Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 23 24 25 26 27 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77890 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #360 - 15. Feb 2011 , 13:26

Hoa Hạ wrote on 15. Feb 2011 , 06:53:
Co oi, thu hai tuan toi la ngay le cac vi tong thong, nhu vay la cung co nhieu ngươi dươc nghi holiday lam do thua co, nhu vay chang biet chu nhat nay co tien de di choi khong thua co. Co co plan nao cho ngay chu nhat nay chua ạ

Hoa Hạ thương,
Cô rất tiếc Chủ Nhật này buổi sáng kẹt ngày giỗ đầu của ông thông gia, chiều thì đầy năm của con cọp con em ạ. 
Nếu em có thể tính ngày Thứ Bảy hoặc Thứ Hai thì cô đều rảnh cả.  Có thể Thứ Bảy thiên hạ được nghỉ bắc cầu chăng?  Cô cũng rất mong sớm thu xếp lên Mạ Vân để thăm Thầy Khang đươc, vì tuần sau thì cô lại bận ăn tân niên rồi, hì hì... Ăn hoài chắc sẽ xổ sữa đó em ơi!
Cô Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #361 - 15. Feb 2011 , 14:38

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Feb 2011 , 13:26:
Hoa Hạ thương,
Cô rất tiếc Chủ Nhật này buổi sáng kẹt ngày giỗ đầu của ông thông gia, chiều thì đầy năm của con cọp con em ạ. 
Nếu em có thể tính ngày Thứ Bảy hoặc Thứ Hai thì cô đều rảnh cả.  Có thể Thứ Bảy thiên hạ được nghỉ bắc cầu chăng?  Cô cũng rất mong sớm thu xếp lên Mạ Vân để thăm Thầy Khang đươc, vì tuần sau thì cô lại bận ăn tân niên rồi, hì hì... Ăn hoài chắc sẽ xổ sữa đó em ơi!
Cô Ngọc Mai

Nhu the thi co tro minh danh hen lai tuan sau vay co nhỉ. Thu bay nay thi em phai lam baby shower cho dua con dau cua ong xa cua em, roi thu hai thi lai la gio cua bà noi cua em... minh cu hen hoai ma chang len chac mạ Van cung buôn phai khong co? Co oi, con cac chi Can Dang, Tan Hương, Thu Beo thi sao ha cô Em khong lien lac voi cac ban nen khong co tin tuc, chac em phai nho cô danh tieng hộ dum em vay. Em cung chua noi chuyen dươc voi Vũ Dan nua, a ca Ngoc Doa nua co nhỉ
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #362 - 15. Feb 2011 , 15:28

Hoa Hạ wrote on 15. Feb 2011 , 14:38:
Nhu the thi co tro minh danh hen lai tuan sau vay co nhỉ. Thu bay nay thi em phai lam baby shower cho dua con dau cua ong xa cua em, roi thu hai thi lai la gio cua bà noi cua em... minh cu hen hoai ma chang len chac mạ Van cung buôn phai khong co? Co oi, con cac chi Can Dang, Tan Hương, Thu Beo thi sao ha cô Em khong lien lac voi cac ban nen khong co tin tuc, chac em phai nho cô danh tieng hộ dum em vay. Em cung chua noi chuyen dươc voi Vũ Dan nua, a ca Ngoc Doa nua co nhỉ

Hoa Hạ thương,
Chủ Nhật tuần sau 27/2 thì cô kẹt ăn Tết Cựu Giáo Chức.
Bây giờ cô đề nghị 2 ngày:
           1.  Thứ Bảy 26/2/2011; hoặc
           2.  Chủ Nhật 06/3/2011
Cô sẽ liên lạc với một số em khi HH OK về ngày giờ, rồi được bao nhiêu người thì mình cũng cứ đi kẻo hết Tết lâu quá mất rồi.  Trên Thousand Oaks thì có Vũ Đan và Minh Châu, còn ở Ventura đã có Tâm Loan.   Còn Cô Thu và Thầy Đạt thì mình mời đến luôn, thế là vui lắm rồi đó.
À mà nếu tiện đường thì em nhớ cho Cô và có thể, Thầy Cô Đường đi quá giang lên Cô Vân với nhé. 
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #363 - 16. Feb 2011 , 10:10

Ngoc Mai va cac em oi ,
Tinh co vao day moi biet Ban Vang dang ban bac chuyen " bi mat " voi cac em. Bi bat qua tang roi nhe !
Hai ngay do ngay nao cung dươc , nhung phai bao trươc cho toi day nhe , dung lam suprise ma len den noi thi cua dong then cai la vo duyen day !
hen gap.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #364 - 16. Feb 2011 , 10:19

ngo_thi_van wrote on 16. Feb 2011 , 10:10:
Ngoc Mai va cac em oi ,
Tinh co vao day moi biet Ban Vang dang ban bac chuyen " bi mat " voi cac em. Bi bat qua tang roi nhe !
Hai ngay do ngay nao cung dươc , nhung phai bao trươc cho toi day nhe , dung lam suprise ma len den noi thi cua dong then cai la vo duyen day !
hen gap.
Van

Vân ơi,
Thầy trò tôi nói lén Mạ hoài đó, phải coi chừng mới được, bằng cách vào "tệ xá"  hoài hoài đi.  Còn đang bàn mà chưa thấy Hoa Hạ trả lời, nên chưa báo tin cho Mạ, chớ ai mà dám surprise gì đâu, phải để cho hai bạn sửa soạn này nọ nữa chớ, nhất là cúp bế thì chưa biết sẽ diện kiểu Nhật, kiểu Tàu hay kiểu Huệ đây?
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #365 - 16. Feb 2011 , 10:53

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Feb 2011 , 15:28:
Hoa Hạ thương,
           2.  Chủ Nhật 06/3/2011
Cô sẽ liên lạc với một số em khi HH OK về ngày giờ, rồi được bao nhiêu người thì mình cũng cứ đi kẻo hết Tết lâu quá mất rồi.  Trên Thousand Oaks thì có Vũ Đan và Minh Châu, còn ở Ventura đã có Tâm Loan.   Còn Cô Thu và Thầy Đạt thì mình mời đến luôn, thế là vui lắm rồi đó.
À mà nếu tiện đường thì em nhớ cho Cô và có thể, Thầy Cô Đường đi quá giang lên Cô Vân với nhé. 
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai và cả nhà thân ,
Em kính chúc cô đi dự tiệc thật vui nha cô.
Nghe chương trình đi du Xuân của quý thầy cô và LVD vui quá , ước gì em ở gần như k. P , thì còn gì bằng.
Kính chúc 3 cô sẽ gặp anh hai , anh cả ĐƯờng , cô Ngọc và LVd tưng bừng hơn pháo TẾt....
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #366 - 16. Feb 2011 , 11:38

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Feb 2011 , 15:28:
Hoa Hạ thương,
           2.  Chủ Nhật 06/3/2011
Thân,
Cô Ngọc Mai

Co thương, doi voi em thi ca hai ngay deu dươc ca, tuy co chon lua. Ngoai ra em cung copy email cua co va goi cho Vu Dan, Thanh Van, Tu Quyen nua de xem moi ngươi tinh nhu the nao. Em cung xe mươn xe SUV de co the di don co va thay co Dương nua. Bay gio minh ban chuyen bi mat nay thi minh email rieng co nhi, nhu the mạ Van se khong biet noi dung cua thay tro ban tinh .....
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #367 - 16. Feb 2011 , 14:30

Hoa Hạ wrote on 16. Feb 2011 , 11:38:
Co thương, doi voi em thi ca hai ngay deu dươc ca, tuy co chon lua. Ngoai ra em cung copy email cua co va goi cho Vu Dan, Thanh Van, Tu Quyen nua de xem moi ngươi tinh nhu the nao. Em cung xe mươn xe SUV de co the di don co va thay co Dương nua. Bay gio minh ban chuyen bi mat nay thi minh email rieng co nhi, nhu the mạ Van se khong biet noi dung cua thay tro ban tinh .....

Hoa Hạ thương,

Như vậy thì tốt lắm, cô cũng sẽ liên lạc với một số em, rồi lấy đa số và từ nay sẽ email riêng cho đám mình thôi.  Mạ sẽ chỉ được báo ngày giờ để mà tiếp đón chúng mình, và Mạ chỉ cần lo cho Anh Hai tại gia (không phải Anh Cả kết nghĩa đâu, hì hì) chớ không phải nấu nướng gì đâu nhé, vì bọn này đã có ban ẩm thực rồi Mạ Vân ui!
Bây giờ em nhớ check email riêng luôn nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #368 - 16. Feb 2011 , 16:19

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Feb 2011 , 10:19:
Vân ơi,
Thầy trò tôi nói lén Mạ hoài đó, phải coi chừng mới được, bằng cách vào "tệ xá"  hoài hoài đi.  Còn đang bàn mà chưa thấy Hoa Hạ trả lời, nên chưa báo tin cho Mạ, chớ ai mà dám surprise gì đâu, phải để cho hai bạn sửa soạn này nọ nữa chớ, nhất là cúp bế thì chưa biết sẽ diện kiểu Nhật, kiểu Tàu hay kiểu Huệ đây?
Ngọc Mai 

Ngoc Mai oi ,
Cai gi ma noi lén ta do? Ở chỗ mô ? Noi cho ta đi đến đó để đọc đi , please !
Bao nhieu ngươi den dươc , nho cho biet nhe  .
Bay gio da non nong roi day.
Van 
Back to top
« Last Edit: 16. Feb 2011 , 16:20 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #369 - 16. Feb 2011 , 17:27

tuy-van wrote on 16. Feb 2011 , 10:53:
Cô Mai và cả nhà thân ,
Em kính chúc cô đi dự tiệc thật vui nha cô.
Nghe chương trình đi du Xuân của quý thầy cô và LVD vui quá , ước gì em ở gần như k. P , thì còn gì bằng.
Kính chúc 3 cô sẽ gặp anh hai , anh cả ĐƯờng , cô Ngọc và LVd tưng bừng hơn pháo TẾt....
Em Tv

Mợ Say ui
Hic HIc... Mợ HH thế mà sướng nhỉ ... Em cũng kính chúc 3  Cô Mai, Vân , Thu và Thầy Đường , cô Ngọc cũng như các bạn 1 ngày gặp gỡ thật vui
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #370 - 16. Feb 2011 , 18:40

ngo_thi_van wrote on 16. Feb 2011 , 16:19:
Ngoc Mai oi ,
Cai gi ma noi lén ta do? Ở chỗ mô ? Noi cho ta đi đến đó để đọc đi , please !
Bao nhieu ngươi den dươc , nho cho biet nhe  .
Bay gio da non nong roi day.
Van 

Vân ơi,
Hai cái ngày ấy thì chọn một OK rồi, nhưng chưa biết các em chọn ngày nào mà cũng hổng biết bao nhiêu người nữa, vì bi chừ ta mới đang đi học...đếm đây.
Còn nói lén thì quên phéng mất rồi, thôi Vân ráng đi tìm khu vườn của nhà ta mà xem.  Ui chu choa, thú vị quá xá đi nè!
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #371 - 16. Feb 2011 , 18:48

Tuyet Lan wrote on 16. Feb 2011 , 17:27:
Mợ Say ui
Hic HIc... Mợ HH thế mà sướng nhỉ ... Em cũng kính chúc 3  Cô Mai, Vân , Thu và Thầy Đường , cô Ngọc cũng như các bạn 1 ngày gặp gỡ thật vui

TV và TL thương ơi,
Ở vùng Orange County này mà lâu lâu không có mục gì thì chán lắm.  Thế nên nếu các em quên quậy thì cô giáo cũng phải tiếp tay chứ biết sao hơn?  Cứ vui trước đã các em à, mà vui hơn nữa là được đi thăm người đã gần hết bịnh rồi.  Thế là cái khoản tranh nhau cười nói sẽ không đến nỗi thiếu đâu hai em ơi!
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #372 - 16. Feb 2011 , 19:13

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Feb 2011 , 18:48:
TV và TL thương ơi,
Ở vùng Orange County này mà lâu lâu không có mục gì thì chán lắm.  Thế nên nếu các em quên quậy thì cô giáo cũng phải tiếp tay chứ biết sao hơn?  Cứ vui trước đã các em à, mà vui hơn nữa là được đi thăm người đã gần hết bịnh rồi.  Thế là cái khoản tranh nhau cười nói sẽ không đến nỗi thiếu đâu hai em ơi!
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai và cả nhà thân ái ,
Tl nói đúng , KP, mợ Đá..... thiệt giỏi , và có phước ở gần quý thầy cô vùng OC.( 2 đứa mình không có căn tu kiếp trước...hic..hic..)
Thôi 2 đứa mình chỉ hy vọng chờ xem hình và kính chúc ngày hội ngộ như ý , đầy ấp mùa Xuân tuyệt vời.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #373 - 16. Feb 2011 , 22:09

tuy-van wrote on 16. Feb 2011 , 19:13:
Tl nói đúng , KP, mợ Đá..... thiệt giỏi , và có phước ở gần quý thầy cô vùng OC.( 2 đứa mình không có căn tu kiếp trước...hic..hic..)
Thôi 2 đứa mình chỉ hy vọng chờ xem hình và kính chúc ngày hội ngộ như ý , đầy ấp mùa Xuân tuyệt vời.
Em Tv

Cô ơi, nghe mấy chị bàn thì ra em cũng hổng có căn tu kiếp trước luôn.  Phải chi em ở gần thì em cũng xin được tấp theo cho vui rồi. Thôi em cũng đành ở nhà trông ngóng hình ảnh cùng chị TV, chị TL và những ai.... hổng có phước được ở gần quý Thày Cô...
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #374 - 17. Feb 2011 , 16:02

tuy-van wrote on 16. Feb 2011 , 19:13:
Em Tv

TV và HMN thương,
Nghe hai em than thở mà thương quá, thôi để hôm đó thầy trò tui xơi dùm các em ở xa và sẽ tả chân mùi vị cho các em nghe.  Và hứa với các em rằng bao giờ ghé vùng Westminster thuộc O.C. thì sẽ...chiêu đãi vài món nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 23 24 25 26 27 ... 89
Send Topic In ra