Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77827 times)
kyqua
Full Member

Sài Gòn
Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #240 - 29. Dec 2010 , 19:59

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Jun 2010 , 22:33:
Bạch Tuyết thương,
Ừ thôi em cứ đến với LVD và...Lều Văn, rồi Đai hội khi có tổ chức nhé.  Rồi thể nào cũng có ngày tái ngộ.
Em nói đúng, cuộc đời sao lại chẳng có những tiếc nuối, những điều mình không thể thực hiện, những sự trái lòng không thể tránh... Đừng có thấy cô NM cười cả ngày mà lầm đấy.
Bây giờ em đang ở đâu mà muốn liên lạc với VN vậy?  Cô thì về VN cách nay cũng nhiều năm lắm rồi em ạ .
Cô chúc em luôn an vui và mạnh giỏi .
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai thương  !
       Em nhớ cô nhiều lắm, kính mong cô luôn khoẻ, tràn đầy niềm vui; nhất là ước gì được đón tiếp cô tại nơi mà bao cảnh đời làm thày trò mình thấm thía *...sầu đời, trong héo ngoài tươi *. Cứ thế mặc gió cứ thổi, bão vẫn còn, thày trò  LVD nhà mình luôn tươi tắn bên nhạu- ngộ ghê  cô há  ! .   
      Cuối năm nghĩ lại, em thấy mình gan quá xá, dám đi một mình tới nơi xa lạ, rồi tự ý hủy lộ trình bay liên tục, chỉ vài ngày mà chỗ đến đổi mấy lần, để qua thăm thày, bạn hồi...TRung học .NHưng chẳng là gì so với hạnh phúc khi được  gặp mặt  sống hồn nhiên, chan hòa đầ trìu mến  của thày cô và các bạn trường LVD  thân thương như chưa từng có gần 40 năm  xa cách .
      Ý nghĩ ghé  Vancouver  lúc đầu chỉ vì cái tình  ĐM đã quá lo cho ĐH, mà em lại góp phần rối rắm khi * qua ,không ,qua... * rồi lỗi hẹn vào giờ chót. Lại nghe HMN nói sẽ cõng cả chị Dz nhà qua VAn để đón đủ để em cảm động rồi,  chứ ai cũng biết  xa xôi quá chắc gì muốn đi là được ở nước MỸ mênh mông này,  nên em đã chuẩn bị..đủ thứ trước khi xuống phi trường - chỉ báo Đ M vào giờ chót.  Vừa  tới phi trường đã thấỷ  3 cô tiên LVD ríu rít đón và ân cần .. thật là *Ô ! mê ly *... rồi điện thoại từ nơi xa ... tít chứa chan tình cảm của đàn chị quan tâm tới một em  LVD  đột ngột xuất hiện cũng làm em xúc động lắm.
       Với tâm tình  trong những ngày thân ái đó, em đã tự nhũ giữ tình cảm này cho càng tốt đẹp hơn vì thanh danh trường, cho thày cô  và cả nhà luôn vui . Đến nay, em luôn ghi nhớ điều này, dù thoảng có gió trái chiều, nhưng hiểu ra * nắng mưa là bịnh của... trời * thì ...cuộc đời vẫn đẹp sao. Em cứ vui lắm nếu được gặp và tiếp đón người nhà LVD  tại VN , giữ  truyền thống tốt đẹp của trường mình.
       Cô ơi, năm mới em sẽ vào DĐ thăm thày cô thường xuyên .
       THương Kính
       TLê -LVD 72
TB :  dạ, cô thấy em rồi đó, cô nhớ đừng kêu em là BẠch Tuyết nửa mà tội nghiệp....7 chú lùn nha cô . hihi   ! 

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #241 - 29. Dec 2010 , 21:56

kyqua wrote on 29. Dec 2010 , 19:59:
Cô Ngọc Mai thương  !
       Em nhớ cô nhiều lắm, kính mong cô luôn khoẻ, tràn đầy niềm vui; nhất là ước gì được đón tiếp cô tại nơi mà bao cảnh đời làm thày trò mình thấm thía *...sầu đời, trong héo ngoài tươi *. Cứ thế mặc gió cứ thổi, bão vẫn còn, thày trò  LVD nhà mình luôn tươi tắn bên nhạu- ngộ ghê  cô há  ! .   
      Cuối năm nghĩ lại, em thấy mình gan quá xá, dám đi một mình tới nơi xa lạ, rồi tự ý hủy lộ trình bay liên tục, chỉ vài ngày mà chỗ đến đổi mấy lần, để qua thăm thày, bạn hồi...TRung học .NHưng chẳng là gì so với hạnh phúc khi được  gặp mặt  sống hồn nhiên, chan hòa đầ trìu mến  của thày cô và các bạn trường LVD  thân thương như chưa từng có gần 40 năm  xa cách .
      Ý nghĩ ghé  Vancouver  lúc đầu chỉ vì cái tình  ĐM đã quá lo cho ĐH, mà em lại góp phần rối rắm khi * qua ,không ,qua... * rồi lỗi hẹn vào giờ chót. Lại nghe HMN nói sẽ cõng cả chị Dz nhà qua VAn để đón đủ để em cảm động rồi,  chứ ai cũng biết  xa xôi quá chắc gì muốn đi là được ở nước MỸ mênh mông này,  nên em đã chuẩn bị..đủ thứ trước khi xuống phi trường - chỉ báo Đ M vào giờ chót.  Vừa  tới phi trường đã thấỷ  3 cô tiên LVD ríu rít đón và ân cần .. thật là *Ô ! mê ly *... rồi điện thoại từ nơi xa ... tít chứa chan tình cảm của đàn chị quan tâm tới một em  LVD  đột ngột xuất hiện cũng làm em xúc động lắm.
       Với tâm tình  trong những ngày thân ái đó, em đã tự nhũ giữ tình cảm này cho càng tốt đẹp hơn vì thanh danh trường, cho thày cô  và cả nhà luôn vui . Đến nay, em luôn ghi nhớ điều này, dù thoảng có gió trái chiều, nhưng hiểu ra * nắng mưa là bịnh của... trời * thì ...cuộc đời vẫn đẹp sao. Em cứ vui lắm nếu được gặp và tiếp đón người nhà LVD  tại VN , giữ  truyền thống tốt đẹp của trường mình.
       Cô ơi, năm mới em sẽ vào DĐ thăm thày cô thường xuyên .
       THương Kính
       TLê -LVD 72
TB :  dạ, cô thấy em rồi đó, cô nhớ đừng kêu em là BẠch Tuyết nửa mà tội nghiệp....7 chú lùn nha cô . hihi   ! 

T Lê thương,
Ừ thì không gọi là Bạch Tuyết nữa .  Chịu chưa cô em ?  Em đi ta bà thế giới giỏi thật cơ, vậy mà mặt mày vẫn tươi rói mới tài chớ. 
Cô thì đã ở vậy mấy chục năm rồi T Lê ạ, mặc dầu cũng vẫn tươi như ai vì đời có bao năm mà phải u sầu.
Hồi này cô không còn hăng hái  đi du lịch một mình nữa, nên mộng về VN hơi bị tàn rồi .  Có lẽ tại mỗi tuổi lại suy nghĩ một khác đi em ạ.
Gần Tết rồi em có gì vui thì nhớ kể cho cô nghe với nhé .  Riêng cô thì vẫn "một ngày như mọi ngày" mà thôi, vì cô rất sợ đám đông, chen chúc mệt lắm. 
Chúc Tuyết năm mới an vui và hạnh phúc.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #242 - 30. Dec 2010 , 13:18

Thưa Cô Ngọc Mai,

Mấy hôm rày em ăn Noel với gia đình hơi kỹ nên vắng bóng hơi lâu, Cô có nhớ đến em không ạ? Smiley Em thì nhớ nhà LVD và Cô lắm, nhưng không có ở nhà nhiều để vào thăm.  Gia đình em có người ở xa về nên họp  mặt gia đình nhiều, vui lắm Cô ơi.  Noel này Cô thế nào Cô cũng về nựng mấy cháu cưng sung sướng phải không ạ? Thấy hai cái má phính của Cọp con là cứ muốn mimi hoài thôi phải không thưa Cô?

Hôm nay em đi làm về sớm nên lợi dụng thời cơ chạy a vào đây thăm nhà ngay. Có mấy khi em được thong thả lúc ban ngày nên có cơ hội là em chạy vào liền.

Hồi nãy em có coi hình Choè post bên mục HA, thấy có mấy cô học trò cũ của Cô, không biết Cô đã thấy chưa.  Nếu chưa thì em kính mời Cô qua xem cho vui.
Xin Cô bấm vào đây ạ

Em kính chúc Cô một ngày tết vui nhiều bên gia đình, và một năm mới sức khoẻ dồi dào, vạn sự như ý.
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #243 - 02. Jan 2011 , 15:19

Em TB chào Cô Mai , em dán tấm hình cuối năm của thầy trò mình cho cả nhà xem ,đẹp lắm Cô ơi

...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #244 - 03. Jan 2011 , 13:04

Hoạ Mi Nâu wrote on 30. Dec 2010 , 13:18:
Thưa Cô Ngọc Mai,

Mấy hôm rày em ăn Noel với gia đình hơi kỹ nên vắng bóng hơi lâu, Cô có nhớ đến em không ạ? Smiley Em thì nhớ nhà LVD và Cô lắm, nhưng không có ở nhà nhiều để vào thăm.  Gia đình em có người ở xa về nên họp  mặt gia đình nhiều, vui lắm Cô ơi.  Noel này Cô thế nào Cô cũng về nựng mấy cháu cưng sung sướng phải không ạ? Thấy hai cái má phính của Cọp con là cứ muốn mimi hoài thôi phải không thưa Cô?

Hôm nay em đi làm về sớm nên lợi dụng thời cơ chạy a vào đây thăm nhà ngay. Có mấy khi em được thong thả lúc ban ngày nên có cơ hội là em chạy vào liền.

Hồi nãy em có coi hình Choè post bên mục HA, thấy có mấy cô học trò cũ của Cô, không biết Cô đã thấy chưa.  Nếu chưa thì em kính mời Cô qua xem cho vui.
Xin Cô bấm vào đây ạ

Em kính chúc Cô một ngày tết vui nhiều bên gia đình, và một năm mới sức khoẻ dồi dào, vạn sự như ý.

HMN thương,
Cám ơn em đa cho cô coi hình đẹp của các bạn và mấy ông xã LVD.  Bao giờ gặp được người thì chắc vui lắm em nhỉ .
Cô ăn Noel và Tết tây cũng vui lắm .  Thấy hình cô chụp với LVD chưa vậy ta?  Đêm 31 đó, và sáng 1/1/11 lại có họp mặt cùng với mấy cô giáo, ăn uống no nê rồi mới tan hàng, chắc năm nay cô NM có lộc ăn em há!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #245 - 03. Jan 2011 , 13:11

thubeo wrote on 02. Jan 2011 , 15:19:
Em TB chào Cô Mai , em dán tấm hình cuối năm của thầy trò mình cho cả nhà xem ,đẹp lắm Cô ơi

...

Cô đâu biết Thu Béo cũng nhõng nhẽo quá chớ, hèn nào anh Bụt cứ mê tít, nghe lời nàng một cây!  Không biết đến bao giờ mới chụp được mí con gái Ngố một tấm hình mùi có hạng như thế nhỉ?
Ngố con ơi à, Thu Béo nó chọc con đó, ai bảo con không chịu khó "tham gia" những sinh hoạt CD nhiều hơn .  Mommy đang nhớ con đây nè.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #246 - 03. Jan 2011 , 15:56

Cám ơn TB và anh Dũng đã cho cả nhà xem hình cô trò tươi vui hơn TẾT.
Cô Mai kính ,
Mời cô qua trang nhà Mạ Vân xem ai mới khen cô ôm bó hoa giống như...gì kìa....hi.hi.
Kính chúc cô và 2 chị em con cọp con năm mới hạnh phúc và mọi sự như ý luôn.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #247 - 03. Jan 2011 , 19:16

Hoạ Mi Nâu wrote on 30. Dec 2010 , 13:18:
Thưa Cô Ngọc Mai,

Xin Cô bấm vào đây ạ

Thưa Cô Mai ,

Mấy hôm rày em cũng nghỉ làm , không online vì về thăm mẹ em luôn cả mấy hôm nên không có vào thăm Cô được. Hôm nay em đi làm trở lại và vào nhà thăm Cô đây.

Năm mới em chúc Cô được nhiều sức khoẻ , may mắn và vạn sự như ý bên các cháu yêu.

Em có post hình LVD_77 bên mục hình ảnh , chắc Cô có xem rồi phải không Cô? Tất cả các bạn đó đều là học trò của Cô , vì các bạn đó học LVD từ lớp 6 nên có học môn Văn với Cô , riêng em thì đến lớp 10 mới vào nên em không được học với Cô.

Bạn Huệ Chi và các bạn ấy cũng nhờ em gửi đến Cô lới thăm hỏi và chúc mừng sức khoẻ Cô nhân dịp năm mới. Riêng bạn Huệ Chi còn nói nếu Cô về VN thì em nhớ báo cho Huệ Chi biết tin sớm. Vậy nếu Cô có ý định về VN thì cho em biết tin sớm nha Cô.

Kính Cô,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #248 - 03. Jan 2011 , 19:21

...

Em cảm ơn chị TB đã post hình Cô Mai cho cả nhà xem , hình đẹp quá , cả chị và Cô nữa......ôi thật là vui vì thấy Cô vẫn xinh đẹp và tươi như hoa mai mùa xuân.....

Em chúc Cô mãi là hoa mùa xuân của chúng em cho chúng em được ngắm Cô mỗi ngày ít ra là trong sân trường LVD này nha Cô.

Kính Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #249 - 03. Jan 2011 , 20:51

tuy-van wrote on 03. Jan 2011 , 15:56:
Cám ơn TB và anh Dũng đã cho cả nhà xem hình cô trò tươi vui hơn TẾT.
Cô Mai kính ,
Mời cô qua trang nhà Mạ Vân xem ai mới khen cô ôm bó hoa giống như...gì kìa....hi.hi.
Kính chúc cô và 2 chị em con cọp con năm mới hạnh phúc và mọi sự như ý luôn.
Em Tv

TV bảo là cô giống cô dâu chứ gì, nghe mà hết hồn, già rồi em ơi!  Ừ mà nếu rủi làm cô dâu thật thì chắc có nhiều quà của học trò nhí lắm nhỉ, hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #250 - 03. Jan 2011 , 21:26

Chịu thầy trò Thu Béo chụp hình tự nhiên và tươi đẹp quá.  Cô THu với lại nhỏ Quyên là giống nhau, chụp hình là....người cứ ngay ra.  THế này mới đúng là vui xuân.  Cảmơn cô Mai, cảm ơn Thu Béo nhé.  CHúc hai cô trò những ngày vui bất tận trong năm mới.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #251 - 03. Jan 2011 , 21:29

ChíchChoè wrote on 03. Jan 2011 , 19:21:
...

Em cảm ơn chị TB đã post hình Cô Mai cho cả nhà xem , hình đẹp quá , cả chị và Cô nữa......ôi thật là vui vì thấy Cô vẫn xinh đẹp và tươi như hoa mai mùa xuân.....

Em chúc Cô mãi là hoa mùa xuân của chúng em cho chúng em được ngắm Cô mỗi ngày ít ra là trong sân trường LVD này nha Cô.

Kính Cô ,

Em Choè

Choè thương,
Em thích tấm hình này thì cũng giống cô đó .  Anh Dũng vẫn là phó nhòm đa tài của cả nhà LVD, thành thử ai thấy anh chị Bụt-Béo cũng đều mừng vì sắp có ảnh đẹp cả.
Choè ơi , cô cũng muốn về VN lắm mà không có bạn đồng hành .  Mỗi tuổi một khác, ngày xưa cô hăm hở đi du lịch một mình bao nhiêu thì bây giờ lại ngại bấy nhiêu em ạ .  Thế nên cứ hẹn lần hẹn lữa hoài, cứ như người nói dối ấy thôi.  Cô gửi lời thăm Huệ Chi và tất cả các em.  Vẫn luôn nhớ từng em một đó. 
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #252 - 04. Jan 2011 , 15:19

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Jan 2011 , 20:51:
TV bảo là cô giống cô dâu chứ gì, nghe mà hết hồn, già rồi em ơi!  Ừ mà nếu rủi làm cô dâu thật thì chắc có nhiều quà của học trò nhí lắm nhỉ, hì hì...
Cô Ngọc Mai

Cô ạ , chẵng những cô có nhiều quà của các em , mà còn có thêm của các bạn đồng nghiệp , các chàng rể LVd , các con cháu LVD làm " Flower Girls , Ring Boys , và các em giành nhau mà làm " dâu phụ " đó cô ơi...hịhi..
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #253 - 05. Jan 2011 , 11:18

tuy-van wrote on 04. Jan 2011 , 15:19:
Cô ạ , chẵng những cô có nhiều quà của các em , mà còn có thêm của các bạn đồng nghiệp , các chàng rể LVd , các con cháu LVD làm " Flower Girls , Ring Boys , và các em giành nhau mà làm " dâu phụ " đó cô ơi...hịhi..
Em Tv

TV thương,
Đọc thư của em vui quá là vui, thôi để cô ráng để ý loanh quanh coi sao nhe, hi hi...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #254 - 05. Jan 2011 , 19:09

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Jan 2011 , 21:29:
Choè thương,
Em thích tấm hình này thì cũng giống cô đó .  Anh Dũng vẫn là phó nhòm đa tài của cả nhà LVD, thành thử ai thấy anh chị Bụt-Béo cũng đều mừng vì sắp có ảnh đẹp cả.
Choè ơi , cô cũng muốn về VN lắm mà không có bạn đồng hành .  Mỗi tuổi một khác, ngày xưa cô hăm hở đi du lịch một mình bao nhiêu thì bây giờ lại ngại bấy nhiêu em ạ .  Thế nên cứ hẹn lần hẹn lữa hoài, cứ như người nói dối ấy thôi.  Cô gửi lời thăm Huệ Chi và tất cả các em.  Vẫn luôn nhớ từng em một đó. 
Thương,
Cô Ngọc Mai 

Ôi tiếc quá , vì nếu Cô nói vậy thì biết bao giờ chúng em mới có dịp gặp lại Cô . Em sẽ chuyển lời của Cô đến các bạn , và vẫn hy vọng có một lúc nào đó , Cô sẽ tháp tùng mấy chị LVD bên đó mà về VN .....chúng em vẫn có quyền hy vọng phải không Cô ?
Tấm hình Cô chụp chung với chị TB thật là tươi tắn ,rạng rỡ và phúc hậu nữa đó Cô ạh ....Em chúc Cô năm mới may mắn với cái duyên đầu năm DL được Bác Bụt chụp hình thật là đẹp nha Cô.

Nhân dịp năm mới DL , em xin tặng Cô bó hoa này

...

Kính Cô ,

Em Choè
Back to top
« Last Edit: 05. Jan 2011 , 19:56 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 ... 89
Send Topic In ra