Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 33 34 35 36 37 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78074 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #510 - 01. Apr 2011 , 09:23

Vu Ngoc Mai wrote on 31. Mar 2011 , 19:48:
Tí cưng ơi,
Cô vừa thấy em post cái hình cô với Thanh Tâm mặc áo đỏ trong trang thơ dịch.  Áo đó em đã mặc trong buổi dự Đại Hội LVD cuối cùng của TTâm ở San Jose.  Hôm đó TTâm đến ngồi cạnh cô và đã yêu câu HT cho lên nói (mà em tâm sự với cô "chắc là lần cuối"), nhưng mặc dầu đã được hứa hẹn mà em đã không được mời lên dù bài đọc em đang cầm sẵn trong tay và cứ hỏi cô hoài "cô thấy bài em viết có được không cô?"  Thương tấm lòng của TT cho Hội mình quá Tí nhỉ, bởi vậy mà cô trò mình mới xót xa "hu hu" khi dịch bài của TTâm đó.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai và em 8 thân ,
  Em vẫn nhớ hình ảnh thân thương của chị TT yêu quý của chúng ta.
Em 8 thật giỏi , hông biết khi nào được huy chương đây cô. Em  8 đã chọn hình của cô và chị TT rất dễ thượng. ó màu đỏ của chị và màu áo của cô như mùa Xuân tại SJ ( vào tháng 2 -2007 ).
  Cô nhớ các em múa bài " Hình ảnh người em không đợi " với các nón lá bài thơ , và áo dài xanh tha thước.
Sau đó , vào tháng 7 -2007 ,  em va Đặng Mỹ đi dự Lể Thượng thọ của ông Hiệu trưởng HNC. Tiệc chưa chấm dứt , 2  đứa em  vội vã ra phi trường ,  đến thăm chị TT , lần cuối.....
Em tin rằng , thiên thần TT của chúng ta , đang mĩm cười và hảnh diện là 1  "Hội Trưởng gương mâu" của LVD......
Em kính chúc quý thầy cô , cả nhà 1 cuối tuần đầy bình an , hạnh phúc.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #511 - 01. Apr 2011 , 12:06

tuy-van wrote on 01. Apr 2011 , 09:23:
Cô Mai và em 8 thân ,
  Em vẫn nhớ hình ảnh thân thương của chị TT yêu quý của chúng ta.
Em 8 thật giỏi , hông biết khi nào được huy chương đây cô. Em  8 đã chọn hình của cô và chị TT rất dễ thượng. ó màu đỏ của chị và màu áo của cô như mùa Xuân tại SJ ( vào tháng 2 -2007 ).
  Cô nhớ các em múa bài " Hình ảnh người em không đợi " với các nón lá bài thơ , và áo dài xanh tha thước.
Sau đó , vào tháng 7 -2007 ,  em va Đặng Mỹ đi dự Lể Thượng thọ của ông Hiệu trưởng HNC. Tiệc chưa chấm dứt , 2  đứa em  vội vã ra phi trường ,  đến thăm chị TT , lần cuối.....
Em tin rằng , thiên thần TT của chúng ta , đang mĩm cười và hảnh diện là 1  "Hội Trưởng gương mâu" của LVD......
Em kính chúc quý thầy cô , cả nhà 1 cuối tuần đầy bình an , hạnh phúc.
Em Tv

TV thương,
TV và Đặng Mỹ thật có lòng với bạn bè và riêng Thanh Tâm.  Thấy các em thương yêu nhau là cô mừng rồi em ạ. 
Còn Thiên thần của chúng ta thì lúc nào cũng lo vun bón cho Hội, đến giờ sắp lâm chung cũng vẫn còn cố nhắc nhở và dặn dò, điều đó cô không bao giờ quên.
Lúc này em bận hay sao mà lâu vào thăm cô, làm có người nhớ em đó bn à.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #512 - 01. Apr 2011 , 21:00

tuy-van wrote on 27. Mar 2011 , 10:08:
Cô Mai thân ,
Như vậy là cọp con sẽ bị " mê " món nầy rồi đó. Các cháu thích được cưng chìu và mang lại những niềm vui vô tận cho mình  đó cô.
Thương chúc cô luôn an bình và hạnh phúc.
Em Tv

Cô Mai thân kính ,
Em đà viết cho cô , cứ đợi hoài...đợi mòn mõi mà hông thấy cô trả  bài...ý quên...trả lời , em tưởng cô mắc " bận " với em 8 lanh chanh , cô thư ký cưng của cô , rồi...quên em...hi.hi..
Kính chúc cô và cọp con cuối tuần hạnh phúc bên nhau , nếu gặp bé , nhớ mi mi dùm em 2 cái thật kêu , em cám ơn bn Mai nhiều.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #513 - 01. Apr 2011 , 21:03

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Apr 2011 , 12:06:
TV thương,
TV và Đặng Mỹ thật có lòng với bạn bè và riêng Thanh Tâm.  Thấy các em thương yêu nhau là cô mừng rồi em ạ. 
Còn Thiên thần của chúng ta thì lúc nào cũng lo vun bón cho Hội, đến giờ sắp lâm chung cũng vẫn còn cố nhắc nhở và dặn dò, điều đó cô không bao giờ quên.
Lúc này em bận hay sao mà lâu vào thăm cô, làm có người nhớ em đó bn à.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Trời  Grin Grin  , em mà có người ' nhớ " hả cô? như vậy đời em lên hương rồi...vui quá cô ơi....hi.hi.. ;
  D Grin thanks.gif thanks.gif thanks.gif thumbup thumbup rollingonthefloor rollingonthefloor
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #514 - 01. Apr 2011 , 22:05

Vu Ngoc Mai wrote on 31. Mar 2011 , 19:48:
Tí cưng ơi,
Cô vừa thấy em post cái hình cô với Thanh Tâm mặc áo đỏ trong trang thơ dịch.  Áo đó em đã mặc trong buổi dự Đại Hội LVD cuối cùng của TTâm ở San Jose.  Hôm đó TTâm đến ngồi cạnh cô và đã yêu câu HT cho lên nói (mà em tâm sự với cô "chắc là lần cuối"), nhưng mặc dầu đã được hứa hẹn mà em đã không được mời lên dù bài đọc em đang cầm sẵn trong tay và cứ hỏi cô hoài "cô thấy bài em viết có được không cô?"  Thương tấm lòng của TT cho Hội mình quá Tí nhỉ, bởi vậy mà cô trò mình mới xót xa "hu hu" khi dịch bài của TTâm đó.
Cô Ngọc Mai

,
Ngoc Mai oi ,
Tai sao ai khong cho Thanh Tam len phat bieu y kien ?
Sao ky vay ? 
Nghe Ngoc Mai ke chuyen nay ma minh thương Thanh Tam qua ! Dung la loi troi tran Ngoc Mai nhi !
Bay gio minh phai di ngu da nhe , den gio nay moi vao day dươc.Tương o nha khong di lam se ranh rang , hoa ra con ban hon la di lam nua !
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #515 - 02. Apr 2011 , 09:46

tuy-van wrote on 01. Apr 2011 , 21:00:
Cô Mai thân kính ,
Em đà viết cho cô , cứ đợi hoài...đợi mòn mõi mà hông thấy cô trả  bài...ý quên...trả lời , em tưởng cô mắc " bận " với em 8 lanh chanh , cô thư ký cưng của cô , rồi...quên em...hi.hi..
Kính chúc cô và cọp con cuối tuần hạnh phúc bên nhau , nếu gặp bé , nhớ mi mi dùm em 2 cái thật kêu , em cám ơn bn Mai nhiều.

TV thương,
Lâu lâu bỏ sót 01 thư chớ cô NM không cố ý đâu TV à, đừng buồn cô mà chi, hì hì... vì đời đáng yêu lắm em ơi!  Mà một trong những thứ đáng yêu là DĐ của mình đó, TV có đồng ý không nào?
Cô hứa sẽ trả lời đều đặn thư của em, vì mình cùng có tâm sự cần chia sẻ về hạnh phúc làm bn đó TV nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #516 - 02. Apr 2011 , 09:51

tuy-van wrote on 01. Apr 2011 , 21:03:
Trời  Grin Grin  , em mà có người ' nhớ " hả cô? như vậy đời em lên hương rồi...vui quá cô ơi....hi.hi.. ;
  D Grin thanks.gif thanks.gif thanks.gif thumbup thumbup rollingonthefloor rollingonthefloor

TV ơi,
Cô vừa gửi thư cho em xong mà không thấy đâu nữa, giờ biên vài hàng em rõ kẻo lại mất liên lạc , hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #517 - 02. Apr 2011 , 09:55

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Apr 2011 , 09:51:
TV ơi,
Cô vừa gửi thư cho em xong mà không thấy đâu nữa, giờ biên vài hàng em rõ kẻo lại mất liên lạc , hì hì...
Cô Ngọc Mai

Em ơi,
Mừng quá, giờ đã thấy thư rồi, đúng là hay nóng lòng tầm bậy.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #518 - 02. Apr 2011 , 10:04

ngo_thi_van wrote on 01. Apr 2011 , 22:05:
,
Ngoc Mai oi ,
Tai sao ai khong cho Thanh Tam len phat bieu y kien ?
Sao ky vay ? 
Nghe Ngoc Mai ke chuyen nay ma minh thương Thanh Tam qua ! Dung la loi troi tran Ngoc Mai nhi !
Bay gio minh phai di ngu da nhe , den gio nay moi vao day dươc.Tương o nha khong di lam se ranh rang , hoa ra con ban hon la di lam nua !
Van

Vân ơi,
Đừng hỏi tại sao và lỗi tại ai, vì có những sự thật không tiện nói đâu Chị Ba à!  Nghĩ cho cùng thì đúng như Thanh Tâm thường nói, Hội chính là lẽ sống của em.
Để cho bớt bận, NM đề nghị Vân nấu nướng giản tiện, nấu nhiều lên một chút, để trong ngăn đá rồi lấy ra ăn một vài lần chắc cũng được chớ gì.
Cần nhất là nên ngủ cho đủ giấc để giữ gìn sức khoẻ nhé.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #519 - 02. Apr 2011 , 22:24

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Apr 2011 , 10:04:
Vân ơi,
Đừng hỏi tại sao và lỗi tại ai, vì có những sự thật không tiện nói đâu Chị Ba à!  Nghĩ cho cùng thì đúng như Thanh Tâm thường nói, Hội chính là lẽ sống của em.
Để cho bớt bận, NM đề nghị Vân nấu nướng giản tiện, nấu nhiều lên một chút, để trong ngăn đá rồi lấy ra ăn một vài lần chắc cũng được chớ gì.
Cần nhất là nên ngủ cho đủ giấc để giữ gìn sức khoẻ nhé.
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Ong Khang kho tanh lam , thuc an ma lam nhieu de   may ngay sau an lai la che roi day ! Luc trươc co Vinh o nha  thi tui nay chia nhau nau an , minh chi nau co 3 bua , vi con phai di lam , Vinh phai nau 4 bua ! Bay gio Vinh di vang minh " chới với " luon ! Co ai ngo la may nam ve trươc minh chang biet nau nương gi het khong ? Bay gio thi minh doi khi cung tu phuc minh day !  Grin Day cung nho hoc lai cua hoc tro ma thanh gioi ! Van tham y tham tinh voi noi ca kho to ma Tuyet Ngo da chi cho minh , ngon het say !
Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #520 - 03. Apr 2011 , 09:04

Thưa Cô Mai ,
Tí mời Cô đi xem hình Gặp Gỡ chị Anh Thư nữa ạ , có xe chờ sẵn rồi  Cô ơi  :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300411624/126#126

xe-dua2 bikebike ( Tí chạy theo xe Cô nè  Cheesy Grin )

Chúc Cô vui,

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #521 - 03. Apr 2011 , 18:51

ngo_thi_van wrote on 02. Apr 2011 , 22:24:
Ngoc Mai oi ,
Ong Khang kho tanh lam , thuc an ma lam nhieu de   may ngay sau an lai la che roi day ! Luc trươc co Vinh o nha  thi tui nay chia nhau nau an , minh chi nau co 3 bua , vi con phai di lam , Vinh phai nau 4 bua ! Bay gio Vinh di vang minh " chới với " luon ! Co ai ngo la may nam ve trươc minh chang biet nau nương gi het khong ? Bay gio thi minh doi khi cung tu phuc minh day !  Grin Day cung nho hoc lai cua hoc tro ma thanh gioi ! Van tham y tham tinh voi noi ca kho to ma Tuyet Ngo da chi cho minh , ngon het say !
Van

Vân ơi,
Mình tự phục từ năm 1975 khi biết nấu nồi cơm điện đầu tiên lận.  Và sau này thì tự phục còn dữ nữa vì thời gian đi làm biết nhiều món ăn và tiệm ăn...sẵn lắm, hì hì...Đùa chơi chớ cũng biết nấu sơ sơ cơ đó. 
Còn ông Khang khó vì bà để cho ổng khó từ "thuở bơ vơ mới về" lận, giờ thì ráng mà chịu đi nhé.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #522 - 03. Apr 2011 , 18:53

Phuong_Tran wrote on 03. Apr 2011 , 09:04:
Thưa Cô Mai ,
Tí mời Cô đi xem hình Gặp Gỡ chị Anh Thư nữa ạ , có xe chờ sẵn rồi  Cô ơi  :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300411624/126#126

xe-dua2 bikebike ( Tí chạy theo xe Cô nè  Cheesy Grin )

Chúc Cô vui,

Tí cưng của Cô

Tí bé xíu ơi, C
Chạy le te theo cô có mệt không?  Hình vui lắm đó à nghe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #523 - 03. Apr 2011 , 19:02

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Apr 2011 , 18:53:
Tí bé xíu ơi, C
Chạy le te theo cô có mệt không?  Hình vui lắm đó à nghe.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

dạ , chạy theo Cô vui quá chừng Tí cười híp cả mắt , Tí mới post thêm một số hình vui nữa khi nào rảnh  Cô " quành " lại xem tiếp cho vui nhé  Cheesy Grin

Hôm nay sinh nhật Choè em để sẵn xe cho Cô đi ăn sinh nhật nhé , Tí kêu đi hoài có mệt không Cô ????? Mệt thì nắm xuống Tí massage cho  Cheesy Grin

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1270821603/49#49

xe-dua2 bikebike

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #524 - 03. Apr 2011 , 20:39

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Apr 2011 , 09:46:
TV thương,
Lâu lâu bỏ sót 01 thư chớ cô NM không cố ý đâu TV à, đừng buồn cô mà chi, hì hì... vì đời đáng yêu lắm em ơi!  Mà một trong những thứ đáng yêu là DĐ của mình đó, TV có đồng ý không nào?
Cô hứa sẽ trả lời đều đặn thư của em, vì mình cùng có tâm sự cần chia sẻ về hạnh phúc làm bn đó TV nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,
Hi..hi..hôm nay cô gởi thư em đến 3 lần , nên em thấy đời đáng vui và hạnh phúc trong D Đ gấp 3 đấy cô ạ.
Em hông dám buồn ai cả , và hy vọng em cũng không để  ai buồn vì mình , cho dù là vô tình đó cô.
( Không ai hoàn toàn cả ).
Đời quá phù du , nhất là sau khi thiên tai bên Nhật , làm em yêu người...và yêu mình hơn xưa....vì hông biết khi nào tới...số.
Kính chúc 3 cô MTV và cả nhà hạnh phúc bên nhau , vì em nghĩ , chị TT thiên thần yêu dấu của chúng ta rất hài lòng ( bên trang dịch thơ ) , vì ai cũng trân quý và thương nhớ đến chị mãi mãi.
Hẫy  cùng nhau hát bài " Trùờng làng tôi "...mà chị yêu thích ngày nào., cô nhé. Smiley
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 33 34 35 36 37 ... 89
Send Topic In ra