Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 236 237 238 239 240 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 305814 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Quán Thời Gian
Reply #3555 - 03. Jul 2011 , 10:53

Cám ơn Phượng Tr và NVH đã cho thưởng thức một bài song ca thật hay với tình cảm ngọt ngào, lãng mạn, đầy ắp tình Thầy Trò,bằng hữu thân thương. Tôi hy vọng một ngày đẹp trời sẽ được tham gia vào ban hợp ca của các em. Audacity đã được install, chỉ thiếu một chút hướng dẫn nữa là tôi có thể hát được rồi. Cám ơn các em đã có hảo ý muốn giúp tôi thực hiện được ý muốn hát hò cho vui tuổi già. Em Hạ có thể gửi cho bản nhạc Tinh ca LVD để tập hát được không?
   Thân chúc Phương Tr một Sinh Nhật thật vui tươi.
Đường
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3556 - 03. Jul 2011 , 12:18

Phuong_Tran wrote on 03. Jul 2011 , 00:34:
Nga - Lucia ơi...

Bà đâu rồi sao không vào hát bài Tình ca Lê Văn Duyệt nè...

PTr

votay votay votay flower40

Phượng ơi , bà hát hay lắm. Mấy hôm nay trời bên Đức lúc nóng lúc lạnh , tui lại đau nhức ê ẩm cả người .
Sức khoẻ tui lúc nầy không được tốt nên hát hò tạm ngưng.
Bà và Anh Hà đại diện được rồi.

Không biết Ông chủ quán  có buồn gì không mờ bặt tâm biệt tín? Thầy ơi , về lại... Quán Xưa.
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #3557 - 03. Jul 2011 , 13:36

Phuong_Tran wrote on 01. Jul 2011 , 16:47:

...

Chị ơi ,

Em là " cái đứa " ngồi trong hình này , là 1 trong những tấm hình anh Hà đưa lên trong Youtube Tình Ca Lê Văn Duyệt  Cheesy Cheesy Cheesy , em là LVD 75 chị ơi

...

Em cám ơn chị đã khen và mong có ngày hội ngộ được chị Hội Trưởng xinh đẹp dễ thương nhé

Em hy vọng đã diễn tả  , chuyên chở được phần nào tình cảm thân thương của Thày Trò LVD , khi em hát bao nhiêu là hình ảnh thân thương hiện ra với lời của bài hát ,  thú thiệt với chị trong lần thu âm đầu tiên , em đã " hóc " ở đoạn
" Tình Thày thương yêu bạn mến thuở mộng mơ , Nửa đời bôn ba đất khách bao niềm vui
Giờ này bên nhau xao xuyến hỡi bạn ơi ... "

nên phải thu âm lại

PTr

Phương Trần ơi !

Dễ thương từ đó tới giờ vẫn chưa hết dễ thương.

Một ca sĩ của LVD mà lần đại hội này không góp mặt với các bạn trên sân khấu và trong cuốn DVD phát hành sau này, cả là một thiếu sót và đáng tiếc lớn.

Bây giờ chị nhờ Phương Trần gom góp tất cả những giọng ca trong diễn đàn, (mỗi người 1 bài thôi) làm thành một CD cho chị và em làm 1 slide show với hình ảnh của ca sĩ hát, để chị có thể phát trong ngày đại hội được không, vào lúc trước khi khai diễn để mọi người cùng thưởng thức.

Chị lên tiếng nhờ nhiều người trong diễn đàn, nhưng hình như ai cũng... né, không thấy đáp ứng lời mời gọi của chị, mà chị thì không có thì giờ làm việc này đâu.

Vậy em chịu khó... vác nặng việc này giúp chị được không? Chị năn nỉ đấy, xong việc, chị sẽ nhờ các bạn ở VN qua đây tham dự ĐH mang quà thưởng về cho em.

Thương mến.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3558 - 03. Jul 2011 , 16:29

Hoang Nga wrote on 03. Jul 2011 , 13:36:
Phương Trần ơi !

Dễ thương từ đó tới giờ vẫn chưa hết dễ thương.

Một ca sĩ của LVD mà lần đại hội này không góp mặt với các bạn trên sân khấu và trong cuốn DVD phát hành sau này, cả là một thiếu sót và đáng tiếc lớn.

Bây giờ chị nhờ Phương Trần gom góp tất cả những giọng ca trong diễn đàn, (mỗi người 1 bài thôi) làm thành một CD cho chị và em làm 1 slide show với hình ảnh của ca sĩ hát, để chị có thể phát trong ngày đại hội được không, vào lúc trước khi khai diễn để mọi người cùng thưởng thức.

Chị lên tiếng nhờ nhiều người trong diễn đàn, nhưng hình như ai cũng... né, không thấy đáp ứng lời mời gọi của chị, mà chị thì không có thì giờ làm việc này đâu.

Vậy em chịu khó... vác nặng việc này giúp chị được không? Chị năn nỉ đấy, xong việc, chị sẽ nhờ các bạn ở VN qua đây tham dự ĐH mang quà thưởng về cho em.

Thương mến.
Hoàng Nga.

Chị ơi ,

Hình đen trắng này em chụp năm 1977 với lớp trưởng Thu Hương năm đó em 19 tuổi  Cheesy Grin

Để em nghiên cứu rồi làm thử xem sao , em nghĩ chắc em làm được , khỏi cần năn nỉ chị ơi......... Cheesy Grin Grin

Em sẽ gom những tiếng hát của LVD trong QT Gian mỗi người 1 bài vào 1 CD , cũng nhiều đó chị , còn hình ảnh thì làm 1 Youtube chung nhưng em chưa biết lấy nhạc nền là bài gì  , Tình Ca Lê Văn Duyệt chăng ???

PTr
Back to top
« Last Edit: 03. Jul 2011 , 19:21 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3559 - 03. Jul 2011 , 16:32

Nga Lucia wrote on 03. Jul 2011 , 12:18:

Phượng ơi , bà hát hay lắm. Mấy hôm nay trời bên Đức lúc nóng lúc lạnh , tui lại đau nhức ê ẩm cả người .

Không biết Ông chủ quán  có buồn gì không mờ bặt tâm biệt tín? Thầy ơi , về lại... Quán Xưa.

...

Nga ơi ,

Cám ơn bà đã khen nghe... nghe bà khen tui thích lắm....

Cứ hát thử xem sao...

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3560 - 03. Jul 2011 , 16:37

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 03. Jul 2011 , 10:53:
Cám ơn Phượng Tr và NVH đã cho thưởng thức một bài song ca thật hay với tình cảm ngọt ngào, lãng mạn, đầy ắp tình Thầy Trò,bằng hữu thân thương. Tôi hy vọng một ngày đẹp trời sẽ được tham gia vào ban hợp ca của các em. Audacity đã được install, chỉ thiếu một chút hướng dẫn nữa là tôi có thể hát được rồi. Cám ơn các em đã có hảo ý muốn giúp tôi thực hiện được ý muốn hát hò cho vui tuổi già. Em Hạ có thể gửi cho bản nhạc Tinh ca LVD để tập hát được không?
Đường

...

Thưa Thày ,

Em cám ơn Thày đã lặn lội đường xa qua Quán Thời Gian nghe ca sĩ cây nhà lá vườn hát

Nghe Thày đã install được chương trình thu âm em mừng lắm , như vậy là Thày đã đi  được hơn nữa đường rồi đó , phần còn lại không khó lắm đâu

Em chờ để hát chung với Thày nhe  Cheesy Grin

PTr

Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3561 - 03. Jul 2011 , 19:35

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 03. Jul 2011 , 10:53:
Đường

Em xin chào Thầy Đường,

Em xin sẵn lòng giúp thầy "configure" software Audacity để thầy thâu nhạc thầy đàn ca.
Em cũng rất cám ơn thầy có nhã ý muốn hát bài "Tình Ca LVD". Đó là 1 khích lệ rất lớn cho dân tập làm nhạc như em!

Em nghĩ vì các chi tiết xử dụng software bắt đầu "technical" quá nên tốt hơn là em liên lạc riêng với thầy để không làm phiền các quí khán thính giả khác trong QTG. (Trừ trường hợp có quí vị nào muốn biết về cách thâu nhạc, mix nhạc... dùng free software thì cho tui biết luôn, tui sẽ dán cách thức đó trong mục này thay vì gởi riêng cho nhiều người. Âm nhạc là "nguồn sống" mà!)

Bây giờ một là thầy cho em xin email của thầy, hai là thầy dùng email của em dưới đây để liên lạc riêng với em. Em sẽ gởi cho thầy "nhạc nền" của bản nhạc và các chi tiết kỹ thuật mà thầy cần:

havannguyen88@yahoo.com

Em rất cảm kích nguồn năng lực âm nhạc của thầy. Khi nào thầy thu nhạc thành công, em sẽ mix cho thầy ca chung với PTR, cô ca sĩ thường trực của QTG. Dạo sau này giọng ca của cổ bắt đầu điêu luyện hơn nên hợp ca với cổ rất hào hứng!
Rồi sau khi thầy ổn định được chuyện thâu tân nhạc, em đề nghị thầy ca vọng cổ với em vài câu cho vui!

Em xin chúc thầy vui khoẻ và cám ơn thầy đã chiếu cố đến QTG, chỗ tập trung của các cây nhà lá vườn mê văn nghệ trong d/đ.

Em, NVH
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3562 - 03. Jul 2011 , 19:56

Nga Lucia wrote on 03. Jul 2011 , 12:18:

Hello Nga,

Khoẻ không?
Tui cũng như Nga và nhiều người khác thắc mắc tại sao 2 nhân vật quan trọng nhất trong QTG (anh chủ quán CC và cô MC) im hơi lặng tiếng lâu quá!

Đại ca CC ơi, đại ca đang ở núi nào, cho đệ theo với!

Đối với riêng cá nhân tui, tui lại cảm thấy "tội lỗi" hơn ai hết. Lý do là tại vì mấy tháng nay, tui làm nhạc rồi ca hát hơi nhiều trong QTG. Điều đó chắc làm nhiều người hiểu lầm!
Bởi vậy chắc tui làm thêm 1, 2 bài nữa để giữ lời hứa với nhiều người, rồi sau đó tui xin rút lui một thời gian!
Hy vọng giải pháp này sẽ trả lại "an ninh trật tự" cho QTG!

Lần nữa tui xin lỗi là chỉ vì cái tính đam mê văn nghệ của tui mà làm phiền nhiều người quá!!!

Cheeeers nghen các bạn,

Thân mến,
NVH
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #3563 - 03. Jul 2011 , 21:19

Quote:
Em nghĩ vì các chi tiết xử dụng software bắt đầu "technical" quá nên tốt hơn là em liên lạc riêng với thầy để không làm phiền các quí khán thính giả khác trong QTG. (Trừ trường hợp có quí vị nào muốn biết về cách thâu nhạc, mix nhạc... dùng free software thì cho tui biết luôn, tui sẽ dán cách thức đó trong mục này thay vì gởi riêng cho nhiều người. Âm nhạc là "nguồn sống" mà!)

Có Đá, có Đá mập giơ tay xin anh Hà chỉ giáo từ A đến Z, thiệt là cặn kẽ, chi tiết ạ!
Để dễ dàng tìm kiếm, đề nghị anh ngoài việc post ở đây, xin anh post thêm ở mục "giúp đỡ kỹ thuật".
Cám ơn anh nhắm nhắm thanks.gif
Có nhiều người kéo áo anh, anh không thể bỏ quán mà đi đâu à nhe!
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #3564 - 04. Jul 2011 , 01:51

Nga Lucia wrote on 19. Jun 2011 , 14:07:
Nga xin thân ái chào tất cả khách ghé QTG.
Hôm nay là tối chủ nhật bên Đức, trời mưa rỉ rã thật buồn. Nga xin gửi đến QTG bài nhạc của Anh Hà phổ thơ của Chị Hoa Tím ngày xưa: Áo tím tàn Thu với hình ảnh minh hoạ thành phố Munich nơi Nga đang ở vào cuôí tháng 4 quay trong 1 lần dạo phố. Munich rất thơ mộng với dòng sông Isar chảy ngang qua thành phố và là thành phố chính, lớn nhất của miền Nam nước Đức với nhiều lâu đài , sông hồ.

Mong đem lại cho mọi người 1 chút thơ mộng, 1 chút xao xuyến trong 1 ngày cuối tuần. Thân chúc tất cả ngày chủ nhật êm đềm bên người thân , bạn bè.Nga xin cám ơn Anh Hà và Chị Hoa Tím ngày xưa.

Hello cô Nga Lucia,

Bên ni trời cũng mưa rả rích nhưng buồn hay không tuỳ theo lúc đó mình đang chạy xe ngoài đường hay đang ngồi một mình trong quán nhìn từng giọt cà phê rơi rụng trong ly.

Hôm nay mới nghe được bài Áo Tím Tàn Thu của anh NVH với lời thơ của chị HTNX qua giọng hát của cô, thật tuyệt vời !

Xin được vỗ tay thật lớn cho cô L. Nga cọng thêm  hoado hoado hoado . Cũng xin được trao  hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif cho chị HTNX để tỏ lòng ái mộ .  Đồng thời cũng xin được Drinkinj Drinkinj Drinkinj với anh NVH để ghi nhận một tác phẩm rất đẹp và hay .

Một cành hoa hồng   flower4u xin được dành cho cô MC Phương Tần, không lý do  Grin Grin Grin, có lẽ vì lâu quá không thấy lên tiếng hoặc có lẽ để chuộc tội đã chòng ghẹo cô MC quá mức không ngừng chăng ?!  Grin Grin Grin

Thân mến,
CC
Cheesy

PS
Cho tôi gởi thêm một bó hoa  moreflower2 cho người đã làm nên cái you tube này, quá đẹp !
Back to top
« Last Edit: 04. Jul 2011 , 02:04 by CoiChay »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #3565 - 04. Jul 2011 , 02:03

Nguyen Van Ha wrote on 20. Jun 2011 , 02:38:
Hello đại ca CCCC,

Khoẻ không đại ca!
Cám ơn anh đã khen quá lời!

Đúng như anh nhận xét: dạo về sau này tui bắt đầu thí nghiệm mấy hợp âm 7  (Am7, Cm7...) hòa với vài hợp âm trưởng thay vì dùng hợp âm thứ mà thôi. Có lẽ nhờ vậy, tiếng nhạc hòa âm nghe thay đổi hơn lúc trước! Nhưng đường làm nhạc còn dài và nhiều trở ngại quá anh à! Tuy nhiên tui cũng thấy bắt đầu thoải mái hơn thuở ban đầu nhiều lắm!!!

Còn sự tích cô Phương Huệ dắt 2 con bò đi ăn phở là thế nào vậy đại ca, có thể nào kể ra cho đệ am tường được không?

Cheeeeers anh CC,

NVH
  Smiley

Hello anh Hà,

Câu chuyện hai con bò là một câu chuyện dài ! Cô Phương Huệ một công nương yêu thơ của cung Hoa Gấm Ngày Xưa đã thân tặng khi tôi mở tiệm phở Úi Da ở bên Algeria, cách đây cũng đã một vài năm rồi . Cô PH dặn rằng : con màu vàng để cho ra sữa đặc có đường, còn kia màu nâu đen, chắc anh cũng đoán ra được nó sẽ cho ra cái gì ? Nếu anh đoán là cà phê thì anh đã đoán trúng.  Cheesy

Từ hồi tôi khăn gói hồi hương, hai con bò này phải sống vất va vất vưởng thất lạc không biết ai đang cất giữ ! Nói ra thì sợ làm buồn lòng cô Phương Huệ, mà không nói ra thì lỡ cô Phương Tần hỏi thì biết đâu mà trả lời ! Còn chuyện đem bò đi ăn phở không có đâu . Chỉ có đôi khi có nghĩ là đem bò ra làm phở thì có nhưng chuyện này đã không xảy ra !  Grin Grin Grin

Thân mến,
CC
Grin

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #3566 - 04. Jul 2011 , 02:28

anh_thu_Tran wrote on 20. Jun 2011 , 21:46:
  Chào ông chủ quán CC và tất cả thi ca nhạc sĩ của quán thời gian.
   Cám ơn tất cả mọi thành viên của Quán đã cho cả nhà có những giờ phút thật vui và ấm cúng khi vào Quán để thưởng thức những bài hát cũng như những giọng cây nhà lá vườn thật hay và độc đáo.
   Nga và Phượng Tr ngày càng hát hay quá ,hy vọng một ngày đẹp trời nào đó chúng ta cùng được thưởng thức hai giọng ca này với ca sĩ bằng xương bằng thịt trước mắt nhé.
   Cô MC Phương Tần từ ngày có người dành job nên đã lặng lẽ  biệt tăm?????? cũng như ông chủ quán vậy đó.Hy vọng hai cột trụ của Quán sớm tìm được thời gian để về với Quán trở lại nhé.Rất mong đấy.
    Thân
       ATT

No No No chị AT ơi ! Tôi chưa hề có một phút biệt tăm ra khỏi Quán Thời Gian ! Tuy nhiên tôi cũng muốn cải chính là anh Hà chưa bao giờ có ý định dành job với cô PT mà có dành job cũng không được vì ở đây các chức nó đi theo người chứ không phải người đi theo chức nên cô MC PT thì vĩnh viễn vẫn là PT MC !

Có điều tôi phải xin cởi nón cúi đầu để nhận tội trước là cùng bà con cô bác, sau là với đương sự là tôi đã quá dai dẳng trong chuyện bánh xèo bánh khoái  Grin Grin Grin . Tôi xin hứa từ nay không được thêu dệt gì thêm về hai thứ bánh thân yêu này Cheesy Cheesy Cheesy (ôi, cái câu chuyện ngàn năm một thuở này mà phải bỏ qua thật là đáng tiếc !)

Thân mến,
CC
Cheesy

Back to top
« Last Edit: 04. Jul 2011 , 02:29 by CoiChay »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #3567 - 04. Jul 2011 , 02:32

Phan Nguyen wrote on 21. Jun 2011 , 08:24:
Xin được tái ngộ cùng các Anh Chị với sáng tác của Nhạc Sỉ Phạm Duy - Có bao giờ Em hỏi :

Xin được vỗ tay thật lớn để tán dương công đức của anh Phan Nguyên aka Khả Tuấn đã tiếp tục đóng góp nồng nhiệt cho chương trình văn nghệ của quán

hoado hoado hoado
Drinkinj Drinkinj Drinkinj
thanks.gif thanks.gif thanks.gif

Thân mến,
CC
Grin
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #3568 - 04. Jul 2011 , 02:34

N.Trinh wrote on 25. Jun 2011 , 07:08:
Chị Anh Thư gọi chứ có phải ông Trời gọi đâu mà sao 2 vị VIP cuả Quán Thời Gian  không chịu Dạ ha ? Mau mau come back to Sorrento, ông Chủ Quán và cô MC ơi . We miss you  moreflower2

Hello hello chị Nghiêm Trinh,

Tôi xin được trình diện với mọi người tuy rằng tôi lúc nào cũng ... nằm (ngủ) trong nhiệm sở !

CC
Grin

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #3569 - 04. Jul 2011 , 02:48

Kính thưa ba cô Thu Lê, cô Hồng Vân và cô Vũ Ngọc Mai cùng thầy Nguyễn Ngọc Đường,

Sự viếng thăm gần đây của ba cô và thầy Đường đã là một vinh dự lớn cho Quán Thời Gian . Em rất bối rối và lúng túng khi không hay quý cô thầy đã đến chơi để đón tiếp cho đúng lễ thầy trò . Mọi phiền trách xin quý cô thầy gởi về hết cho cô Phương Tần là MC đầu tiên và duy nhất của Quán  Cheesy .

Dĩ nhiên là em không có dám đòi hỏi gì nhưng lúc nào cũng hy vọng được nghe giọng hát của ba cô và thầy Đường ở đây . Theo nhận xét qua những trao đổi gần đây thì có lẽ mọi người sẽ sớm được thưởng thức giọng ca của thầy Đường (Anh Hà chỉ cho Thây cách thu âm lè lẹ đi ) .

Nhân dịp này em xin tạm thay mặt cô MC của Quán để gởi
hoado hoado hoado
hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif
roses45 roses45 roses45

cho quý cô thầy và mong cô thầy tiếp tục đến thăm quán nhiều hơn.

Hân hạnh,
CC
Cheesy

Back to top
« Last Edit: 04. Jul 2011 , 02:49 by CoiChay »  

IP Logged

Pages: 1 ... 236 237 238 239 240 ... 319
Send Topic In ra