Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 71 72 73 74 75 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77949 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #1080 - 01. Nov 2011 , 09:45

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Oct 2011 , 20:03:
Vân ơi,
Phải xét lại vì đâu có đẹp mà được gọi là "người đẹp"cơ chứ? Cũng chỉ hơi có diên một xíu thôi hè!
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Tat ca phai nu deu la ngươi dep ca , minh cu cho minh la ngươi dep di , ai cam dươc?
Con " co dzien " thi cai do moi kho day ! Khong phai ai cung nhan bua dươc dau !
Se gap ban ngay 12 nay nhe.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1081 - 02. Nov 2011 , 19:28

ngo_thi_van wrote on 01. Nov 2011 , 09:45:
Ngoc Mai oi ,
Tat ca phai nu deu la ngươi dep ca , minh cu cho minh la ngươi dep di , ai cam dươc?
Con " co dzien " thi cai do moi kho day ! Khong phai ai cung nhan bua dươc dau !
Se gap ban ngay 12 nay nhe.
Van 

Vân ui,
Thôi thì mình cũng "MackeVan" muốn nói gì thì nói.  Gặp nhau ngày 12 nhé, Ngọc Đoá hứa sẽ chở Tất Mỹ đến nữa đó, nói cho Mạ vui.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1082 - 03. Nov 2011 , 14:07

tuy-van wrote on 15. Oct 2011 , 09:19:
Cô thương ,
Vì em nghĩ , kiếp trước mình làm tội nhiều , nên kiếp nầy phải làm " người trần gian ".
Nếu là Phật , Chúa , Đức Mẹ thì hoàn mỹ và không có làm những tật như người phàm.( sân si , tham lam , ganh tị , chia rẻ.....)
Thôi , cứ em  trả nợ hết kiếp nầy , kiếp sau sẽ làm...tiên nga....hi..hi.
Hôm nay em lại " vớ vẫn " với cô nhiều quá. Mong cô " tha tội " và chúc cô những ngày cuối tuần vui với 2 cháu cưng.
Em Tv

Cô thân ,
Em xếp hàng chúc cô và 2 cháu cưng lâu quá....nhưng chưa thấy cô " điểm danh "...hic..hic.
Hy vọng mọi ngươi` đều an mạnh luôn.
Em  nghe cả nhà " hẹn hò " gặp nhau ngày 11-12 với tất Mỹ mà vui lây.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1083 - 03. Nov 2011 , 14:40

tuy-van wrote on 03. Nov 2011 , 14:07:
Cô thân ,
Em xếp hàng chúc cô và 2 cháu cưng lâu quá....nhưng chưa thấy cô " điểm danh "...hic..hic.
Hy vọng mọi ngươi` đều an mạnh luôn.
Em  nghe cả nhà " hẹn hò " gặp nhau ngày 11-12 với tất Mỹ mà vui lây.
Em Tv

TV thương,
Cô điểm danh lâu rồi mà, sao lạ thế nhỉ.  Thế thì chắc có sự nhầm lẫn rồi, mình xí xoá nhé.  Thăm hai cháu bé của BN Tv.
Cô chúc em luôn vui mạnh.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1084 - 04. Nov 2011 , 12:28

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Nov 2011 , 14:40:
TV thương,
Cô điểm danh lâu rồi mà, sao lạ thế nhỉ.  Thế thì chắc có sự nhầm lẫn rồi, mình xí xoá nhé.  Thăm hai cháu bé của BN Tv.
Cô chúc em luôn vui mạnh.
Cô Ngọc Mai 

Cuối tuần , em kính chúc 3 bà cháu được vui bên nhau.
Cám ơn cô.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1085 - 06. Nov 2011 , 01:47

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Oct 2011 , 18:57:
HMN thương,
Thư em viết thật dễ thương, thành thật và đầy tình cảm, đọc bắt "mê" luôn đó.  Tuần này cô chạy show xong rồi, mãi đến tuần sau nữa mới có 2 cái liên tiếp, rồi đợi ngày ăn Thanksgiving với thầy cô và nhóm 74, thế là hết tháng 11.  Cô lại có người anh sang thăm 2 tuần vào dịp này nên sẽ tha hồ mà đi loanh quanh.
Eo ơi, sau tháng 12 thì lại già thêm một tuổi, lại hồi tưởng linh tinh "mới ngày nào..."
Nói vậy để HMN thấy dù bận rộn đến đâu chăng nữa cũng vẫn không sao đâu em nhé, vì chúng ta sống vui đến độ mỗi ngày đều thấy ngắn và tiếc rẻ nó lại vừa mới qua đi...
Chúc con lật đật của cô luôn an vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thương,
Đọc thư Cô em cảm động quá Cô ơi.  Hôm nay thay vì đi ngủ, em chạy vào thăm nhà một tí.  Mấy hôm rày em cũng còn làm con lật đật, và lại không có computer nên tối nay em dùng computer của con trai để vào kể chuyện cho Cô nghe đây.  Hôm thứ ba em nằm mơ thấy Cô, em không biết mình đang ở đâu, nhưng em thấy Cô mặc áo dài.... Chắc là trong Đại Hội tưởng tượng của em đó. Em nghe Cô hỏi HMN làm gì mà sao lâu quá Cô không thấy em vào? Chưa kịp trả lời Cô thì em giựt mình thức dậy mất. Uổng ghê Cô ơi.  Rồi em trở dậy đi làm, cứ nhớ nhớ đến Cô cả ngày và cứ cười tủm tỉm hoài vì trong lòng thấy vui vui.
Như vậy đi Cô hén, hôm nào em nhớ Cô Ngọc Mai thì em lại tìm Cô trong giấc mơ vậy.
Chúc Cô ôm hai chị em Cọp con thật là đã.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1086 - 06. Nov 2011 , 08:07

tuy-van wrote on 04. Nov 2011 , 12:28:
Cuối tuần , em kính chúc 3 bà cháu được vui bên nhau.
Cám ơn cô.
Em Tv

Tv thương,
Em chúc cô hay quá, tuần này lại được ôn con cọp rồi.  Cô cứ chạy vào Lều rồi chạy sang mấy cái quán, rồi vào nghe tin tức, đời như thế cũng vui em nhỉ.  Cô thấy em còn chịu khó ghé mọi nơi, thăm mọi người nhiều hơn cô, em thế mà chăm quá, tốt lắm đấy.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1087 - 06. Nov 2011 , 08:17

Hoạ Mi Nâu wrote on 06. Nov 2011 , 01:47:
Cô thương,
Đọc thư Cô em cảm động quá Cô ơi.  Hôm nay thay vì đi ngủ, em chạy vào thăm nhà một tí.  Mấy hôm rày em cũng còn làm con lật đật, và lại không có computer nên tối nay em dùng computer của con trai để vào kể chuyện cho Cô nghe đây.  Hôm thứ ba em nằm mơ thấy Cô, em không biết mình đang ở đâu, nhưng em thấy Cô mặc áo dài.... Chắc là trong Đại Hội tưởng tượng của em đó. Em nghe Cô hỏi HMN làm gì mà sao lâu quá Cô không thấy em vào? Chưa kịp trả lời Cô thì em giựt mình thức dậy mất. Uổng ghê Cô ơi.  Rồi em trở dậy đi làm, cứ nhớ nhớ đến Cô cả ngày và cứ cười tủm tỉm hoài vì trong lòng thấy vui vui.
Như vậy đi Cô hén, hôm nào em nhớ Cô Ngọc Mai thì em lại tìm Cô trong giấc mơ vậy.
Chúc Cô ôm hai chị em Cọp con thật là đã.
Em HMN

HMN thương,
Cô nghe tiếng Hoạ Mi hót mà thấy một ngày vui trước mặt.  Lại còn giấc mơ thấy cô mặc áo dài và hỏi thăm em nữa chớ.  Đúng là con Lật đật có tâm hồn văn nghệ.  Kỳ này hai bài thơ Thu ngắn và rất quen thuộc, cô thấy dịch "phẻ re" sao em không thả hồn thơ ra tí xíu mà góp mặt với các bạn?  Cô nghĩ rằng cơ hội này không có hoài đâu em ơi.
Thế cô chúc con lật đật của cô nhiều sức khoẻ và an vui nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1088 - 06. Nov 2011 , 09:35

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Nov 2011 , 08:07:
Tv thương,
Em chúc cô hay quá, tuần này lại được ôn con cọp rồi.  Cô cứ chạy vào Lều rồi chạy sang mấy cái quán, rồi vào nghe tin tức, đời như thế cũng vui em nhỉ.  Cô thấy em còn chịu khó ghé mọi nơi, thăm mọi người nhiều hơn cô, em thế mà chăm quá, tốt lắm đấy.
Cô Ngọc Mai

Thưa cô ,
Thế thì hay quá , em hy vọng bn Mai sẽ  được ôm cháu hoài hoài.
Em đang "học nghề cho mình bận rộn luôn " , nên  lúc rảnh là chạy quanh sân trường...nếu không làm việc , thì bộ óc của em sẽ bị..lãng quên đó cô.
Bà Dì của em hơn 80 , các con " dụ khị " bà viết Nhật Ký , hay viết thơ...để đầu óc được hoạt động thường xuyên.
2 chị em cọp con chắc bây giờ  biết nhỗng nhẽo mí bà hơn xưa.
Thân kính chúc bà cháu vui bên nhau.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1089 - 08. Nov 2011 , 10:13

tuy-van wrote on 06. Nov 2011 , 09:35:
Thưa cô ,
Thế thì hay quá , em hy vọng bn Mai sẽ  được ôm cháu hoài hoài.
Em đang "học nghề cho mình bận rộn luôn " , nên  lúc rảnh là chạy quanh sân trường...nếu không làm việc , thì bộ óc của em sẽ bị..lãng quên đó cô.
Bà Dì của em hơn 80 , các con " dụ khị " bà viết Nhật Ký , hay viết thơ...để đầu óc được hoạt động thường xuyên.
2 chị em cọp con chắc bây giờ  biết nhỗng nhẽo mí bà hơn xưa.
Thân kính chúc bà cháu vui bên nhau.
Em Tv

Tv thân,
Bà Dì của em có lý quá.  Ước mong sao vào tuổi của Bà, cô vẫn còn sáng suốt như thế em nhỉ.  Phải cầu nguyện đó em ơi!
Những người già ở đây có nhiều vấn đề quá, nên  gia đình nên chú ý đến họ nhiều hơn, theo cô nghĩ.
Hôm nay mới có Thứ Ba thôi, chờ mệt nghỉ mới tới cuối tuần đó TV.  Em đã hiểu để làm gì rồi.
Cô chúc em luôn vui với thật nhiều shows.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1090 - 09. Nov 2011 , 11:25

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Nov 2011 , 10:13:
Tv thân,
Bà Dì của em có lý quá.  Ước mong sao vào tuổi của Bà, cô vẫn còn sáng suốt như thế em nhỉ.  Phải cầu nguyện đó em ơi!
Những người già ở đây có nhiều vấn đề quá, nên  gia đình nên chú ý đến họ nhiều hơn, theo cô nghĩ.
Hôm nay mới có Thứ Ba thôi, chờ mệt nghỉ mới tới cuối tuần đó TV.  Em đã hiểu để làm gì rồi.
Cô chúc em luôn vui với thật nhiều shows.
Cô Ngọc Mai

Thương chúc cô và Lvd gặp nhau ngày thứ 7 , làm lễ 100 ngày của chị cô , được như ý.
Giử gìn sức khoẻ để ' chạy shows " nha cô.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1091 - 12. Nov 2011 , 08:04

tuy-van wrote on 09. Nov 2011 , 11:25:
Thương chúc cô và Lvd gặp nhau ngày thứ 7 , làm lễ 100 ngày của chị cô , được như ý.
Giử gìn sức khoẻ để ' chạy shows " nha cô.
Em Tv

Em TV thương,
Em cũng rành những sinh hoạt của cô quá chứ, đúng là thổ công của diễn đàn, chịu khó đi thăm mọi người trong khắp các tiết mục.
Hôm nay trời âm u lạnh lẽo quá, ở trên ấy chắc còn lạnh hơn em nhỉ?  Thiên hạ lại có dịp diện quần áo mùa đông đến nơi rồi, nhưng chưa biết có giúp cho kinh tế nhích lên được chút nào không.
Cô chúc em cuối tuần an vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1092 - 12. Nov 2011 , 08:28

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Nov 2011 , 08:04:
Em TV thương,
Em cũng rành những sinh hoạt của cô quá chứ, đúng là thổ công của diễn đàn, chịu khó đi thăm mọi người trong khắp các tiết mục.
Hôm nay trời âm u lạnh lẽo quá, ở trên ấy chắc còn lạnh hơn em nhỉ?  Thiên hạ lại có dịp diện quần áo mùa đông đến nơi rồi, nhưng chưa biết có giúp cho kinh tế nhích lên được chút nào không.
Cô chúc em cuối tuần an vui.
Cô Ngọc Mai

Thưa cô ,
Bạn hiền Đ. Mỹ dạo nầy tay đau , nên em vào đây thường xuyên hơn.
Trời mưa lạnh lẽo , nhưng em hy vọng linh hồn của chị cô (hôm nay đúng 100 ngày ) , thật hạnh phúc , nhất là cô thấy ấm lòng ,khi thấy LVD chúng ta chia xẽ nổi vui và nổi buồn.
Em ở xa quá , nhờ cô đốt nén hương đến chị yêu của cô dùm. Cám ơn cô.
Kính chúc tất cả 1 ngày an lành.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1093 - 17. Nov 2011 , 20:09

tuy-van wrote on 12. Nov 2011 , 08:28:
Thưa cô ,
Bạn hiền Đ. Mỹ dạo nầy tay đau , nên em vào đây thường xuyên hơn.
Trời mưa lạnh lẽo , nhưng em hy vọng linh hồn của chị cô (hôm nay đúng 100 ngày ) , thật hạnh phúc , nhất là cô thấy ấm lòng ,khi thấy LVD chúng ta chia xẽ nổi vui và nổi buồn.
Em ở xa quá , nhờ cô đốt nén hương đến chị yêu của cô dùm. Cám ơn cô.
Kính chúc tất cả 1 ngày an lành.
Em Tv

TV thương,
Em nói rất đúng, hôm Thứ Bảy vừa qua thầy trò LVD đã đến cho cô được nói lời cám ơn về tình nghĩa lúc vui buồn có nhau.  Ba người con trai của cô đều có mặt nên đã chụp hình lưu niệm với cả nhà em ạ.
Tuần sau thì cô lại có ông anh từ Canada qua chơi đúng vào dịp Thanksgiving, có lẽ số cô năm nay không được du lịch xa mà chỉ được tiếp người thân thôi.
Sửa soạn vui cuối tuần em nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1094 - 18. Nov 2011 , 10:00

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Nov 2011 , 20:09:
TV thương,
Em nói rất đúng, hôm Thứ Bảy vừa qua thầy trò LVD đã đến cho cô được nói lời cám ơn về tình nghĩa lúc vui buồn có nhau.  Ba người con trai của cô đều có mặt nên đã chụp hình lưu niệm với cả nhà em ạ.
Tuần sau thì cô lại có ông anh từ Canada qua chơi đúng vào dịp Thanksgiving, có lẽ số cô năm nay không được du lịch xa mà chỉ được tiếp người thân thôi.
Sửa soạn vui cuối tuần em nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,
Em chia vui với cô là được 3 người con trai hiếu thảo , anh đến thăm từ Canada , và LVd.
Nhất cô đấy , em hy vọng cuối tuần , cả nhà đều vui và chuẩn bị cho Mùa Lể Tạ Ơn như ý.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 71 72 73 74 75 ... 89
Send Topic In ra