Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 26 27 28 29 30 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77874 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #405 - 03. Mar 2011 , 10:18

tuy-van wrote on 22. Feb 2011 , 09:13:
Cô mai và cô Thu kính mến ,
Cô trò chúng ta cũng giống nhau , là hay đi viếng chùa và Phật Ngọc...
Cô Thu đi tu tịnh 3 ngày , thích quá. Chắc thân tâm an tịnh và thấy yêu đời , yêu người hơn , cô nhỉ ? mỗi lần em đi lể chùa , hay vào nhà thờ là như thế đó.
Cầu mong cho mọi sự bình an , may mắn đến với quý thầy cô và cả nhà.
Bn Mai thân ,
À, em nhớ hông lầm , hôm nay là ngày SN cọp con...hi.hi..thích quá , sắp có hình và repot đe6~ xem.
Thương chúc bé mau ăn chóng lớn , để còn tung tăng đi theo bn Mai nữa chứ.
2 bc Alex mang hoa và làm party cho bé nè...

birthday333 birthday333 thumbup thumbup cake_UR1 cake_UR1 Drinkinj Drinkinj chef_bieu_dien chef_bieu_dien nong_hoi nong_hoi party11 party11 thbirthday7 thbirthday7

Alex hông quên xin phép bn Mai , mi mi Birthday Girl 2 nụ hôn gió nhé....hi.hi.
2 bc Alex

TV thương,
2 BC tháng này cũng bận dữ nhỉ, nhiều yến tiệc vui xuân quá.  Thấy hình Alex dễ thương và lớn ghê nơi.  Còn cọp con của cô thì mỗi tuần gặp lại đều thấy một hai trò mới, bởi vậy mà cũng thấy ghét quá đi em à.
TV đối với thầy cô giáo cũ và các bạn thật là chí tình, hèn nào mà nhiều bạn nên vào đây suốt ngày cũng không thấy chán em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #406 - 03. Mar 2011 , 21:39

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Mar 2011 , 09:07:
Đặng Mỹ thương,
Cô mới thấy thiên hạ chúc sinh nhật em thật là đông, vậy mà còn thì giờ post bài cho cô, giỏi thật đó.  Bây giờ cho cô mừng sinh nhật muộn nhé:  ngày nào cũng là SN của các con luôn nhớ đến Mẹ hiền, được an vui và nhiều sức khoẻ em nhé.
Bên này hổm rày nhiều mục quá, lại có thêm Ban Tam ca MTV được mở rộng thành Tứ Ca MTVĐ nữa.  Cám ơn cô bé (55 rồi ư?) đã vỗ tay cổ động cho các lão ca sĩ vườn nhà. 
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Bánh sinh nhật rõ ràng thế  mà Cô còn cố  giả vờ thụt cho học trò 1 tuổi  "cô bé 55 rồi ư"  Grin
Môt ban nhạc sống hát với đàn  guitar nghe có uy thế và nhà nghề  nhiều ạ. Em mong mau đến Đại hội để xem màn độc đáo này votay

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #407 - 03. Mar 2011 , 22:48

Đặng-Mỹ wrote on 03. Mar 2011 , 21:39:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Bánh sinh nhật rõ ràng thế  mà Cô còn cố  giả vờ thụt cho học trò 1 tuổi  "cô bé 55 rồi ư"  Grin
Môt ban nhạc sống hát với đàn  guitar nghe có uy thế và nhà nghề  nhiều ạ. Em mong mau đến Đại hội để xem màn độc đáo này votay

Đặng Mỹ thương,
Úi dà, vậy là admin quên rằng cô Ngọc Mai cận thị nặng rồi sao?  Lẽ ra cô phải giả vờ thụt đến dăm hay mươi tuổi ấy chứ, vì CNS của cô lúc nào cũng trẻ hơn tuổi cả.
Cám ơn em có lời cổ võ khiến cho ban Tứ Ca rất lên tinh thần đó.  Nhưng mà "thấy mới tin" em nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #408 - 04. Mar 2011 , 08:02

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Mar 2011 , 10:18:
TV thương,
2 BC tháng này cũng bận dữ nhỉ, nhiều yến tiệc vui xuân quá.  Thấy hình Alex dễ thương và lớn ghê nơi.  Còn cọp con của cô thì mỗi tuần gặp lại đều thấy một hai trò mới, bởi vậy mà cũng thấy ghét quá đi em à.
TV đối với thầy cô giáo cũ và các bạn thật là chí tình, hèn nào mà nhiều bạn nên vào đây suốt ngày cũng không thấy chán em nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai trân kính ,
Cám ơn cô đã khen. SN cọp con và Sn Alex vui quá. Hình ảnh của các con cháu LVD làm cho không khí càng ngày càng náo nhiệt.
Alex cũng chuẩn bị làm " anh hai " , lên chức vào tháng 9 nầy...công nhận ai có cháu , mới biết " đời thêm tươi " và khoe hoài...hông chán. Grin
Kính chúc thầy cô và cả nhà nhiều sức khoẻ và mọi sự như ý luôn.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #409 - 04. Mar 2011 , 08:11

Đặng-Mỹ wrote on 03. Mar 2011 , 21:39:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Cô Mai và mợ Mẽo thân ái ,
SN năm nay của 2 mẹ con Mỹ Tú lớn lắm há cô.
Em năn ni" hoài , Mỹ  mới cho xem hình 2 cậu công tử , và bạn gái của con trai....em hy vọng bạn mình mau lên chức sui gia , và có cháu nội ,  tay bế , tay bồng hnư cô trò mình đó cô.
Còn Tú thì mấy năm hông thấy tổ chức Sn gì cả. Nên năm thứ 19 , làm linh đình , vui ghê.
Em mong sau cho mau đến ngày 3-13 , để xem hình thầy cô LVD đại náo nhà cô Vân , và mừng ban tứ ca ĐMTV.
  Chúc mừng quý thầy cô trở thành 1  gd  thân thương (anh hai và ban tam ca MTV, và em út Ngọc).
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #410 - 04. Mar 2011 , 17:19

tuy-van wrote on 04. Mar 2011 , 08:11:
Cô Mai và mợ Mẽo thân ái ,
SN năm nay của 2 mẹ con Mỹ Tú lớn lắm há cô.
Em năn ni" hoài , Mỹ  mới cho xem hình 2 cậu công tử , và bạn gái của con trai....em hy vọng bạn mình mau lên chức sui gia , và có cháu nội ,  tay bế , tay bồng hnư cô trò mình đó cô.
Còn Tú thì mấy năm hông thấy tổ chức Sn gì cả. Nên năm thứ 19 , làm linh đình , vui ghê.
Em mong sau cho mau đến ngày 3-13 , để xem hình thầy cô LVD đại náo nhà cô Vân , và mừng ban tứ ca ĐMTV.
  Chúc mừng quý thầy cô trở thành 1  gd  thân thương (anh hai và ban tam ca MTV, và em út Ngọc).
Em Tv

TV ơi,
SN ai cô cũng thường biết sau thiên hạ cả.  Thôi  các bạn và các em cũng đừng buồn nhé, vì lúc nào mình cũng nhớ nhau là được rồi chứ gì?  Hoặc là cô phải mướn một thư ký không lương giống Cô Vân để nhắc nhỏ,  rồi kiêm cả việc lồng khung, trang trí bài vở dùm cô thì may ra mới đỡ bận hơn cơ đấy em ạ.
Nhưng ít nhất cô cũng chăm trả lời thư các em nhỉ?
À còn Ban Tứ Ca thì ba cô quyết định giữ nguyên tên MTV và chỉ thêm chữ Đ sau, tức là MTVĐ chớ không phải trước đâu em cưng ạ.  Lý do vì Ba Cô muốn giữ kỷ niệm cái tên đã do học sinh của mình vì thương yêu mà đặt cho từ mấy năm trước và ai cũng đã quen với cái tên đó rồi.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #411 - 04. Mar 2011 , 17:30

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Mar 2011 , 17:19:
TV ơi,
SN ai cô cũng thường biết sau thiên hạ cả.  Thôi  các bạn và các em cũng đừng buồn nhé, vì lúc nào mình cũng nhớ nhau là được rồi chứ gì?  Hoặc là cô phải mướn một thư ký không lương giống Cô Vân để nhắc nhỏ,  rồi kiêm cả việc lồng khung, trang trí bài vở dùm cô thì may ra mới đỡ bận hơn cơ đấy em ạ.
Nhưng ít nhất cô cũng chăm trả lời thư các em nhỉ?
À còn Ban Tứ Ca thì ba cô quyết định giữ nguyên tên MTV và chỉ thêm chữ Đ sau, tức là MTVĐ chớ không phải trước đâu em cưng ạ.  Lý do vì Ba Cô muốn giữ kỷ niệm cái tên đã do học sinh của mình vì thương yêu mà đặt cho từ mấy năm trước và ai cũng đã quen với cái tên đó rồi.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,
Em mới chạy 1 mạch từ nhà thầy Đường Ngọc , và thấy dáng cô , vui ghê đi.Cô trò mình rãnh , ra vào cho đời thêm vui , cô nhé.
Cho dù biết chậm hay sớm , ai cũng nghĩ và thương nhau ( đừng cắn nhau đau ) là nhất , cô ạ.
Em mới đề nghị thầy Đường là anh hai , nên để hàng đầu Đ M T V , nhung ý  cô là MTV Đ , tuyệt cú mèo hơn...hi.hi..
Cuối tuần cô có gặp cọp con hông? nếu đươc , kính nhờ cô mimi vào 2 má phúng phính 2 cái thật kêu nha cô. Em cám ơn cô trước.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #412 - 04. Mar 2011 , 22:00

tuy-van wrote on 04. Mar 2011 , 17:30:
Cô Mai thân kính ,
Em mới chạy 1 mạch từ nhà thầy Đường Ngọc , và thấy dáng cô , vui ghê đi.Cô trò mình rãnh , ra vào cho đời thêm vui , cô nhé.
Cho dù biết chậm hay sớm , ai cũng nghĩ và thương nhau ( đừng cắn nhau đau ) là nhất , cô ạ.
Em mới đề nghị thầy Đường là anh hai , nên để hàng đầu Đ M T V , nhung ý  cô là MTV Đ , tuyệt cú mèo hơn...hi.hi..
Cuối tuần cô có gặp cọp con hông? nếu đươc , kính nhờ cô mimi vào 2 má phúng phính 2 cái thật kêu nha cô. Em cám ơn cô trước.
Em Tv

TV thương,
Dĩ nhiên là cuối tuần thì phải lên thăm cọp con không thì nhớ lắm.  OK, mimi bao nhiêu cái dùm em cô cũng mi dùm hết đó.  Còn cám ơn em nữa vì được mi thả dàn kìa.
Cô chúc 2 bà cháu Alex cuối tuần vui.  Bây giờ nó cao qua rồi, không biết có còn cho 2 bà thơm trên má không đây?  Thôi hay mình cứ cưng đại đi em há.
Cô Ngọc Mai
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #413 - 11. Mar 2011 , 17:25

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Mar 2011 , 22:00:
TV thương,
Dĩ nhiên là cuối tuần thì phải lên thăm cọp con không thì nhớ lắm.  OK, mimi bao nhiêu cái dùm em cô cũng mi dùm hết đó.  Còn cám ơn em nữa vì được mi thả dàn kìa.
Cô chúc 2 bà cháu Alex cuối tuần vui.  Bây giờ nó cao qua rồi, không biết có còn cho 2 bà thơm trên má không đây?  Thôi hay mình cứ cưng đại đi em há.
Cô Ngọc Mai
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai,
Lóng rày bù đầu bù cổ nên em hư quá,  không vào thăm Cô gì hết. Hôm nay em về sớm, chạy a vào đây thăm cả nhà trước khi đi nấu cơm đó thưa Cô.  Em chúc Cô một weekend nhiều vui tươi bên gia đình và Cọp Con yêu dấu của Cô ạ  pinkrose violet2
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #414 - 12. Mar 2011 , 12:30

Hoạ Mi Nâu wrote on 11. Mar 2011 , 17:25:
Thưa Cô Ngọc Mai,
Lóng rày bù đầu bù cổ nên em hư quá,  không vào thăm Cô gì hết. Hôm nay em về sớm, chạy a vào đây thăm cả nhà trước khi đi nấu cơm đó thưa Cô.  Em chúc Cô một weekend nhiều vui tươi bên gia đình và Cọp Con yêu dấu của Cô ạ  pinkrose violet2

HMN THƯƠNG,
Em làm gì mà bận quá vậy, ráng để tí thì giờ cho thầy bạn và trang dịch nữa nghe.  Nhớ cái miệng cười tươi của em lắm đó.
Cuối tuần này cô ở nhà cho khoẻ để sáng mai Chủ Nhật còn đại náo Mạ Vân gia trang đây KHN ơi, chắc là sẽ vui lắm đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #415 - 12. Mar 2011 , 17:30

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Mar 2011 , 12:30:
HMN THƯƠNG,
Em làm gì mà bận quá vậy, ráng để tí thì giờ cho thầy bạn và trang dịch nữa nghe.  Nhớ cái miệng cười tươi của em lắm đó.
Cuối tuần này cô ở nhà cho khoẻ để sáng mai Chủ Nhật còn đại náo Mạ Vân gia trang đây KHN ơi, chắc là sẽ vui lắm đó.
Cô Ngọc Mai

Nhu vay la co thương HMN nhieu qua, da bo qua cai loi quen rang cuôi tuan nay thay tro minh dai nao nha cua mạ Van, ma la nha that chu khong phai mạ gia trang ao, phai khong co. Ngay mai em se ra khoi nha luc gan 9:00 sang roi con phai chay di mua banh mi baguette nua, nen neu em co den tre mot chut xiu mong co thu loi va chiu kho cho em chut nha co. Hom nay ong xa em da dem chiec xe di rua sach se roi, con do xang day binh cho em chay ngay mai do co ạ
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #416 - 12. Mar 2011 , 21:44

Thưa Cô Thu và Cô Mai

Để em tài lanh nói cho 2 Cô nghe tình hình tin tức trong tuần ạ

Anh Phú De bị bệnh nhiếu Admin có mở hẳn 1 trang cho anh Phú DE bên Tin Khẩn ạ , hai Cô vào đó hỏi thăm anh P De ,đây là link Cô khỏi đi xe xích lô tốn tiền boa nhiều , link này bắt đầu từ trang 1

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1299777831/0

Hai Cô cũng có thể ghé qua nhà Mạ Vân đọc thêm tin tức của anh Phú De nói chuyện qua Skype với tụi em

Phương Tần cũng mới bị xe đụng cả người và xe đều bị thương tích , hai Cô có thể ghé vào MVGT xem tin tức luôn thể , hai Cô cũng có thể ghé qua trang Quán Nhạc Quê Hương để xem thêm

Đây là link để vào MVGT xem từ tin tức của anh P De sau đó là P Tần :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1281166011/2505

Còn đây là tin để thư giãn sau khi xem 2 tin trên , hai Cô vào link này để nghe nhạc về hoa ở Góc Trời Nhắc Nhỡ , ý của em là hai Cô khoan bắt tụi em vô chương trình homework sớm quá ạ , mấy bữa nay tụi em cũng hơi bị stress về 2 tin trên cùng nên cần hát ca 1 chút ạ , link đây thưa hai  Cô

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1251808077/945

Tin kế đó nữa là mời hai Cô qua Quán Thời Gian nghe Thu Nga hát bài Cho Em Xin Bờ Vai do anh Hà phổ thơ của chị Hoa Tím Ngày Xưa , Nga hát rất hay ạ

Còn đây là link bên Quán Thời Gian :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3135

Tí Lanh Chanh PTr

Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #417 - 12. Mar 2011 , 22:39

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Mar 2011 , 12:30:
HMN THƯƠNG,
Cô Ngọc Mai

Dạ thưa Cô, em chỉ bị việc trong sở hành vì có nhiều deadlines nên ngày nào em cũng về trễ và làm luôn thứ bảy. Những lúc về trễ thì ăn cơm xong em hơi.....lười.... nên chỉ muốn...nằm dài. Xong thì ráng đi ngủ sớm để ngày hôm sau lại....tiếp tục vật lộn với công việc.
Nhưng em vẫn sẳn sàng cho trang dich. Khi nào Cô Thu ra homework thì Cô Ngọc Mai của em mở hàng, em lót tót chạy theo sau ngay ạ.
Nghe Cô và chị Hoa Hạ nói ngày mai sẽ đại náo Mạ Vân Gia Trang làm em cũng nôn nao mong xem hình và đọc report.  Thế nào cũng vui lắm là vui.... Thưa Cô nhớ chụp hình nhiều nhiều ạ.
Em HMN
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #418 - 13. Mar 2011 , 22:32

Thưa Cô Mai ,

Hôm nay chắc là một ngày thật vui và đầy kỷ niệm của Cô cùng các Thầy Cô và các cựu học sinh của Cô ngày nào. Hiện giờ , em đoán Cô đang ngủ một giấc thật sâu vì niềm vui vẫn còn vương đâu đó trong giọng nói , môi cười. Em đã xem hình rồi và thật là sung sướng khi được trông thấy Cô hôm nay vẫn thật khoẻ , thật tươi trẻ như dạo nào. Em đã post hình rồi , ngày mai , nếu Cô váo ngôi nhà LVD này , thì xin mời Cô vào đây để xem hình nha Cô :
http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300072213/12#12

Kính chúc Cô luôn vui khoẻ và tươi trẻ như mấy tấm hình đã được chụp sáng nay.

Thương kính ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #419 - 14. Mar 2011 , 05:24

Kính thưa cô,
Trong khi chờ cô viết report, em dán trước ở đây một tấm hình thật tươi của cô Wink

...
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Pages: 1 ... 26 27 28 29 30 ... 89
Send Topic In ra