Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 12 13 14 15 16 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77905 times)
TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #195 - 25. Nov 2010 , 15:57

...
Mommy

violetflower hoa_tim1 violetflower

Thưa Mommy,
Ngố con chúc Mommy ngày Lễ Tạ Ơn thật đầm ấm & hạnh phúc bên con cháu. 
Ngố con thật cảm động và cảm ơn lòng thương yêu bảo bọc của Cô Giáo Ngọc Mai dành cho học trò LVD

Thương kính,

Ngố con

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #196 - 26. Nov 2010 , 09:20

TuyetNgo wrote on 25. Nov 2010 , 15:57:
...
Mommy

violetflower hoa_tim1 violetflower

Thưa Mommy,
Ngố con chúc Mommy ngày Lễ Tạ Ơn thật đầm ấm & hạnh phúc bên con cháu. 
Ngố con thật cảm động và cảm ơn lòng thương yêu bảo bọc của Cô Giáo Ngọc Mai dành cho học trò LVD

Thương kính,

Ngố con

Ngố con yêu quý của Mommy,
Mùa Tạ Ơn này Mom ở trên nhà con trai đã 3 ngày nay, ngắm nụ cười vô tư của trẻ thơ (con Cọp con) để tìm lại chút bình an cho tâm hồn.
Nhân mùa Tạ Ơn, cám ơn những người con tinh thần như Bé Ngố mà Mommy luôn ấp ủ thương nhớ.  Cám ơn tất cả những LVD của nhiều thế hệ đã và vẫn nhớ đến cô với lòng thương kính và tin yêu. Cô cũng cám ơn những LVD có lòng xây dựng cho Hội nhà, biết lắng nghe, thông cảm và binh vực cho nhau.
Thế Ngố có đi chơi đâu với gia đình hay bạn bè thì nhớ post hình cho Mom xem với nhé.
Thương nhiều,
Mom của con 
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #197 - 29. Nov 2010 , 14:10

Kính thưa Cô,
em ghé nhà thăm Cô nè.Bên Germany không có lễ Thanksgiving. Chủ nhật vừa qua là bắt đầu mùa Vọng , có  Adventkranz ( vòng tròn kết bằng lá thông) cắm 4 đèn cầy. Mỗi Chủ nhật em đốt 1 cây, đốt tới đủ 4 đèn cầy là Chúa sinh ra đời. Vì thế em chúc Cô và người thân  Mùa Vọng an bình.
Cô ơi , hình Avatar Cô cười rất tươi và Cô mặc áo tím thật đẹp.Màu tím cũng là màu em thích.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #198 - 29. Nov 2010 , 17:07

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Sep 2010 , 06:53:
Tuý Vân thương,
Cám ơn em về những lời chúc thân thương.  Hôm nay Chủ Nhật nên dã được ôm con Cọp con từ chiều hôm qua, đã quá em ạ.  Nhưng mà hôm nay con bé đã biết khóc đòi bồng chớ không chỉ nhoẻn miệng cười như mọi khi nữa, và đang mọc răng nên chắc mẹ nó cũng mệt đây!
Thân,
Cô Ngọc Mai   

Kính thưa cô Mai ,
Baby thay đổi nhanh lắm. Mới hôm nào còn đòi bồng ẵm , bây giờ ,  càng lớn càng " mê " đồ chơi " hơn , và nhất là không chịu đứng hay ngồi yên để chụp hình.
Em ước mong các con và các cháu cứ " nhỏ hoai`" , để được gần gủi nhau hơn.....
Hy vọng bn Mai sẽ có hình mới của con cọp con nay mai , cho mục tâm tình bà cháu đở quạnh hiu...
Kính chúc cô luôn an vui và hạnh phúc luôn.
PS : Em nói nhỏ nha cô ,  em ' mê " hình mới  của cô , với chiếc áo dài màu tím , như NS Đồng Khánh hay NS Gia Long đấy ạ..hi.hị
Em Tv1
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #199 - 29. Nov 2010 , 20:25

Nga Lucia wrote on 29. Nov 2010 , 14:10:
Kính thưa Cô,
em ghé nhà thăm Cô nè.Bên Germany không có lễ Thanksgiving. Chủ nhật vừa qua là bắt đầu mùa Vọng , có  Adventkranz ( vòng tròn kết bằng lá thông) cắm 4 đèn cầy. Mỗi Chủ nhật em đốt 1 cây, đốt tới đủ 4 đèn cầy là Chúa sinh ra đời. Vì thế em chúc Cô và người thân  Mùa Vọng an bình.
Cô ơi , hình Avatar Cô cười rất tươi và Cô mặc áo tím thật đẹp.Màu tím cũng là màu em thích.

Nga LN thương,
Cô cũng thích cái áo và khăn quàng tiệp màu này .  Chị Hoàng Nga nhắn cô làm thơ cho áo tím, nên cô đã có một bài thơ ngắn trong mục hình ảnh để cám ơn Kiều Nguyễn va Đậu Đỏ đã cho xem hình và post hình giúp cô.  Em vào xem bài thơ áo tím coi có thích không nhé, làm vội cho vui ấy mà.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #200 - 29. Nov 2010 , 20:29

tuy-van wrote on 29. Nov 2010 , 17:07:
Kính thưa cô Mai ,
Baby thay đổi nhanh lắm. Mới hôm nào còn đòi bồng ẵm , bây giờ ,  càng lớn càng " mê " đồ chơi " hơn , và nhất là không chịu đứng hay ngồi yên để chụp hình.
Em ước mong các con và các cháu cứ " nhỏ hoai`" , để được gần gủi nhau hơn.....
Hy vọng bn Mai sẽ có hình mới của con cọp con nay mai , cho mục tâm tình bà cháu đở quạnh hiu...
Kính chúc cô luôn an vui và hạnh phúc luôn.
PS : Em nói nhỏ nha cô ,  em ' mê " hình mới  của cô , với chiếc áo dài màu tím , như NS Đồng Khánh hay NS Gia Long đấy ạ..hi.hị
Em Tv1

TV thương,
Baby lớn nhanh thật, chẳng mấy chốc là nó sẽ có thế giới riêng của riêng nó và BN lại bị cho ra rìa.   Nhưng bây giờ hãy cứ hưởng những ngày nó còn là của mình vì cần mình đã em nhỉ.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #201 - 29. Nov 2010 , 22:58

Thưa Cô Ngọc Mai,
Ôi chao, cái hình Avatar của Cô cười tươi quá chừng luôn Cô ơi.  Cô có về ăn Thanksgiving với cọp con của Cô chứ ạ?  Lâu rồi em không thấy Cô post hình của cọp con yêu quí.  Em nghĩ Bà Nội đã có hình mới đẹp như vậy, thì cọp con yêu quí của Bà Nội cũng cần được trình diện bằng mấy tấm hình xinh xắn đó thưa Cô Smiley  pansyvang openflow.gif
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #202 - 30. Nov 2010 , 11:22

Vu Ngoc Mai wrote on 29. Nov 2010 , 20:25:
Nga LN thương,
Cô cũng thích cái áo và khăn quàng tiệp màu này .  Chị Hoàng Nga nhắn cô làm thơ cho áo tím, nên cô đã có một bài thơ ngắn trong mục hình ảnh để cám ơn Kiều Nguyễn va Đậu Đỏ đã cho xem hình và post hình giúp cô.  Em vào xem bài thơ áo tím coi có thích không nhé, làm vội cho vui ấy mà.
Cô Ngọc Mai

Cô ơi, em đã đọc bài thơ áo tím của Cô.Em thích nhất câu " Áo thêu hoa trắng...... và Bờ vai phủ chiếc khăn voan.." nghe thật thơ mộng và dể thương vô cùng.
NgaLN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #203 - 30. Nov 2010 , 16:19

Nga Lucia wrote on 30. Nov 2010 , 11:22:
Cô ơi, em đã đọc bài thơ áo tím của Cô.Em thích nhất câu " Áo thêu hoa trắng...... và Bờ vai phủ chiếc khăn voan.." nghe thật thơ mộng và dể thương vô cùng.
NgaLN

Kiều lại mới tiep nối bài thơ, rồi cô đáp lại.  Bây giờ lấy thơ thẩn làm vui, để sửa soạn hứng viết Sớ Táo Quân vì tết nhất cũng đến nơi rồi em a.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #204 - 30. Nov 2010 , 22:09

Vu Ngoc Mai wrote on 29. Nov 2010 , 20:29:
TV thương,
Baby lớn nhanh thật, chẳng mấy chốc là nó sẽ có thế giới riêng của riêng nó và BN lại bị cho ra rìa.   Nhưng bây giờ hãy cứ hưởng những ngày nó còn là của mình vì cần mình đã em nhỉ.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa cô Mai ,

Vâng , bây giờ hưỡng được ngày nào , hay ngày nấy cô ạ. Mong xem hình bà cháu của con cọp con nay mai.
Nghe cô chuẩn bị làm sớ Táo Quân , em giật mình , vì năm nay mau quá , lại  sắp đến năm con Mèo.....
Kính chúc cô nhiều sức khoẻ và niềm vui để cho cả nhà những bài văn , sớ táo Quân tuyệt vời.
Em mang hoa vàng của mùa Thu , kính tặng cô Mai cho đời thêm hạnh phúc , cô nhé.
Em Tv1
maivang_22 maivang2 primrose1 pansyvang
  thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #205 - 01. Dec 2010 , 11:11

tuy-van wrote on 30. Nov 2010 , 22:09:
Kính thưa cô Mai ,

Vâng , bây giờ hưỡng được ngày nào , hay ngày nấy cô ạ. Mong xem hình bà cháu của con cọp con nay mai.
Nghe cô chuẩn bị làm sớ Táo Quân , em giật mình , vì năm nay mau quá , lại  sắp đến năm con Mèo.....
Kính chúc cô nhiều sức khoẻ và niềm vui để cho cả nhà những bài văn , sớ táo Quân tuyệt vời.
Em mang hoa vàng của mùa Thu , kính tặng cô Mai cho đời thêm hạnh phúc , cô nhé.
Em Tv1
maivang_22 maivang2 primrose1 pansyvang
  thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif

TV1 thương,
Chu choa ôi, nhiều hoa vàng đẹp quá, cám ơn em nghe.  Sáng nay trời CA đẹp và khá ấm, cô đã đi tập về rồi(mải đọc báo mà đạp xe được 45 phút lúc nào không hay, mừng ghê!).  Vấn đề tập tành thật là gay cấn, vì cứ thường có những thứ lỉnh kỉnh khác hấp dẫn hơn cứ dụ mình...bỏ tập, hì hì ...
Cô chúc hai BC vui vẻ bên nhau nhé .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #206 - 02. Dec 2010 , 10:59

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Dec 2010 , 11:11:
TV1 thương,
Chu choa ôi, nhiều hoa vàng đẹp quá, cám ơn em nghe.  Sáng nay trời CA đẹp và khá ấm, cô đã đi tập về rồi(mải đọc báo mà đạp xe được 45 phút lúc nào không hay, mừng ghê!).  Vấn đề tập tành thật là gay cấn, vì cứ thường có những thứ lỉnh kỉnh khác hấp dẫn hơn cứ dụ mình...bỏ tập, hì hì ...
Cô chúc hai BC vui vẻ bên nhau nhé .
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Em mừng cho cô đã vui hơn...và nhất là vừa   đọc báo vừa tập , làm thời gian qua như nháy mắt.
Tháng 12 đang đến với chúng ta. Em hy vọng sẽ là tháng cuối năm đầy hạnh phúc đến với đại gd ,  tha hồ  chúng ta gặp gở người thân , bạn bè trong những ngày lể hội.
Em Tv1
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #207 - 02. Dec 2010 , 22:48

tuy-van wrote on 02. Dec 2010 , 10:59:
Cô thương ,
Em mừng cho cô đã vui hơn...và nhất là vừa   đọc báo vừa tập , làm thời gian qua như nháy mắt.
Tháng 12 đang đến với chúng ta. Em hy vọng sẽ là tháng cuối năm đầy hạnh phúc đến với đại gd ,  tha hồ  chúng ta gặp gở người thân , bạn bè trong những ngày lể hội.
Em Tv1

TV thương,
DĐ luôn mang niềm vui đến cho cô vì cô vào đây hết chuyện trò với các em lại trêu ghẹo Mạ Vân, nhất là khi viết phải tếu một tí như cái tính hay đùa giỡn của cô.  Những khi đi sinh hoạt Cộng  Đồng mà thấy không khí nghiêm trọng quá thì thể nào cô cũng nói diễu cho thiên hạ cười chơi.  Rồi chợt nhớ đến tuổi của mình mà phải ngừng lại một cách hậm hực.  Bởi vậy mà cô thích đi chơi với tuổi trẻ hơn đó.
Đúng là "một già một trẻ bằng nhau!" May mà em va cô có cháu bồng rồi, chơi với chúng là an toàn nhất !
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

mydung
Full Member

Reply #208 - 03. Dec 2010 , 11:53

Kính thăm Cô, em thấy Cô ra câu đố cho Mạ Vân
"lăng quằng lích quịch lăng quăng trứng" em nhớ Má em quá, Má em thường đố câu nầy, vá thỉnh thoảng chỉ thích nói vậy, nên em biết câu giải đáp, nhưng em ngoan ngoãn chạy về lều trả lời Cô nha
Đó là "lưng quần trắng" phải không Cô
và xin Cô thưởng cho em được xem hình Cọp Con đi Cô à (nồi đồng thiên địa ơi!!! lâu ngày chó ngáp phải ruồi bày đặt đòi hỏi này nọ, mà chắc không hên đáp được lần nữa đâu nè)
Thương chúc Cô luôn vui khoẻ, enjoy Cọp Con Cô nhá

mydung
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #209 - 03. Dec 2010 , 13:56

mydung wrote on 03. Dec 2010 , 11:53:
Kính thăm Cô, em thấy Cô ra câu đố cho Mạ Vân
"lăng quằng lích quịch lăng quăng trứng" em nhớ Má em quá, Má em thường đố câu nầy, vá thỉnh thoảng chỉ thích nói vậy, nên em biết câu giải đáp, nhưng em ngoan ngoãn chạy về lều trả lời Cô nha
Đó là "lưng quần trắng" phải không Cô
và xin Cô thưởng cho em được xem hình Cọp Con đi Cô à (nồi đồng thiên địa ơi!!! lâu ngày chó ngáp phải ruồi bày đặt đòi hỏi này nọ, mà chắc không hên đáp được lần nữa đâu nè)
Thương chúc Cô luôn vui khoẻ, enjoy Cọp Con Cô nhá

mydung

My Dung ơi,
Em chạy vào lều thì cũng như không, làm sao dấu được con mắt thiên hạ.  Nhưng mà thôi, miễn đưọc nói chuyện với em là cô vui rồi.  Dạy "free" cho Mạ thì cũng đáng , có sao đâu.  À mà em có thấy cô NM của em biết nói tiếng Nam không vậy há?
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 12 13 14 15 16 ... 89
Send Topic In ra