Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 7  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 101
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 7 (Read 90039 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 7
Reply #60 - 27. Jan 2009 , 21:35

hahaha, đầu năm My bói được quẻ này ( 20 trái) thật là cười pể pụng luôn cô Kahat ơi  Grin Cám ơn Cô.  votay

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #61 - 28. Jan 2009 , 02:45

Quote:
hahaha, đầu năm My bói được quẻ này ( 20 trái) thật là cười pể pụng luôn cô Kahat ơi  Grin Cám ơn Cô.  votay

Hihihi!!! Mỹ ui! T thử được 24 trái... Tongue Roll Eyes thumbup
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #62 - 28. Jan 2009 , 03:59

Tức cười wá, đúng là xớn xác, không chịu đọc chỉ dẫn trước nên mở ra rồi tà tà đứng dậy đi lấy cà phê để nhâm nhi, lúc trở lại mới giựt mình, thì ra mình phải cầm rổ đi hứng ( chứ khg phải nằm dưới gốc sung chờ sung rụng laugh12 ).
Bởi vậy cầm rổ chạy muốn lọi chân mới hứng được có...19 trái hè. Có cho làm lại hong hả cô em Kahat???
Back to top
« Last Edit: 28. Jan 2009 , 03:59 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #63 - 28. Jan 2009 , 04:33

Quote:

Tức cười wá, đúng là xớn xác, không chịu đọc chỉ dẫn trước nên mở ra rồi tà tà đứng dậy đi lấy cà phê để nhâm nhi, lúc trở lại mới giựt mình, thì ra mình phải cầm rổ đi hứng ( chứ khg phải nằm dưới gốc sung chờ sung rụng laugh12 ).
Bởi vậy cầm rổ chạy muốn lọi chân mới hứng được có...19 trái hè. Có cho làm lại hong hả cô em Kahat???

Chị Đ Đ ơi.

Lần dầu em tự như chị ngồi nhìn táo rụng vào giỏ cho mình. Ai ngờ kết quả chị em mình giống nhau. Dọc xong thì mình phải mang rổ di hứng táo rụng em dược 17 trái chị ạ.

Cám ơn cô KaHat nhiều...
Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #64 - 28. Jan 2009 , 05:08

Quote:

Thưa chị ĐĐ đúng ra thì khi chị xin không được quẻ xâm đắc muốn xin lại thì phải đặt thêm tiền cho nhang khói cho thày bàn
có thế mới hợp lý .... Nhưng trong đây vì tình thân đồng môn nên chị muốn xin bao nhiêu lần cũng được ... Tiện thể xin nhắc quí chị nếu muốn cho quẻ xâm linh nghiệm trước khi xách rổ đi hái lộc cũng phải lâm râm khấn vái , cái gì cũng vậy có thành kính thì thần thánh mới phù hộ mà mách bảo ....vừa cười vừa xin coi chừng không linh mà còn bị tác hại nữa đó  chitchua

Kahat
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #65 - 28. Jan 2009 , 05:19

Lethikinhhoang wrote on 28. Jan 2009 , 05:08:
Thưa chị ĐĐ đúng ra thì khi chị xin không được quẻ xâm đắc muốn xin lại thì phải đặt thêm tiền cho nhang khói cho thày bàn
có thế mới hợp lý .... Nhưng trong đây vì tình thân đồng môn nên chị muốn xin bao nhiêu lần cũng được ... Tiện thể xin nhắc quí chị nếu muốn cho quẻ xâm linh nghiệm trước khi xách rổ đi hái lộc cũng phải lâm râm khấn vái , cái gì cũng vậy có thành kính thì thần thánh mới phù hộ mà mách bảo ....vừa cười vừa xin coi chừng không linh mà còn bị tác hại nữa đó  chitchua

Kahat

Huh Đọc thì thấy cô KH để "trò vui chơi" mờ, ai biết là phải đi xin xăm đâu  Roll Eyes, nhưng thực ra lúc đầu hong có cười, chỉ cười sau khi vở lẻ ra là mình "ngu" quá, không lấy rổ đi hứng mà tính ngồi chờ xem "số" của mình được mấy trái  Tongue . Để chiều về thì sẽ "thành tâm khấn nguyện" nha.
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #66 - 28. Jan 2009 , 07:42

Phương Tần wrote on 28. Jan 2009 , 02:45:
Hihihi!!! Mỹ ui! T thử được 24 trái... Tongue Roll Eyes thumbup

hihihi, vậy là Tần có thành tâm nên quẻ ra trúng ghê đó chứ
24 trái :

Ai trồng hoa nở quanh năm
Ai xui ai khiến anh nằm phòng không

Chẳng ai xui , ai khiến cả , nằm phòng không là tại bạn còn đang kén chọn , vậy hãy kiên nhẫn chờ đợi thêm thời gian ngắn nữa thì bảo đảm bạn sẽ toại nguyện....Năm nay bất ngờ sẽ đến và mọi sự đều tốt đẹp

Còn My lúc xách rổ đi hứng táo thì cùng đâu có giờn hớt gì đâu, chỉ cười há há lúc đọc xâm thôi hà  laugh12
]
20 trái :

Men tình chếnh chóng chưa say
Để cho men rượu lăn quay giữa đường

Cẩn thận đề phòng , đừng uống rượu lái xe , kẻo hao tài tốn của , nếu muốn vui chơi với bạn bè một vài ly thì hãy chở người tình theo , có như thế thì hạnh phúc mới bảo đảm bền vững

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #67 - 28. Jan 2009 , 13:08

Chị được 58 trái ,hổng biết có đúng chút nào hông  Huh Huh chứ vào net (diễn đàn LVD )để quên ngày giờ thì cũng hơi hơi đúng ha  Grin Cheesy Grin laugh12

58 trái :

Phí tiền chẳng biết vì đâu
Phí giờ là bởi giết sầu... mua vui

Không riêng gì bạn đâu đừng vội tự trách mình mà thật ra cả thiên hạ đều như vậy , khi gặp chuyện buồn phiền thì chán nản đi shopping tiêu tiền cho hả giận lúc rắc rối thì ngồi vùi đầu trên "net " để giết thì giờ với những người bạn thập phương chưa quen mặt biết tên đó là mốt thời đại đó mà
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #68 - 28. Jan 2009 , 18:34

thule wrote on 25. Jan 2009 , 11:45:
Ba^ y gio` moi'  ti`m ra nha` mo+'i cua? ca/c CN..........

Cung na`y hoa ga^'m tha^.t, co' du? huong vi. te^'t, phao', banh chung, phong bao li` xi` . 

Tuyết Ngo ơi, em làm ơn đi nha` băng lấy tiền của cô vê` đây để cô  li` xi` nhé .

flower40 Thưa Cô, Vâng ạ !

votay whistling dance3 dance3 dance3 dance3 dance3 party4
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #69 - 28. Jan 2009 , 18:46

Phương Tần wrote on 27. Jan 2009 , 06:47:

Dr. Nô ứa ừa... Có đi ra nhà băng lấy tiền của cô Thu để lì xì chưa, hay là kẹt cái thẻ trong máy ATM rùi...

Undecided Tongue laugh12

Cool Thưa bà O em nghe rồi ! Từ từ  đã nào!  whistling whistling Cô Thu nói ai cũng có phần hết. thumbup thumbup
Í da !hôm nay mùng 3 Tết rùi hè! Nhưng vẫn còn "mùng" là vẫn còn Tết há Cheesy Grin laugh12 Wink Cheesy Grin laugh12
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #70 - 28. Jan 2009 , 18:50

Tìm "TRẺ"  Lạc

Mấy nay mọi người " DU XUÂN SÀI GÒN có thấy hay biết tin gì của
"hai Bác Thợ TRẺ xây nhà 100 tầng laugh12 tên là PH aka CN Bình Bát & Tí Mơ aka Tí Mỡ, Tí Rùa, Tí Đủ Thứ"
nơi mô?
Xin vui lòng cho biết tin sẽ hậu tạ
thanks.gif  Cheesy  Grin  laugh12 thumbup
http://i187.photobucket.com/albums/x78/tuyetngo/sv-p35-b.jpgt=1233211267

PH, TM ơi! Mau mau dzìa Cô Thu sắp lì xì kìa!!
!
Back to top
« Last Edit: 28. Jan 2009 , 19:48 by tuyet_ngo »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #71 - 28. Jan 2009 , 19:27

thule wrote on 25. Jan 2009 , 11:45:
Bây gio` moi'  tìm ra nha` mới cua? các CN..........

Cung na`y hoa ga^'m tha^.t, co' du? huong vi. te^'t, phao', banh chung, phong bao li` xi` . 

Tuyết Ngo ơi, em làm ơn đi nha` băng lấy tiền của cô vê` đây để cô  li` xi` nhé .

Quote:

Em TN ơi,

.....Cô làm bài thơ này tăng các em, nhờ em post vào nhà thủy tiên của cô va cung hoa gấm vây nhé:

Mồng 1 tết mẹ tết cha
Mồng 2 tết bạn mồng 3 tết thầy.
Cô liền móc túi lấy may:
Lì xì mỗi đứa  (10,000$) cả đời phong lưu
Còn sấp tiền lẻ không nhiều (1000, 500, 100)
Phần cô cô để cô...tiêu dưỡng già !

http://i187.photobucket.com/albums/x78/tuyetngo/10000VNCHcoThuanky.jpgt=12332086...

A lô ! A lô! Thưa Cả Nhà,
TN vâng lệnh của cô Thu đi nhà băng lấy tiền của cô Thu về lì xì cho cả nhà đây votay whistling dance3 dance3 dance3 dance3 dance3 party4
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #72 - 28. Jan 2009 , 20:42

tuyet_ngo wrote on 28. Jan 2009 , 19:27:
http://i187.photobucket.com/albums/x78/tuyetngo/10000VNCHcoThuanky.jpgt=12332086...

A lô ! A lô! Thưa Cả Nhà,
TN vâng lệnh của cô Thu đi nhà băng lấy tiền của cô Thu về lì xì cho cả nhà đây votay whistling dance3 dance3 dance3 dance3 dance3 party4

hihi, cám ơn CN Tuyết vâng lịnh Cô ra nhà băng mang tiền lì xì về. My xin nhón ngay tờ bạc đầu tiên   thanks.gif
Cô sang quá Tuyết nhỉ, lì xì cho học trò giấy 10,000 còn chỉ giữ tiền lẻ lại đủ mua thuỷ tiên thôi.  Cheesy
Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #73 - 29. Jan 2009 , 07:04

Lethikinhhoang wrote on 27. Jan 2009 , 20:19:
Xin gởi đến các bạn LVD vài trò chơi mua vui cho mùa xuân Kỷ Sửu

http://www.ferryhalim.com/orisinal/g2/applegame.htm

Mời nhấn vào link trên , cố gắng hứng những trái táo đang rơi như đang hái lộc đầu năm .
Xong bạn ghi lại kết quả nhé :

Đây là lời bàn về kết quả " xin xâm của bạn :

THÀY BA PHẢI ( kahat )

Công thày lập miếu đốt hương
Cầu may cho khách thập phương ghé vào
Xin xâm vài quẻ xem sao
Hên xui may rủi ,trước sau tránh lường
Năm nay khách quá coi thường
Để thày ế ẩm ngồi đường kiếm ăn

...

Cám ơn năm chị đã ghé thăm , cầu ơn Trời Phật ...Cho các chị Thân Tâm An Lạc ... Thui tui đi ra Bolsa kiếm ăn đây . Có ai thương tình đi ngang nhìn thấy nhớ vất vào cái thùng hứng táo kia tờ giấy $10000... Đủ rồi

Kahat
Back to top
« Last Edit: 29. Jan 2009 , 07:09 by Lethikinhhoang »  

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #74 - 29. Jan 2009 , 09:05

Sao_Mai wrote on 28. Jan 2009 , 23:03:
Cảm ơn Út lắc TK nha - Àh, thanks Khanh đã gửi hình, mình đã xem rồi nhưng thấy quen, chứ không nhận ra hẳn hòi ai hết, trừ lớp trưởng PT thôi á, nhưng sao mà PT năm nay tóc bạc dữ vậy hè
Hình đông người, thì quay mặt hết, mai chỉ thấy nghiêng nghiêng ko rõ TK a
Àh, Năm mới TK cho SM kính chúc Cô Xuân nhiều sức khoẻ, SM thân chúc TKhanh cùng Ô Xã  và 2 cháu cũng nhiều sức khoẻ vạn sự như ý nha

Ủa , vậy SM không nhìn ra thầy Thái Thành & cô Liên à?
Có cô nàng Cao Khoa nữa đó ! Coi kỹ lại đi bạn à !! Cao Khoa dạo này..."hết xẩy" luôn. Các bạn nói CK giống như...ca sĩ vậy đó !
SM có thấy Khanh ngồi chễm chệ ở đâu hong?  Huh
Không biết SM có biết Bích Nga không hả? Là cô nàng mặc áo đỏ & đen đó.
Còn anh chàng lớp trưởng..."đẹp trai" (cái này là anh ta tự phong cho mình như vậy đó nghen!!  laugh12  laugh12) P Thái  thì chắc lo nghĩ chuyện đời..."thiên hạ" nhiều quá nên tóc mau bạc như vậy  Huh Hay là anh ta đi...nhuộm tóc cho bạc cũng hỏng chừng nữa đó. Vì nghe nói ở VN bây giờ các cô nho nhỏ có vẻ "chuộng" dân..."muối tiêu" lắm phải hong?     chitchua
Lớp 10 thì SM học C6 hay C8 vậy? Có 1 anh học C8 cũng tham dự nữa.
Back to top
« Last Edit: 29. Jan 2009 , 09:12 by Thuc-Khanh »  

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 101
Send Topic In ra