Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 22 23 24 25 26 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78076 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #345 - 10. Feb 2011 , 20:21

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Feb 2011 , 19:59:
TL thương,
Thơ con Cóc đâu chẳng thấy, chỉ thấy em dịch rất sát nghĩa và có phần dễ dàng hơn bài đầu.
Còn về vụ nhờ cậu em mở hàng mà được ăn ké, nghe thú vị quá.  Cô cũng thường "bị" đi mở hàng mà chỉ e ngại lỡ người ta bị ế ẩm lại mắng vốn thôi.  Riêng các em thì thương cô nên dĩ nhiên hổng có cằn nhằn gì cả, trái lại còn được khen nữa chứ, chắc đầu năm Con Mèo cô NM may mắn lắm đó TL nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Cô ơi, em "thấy" Cô rồi mà hổng có xà vào give Cô a hug được.  Phải thương Cô để Cô cứ xung phong đi mở hàng luôn luôn ạ.  Bên Dịch Thơ đã đắc hàng lắm rồi, Cô Thu của tụi em đang sung sướng....đếm... bài, chỉ còn đợi vài chị nữa mà thôi là nhà sẽ được một slide show để thưởng thức rồi thưa Cô!
HMN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #346 - 10. Feb 2011 , 23:04

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Feb 2011 , 14:01:
PTr. và HMN thương,
Cô đã vào trang thơ dịch từ đêm qua rồi, thấy mỗi bài một vẻ, và vui ghê nơi đi vì được nhiều người góp mặt.
Vậy là phong trào "bắt dịch" đang lên phơi phới, mùa Xuân mở hàng như vậy là sẽ đắt hàng quanh năm đó.
Cô Ngọc Mai 

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Dạ , trang Dịch Thơ đang vui quá , như " trăm hoa đua nở " Cô nhỉ , công nhận Cô  mở hàng đắc thiệt , em nghĩ Cô mà xông đất là hềt xẩy !!!!

Thương kính

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #347 - 11. Feb 2011 , 08:08

Phuong_Tran wrote on 10. Feb 2011 , 23:04:
Thưa Cô Ngọc Mai ,

Dạ , trang Dịch Thơ đang vui quá , như " trăm hoa đua nở " Cô nhỉ , công nhận Cô  mở hàng đắc thiệt , em nghĩ Cô mà xông đất là hềt xẩy !!!!

Thương kính

PTr

HMN và Phương Trần thương,
Hug hàm thụ thì cứ tha hồ HMN ơi.  Kỳ này bài dịch ngắn ngắn và vui vui nên mấy cô em hăng hái quá , dấu hiệu tốt đó.  Thôi mình đợi cô Thu khoá sổ rồi rung đùi xem slide show nghe hai em.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #348 - 11. Feb 2011 , 11:49

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Feb 2011 , 14:06:
TV thương,
Ừ cô cũng thấy thế đó.  Bà chị cô nổi tiếng hiền nhất nhà, thế mà cứ la chồng um sùm trước mặt mọi người và ông ấy chỉ nhe hàm răng giả ra cười như một sự chấp nhận rất "hoan hỉ" mà thôi!  Bà này quả thật là quá tài rồi đó em à.
Cô Ngọc Mai

Cô thân ,
Em học hoài mà chưa được như bà nầy.
Thôi đành hẹn...kiếp sau...hic.hic....
Thương kính chúc cô , cả nhà và nhất là con cọp con..một cuối tuần vui hơn TẾt , và mùa Valentine trọn ven tình thương nha cô.  Smiley Smiley Smiley

Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #349 - 11. Feb 2011 , 21:56

Ngoc Mai oi ,
Nghe em Phương Tran noi Ngoc Mai mo hang " mac dich " dat hang lam , dinh qua do xem nhung bay gio khuya qua roi , ga len chuong tu lau ma minh con ngoi day. Ky nay thi danh cao loi khong " mac dich " dươc , danh loi hen vay nhe. De cac em tro tai cho vui.
Se ghe tham sau nhe.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #350 - 11. Feb 2011 , 22:56

ngo_thi_van wrote on 11. Feb 2011 , 21:56:
Ngoc Mai oi ,
Nghe em Phương Tran noi Ngoc Mai mo hang " mac dich " dat hang lam , dinh qua do xem nhung bay gio khuya qua roi , ga len chuong tu lau ma minh con ngoi day. Ky nay thi danh cao loi khong " mac dich " dươc , danh loi hen vay nhe. De cac em tro tai cho vui.
Se ghe tham sau nhe.
Van

Vân ui,
Đi đâu mất biệt mấy hôm nay vậy cà, làm cô trò ta vào Lều văn chọc ghẹo Mạ hoài cũng không thấy trả lời trả vốn cái chi chi cả, làm mất hứng hết.  Chắc kẹt lo "anh hai" ở nhà phải không?
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #351 - 12. Feb 2011 , 14:46

Vu Ngoc Mai wrote on 11. Feb 2011 , 22:56:
Vân ui,
Đi đâu mất biệt mấy hôm nay vậy cà, làm cô trò ta vào Lều văn chọc ghẹo Mạ hoài cũng không thấy trả lời trả vốn cái chi chi cả, làm mất hứng hết.  Chắc kẹt lo "anh hai" ở nhà phải không?
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Choc gheo ta o dau ma ta khong thay , cung khong bi nhay mui gi ca nen chang biet  Grin
May hom nay ban that , phai lo cho ong " anh hai " nay. Phan thi minh phai di du buoi hop mat cua Khoa Dai Hoc Su Pham Anh Van cua minh [ hai ngay ma minh chi di dươc mot thoi ] roi lai phai dua ong K. di bac si lung tung xeng , roi phai di lam , vi nghi lau qua roi ngươi ta ket qua cung toi ma cung toi minh nua
Grin  Grin;D [ hieu chu? ]
Hom nay moi nghe tin mot vi giao su cua minh moi tu tran , chan ghe Ngoc Mai oi , nen vao day de tim quen lang ! Co giao nay va minh co voi nhau rat nhieu ky niem than thương. Minh cung da co viet mot bai ve co giao cua minh day.
" Chang " gio nay van con ngu , nen minh moi ranh dươc de vao day ma dau lao voi cac ban va cac em do. Nhung luc nay minh lai nho den em Đóa ma thương cho hai Co Tro !   
Minh da ghe qua Muc Dich Tho roi , Ngoc Mai va cac em hay qua sa , minh phuc sat dat day.
Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #352 - 12. Feb 2011 , 17:00

ngo_thi_van wrote on 12. Feb 2011 , 14:46:
Ngoc Mai oi ,
Choc gheo ta o dau ma ta khong thay , cung khong bi nhay mui gi ca nen chang biet  Grin
May hom nay ban that , phai lo cho ong " anh hai " nay. Phan thi minh phai di du buoi hop mat cua Khoa Dai Hoc Su Pham Anh Van cua minh [ hai ngay ma minh chi di dươc mot thoi ] roi lai phai dua ong K. di bac si lung tung xeng , roi phai di lam , vi nghi lau qua roi ngươi ta ket qua cung toi ma cung toi minh nua
Hom nay moi nghe tin mot vi giao su cua minh moi tu tran , chan ghe Ngoc Mai oi , nen vao day de tim quen lang ! Co giao nay va minh co voi nhau rat nhieu ky niem than thương. Minh cung da co viet mot bai ve co giao cua minh day.
" Chang " gio nay van con ngu , nen minh moi ranh dươc de vao day ma dau lao voi cac ban va cac em do. Nhung luc nay minh lai nho den em Đóa ma thương cho hai Co Tro !   
Minh da ghe qua Muc Dich Tho roi , Ngoc Mai va cac em hay qua sa , minh phuc sat dat day.
Van

Cô Vân thương kính.
Em đọc mà chợt dâng lên 1 niềm thương kính Cô . Em sẽ cầu nguyện cho Thầy , cũng như hằng ngày vẫn câu nguyện cho Chồng em 1 ngày an bình .  Thưa Cô , cũng có những lúc em chống đở không nỗi, nhưng em ráng Cô ơi, rồi mong việc gì cũng qua Cô ạ
Em được 1 niềm an ủi là , chồng em dù là người Mỹ ,nhưng lại tin Phật và hằng ngày đều Niệm Phật và lạy Phật đó thưa Cô. Em mong Thầy mau chóng khoẻ để Cô đươc thân tâm an lạc.
Em-TL
Back to top
« Last Edit: 12. Feb 2011 , 17:09 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #353 - 12. Feb 2011 , 17:04

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Feb 2011 , 19:59:
TL thương,
Thơ con Cóc đâu chẳng thấy, chỉ thấy em dịch rất sát nghĩa và có phần dễ dàng hơn bài đầu.
Còn về vụ nhờ cậu em mở hàng mà được ăn ké, nghe thú vị quá.  Cô cũng thường "bị" đi mở hàng mà chỉ e ngại lỡ người ta bị ế ẩm lại mắng vốn thôi.  Riêng các em thì thương cô nên dĩ nhiên hổng có cằn nhằn gì cả, trái lại còn được khen nữa chứ, chắc đầu năm Con Mèo cô NM may mắn lắm đó TL nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thương kính
Em cũng hy vọng năm nay mọi việc điều tốt đẹp. Đó là điều em mong nhất thưa Cô.  Em chúc Cô luôn vui  bên Cọp Con của Cô , Cô nhé .
Back to top
« Last Edit: 12. Feb 2011 , 17:09 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #354 - 12. Feb 2011 , 23:10

ngo_thi_van wrote on 12. Feb 2011 , 14:46:
Ngoc Mai oi ,
Van

Vân thương,
Hôm nay lái xe lên con Cọp con, nghe được tin Bà Giáo của Vân mất, đã thọ ngoài 80 tuổi, lại thương bạn hiền buồn vì cô giáo cũ ra đi.  Vậy xin chia buồn với bạn hiền nhé . 
Chúng mình già rồi, nên phải tập chấp nhận những sự mất mát đến bất chợt mà chẳng ai muốn cả .  Đêm nay đi ăn tân xuân Giải Khuyến Học, lại nghe tin từ một nhà báo:  Nguyễn Đức Quang cũng mới bị stoke phải vào nhà thương, chưa biết ra sao, mọi người đều sửng sốt vì chàng nhạc sĩ này cũng còn trẻ hơn bọn mình mà Vân nhỉ.
Chúc bạn vàng Chủ Nhật nhiều nghỉ ngơi.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #355 - 13. Feb 2011 , 12:11

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Feb 2011 , 23:10:
Vân thương,
Hôm nay lái xe lên con Cọp con, nghe được tin Bà Giáo của Vân mất, đã thọ ngoài 80 tuổi, lại thương bạn hiền buồn vì cô giáo cũ ra đi.  Vậy xin chia buồn với bạn hiền nhé . 
Chúng mình già rồi, nên phải tập chấp nhận những sự mất mát đến bất chợt mà chẳng ai muốn cả .  Đêm nay đi ăn tân xuân Giải Khuyến Học, lại nghe tin từ một nhà báo:  Nguyễn Đức Quang cũng mới bị stoke phải vào nhà thương, chưa biết ra sao, mọi người đều sửng sốt vì chàng nhạc sĩ này cũng còn trẻ hơn bọn mình mà Vân nhỉ.
Chúc bạn vàng Chủ Nhật nhiều nghỉ ngơi.
Ngọc Mai   

Kính thưa cô Mai và cô Vân ,
Nghe nói đến con cọp con , là em muốn xem hình coi cháu lớn cở nào , và nhờ bn Mai mi mi 2 cái thật kêu vào 2 má phính của bé nhé. cám ơn nb Mai nhé.
2 cô thương ,
Bây giờ , cở tuổi nào , cũng do số trời.  Em  cầu mong quý thầy cô thương kính của chúng em , luôn an mạnh và hạnh phúc mọi ngày.
Cô Mai và cô Vân khi nào rảnh , vào TTBC kể chuyện các cháu , và cho xem hình ảnh , cho đời thêm tươi.
Thương kính ,
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #356 - 14. Feb 2011 , 12:42

tuy-van wrote on 13. Feb 2011 , 12:11:
Kính thưa cô Mai và cô Vân ,
Nghe nói đến con cọp con , là em muốn xem hình coi cháu lớn cở nào , và nhờ bn Mai mi mi 2 cái thật kêu vào 2 má phính của bé nhé. cám ơn nb Mai nhé.
2 cô thương ,
Bây giờ , cở tuổi nào , cũng do số trời.  Em  cầu mong quý thầy cô thương kính của chúng em , luôn an mạnh và hạnh phúc mọi ngày.
Cô Mai và cô Vân khi nào rảnh , vào TTBC kể chuyện các cháu , và cho xem hình ảnh , cho đời thêm tươi.
Thương kính ,
Em Tv

Em TV thương,
Cô cũng đang đợi hình mới của cháu đây, vì tuần tới 22/2/2011 là cọp con đầy một tuổi rồi, tha hồ mà chụp hình, quay phim và trình làng đó TV ạ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #357 - 14. Feb 2011 , 23:03

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Feb 2011 , 12:42:
Em TV thương,
Cô cũng đang đợi hình mới của cháu đây, vì tuần tới 22/2/2011 là cọp con đầy một tuổi rồi, tha hồ mà chụp hình, quay phim và trình làng đó TV ạ.
Cô Ngọc Mai

Cô Kính mến ,
Em thương chúc Sinh nhật con cọp con , mau lớn , khoẻ mạnh và lúc nào cũng dễ thương...như ai hồi nhỏ...đó ạ.
Tuần tới ai cũng được nghĩ lể Tổng Thống và Spring break , làm em nhớ những ngày các con em còn bé ,..là lo đi chơi xa , vui ơi là vui.
Mong xem hình bà cháu vào tuần sau.  Smiley
Em Tv
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #358 - 15. Feb 2011 , 06:53

Vu Ngoc Mai wrote on 11. Feb 2011 , 22:56:
Vân ui,
Ngọc Mai

Co oi, thu hai tuan toi la ngay le cac vi tong thong, nhu vay la cung co nhieu ngươi dươc nghi holiday lam do thua co, nhu vay chang biet chu nhat nay co tien de di choi khong thua co. Co co plan nao cho ngay chu nhat nay chua ạ
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #359 - 15. Feb 2011 , 11:40

Tuyet Lan wrote on 12. Feb 2011 , 17:00:
Cô Vân thương kính.
Em đọc mà chợt dâng lên 1 niềm thương kính Cô . Em sẽ cầu nguyện cho Thầy , cũng như hằng ngày vẫn câu nguyện cho Chồng em 1 ngày an bình .  Thưa Cô , cũng có những lúc em chống đở không nỗi, nhưng em ráng Cô ơi, rồi mong việc gì cũng qua Cô ạ
Em được 1 niềm an ủi là , chồng em dù là người Mỹ ,nhưng lại tin Phật và hằng ngày đều Niệm Phật và lạy Phật đó thưa Cô. Em mong Thầy mau chóng khoẻ để Cô đươc thân tâm an lạc.
Em-TL

Bạn hiền Tl thương ,
Say hy vọng o x bạn mau bình phục. Say có người anh họ người ngoại quốc , rất " Việt " như bưng nước mời khách , bưng trịnh trọng 2 tay ,  nấu nướng , làm tài xế ,  , ( bà con Say hông biết lái xe ) ,  lo tất cả từ A đến Z. Ai cũng nói bà con bạn dì của Say quá có phước , tu 10 kiếp chu9a được nữa đó.
Kính mong các thầy cô , đại gd chúng ta luôn an lành.
   Say
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 22 23 24 25 26 ... 89
Send Topic In ra