Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 9 10 11 12 13 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77823 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #150 - 02. May 2010 , 11:08

KINH THUA CO MAI,
Tu khi di choi ve, chac co ban ron cung con cop con..hy vong chau mau an chong lon va nay mai...xach vi cho ba noi Mai di ca hat hay di choi nhe...
Nghe co ke chuyen di choi ma vui lay, doi qua ngan gui, khong biet chuyen gi se xay ra , co nhi ?
Chu nhat hom nay troi trong xanh va that dam am , mong rang quy thay co va ca nha co nhung ngay thang 5, tron ven, may man , va vui hon thang tu den , co nhe.
Tran kinh, Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #151 - 03. May 2010 , 10:25

tuy-van wrote on 02. May 2010 , 11:08:
KINH THUA CO MAI,
Tu khi di choi ve, chac co ban ron cung con cop con..hy vong chau mau an chong lon va nay mai...xach vi cho ba noi Mai di ca hat hay di choi nhe...
Nghe co ke chuyen di choi ma vui lay, doi qua ngan gui, khong biet chuyen gi se xay ra , co nhi ?
Chu nhat hom nay troi trong xanh va that dam am , mong rang quy thay co va ca nha co nhung ngay thang 5, tron ven, may man , va vui hon thang tu den , co nhe.
Tran kinh, Em Tv

Túy Vân thương,
Em thì lúc nào cũng nhớ đến các cô và cả những sinh hoạt nữa nên lâu không thấy thì lại nhớ .  Alex và BN vẫn thường chứ ?
Cuối tuần này cô ngủ lại một đêm với con Cọp con, nó vẫn rất háu ăn và nay lại thêm già chuyện nữa .   Hễ không thấy người chung quanh là oà lên khóc vòi, làm mình lại càng "mê" hơn .
Tháng năm thì cô nhàn rồi, và còn đợi xem ông anh sẽ phán chương trình dại hội gia đình kế tiếp ra sao rồi mới tính tiếp được TV ạ .
Chúc em đầu tuần vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #152 - 04. May 2010 , 09:37

Vu Ngoc Mai wrote on 03. May 2010 , 10:25:
Túy Vân thương,
Em thì lúc nào cũng nhớ đến các cô và cả những sinh hoạt nữa nên lâu không thấy thì lại nhớ .  Alex và BN vẫn thường chứ ?
Cuối tuần này cô ngủ lại một đêm với con Cọp con, nó vẫn rất háu ăn và nay lại thêm già chuyện nữa .   Hễ không thấy người chung quanh là oà lên khóc vòi, làm mình lại càng "mê" hơn .
Tháng năm thì cô nhàn rồi, và còn đợi xem ông anh sẽ phán chương trình dại hội gia đình kế tiếp ra sao rồi mới tính tiếp được TV ạ .
Chúc em đầu tuần vui.
Cô Ngọc Mai

Kinh thua co Mai,
Rat vui khi biet bn Mai dang me man voi con cop con , va chac be bu bam xinh xan...nhu ai vay ?....hi..hi..
Con Alex thi moi di Disney World moi ve, ...da de lai ngam den vi phoi nang bai bien, Disney...suot 8 ngay , hinh nhu bay gio ve nha, thay giong giong con chau Tong Thong Obama day a.
Em hy vong thay co va ca nha luon an manh va di du lich dai dai. Doi phu du, khong biet chuyen gi se den.
Mi mi 2 cai that keu den con cop con xinh xan cua bn Mai dum em nhe. Cam on co a.
Em tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #153 - 04. May 2010 , 13:15

tuy-van wrote on 04. May 2010 , 09:37:
Kinh thua co Mai,
Rat vui khi biet bn Mai dang me man voi con cop con , va chac be bu bam xinh xan...nhu ai vay ?....hi..hi..
Con Alex thi moi di Disney World moi ve, ...da de lai ngam den vi phoi nang bai bien, Disney...suot 8 ngay , hinh nhu bay gio ve nha, thay giong giong con chau Tong Thong Obama day a.
Em hy vong thay co va ca nha luon an manh va di du lich dai dai. Doi phu du, khong biet chuyen gi se den.
Mi mi 2 cai that keu den con cop con xinh xan cua bn Mai dum em nhe. Cam on co a.
Em tv

Tuý Vân ơi,
Cô hay nói "ông anh" tức là anh ruột của cô ở Canada đó .  Vì vợ ổng mới mất , mà cô thì ông xã cũng đã chết trong tù vc, nên hai anh em bi giờ hay đi du lịch mí nhau, dĩ nhiên cho đến khi ông ấy kiếm được đối tượng mới , hì hì ... Riêng cô thì đã quen ở vậy 33 năm nay rồi, nên vẫn thường đi một mình thôi.  Nhưng mà tự do và thoải mái lắm em à.  Đúng là "không có gì quí hơn độc lập tự do."
Alex đen như thế thì khoẻ ra đó .  Bên này bây giờ phải phơi nắng cho đỏ da chớ đâu đến nỗi đen thui như tông tông O. nhà ta!
Cô chúc 2 bc vui nhiều .
Thân,
Cô Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #154 - 04. May 2010 , 14:59

Vu Ngoc Mai wrote on 04. May 2010 , 13:15:
Tuý Vân ơi,
Cô hay nói "ông anh" tức là anh ruột của cô ở Canada đó .  Vì vợ ổng mới mất , mà cô thì ông xã cũng đã chết trong tù vc, nên hai anh em bi giờ hay đi du lịch mí nhau, dĩ nhiên cho đến khi ông ấy kiếm được đối tượng mới , hì hì ... Riêng cô thì đã quen ở vậy 33 năm nay rồi, nên vẫn thường đi một mình thôi.  Nhưng mà tự do và thoải mái lắm em à.  Đúng là "không có gì quí hơn độc lập tự do."
Alex đen như thế thì khoẻ ra đó .  Bên này bây giờ phải phơi nắng cho đỏ da chớ đâu đến nỗi đen thui như tông tông O. nhà ta!
Cô chúc 2 bc vui nhiều .
Thân,
Cô Ngọc Mai

KINH' THUA CO MAI,
Dung vay, khong co gi bang tu do doc lap,...hy vong anh va co se co nhung ngay du lich dai dai trong tuong lai, co nhe.
Nhac den baby thi chau noi co la con cop con..con Alex la con heo vang day co a.
Hon 2 tuoi ma noi tung chu 1, co le giong ben noi...noi cham , va lai con trai...con  neu giong ben ngoai , chac noi mau qua...nghe khong kip luon..hi..hi..
Kinh chuc co Mai nhung ngay thang an vui ben con chau dau yeu va nhat la  sua soan cho ngay " Mother's Day "vao chu nhat nay , co nhe.
Em tang hoa mai dep nhat vuon den co Mai nhe.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #155 - 07. May 2010 , 21:19

tuy-van wrote on 04. May 2010 , 14:59:
KINH' THUA CO MAI,
Dung vay, khong co gi bang tu do doc lap,...hy vong anh va co se co nhung ngay du lich dai dai trong tuong lai, co nhe.
Nhac den baby thi chau noi co la con cop con..con Alex la con heo vang day co a.
Hon 2 tuoi ma noi tung chu 1, co le giong ben noi...noi cham , va lai con trai...con  neu giong ben ngoai , chac noi mau qua...nghe khong kip luon..hi..hi..
Kinh chuc co Mai nhung ngay thang an vui ben con chau dau yeu va nhat la  sua soan cho ngay " Mother's Day "vao chu nhat nay , co nhe.
Em tang hoa mai dep nhat vuon den co Mai nhe.
Em Tv

Em TV ơi,
Trước kia cô rất háo hức mỗi lần đi xa, nhưng nay thì bớt rồi, chỉ yêu căn nhà với mảnh vườn nho nhỏ của mình thôi, có lẽ tại mình già rồi nên hơi ngại xê dịch chăng?
Alex là con heo vàng ư, thích nhỉ.  TV có biết rằng cô làm collection heo, nên heo lớn heo bé chất đầy tủ, nay phải tạm ngừng mua vì hết chỗ chứa rồi. 
Cô đã đọc bài thơ của em và Đỗ Anh Tài rồi, rất đúng với đề tài SN của diễn đàn đó.
Vui nhiều trong ngày hiền mẫu em nhé.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #156 - 08. May 2010 , 11:35

Vu Ngoc Mai wrote on 07. May 2010 , 21:19:
Em TV ơi,
Trước kia cô rất háo hức mỗi lần đi xa, nhưng nay thì bớt rồi, chỉ yêu căn nhà với mảnh vườn nho nhỏ của mình thôi, có lẽ tại mình già rồi nên hơi ngại xê dịch chăng?
Alex là con heo vàng ư, thích nhỉ.  TV có biết rằng cô làm collection heo, nên heo lớn heo bé chất đầy tủ, nay phải tạm ngừng mua vì hết chỗ chứa rồi. 
Cô đã đọc bài thơ của em và Đỗ Anh Tài rồi, rất đúng với đề tài SN của diễn đàn đó.
Vui nhiều trong ngày hiền mẫu em nhé.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Kinh thua co Mai,
Rat vui khi biet co lam collection ve cac con heo
vang. Em cung the, da va dang lam nhung cuon Album cho Alex trong dip SN, Le Me , Noel, Nam moi..ve con heo vang..thich thu va vui lam co a.
Nhan dip Le Me hien Vn, em vai hang tam su voi co, ly do tai sao em..me hinh con hen me ox ( theo loi co ban hoc ...da phe phan em, vi di dau cung dem hinh theo ma ..phe...con nhieu hon phe..ox..hi..hi  )
    Nhan dip Le Me hien nam nay, em nhac nho lai " Gia tai cua Me, de lai cho em, vao nam 1994 , lan dau tien ve Vn, la nhung buc hinh, nhung cuon album, hoi em con be tho.
Nao la anh nam mau giao,  em duoc chon lam hoc sinh xuat sac , ben canh Ong Tinh Truong , cat bang khanh thanh cho truong hoc...bu bam voi chiec ao dam xinh xan, do ba chi ca, vua la co giao, vua day may , va co tiem ngoai thuong xa TAX , Nguyen Hue .
Nhung chiec ao ma chi ca da chon loc tu ca cuon sach kieu mau cua Paris, nuoc My...va em da lam ' nguoi mau ti hon " cua chi.
Me em ra di trong giac ngu nam 1994, ba khong bao gio binh hoan va khong 1 loi tran troi...1 giac ngu nghin thu, ma em cung muon ra di yen lanh nhu ba vay . Me va chi hai de lai gia tai rat tran quy, ma em thuong lay ra xem. Nhung tam anh tuyet voi

Tu do ...em chup nhieu hinh cua cac con, cua Alex, cua ban be, cua thay co LVd...de sau nay...cho du thoi gian va khong gian thay doi...van con mai trong em, nhung nu cuoi, nhung ky niem kho quen.
Hom nay em vung ve tam su voi co , xin co bo qua nhung loi lam neu co, co nhe.
Kinh mong quy co Mai, co Thu, co Van , cac ba noi, ba ngoai , cac ba me DD duoc hanh phuc , dam am suot 365 ngay tron ven.
Tran kinh, Em Tv va gd
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #157 - 08. May 2010 , 18:56

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em kính chúc Cô ngày lễ Mẹ thật vui vẻ, hạnh phúc ạ  hoahong.gif

...
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #158 - 08. May 2010 , 20:20

Đặng-Mỹ wrote on 08. May 2010 , 18:56:

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em kính chúc Cô ngày lễ Mẹ thật vui vẻ, hạnh phúc ạ  hoahong.gif

...

Đặng Mỹ thương,
Cô vừa đi ăn với các con về, vì ngày mai lại bận một nơi khác rồi .  "Bận" ăn hoài, nguy hiểm quá .
Cô cũng chúc em được quây quần bên các con nhé, và hưởng hạnh phúc bên mẹ hiền của mình .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #159 - 08. May 2010 , 20:55

...

Kính mến

Tất Mỹ
Back to top
« Last Edit: 08. May 2010 , 20:55 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #160 - 08. May 2010 , 21:07

...

Em kính chúc Cô Mgọc Mai 1 ngày Lễ Mẹ Hiền đầy hạnh phúc bên gia đình
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #161 - 20. Jun 2010 , 10:49

Kính chào cô Mai !
Vừa về lại trường  em đã mon men đến lều văn của cô rồi. NHiều lần muốn chào cô , nhưng  có trục trặc về  kỹ thuật  chữ được chữ mất không chịu  theo ý em (!) , nghĩ tới tâm trạng  hốt hoảng của cô giáo văn tận tụy  nay phát hiện học trò  đã tốt nghiệp  mà còn viết sai chính tả tùm lum  ...nên cầu cứu với ĐMy và chị Đậu đỏ xong em mới  đến chào cô. Cô bỏ qua  sự chậm trễ của em nha !
Mấy mươi năm rồi trong   hình  cô chỉ có bụ bẫm ý quên bệ vệ  ra , chứ nụ cười thì vẫn rất là  *Ngọc Mai * không lẩn vào đâu được. Tuy em học ban B giờ học văn không nhiều vậy mà em vẫn nhớ cô lắm... Nhưng  để cô cho phép xong chứ nảy giờ em huyên thuyên quá.
Em kính chúc cô luôn dồi dào sức khoẻ  và gia quyến   được an  lành ,hạnh phúc.

Bạch tuyết Lê LVD  65-72
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #162 - 20. Jun 2010 , 14:51

kyqua wrote on 20. Jun 2010 , 10:49:
Kính chào cô Mai !
Vừa về lại trường  em đã mon men đến lều văn của cô rồi. NHiều lần muốn chào cô , nhưng  có trục trặc về  kỹ thuật  chữ được chữ mất không chịu  theo ý em (!) , nghĩ tới tâm trạng  hốt hoảng của cô giáo văn tận tụy  nay phát hiện học trò  đã tốt nghiệp  mà còn viết sai chính tả tùm lum  ...nên cầu cứu với ĐMy và chị Đậu đỏ xong em mới  đến chào cô. Cô bỏ qua  sự chậm trễ của em nha !
Mấy mươi năm rồi trong   hình  cô chỉ có bụ bẫm ý quên bệ vệ  ra , chứ nụ cười thì vẫn rất là  *Ngọc Mai * không lẩn vào đâu được. Tuy em học ban B giờ học văn không nhiều vậy mà em vẫn nhớ cô lắm... Nhưng  để cô cho phép xong chứ nảy giờ em huyên thuyên quá.
Em kính chúc cô luôn dồi dào sức khoẻ  và gia quyến   được an  lành ,hạnh phúc.

Bạch tuyết Lê LVD  65-72 

Kyqua thương,
Vậy ra Kyqua la Bạch Tuyết Lê của LVD 72.  Cám ơn em vẫn còn nhận ra nụ cười rất "Ngọc Mai" của cô.  Bao nhiêu năm rồi còn gì em nhỉ . 
Thư của em đã giải toả thắc mắc của cô khi thấy một nhân vật mới xuất hiện trên diễn đàn mấy hôm nay mà không biết là ai, "kỳ quá" đi mất thôi!
Nhiêu đó đủ để cô trò mình nhận diện nhau rồi, vậy cô mời Bạch Tuyết cứ tự nhiên bước vào lều bàn luận thi văn hay nói chuyện nhân thế nhé.
DD LVD càng ngày càng đông vui và khởi sắc, dễ "mê" lắm đó em ơi ...
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #163 - 22. Jun 2010 , 18:28

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Jun 2010 , 14:51:
Kyqua thương,
Vậy ra Kyqua la Bạch Tuyết Lê của LVD 72.  Cám ơn em vẫn còn nhận ra nụ cười rất "Ngọc Mai" của cô.  Bao nhiêu năm rồi còn gì em nhỉ . 
Thư của em đã giải toả thắc mắc của cô khi thấy một nhân vật mới xuất hiện trên diễn đàn mấy hôm nay mà không biết là ai, "kỳ quá" đi mất thôi!
Nhiêu đó đủ để cô trò mình nhận diện nhau rồi, vậy cô mời Bạch Tuyết cứ tự nhiên bước vào lều bàn luận thi văn hay nói chuyện nhân thế nhé.
DD LVD càng ngày càng đông vui và khởi sắc, dễ "mê" lắm đó em ơi ...
Thân,
Cô Ngọc Mai 

Cô ơi.
    * Bao nhiêu năm rôi còn gì ... * sao  em  nghe  thoảng  có tiếng thở dài tiếc nuối   .... , chợt  ngậm ngùi nhớ  lại    biết bao  long đong mà thày trò mình  phải   trãi   qua   theo vận nước.
Dù sao  còn DD LVD , có  Lều Văn  như   bóng mát cuộc đời giúp  tụi em khỏi  *đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt *.
Em nhớ  cô dặn rồi,  giai đoạn tới   em sẽ dành thì giờ  để thăm thày cô và  liên lạc  với bạn hữu, trước hết là  những người còn ở VN .
Cầu Chúa  cho cô luôn  vui khoẻ.
BTL
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #164 - 22. Jun 2010 , 22:33

kyqua wrote on 22. Jun 2010 , 18:28:
Cô ơi.
    * Bao nhiêu năm rôi còn gì ... * sao  em  nghe  thoảng  có tiếng thở dài tiếc nuối   .... , chợt  ngậm ngùi nhớ  lại    biết bao  long đong mà thày trò mình  phải   trãi   qua   theo vận nước.
Dù sao  còn DD LVD , có  Lều Văn  như   bóng mát cuộc đời giúp  tụi em khỏi  *đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt *.
Em nhớ  cô dặn rồi,  giai đoạn tới   em sẽ dành thì giờ  để thăm thày cô và  liên lạc  với bạn hữu, trước hết là  những người còn ở VN .
Cầu Chúa  cho cô luôn  vui khoẻ.
BTL

Bạch Tuyết thương,
Ừ thôi em cứ đến với LVD và...Lều Văn, rồi Đai hội khi có tổ chức nhé.  Rồi thể nào cũng có ngày tái ngộ.
Em nói đúng, cuộc đời sao lại chẳng có những tiếc nuối, những điều mình không thể thực hiện, những sự trái lòng không thể tránh... Đừng có thấy cô NM cười cả ngày mà lầm đấy.
Bây giờ em đang ở đâu mà muốn liên lạc với VN vậy?  Cô thì về VN cách nay cũng nhiều năm lắm rồi em ạ .
Cô chúc em luôn an vui và mạnh giỏi .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 9 10 11 12 13 ... 89
Send Topic In ra