã hết cuộc đời
Chung thân biệt xứ, bao giờ cùng thấy mặt trời

Chiều nay mây trôi, trôi hết một đời...
Giờ em nơi đâu, nơi đâu, nơi nào
Ở trong hang sâu hay trên non cao
Hay nơi đất mới khổ đau
Giờ em lao đao nơi công trường nào
Em mang nợ máu hay là em đã qua cầu
Hoặc em ra khơi cưỡi sóng bạc đầu?

Em, tiểu thơ rừng thiêng kinh tế
Em, công chúa Lọ Lem nơi nông trường
Em, Thúy Kiều mán rừng cây quế
Em, ni cô địa ngục khám đường
Máu em nồng quỷ uống mềm môi
Thịt trầm hương quỷ đói say mồi
Đã cơn say thế rồi lũ quỷ
Bỗng ngu ngơ vuốt mặt thành người
Người mà lại phản bội người
Người mà lại hận thù người
Người mà lại hành hạ người
Không nhận mình là người...

*
Chiều nay nơi đây, nơi đây quê người
Ngồi trông mây trôi, mây trôi, mây trôi
Trôi trong đáy cốc rượu vơi
Ngẩn ngơ em ơi đã hết cuộc đời
Chung thân biệt xứ, bao giờ cùng thấy mặt trời
Chiều nay mây trôi, trôi hết một đời.

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #101 - 31. Jan 2009 , 17:04

thanhan wrote on 31. Jan 2009 , 14:04:
...
Đổi ngàn hạt tuyết trắng
Lấy vài giọt nắng vàng
Thu xưa hương nắng hạ
Mây trời trôi thênh thang
....
Uyên Hạnh

vuonhoa

Hmmm, chí lớn cụng đầu nhau rồi... Hôm nay sư tỉ đã đi trước 1h23' rồi, đệ còn chẻ mà sao mắt mũi kèm nhèm wa'... cakhonganmuoi  rollingonthefloor

Quote:
author=phuongtan_nguyen link=board=ngayxuahoagam;num=1232852583;start=90#103 date=01/31/09 lúc 15:41:04]
Sông Nước Chiều Xuân

Sóng nước chiều Xuân sóng cuốn xanh
Này em chèo nhẹ chèo cho nhanh
Mây trôi lờ lững trên cao vút
Em hãy cùng anh dệt mộng lành
...
Dòng đời mai mốt về đâu nhi?
Sông suối tình yêu dáng mỹ miều

-NGUYÊN ĐỖ-

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #102 - 31. Jan 2009 , 18:22

Quote:
hihi, nhiều khi cái áo phơi phất phới đó thôi chứ My không có trong sân trường em à  Embarrassed
Mấy cái chả giò tôm này nhìn dòn rụm như chả giò rế chứ không phải bánh tráng phải không em  Wink
...
My cũng ít thích ăn chả lụa, nhưng nhìn bày biện thành cành mai thi My thich lắm. Hình nhỏ quá đi, không biết cái gì ở giữa làm nhuỵ hoa vậy?  pinkrose

Chị My ơi , nhuỵ hoa là những khoanh ớt đó ( xắt ngang )còn thân là bằng dưa leo , nụ hoa là bông hẹ , hoa mai nở rồi có màu vàng và ửng đỏ là cà rốt đó chị

Chị nói đúng, đó là chả giò tôm bằng  bánh rế không phải cuốn bằng bánh tráng , những miếng trắng trắng chiên giòn nằm bên ngoài là bún tàu chiên lên đó chị

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #103 - 31. Jan 2009 , 20:49

Phuong_Tran wrote on 31. Jan 2009 , 18:22:
Chị My ơi , nhuỵ hoa là những khoanh ớt đó ( xắt ngang )còn thân là bằng dưa leo , nụ hoa là bông hẹ , hoa mai nở rồi có màu vàng và ửng đỏ là cà rốt đó chị

...

hihi, nhuỵ hoa là ớt đỏ hả , thế mà mắt Mỹ chẳng nhận ra cái gì hết  Undecided

Quote:
Chị nói đúng, đó là chả giò tôm bằng  bánh rế không phải cuốn bằng bánh tráng , những miếng trắng trắng chiên giòn nằm bên ngoài là bún tàu chiên lên đó chị

PTr

Cám ơn Phượng, My nhìn ra bún tàu chiên. Ở bên này hay dùng bún tàu chiên trộn trong những món gỏi cho dòn dòn, không biết sao hình này lại ăn kèm với chả giò rế là món đã dòn rụm sẵn rồi. Chắc bày cho đẹp thôi ha  Wink

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #104 - 31. Jan 2009 , 22:23

Hello cô PTR, chị DMy,

Mai một một vài tiếng đồng hồ trước khi tôi chết, tôi sẽ xin đem xác của mình về VN, ghé ngang qua đường Thi Sách để thưởng thức mấy mốn chả giò tôm này. Tiện tay sẽ order luôn tôm hùm kho me + Tré Đà nẵng + Cơm rượu  Tam Kỳ + Bò tái chanh Tây Hồ. Thôi thì sẽ ráng thêm chả cá Lã Vọng lỡ mai mốt không có cơ hội trở thế gian này !

CC
Grin Grin Grin

Back to top
« Last Edit: 31. Jan 2009 , 22:23 by CoiChay »  

IP Logged

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 101
Send Topic In ra