Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 66 67 68 69 70 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77902 times)
tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Palm Spring
Reply #1005 - 30. Aug 2011 , 07:37

Cô ơi,
Cô & cô Thu đi chơi kỹ quá ,cô về nhà chưa ạ ? Palm Spring chắc là nóng lắm ,cô chắc phải nghỉ mệt mấy ngày cô nhỉ.
Cô nhớ kể cho chúng em nghe chuyến đi chơi kỳ này cô nhé.
em Lan
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #1006 - 30. Aug 2011 , 08:01

Vu Ngoc Mai wrote on 31. Jul 2011 , 22:38:
TV thương,
Hôm nay con cọp nó phá mẹ nó quá nên chưa đưa hình vào trang TTBC được em ạ. 
Cô cũng có chút việc nhà nên phải về sớm, không hối thúc con được.  Thôi thì hẹn lại ít bữa nữa vậy nghe em.
Chúc em đầu tuần nhiều niềm vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Chắc cô và cô Thu về nhà hôm chủ nhật , còn đang nghĩ mệt.
Cô Vân nói 2 cô đi " tắm nắng " bên Palm Spring " chắc có nhiều kỹ niệm...để đời với các em 74.

...

Em mang hình nầy  xem cho đở nghiền và chờ cô  viết bài ,sau khi  cô nghĩ mệt , nha cô. Em cám ơn cô trước.

Em Tv
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1007 - 30. Aug 2011 , 14:53

Tuyet Lan wrote on 01. Aug 2011 , 16:30:
...

Em kính chào Cô

Lâu quá rồi em không rảnh rỗi vào D/Đ, mẤy nay có thì giờ , đọc mệt nghỉ ...Bài thơ dịch 5 chữ của cô phỏng dịch hay quá Cô ơi ..Em có thấy cô ...động viên em, nhưng ..thi phú ...chắc hỗng có tên em Cô à ơi ..Em kính chúc Cô ..dzui nhiêu thiệt là dzui Cô nhé
Em- TL

TL thương, Cứ thấy em là có trà, có bánh mà nhâm nhi.  Cám ơn em đã khen thơ 5 chữ của cô, thôi thì cứ làm liều vì bài này coi thì giản dị ma sao dễ bí hàm dừa quá.
Em vẫm thường chứ?  Thư thoảng nhớ ghé nhà cô nghe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1008 - 30. Aug 2011 , 15:05

Em kính chào Cô ,

Cô ơi nhìn hình Đại Hội Cô chụp chung với các chị LVD 73 và 74 vui quá. Ai cũng đẹp cả. Mỗi lần có Đại Hội lại nhầm vào năm em không sang Cali  Cry chắc là em không có duyên đễ gặp mọi người  CryNhưng em vẫn hy vọng sẽ gặp được Cô lần tới khi em sang Cali.

Em mời Cô sang Quán thời gian nghe em hát EM ƠI HÀ NỘI PHỐ. Baì nầy em rất thích nên cố hát cho giống giọng Bắc , Cô đừng cười em nha. Em rất yêu văn nghệ và đó cũng là 1 thú vui của em lúc rảnh rỗi.
Kính chúc Cô vui mạnh.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1009 - 30. Aug 2011 , 15:07

tran_thuy_lan wrote on 30. Aug 2011 , 07:37:
Cô ơi,
Cô & cô Thu đi chơi kỹ quá ,cô về nhà chưa ạ ? Palm Spring chắc là nóng lắm ,cô chắc phải nghỉ mệt mấy ngày cô nhỉ.
Cô nhớ kể cho chúng em nghe chuyến đi chơi kỳ này cô nhé.
em Lan

Thuý Lan thương,
MC kỳ cựu và duyên dáng uyển chuyển của cô ơi.  Cô phải cám ơn hai cặp chị em Thuý Lan và Anh Thư mới là đúng điệu đó, vì việc tìm về với ĐH của các em là một gương sáng cho đàn em noi theo:  Cho dù thời gian có qua đi thì tấm lòng gắn bó với hội vẫn còn nguyên vẹn.
Kỳ này gặp lại các em trong 3 ngày liền thật cảm động và hạnh phúc cho cô, nên dĩ nhiên cô sẽ viết bài thiên về tâm tình LVD hơn là phóng sự như những làn trước. 
Và dù mới đi xa về vẫn còn mệt, song vẫn viết bài cho đỡ mất thời gian tính em a.
Vậy các em đón coi nay mai nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1010 - 30. Aug 2011 , 15:20

Hoa Hạ wrote on 01. Aug 2011 , 20:07:
Hom nay sau nhung ngay vat lon voi may cai giương may ke sach, em dươc ranh roi doi chut, vao day tham thay co. Lau qua, em khong co dip noi chuyen voi co, loi tai em phai khong co? Bay gio em den bang hinh anh dep ngay nao cua co thương nè. Con viec di du dai hoi thi sao thua co?

...

Hoa Hạ thương,
Trông tấm hình này thấy mình "có vẻ" trẻ hơn hôm nay và sẽ già hơn vào sang năm đó em à.
Đ H thì dĩ nhiên là tuyệt vời rội  Vả lại tính cô xưa giờ vẫn thích thăng hoa mọi sự việc em à, còn nếu cần phê bình thì cứ nhẹ nhàng nói nhỏ một cách lịch sự mí nhau chớ đâu cần phải viết dài dòng cho mắc cảnh "bút sa gà chết" thêm phiền em nhi? 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1011 - 30. Aug 2011 , 15:24

tuy-van wrote on 30. Aug 2011 , 08:01:
Cô thương ,
Chắc cô và cô Thu về nhà hôm chủ nhật , còn đang nghĩ mệt.
Cô Vân nói 2 cô đi " tắm nắng " bên Palm Spring " chắc có nhiều kỹ niệm...để đời với các em 74.

...

Em mang hình nầy  xem cho đở nghiền và chờ cô  viết bài ,sau khi  cô nghĩ mệt , nha cô. Em cám ơn cô trước.

Em Tv

TV thương,
Thứ Hai hai cô mới về, nên được ở chơi thêm một ngày nữa, và lại được CHS cưng chiều mình thêm một ngày, mừng quá.
Hôm nay thì cô đang ôm con cọp, ôi chao là hạnh phúc.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1012 - 30. Aug 2011 , 19:50

Hom nay ngoi nho lai nhung ngay vui o dai hoi San Jose, ma buôn ghe di co. Thoi gian troi qua nhanh qua, ngay vui thi lai mau qua hon nua. Em lay album ra xem di xem lai hoai, bay gio goi tang co hinh 2 thay tro minh, co the vai nam nua xem lai em cung se nghi rang, oi chao sao ma luc do minh trong tre qua di. Em cung van con giu goi qua cua chi Kỳ Quá ben vietnam goi tang co, nghia la se co mot ngay khong xa em den vieng nha co lan nua.

...

...

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1013 - 30. Aug 2011 , 21:12

Ngoc Mai oi ,
Le le len , ai cung dang cho bai tương thuat cua Ngoc Mai ve Dai Hoi do.
Ca bai rì po di Palm Spring nua.
Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1014 - 30. Aug 2011 , 21:20

Hoa Hạ wrote on 01. Aug 2011 , 20:07:
Hom nay sau nhung ngay vat lon voi may cai giương may ke sach, em dươc ranh roi doi chut, vao day tham thay co. Lau qua, em khong co dip noi chuyen voi co, loi tai em phai khong co? Bay gio em den bang hinh anh dep ngay nao cua co thương nè. Con viec di du dai hoi thi sao thua co?

...

Hoa Ha oi ,
Tam hinh nay lan dau tien Co moi thay , em co the post vao MVGT cho Co dươc khong vi trong nay thay co ca Co Long , Co To Nga , Co Thuc va Gary nua.
Hinh ba Co chup dung voi nhau Co cung chua co. Sao em co nhieu hinh vay ma gio nay moi dua ra day?
Co cam on em trươc.
Co Van   
Back to top
« Last Edit: 30. Aug 2011 , 21:22 by ngo_thi_van »  

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1015 - 30. Aug 2011 , 22:33

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Aug 2011 , 15:07:
Thuý Lan thương,
MC kỳ cựu và duyên dáng uyển chuyển của cô ơi.  Cô phải cám ơn hai cặp chị em Thuý Lan và Anh Thư mới là đúng điệu đó, vì việc tìm về với ĐH của các em là một gương sáng cho đàn em noi theo:  Cho dù thời gian có qua đi thì tấm lòng gắn bó với hội vẫn còn nguyên vẹn.
Kỳ này gặp lại các em trong 3 ngày liền thật cảm động và hạnh phúc cho cô, nên dĩ nhiên cô sẽ viết bài thiên về tâm tình LVD hơn là phóng sự như những làn trước. 
Và dù mới đi xa về vẫn còn mệt, song vẫn viết bài cho đỡ mất thời gian tính em a.
Vậy các em đón coi nay mai nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô ơi,
Cám ơn lời khen của cô , em chả giúp gì được ban tổ chức cả ,các bạn nhờ gì thì em làm đó thôi vì em ở quá xa ,' THIÊN LÔI bảo đâu làm đó " cô ạ...hì...hì...
Em chờ xem tâm tình của cô....
em Lan
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1016 - 30. Aug 2011 , 23:23

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Aug 2011 , 15:24:
TV thương,
Thứ Hai hai cô mới về, nên được ở chơi thêm một ngày nữa, và lại được CHS cưng chiều mình thêm một ngày, mừng quá.
Hôm nay thì cô đang ôm con cọp, ôi chao là hạnh phúc.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,

Trời , sao 2 cô trò mình giống nhau quá , hôm nay em cũng " chạy đua " mí ALex đó cô.
Cả nhà đang chờ cô khoẻ , viết bài Đ H Và Palm Spring đó cô.
Hôm nay nhìn kỹ mới thấy đôi bông và dây chuyền của cô trong nhà hàng T Đ đẹp quá , nay mai cho em mượn mang với áo đầm xanh nước biển của em nha cô..hi.hi.

...
Thương chúc cô hạnh phúc tràn đầy.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1017 - 31. Aug 2011 , 10:49

tran_thuy_lan wrote on 30. Aug 2011 , 22:33:
Cô ơi,
Cám ơn lời khen của cô , em chả giúp gì được ban tổ chức cả ,các bạn nhờ gì thì em làm đó thôi vì em ở quá xa ,' THIÊN LÔI bảo đâu làm đó " cô ạ...hì...hì...
Em chờ xem tâm tình của cô....
em Lan

Thuý Lan thương,
Em nhớ nhé, bao giờ "Thiên Lôi" LVD gọi cũng phải ba chân bốn cẳng chạy tới đó nghe.  Các em mà được lời hứa của bà chị thì sẽ vui lắm đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1018 - 31. Aug 2011 , 10:55

tuy-van wrote on 30. Aug 2011 , 23:23:
Cô thân kính ,

Trời , sao 2 cô trò mình giống nhau quá , hôm nay em cũng " chạy đua " mí ALex đó cô.
Cả nhà đang chờ cô khoẻ , viết bài Đ H Và Palm Spring đó cô.
Hôm nay nhìn kỹ mới thấy đôi bông và dây chuyền của cô trong nhà hàng T Đ đẹp quá , nay mai cho em mượn mang với áo đầm xanh nước biển của em nha cô..hi.hi.

...
Thương chúc cô hạnh phúc tràn đầy.
Em Tv

TV ơi,
Lần này cô làm cách mạng, đeo bông tòng teng là thứ tối kỵ cuả cô, vì thấy nét mặt nó kỳ kỳ làm sao ấy.  Nay được em khen rồi thì có lẽ cô sẽ tiếp tục mang nó kẻo tội nghiệp, hì hi...  Còn cho em mượn thì lúc nào cô cũng sẵn sàng đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1019 - 31. Aug 2011 , 11:00

Hoa Hạ wrote on 30. Aug 2011 , 19:50:
Hom nay ngoi nho lai nhung ngay vui o dai hoi San Jose, ma buôn ghe di co. Thoi gian troi qua nhanh qua, ngay vui thi lai mau qua hon nua. Em lay album ra xem di xem lai hoai, bay gio goi tang co hinh 2 thay tro minh, co the vai nam nua xem lai em cung se nghi rang, oi chao sao ma luc do minh trong tre qua di. Em cung van con giu goi qua cua chi Kỳ Quá ben vietnam goi tang co, nghia la se co mot ngay khong xa em den vieng nha co lan nua.

...

...

Hoa Hạ thương,
Hình dễ thương quá, còn quà thì bao giờ trao cũng được, chắc không đến nỗi bị hư nhỉ.
Cô cũng nhớ những chuyến quá giang xe em đó.  Xe đã sửa xong chưa vậy em?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 66 67 68 69 70 ... 89
Send Topic In ra