Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78136 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #315 - 04. Feb 2011 , 20:23

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Feb 2011 , 17:33:
Sao lại quên được PT nhỉ, ăn Tết có vui không em?
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô! Năm nay nơi em không có mùa Xuân...  Undecided
Bắt đầu từ 29 Tết là trời mưa và băng giá từ 14 đến 26 độ cho nên đường xá đóng băng nhiều nơi, trường học đóng cửa, không ai dám ra đường nhiều. Hic! Em chạy xe qua mấy con đường bị đóng băng cứ lạng qua lạng lại như anh hùng xa lộ, có ủi vô lề đường 1 lần tuy là chạy rất chậm, may mà đường vắng xe nên chưa sao...
Đêm hôm qua tuyết lại rơi nhiều nên hôm nay không dám ra khỏi nhà vì nhìn đường trắng xóa thì không đoán được "cạm bẫy" nơi mô mà tránh...Trời lạnh lẽo chẳng vui chút nào, còn bị cúp điện nữa... Roll Eyes
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #316 - 05. Feb 2011 , 08:31

Phương Tần wrote on 04. Feb 2011 , 20:23:
Bắt đầu từ 29 Tết là trời mưa và băng giá từ 14 đến 26 độ cho nên đường xá đóng băng nhiều nơi, trường học đóng cửa, không ai dám ra đường nhiều. Hic! Em chạy xe qua mấy con đường bị đóng băng cứ lạng qua lạng lại như anh hùng xa lộ, có ủi vô lề đường 1 lần tuy là chạy rất chậm, may mà đường vắng xe nên chưa sao...
Đêm hôm qua tuyết lại rơi nhiều nên hôm nay không dám ra khỏi nhà vì nhìn đường trắng xóa thì không đoán được "cạm bẫy" nơi mô mà tránh...Trời lạnh lẽo chẳng vui chút nào, còn bị cúp điện nữa... Roll Eyes

Phương Tần thương,
Không có mùa xuân nhưng may mà còn có Levanduyet.com để giải sầu.  Thế em cứ vào đây mà làm thơ, rồi trình bày trang trí thơ, như hai bài Thơ Lan Đàm đó, với hình Thuỷ tiên của Cô Thu, em làm đẹp hết xẩy luôn.
Thôi nguy hiểm như vậy thì em đợi thời tiết tốt trở lại rồi hãy lái xe nghe em.  Những người độc thân như cô trò mình thì nên luôn tự tạo nguồn vui sống nội tại để trong hoàn cảnh nào cũng vẫn cứ thoải mái yêu đời đó em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #317 - 05. Feb 2011 , 12:28

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Hôm qua em nhìn mấy tấm thiệp con mèo, sưc nghï năm mèo, sao moi người  lại quên chữ "tuyệt cú mèo".  Grin
Hôm nay vẫn còn Tết để em kính chúc thêm Cô
một năm TUYỆT CÚ MÈO

ạ. hoahong.gif
Back to top
« Last Edit: 05. Feb 2011 , 12:29 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #318 - 05. Feb 2011 , 13:40

Đặng-Mỹ wrote on 05. Feb 2011 , 12:28:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Hôm qua em nhìn mấy tấm thiệp con mèo, sưc nghï năm mèo, sao moi người  lại quên chữ "tuyệt cú mèo".  Grin
Hôm nay vẫn còn Tết để em kính chúc thêm Cô
một năm TUYỆT CÚ MÈO

ạ. hoahong.gif

Đặng Mỹ rất thương,
Chỉ mới nghĩ đến lời chúc bonus, đã đủ thấy một năm tuyệt vời đang chờ đón mình rồi.  Admin thật là quá chu đáo đi mất thôi.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #319 - 06. Feb 2011 , 00:18

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Feb 2011 , 17:30:
Vân ui,
Có Ba Cụ là vui đời lắm rồi, ta có Một Cụ ra vào thui thủi thì sao , vì thế mà cứ phải ráng mạnh khoẻ kẻo đau rồi thì lấy ai săn sóc cho cái tấm thân già nảy?
Lì xì nghĩa bóng thôi nhé, nghĩa là có món ăn ngon để chẳng bổ ngang cũng bổ dọc cho Mạ các em đó mà.
Ngọc Mai

Cô Vân kính ,
Cô Mai năm nào cũng " lì xì " cả nhà bằng món quà tinh thần ( có 1 không 2 ) là sớ táo đó cô...
Em rình mọi người đều ngũ , vào đây sau mấy ngày chạy dọc , chạy ngang để tiếp tục chúc quý thầy cô vui Xuân...mọi ngày...hi.hi.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #320 - 06. Feb 2011 , 16:06

Vu Ngoc Mai wrote on 05. Feb 2011 , 13:40:
Đặng Mỹ rất thương,
Chỉ mới nghĩ đến lời chúc bonus, đã đủ thấy một năm tuyệt vời đang chờ đón mình rồi.  Admin thật là quá chu đáo đi mất thôi.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Co thương, nho cau chuc cua admin ma em moi nho den viec tam hop ngươi ta thương bao: HOI - MEO - MUI, cho nen nam nay nha cua em co nau mot noi thit HEO kho nươc dua , va mot noi lẫu DÊ lam soup,   mong rang nho su tam hop ma ca nam dươc gap moi dieu may man do co ạ , chang biet co dung khong thua co?
Back to top
« Last Edit: 06. Feb 2011 , 16:07 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #321 - 06. Feb 2011 , 16:17

Phương Tần wrote on 04. Feb 2011 , 20:23:

Đúng đó Tần nhi. Tuyết trên đá là 1 cạm bẫy đậy Ủa bên T nặng thế. bên TL , may Sáng thứ Tư chỉ 1 lớp mỏng đến 9 giờ sáng thì tan.  Nên TL cả gan lên chùa giao thừa đó. Vì thời tiết nên chùa cũng vắng. Chỉ có hôm nay là đông thôi. Năm mới chúc T. luôn hạnh phúc nhen. 
Back to top
« Last Edit: 06. Feb 2011 , 16:17 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #322 - 06. Feb 2011 , 16:21

Thưa Cô Mai thương kính
Hôm nay chúng em lên Chùa - 1 ngày mùng 1 tết thật hoan hỷ. Chùa mơi em đi rất nhỏ không lộng lẩy hoành tráng nhưng đầy tình thương đó thưa Cô. Chúng em , em và Ông Xã kính chúc Cô luôn tươi vui Cô nhé
Em- TL
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #323 - 06. Feb 2011 , 20:38

tuy-van wrote on 06. Feb 2011 , 00:18:
Cô Vân kính ,
Cô Mai năm nào cũng " lì xì " cả nhà bằng món quà tinh thần ( có 1 không 2 ) là sớ táo đó cô...
Em rình mọi người đều ngũ , vào đây sau mấy ngày chạy dọc , chạy ngang để tiếp tục chúc quý thầy cô vui Xuân...mọi ngày...hi.hi.
Em Tv

TV thương,
Bài STQ là tinh thần, em nói đúng đó.  Nhưng mà vì chiều Mạ, cô sẽ có quà để cô Vân xơi được nữa cơ.  Vì cô Vân cần phải ăn cho chóng...nhớn nữa cơ, hì hì...(cô chạy biến đi mất rồi, không đuổi kịp cô đâu).
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #324 - 06. Feb 2011 , 21:00

Hoa Hạ wrote on 06. Feb 2011 , 16:06:
Co thương, nho cau chuc cua admin ma em moi nho den viec tam hop ngươi ta thương bao: HOI - MEO - MUI, cho nen nam nay nha cua em co nau mot noi thit HEO kho nươc dua , va mot noi lẫu DÊ lam soup,   mong rang nho su tam hop ma ca nam dươc gap moi dieu may man do co ạ , chang biet co dung khong thua co?

Hoa Hạ thương,
Em cứ tin thì là đúng đó.  Dễ thương như em thì chuyện gì cũng hanh thông, huống hồ là năm con mèo, nó chỉ ăn rồi nằm mà tự tắm bằng cái lưỡi thôi.  À còn cái khoản ngủ vùi cả ngày nữa chứ.
Em có thấy con mèo khoẻ re chưa Hoa Hạ?
À hôm nay cô đi chợ Tết để xem cháu nội hát cho trường Việt Ngữ mà cháu đang học.  Cô đã ghé quán thả thơ của Giải Khuyến Học và đã gặp Miên Du Đalat đang đến giúp ở đó.  Thế là chụp được mươi tấm hình kỷ niệm.
Cô thấy hình HH với cô Thu mà cứ tiếc hôm em lại nhà cô vì vội vã và còn quá sớm nên chúng mình đã không có hình kỷ niêm.  Quà Tết của em và Vũ Đan đến nay cô vẫn còn ăn lai rai.  Còn chậu bông cúc đại đoá thì vẫn tươi nguyên.
Cao Minh Châu cũng từ Thousand Oaks lái xuống biếu cô mưt gừng và mứt dừa do chính em làm.  Đúng là của một đồng công một nén, và tấm tình của các em cho cô giáo cũ mới chính là niềm vui lớn lao cho các cô.  Và còn biết bao lời chúc và thăm hỏi khác trên mạng và qua điện thoại nữa...
Tết thì lại bị già thêm một tuổi, nhưng mà cũng để lại nhiều niềm tin yêu cho cá nhân cô lắm.  Thế nên lúc nào cô cũng vẫn lạc quan tếu đó Hoa Hạ à.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #325 - 06. Feb 2011 , 21:03

Tuyet Lan wrote on 06. Feb 2011 , 16:21:
Thưa Cô Mai thương kính
Hôm nay chúng em lên Chùa - 1 ngày mùng 1 tết thật hoan hỷ. Chùa mơi em đi rất nhỏ không lộng lẩy hoành tráng nhưng đầy tình thương đó thưa Cô. Chúng em , em và Ông Xã kính chúc Cô luôn tươi vui Cô nhé
Em- TL

TL thương,
Em nói đúng đó, chùa tuy nhỏ nhưng đầy tình thương, và đó chính là sự ấm cúng mà mình đang tìm kiếm em nhỉ.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #326 - 07. Feb 2011 , 17:55

Kính thưa cô,
Đầu năm trở về nhà cô, lòng em vui như tết vì không phải trả bài, nộp bài gì cả!
Thưa cô, ít ai được như Tuyết Lan, đi làm công quả ở chùa quanh năm suốt tháng.
Riêng em, tết năm nay, mùng 1 và mùng 4, em cũng ráng lết đến chùa!
Em lạy Phật mà không dám ngước mắt nhìn ngài vì cảm thấy tội lỗi quá! tham sân si nhiều quá! Em không dám xin Ngài điều gì cả, chỉ dám vái: "Đức Phật ban cho con điều phước lành nào, con cũng hoan hỉ đón nhận!"
Không biết Ngài có chứng dám cho lòng em? "cửa chùa tuy rộng mở, quỷ sứ khó nương thân"(Thơ Nguyễn Tất Nhiên)  Cry Cry
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #327 - 07. Feb 2011 , 20:18

NgocDoa wrote on 07. Feb 2011 , 17:55:
Kính thưa cô,
Đầu năm trở về nhà cô, lòng em vui như tết vì không phải trả bài, nộp bài gì cả!
Em lạy Phật mà không dám ngước mắt nhìn ngài vì cảm thấy tội lỗi quá! tham sân si nhiều quá! Em không dám xin Ngài điều gì cả, chỉ dám vái: "Đức Phật ban cho con điều phước lành nào, con cũng hoan hỉ đón nhận!"
Không biết Ngài có chứng dám cho lòng em? "cửa chùa tuy rộng mở, quỷ sứ khó nương thân"(Thơ Nguyễn Tất Nhiên)  Cry Cry

Ngọc Đoá thương,
Dù cho em có tham sân si chăng nữa thì cửa chùa vẫn rộng mở, và em xin gì cũng vẫn được như thường.  Lý do vì Phật đã bỏ tất cả đi tu vì tội lỗi của chúng sinh, thì có đâu lại chấp nhất làm chi con người vốn chưa bao giờ được hoàn hảo cả.
Còn nhà cô thì Em cứ vào thoải mái. Đó là túp lều của một người yêu đời nên rất sợ thời gian qua mau (mà nó cứ chạy vùn vụt ấy em ơi !) và ngày nào cũng còn quá ngắn đối với cô.
Vậy NĐ cứ vào dây mà làm thơ tếu mí cô, rồi thì em sẽ thấy mọi sự đều được thăng hoa hết theo lăng kính màu hồng của mỗi người.  Hí hí, còn "bắt dịch" ư? -Chiệng nhỏ, cứ từ từ mà no (Có thể hiểu là:  LO, hoặc say NO).
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #328 - 08. Feb 2011 , 11:46

NgocDoa wrote on 07. Feb 2011 , 17:55:
Kính thưa cô,

Mợ Đá ui
Nhiều tội lỗi như mình mới phải làm công quả đấy. Nói vậy chứ , đôi khi không đi thấy sao ấy đó Đá ui. Ai mà không có tội hở Đá, do đó chúng mình đồng hội đồng thuyền nhé
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #329 - 08. Feb 2011 , 11:49

Vu Ngoc Mai wrote on 07. Feb 2011 , 20:18:
Ngọc Đoá thương,
Dù cho em có tham sân si chăng nữa thì cửa chùa vẫn rộng mở, và em xin gì cũng vẫn được như thường.  Lý do vì Phật đã bỏ tất cả đi tu vì tội lỗi của chúng sinh, thì có đâu lại chấp nhất làm chi con người vốn chưa bao giờ được hoàn hảo cả.
Còn nhà cô thì Em cứ vào thoải mái. Đó là túp lều của một người yêu đời nên rất sợ thời gian qua mau (mà nó cứ chạy vùn vụt ấy em ơi !) và ngày nào cũng còn quá ngắn đối với cô.
Vậy NĐ cứ vào dây mà làm thơ tếu mí cô, rồi thì em sẽ thấy mọi sự đều được thăng hoa hết theo lăng kính màu hồng của mỗi người.  Hí hí, còn "bắt dịch" ư? -Chiệng nhỏ, cứ từ từ mà no (Có thể hiểu là:  LO, hoặc say NO).
Cô Ngọc Mai

Thời gian trôi nhanh quá Cô nhỉ, mới đó mà đã 1 năm trôi qua. Em xin vào đây đọc ké thơ tếu của Đá và Cô,...để thấy..đời thêm vui.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 ... 89
Send Topic In ra