Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 262 263 264 265 266 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 304929 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Quán Thời Gian
Reply #3945 - 20. Dec 2011 , 06:10

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 17. Dec 2011 , 19:43:
Lời của bản nhạc thật tha thiết, chan chứa nỗi nhớ nhung luyến tiếc của một thời thơ mộng đã qua. Giọng hát êm dịu của ca sỹ như thấm vào lòng người nghe, gợi nhớ về những kỷ niệm đẹp năm xưa, thật là tuyệt vời. Xin cám ơn tất cả bộ ba: Thi sỹ, Nhạc sỹ và Ca sỹ.
Đường   

Thưa Thày ,

Em cám ơn Thày đã khen trò ạ  pinkrose pinkrose pinkrose , thật là vui khi biết hát và có thể hát cho mọi người nghe phải không Thày ? Đây là lần đầu tiên em hát 2 bài chỉ cách có vài ngày là có " công " của Thày trong đó ( cứ mỗi lần em nhớ đến Thày vui vẻ hăng say hát hò thu âm là em lại muốn cầm micro lên ạ  Cheesy Grin ) , Thày trò ta cứ hát mãi đến khi nào hết thở thì thôi...  í da nói nghe xui quá , em rút lời lại ạ  Cheesy Grin Grin )

PTr

...

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3946 - 20. Dec 2011 , 06:17

tuy-van wrote on 17. Dec 2011 , 20:27:
  Tv   cám ơn các thi ca nhạc sĩ đã chia xẽ đến cả nhà bài hát tuyệt vời.
Làm  TV hoài nhớ đến những kỹ niệm xa xưa , không bao giờ phai nhòa theo thời gian.

Tv

Chị ơi à ,

Em cám ơn chị luôn ân cần với mọi người đó là tại sao em bận quá nhưng vẫn muốn làm Youtube Hãy Yêu Nhau Đi cho kịp thời gian để chúc mừng sinh nhật chị , em thật sự muốn làm chị ngạc nhiên nên đã miệt mài chăm chỉ như... con ong  Cheesy Grin Grin

Cám ơn chị đã ủng hộ em như thường lệ mỗi lần nghe em hát  pinkrose pinkrose

Tí PTr 8 cưng của chị

...

-
Back to top
« Last Edit: 20. Dec 2011 , 06:21 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3947 - 20. Dec 2011 , 06:28

Nguyen Van Ha wrote on 17. Dec 2011 , 09:49:
Alô Alô,

Hôm nay nhân dịp sinh nhật của nhà thơ và cũng là người bạn trân quí của d/đ Đỗ Hữu Tài, cô PTr có nhã ý hát tặng cho Tài 1 bản nhạc do chính Tài soạn lời mấy tháng trước.

Đó là bản "Ngày Về Bến Cũ".
Viết đến đây, tôi xin mạn phép ngõ vài lời riêng tư. Trong quá trình học sáng tác nhạc cả năm nay, tôi có 2 người ân nhân: đó là chị HTNX và bạn ĐHT. Mỗi khi tui bí lời, tui thường viết thơ cầu cứu với 2 vị ân nhân nầy. Nếu cần lời diễn tả về tình cảm nhẹ nhàng khúc trắc, như 1 áng mây say lơ lững giữa vòm trời đầy hoa tím, thì tui sẽ biên thơ cầu cứu với chị HTNX. Khi nào cần đặt lời với "cảm giác mạnh", với lối diễn tả xúc tích, kiểu như nhìn hoa thấy bướm, nhìn gió nhớ mây, thì không có ai giúp tui hay cho bằng nhà thơ ĐHT !

Trở lại bản "Ngày Về Bến Cũ". Đó là 1 bản nhạc điệu tango. Khi làm xong, tui hỏi nhờ Tài giúp soạn lời. Tài hỏi lại "Anh muốn nói gì trong bản nhạc đó?" Sẵn từ bấy lâu nay, tui vẫn nhớ hoài những kỹ niệm lúc còn thiếu niên ở sông Bến Cát Gò Vấp, nhất là những ngày lúc còn trung học hay đạp xe đến bờ sông ngắm trời ngắm nước mơ màng, tui mới kêu Tài viết về giấc mơ "ngày về bến cũ" của tôi! Trong vòng 24 tiếng, Tài soạn cả 1 bản nhạc từ đầu đến cuối với đầy đủ điệp khúc.

Những câu như :

"Sông xanh còn gợn sóng, thuyền ơi sao vội vã ra đi,
Đong đưa từng con nước, lòng tôi lặng nhớ dáng ai xưa"

hay

"Bến xưa chiều vắng hôm nào, đò xưa sao lơ lững ơ thờ,
Phố xưa nhạt nắng hững hờ, hàng cây theo cơn gió bơ vơ"

Tôi rất ngạc nhiên và cảm động khi nhận được những lời nhạc diễn tả thật chính xác nỗi lòng thầm kín của tôi như vậy!

Tài biến nhạc thành thơ, biến thơ thành nhạc...Một biệt tài hiếm có ai có được!

Tôi rất may mắn được làm quen và được hợp tác làm nhạc với 1 thiên tài như vậy!

Xin lỗi quí thính giã QTG nếu tôi giới thiệu hơi dài dòng, nhưng thật sự tôi rất cảm phục người thi sĩ tài hoa xuất chúng này!

Bản nhạc nầy sẽ được trình bày qua giọng ca ân cần tha thiết của cô PTr.

Xin mời quí khán giả QTG cùng thưởng thức...

Happy Birthday Tài...

NVH   Smiley

http://www.youtube.com/watch?v=FMCUqGy2RpU&feature=youtu.be

Hello huynh Hà ,

Rất rất cám ơn huynh đã sáng tác nhạc bài Ngày Về Bến Cũ rất hay để anh Tài có dịp thi thố tài năng với... đời , ai mà ngờ anh Tài tui có nhiều Tài dữ vậy ha ....  thumbup thumbup thumbup votay votay votay flower40 flower40 flower40 , làm PTr cũng có dịp hát được bài hát này để tặng sinh nhật anh Tài , PTr cám ơn huynh đã mix nhạc và làm Youtube rất nhanh cho kịp thời gian , khi hát PTr cũng nghe...não nùng làm sao  Undecided Undecided Undecided Cheesy Grin Grin

PTr

...

Back to top
« Last Edit: 20. Dec 2011 , 06:31 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3948 - 20. Dec 2011 , 06:36

DOHUUTAI wrote on 19. Dec 2011 , 11:00:
Cám ơn anh Hà đã cho Tài tui cơ hội nói ra cảm nghĩ của mình , bằng cách '' giết '' người đã cho Tài tui '' kỹ niệm '' khó quên. Cám ơn PTr. đã cất tiếng hát ngọt ngào để đưa nhạc & lời đến nơi cần đến hoado

Tài tui

Hello anh Tài tui ,

Tí cám ơn anh Tài tui  là thơ sĩ và cũng là viết sĩ đã để hồn thơ lai láng trong bài hát này của huynh Hà và Cục Cưng của D Đ LVD để Tí có dịp hát tặng sinh nhật anh Tài

...

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3949 - 20. Dec 2011 , 07:20

Phuong_Tran wrote on 20. Dec 2011 , 06:17:
Chị ơi à ,

Em cám ơn chị luôn ân cần với mọi người đó là tại sao em bận quá nhưng vẫn muốn làm Youtube Hãy Yêu Nhau Đi cho kịp thời gian để chúc mừng sinh nhật chị , em thật sự muốn làm chị ngạc nhiên nên đã miệt mài chăm chỉ như... con ong  :D ;D ;D

Cám ơn chị đã ủng hộ em như thường lệ mỗi lần nghe em hát  pinkrose pinkrose

Tí PTr 8 cưng của chị

...

-

Em Tí cưng ơi ,

Lúc nào chị cũng vui khi thấy Tí cưng lăng xăng dễ thương mọi ngày.
Mấy hôm nay vắng Mạ Vân...buồn quá. Hy vọng Mạ Vân mau bình phục để đón chào Noel sắp đến.
Tv chúc cả QTG luôn nhộn nhịp và chờ nghe những bài hát của  Thầy Đường , Tí cưng  , của Nga và ai đó ....cho đời thêm tươi.
  Chị Tv của Tí
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3950 - 20. Dec 2011 , 14:42

Phuong_Tran wrote on 18. Dec 2011 , 01:14:
...

CHÚC MỪNG SINH NHẬT CHỊ TÚY VÂN

18/12/2011

Hãy Yêu Nhau Đi

Nhạc : Trịnh Công Sơn
Trình bày : Phượng Trần

Hãy yêu nhau đi khi rừng thay lá
Hãy yêu nhau đi, giòng nước đã trôi xa
Nước trôi qua tim rong đầy trí nhớ
Ngày mãi mong chờ, ngày sẽ thiên thu

Hãy ru nhau trên những lời gió mới
Hãy yêu nhau cho gạch đá có tin vui
Hãy kêu tên nhau trên ghềnh dưới bãi
Dù mai nơi này người có xa người

Hãy yêu nhau đi quên ngày u tối
Dù vẫn biết mai đây xa lìa thế giới
Mặt đất đã cho ta những ngày vui với
Hãy nhìn vào mặt người lần cuối trong đời

Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khốn
Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm
Hãy yêu nhau đi cho ngày quên tháng
Dù đêm súng đạn, dù sáng mưa bom

Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
Hãy trao cho nhau hạnh phúc lẫn thương đau
Trái tim cho ta nơi về nương náu
Được quên rất nhiều ngày tháng tiêu điều

...

Tuyệt hảo !  Tuyệt Hảo !  Em Phương Trần tiến bộ vượt bực  với giọng ca thật truyền cảm và mượt mà.  Phần kỹ thuật của em cũng hết xẩy luôn , tài tử Túy Vân xinh đẹp vui tươi hấp dãn từ đầu đến cuối.  Kỷ niệm này cũng vô giá em Ph Tr. ui,  Túy Vân có sung sướng chưa?  Bây giờ cô mới nhìn rõ mặt O X của T Vân, và mớii thầy rõ ràng cả Alex lẫn Brandon đều giống ông ngoại 100% , hehehe.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3951 - 20. Dec 2011 , 14:47

Không biết bài nào là bài thứ hai mà ca sĩ P Tr hát cho SN anh Tài?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3952 - 20. Dec 2011 , 16:07

Dau Do wrote on 20. Dec 2011 , 10:52:
Chiều Đô Thị

Lời giới thiệu-
Bản nhạc " Chiều Đô Thị " do Thầy tôi, nhạc sỹ Phạm Duy Nhượng, sáng tác trong thời kỳ kháng chiến chống Pháp. Bản nhạc đã thất truyền từ hơn nửa thế kỷ. Hôm nay để tưởng nhớ tới người Thầy tài hoa nhưng bạc phận, tôi hát lại lần cuối cùng và sẽ là người hát hay nhất vì không còn ai trên cõi đời này có bản nhạc để mà hát thi mí tôi nữa !

Xin bấm vào hình để nghe

...

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3953 - 20. Dec 2011 , 16:11

thule wrote on 20. Dec 2011 , 14:42:
Tuyệt hảo !  Tuyệt Hảo !  Em Phương Trần tiến bộ vượt bực  với giọng ca thật truyền cảm và mượt mà.  Phần kỹ thuật của em cũng hết xẩy luôn , tài tử Túy Vân xinh đẹp vui tươi hấp dãn từ đầu đến cuối.  Kỷ niệm này cũng vô giá em Ph Tr. ui,  Túy Vân có sung sướng chưa?  Bây giờ cô mới nhìn rõ mặt O X của T Vân, và mớii thầy rõ ràng cả Alex lẫn Brandon đều giống ông ngoại 100% , hehehe.

Thưa Cô Thu ,

Đó là bài " Ngày Về Bến Cũ " nắm ở trang 263 ngay phía trên bài Hãy Yêu NHau Đi , mời Cô quay lại nghe ạ

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3954 - 20. Dec 2011 , 18:37

NgocDoa wrote on 17. Dec 2011 , 16:56:
Tuyệt quá!
Thật là một bước tiến dài của bộ Ba: Văn Hà, Hữu Tài và Phượng Trần votay
Cám ơn người viết nhạc, viết lời và ca sĩ đã cho lòng Đóa chùng xuống, một thoáng buồn khi nhớ về những lần chia tay trong đời...

Hello Đoá,

Cám ơn Đoá đã nghe nhạc tụi này, nhất là cho feedback rất personal!

Tôi có đọc đâu đó 1 câu bất hữu của nhạc sỹ nỗi tiếng Beethoven: "Mục đích của âm nhạc là đốt lên ngọn lữa mãnh liệt trong lòng người đàn ông VÀ làm cho người đàn bà phải tuôn dòng nước mắt !!!" 
(Xin bà con nhớ đây là câu tuyên bố của Beethoven chứ không phải của tui nghen!)

Đọc feedback của Đóa, tôi đoán Đ có tâm hồn rất nghệ sỹ. Tôi khuyên Đ nên khai thác lãnh vực này: viết thành 1 mẫu truyện nhỏ , làm 1 bài thơ ngắn hay... biến nó thành 1 bản nhạc, hay cả 3 ! Đừng bỏ qua những giây phút nghệ thuật ấy rất uổng. Cố gắng thử 1 lần cho biết (Sau này nếu Đ nỗi tiếng bán sách bán nhạc được nhiều tiền, nhớ chia cho tui vài ghim nghen!)

Cheeeers Đoá,
NVH
  Smiley
Back to top
« Last Edit: 20. Dec 2011 , 18:39 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #3955 - 20. Dec 2011 , 19:22

CoiChay wrote on 19. Dec 2011 , 18:38:
Kính thưa thầy,

Em là Đại Sân, hân hạnh được nghe thầy đến quán chơi và tham gia sinh hoạt văn nghệ hết mình.

Giọng ca của thầy nghe rất hay và rất đàn ông em nghĩ thuở thiếu thời với giọng ca này, với cái văn nghệ tính này chắc thầy đã gây "khó khăn" cho nhiều người (đáng lẽ em dùng chữ "cô" ở đây để chỉ cho phái yếu nhưng chỉ sợ hiểu lầm  Grin Grin Grin).

Xin được gởi  flower4u hoahong.gif hoado cho thầy và hy vọng tiếp tục được nghe giọng hát của thầy trong quán.

Thân kính,
ĐS
Cheesy

Thành thật cám ơn Chủ quán kiêm mhạc sỹ Đại Sân, đã hơi...quá khen nhất là chú ý đến cái giọng mắc...của tôi. Thật ra tôi đâu dám bén mảng đến quý quán vì quả thật là không có nghề. Em PT có hảo ý nên khiêng tôi qua để chọc cườì quý vị một chút đấy thôi. Tôi mới học được nghề thu âm của nhạc sỹ N.Hà nên tập dượt một tí cho vui tuổi già, chứ không có tham vọng thò chân vào sợ làm mất tiếng của quán ta đi. Dù sao mầm già được khích lệ thì cũng sẽ xin cố gắng cho đến khi hết hơi. Xin cám ơn Chủ quán một lần nữa và thân chúc QTG mỗi ngày một phát đạt và làm ăn khấm khá.
Đường      
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3956 - 20. Dec 2011 , 20:09

thule wrote on 20. Dec 2011 , 14:42:

Cô Thu thân mến ,
Cám ơn cô đã vào đây chúc mừng SN của em.2 cháu giống ông ngoại tha6t. hả cô? Ai cũng nói con gái lớn và cháu trai út giống Bố , chỉ có Natalie , cháu thứ 2 , giống Mẹ mà thôi....hông Fair...
  Em có rất nhiều món quà tinh thần trân kính ,( Thơ của anh TT , anh Hà , Bé Vi , bánh ngọt , hoa xinh... mà làm cho em vô cùng cãm đông , không diễn tả hết với những dòng chử đơn sơ và..sai nhiều chính tả. của em.
Quyên chắc còn đi chơi với Ba Mẹ.
Em ước ao được ông già Noel , làm phép nhiệm màu cho 2 cháu Alex và Brandon ở gần nhà bà Thu , để lâu lâu Bà trông dùm...cho đở thèm.( nghe cô kể lâu lâu qua nhà hàng xóm xem chừng baby cho ba mẹ cháu đi công chuyện ).
Kính chúc quý thầy cô và cả QTG luôn hạnh phúc và an mạnh suốt 365 ngày.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3957 - 20. Dec 2011 , 20:33

Hoa Hạ wrote on 18. Dec 2011 , 17:19:
Nhung bai nhac ma Ptr da hat de tang sinh nhat cho moi ngươi thi da qua hay va cung da nhan dươc nhieu loi khen tang khich le roi phai khong? Hoa ha khong dam khen them nua dau, so em se phai di giai phau mui thi chit, ton tien nhieu lam do. A, hoa ha chi gop mot y nho nho khi em noi ve co dau tương lai goi em bang mẹ do. Luc chi moi la boyfriend-girlfriend ma thoi, thi chi hoa ha cung da goi ba me chong bang MOM roi, vi thay la theo phong tuc cua ngươi my goi bang họ thi cung hoi khach sao, ma goi bang ten thi troi oi, sao ma nghe hon hao lam sao do. Tuy nhien buôn cươi la ba me chong lai khong hieu dieu do, ma lai di hoi ong boyfriend cua hoa ha luc do, la hai dua da marry roi phai khong? Tai sao con nho Kim goi ba ay bang MOM?????? Co em dau cua ong ay la ngươi my trang den hom nay cung chang bao gio goi mẹ chong la Mom, hay mammy gi ca, chi goi bang ten ma thoi. Nghi cung la ghe em nhi.

Chị Hoa Hạ ơi ,

he he , chị cứ khen thêm đi mà  Cheesy Grin Grin cho Tí thêm vui  pinkrose pinkrose pinkrose

Chị ơi , vì chỉ mới làm  "đám nói " thôi ( ra Tết 2 bên dòng họ gia đình sẽ chính thức gặp gỡ nhau thì lúc đó 2 đứa nhỏ sẽ gọi cha mẹ 2 bên là cha mẹ luôn , bây giờ những thủ tục về chuyện kết hôn thì phần đông tùy thuộc do 2 bên cha mẹ quyết định thôi , cũng bớt đi nhiều rườm rà ) , nhưng em muốn "đốt giai đoạn "để được nghe tiếng Mẹ sớm ấy mà  Cheesy Grin

Em cám ơn chị đã nghe em hát và kể chuyện của chị cho em nghe  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

...

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3958 - 20. Dec 2011 , 20:35

tuy-van wrote on 20. Dec 2011 , 07:20:
Em Tí cưng ơi ,

Lúc nào chị cũng vui khi thấy Tí cưng lăng xăng dễ thương mọi ngày.
Mấy hôm nay vắng Mạ Vân...buồn quá. Hy vọng Mạ Vân mau bình phục để đón chào Noel sắp đến.
Tv chúc cả QTG luôn nhộn nhịp và chờ nghe những bài hát của  Thầy Đường , Tí cưng  , của Nga và ai đó ....cho đời thêm tươi.
  Chị Tv của Tí

Em lăng xăng quá chị ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii  :D ;D ;) ;) ;)

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3959 - 20. Dec 2011 , 21:27

DOHUUTAI wrote on 19. Dec 2011 , 11:00:
Cám ơn anh Hà đã cho Tài tui cơ hội nói ra cảm nghĩ của mình , bằng cách
'' giết '' người đã cho Tài tui '' kỹ niệm '' khó quên
. Cám ơn PTr. đã cất tiếng hát ngọt ngào để đưa nhạc & lời đến nơi cần đến hoado Tài tui
Làm gì mà đến độ phải "giết người", ghê quá dzậy cha nội!!!   
Shocked Grin
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 262 263 264 265 266 ... 319
Send Topic In ra