Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 31 32 33 34 35 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77991 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #480 - 22. Mar 2011 , 21:29

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Mar 2011 , 20:39:
PTr thương,
Cái tên ấy mới đúng và xứng với em đó.  Hôm nào vào Lều cô cũng đều tìm xem em có nhắn gì không, có cho các cô đi xích lô xe kéo hay xe taxi chở đi đâu gấp không.  Em giữ cho cô bận hoài thì đỡ bị bịnh...lẫn đó, cám ơn cô bé nhiều lắm.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương kính ,

Em cám ơn Cô nhiều về tên Cô mới đặt cho em , em thích lắm

.........

Thưa Cô ,

Cuối tháng 3 này D Đ LVD còn có sinh nhật 3 người nữa em định ngày mai mới gửi link mời Cô và Cô Thu sang nhưng em thấy Cô Vân đã " mở hàng " rồi nên em gửi luôn ngày hôm nay :

Mar 23 : Chị Mai Phạm, Thục Khanh
Mar 27 : Anh Chuồn Chuồn

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1206224169/90#96

xe-dua2 mình đi xe hơi phòng hờ trời mưa nha Cô , hôm nào trời tốt mình đi " xe ôm " này :  bikebike ( em chưng lên nhìn cho vui thôi chứ em không dám để Cô ngồi xe honda đâu )

Cô nói đến xe taxi hay xích lô hay xe kéo làm em cười quá , các Cô hay viết bài dí dỏm làm học trò thích đọc và thấy vui lắm ( hèn chi chị Túy Vân bị hư computer phải vào thư viện dùng máy trong ấy chị ấy rên quá xá mà không làm như vậy thì nhớ D Đ LVD , nhớ những lời lẽ tếu của Thày Cô )

Chúc Cô vui  pinkrose

Thương kính ,

Tí Lanh Chanh cưng của Cô
Back to top
« Last Edit: 22. Mar 2011 , 21:58 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #481 - 23. Mar 2011 , 04:42

Thưa Ban Tam ca MTV & D & Cô Ngọc

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1271182027/15#29

xe-dua2

Xe taxi đã sẵn sàng để chở các Thày Cô đi xem Lễ Tưởng Niệm Hai Bà Trưng tổ chức tại tại Saigon Performing Art, thành phố Westminster, ngày 20/3/2011 do chị Đóa vừa mới đưa lên

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #482 - 23. Mar 2011 , 15:44

Phuong_Tran wrote on 22. Mar 2011 , 21:29:
Thưa Cô Mai thương kính ,

Em cám ơn Cô nhiều về tên Cô mới đặt cho em , em thích lắm

.........

Thưa Cô ,

Cuối tháng 3 này D Đ LVD còn có sinh nhật 3 người nữa em định ngày mai mới gửi link mời Cô và Cô Thu sang nhưng em thấy Cô Vân đã " mở hàng " rồi nên em gửi luôn ngày hôm nay :

Mar 23 : Chị Mai Phạm, Thục Khanh
Mar 27 : Anh Chuồn Chuồn

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1206224169/90#96

xe-dua2 mình đi xe hơi phòng hờ trời mưa nha Cô , hôm nào trời tốt mình đi " xe ôm " này :  bikebike ( em chưng lên nhìn cho vui thôi chứ em không dám để Cô ngồi xe honda đâu )

Cô nói đến xe taxi hay xích lô hay xe kéo làm em cười quá , các Cô hay viết bài dí dỏm làm học trò thích đọc và thấy vui lắm ( hèn chi chị Túy Vân bị hư computer phải vào thư viện dùng máy trong ấy chị ấy rên quá xá mà không làm như vậy thì nhớ D Đ LVD , nhớ những lời lẽ tếu của Thày Cô )

Chúc Cô vui  pinkrose

Thương kính ,

Tí Lanh Chanh Cưng ơi,
Úi chà, năm xưa khi cô về VN, mới đầu còn đi taxi và xích lô, sau sốt ruột quá leo đại lên xe gắn máy cho học sinh rể và em chồng chở.  Khi đến ngã tư đèn đỏ họ ngừng lại, còn bị mắng là "Đồ ngu, đèn đỏ mà không chạy" làm cô vừa ngạc nhiên, vừa buồn cười mãi.  Đúng là hết ý em ơi!
Bây giờ thì chắc đông hơn và dễ sợ hơn em nhỉ, nhưng mà có khi cô của Tí vẫn cứ dám liều mạng như thường đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #483 - 23. Mar 2011 , 16:03

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Mar 2011 , 15:44:
Tí Lanh Chanh Cưng ơi,
Úi chà, năm xưa khi cô về VN, mới đầu còn đi taxi và xích lô, sau sốt ruột quá leo đại lên xe gắn máy cho học sinh rể và em chồng chở.  Khi đến ngã tư đèn đỏ họ ngừng lại, còn bị mắng là "Đồ ngu, đèn đỏ mà không chạy" làm cô vừa ngạc nhiên, vừa buồn cười mãi.  Đúng là hết ý em ơi!
Bây giờ thì chắc đông hơn và dễ sợ hơn em nhỉ, nhưng mà có khi cô của Tí vẫn cứ dám liều mạng như thường đó.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương quí ,

Sáng nay em dậy sớm như thường lệ để đi bộ nhưng trời mưa nên đành ở nhà vào trường LVD chơi sớm thấy Cô online nên em muốn chạy đến chào  Cheesy Grin

Cô kể chuyện tếu quá xá đi , em ước gì mỗi sáng sớm được cười  như thế này thì sẽ vui cả ngày  Cheesy pinkrose

Năm Cô về VN là năm nào vậy Cô ?

Dạ , bây giờ xe đông lắm Cô nên nếu cứ ai cũng " đồ ngu , đèn đỏ sao không chạy " thì chắc xe đụng rầm rầm tối ngày , em thấy ở những ngã tư đường nhỏ còn có người vượt đèn đỏ chứ không dám vượt đèn đỏ ở những ngã tư lớn đâu Cô vì quá đông xe , làm như vậy cản trở người khác dữ lắm , chính những người đi bộ cũng thấy nên chờ đèn đỏ xe ngừng rồi  băng qua đường cho chắc ăn

Í da ... Cô của Tí mà  dám liều mạng ngồi xe honda thì cũng không sao đâu Cô  Cheesy. Thật ra thấy người lớn tuổi ngồi xe honda thiên hạ cũng " né " chạy xa ra , em chỉ sợ người ta thấy dáng vẻ "bệ vệ " của Cô cộng với khuôn mặt đẹp tươi tắn và nụ cười tươi như hoa  mọi người lại ngưỡng mộ cứ lo nhìn theo không lo chạy xe  thì chết Tí ( vì Tí phải lo " bảo vệ " Cô )

Thương kính ,

Back to top
« Last Edit: 23. Mar 2011 , 16:09 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #484 - 23. Mar 2011 , 16:46

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Mar 2011 , 20:30:
TV ơi,
Trời SJ buồn lắm hay sao mà TV không vui vậy?  À mà đúng rồi, bên Nhật tang tóc như thế ai mà chẳng thương, nhưng mà cuộc sống vẫn phải tiếp diễn thôi TV à.
Thế chạy ra nựng Alex dùm 2 bà một cái, may ra có vui được chút nào không TV nhé!
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân ,
Cám ơn bà đà nhắc nhở Alex...hi.hi. cậu bé mặt mày hí hừng và cười lêu lêu bn Tv....
Bn Tv nựng 2 cái bên má , cho khỏi bị ' xệ '...hi.hi.
kính chúc cô và cả nhà an lành.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #485 - 23. Mar 2011 , 21:47

Phuong_Tran wrote on 23. Mar 2011 , 16:03:
Thưa Cô Mai thương quí ,

Sáng nay em dậy sớm như thường lệ để đi bộ nhưng trời mưa nên đành ở nhà vào trường LVD chơi sớm thấy Cô online nên em muốn chạy đến chào  Cheesy Grin

Cô kể chuyện tếu quá xá đi , em ước gì mỗi sáng sớm được cười  như thế này thì sẽ vui cả ngày  Cheesy pinkrose

Năm Cô về VN là năm nào vậy Cô ?

Dạ , bây giờ xe đông lắm Cô nên nếu cứ ai cũng " đồ ngu , đèn đỏ sao không chạy " thì chắc xe đụng rầm rầm tối ngày , em thấy ở những ngã tư đường nhỏ còn có người vượt đèn đỏ chứ không dám vượt đèn đỏ ở những ngã tư lớn đâu Cô vì quá đông xe , làm như vậy cản trở người khác dữ lắm , chính những người đi bộ cũng thấy nên chờ đèn đỏ xe ngừng rồi  băng qua đường cho chắc ăn

Í da ... Cô của Tí mà  dám liều mạng ngồi xe honda thì cũng không sao đâu Cô  Cheesy. Thật ra thấy người lớn tuổi ngồi xe honda thiên hạ cũng " né " chạy xa ra , em chỉ sợ người ta thấy dáng vẻ "bệ vệ " của Cô cộng với khuôn mặt đẹp tươi tắn và nụ cười tươi như hoa  mọi người lại ngưỡng mộ cứ lo nhìn theo không lo chạy xe  thì chết Tí ( vì Tí phải lo " bảo vệ " Cô )

Thương kính ,

Tí Lanh Chanh cưng ơi,
Cô về VN năm 1996, vì còn đi làm nên nghỉ có 3 tuần thôi.  Khi về lại Mỹ mấy cô đồng nghiệp cứ hỏi cô hoài: "Tôi thấy Mrs. Vu có vẻ khác trước, không hiểu tại sao."  Cô thì tự biết mình nên đã trả lời rằng:  "You biết không, trông tôi khác vì tôi vẫn còn đang hạnh phúc về chuyến đi vừa qua."  Quả thật là không có gì sung sướng hơn được trở về quê hương, gặp lại bạn cũ và học trò xưa.  Khi ấy uổng quá chưa có diễn đàn nên không thể viết report cho các em xem được.
Sau này thì cô cứ tiếc mãi là không ở VN lâu hơn, vì bây giờ già rồi, ngại đi một mình lắm và cũng rất tủi thân khi thấy thiên hạ ai cũng có người nhà đi cùng.   
Nhưng biết đâu sau này cô chẳng có dịp qui cố hương một vài lần nữa Tí cưng nhỉ?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #486 - 23. Mar 2011 , 22:03

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Mar 2011 , 21:47:
Tí Lanh Chanh cưng ơi,
Cô về VN năm 1996, vì còn đi làm nên nghỉ có 3 tuần thôi.  Khi về lại Mỹ mấy cô đồng nghiệp cứ hỏi cô hoài: "Tôi thấy Mrs. Vu có vẻ khác trước, không hiểu tại sao."  Cô thì tự biết mình nên đã trả lời rằng:  "You biết không, trông tôi khác vì tôi vẫn còn đang hạnh phúc về chuyến đi vừa qua."  Quả thật là không có gì sung sướng hơn được trở về quê hương, gặp lại bạn cũ và học trò xưa.  Khi ấy uổng quá chưa có diễn đàn nên không thể viết report cho các em xem được.
Sau này thì cô cứ tiếc mãi là không ở VN lâu hơn, vì bây giờ già rồi, ngại đi một mình lắm và cũng rất tủi thân khi thấy thiên hạ ai cũng có người nhà đi cùng.   
Nhưng biết đâu sau này cô chẳng có dịp qui cố hương một vài lần nữa Tí cưng nhỉ?
Cô Ngọc Mai   

Thưa Cô Mai thương quí ,

Em nghĩ bây giờ Cô vẫn có thể làm report chuyến đi cách nay 15 năm ạ , cả nhà sẽ háo hức chờ đợi để xem vì Cô viết tường thuật hay lắm , rất đầy đủ và sinh động làm cho người đọc cứ ngỡ mình cũng đang cùng có mặt trong câu chuyện Cô kể  , Cô làm đi Cô nhé ???

Thưa Cô ,

Nếu Cô muốn về VN chơi , Cô có thể cho Tí của Cô biết trước thời gian để Tí sắp xếp công việc làm của Tí bên đây , Tí sẽ nghĩ một thời gian ( mai mốt làm bù lại hoặc là xem như nghĩ phép hàng năm luôn ) mà làm lính bảo vệ và dẫn Cô đi thăm viếng bạn cũ , hò hẹn gặp gỡ trò xưa và đi  chơi đây đó được không ?

Nếu Cô chịu thì Cô cứ lên chương trình ngay đi ạ

Thương kính ,

Back to top
« Last Edit: 23. Mar 2011 , 22:10 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #487 - 24. Mar 2011 , 17:39

Phuong_Tran wrote on 23. Mar 2011 , 22:03:
Thưa Cô Mai thương quí ,

Em nghĩ bây giờ Cô vẫn có thể làm report chuyến đi cách nay 15 năm ạ , cả nhà sẽ háo hức chờ đợi để xem vì Cô viết tường thuật hay lắm , rất đầy đủ và sinh động làm cho người đọc cứ ngỡ mình cũng đang cùng có mặt trong câu chuyện Cô kể  , Cô làm đi Cô nhé ???

Thưa Cô ,

Nếu Cô muốn về VN chơi , Cô có thể cho Tí của Cô biết trước thời gian để Tí sắp xếp công việc làm của Tí bên đây , Tí sẽ nghĩ một thời gian ( mai mốt làm bù lại hoặc là xem như nghĩ phép hàng năm luôn ) mà làm lính bảo vệ và dẫn Cô đi thăm viếng bạn cũ , hò hẹn gặp gỡ trò xưa và đi  chơi đây đó được không ?

Nếu Cô chịu thì Cô cứ lên chương trình ngay đi ạ

Thương kính ,

PTr. thuơng,
Cô cám ơ em đã sốt sắng lo cho cô.  Ý cô muốn nói là: vì già rồi nên không đi một mình nữa, e lỡ có chuyện gì ở dọc đường thì không tốt cho cô.  Và trong thời gian tiền ĐH này thì cô cũng chưa tính đi đâu cả PTr. ạ.  Ở đời mình thích nhiều thứ lắm, nhưng khi thực hiện thì lại gặp hết chuyện này đến chuyện khác, không giản dị như mình tưởng đâu em.
Còn chuyện viết report về một chuyến đi đã cách nay 15 năm thì đã mất hết thời gian tính rồi, thôi đợi nghe cô kể chuyện mới trong tương lai vậy nghe Tí Lanh Chanh.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #488 - 24. Mar 2011 , 19:56

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Mar 2011 , 17:39:
PTr. thuơng,
Cô cám ơ em đã sốt sắng lo cho cô.  Ý cô muốn nói là: vì già rồi nên không đi một mình nữa, e lỡ có chuyện gì ở dọc đường thì không tốt cho cô.  Và trong thời gian tiền ĐH này thì cô cũng chưa tính đi đâu cả PTr. ạ.  Ở đời mình thích nhiều thứ lắm, nhưng khi thực hiện thì lại gặp hết chuyện này đến chuyện khác, không giản dị như mình tưởng đâu em.
Còn chuyện viết report về một chuyến đi đã cách nay 15 năm thì đã mất hết thời gian tính rồi, thôi đợi nghe cô kể chuyện mới trong tương lai vậy nghe Tí Lanh Chanh.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương quí ,

Dạ , Cô nói đúng ghê , ở đời mình thích nhiều thứ lắm mà khi thực hiện lại không giống như mình mong muốn Cô nhỉ , em thấy làm theo " thuyết "của Thày Đường " hạnh phúc giản dị đơn giản " là dễ nhất phải không Cô ? ( Vậy mà nhiếu khi mình làm cũng không được  )
Em thấy các Thày Cô rất lạc quan tếu , tụi em luôn học hỏi và bắt chước  Thày Cô điều này

Em chờ đọc thêm những report sắp tới của Cô ( nhất là Sớ Táo Quân , đúng là có nhiều tin nhờ đọc STQ của Cô em mới biết  Cheesy Grin Grin )

Em chúc Cô  khoẻ và vui  pinkrose

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #489 - 25. Mar 2011 , 09:54

Phuong_Tran wrote on 24. Mar 2011 , 19:56:
Thưa Cô Ngọc Mai thương quí ,

Dạ , Cô nói đúng ghê , ở đời mình thích nhiều thứ lắm mà khi thực hiện lại không giống như mình mong muốn Cô nhỉ , em thấy làm theo " thuyết "của Thày Đường " hạnh phúc giản dị đơn giản " là dễ nhất phải không Cô ? ( Vậy mà nhiếu khi mình làm cũng không được  )
Em thấy các Thày Cô rất lạc quan tếu , tụi em luôn học hỏi và bắt chước  Thày Cô điều này

Em chờ đọc thêm những report sắp tới của Cô ( nhất là Sớ Táo Quân , đúng là có nhiều tin nhờ đọc STQ của Cô em mới biết  Cheesy Grin Grin )

Em chúc Cô  khoẻ và vui  pinkrose

Tí Lanh Chanh thương,
"Lạc quan tếu" là mấy tiếng anh cô dùng để rầy cô mỗi khi thấy em gái cái gì cũng phiên phiến OK cả.  Người ta già thì trở nên khó, còn một số người già ở bên này phần nào phải dựa vào con nên phải thoải mái cho chúng nhờ em ạ.  Cô thì hơi khác, vì hồi nào tới giờ vẫn chủ trương "không có gì quí hơn độc lập tự do," nên hễ muốn gì thì các con cũng chiều, chắc chúng nghĩ không chiều cũng chẳng được nào đó mà!
Thôi cứ Mckeno là tốt hơn cả.  Hoan hô Mạ Vân.
Cô ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #490 - 25. Mar 2011 , 10:08

tuy-van wrote on 23. Mar 2011 , 16:46:
Cô Mai thân ,
Cám ơn bà đà nhắc nhở Alex...hi.hi. cậu bé mặt mày hí hừng và cười lêu lêu bn Tv....
Bn Tv nựng 2 cái bên má , cho khỏi bị ' xệ '...hi.hi.
kính chúc cô và cả nhà an lành.

Cô Mai thân kính ,
Hôm nay cuối tuần rồi , em kính chúc cô và cả nhà được đầm ấm và an lành.
Mackeno , tới đâu thì tới , vì nghe đồn là Ca sẽ bị nặng nề hơn bên Nhật.....cứ phớt tỉnh ăng lê.
Cô trò mình cứ theo chính nghĩa " không có gì bằng độc lập và tự do "...nên tha hồ nhõng nhẽo mí con cháu...nha cô...hi.hi.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #491 - 26. Mar 2011 , 18:41

tuy-van wrote on 25. Mar 2011 , 10:08:
Cô Mai thân kính ,
Hôm nay cuối tuần rồi , em kính chúc cô và cả nhà được đầm ấm và an lành.
Mackeno , tới đâu thì tới , vì nghe đồn là Ca sẽ bị nặng nề hơn bên Nhật.....cứ phớt tỉnh ăng lê.
Cô trò mình cứ theo chính nghĩa " không có gì bằng độc lập và tự do "...nên tha hồ nhõng nhẽo mí con cháu...nha cô...hi.hi.
Em Tv

TV thương,
Chí lý, chí lý.  Mckeno, hơi đâu mà nghe lời đồn.  Nó đến thì biết liền, chỉ 2' thôi ai ơi!
Nhưng mà dự trữ đồ khô và nước thì lúc nào mình cũng làm rồi em à.  Chỉ cần thêm một cái lò gas để phòng khi tắt điện nữa thôi, cẩn tắc vô áy náy mờ lỵ!
Tuần này cô nấu cho con cọp con một nồi xúp rau với thịt bò, bé ăn không kịp đút luôn làm bn khoái chí quá (bếp chỉ có hạng mí con nít thôi, hì hì...)
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #492 - 26. Mar 2011 , 21:02

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Mar 2011 , 18:41:
TV thương,
Chí lý, chí lý.  Mckeno, hơi đâu mà nghe lời đồn.  Nó đến thì biết liền, chỉ 2' thôi ai ơi!
Nhưng mà dự trữ đồ khô và nước thì lúc nào mình cũng làm rồi em à.  Chỉ cần thêm một cái lò gas để phòng khi tắt điện nữa thôi, cẩn tắc vô áy náy mờ lỵ!
Tuần này cô nấu cho con cọp con một nồi xúp rau với thịt bò, bé ăn không kịp đút luôn làm bn khoái chí quá (bếp chỉ có hạng mí con nít thôi, hì hì...)
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Mai
Đúng đó , lo rồi cũng chả làm gì được ..nói dể ..(hic ..không biết có dể không?) . Vả lại động đất hay sóng thần , khó mà tiên đoán ..và đến rất bất thình lình ( không biết em nói có đúng không? )  .  Mấy nay em đọc rất nhiều về động đất để tìm hiểu thêm thôi .. Cả nhà có biet , là động đất ở Cali (nếu có) không nặng và tổn thất nhiều bằng động đất ở ..Missouri, Arkansas, Tennessee and Kentucky, Illinois and Mississippi. , nơi bi ảnh hưởng bởi New Madrid Faults . Ngoài ra còn  Fault which is run through 3 states. New York, Pennsylvania và New Jersey (Rampo Fault) ... Cho nên ..biết làm sao bây chừ ...

http://www.scchealth.org/docs/ems/docs/prepare/newmadrid.html

Em kính chúc Cô luôn vui bên  Cọp Con
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #493 - 26. Mar 2011 , 21:17

Tuyet Lan wrote on 26. Mar 2011 , 21:02:
Kính thưa Cô Mai
Đúng đó , lo rồi cũng chả làm gì được ..nói dể ..(hic ..không biết có dể không?) . Vả lại động đất hay sóng thần , khó mà tiên đoán ..và đến rất bất thình lình ( không biết em nói có đúng không? )  .  Mấy nay em đọc rất nhiều về động đất để tìm hiểu thêm thôi .. Cả nhà có biet , là động đất ở Cali (nếu có) không nặng và tổn thất nhiều bằng động đất ở ..Missouri, Arkansas, Tennessee and Kentucky, Illinois and Mississippi. , nơi bi ảnh hưởng bởi New Madrid Faults . Ngoài ra còn  Fault which is run through 3 states. New York, Pennsylvania và New Jersey (Rampo Fault) ... Cho nên ..biết làm sao bây chừ ...

http://www.scchealth.org/docs/ems/docs/prepare/newmadrid.html

Em kính chúc Cô luôn vui bên  Cọp Con

Tuyết Lan thương,
Cám ơn em đã chuyển tài liệu về động đất cho cô tham khảo.  Đọc thấy dễ sợ quá em nhỉ, và không biết đâu mà tránh, thế thì phải Mckeno là cái chắc rồi!
Và đừng có lo con bò nó trắng răng nữa em nghe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #494 - 27. Mar 2011 , 10:08

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Mar 2011 , 18:41:
TV thương,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân ,
Như vậy là cọp con sẽ bị " mê " món nầy rồi đó. Các cháu thích được cưng chìu và mang lại những niềm vui vô tận cho mình  đó cô.
Thương chúc cô luôn an bình và hạnh phúc.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 31 32 33 34 35 ... 89
Send Topic In ra