Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 29 30 31 32 33 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78170 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #450 - 16. Mar 2011 , 10:01

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Mar 2011 , 21:39:
TL thương,
Em nói đúng đó, lâu lâu thây trò gặp nhau thật là vui, chỉ tiếc là thời gian hạn hẹp quá.  Lần tới mà mấy con của cô đưa đi thăm Mạ Vân được thì cứ ở chơi đến tối cho nó đã một phen mới được em ạ.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính
Vui quá....Ước gì em ở bên đó nhỉ  ...Bên đây em có 2 bà chi nuôi, và 1 cậu em nuôi ...hihi ...nuôi không Cô ơi ..nhưng rất thân tình  ...Mà cả 3 đều ở xa lắm Cô ah , nên lâu lắm mới gặp.  Mong em được có dịp đại náo nhà mấy Cô ah . Em kính chúc Cô luôn khoẻ , an lạc
Em-TL
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #451 - 16. Mar 2011 , 10:19

Tuyet Lan wrote on 16. Mar 2011 , 10:01:
Cô thương kính
Vui quá....Ước gì em ở bên đó nhỉ  ...Bên đây em có 2 bà chi nuôi, và 1 cậu em nuôi ...hihi ...nuôi không Cô ơi ..nhưng rất thân tình  ...Mà cả 3 đều ở xa lắm Cô ah , nên lâu lắm mới gặp.  Mong em được có dịp đại náo nhà mấy Cô ah . Em kính chúc Cô luôn khoẻ , an lạc
Em-TL

Cô Mai và Tl thương,
Lần sau , nếu được cô Mai và toàn thể xin phép cô Vân , cô Vĩnh và thầy Khang , chẵng những chơi đến tối , mà còn dựng lều , cấm trại phía sau vườn hoa xinh đẹp...qua mấy ngày , chắc vui hơn Tết đó cô...
Bạn hiền TL có phước quá. Tv qua đây có 1 mình , hông có anh chị em gd gì cả....bây giờ hông biết ai muốn làm anh chị em " nuôi " với Tv hông ? hic..hic...
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #452 - 16. Mar 2011 , 13:11

tuy-van wrote on 16. Mar 2011 , 08:59:
Cô Mai thương ,
Sáng sớm vào đây , nghe cô Mai điểm danh có tên em , mừng quýnh đó cô...hi.hi.
Vì em ở xa , lại phải năn nỉ các bạn giúp dùm , em muốn tặng hoa đến quý thầy cô và toàn thể , nhưng sợ...phiền.
Em hứa khi nào thuận tiện , mang tất cả hoa cho cả nhà nha cô. Tình em đối với ai cũng đồng đều , nhất là ban MTVD...
Em mang vào đây , 1 buổi tiệc ảo , để cám ơn cô Mai đã cho các em" xấu số "  ở nhà,  xem bài tường thuật quá tuyệt vời của cô , như đang đi dự , và em thích nhất là cô Mai cầm cây đàn , chụp chung với thầy Đường ( hôm nào sẽ có dịp nghe cô đàn nha cô ).

thanks.gif thanks.gif maivang2 hoa_vang1 thumbup thumbup votay votay chef_bieu_dien chef_bieu_dien nong_hoi nong_hoi Drinkinj Drinkinj band4 band4 moreflower2
Alex kính xin phép mi mi bà Mai cho đời thêm vui và hy vọng mau tới ngày đi thăm cọp con.
  Nhờ cô  nựng dùm em , 2 bên má của bé thật dễ  thương  nha cô.
  Em cám ơn cô và  cám ơn bà đã nhắc  Alex.
Anh ta  đang làm  dáng " anh hai "..... thấy mà ghét.... Cheesy Cheesy
2 bc Alex

TV thương,
Cô giả vờ ôm đàn đó chứ.  Thời của cô bố mẹ đâu có cho con gái học dàn, và đó là điều thiếu sót của cô, nên mới phải bù lại bằng cách học hát đó chứ.  Mà bi chừ học gì cũng làm biếng rồi TV ơi!  Có lẽ chỉ vào đây vui với các em, rồi lâu lâu đi đây đi đó cho đỡ buồn thôi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #453 - 16. Mar 2011 , 23:07

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Mar 2011 , 13:11:
TV thương,
Cô giả vờ ôm đàn đó chứ.  Thời của cô bố mẹ đâu có cho con gái học dàn, và đó là điều thiếu sót của cô, nên mới phải bù lại bằng cách học hát đó chứ.  Mà bi chừ học gì cũng làm biếng rồi TV ơi!  Có lẽ chỉ vào đây vui với các em, rồi lâu lâu đi đây đi đó cho đỡ buồn thôi.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân ,
Người xưa hay có những cái  tật , hay kỵ cho con cái quá cô nhỉ? và hay trọng nam , khinh nữ......
Hôm nào em cũng giả vờ mượn cây đàn của thầy Đường , hông biết có được như cô hay không?...
Ngày đại náo nhà cô Vân , anh Hai và chị 4 chụp hình nhiều hơn và vui hơn đó cô. ( chắc tại nhận làm anh em chăng ? ).
Kính chúc cô an vui và  mau đến cuối tuần đễ đi " nựng " cọp con.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #454 - 17. Mar 2011 , 13:36

tuy-van wrote on 16. Mar 2011 , 23:07:
Cô Mai thân ,
Người xưa hay có những cái  tật , hay kỵ cho con cái quá cô nhỉ? và hay trọng nam , khinh nữ......
Hôm nào em cũng giả vờ mượn cây đàn của thầy Đường , hông biết có được như cô hay không?...
Ngày đại náo nhà cô Vân , anh Hai và chị 4 chụp hình nhiều hơn và vui hơn đó cô. ( chắc tại nhận làm anh em chăng ? ).
Kính chúc cô an vui và  mau đến cuối tuần đễ đi " nựng " cọp con.

TV thương,
Cô bé này thế mà sành tâm lý.  Khi chưa nhận họ hàng thì 2 anh em và hai chị em cứ đứng xa xa mà "nhìn nhau mà chẳng nói" vì còn ngại, nhưng bây giờ thì Anh Hai hiểu cô Tư cũng tếu có hạng như anh nên lấy làm đắc ý lắm vì có người giống mình.  Còn Út Ngọc cũng được cô cưng nên bắt đầu tâm sự thì thấy hai chị em cũng rất gần gụi mí nhau.  Vậy là vui cả làng rồi.
Hôm nay đã Thư Năm rồi, nhanh quá.  Và cô đã rủ được thêm 2 người bạn trẻ cùng đi dự Lễ Hai Bà Trưng để yểm trợ cho Lê Văn Duyệt mình vào Chủ Nhật này (sau khi đã ở với con cọp con cả ngày và đêm Thứ bảy rồi).
Chúc TV luôn an vui.  Cho cô mi anh hai Alex 2 miếng bự nhé (nói kiểu Thu Béo đó).
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #455 - 17. Mar 2011 , 18:33

Thưa Ban Tam ca & Đ

Em xin mời Thày Cô đi  taxi tham dự cuộc họp mặt nhỏ nhưng vui và ấm cúng tại Sài Gòn đêm 17/03/2011

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300411624/0#0

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #456 - 17. Mar 2011 , 19:58

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Mar 2011 , 13:36:
TV thương,
Cô bé này thế mà sành tâm lý.  Khi chưa nhận họ hàng thì 2 anh em và hai chị em cứ đứng xa xa mà "nhìn nhau mà chẳng nói" vì còn ngại, nhưng bây giờ thì Anh Hai hiểu cô Tư cũng tếu có hạng như anh nên lấy làm đắc ý lắm vì có người giống mình.  Còn Út Ngọc cũng được cô cưng nên bắt đầu tâm sự thì thấy hai chị em cũng rất gần gụi mí nhau.  Vậy là vui cả làng rồi.
Hôm nay đã Thư Năm rồi, nhanh quá.  Và cô đã rủ được thêm 2 người bạn trẻ cùng đi dự Lễ Hai Bà Trưng để yểm trợ cho Lê Văn Duyệt mình vào Chủ Nhật này (sau khi đã ở với con cọp con cả ngày và đêm Thứ bảy rồi).
Chúc TV luôn an vui.  Cho cô mi anh hai Alex 2 miếng bự nhé (nói kiểu Thu Béo đó).
Cô Ngọc Mai 

Cô Mai thương kính ,
Nghe cô kể chuyện anh em mà em mừng ghê. Hy vọng anh hai và các em có nhiều hạnh phúc và nhiều kỹ niệm trong năm nay, cô nhé.
Em cũng mong cho cô nựng cọp con mệt nghĩ và cuối tuần thật vui với bạn bè , học trò nha cô. Cô nhớ " nhéo yêu " vào 2 má phính của bé dùm em nhé.

thanks.gif thanks.gif thumbup thumbup flower40 flower40 votay votay

2 bc Alex cám ơn  cô đã trả lời hông ' sót " cái nào của em..hi.hi..và Alex được mi mi  2 miếng bự...đã ghê...hi.hi.
  Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #457 - 18. Mar 2011 , 08:09

tuy-van wrote on 17. Mar 2011 , 19:58:
Cô Mai thương kính ,
Nghe cô kể chuyện anh em mà em mừng ghê. Hy vọng anh hai và các em có nhiều hạnh phúc và nhiều kỹ niệm trong năm nay, cô nhé.
Em cũng mong cho cô nựng cọp con mệt nghĩ và cuối tuần thật vui với bạn bè , học trò nha cô. Cô nhớ " nhéo yêu " vào 2 má phính của bé dùm em nhé.

thanks.gif thanks.gif thumbup thumbup flower40 flower40 votay votay

2 bc Alex cám ơn  cô đã trả lời hông ' sót " cái nào của em..hi.hi..và Alex được mi mi  2 miếng bự...đã ghê...hi.hi.
  Em Tv

TV thương,
Cám ơn em đã chúc mừng tình anh em mà cô nghĩ rằng muôn thuở sẽ không phai nhạt vì tri kỷ trong đời được mấy người đâu em? 
Sáng nay cô dậy sớm đi thăm bà chị không được khoẻ, nhờ vậy mà được con trai lớn chở đi, mừng lắm vì đường xa mới nói chuyện và đùa giỡn được nhiều.  Còn ở nhà thì cứ say Hi rồi lại vội vã bye liền em ạ.  Cậu con này tham công tiếc việc và cũng ham bạn bè dữ lắm.  Giống ai ấy em nhỉ?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #458 - 18. Mar 2011 , 09:35

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Mar 2011 , 08:09:
TV thương,
Cám ơn em đã chúc mừng tình anh em mà cô nghĩ rằng muôn thuở sẽ không phai nhạt vì tri kỷ trong đời được mấy người đâu em? 
Sáng nay cô dậy sớm đi thăm bà chị không được khoẻ, nhờ vậy mà được con trai lớn chở đi, mừng lắm vì đường xa mới nói chuyện và đùa giỡn được nhiều.  Còn ở nhà thì cứ say Hi rồi lại vội vã bye liền em ạ.  Cậu con này tham công tiếc việc và cũng ham bạn bè dữ lắm.  Giống ai ấy em nhỉ?
Cô Ngọc Mai 

Cô Mai thân kính ,
Em hy vọng chị của cô mau hồi phục.
Cậu con trai có hiếu quá đi thôi , lại ham vui như...ai đo'...hi.hi.
Kính chúc cô cuối tuần mọi sự như ý và an lành.
Cám ơn cô vào đây thường xuyên với em....chắc đời em đang " lên hương " đấy ạ.

hoahong.gif hoahong.gif thumbup thumbup flower40 flower40 thanks.gif thanks.gif openflow.gif openflow.gif votay votay dance3 dance3

2 bc Alex mang hoa tươi rói vào tặng bà cháu cọp con...hi..hi..
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #459 - 18. Mar 2011 , 17:36

Thưa Ban tam Ca MTV & D & Cô Ngọc

Em mời Thày Cô đi taxi để xem Lễ Hội Truyền Thống Trưng Vương được tổ chức ở Sài Gòn tại trường Trưng Vương :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300359130/0#7

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #460 - 19. Mar 2011 , 07:50

Phuong_Tran wrote on 18. Mar 2011 , 17:36:
Thưa Ban tam Ca MTV & D & Cô Ngọc

Em mời Thày Cô đi taxi để xem Lễ Hội Truyền Thống Trưng Vương được tổ chức ở Sài Gòn tại trường Trưng Vương :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300359130/0#7

PTr

PTr. thương,
Cô đã xem ngày truyền thống Trưng Vương do em chuyển.  Em thật chu đáo khi cho các thầy cô trực tiếp xem những ảnh đep và ý nghĩa mà không phải tìm kiếm đâu xa.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #461 - 19. Mar 2011 , 07:59

tuy-van wrote on 18. Mar 2011 , 09:35:
Cô Mai thân kính ,
Em hy vọng chị của cô mau hồi phục.
Cậu con trai có hiếu quá đi thôi , lại ham vui như...ai đo'...hi.hi.
Kính chúc cô cuối tuần mọi sự như ý và an lành.
Cám ơn cô vào đây thường xuyên với em....chắc đời em đang " lên hương " đấy ạ.

hoahong.gif hoahong.gif thumbup thumbup flower40 flower40 thanks.gif thanks.gif openflow.gif openflow.gif votay votay dance3 dance3

2 bc Alex mang hoa tươi rói vào tặng bà cháu cọp con...hi..hi..

TV thương,
2 bc Alex giỏi quá ta, cứ trang hoàng cho Lều Văn của cô đủ thứ hoa tươi, thấy mà mát con mắt luôn.  Hôm nay lại Thứ Bảy rồi đó em, chắc là gia đình ai nấy đều lo nghỉ ngơi và thăm hỏi nhau sau cả tuần bận bịu. 
À mà TV ở SJ thì chắc thế nào cũng đi dự Đại Hội tháng 8 sắp tới để gặp cả nhà chớ nhỉ?  Sao chưa thấy em nói gì cả vậy ta?  Cô NM mong gặp em lắm đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #462 - 20. Mar 2011 , 07:44

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Mar 2011 , 08:09:
TV thương,
Cô Ngọc Mai 

Ngoc Mai oi ,
Nghe Ngoc Mai noi di tham ba chi khong dươc khoe ? Ba chi bay gio dang o dau va sao ma khong khoe? Cho minh kinh goi loi tham va chuc mau chong tro lai binh thương.
The la cau ca hay cau ut cho Me di vay?
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #463 - 20. Mar 2011 , 15:17

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Mar 2011 , 07:59:
TV thương,
2 bc Alex giỏi quá ta, cứ trang hoàng cho Lều Văn của cô đủ thứ hoa tươi, thấy mà mát con mắt luôn.  Hôm nay lại Thứ Bảy rồi đó em, chắc là gia đình ai nấy đều lo nghỉ ngơi và thăm hỏi nhau sau cả tuần bận bịu. 
À mà TV ở SJ thì chắc thế nào cũng đi dự Đại Hội tháng 8 sắp tới để gặp cả nhà chớ nhỉ?  Sao chưa thấy em nói gì cả vậy ta?  Cô NM mong gặp em lắm đó.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân thương ,
Sau vụ tang thương bên Nhật , em bây giờ thấy cuộc đời quá phù du.
Em hông dám hứa gì cả , đến ngày đó , làm ngạc nhiên cho cô,  hay đã tới số ( ra đi không hẹn ngày về ,từ  thế giới khác )...hic..hic..
Kính chúc cô cuối tuần nhiều niềm vui và hạnh phúc bên cọp con nha cô.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #464 - 20. Mar 2011 , 17:04

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Mar 2011 , 07:50:
PTr. thương,
Cô đã xem ngày truyền thống Trưng Vương do em chuyển.  Em thật chu đáo khi cho các thầy cô trực tiếp xem những ảnh đep và ý nghĩa mà không phải tìm kiếm đâu xa.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô NGọc Mai quí mến ,

Đó là nhiệm vụ của trò ạ  Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 29 30 31 32 33 ... 89
Send Topic In ra