Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 28 29 30 31 32 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77838 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #435 - 14. Mar 2011 , 21:39

Tuyet Lan wrote on 14. Mar 2011 , 21:14:
Em kính thưa Cô Mai, Cô Vân, Cô Thu
Em ở xa xôi quá nên rất buồn là không được tham gia buồi gặp gỡ thật ấm cúng này ...Hic hic ... Nhưng khi em đọc bài report vui nhộn do Cô Ngọc Mai viết , thây Thầy trò bên nhau vui nhộn em cũng thấy an ui và vui vô cùng. Em kính chúc 3 Cô luôn an lạc ... và có dịp gặp nhau dài dài ...   
Thương kính
Em-TL

TL thương,
Em nói đúng đó, lâu lâu thây trò gặp nhau thật là vui, chỉ tiếc là thời gian hạn hẹp quá.  Lần tới mà mấy con của cô đưa đi thăm Mạ Vân được thì cứ ở chơi đến tối cho nó đã một phen mới được em ạ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #436 - 15. Mar 2011 , 06:29

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Mar 2011 , 18:14:
Anh Hai thân, Út Ngọc thương quí,
Được Anh Hai khen làm muội vui như Tết và sắp phải đi sửa mũi tới nơi.  Nhưng quả thật tình bằng hữu và nghĩa thầy trò đã cho muội thật nhiều cảm hứng để nhanh tay múa bút viết bài tường thuật.
Muội phải cám ơn tất cả mới đúng đó Anh Hai à. Và cám ơn mấy vần thơ hay của Anh Hai.
Út Ngọc ơi, mai mốt chị phải diện áo em tặng mới được.  Chẳng lẽ hôm qua chị đi thay áo mới ở nhà Chị Ba để trình làng thì giống con nít quá, nhưng bây giờ vẫn còn ấm ức nè "chời"!
Em Tư

Em cung phai cuôi dau bai phuc, sao ma co lam report de dang nhu la co dang noi chuyen voi chung em vay do. Nhat la co khong bo sot mot dieu gi va loi van that la di dom dang yeu nua. Cam on co va cam on Ngoc Doa da dua mot bai report rat la day du va cam dong cho moi ngươi o xa dươc biet nha that cua mạ Van, va chuyen hanh quan cua thay tro minh
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #437 - 15. Mar 2011 , 07:33

Thưa Cô Mai ,

Em đọc  bài tường thuật của Cô không bỏ sót một chữ nào , từng lời từng chữ nghe như kể lể tự tình , từng chi tiết nhỏ nhất đến cả những món ăn mà Cô diễn tả nghe như đang ngâm một bài  thơ , nghe rất đẹp và hấp dẫn ( làm em bắt thèm... ). Cô dẫn dắt câu chuyện thú vị đến nỗi làm những người ngồi nhà như em đây có cảm tưởng như mình đang có mặt ở nhà Mạ Vân Thày Khang vậy đó và cũng thấy lòng ấm áp hạnh phúc không kém gì những thành viên LVD có mặt trong buổi tiệc đâu, chỉ có một điều khác là... không có mặt trong hình chụp mà thôi

Nhìn hình ai cũng đẹp cũng vui hết Cô nhỉ

Em cám ơn Cô đã thức trắng đêm để tường thuật cho cả nhà nghe , bữa nay chắc Cô ngủ ngon ???

Em gửi Cô link để xem hình Cô Ngoạn nha Cô ( em mới đi thăm Cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc ngày hôm qua )

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300187256/0#0

PTr
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #438 - 15. Mar 2011 , 08:10

Nhờ NGọc Đoá và PTrần kiếm xe cho chạy sang đây để vừa xem hình vừa đọc rì pọt cuả chị Tư.  Bái phục bái phục !  Các chị Ba chị Tư và anh Hai đêù quá nhanh, về tơí nhà đã có rì pọt lên khuôn ngay. Hình ảnh các chị cùng anh Hai và các em  tươi quá xá. Vui thiệt, nhờ chị Tư đôn đốc tổ chức mà mọi người được gặp nhau. Em xin cảm ơn tất cả. (Hôm âý lái xe về mà em cứ muốn ngủ gục trong lúc lái, hồi này tệ quá, không thâý khoẻ như các anh chị, thế mới chán ).
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #439 - 15. Mar 2011 , 09:20

ngo_thi_van wrote on 14. Mar 2011 , 21:02:
Anh Hai oi ,
Tieu Muoi cung dong y voi Anh Hai la da khen Co Tu nhu vay day  Embarrassed, nhung Tieu Muoi nghi la Anh Hai da khen " pho ma tot ao " do !
Cam on Anh Hai da lam mot bai tho hay lam de tang moi ngươi thay vi phai lam rì po.t the la sương roi !
Tieu Muoi.

Ban MTVD thân kính ,
Mấy ngày nay , ra vào sân trường vừa được xem hình đẹp , người còn...đẹp hơn , vữa có re pot của cô Mai , cho dù các em " bị ở  nhà  " vần tưởng như mình đi đại náo nhà cô Vân thầy Khang vây.
Cô Ngọc chụp hình xõa tóc dễ thương , ( cô Vân cũng đồng ý ) , và giống như học sinh. Còn cột tóc , thì giống....cô Đường..hi.hi. Hy vọng có dịp , các cô sẽ mặc áo mới của cô Ngọc tăng , chắc như " biểu diễn thời trang " , cô nhỉ ?
  Bài thơ của thầy hay quá. Thật ban MTVD có khác.
Em cám ơn tất cả quý thầy cô và cả nhà , đã cho  các em thấy tình thầy cô trò ngày thêm thân thiết.Kính chúc sức khoẽ luôn đến với chúng ta mọi ngày.
Em  Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #440 - 15. Mar 2011 , 14:27

Hoa Hạ wrote on 15. Mar 2011 , 06:29:
Em cung phai cuôi dau bai phuc, sao ma co lam report de dang nhu la co dang noi chuyen voi chung em vay do. Nhat la co khong bo sot mot dieu gi va loi van that la di dom dang yeu nua. Cam on co va cam on Ngoc Doa da dua mot bai report rat la day du va cam dong cho moi ngươi o xa dươc biet nha that cua mạ Van, va chuyen hanh quan cua thay tro minh

Hoa Hạ thương quí,
Vì lâu lâu thầy trò mới đi "hành quân" nên vui nhộn quá xá.  Cô không kịp cám ơn từng em, nên chỉ mong bài viết nói lên được tất cả tấm lòng thương yêu bằng hữu và CHS của cả nhà và của riêng cô.
Thương tất cả ,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #441 - 15. Mar 2011 , 16:46

thule wrote on 15. Mar 2011 , 08:10:
Nhờ NGọc Đoá và PTrần kiếm xe cho chạy sang đây để vừa xem hình vừa đọc rì pọt cuả chị Tư.  Bái phục bái phục !  Các chị Ba chị Tư và anh Hai đêù quá nhanh, về tơí nhà đã có rì pọt lên khuôn ngay. Hình ảnh các chị cùng anh Hai và các em  tươi quá xá. Vui thiệt, nhờ chị Tư đôn đốc tổ chức mà mọi người được gặp nhau. Em xin cảm ơn tất cả. (Hôm âý lái xe về mà em cứ muốn ngủ gục trong lúc lái, hồi này tệ quá, không thâý khoẻ như các anh chị, thế mới chán ).

Co Nam oi ,
Co em ut ma sao " tệ " the ! Cu McKENO di , dung co lo may cai tests vo van do nua nhe.
Em Tu oi , " dong vien " Em Nam di.
Chi Ba
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #442 - 15. Mar 2011 , 17:41

thule wrote on 15. Mar 2011 , 08:10:

Dì Năm ơi,
Nếu đã cảm thấy lão suy rồi thì bớt làm việc "chùa" đi mà giữ sức khoẻ nghe dì nó.  Chị Tư thì hễ thiếu ngủ là bỏ ngay một ngày ra mà khò khò, thế là hôm sau lại OK ngay. 
Đai náo Mạ Vân vui quá héng, bây giờ ngồi đây một mình lại nhớ cảnh, nhớ người ghê nơi đi.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #443 - 15. Mar 2011 , 18:50

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Bài Cô tường thuật thật là sống động, diễn tả trọn cảnh, hết tình votay , lại có thêm hình ảnh đầy đủ  đẹp đẽ nữa votay
Nhóm học trò "kém may mắn" xin cảm ơn Cô và 2 nhiếp ảnh giả ( Tongue) Ngọc Đá, Kim Phượng vô cùng hoahong.gif
Cứ mỗi lần nghe các Thày Cô, học trò hội họp là em lại thèm dọn sang Cali quá  Embarrassed
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #444 - 15. Mar 2011 , 20:17

Đặng-Mỹ wrote on 15. Mar 2011 , 18:50:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Bài Cô tường thuật thật là sống động, diễn tả trọn cảnh, hết tình votay , lại có thêm hình ảnh đầy đủ  đẹp đẽ nữa votay
Nhóm học trò "kém may mắn" xin cảm ơn Cô và 2 nhiếp ảnh giả ( Tongue) Ngọc Đá, Kim Phượng vô cùng hoahong.gif
Cứ mỗi lần nghe các Thày Cô, học trò hội họp là em lại thèm dọn sang Cali quá  Embarrassed

Đăng Mỹ thương,
Em mà dọn sang CA thì cô NM mừng lắm đó.  Nhưng mà đừng hỏi tại sao vì cô phải giữ bí mật, hì hi...
Kỳ này vì cô theo dõi từ đầu nên hôm gặp mặt cứ đi loanh quanh, cười vui hát hỏng, rồi lâu lâu ghi vài chữ, vì vậy mà khi về đến nhà chỉ nghỉ ngơi tí xíu là phải viết ngay lập tức không thôi...nguội mất.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #445 - 15. Mar 2011 , 20:56

Cô Ngọc Mai thương kính,

Hôm qua em đã đọc bài tường trình của Cô về buổi đại náo Mạ Vân Gia Trang bên mục Hình Ảnh.  Em đã khen và cám ơn Cô đã chịu khó đêm hôm thức khuya gõ ngay một bài thật đặc sắc cho cả nhà thưởng thức. 

Hôm nay em đọc lại, xem hình lại, vẫn thấy ấm cúng và thấy vui lây với tất cả Thầy Cô và Anh Chị đó Cô ơi.
Em rị mọ xem kỹ từng tấm hình.... Cô có nhiều tấm cười rất tươi, rất hễ hả.. mà trong số đó em "cưng" tấm hình này nhất đây.  Cô nhìn xem, tấm này có quá đẹp hay không chớ?  pinkrose violetflower

...

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #446 - 15. Mar 2011 , 22:12

Hoạ Mi Nâu wrote on 15. Mar 2011 , 20:56:
Cô Ngọc Mai thương kính,

Hôm qua em đã đọc bài tường trình của Cô về buổi đại náo Mạ Vân Gia Trang bên mục Hình Ảnh.  Em đã khen và cám ơn Cô đã chịu khó đêm hôm thức khuya gõ ngay một bài thật đặc sắc cho cả nhà thưởng thức. 

Hôm nay em đọc lại, xem hình lại, vẫn thấy ấm cúng và thấy vui lây với tất cả Thầy Cô và Anh Chị đó Cô ơi.
Em rị mọ xem kỹ từng tấm hình.... Cô có nhiều tấm cười rất tươi, rất hễ hả.. mà trong số đó em "cưng" tấm hình này nhất đây.  Cô nhìn xem, tấm này có quá đẹp hay không chớ?  pinkrose violetflower

...

Hoạ Mi Nâu thương,
Ừ nhỉ, cô cũng thích tấm hình này nữa, cô đang chơi "Ú Tim Oà" với các em của cô đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #447 - 15. Mar 2011 , 22:18

tuy-van wrote on 15. Mar 2011 , 09:20:
Ban MTVD thân kính ,
Mấy ngày nay , ra vào sân trường vừa được xem hình đẹp , người còn...đẹp hơn , vữa có re pot của cô Mai , cho dù các em " bị ở  nhà  " vần tưởng như mình đi đại náo nhà cô Vân thầy Khang vây.
Cô Ngọc chụp hình xõa tóc dễ thương , ( cô Vân cũng đồng ý ) , và giống như học sinh. Còn cột tóc , thì giống....cô Đường..hi.hi. Hy vọng có dịp , các cô sẽ mặc áo mới của cô Ngọc tăng , chắc như " biểu diễn thời trang " , cô nhỉ ?
  Bài thơ của thầy hay quá. Thật ban MTVD có khác.
Em cám ơn tất cả quý thầy cô và cả nhà , đã cho  các em thấy tình thầy cô trò ngày thêm thân thiết.Kính chúc sức khoẽ luôn đến với chúng ta mọi ngày.
Em  Tv

TV thương,
Cô thấy bó hoa hồng của TV rồi, tươi đẹp lắm, như tình thương của em cho Mạ Vân vậy. 
Alex bây giờ chắc ra dáng ông anh lắm rồi nhỉ, phải sửa soạn đi là vừa.  Tuần trước cô không đến thăm con cọp con được nên mong mau đến cuối tuần để cưng bù quá TV ơi!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #448 - 16. Mar 2011 , 04:30

Thưa  Cô Vân , Cô Mai và Cô Thu

Em xin gửi link để các Cô đến thăm " Cô Thanh Phúc của chúng em " ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300274520/0#0

Em có post thêm một số hình của Cô Ngoạn , em mời các Cô xem tiếp , đây là link :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300187256

Chúc các Cô luôn mạnh khoẻ và vui  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #449 - 16. Mar 2011 , 08:59

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Mar 2011 , 22:18:
TV thương,
Cô thấy bó hoa hồng của TV rồi, tươi đẹp lắm, như tình thương của em cho Mạ Vân vậy. 
Alex bây giờ chắc ra dáng ông anh lắm rồi nhỉ, phải sửa soạn đi là vừa.  Tuần trước cô không đến thăm con cọp con được nên mong mau đến cuối tuần để cưng bù quá TV ơi!
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thương ,
Sáng sớm vào đây , nghe cô Mai điểm danh có tên em , mừng quýnh đó cô...hi.hi.
Vì em ở xa , lại phải năn nỉ các bạn giúp dùm , em muốn tặng hoa đến quý thầy cô và toàn thể , nhưng sợ...phiền.
Em hứa khi nào thuận tiện , mang tất cả hoa cho cả nhà nha cô. Tình em đối với ai cũng đồng đều , nhất là ban MTVD...
Em mang vào đây , 1 buổi tiệc ảo , để cám ơn cô Mai đã cho các em" xấu số "  ở nhà,  xem bài tường thuật quá tuyệt vời của cô , như đang đi dự , và em thích nhất là cô Mai cầm cây đàn , chụp chung với thầy Đường ( hôm nào sẽ có dịp nghe cô đàn nha cô ).

thanks.gif thanks.gif maivang2 hoa_vang1 thumbup thumbup votay votay chef_bieu_dien chef_bieu_dien nong_hoi nong_hoi Drinkinj Drinkinj band4 band4 moreflower2
Alex kính xin phép mi mi bà Mai cho đời thêm vui và hy vọng mau tới ngày đi thăm cọp con.
  Nhờ cô  nựng dùm em , 2 bên má của bé thật dễ  thương  nha cô.
  Em cám ơn cô và  cám ơn bà đã nhắc  Alex.
Anh ta  đang làm  dáng " anh hai "..... thấy mà ghét.... Cheesy Cheesy
2 bc Alex

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 28 29 30 31 32 ... 89
Send Topic In ra