Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77951 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #105 - 27. Feb 2010 , 17:19

ngo_thi_van wrote on 27. Feb 2010 , 10:24:
Ngoc Mai oi ,
Cam on Ngoc Mai rat nhieu da dai dien cho hai dua nay tat ca moi viec.
Ma than mau cua hai em LVD nao vay? Sao minh chang biet ti gi ca? Da lau lam roi minh khong nhan dươc email tu lvdalumnigroup nua , chang biet tai sao , nen cu nhu ngươi di trong sương mu chang biet chuyen chi xay ra cho Dai Gia Dinh LVD nua !
Chac cac em nghi minh co nhieu chuyen lo qua roi nen " tha " cho chang?
Nho post hinh cua chau noi len nhe.
Cam on ban vang mot lan nua.
Van 

Vân ơi à,
Nếu không vào được web LVD nữa thì Vân hãy email cho VB để em ấy thêm vào dùm chớ không có vấn đề gì đâu, mình đoán như thế. 
À hai em hs cũ là Thuý Minh và Thanh Hằng, cả hai đều đã học mình.  Hôm qua LVD cũng đến đông và các em cùng tang gia rất cảm động.  Mình thì quen với cả nhà, và sau này còn đi ca hát chung với anh của Hằng nữa đó.
Còn việc của 3 người mình thì ai đứng ra cũng vậy thôi, Vân đừng bận lòng trong lúc này nhé.
Sẽ viết bài và gửi hình cháu nội sau nhé (vì máy hình chú Khải hãy còn đang mượn).
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #106 - 28. Feb 2010 , 08:32

Ngoc Mai oi ,
Minh moi dươc xem hinh cua Ba Cu do Thanh Hang dua cho xem , dang con khoe lam ma. Thuy Minh va Thanh Hang thi minh biet qua , the ma ban vang khong chiu bao tin cho minh hay. Khong biet minh con giu email address cua Thanh Hang khong , se chia buon cham voi hai em nay vay. Minh that te qua !
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #107 - 28. Feb 2010 , 18:51

ngo_thi_van wrote on 28. Feb 2010 , 08:32:
Ngoc Mai oi ,
Minh moi dươc xem hinh cua Ba Cu do Thanh Hang dua cho xem , dang con khoe lam ma. Thuy Minh va Thanh Hang thi minh biet qua , the ma ban vang khong chiu bao tin cho minh hay. Khong biet minh con giu email address cua Thanh Hang khong , se chia buon cham voi hai em nay vay. Minh that te qua !
Van

Bạn Vàng ui,
Tui đâu có biết bạn không đọc được email dể mà take care.  Cho nghỉ dưỡng sức mà còn không cám ơn, lại bị rầy rà, nghị mà oan cho NM này quạ xạ.
Thế bây giờ Vân đã đọc được tin tức gì của LVD chưa vậy?  Nếu chưa thì phải cầu cứu Chuột VB mau mau đi nhé.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #108 - 28. Feb 2010 , 20:28

Lai nhại tieng HUệ cua tui roi do ha? The thi cam on muon vay , dươc chua?
THoi , dung noi voi Van Bui nua , vi minh cung khong co thi gio doc dươc dau , de thung thang da , neu co chuyen gi quan trong thi nho chuyen cho minh doc la dươc roi.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #109 - 01. Mar 2010 , 21:40

ngo_thi_van wrote on 28. Feb 2010 , 20:28:
Lai nhại tieng HUệ cua tui roi do ha? The thi cam on muon vay , dươc chua?
THoi , dung noi voi Van Bui nua , vi minh cung khong co thi gio doc dươc dau , de thung thang da , neu co chuyen gi quan trong thi nho chuyen cho minh doc la dươc roi.
Van 

Vân ơi,
Rồi, mình hứa từ nay có tin gì quan trọng (theo nhận xét chủ quan của mình) thì NM sẽ chuyển cho Vân.  Nếu chuyển nhiều mà không có thì giờ đọc thì thuê thư ký chớ đừng có cằn nhằn đó nhe bồ tèo.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Chúc mừng năm mới cô Mai
Reply #110 - 05. Mar 2010 , 18:07

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Feb 2010 , 21:02:
Em TV ơi,
Cô cũng nóng lắm mà còn chưa mang được máy hình về để khoe cá em đây.  Thôi em ráng đợi ít ngày, xem cô có viết thêm ít chữ về Bé không nhé !
Cô Ngọc Mai

Kinh thua co Mai,
Hy vong bn Mai khong phai vat va vi phai chay len, chay xuong voi chau noi yeu dau may ngay nay. Em mang nhieu hoa vang cua mua Xuan de can nha co Mai them dam am day a.
  Kinh chuc suc khoe den bn Mai cang deo cang dai...de nung chau noi cho doi them vui nhe.

Tran kinh,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #111 - 08. Mar 2010 , 14:03

tuy-van wrote on 05. Mar 2010 , 18:07:
Kinh thua co Mai,
Hy vong bn Mai khong phai vat va vi phai chay len, chay xuong voi chau noi yeu dau may ngay nay. Em mang nhieu hoa vang cua mua Xuan de can nha co Mai them dam am day a.
  Kinh chuc suc khoe den bn Mai cang deo cang dai...de nung chau noi cho doi them vui nhe.

Tran kinh,
Em Tv

TV thương,
SJ có gì lạ không em? Dưới này công đồng vẫn còn ăn Tết lai rai, chắc phải thêm ít tuần nữa bao tử mới được nghỉ ngơi đôi chút.
Bé cháu nội út (thứ mấy?..) của cô vẫn hay ăn chóng lớn, ngủ ngày và quấy đêm dài dài, làm cho cả hai bố mẹ nó đều mệt cầm canh.   Thế nhưng nét mặt của hai đứa thì vẫn rạng rỡ và hạnh phúc vì có thêm con lắm, lại còn đang tính chuyện ăn đầy tháng nữa chứ.  Thời gian qua mau thật đó em nhỉ.
Cô chúc em đầu tuần vui đến cuối tuần luôn nhe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #112 - 09. Mar 2010 , 10:05

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Mar 2010 , 14:03:
TV thương,
SJ có gì lạ không em? Dưới này công đồng vẫn còn ăn Tết lai rai, chắc phải thêm ít tuần nữa bao tử mới được nghỉ ngơi đôi chút.
Bé cháu nội út (thứ mấy?..) của cô vẫn hay ăn chóng lớn, ngủ ngày và quấy đêm dài dài, làm cho cả hai bố mẹ nó đều mệt cầm canh.   Thế nhưng nét mặt của hai đứa thì vẫn rạng rỡ và hạnh phúc vì có thêm con lắm, lại còn đang tính chuyện ăn đầy tháng nữa chứ.  Thời gian qua mau thật đó em nhỉ.
Cô chúc em đầu tuần vui đến cuối tuần luôn nhe.
Cô Ngọc Mai

Co Mai kinh,
Nghe ke chuyen baby khong bao gio chan...
  Chang nhung tren khuon mat cua ba me chau rang ro, ma Ba Noi cung tre trung , yeu doi them phai khong co ?
Kinh chuc co va gd day ap tieng cuoi va day thang baby , duoc an no chong lon va that hoan my , co nhe .
Tran kinh, Em Tv
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #113 - 12. Mar 2010 , 19:38

Kính thưa Cô ,

Sáng nay em đã có được liên lạc của Cao Huệ Chi - học trò cưng của Cô ngày xưa. Em đã phone cho Chi rồi. Hiện nay Chi làm cô giáo, dạy Anh Văn , ngụ tại Q10 Saigon.

Chi rất nhớ Cô , rất mừng rỡ vì biết tin của Cô và biết Cô vẫn khoẻ. Chi hẹn tối nay sẽ vào levanduyet.net để tìm cô.

Chúc Cô và Chi sẽ có những giờ phút gặp gỡ cãm động...bùi ngùi mà vui sướng.

Thương Cô ,

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #114 - 12. Mar 2010 , 20:19

ChíchChoè wrote on 12. Mar 2010 , 19:38:
Kính thưa Cô ,

Sáng nay em đã có được liên lạc của Cao Huệ Chi - học trò cưng của Cô ngày xưa. Em đã phone cho Chi rồi. Hiện nay Chi làm cô giáo, dạy Anh Văn , ngụ tại Q10 Saigon.

Chi rất nhớ Cô , rất mừng rỡ vì biết tin của Cô và biết Cô vẫn khoẻ. Chi hẹn tối nay sẽ vào levanduyet.net để tìm cô.

Chúc Cô và Chi sẽ có những giờ phút gặp gỡ cãm động...bùi ngùi mà vui sướng.

Thương Cô ,

Choè

Choè thương,
Cám ơn em đã cho tin tức của Chi.  Bây giờ CHC làm cô giáo rồi à, lại dạy Anh Văn nữa thì giỏi quá nhỉ.  Em cũng cho cô gửi lời thăm Chi và gia đình của Chi nhé, và hi vọng sẽ gặp lại nếu có dịp về VN nếu có người đi cùng với cô.
Thế bây giờ Chi có mấy con rồi em nhỉ?   
Chúc hai em một cuối tuần thật an vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #115 - 12. Mar 2010 , 21:10

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Mar 2010 , 20:19:
Choè thương,
Cám ơn em đã cho tin tức của Chi.  Bây giờ CHC làm cô giáo rồi à, lại dạy Anh Văn nữa thì giỏi quá nhỉ.  Em cũng cho cô gửi lời thăm Chi và gia đình của Chi nhé, và hi vọng sẽ gặp lại nếu có dịp về VN nếu có người đi cùng với cô.
Thế bây giờ Chi có mấy con rồi em nhỉ?   
Chúc hai em một cuối tuần thật an vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Thưa Cô , Chi đã có 2 cháu trai. Một cháu đã đi làm rồi. Chi với Cô chỉ gặp nhau ở trang levanduyet.net thôi cũng mừng vui lắm rồi phải không Cô. Huống gì là gặp thiệt , nói đến Cô là Chi mừng rỡ lắm Cô ạh. Lúc nào Cô có về SG thì cho chúng em hay , chúng em sẽ thay phiên cõng Cô từ phi trường về nhà  Smiley Smiley

Kính mến Cô,

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #116 - 13. Mar 2010 , 12:28

tuy-van wrote on 09. Mar 2010 , 10:05:
Co Mai kinh,
Nghe ke chuyen baby khong bao gio chan...
  Chang nhung tren khuon mat cua ba me chau rang ro, ma Ba Noi cung tre trung , yeu doi them phai khong co ?
Kinh chuc co va gd day ap tieng cuoi va day thang baby , duoc an no chong lon va that hoan my , co nhe .
Tran kinh, Em Tv

Tuý Vân à,

Đừng có giả say sưa rồi lười quá thế, khg viết có dấu nữa là em mách cô Mai là mợ dám phạm thuợng chê  Cô Mai kinh đấy nhá  Cool chitchua
Back to top
« Last Edit: 13. Mar 2010 , 12:29 by Thiên-Nga »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #117 - 13. Mar 2010 , 13:12

ChíchChoè wrote on 12. Mar 2010 , 21:10:
Cô thương mến ,

Thưa Cô , Chi đã có 2 cháu trai. Một cháu đã đi làm rồi. Chi với Cô chỉ gặp nhau ở trang levanduyet.net thôi cũng mừng vui lắm rồi phải không Cô. Huống gì là gặp thiệt , nói đến Cô là Chi mừng rỡ lắm Cô ạh. Lúc nào Cô có về SG thì cho chúng em hay , chúng em sẽ thay phiên cõng Cô từ phi trường về nhà  Smiley Smiley

Kính mến Cô,

Choè

Chích Choè thương,
Nghe được các em cõng từ phi trường về mà ham quá, chỉ muốn bay ngay về Saigon thôi. 
Nhưng mà bây giờ thời thế thay đổi, chính trị xô bồ, giàu nghèo quá chênh lệch bởi tham nhũng, thế thì khi trở lại chắc cô sẽ buồn nhiều lắm em nhỉ. 
Thế Choè hiện nay đã rủ được sơ sơ bao nhiêu loại chim cùng tìm về tổ ấm LVD rồi?  Cô thấy tên đẹp lắm và cũng nhiều loại lắm phải không em?
Công của em nhiều lắm đó, mà em lại chăm vào net nữa, ngoan ngoan là ấy...
Chúc em Chủ Nhật vui nhiều nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #118 - 14. Mar 2010 , 05:42

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Mar 2010 , 13:12:
Chích Choè thương,
Nghe được các em cõng từ phi trường về mà ham quá, chỉ muốn bay ngay về Saigon thôi. 
Nhưng mà bây giờ thời thế thay đổi, chính trị xô bồ, giàu nghèo quá chênh lệch bởi tham nhũng, thế thì khi trở lại chắc cô sẽ buồn nhiều lắm em nhỉ. 
Thế Choè hiện nay đã rủ được sơ sơ bao nhiêu loại chim cùng tìm về tổ ấm LVD rồi?  Cô thấy tên đẹp lắm và cũng nhiều loại lắm phải không em?
Công của em nhiều lắm đó, mà em lại chăm vào net nữa, ngoan ngoan là ấy...
Chúc em Chủ Nhật vui nhiều nhé.
Cô Ngọc Mai 

Thưa cô ,
LVD_77 ở SG cũng còn đông lắm. Nhóm em có khoảng 6 người , vẫn hay liên lạc với nhau. Đó là Châu Ngọc Hoa , Phạm Mỹ Nga , Tôn Nữ Minh Hương , Lâm Chí Hạnh , Liên Hoa , Ngọc Liên.

Đa số chúng em làm việc về Y học nên nên không nghiên cứu về chính trị nhiều.  Bạn giỏi nhất cấp lớp em hiện nay là Giáo sư Bác sĩ Châu Ngọc Hoa - Hiện là Hiệu Phó trường Đại Học Y Dược SaiGon. Cô còn nhớ Hoa không? Hoa thường xuyên đi Hội nghị toàn Thế giới chuyên đề về Tim mạch đó cô ạ. Tuy nhiên giờ giấc của Hoa rất bận rộn nên ít vào diễn đàn , tuy nhiên cũng có vào đọc ( các cháu nhà Hoa cũng đọc cho Mẹ nghe nếu có tin gì liên quan ).

Cô có ý định về thăm SG không Cô? Nếu có chắc là vui lắm.

Chúng em mong có dịp gặp lại Cô.

Kính mong Cô và gia đình luôn nhiều sức khoẻ , hạnh phúc.

Thương Cô ,

CHoè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #119 - 14. Mar 2010 , 08:48

Thiên-Nga wrote on 13. Mar 2010 , 12:28:
Tuý Vân à,

Đừng có giả say sưa rồi lười quá thế, khg viết có dấu nữa là em mách cô Mai là mợ dám phạm thuợng chê  Cô Mai kinh đấy nhá  Cool chitchua

Thiet la ' quan am thi mau "...Say khong phai lam bieng, ma tai vi cai comp cu ky nay...khong cho bo dau .( noi' nho? nghe tho^i nha )
Mo chang binh vuc ban hien, ma con kiem chien nua thi het  y kien nha mo.
Xin loi co Mai , 2 co hoc tro quy ma vao nha co " quay^.( Vang(' chu? nha` , ga` moc^. duo^i tom^ )
Bo? da^u' ro^i`` do' mo(. Meo~
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 89
Send Topic In ra