Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 70 71 72 73 74 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77805 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #1065 - 10. Oct 2011 , 21:45

Hoa Hạ wrote on 10. Oct 2011 , 17:10:
Nhan dip dao san dien dan, em ghe nha tham co dươc manh khoe , san dip em goi lai tam hinh co giao cua minh dang cat giong oanh vang cho hoc sinh cung thương thuc a.

...

Cô cám ơn Hoa Hạ, nếu có phim thì nhớ rửa tặng cô giáo tấm hình này nhé.
Cô Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1066 - 11. Oct 2011 , 14:08

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Oct 2011 , 21:45:

Ngoc Mai oi ,
" Người đẹp " dang gởi hồn vao tieng nhac đó há ". Hom do co ai thu dươc bai hat nay khong? Neu dươc thi bo vao day cho moi ngươi thương thuc di.
Van
Back to top

IP Logged

KIM-HANH
Junior Member
**

Reply #1067 - 11. Oct 2011 , 15:25

Co Ngoc Mai kinh thuong,
Em xin loi vi lau qua moi ve D/D.
Em mong Co Thay vac Cac Chi dung gian em, vi em tim mai khong biet da viet gi va o muc nao nua.
Em KH.
Back to top

WWW kim_anne63  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1068 - 13. Oct 2011 , 20:10

KIM-HANH wrote on 11. Oct 2011 , 15:25:
Co Ngoc Mai kinh thuong,
Em xin loi vi lau qua moi ve D/D.
Em mong Co Thay vac Cac Chi dung gian em, vi em tim mai khong biet da viet gi va o muc nao nua.
Em KH.

Kim Hạnh thân,
Vì mỗi thầy cô có một "mái nhà" riêng, nên nếu em muốn tìm cô thì cứ vào Lều Văn, rồi muốn viết vào bài nào của cô cũng được, và cô sẽ tuần tự trả lời.  Vậy em đừng ngại nhé, vì các cô không bao giờ trách học sinh của mình đâu.  Lý do vì các cô rất thông cảm với đời sống tất bật ở bên này. Em vẫn còn liên lạc được với các cô như thế đã là quí lắm rồi KH à. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1069 - 14. Oct 2011 , 23:16

tuy-van wrote on 04. Oct 2011 , 00:12:
Cô thương ,
Nghe cô kể mà vui lây. Áo màu xanh đẹp tuyệt vời...mà 2 cô lại được máy quây phim chụp hình...để ỵ
Em chia vui cùng LVD chúng ta và cầu xin Đức Tả Quân luôn ban cho mọi điều an lành đến với chúng ta.
Em Tv

Cô thương
Mặc dù bận tập dợt trình diễn Project " CHa Joe " từ tháng 8 đến nay , em vẫn rón rén vào đây.
Em cầu nguyện mọi ngày cho cô , gd và tất cả luôn an bình, nhất là vui với các cháu cưng .
Ps: Em thấy mình nhiều tội lổi quá , nên chùa , nhà thờ , đâu cũng vào khấn vái.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1070 - 15. Oct 2011 , 07:40

tuy-van wrote on 14. Oct 2011 , 23:16:
Cô thương
Mặc dù bận tập dợt trình diễn Project " CHa Joe " từ tháng 8 đến nay , em vẫn rón rén vào đây.
Em cầu nguyện mọi ngày cho cô , gd và tất cả luôn an bình, nhất là vui với các cháu cưng .
Ps: Em thấy mình nhiều tội lổi quá , nên chùa , nhà thờ , đâu cũng vào khấn vái.
Em Tv

TV thân,
Cám ơn em đã cầu nguyện mỗi ngày cho cô.
Các cô đã bỏ công sức cho những điều mình thấy tốt và nên làm cho Hội LVD thôi em à.  Còn em thì đã làm gì mà cảm thấy tội lỗi vậy?  Thôi em ráng giữ lấy thân tâm an lạc, đừng có suy nghĩ vẩn vơ nữa nhé.  Mới có thêm cháu ngoại, lại vừa gia nhập quán thơ dịch, em phải đang vui nhiều mới đúng đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1071 - 15. Oct 2011 , 07:48

ngo_thi_van wrote on 11. Oct 2011 , 14:08:
Ngoc Mai oi ,
" Người đẹp " dang gởi hồn vao tieng nhac đó há ". Hom do co ai thu dươc bai hat nay khong? Neu dươc thi bo vao day cho moi ngươi thương thuc di.
Van

Vân ơi,
"Người đẹp" trong ngoặc kép thì còn phải xét lại đó.  Hôm đó vui quá Vân nhỉ, mà ai cũng tươi nữa.  Đúng là tiền đại hội có  khác (có tiền là tươi ngay phải không nào? Hì hì hì...).
Chúc cuối tuần vui.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1072 - 15. Oct 2011 , 09:19

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Oct 2011 , 07:40:
TV thân,
Cám ơn em đã cầu nguyện mỗi ngày cho cô.
Các cô đã bỏ công sức cho những điều mình thấy tốt và nên làm cho Hội LVD thôi em à.  Còn em thì đã làm gì mà cảm thấy tội lỗi vậy?  Thôi em ráng giữ lấy thân tâm an lạc, đừng có suy nghĩ vẩn vơ nữa nhé.  Mới có thêm cháu ngoại, lại vừa gia nhập quán thơ dịch, em phải đang vui nhiều mới đúng đó.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Vì em nghĩ , kiếp trước mình làm tội nhiều , nên kiếp nầy phải làm " người trần gian ".
Nếu là Phật , Chúa , Đức Mẹ thì hoàn mỹ và không có làm những tật như người phàm.( sân si , tham lam , ganh tị , chia rẻ.....)
Thôi , cứ em  trả nợ hết kiếp nầy , kiếp sau sẽ làm...tiên nga....hi..hi.
Hôm nay em lại " vớ vẫn " với cô nhiều quá. Mong cô " tha tội " và chúc cô những ngày cuối tuần vui với 2 cháu cưng.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1073 - 18. Oct 2011 , 22:47

Cô Ngọc Mai thương,
Hơn tuần nay em không vào thăm Cô, hôm nay nhớ Cô quá rồi nên em lại phải chạy vào đây mà thôi.  Em cũng khoẻ, có sức dẻo dai để chạy lung tung như Cô Mai của em đó mà. 
Không vào thăm mà tối nào lên giường em cũng ngẫm nghĩ không biết trong nhà LVD có gì vui, và.....có ai nhớ đến em không? Em nói ra chắc thế nào Cô cũng cưòi em Cô nhỉ?  Cô ơi, sao lúc nào em cũng lu bu quá, chắc chừng 1 tháng nữa thôi thì sẽ thong thả hơn.  Lúc con trai nằm 25 ngày trong nhà thương em nghĩ nhiều quá, nên bây giờ chạy rút việc sở việc nhà lẩn thẩn cái đầu luôn đó Cô ơi.  Lúc này Cô vẫn khoẻ chứ ạ?  Em không có thì giờ lần mò về những post cũ, nên không biết có gì vui trong nhà Cô hết.  Thôi thì em chúc  Cô Mai của em lúc nào cũng cười tươi rói, lúc nào cũng xăn xái mạnh dạn chạy show đều đều và hạnh phúc bên gia đình mấy cậu con trai cưng của Cô nhé.  Khi nào rãnh em lại chạy vào thăm Cô ạ.
Em HMN pinkrose maivang_22
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1074 - 20. Oct 2011 , 07:45

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Oct 2011 , 07:48:
Vân ơi,
"Người đẹp" trong ngoặc kép thì còn phải xét lại đó.  Hôm đó vui quá Vân nhỉ, mà ai cũng tươi nữa.  Đúng là tiền đại hội có  khác (có tiền là tươi ngay phải không nào? Hì hì hì...).
Chúc cuối tuần vui.
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Sao ma con phai xet lai xet di lam gi !
Doc cau Ngoc Mai noi TIỀN dai hoi ma cươi qua.
That la co diên lam do !
Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #1075 - 23. Oct 2011 , 19:01

Thưa Cô lâu quá không đến thăm Cô được ,em xin biếu Cô những cành Hoa đầu Xuân của nhà em.Chúc cô luôn vui khoẻ để có sức ca hát thật đều nha Cô

...

...
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1076 - 26. Oct 2011 , 18:25

anh_thu_Tran wrote on 23. Oct 2011 , 19:01:
Thưa Cô lâu quá không đến thăm Cô được ,em xin biếu Cô những cành Hoa đầu Xuân của nhà em.Chúc cô luôn vui khoẻ để có sức ca hát thật đều nha Cô

...

...

Anh Thư thương,
Em nhắc mùa xuân với hoa xuân mà thấy thời gian đi nhanh quá.  Thế là lại sắp phải vào nộp bài dịch về Mùa Thu kẻo Thu tàn mất rồi em ơi!
Mỹ-Thư có sửa soạn đi du lịch đâu nữa không đó?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1077 - 26. Oct 2011 , 18:57

Hoạ Mi Nâu wrote on 18. Oct 2011 , 22:47:
Cô Ngọc Mai thương,
Hơn tuần nay em không vào thăm Cô, hôm nay nhớ Cô quá rồi nên em lại phải chạy vào đây mà thôi.  Em cũng khoẻ, có sức dẻo dai để chạy lung tung như Cô Mai của em đó mà. 
Không vào thăm mà tối nào lên giường em cũng ngẫm nghĩ không biết trong nhà LVD có gì vui, và.....có ai nhớ đến em không? Em nói ra chắc thế nào Cô cũng cưòi em Cô nhỉ?  Cô ơi, sao lúc nào em cũng lu bu quá, chắc chừng 1 tháng nữa thôi thì sẽ thong thả hơn.  Lúc con trai nằm 25 ngày trong nhà thương em nghĩ nhiều quá, nên bây giờ chạy rút việc sở việc nhà lẩn thẩn cái đầu luôn đó Cô ơi.  Lúc này Cô vẫn khoẻ chứ ạ?  Em không có thì giờ lần mò về những post cũ, nên không biết có gì vui trong nhà Cô hết.  Thôi thì em chúc  Cô Mai của em lúc nào cũng cười tươi rói, lúc nào cũng xăn xái mạnh dạn chạy show đều đều và hạnh phúc bên gia đình mấy cậu con trai cưng của Cô nhé.  Khi nào rãnh em lại chạy vào thăm Cô ạ.
Em HMN pinkrose maivang_22

HMN thương,
Thư em viết thật dễ thương, thành thật và đầy tình cảm, đọc bắt "mê" luôn đó.  Tuần này cô chạy show xong rồi, mãi đến tuần sau nữa mới có 2 cái liên tiếp, rồi đợi ngày ăn Thanksgiving với thầy cô và nhóm 74, thế là hết tháng 11.  Cô lại có người anh sang thăm 2 tuần vào dịp này nên sẽ tha hồ mà đi loanh quanh.
Eo ơi, sau tháng 12 thì lại già thêm một tuổi, lại hồi tưởng linh tinh "mới ngày nào..."
Nói vậy để HMN thấy dù bận rộn đến đâu chăng nữa cũng vẫn không sao đâu em nhé, vì chúng ta sống vui đến độ mỗi ngày đều thấy ngắn và tiếc rẻ nó lại vừa mới qua đi...
Chúc con lật đật của cô luôn an vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1078 - 26. Oct 2011 , 20:03

ngo_thi_van wrote on 20. Oct 2011 , 07:45:
Ngoc Mai oi ,
Sao ma con phai xet lai xet di lam gi !
Doc cau Ngoc Mai noi TIỀN dai hoi ma cươi qua.
That la co diên lam do !
Van

Vân ơi,
Phải xét lại vì đâu có đẹp mà được gọi là "người đẹp"cơ chứ? Cũng chỉ hơi có diên một xíu thôi hè!
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1079 - 29. Oct 2011 , 08:01

tuy-van wrote on 15. Oct 2011 , 09:19:
Cô thương ,
Vì em nghĩ , kiếp trước mình làm tội nhiều , nên kiếp nầy phải làm " người trần gian ".
Nếu là Phật , Chúa , Đức Mẹ thì hoàn mỹ và không có làm những tật như người phàm.( sân si , tham lam , ganh tị , chia rẻ.....)
Thôi , cứ em  trả nợ hết kiếp nầy , kiếp sau sẽ làm...tiên nga....hi..hi.
Hôm nay em lại " vớ vẫn " với cô nhiều quá. Mong cô " tha tội " và chúc cô những ngày cuối tuần vui với 2 cháu cưng.
Em Tv

TV thương,
Hôm nay ở trên con cọp lại nhớ BN Tv.  Cop bâỳ giờ hét to lắm, lại biết nói nhiều hơn mấy tuần trước, nhưng BN bồng thật là vất vả vì cọp hơi nặng (ấy chết, lại quở cháu rồi).
Hai bé của BN Vân lớn đến đâu rồi, nhớ post thêm hình nhé.
Cô chúc em cuối tuần vui nhiều.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 70 71 72 73 74 ... 89
Send Topic In ra