Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78001 times)
Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #225 - 08. Dec 2010 , 17:33

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Dec 2010 , 17:01:
HMN thương,
Cuối tuần này ế chợ rồi, đang đợi người rủ đi chơi đây, vì hai bé mắc dự sinh nhật va đám giỗ nên BN không có đối tương để mà cưng chiều .  Vậy HMN nhớ vào đây mà chuyện trò mí ai kia kẻo người ta lại tủi thân lắm đó.
Cô Ngọc Mai

Co thương, cuối tuan nay co bao e cho, con em thi khong biet xe than minh ra lam sao de di du dươc o hai noi day. Chang la ngay thu sau em con phai di lam den nhung 3:30 chieu moi dươc ve ma ngay do lai la ngay anniversary cua tui em, ngoai ra ngay do cung la ngay gio cua ong noi cua em. Má cua em thi muôn em xuống nha de dot nen hương cho ong noi, con ong xa thi muốn sau khi di lam ra se dao choi Old town Pasadena vao ngay anniversary do co. Cô giup cho em mot cao kien nao di co.
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #226 - 09. Dec 2010 , 00:07

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Dec 2010 , 17:01:
HMN thương,
Cuối tuần này ế chợ rồi, đang đợi người rủ đi chơi đây, vì hai bé mắc dự sinh nhật va đám giỗ nên BN không có đối tương để mà cưng chiều .  Vậy HMN nhớ vào đây mà chuyện trò mí ai kia kẻo người ta lại tủi thân lắm đó.
Cô Ngọc Mai

Cô ơi, em nghe Cô nói mà bụng dạ xót xa cho Cô quá.  Một tuần lễ đợi chờ mà weekend đến không có Chị hai và Cọp con thì buồn như đêm 30 không trăng sao, buồn như một ngày không có nắng, buồn "như ly rượu đầy không có ai cùng cạn, buồn như ly rượu cạn không còn rượu để say" cho nên em phải chọc cho Cô cười thật là tươi như cái Avatar của Cô đó. 
Mong là BN có tiết mục đi chơi cuối tuần cho đỡ nhớ hai bé cưng. Còn không thi....thưa Cô, chắc Cô Thu sẽ hớn hở nếu nhận được bài dịch Grandma's Heart của Cô đó. Smiley   Ngày thường Cô đã thơ văn đầy ấp trong bụng, thì khi Cô nhớ cháu "buồn cảnh sinh tình mà đặt bút xuống thì hồn thơ sẽ còn lai láng hơn, và dĩ nhiên là bài của Cô sẽ là một trong những bài thơ đoạt giải xuất sắc của Cô Thu đó.
Hôm nay em nhiều lời quá, Cô đừng..rầy.... em nhá, chỉ vì nghe Cô nói thấy thương quá mà phải lăng xăng cho Cô vui... Smiley   hoahong.gif
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #227 - 09. Dec 2010 , 14:25

Hoa Hạ wrote on 08. Dec 2010 , 17:33:
Co thương, cuối tuan nay co bao e cho, con em thi khong biet xe than minh ra lam sao de di du dươc o hai noi day. Chang la ngay thu sau em con phai di lam den nhung 3:30 chieu moi dươc ve ma ngay do lai la ngay anniversary cua tui em, ngoai ra ngay do cung la ngay gio cua ong noi cua em. Má cua em thi muôn em xuống nha de dot nen hương cho ong noi, con ong xa thi muốn sau khi di lam ra se dao choi Old town Pasadena vao ngay anniversary do co. Cô giup cho em mot cao kien nao di co.

Hoa Hạ thương,

Theo người xưa thì "lấy chồng theo chồng," chồng là người gần gụi, thương yêu và đang sống bên mình.  Nếu cô là Má thì cô sẽ để cho con gái đưọc vui trong ngày kỷ niệm đáng nhớ của đời mình.
Vả lại ông nội còn xa hơn cha mẹ nữa, thế thì chắc Má cũng không buồn em đâu.

Còn nếu em vẫn ngại Má buồn thì em năn nỉ hẹn Thứ Bảy sẽ qua thăm Má và lạy ông nội trễ vậy chớ biết sao hơn. 
Coi cô giáo của em mới chưa, và lại biết điều nữa đó!
Cô chúc hai em thật hạnh phúc trong ngày Anniversary, và thật nhiều vô số kể những năm dài hạnh phúc sau đó.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #228 - 09. Dec 2010 , 14:32

Hoạ Mi Nâu wrote on 09. Dec 2010 , 00:07:
Cô ơi, em nghe Cô nói mà bụng dạ xót xa cho Cô quá.  Một tuần lễ đợi chờ mà weekend đến không có Chị hai và Cọp con thì buồn như đêm 30 không trăng sao, buồn như một ngày không có nắng, buồn "như ly rượu đầy không có ai cùng cạn, buồn như ly rượu cạn không còn rượu để say" cho nên em phải chọc cho Cô cười thật là tươi như cái Avatar của Cô đó. 
Mong là BN có tiết mục đi chơi cuối tuần cho đỡ nhớ hai bé cưng. Còn không thi....thưa Cô, chắc Cô Thu sẽ hớn hở nếu nhận được bài dịch Grandma's Heart của Cô đó. Smiley   Ngày thường Cô đã thơ văn đầy ấp trong bụng, thì khi Cô nhớ cháu "buồn cảnh sinh tình mà đặt bút xuống thì hồn thơ sẽ còn lai láng hơn, và dĩ nhiên là bài của Cô sẽ là một trong những bài thơ đoạt giải xuất sắc của Cô Thu đó.
Hôm nay em nhiều lời quá, Cô đừng..rầy.... em nhá, chỉ vì nghe Cô nói thấy thương quá mà phải lăng xăng cho Cô vui... Smiley   hoahong.gif

HMN thương,
Ừ nhỉ, sao cô không tiếp tục dịch thơ (đang dich dở thì kẹt chữ nên bỏ phứt, hì hi...).  Cũng chỉ vì cô chạy  trốn cái mục này đã hơi lâu rồi, vì nhiều bài vở bí hiểm quá , để thời gian rong chơi đây đó vui hơn nhiều em ơi!...
Nghe em diễn tả ướt át mà thấy như cô đang yêu một người nào đó rất đặc biệt chớ không phải con Cọp con nữa, nguy hiểm quá , hích hích...

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #229 - 09. Dec 2010 , 15:06

tran_thuy_lan wrote on 04. Dec 2010 , 08:25:
Cô ơi,
Mời cô vào tráng  "tâm tình bà cháu " xem hình cháu nội thứ nhì của em cô nhé ( khoe với cô 1 chút xíu ) ,My vừa post lên hôm nay.
Chúc cô 1 wêekend vui ,chủ nhật mưa đấy cô ạ.
Love.
em Lan

Thuý Lan thương,
Cô đã thấy công chúa xinh đẹp từ hôm nọ rồi, mà chưa kịp khen đó thôi.  Cứ từ từ rồi cũng đủ nửa tá như cô há em.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #230 - 10. Dec 2010 , 09:41

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Dec 2010 , 14:25:
Hoa Hạ thương,

Theo người xưa thì "lấy chồng theo chồng," chồng là người gần gụi, thương yêu và đang sống bên mình.  Nếu cô là Má thì cô sẽ để cho con gái đưọc vui trong ngày kỷ niệm đáng nhớ của đời mình.

Còn nếu em vẫn ngại Má buồn thì em năn nỉ hẹn Thứ Bảy sẽ qua thăm Má và lạy ông nội trễ vậy chớ biết sao hơn. 
Cô chúc hai em thật hạnh phúc trong ngày Anniversary, và thật nhiều vô số kể những năm dài hạnh phúc sau đó.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thương kính ,
Hôm nay cuối tuần , em hy vọng con cọp con sẽ được gặp bn đễ cưng chìu....hi.hi
Hình bé xinh quá , 2 bc hạnh phúc tràn đầy , làm em thèm Alex nhỏ như mấy năm về trước , để chụp  hình  ( tha hồ mặc quần áo , bày vẽ theo ý , như chuẩn bị cho tuồng cải lương hồ quảng ).
Em kính chúc cô và cả nhà được những ngày cuối năm thật đầm ấm.
Em Tv1

À , Hoa Hạ ơi ,
TV xin phép cô Mai vào đây chúc 2 bạn được hưỡng tuần " trăng mật " thật hạnh phúc và nhớ ngày vui trọng đại của HH , vui ơi là vui...hi.hi.
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #231 - 11. Dec 2010 , 09:02

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Dec 2010 , 14:32:
HMN thương,
Ừ nhỉ, sao cô không tiếp tục dịch thơ (đang dich dở thì kẹt chữ nên bỏ phứt, hì hi...).  Cũng chỉ vì cô chạy  trốn cái mục này đã hơi lâu rồi, vì nhiều bài vở bí hiểm quá , để thời gian rong chơi đây đó vui hơn nhiều em ơi!...
Nghe em diễn tả ướt át mà thấy như cô đang yêu một người nào đó rất đặc biệt chớ không phải con Cọp con nữa, nguy hiểm quá , hích hích...

Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai kính thương,

Em lăng xăng ướt át để chọc Cô cười hihi, mà Cô lại khóc hích hích, diễu dỡ thật đáng quỳ sơ mít Cô hở?

Em đã đọc bài Grandma's Heart của Cô tối hôm qua và cũng đã tấm tắc khen thầm.... Có những chữ Cô tuôn ra nghe ngọt sớt, vậy mà em nặn óc không nghĩ ra lúc mình ngồi cắn bụt dịch, tuy là em biết những chữ đó (chẳng hạn như là giọt châu, lệ hoen khoé mắt, túc trực, mơ ước thành tựu.......).  Có.... ráng dịch thơ... thì mới phục những nhà thơ sao lúc nào cũng tuôn ra được như ngôn từ hoa mỹ bóng bẩy gợi hình gợi sắc.......(em nặn óc mãi mới nghĩ ra được những chữ này, có...điệu... không thưa Cô  Smiley)

Thưa Cô, BN Ngọc Mai đã có được ai rủ đi chơi chưa ạ? Em thì sẽ được đi xem Nutcrackers với gia đình cô em gái tối hôm nay.  Như một thông lệ, bên nhà chồng em gái, Christmas nào mấy cô con gái cũng để đàn ông con trai ở nhà một đêm, tự biên tự diễn, để rủ nhau đi xem Nutcrackers.  Năm ngoái em đi chung, thấy hay hay, vui vui, nên năm nay bên ấy rủ là em lại hăng hái đi ngay.  Em lại rủ thêm bà chị chồng và cô em chị em bạn dâu đi cho vui luôn.  Cô đã đi xem Nutcrackers lần nào chưa, thưa Cô? Cô có hai cháu gái, Cọp con thì còn nhỏ híu hiu, nếu chị hai Kellyann mà thích ballet thì hai bà cháu đi xem chắc vui lắm đó!
Em kính chúc Cô một cuối tuần vui nhiều, tuy biết bà sẽ nhớ hai chị em Cọp con.
Em HMN 
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #232 - 11. Dec 2010 , 17:21

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Dec 2010 , 14:25:
Hoa Hạ thương,

Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Cam on nhung loi chia xe va loi chuc mung cua co. Co dung la mot ngươi moi, ngươi biet lam cach mang va ngươi hieu gioi tre hon ai het. Em ke cho co nghe nhung gi em lam ngay hom qua ne. Ra khoi so lam thi hai dua phai di post office de goi qua, va lay thu roi chay den cosstco de do xang va di loay hoay trong do, cung chang biet phai mua cai gi nua, a khong em mua dươc hop thiep christmas card de chuan bi goi cho nhung ngươi than, roi mua cho rieng em mot hop cream EA nua. Ra khoi Cóstco thi troi da bat dau toi roi, sau khi chay xe ve nha roi gay lon, i quen gay dung het 20' thi hue nhau va cung lai xe xuông nha cua má em, phu don thuc an len ban tho, lay ban tho roi ra ve. Nhung van chua du co ạ vi neu chi co mot ben thi khong thang bang, nen phai di vao Home Depot de mua christmas tree cho ba gia chong nua. Sau khi giao cay xong ve den nha la dung 9 gio toi, ma hai dua chua an mon gi ca, danh lan dung ra ma ngu thoi.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #233 - 11. Dec 2010 , 17:24

tuy-van wrote on 10. Dec 2010 , 09:41:
Cô Mai thương kính ,
Hình bé xinh quá , 2 bc hạnh phúc tràn đầy , làm em thèm Alex nhỏ như mấy năm về trước , để chụp  hình  ( tha hồ mặc quần áo , bày vẽ theo ý , như chuẩn bị cho tuồng cải lương hồ quảng ).
Em Tv1

À , Hoa Hạ ơi ,
TV xin phép cô Mai vào đây chúc 2 bạn được hưỡng tuần " trăng mật " thật hạnh phúc và nhớ ngày vui trọng đại của HH , vui ơi là vui...hi.hi.
Tv

Cam on ban hien con nho den ngay tui minh quay voi nhau, the ma da 5 nam roi do ban ạ Thoi gian troi nhanh qua, va ong xa thi chua the quen cai toi, bo chong o nha de vui voi ban be ma thoi.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #234 - 11. Dec 2010 , 18:12

tuy-van wrote on 10. Dec 2010 , 09:41:
Cô Mai thương kính ,
Em Tv1

À , Hoa Hạ ơi ,
Tv

TV ơi,
Cam on em da nhac den con Cop con.  Vi nho no nen tuan nay moi ngoi nha dich tho ba chau do cho.  Thoi doc di mà thấm tình BC nhe.
Co ngoc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #235 - 11. Dec 2010 , 18:15

Hoa Hạ wrote on 11. Dec 2010 , 17:21:
Cam on nhung loi chia xe va loi chuc mung cua co. Co dung la mot ngươi moi, ngươi biet lam cach mang va ngươi hieu gioi tre hon ai het. Em ke cho co nghe nhung gi em lam ngay hom qua ne. Ra khoi so lam thi hai dua phai di post office de goi qua, va lay thu roi chay den cosstco de do xang va di loay hoay trong do, cung chang biet phai mua cai gi nua, a khong em mua dươc hop thiep christmas card de chuan bi goi cho nhung ngươi than, roi mua cho rieng em mot hop cream EA nua. Ra khoi Cóstco thi troi da bat dau toi roi, sau khi chay xe ve nha roi gay lon, i quen gay dung het 20' thi hue nhau va cung lai xe xuông nha cua má em, phu don thuc an len ban tho, lay ban tho roi ra ve. Nhung van chua du co ạ vi neu chi co mot ben thi khong thang bang, nen phai di vao Home Depot de mua christmas tree cho ba gia chong nua. Sau khi giao cay xong ve den nha la dung 9 gio toi, ma hai dua chua an mon gi ca, danh lan dung ra ma ngu thoi.

Hoa Hạ thương,
Tội nghiệp em của cô chưa, thế là hết cả buổi chiều Thư sáu mất rồi.  Thôi hôm nay nhớ đi ăn bù lại ngày hôm qua đã cực khổ đi nghe.  Thương quá là thương đây.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #236 - 11. Dec 2010 , 18:18

Hoạ Mi Nâu wrote on 11. Dec 2010 , 09:02:
Cô Ngọc Mai kính thương,

Em lăng xăng ướt át để chọc Cô cười hihi, mà Cô lại khóc hích hích, diễu dỡ thật đáng quỳ sơ mít Cô hở?

Em đã đọc bài Grandma's Heart của Cô tối hôm qua và cũng đã tấm tắc khen thầm.... Có những chữ Cô tuôn ra nghe ngọt sớt, vậy mà em nặn óc không nghĩ ra lúc mình ngồi cắn bụt dịch, tuy là em biết những chữ đó (chẳng hạn như là giọt châu, lệ hoen khoé mắt, túc trực, mơ ước thành tựu.......).  Có.... ráng dịch thơ... thì mới phục những nhà thơ sao lúc nào cũng tuôn ra được như ngôn từ hoa mỹ bóng bẩy gợi hình gợi sắc.......(em nặn óc mãi mới nghĩ ra được những chữ này, có...điệu... không thưa Cô  Smiley)

Thưa Cô, BN Ngọc Mai đã có được ai rủ đi chơi chưa ạ? Em thì sẽ được đi xem Nutcrackers với gia đình cô em gái tối hôm nay.  Như một thông lệ, bên nhà chồng em gái, Christmas nào mấy cô con gái cũng để đàn ông con trai ở nhà một đêm, tự biên tự diễn, để rủ nhau đi xem Nutcrackers.  Năm ngoái em đi chung, thấy hay hay, vui vui, nên năm nay bên ấy rủ là em lại hăng hái đi ngay.  Em lại rủ thêm bà chị chồng và cô em chị em bạn dâu đi cho vui luôn.  Cô đã đi xem Nutcrackers lần nào chưa, thưa Cô? Cô có hai cháu gái, Cọp con thì còn nhỏ híu hiu, nếu chị hai Kellyann mà thích ballet thì hai bà cháu đi xem chắc vui lắm đó!
Em kính chúc Cô một cuối tuần vui nhiều, tuy biết bà sẽ nhớ hai chị em Cọp con.
Em HMN 

HMN thương,
Cám ơn em đã quá khen bài thơ dịch.  Nhưng mà phải thưởng công cho em đã nhắc nhở đến "vết thương lòng" không được gặp Cọp tuần này nên cô mới dậy sớm mà dịch thơ đó chứ. Cám ơn cô bé lắm đó nhé.
Thân,

Cô ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #237 - 12. Dec 2010 , 11:25

Vu Ngoc Mai wrote on 11. Dec 2010 , 18:12:
TV ơi,
Cam on em da nhac den con Cop con.  Vi nho no nen tuan nay moi ngoi nha dich tho ba chau do cho.  Thoi doc di mà thấm tình BC nhe.
Co ngoc Mai

Cô Mai thương kính ,
Em cám ơn  các cô và chị Thu Ca , HMN đã cho cả nhà thưỡng thức tình BC thân yêu của chúng ta.
Tội nghiệp con cọp con, nhưng không sao , bn Mai sẽ hôn bé gấp 2 lần , đe6? bù cho tuần lễ nầy nhé...hi.hi.
Nhìn hình 2 bc , thấy 2 má phính của bé , mà muốn hôn ngay.....
Kính chúc cô những ngày tháng 12 vui nhiều.
Em Tv1
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #238 - 12. Dec 2010 , 13:25

tuy-van wrote on 12. Dec 2010 , 11:25:
Cô Mai thương kính ,
Em cám ơn  các cô và chị Thu Ca , HMN đã cho cả nhà thưỡng thức tình BC thân yêu của chúng ta.
Tội nghiệp con cọp con, nhưng không sao , bn Mai sẽ hôn bé gấp 2 lần , đe6? bù cho tuần lễ nầy nhé...hi.hi.
Nhìn hình 2 bc , thấy 2 má phính của bé , mà muốn hôn ngay.....
Kính chúc cô những ngày tháng 12 vui nhiều.
Em Tv1

TV1 ơi à,
Cô đã vừa hẹn hò với mấy mẹ con nhà cọp để tuần tới gặp nhau rội.  Bà nội còn có nhiệm vụ mang quà bánh đến lớp chúc Giáng sinh cho trường mà chị nó đang học lớp Việt Ngữ do bn đang hết lòng khuyến khích đó.
Mai mốt mình già lụ khụ thì đã có cháu nội đọc báo, ngâm thơ tiếng Việt cho mà nghe, thú vị đó chứ em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #239 - 13. Dec 2010 , 19:24

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Dec 2010 , 13:25:
TV1 ơi à,
Cô đã vừa hẹn hò với mấy mẹ con nhà cọp để tuần tới gặp nhau rội.  Bà nội còn có nhiệm vụ mang quà bánh đến lớp chúc Giáng sinh cho trường mà chị nó đang học lớp Việt Ngữ do bn đang hết lòng khuyến khích đó.
Mai mốt mình già lụ khụ thì đã có cháu nội đọc báo, ngâm thơ tiếng Việt cho mà nghe, thú vị đó chứ em nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Kính thưa cô Mai ,
Em chia vui với cô và rất hạnh phúc khi thấy cô vào trường phát quà bánh cho trường dạy VN.
Ngày các con em còn nhỏ ,  em cho học tiếng  Việt tại trường Văn lang thứ 7 , và học Tiếng Hoa chủ nhật.
2 cô gái không phàn nàn , mà cậu út nói " Mẹ ơi , sao các bạn con học có 5 ngày 1 tuần , mà các con học 7 ngày. Mỗi ngày ,  sau khi tan trường , học thêm violin , piano , vỏ đạo.....thàng ra không có thì giờ mà chơi game hay comp...nghĩ đến đây , em lại nhớ các con rồi ạ.
Bây giờ vui được giờ phút nào là mừng rồi cô ạ ,nói đến ngày chúng ta "già lụ khụ mà phát...rầu ".
Thương chúc cô luôn an lành.
Em Tv1
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 89
Send Topic In ra