Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 69 70 71 72 73 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78003 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #1050 - 01. Oct 2011 , 23:14

Nga Lucia wrote on 30. Sep 2011 , 14:37:
Cuối tuần lại đến , em kính chúc Cô nhiều niềm vui bên bạn bè và người thân. Cô ơi , Cô đã thu âm bài hát nào chưa? Cô cứ nhờ  Anh Hà , Anh ấy sẽ hành động nhanh lắm và Cô sẽ có ngay 1 tác phẩm như ý. Em chờ nghe Cô hát ở QTG đó.

Cô cũng đang đợi để hát đây, em cũng chờ nhé, hay là cứ nghe đỡ...Nga Lucia của cô ca đi.
Chúc em Chủ Nhật vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1051 - 01. Oct 2011 , 23:19

tuy-van wrote on 30. Sep 2011 , 15:33:
Thưa cô ,
Dạ em đang " theo gót " của thầy cô đó thôi...thấy các con thương yêu nhau...làm mẹ...mừng...hết lớn ( vì càng ngày càng...thấp đi theo tuổi...hic..hic..)
Khi nào rảnh , cô nhớ cho cả nhà xem hình 2 chị em cọp con , nhất là sn vui lắm.
Em đang bận quá , sẽ post hình Brandon trong tương lai gần nha cô.
Brandon hôm nay đúng 10 ngày 9 - 20.
Thân chúc cô và cả nhà vui hơn trong những ngày cuối tuần.

Ps: Nói nhỏ cô nghe nhé...em hông dám hó hé bên nhà cô Thu...vì sợ bị " bắt dịch ".
Em Tv

Bắt thì bắt sợ gì em.  Sớm muộn gì rồi em cũng tránh không khỏi số quân dịch đâu, mà dường như em cũng đã "dính" rồi phải khổng?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1052 - 01. Oct 2011 , 23:28

Hoa Hạ wrote on 01. Oct 2011 , 07:48:
Hom nay em moi co dip chay vao day tham co mot chut ne. Chuc co mot cuôi tuan vui ve voi cop con, va nhieu nhieu chau noi de thương khac co nhe. Em cung mang vao day bua an diem tam cho co nua ne, vi
lợi ích đầu tiên của bữa sáng liên quan mật thiết tới sắc đẹp đó là khả năng ngăn chặn béo phì của một bữa sáng đầy đủ chất dinh dưỡng.

Các nhà nghiên cứu đều khẳng định rằng, việc bỏ bữa ăn sáng sẽ khiến cơ thể bị bỏ đói và đòi hỏi phải ăn nhiều hơn vào bữa trưa và bữa tối do đó sẽ dự trữ nhiều chất béo hơn dẫn đến nguy cơ lên cân là khó tránh khỏi. Bữa sáng có thể rút bớt lượng mỡ và số lần ăn vặt của cả ngày, rất có lợi cho việc giảm cân.

...

...

Hoa Hạ thương,
Cám ơn em đã cho cô một bữa sáng lành manh.
Rất may từ trước tới giờ cô vẫn ăn sáng đều đều, vì quan niệm rằng từ tối đến sáng đã nhịn một thời gian quá lâu rồi.  Có lẽ đó cũng là một trong những điều kiện cho sức khoẻ của cô em ạ.
Buổi sáng mà còn thiếu cà phê nữa thì đời cũng hơi buồn Hoa Hạ ơi!
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 01. Oct 2011 , 23:30 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1053 - 02. Oct 2011 , 22:59

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Oct 2011 , 23:19:
Bắt thì bắt sợ gì em.  Sớm muộn gì rồi em cũng tránh không khỏi số quân dịch đâu, mà dường như em cũng đã "dính" rồi phải khổng?
Cô Ngọc Mai

Cô thân ,
Vâng , cô đã biết em " dính " rồi...sợ quá cô ơi , mới chập chững vào...sợ té gần chết....
Hôm nay thầy cô Khang Vân , Cô và LVD gặp nhau chắc vui lắm.
Tuần nầy em cũng trình diễn hoạt cảnh " Cha Joe " , câu chuyện viết ra sách , nói về Cha Joe đã ở Vn năm 70 -75 , sau đó tình nguyện đến Thái Lan giúp đở thuyền nhân Vn chúng ta.
Câu chuyện thật cãm động , chắc sẽ làm nhiều người rơi lệ....
Kính mời cô vào WEB :
quovadistheatre.org ,  nếu rảnh ,cô nhé.

Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1054 - 03. Oct 2011 , 07:13

tuy-van wrote on 02. Oct 2011 , 22:59:
Cô thân ,
Vâng , cô đã biết em " dính " rồi...sợ quá cô ơi , mới chập chững vào...sợ té gần chết....
Hôm nay thầy cô Khang Vân , Cô và LVD gặp nhau chắc vui lắm.
Tuần nầy em cũng trình diễn hoạt cảnh " Cha Joe " , câu chuyện viết ra sách , nói về Cha Joe đã ở Vn năm 70 -75 , sau đó tình nguyện đến Thái Lan giúp đở thuyền nhân Vn chúng ta.
Câu chuyện thật cãm động , chắc sẽ làm nhiều người rơi lệ....
Kính mời cô vào WEB :
quovadistheatre.org ,  nếu rảnh ,cô nhé.

Em Tv

TV thương,
Hôm qua LVD đi dự ở LVD Foundation vui lắm, áo xanh rợp trời, hát thì dĩ nhiên hay rồi.  Còn cô Vân và cô thì ngồi ngay hàng đầu cùng với học sinh, "bị" chụp hình quay phim dữ quá , nhưng cô ít được thấy mình trên TV lắm vì không chịu đón coi.
Hai cô cũng đã lên đốt nhang khấn nguyện Đức Tả Quân để xin ngài phù hộ cho Hội mình ngày một lớn mạnh và yên vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1055 - 03. Oct 2011 , 23:02

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Oct 2011 , 07:13:
TV thương,
Hôm qua LVD đi dự ở LVD Foundation vui lắm, áo xanh rợp trời, hát thì dĩ nhiên hay rồi.  Còn cô Vân và cô thì ngồi ngay hàng đầu cùng với học sinh, "bị" chụp hình quay phim dữ quá , nhưng cô ít được thấy mình trên TV lắm vì không chịu đón coi.
Hai cô cũng đã lên đốt nhang khấn nguyện Đức Tả Quân để xin ngài phù hộ cho Hội mình ngày một lớn mạnh và yên vui.
Cô Ngọc Mai

A, cuối tuần Cô của em lại đưọc chạy show vui quá thưa Cô.  Chắc nhờ họp mặt vui vẻ hoài như thế nên Cô mới vui vẻ trẻ trung hoài đó ạ. Đức Tả Quân rất hiển linh đó thưa Cô, không hiểu tại sao ba của em rất tin tưởng về Ngài và thường có những mẫu chuyện nho nhỏ liên quan đến Đức Tả Quân.  Ba em còn kể lúc ở trong trại cải tạo, hễ nằm mơ thấy cọp trắng là Ba em lại nghĩ đến Đức Tả Quân......và thường cầu nguyện Ngài.  Mẹ em chắc cũng tin tưởng nên hồi còn nhỏ, tết nào em cũng theo mẹ đi ....xin xăm.... ở Lăng Ông.  Nhà em không có đài VN, nếu có thì em cũng đón để được xem Cô và các chị hát trong "áo xanh rợp trời" rồi, uổng ghê. Em chúc Cô một ngày thứ ba vui khoẻ.
Em HMN
PS: Cô ơi, sao em thấy Cô ...nộp bài?  Tongue Tongue Chắc Cô còn đang nhớ ngày nào Cô dẫn đầu mấy em trốn quân dịch hở Cô? Kỳ này anh Hà và các chị hăng say thả thơ dịch mùa Thu làm em sợ đội sổ phải chạy rút theo đó thưa Cô.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1056 - 04. Oct 2011 , 00:12

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Oct 2011 , 07:13:
TV thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Nghe cô kể mà vui lây. Áo màu xanh đẹp tuyệt vời...mà 2 cô lại được máy quây phim chụp hình...để ỵ
Em chia vui cùng LVD chúng ta và cầu xin Đức Tả Quân luôn ban cho mọi điều an lành đến với chúng ta.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1057 - 04. Oct 2011 , 18:29

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Oct 2011 , 23:28:
Hoa Hạ thương,
Cám ơn em đã cho cô một bữa sáng lành manh.
Rất may từ trước tới giờ cô vẫn ăn sáng đều đều, vì quan niệm rằng từ tối đến sáng đã nhịn một thời gian quá lâu rồi.  Có lẽ đó cũng là một trong những điều kiện cho sức khoẻ của cô em ạ.
Buổi sáng mà còn thiếu cà phê nữa thì đời cũng hơi buồn Hoa Hạ ơi!
Cô Ngọc Mai

Da thua co bay gio chi moi 6:30 chieu thoi, va ben ngoai hinh nhu bau troi da chuyen dan sang mau xam den, de chuan bi cho mot dem mua bao lai ve mien nam CA nua roi, nhung em se don san cho co mot ly ca phe ngon chuan bi cho ngay mai tươi sang co nhe, hy vong mua gio se tanh vao ngay mai, de moi ngươi con co the di lam dươc chu phai khong co.

...

...

Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #1058 - 05. Oct 2011 , 18:01

Em xin chào cô Mai,

Cô ơi, em đã viết bài "Cách Thâu Nhạc Sống Trong Computer" đăng trong mục "Giúp Đỡ Kỹ Thuật".
Em đăng lên như vậy vì ngoài cô ra cũng có nhiều người khác trong d/đ muốn biết cách thâu nhạc trong computer.
Cô cứ đọc, phần nào thấy lý thuyết nhiều quá cô bỏ đi và đọc phần cô cần thôi.
Khi nào cô sẵn sàng, em sẽ gửi nhạc nền bản "Xin Chào VN" mà cô yêu cầu để cô đơn ca, hoặc song ca với PTr nếu cô thích, hoặc mình làm luôn 2 bản, nếu khán giả thích!

Nếu cô gặp trở ngại, cô cứ viết cho em, em sẽ tìm cách giải quyết giùm cô.

Xin chúc cô vui khoẻ.

Em, NVH
   Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1059 - 06. Oct 2011 , 01:23

Thưa Cô Mai ,

Tí cho xe chờ sẵn để chở Cô sang bên trang Kỷ Thuật ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1317828462/1#1

xe-dua2  bikebike

PS : hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gifTí tặng hoa để hối lộ Cô Mai , mầy ngày nay vì bận đi tòng quân nên Tí không vào nhà thăm viếng Cô Mai hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif
Back to top
« Last Edit: 06. Oct 2011 , 22:13 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1060 - 06. Oct 2011 , 22:13

Thưa Cô Vân ,Cô Thu và Cô Mai

Thư ký không lương để sẵn xe ngoài cửa để chở các Cô sang Trang thơ Lan Đàm đọc bài thơ THU BREA ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1261513681/285

xe-dua2 bikebike

Tiện thể em mời các Cô sang nhà anh Tài đọc luôn bài thơ CÓ EM TRONG ĐỜI mà anh Tài... dấu ạ ( méc !!!! ) :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1207670982/2410#2410

xe-dua2 bikebike

PTr

Back to top
« Last Edit: 06. Oct 2011 , 22:13 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1061 - 08. Oct 2011 , 22:58

Thưa Cô Mai ,

Tí mời Cô Mai sang trang Kỷ Thuật để xem anh Hà chỉ dẫn cách thu âm ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1317828462/5#5

xe-dua2 bikebike

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1062 - 08. Oct 2011 , 23:21

Nguyen Van Ha wrote on 05. Oct 2011 , 18:01:
Em xin chào cô Mai,

Cô ơi, em đã viết bài "Cách Thâu Nhạc Sống Trong Computer" đăng trong mục "Giúp Đỡ Kỹ Thuật".
Em đăng lên như vậy vì ngoài cô ra cũng có nhiều người khác trong d/đ muốn biết cách thâu nhạc trong computer.
Cô cứ đọc, phần nào thấy lý thuyết nhiều quá cô bỏ đi và đọc phần cô cần thôi.
Khi nào cô sẵn sàng, em sẽ gửi nhạc nền bản "Xin Chào VN" mà cô yêu cầu để cô đơn ca, hoặc song ca với PTr nếu cô thích, hoặc mình làm luôn 2 bản, nếu khán giả thích!

Nếu cô gặp trở ngại, cô cứ viết cho em, em sẽ tìm cách giải quyết giùm cô.

Xin chúc cô vui khoẻ.

Em, NVH
   Smiley

NVH thân,
Cám ơn Hà đã chỉ dẫn cho cô về kỹ thuật.  Nhưng nhiều thứ quá, chắc cô phải nhờ con trai lớn mua và lắp dùm rồi mới bắt đầu được.
Vì em nó đi làm rất bận nên phải đợi cậu ta có thì giờ mới giúp được, đó là chưa kể dù đã hứa nhưng nếu bận thình lình thì cũng đành chịu.  Vậy bao giờ cô sẵn sàng thì sẽ nhờ Hà bước kế tiếp nhé.
Xin Hà thông cảm cho hoàn cảnh của cô.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #1063 - 09. Oct 2011 , 21:05

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Oct 2011 , 23:21:
NVH thân,
Cám ơn Hà đã chỉ dẫn cho cô về kỹ thuật.  Nhưng nhiều thứ quá, chắc cô phải nhờ con trai lớn mua và lắp dùm rồi mới bắt đầu được.
Vì em nó đi làm rất bận nên phải đợi cậu ta có thì giờ mới giúp được, đó là chưa kể dù đã hứa nhưng nếu bận thình lình thì cũng đành chịu.  Vậy bao giờ cô sẵn sàng thì sẽ nhờ Hà bước kế tiếp nhé.
Xin Hà thông cảm cho hoàn cảnh của cô.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Thưa cô Mai,

Xin cô đừng bận tâm về chuyện này.
Văn nghệ văn gừng thôi chứ đâu có gì quan trọng cô!
Làm văn nghệ trong d/đ và on-line có 1 lợi điểm lớn so với làm show sống là ca sĩ, nhạc sĩ được tự do tuyệt đối, khi nào hứng hoặc rảnh thì làm, bận thì để dịp khác.

Vậy cô cứ an tâm, khi nào cần gì thì cô cứ viết cho em biết, em sẽ giúp cô!

Xin chúc cô vui khoẻ.

Em, NVH
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1064 - 10. Oct 2011 , 17:10

Nhan dip dao san dien dan, em ghe nha tham co dươc manh khoe , san dip em goi lai tam hinh co giao cua minh dang cat giong oanh vang cho hoc sinh cung thương thuc a.

...

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 69 70 71 72 73 ... 89
Send Topic In ra