Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 72 73 74 75 76 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77932 times)
Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #1095 - 18. Nov 2011 , 20:22

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Nov 2011 , 20:09:
TV thương,
Em nói rất đúng, hôm Thứ Bảy vừa qua thầy trò LVD đã đến cho cô được nói lời cám ơn về tình nghĩa lúc vui buồn có nhau.  Ba người con trai của cô đều có mặt nên đã chụp hình lưu niệm với cả nhà em ạ.
Tuần sau thì cô lại có ông anh từ Canada qua chơi đúng vào dịp Thanksgiving, có lẽ số cô năm nay không được du lịch xa mà chỉ được tiếp người thân thôi.
Sửa soạn vui cuối tuần em nhé.
Cô Ngọc Mai

Co oi, em khong goi cho co xem hinh cua ngay hop mat tai nha thay Dương, vi co ong pro pho nhom Dung da goi hinh roi, em goi co xem hinh tui em di dai hoi khoa hoc vao ngay 11/11/11 day co ạ

...

...

Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1096 - 18. Nov 2011 , 20:45

ngo_thi_van wrote on 01. Nov 2011 , 09:45:
Ngoc Mai oi ,
Tat ca phai nu deu la ngươi dep ca , minh cu cho minh la ngươi dep di , ai cam dươc?
Con " co dzien " thi cai do moi kho day ! Khong phai ai cung nhan bua dươc dau !
Se gap ban ngay 12 nay nhe.
Van 

Em cung dong y voi mạ Van, rang la co Ngoc Mai van con rat la dep lao, va co duyen nua. Em goi hinh cua co lam bang chung cho ca nha cung xem ạ

...

...

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1097 - 19. Nov 2011 , 22:55

Hoa Hạ wrote on 18. Nov 2011 , 20:45:
Em cung dong y voi mạ Van, rang la co Ngoc Mai van con rat la dep lao, va co duyen nua. Em goi hinh cua co lam bang chung cho ca nha cung xem ạ

...

...

Hoa Hạ có nhơ' không, cái hình của cô d-ang cươi  này là do em d-ạo die~n, cô ra^'t thích d-ó.  Còn hình chụp với cục Ca^?m thach thì chỉ có Emwhy là rõ thôi.
Không hi^?u vì sao hôm nay bỏ d^'u ch+~ Vi^.t không d-ươc.  Nho ban ky thuat coi lai dum.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1098 - 19. Nov 2011 , 22:58

Hoa Hạ wrote on 18. Nov 2011 , 20:22:
Co oi, em khong goi cho co xem hinh cua ngay hop mat tai nha thay Dương, vi co ong pro pho nhom Dung da goi hinh roi, em goi co xem hinh tui em di dai hoi khoa hoc vao ngay 11/11/11 day co ạ

...

...

Hoa Hạ thương,
Cô hieu roi, mien sao co hình hai em xinh d-ep cua co la co vui roi.  Sao dan khoa hoc mươt mà và lịch su. the^' nhỉ?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1099 - 20. Nov 2011 , 18:20

Lâu nay mới vào thăm chị thấy hình cô trò đẹp quá trời vậy?  Tất Mỹ Kim Phượng đều đẹp gái, và bà cô tôi thì trẻ trung tưới rói à.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1100 - 20. Nov 2011 , 19:40

tuy-van wrote on 18. Nov 2011 , 10:00:
Cô Mai thân kính ,
Em chia vui với cô là được 3 người con trai hiếu thảo , anh đến thăm từ Canada , và LVd.
Nhất cô đấy , em hy vọng cuối tuần , cả nhà đều vui và chuẩn bị cho Mùa Lể Tạ Ơn như ý.
Em Tv

Tv ơi,
Cô vừa thấy bài thơ em dịch xong.  Thế là vào nghề rồi nhé, chạy đâu cho khỏi cái nợ thơ văn.
Chủ Nhật này cô ghé trường Việt Ngữ mà cháu nội đang học vì có em "học trò mới" muốn mua 6 quyển sách dịch của cô để gửi cho đàn con 5 người của cô ấy.  Sau đó thì chợ búa rồi về ôm con cọp con.  Chua choa ơi, buổi chiều lái xe về lại Lakewood bị một mẻ "đường xa ướt mưa" muốn không thấy đường luôn, hãi quá!
Chúc em đầu tuần an vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1101 - 20. Nov 2011 , 23:34

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Nov 2011 , 20:29:
Ngố con yêu dấu,
Đúng là thần giao cách cảm, ngày 15/11 Mommy đã đi chọn quà cho con tính đem một surprise vào ngày Thanksgiving sắp tới khi được gặp con.
Bây giờ thì mom chúc con một mùa sinh nhật vui tươi, hạnh phúc, nhận được rất nhiều món quà và lời chúc mang đầy ý nghĩa yêu thương. 
Mom của con

...

Thưa Mommy,

Ngố con hư quá ! không thường xuyên về Lều vấn an Mommy. (Thưa tại, vì, bị....ạ ! Xin Mommy cứ phạt ạ! godau )
Ngố con cảm ơn Mommy đã chúc SN và nhất là biết còn có quà nữa, mong đến ngày gặp Mommy.  Kiss
Thương Mommy nhiều lắm  violetflower hoa_tim1 violetflower

Ngố con

P.S. Bây giờ Ngố con trang hoàng Lều Văn cho mùa lễ lạc nha Mommy  Smiley  Cheesy  Grin 

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1102 - 21. Nov 2011 , 08:25

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Nov 2011 , 19:40:
Tv ơi,
Cô vừa thấy bài thơ em dịch xong.  Thế là vào nghề rồi nhé, chạy đâu cho khỏi cái nợ thơ văn.
Chủ Nhật này cô ghé trường Việt Ngữ mà cháu nội đang học vì có em "học trò mới" muốn mua 6 quyển sách dịch của cô để gửi cho đàn con 5 người của cô ấy.  Sau đó thì chợ búa rồi về ôm con cọp con.  Chua choa ơi, buổi chiều lái xe về lại Lakewood bị một mẻ "đường xa ướt mưa" muốn không thấy đường luôn, hãi quá!
Chúc em đầu tuần an vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,
Thế thì thích quá , em chúc mừng cho cô được nhiều người ủng hộ mau sách của cô.
Cuối tuần được ôm 2 chị em cọp con thì ấm cả lòng , vì dạo nầy mưa gió phủ phàng...rét quá cô ơi.
Cám ơn cô đã qua xem các em " mắc dịch " bên nhà cô Thu...lâu lâu hứng dịch đại , vì mùa Thu năm nay...làm say đắm nhiều người lắm đó cô.
Kính chúc quý thầy cô và LVd thật vui trong mùa Tạ Ơn tuần nầy.

Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1103 - 22. Nov 2011 , 09:30

thule wrote on 20. Nov 2011 , 18:20:
Lâu nay mới vào thăm chị thấy hình cô trò đẹp quá trời vậy?  Tất Mỹ Kim Phượng đều đẹp gái, và bà cô tôi thì trẻ trung tưới rói à.

Cô Thu ơi,
Vừa chạy vào quán thơ xong rồi mới về lại đây.  Lúc này cũng hơi bận nên ít bàn lời Mao Tôn Cương hơn, nhưng vẫn hay vào đấy xem có gì mới lạ, và có đề mới nào không mà lo dịch, hì hì...
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1104 - 22. Nov 2011 , 09:45

tuy-van wrote on 21. Nov 2011 , 08:25:
Cô thân kính ,
Thế thì thích quá , em chúc mừng cho cô được nhiều người ủng hộ mau sách của cô.
Cuối tuần được ôm 2 chị em cọp con thì ấm cả lòng , vì dạo nầy mưa gió phủ phàng...rét quá cô ơi.
Cám ơn cô đã qua xem các em " mắc dịch " bên nhà cô Thu...lâu lâu hứng dịch đại , vì mùa Thu năm nay...làm say đắm nhiều người lắm đó cô.
Kính chúc quý thầy cô và LVd thật vui trong mùa Tạ Ơn tuần nầy.

Em Tv

Tv thương,
Mùa Tạ Ơn này cô rất vui vì gặp được tới 2 nhà:  Cả Nhà LVD, nhóm 74 và các bạn Thầy Cô đồng nghiệp, và...nhà mình với các con các cháu nữa.
Nhưng mà chúng ta còn biết bao người và bao nhiêu thứ trong đời để cám ơn nữa em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1105 - 22. Nov 2011 , 09:59

TuyetNgo wrote on 20. Nov 2011 , 23:34:
...

Thưa Mommy,

Ngố con hư quá ! không thường xuyên về Lều vấn an Mommy. (Thưa tại, vì, bị....ạ ! Xin Mommy cứ phạt ạ! godau )
Ngố con cảm ơn Mommy đã chúc SN và nhất là biết còn có quà nữa, mong đến ngày gặp Mommy.  Kiss
Thương Mommy nhiều lắm  violetflower hoa_tim1 violetflower

Ngố con

P.S. Bây giờ Ngố con trang hoàng Lều Văn cho mùa lễ lạc nha Mommy  Smiley  Cheesy  Grin 

Ngố con yêu dấu,
Có con ghé Lều là Mom vui rồi, ai mà nỡ đánh đòn con chó con của mom cho đành.  Thôi Thanksgiving này mom con mình sẽ chụp nhiều hình để dành ngắm nhìn trong những lúc xa nhau vậy con nhỉ?
Con muốn trang hoàng Lều cách nào thì mom cũng khen thích cả, "bà khen con bà tốt"(câu này mẹ chồng của mom hay trêu ghẹo mẹ mỗi khi mom khen cậu con đầu lòng) mờ lỵ.
Thật ra mom vẫn biết con có khiếu thẩm mỹ.
Mong gặp con cuối tuần này.
Mommy của con
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1106 - 22. Nov 2011 , 10:58

...
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1107 - 22. Nov 2011 , 14:18

Mytat wrote on 22. Nov 2011 , 10:58:
...

Emwhy thương,
Cô gửi lời cám ơn cho Tình Thầy trò bất diệt của LVD chúng ta, và riêng cám ơn viên cẩm thạch nước xanh biếc của cô nhân Mùa Tạ Ơn.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1108 - 22. Nov 2011 , 15:50

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Nov 2011 , 09:45:
Tv thương,
Mùa Tạ Ơn này cô rất vui vì gặp được tới 2 nhà:  Cả Nhà LVD, nhóm 74 và các bạn Thầy Cô đồng nghiệp, và...nhà mình với các con các cháu nữa.
Nhưng mà chúng ta còn biết bao người và bao nhiêu thứ trong đời để cám ơn nữa em nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Cô thân ,
Như thế thì còn gì bằng. Em cũng định đi chơi xa , nhưng đầu gối em đang nhõng nhẽo , nên đành hẹn dịp sau.( cũng may , nếu tay đau , làm sao vào đây thăm viếng quý thầy cô và cả nhà.)
Vâng , còn nhiều chuyện để cám ơn...kể không hết đó cô. Nhưng các em không bao giờ quên  công lao khó nhọc của các thầy cô , như cha mẹ tinh thần của các em.
  Chia vui và thân kính chúc tất cả 1 mùa Lể gà tây được như ý.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1109 - 28. Nov 2011 , 19:15

tuy-van wrote on 22. Nov 2011 , 15:50:
Cô thân ,
Như thế thì còn gì bằng. Em cũng định đi chơi xa , nhưng đầu gối em đang nhõng nhẽo , nên đành hẹn dịp sau.( cũng may , nếu tay đau , làm sao vào đây thăm viếng quý thầy cô và cả nhà.)
Vâng , còn nhiều chuyện để cám ơn...kể không hết đó cô. Nhưng các em không bao giờ quên  công lao khó nhọc của các thầy cô , như cha mẹ tinh thần của các em.
  Chia vui và thân kính chúc tất cả 1 mùa Lể gà tây được như ý.
Em Tv

Tv thân,
Mấy hôm nay mải tiếp ông anh từ xa qua chơi nên không vào đây.  Vừa ghé Mạ Vân thấy nhắc cô làm report, nên trả lời thư em rồi sẽ viết vài chữ kẻo Mạ Vân của các em điểm danh thấy vắng mặt cũng phiền. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 72 73 74 75 76 ... 89
Send Topic In ra