Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 25 26 27 28 29 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77893 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #390 - 21. Feb 2011 , 20:59

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Feb 2011 , 16:29:
Chua choa ơi, nếu có TV rửa chén thì tốt quá rồi, tha hồ mà bày chén đũa la liệt .  Đùa tí thôi, chớ các em làm thì co các cô phụ, thầy trò mình lúc nào cũng có nhau mà ...Nghĩ đến đã thấy vui rồi đó em ạ .
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô, nghề rửa chén là nghề của em.  Phải chi có em theo thì em sẽ thanh toán hết đống chén cho tất cả, chị TV khỏi phải nhúng tay vào luôn ạ. Smiley
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #391 - 22. Feb 2011 , 05:59

chị Mai ơi,

Em đi vắng 3 ngày nay  bây giờ mới vào vườn. Đi chiêm ngưỡng Nhọc Phật (Jade Buddha) ở Ventura và ở lại tu luôn mâý ngày !!!
Bài dịch cuả chị dược dán ở trang dịch thơ cuã chị lâu rôì ,Hoa Hạ nói ở trang 14 thì phải.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #392 - 22. Feb 2011 , 09:13

thule wrote on 22. Feb 2011 , 05:59:
chị Mai ơi,

Em đi vắng 3 ngày nay  bây giờ mới vào vườn. Đi chiêm ngưỡng Nhọc Phật (Jade Buddha) ở Ventura và ở lại tu luôn mâý ngày !!!
Bài dịch cuả chị dược dán ở trang dịch thơ cuã chị lâu rôì ,Hoa Hạ nói ở trang 14 thì phải. 

Cô mai và cô Thu kính mến ,
Cô trò chúng ta cũng giống nhau , là hay đi viếng chùa và Phật Ngọc...
Cô Thu đi tu tịnh 3 ngày , thích quá. Chắc thân tâm an tịnh và thấy yêu đời , yêu người hơn , cô nhỉ ? mỗi lần em đi lể chùa , hay vào nhà thờ là như thế đó.
Cầu mong cho mọi sự bình an , may mắn đến với quý thầy cô và cả nhà.
Bn Mai thân ,
À, em nhớ hông lầm , hôm nay là ngày SN cọp con...hi.hi..thích quá , sắp có hình và repot đe6~ xem.
Thương chúc bé mau ăn chóng lớn , để còn tung tăng đi theo bn Mai nữa chứ.
2 bc Alex mang hoa và làm party cho bé nè...

birthday333 birthday333 thumbup thumbup cake_UR1 cake_UR1 Drinkinj Drinkinj chef_bieu_dien chef_bieu_dien nong_hoi nong_hoi party11 party11 thbirthday7 thbirthday7

Alex hông quên xin phép bn Mai , mi mi Birthday Girl 2 nụ hôn gió nhé....hi.hi.
2 bc Alex
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #393 - 22. Feb 2011 , 11:16

Hoạ Mi Nâu wrote on 21. Feb 2011 , 20:59:
Thưa Cô, nghề rửa chén là nghề của em.  Phải chi có em theo thì em sẽ thanh toán hết đống chén cho tất cả, chị TV khỏi phải nhúng tay vào luôn ạ. Smiley

rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor Đúng đó thưa Cô. Em mà ở gần cũng không dám tranh tài với Nâu đâu, nhưng xin được làm thợ dọn dẹp  ah thưa Cô.  Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #394 - 22. Feb 2011 , 11:18

thule wrote on 22. Feb 2011 , 05:59:
chị Mai ơi,

Cô Thu thương kính
Năm ngoái Phật Ngọc đến VA, em chỉ đi được 1 ngày . Tháng 5 này sẽ về gần nhà em , chỉ mất khỏang 20 phút lái xe , em dự tính nhiều lắm , nhưng xem mình có đủ duyên không thưa Cô .
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #395 - 28. Feb 2011 , 13:38

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Feb 2011 , 16:29:
Chua choa ơi, nếu có TV rửa chén thì tốt quá rồi, tha hồ mà bày chén đũa la liệt .  Đùa tí thôi, chớ các em làm thì co các cô phụ, thầy trò mình lúc nào cũng có nhau mà ...Nghĩ đến đã thấy vui rồi đó em ạ .
Cô Ngọc Mai

Cô thương, em quen hoi co ve viec di len nha cua co Vân. Nhu the cac chi se lai xe tu Santa Ana roi ghe nha co de rươc co, hay la co lai phai lai xe xuông dươi Santa Ana trươc. Nhu the thi co du cho ngoi khong thua cô. Bay gio con den 2 tuan nua ma em non nao qua, chang biet se lam dươc gi cho may cô, va may thay vui day. A, co oi, ngay hom do em se di ngang qua de rươc thay co Dương Ngoc di chung cho vui co nhe.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #396 - 28. Feb 2011 , 20:04

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Feb 2011 , 09:23:
Vân ơi,
Chưa đúng nũa Vân à, vì N Đoá lại vừa cho biết 20 kẹt Hội Trưng Vương, nên bi chừ có lẽ lại lấy ngảy
13 nếu tiện cho đa số. 
Vậy mình sẽ đợi có đủ ý kiến rồi mới ghi lại ngày giờ và tất cả những chi tiết khác Vân nhé.   
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi.
Anh Chi Đường bao la hom ay neu co ai chở cho di thi the nao cung tham du va em Tam Loan cung bao la se co mat. Vui qua nhi , minh non nong mau den ngay do qua. Cau troi hom do dung mua va lanh , thi chung minh co the an o dang sau  patio , chu neu khong ma dung trong nha thi chac phai chong len nhau do ! Grin
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #397 - 01. Mar 2011 , 08:12

ngo_thi_van wrote on 28. Feb 2011 , 20:04:
Ngoc Mai oi.
Anh Chi Đường bao la hom ay neu co ai chở cho di thi the nao cung tham du va em Tam Loan cung bao la se co mat. Vui qua nhi , minh non nong mau den ngay do qua. Cau troi hom do dung mua va lanh , thi chung minh co the an o dang sau  patio , chu neu khong ma dung trong nha thi chac phai chong len nhau do ! Grin
Van

Vân thân,
Mình đã thu xếp nhờ Kim Phượng đón NM qua thăm Anh Chị Đường rồi sau đó cùng đi Vân rồi.  Mình muốn ghé cho tròn lời hứa đến thăm Anh Hai "mình ên" của mình đó mà. 
Hôm ăn Tết nhà giáo, gặp Chị Thục, đang hỏi Cần coi có đủ chỗ thì sẽ rước chị đi luôn.  Thế là kỳ đi thăm Anh Khang này đồng thời cũng là một "tiểu hội" của LVD đó. 
Ngồi đứng ở đâu cũng được, miễn vui thì thôi Vân nhé.  Hẹn gặp Bạn Vàng trong non 2 tuần nữa.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #398 - 02. Mar 2011 , 10:22

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Mar 2011 , 08:12:
Vân thân,
Mình đã thu xếp nhờ Kim Phượng đón NM qua thăm Anh Chị Đường rồi sau đó cùng đi Vân rồi.  Mình muốn ghé cho tròn lời hứa đến thăm Anh Hai "mình ên" của mình đó mà. 
Hôm ăn Tết nhà giáo, gặp Chị Thục, đang hỏi Cần coi có đủ chỗ thì sẽ rước chị đi luôn.  Thế là kỳ đi thăm Anh Khang này đồng thời cũng là một "tiểu hội" của LVD đó. 
Ngồi đứng ở đâu cũng được, miễn vui thì thôi Vân nhé.  Hẹn gặp Bạn Vàng trong non 2 tuần nữa.
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Minh non nong qua , mong mau mau den ngay do cho roi !
Cang dong cang vui , dung voi nhau cung do lanh , ai muon di cu ru di cung.
Cam on Ngoc Mai da to chuc dươc mot cuoc mini-reunion cua LVD nay.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #399 - 02. Mar 2011 , 13:38

ngo_thi_van wrote on 02. Mar 2011 , 10:22:
Ngoc Mai oi ,
Minh non nong qua , mong mau mau den ngay do cho roi !
Cang dong cang vui , dung voi nhau cung do lanh , ai muon di cu ru di cung.
Cam on Ngoc Mai da to chuc dươc mot cuoc mini-reunion cua LVD nay.
Van

Vân ơi,
Minh rủ Kim Phượng (xé lẻ) đi thăm Anh Khang đã lâu mà rồi khi thấy anh đã khá nên mới tà tà tổ chức đó chứ.  Thôi thế Vân vui là được rội.
Bây giờ Thu Béo không đi thì phải nhờ đến phó nhòm Thu Lê, Ngọc Đoá và NM vậy.  Còn bài thì cũng đã có Ngọc Mai lo, thế là chỉ còn vấn đề ăn uống vui chơi dành cho chủ của Gia Trang thôi đó.  Thích nhé!
Sau lần này thì lại hò Anh Hai cho đến nhà, rồi mình đãi Hội Thơ Thất Hiền nữa, coi bộ bọn mình sẽ lên cân rồi đó, nhưng mà vui Vân ơi.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #400 - 02. Mar 2011 , 20:16

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em thật vui nghe ban tam ca MTV giờ thành tứ ca ạ votay Nhất là lại có cây đàn guitar của Thày ĐưỜng đệm nhạc sống thì còn ban nào sáng giá hơn nữa ạ votay.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #401 - 03. Mar 2011 , 06:38

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Mar 2011 , 13:38:
Vân ơi,
Minh rủ Kim Phượng (xé lẻ) đi thăm Anh Khang đã lâu mà rồi khi thấy anh đã khá nên mới tà tà tổ chức đó chứ.  Thôi thế Vân vui là được rội.
Bây giờ Thu Béo không đi thì phải nhờ đến phó nhòm Thu Lê, Ngọc Đoá và NM vậy.  Còn bài thì cũng đã có Ngọc Mai lo, thế là chỉ còn vấn đề ăn uống vui chơi dành cho chủ của Gia Trang thôi đó.  Thích nhé!
Sau lần này thì lại hò Anh Hai cho đến nhà, rồi mình đãi Hội Thơ Thất Hiền nữa, coi bộ bọn mình sẽ lên cân rồi đó, nhưng mà vui Vân ơi.
Ngọc Mai

Nhu the thi em xin kiem luôn cai nghe pho nhom cho nhom lan nay co nhe. Mong rang cai may hinh cua em khong qua tệ neu so sanh voi cai may hinh va tai chup hinh cua anh Dũng.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #402 - 03. Mar 2011 , 09:07

Đặng-Mỹ wrote on 02. Mar 2011 , 20:16:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em thật vui nghe ban tam ca MTV giờ thành tứ ca ạ votay Nhất là lại có cây đàn guitar của Thày ĐưỜng đệm nhạc sống thì còn ban nào sáng giá hơn nữa ạ votay

Đặng Mỹ thương,
Cô mới thấy thiên hạ chúc sinh nhật em thật là đông, vậy mà còn thì giờ post bài cho cô, giỏi thật đó.  Bây giờ cho cô mừng sinh nhật muộn nhé:  ngày nào cũng là SN của các con luôn nhớ đến Mẹ hiền, được an vui và nhiều sức khoẻ em nhé.
Bên này hổm rày nhiều mục quá, lại có thêm Ban Tam ca MTV được mở rộng thành Tứ Ca MTVĐ nữa.  Cám ơn cô bé (55 rồi ư?) đã vỗ tay cổ động cho các lão ca sĩ vườn nhà. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #403 - 03. Mar 2011 , 09:14

Hoa Hạ wrote on 03. Mar 2011 , 06:38:
Nhu the thi em xin kiem luôn cai nghe pho nhom cho nhom lan nay co nhe. Mong rang cai may hinh cua em khong qua tệ neu so sanh voi cai may hinh va tai chup hinh cua anh Dũng.

Hoa Hạ thương,
Thế thì còn gì bằng, cô biết máy của em cũng xịn lắm mà, vậy thì cô hết lo rồi.  Lại còn có Tâm Loan cũng sẽ tham dự, chắc cũng nhờ được em ạ.  Nhất là các em lại biết post hình nữa thì thế nào sinh hoạt ngày "tiểu hội" cũng được sớm trình làng.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #404 - 03. Mar 2011 , 09:31

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Mar 2011 , 13:38:
Vân ơi,
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Minh dem tung ngay do !
Thu B. khong di la phai , thay hai em o xa qua , minh cung ngai lam.
Ngay hom qua con trai cua Chi Tam Trinh co goi cho minh bao la Chi Tam co do hon trươc , minh mung qua !
Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 25 26 27 28 29 ... 89
Send Topic In ra