Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77849 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #465 - 20. Mar 2011 , 20:26

ngo_thi_van wrote on 20. Mar 2011 , 07:44:
Ngoc Mai oi ,
Nghe Ngoc Mai noi di tham ba chi khong dươc khoe ? Ba chi bay gio dang o dau va sao ma khong khoe? Cho minh kinh goi loi tham va chuc mau chong tro lai binh thương.
The la cau ca hay cau ut cho Me di vay?
Van   

Vân ơi,
Bà chị mình cũng ở Anaheim, CA, chỉ hơn có 2 tuổi thôi nhưng nào cao máu, nào tiều đường, rồi nay bị thần kinh toạ đi đứng rất khó khăn và chậm chạp, phải có ngừơi đến nhà tập tành cho, và có cái xe nho nhỏ mà vịn để đi cho vững, thương lắm. 
Con lớn đưa đi vì con nhỏ có con mọn và còn mắc hầu dzợ, hì hì...
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #466 - 20. Mar 2011 , 20:40

tuy-van wrote on 20. Mar 2011 , 15:17:
Cô Mai thân thương ,
Sau vụ tang thương bên Nhật , em bây giờ thấy cuộc đời quá phù du.
Em hông dám hứa gì cả , đến ngày đó , làm ngạc nhiên cho cô,  hay đã tới số ( ra đi không hẹn ngày về ,từ  thế giới khác )...hic..hic..
Kính chúc cô cuối tuần nhiều niềm vui và hạnh phúc bên cọp con nha cô.
Em Tv

TV thương,
Cọp con đang bị cảm nên hơi nhõng nhẽo hơn ngày thuờng , nhưng mà nó vẫn hay cười hay giỡn chớ không đến nỗi mệt quá.
Hôm nay cô đã đi Hội Trưng Vương để yểm trợ cho Ban Văn Nghệ LVD nhà ta.  Nghe nói các em đã tập tành rất công phu và chiều nay được vỗ tay kỹ lắm, nên cô rất mưng.   Trời mưa gió xụt xùi suốt từ trưa đến giờ nên thương các em phải lội mưa lắm em ơi!  Văn nghệ thành công thì lên tinh thần hơn nhiều đó.
Em muốn giữ bí mật về đại hội cũng được, nhưng cô cũng đoán ra rồi nè, lêu lêu...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #467 - 21. Mar 2011 , 12:53

tuy-van wrote on 20. Mar 2011 , 15:17:
Cô Mai thân thương ,
Sau vụ tang thương bên Nhật , em bây giờ thấy cuộc đời quá phù du.
Em hông dám hứa gì cả , đến ngày đó , làm ngạc nhiên cho cô, 
hay đã tới số ( ra đi không hẹn ngày về ,từ  thế giới khác )...hic..hic..

Kính chúc cô cuối tuần nhiều niềm vui và hạnh phúc bên cọp con nha cô.
Em Tv

E bạn hiền....chúc bạn hiền an lạc nhen ...khuyên người nhưng ..hic hic ..hổng bít mình có làm được hay không ...hic hic ..
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #468 - 21. Mar 2011 , 12:56

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Mar 2011 , 20:26:
Vân ơi,
Bà chị mình cũng ở Anaheim, CA, chỉ hơn có 2 tuổi thôi nhưng nào cao máu, nào tiều đường, rồi nay bị thần kinh toạ đi đứng rất khó khăn và chậm chạp, phải có ngừơi đến nhà tập tành cho, và có cái xe nho nhỏ mà vịn để đi cho vững, thương lắm. 
Con lớn đưa đi vì con nhỏ có con mọn và còn mắc hầu dzợ, hì hì...
Ngọc Mai

Vậy là cô còn có được hạnh phúc là có Con trai chở đi ..Kính Cô, thôi mình theo chủ thuyết MACKENO của Cô Vân  cho chắc ah .. Em kính chúc Cô lúc nào cũng dzui dzẽ ah
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #469 - 21. Mar 2011 , 18:55

Thưa Cô Mai ,

Em mới vừa đọc lời chào của bạn Mây Trắng gửi đến Cô , em mời Cô sang đây để xem Cô có nhớ ra người học trò này là ai không nha Cô

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1165271795/1776#1776

Mong Cô sẽ gặp lại được học trò ngoan thuở nào.

Thương Cô ,

Em Choè

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #470 - 21. Mar 2011 , 19:02

Tuyet Lan wrote on 21. Mar 2011 , 12:56:
Vậy là cô còn có được hạnh phúc là có Con trai chở đi ..Kính Cô, thôi mình theo chủ thuyết MACKENO của Cô Vân  cho chắc ah .. Em kính chúc Cô lúc nào cũng dzui dzẽ ah

TL thương,
Em đề nghị quá đúng rồi, chủ thuyết của Cô Vân cũng không khác gì cái sự phớt tỉnh Ăng Lê mà cô đã theo từ trước đến giờ.  Dù vậy vẫn còn những chuyện mà mình không Mckeno được đâu TL ui!
Hích hích, còn Mạ Vân thì chỉ nói lý thuyết hay thôi chớ cũng đâu có thực hành được bao nhiêu em hỉ, vì Mạ dệ thương quá mà, Mckeno làm sao được?
Thôi thì mọi sự cứ phiên phiến, không có tuyệt đối bao giờ cho phẻ em nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #471 - 21. Mar 2011 , 23:02

Phuong_Tran wrote on 21. Mar 2011 , 21:23:
Thưa Cô Vân , Cô Thu và Cô Mai 

Ngày hôm qua 20/03/2011 là sinh nhật chị Hoàng Nga mà mãi đến hôm nay chị MY mới mở tiệc ăn  mừng  ( vì biết trễ ) , em đã gọi xe taxi cho  các Cô  đi dự sinh nhật ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300766986/0#1

xe-dua2

PTr

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Mar 2011 , 22:46:
Thư ký riêng của Cô Vân giỏi quá, cô đã đi ngay taxi đến dự sinh nhật em Hoàng Nga rồi.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,
Em xin lỗi Cô nhiều ạ.

Em nhớ em đã gửi xe cho Cô di dự tiệc sinh nhật của chị Hoàng Nga cho Cô rồi mà sao em vào đây thì nhìn không thấy , em còn cẩn thận bắt tài xế phải ngồi chờ sẵn nữa ạ  Cheesy Grin Grin Té ra em để bên nhà Thày Đường , cũng may cho em là Cô thường  đi sang nhà các  Thày Cô để thăm viếng nên Cô mới thấy xe ,   Cô đi bộ từ đây qua nhà Thày Đường cũng gần nên em cũng đở áy náy   Cheesy Grin

Em cám ơn Cô đã không mắng mà còn khen ạ  Kiss

Thương Cô nhiều

PTr
Back to top
« Last Edit: 21. Mar 2011 , 23:04 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #472 - 22. Mar 2011 , 10:13

Phuong_Tran wrote on 21. Mar 2011 , 23:02:
Thưa Cô Mai ,
Em xin lỗi Cô nhiều ạ.

Em nhớ em đã gửi xe cho Cô di dự tiệc sinh nhật của chị Hoàng Nga cho Cô rồi mà sao em vào đây thì nhìn không thấy , em còn cẩn thận bắt tài xế phải ngồi chờ sẵn nữa ạ  Cheesy Grin Grin Té ra em để bên nhà Thày Đường , cũng may cho em là Cô thường  đi sang nhà các  Thày Cô để thăm viếng nên Cô mới thấy xe ,   Cô đi bộ từ đây qua nhà Thày Đường cũng gần nên em cũng đở áy náy   Cheesy Grin

Em cám ơn Cô đã không mắng mà còn khen ạ  Kiss

Thương Cô nhiều

PTr

PTr. thương quí,
Em là loài chim quí đưa tin lành cho khắp mọi nhà thì có lẽ nào cô lại bắt lỗi cho đành?  Khi cô không có thư thì chạy vòng vòng xem ké thư thiên hạ rồi gửi đi dăm lời bàn cho vui.  Tập thể dục như thế còn khoẻ người nữa cơ em à.
Chúc em luôn giữ đúng vai trò của Tí Lanh Chanh cưng của cô.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #473 - 22. Mar 2011 , 11:34

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Mar 2011 , 19:02:
TL thương,
Em đề nghị quá đúng rồi, chủ thuyết của Cô Vân cũng không khác gì cái sự phớt tỉnh Ăng Lê mà cô đã theo từ trước đến giờ.  Dù vậy vẫn còn những chuyện mà mình không Mckeno được đâu TL ui!
Hích hích, còn Mạ Vân thì chỉ nói lý thuyết hay thôi chớ cũng đâu có thực hành được bao nhiêu em hỉ, vì Mạ dệ thương quá mà, Mckeno làm sao được?
Thôi thì mọi sự cứ phiên phiến, không có tuyệt đối bao giờ cho phẻ em nhé.
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô
Da...cứ phiên phiến...cho xong cô ah.  Nhưng như cô nói ..có những chuyện vẫn không thể thực hành được ..Thôi thì cứ đến đâu hay đến đó ...Nói thì dễ nhưng thực ra khó lắm cô ơi ... Cry Cry
Em-TL
Back to top
« Last Edit: 22. Mar 2011 , 11:35 by Tuyet Lan »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #474 - 22. Mar 2011 , 14:48

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Mar 2011 , 20:40:
TV thương,
Cọp con đang bị cảm nên hơi nhõng nhẽo hơn ngày thuờng , nhưng mà nó vẫn hay cười hay giỡn chớ không đến nỗi mệt quá.
Hôm nay cô đã đi Hội Trưng Vương để yểm trợ cho Ban Văn Nghệ LVD nhà ta.  Nghe nói các em đã tập tành rất công phu và chiều nay được vỗ tay kỹ lắm, nên cô rất mưng.   Trời mưa gió xụt xùi suốt từ trưa đến giờ nên thương các em phải lội mưa lắm em ơi!  Văn nghệ thành công thì lên tinh thần hơn nhiều đó.
Em muốn giữ bí mật về đại hội cũng được, nhưng cô cũng đoán ra rồi nè, lêu lêu...
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Em hy vọng cọp con mau lành và cho bn Mai đở lo lắng.
mấy ngày nay comp bị buồn lây mí cô chủ. Chẵng biết " vì sao em buồn ' nừa cô ơi....mưa hoài , rầu thúi ruột , và tin tức bên Nhật , tội vô  cùng.
Em kính chúc cô và cả nhà an lành.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #475 - 22. Mar 2011 , 14:55

Tuyet Lan wrote on 21. Mar 2011 , 12:53:
E bạn hiền....chúc bạn hiền an lạc nhen ...khuyên người nhưng ..hic hic ..hổng bít mình có làm được hay không ...hic hic ..

Bạn hiền TL ơi ,
Mợ nói đúng quá , Tv mấy hôm  nay ra vào , mà lòng buồn không tả được.
Vào thư viện đánh máy cho đà , hết giờ lại " bị cut " ngang xương. Viết D Đ , đây là lần  thứ 3 , hy vọng cả nhà bình yên, Tv nhớ quá chừng chừng.
Chủ nhật , Tv cầu nguyện trong chùa cho anh Pd , P. T , chị Đ Đ và tất cả nhừng ai đang bịnh hoạn...và nhất là nhưng vong linh chết tức tưởi bên Nhật , không lời từ giả...dược mau siêu thoát.
Mong thay ,
Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #476 - 22. Mar 2011 , 19:54

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Mar 2011 , 10:13:
PTr. thương quí,
Em là loài chim quí đưa tin lành cho khắp mọi nhà thì có lẽ nào cô lại bắt lỗi cho đành?  Khi cô không có thư thì chạy vòng vòng xem ké thư thiên hạ rồi gửi đi dăm lời bàn cho vui.  Tập thể dục như thế còn khoẻ người nữa cơ em à.
Chúc em luôn giữ đúng vai trò của Tí Lanh Chanh cưng của cô.
Cô Ngọc Mai

...

Thưa Cô Mai yêu quí ,

D Đ LVD của mình rất vui ạ , em cảm thấy rất sung sướng được nhảy tung tăng trong vòng tay ấm áp của Thày Cô và chị em bạn bè

Em cám ơn Cô đã cho em tên " Tí Lanh Chanh cưng  của Cô "

Thương kính ,

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #477 - 22. Mar 2011 , 20:30

tuy-van wrote on 22. Mar 2011 , 14:48:
Cô thương ,
Em hy vọng cọp con mau lành và cho bn Mai đở lo lắng.
mấy ngày nay comp bị buồn lây mí cô chủ. Chẵng biết " vì sao em buồn ' nừa cô ơi....mưa hoài , rầu thúi ruột , và tin tức bên Nhật , tội vô  cùng.
Em kính chúc cô và cả nhà an lành.
Em Tv

TV ơi,
Trời SJ buồn lắm hay sao mà TV không vui vậy?  À mà đúng rồi, bên Nhật tang tóc như thế ai mà chẳng thương, nhưng mà cuộc sống vẫn phải tiếp diễn thôi TV à.
Thế chạy ra nựng Alex dùm 2 bà một cái, may ra có vui được chút nào không TV nhé!
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #478 - 22. Mar 2011 , 20:39

Phuong_Tran wrote on 22. Mar 2011 , 19:54:
...

Thưa Cô Mai yêu quí ,

D Đ LVD của mình rất vui ạ , em cảm thấy rất sung sướng được nhảy tung tăng trong vòng tay ấm áp của Thày Cô và chị em bạn bè

Em cám ơn Cô đã cho em tên " Tí Lanh Chanh cưng  của Cô "

Thương kính ,

PTr

PTr thương,
Cái tên ấy mới đúng và xứng với em đó.  Hôm nào vào Lều cô cũng đều tìm xem em có nhắn gì không, có cho các cô đi xích lô xe kéo hay xe taxi chở đi đâu gấp không.  Em giữ cho cô bận hoài thì đỡ bị bịnh...lẫn đó, cám ơn cô bé nhiều lắm.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #479 - 22. Mar 2011 , 21:01

Cô ơi, em HMN "thấy" Cô trong đây, chạy a vào give Cô a hug and a kiss ngay, Cô vẫn khoẻ ạ?

...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 ... 89
Send Topic In ra