Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 41 42 43 44 45 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78199 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #630 - 24. Apr 2011 , 21:15

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Apr 2011 , 10:22:
Tí cưng của Cô,
Tí cưng ơi, chúc em Phục sinh vui vẻ.  Đêm qua cô có đi dự Lễ Lửa Phục Sinh dài tới 2 tiếng rưỡi, lại kèm theo Lễ Rửa Tội rât long trọng cho 3 người tân tòng.   
Mong mọi sự an lành đến với cả nhà Lê Văn Duyệt.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương ,

Em phải bắt chước Cô " nay đây mai đó " mới được , dạo sau này em ở nhà nhiều hơn ...đi , chẳng nên đâu Cô nhỉ , phải năng đi như Cô mới tốt !!!! ( chứng tỏ còn khoẻ !!!!  Cheesy Grin )

Em thích nghe Cô kể chuyện sinh hoạt hàng ngày của Cô lắm , kể nữa đi Cô  Cheesy Grin Grin

Thương kính ,

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #631 - 24. Apr 2011 , 21:22

Hoạ Mi Nâu wrote on 24. Apr 2011 , 19:33:
Cô Ngọc Mai thương,
Em "quá giang" xe của Cô (hơi hơi sợ xẹp bánh xe  Smiley) qua nghe Tí cưng của Cô hát truyền cảm quá xá quà xa.  Chắc Cô lại càng cưng thêm, vì Tí thích hát giống Cô.  Em cũng thích hát, nhưng ông trời không cho có được làn hơi dài, nên chỉ dám hát trong...phòng tắm.... một mình vì sợ mấy ông con trai ở nhà cười đó Cô ơi.
Cuối tuần BN ẫm Cọp .... đã... tay chưa ạ?  Hy vọng Cô có một ngày Phục Sinh thật vui bên gia đình.
Em HMN

Nâu ơi ,
Vụ hát đó , thì phải hát đều mỗi ngày thì sẽ khá lên thôi  Cheesy Grin Grin , nếu có sẵn giọng rồi thì tốt , không sẵn giọng thì tập mấy hồi , chậm hơn người có sẵn giọng 1 tí thôi , còn nếu có sẵn giọng mà không tập tành thì cũng thua Nâu à... Cheesy Grin

Diều thích hát lắm , hồi nhỏ khi chưa lập gia đình Má của  Diều đi coi bói , thày bói nói Má của Diều sẽ có 1 đứa con theo nghề " xướng ca vô loại " , ha ha , sau này khi Diều lớn lên Má nghe Diều nghêu ngao hát hoài mới chợt nhớ ra và kể Diều nghe làm cả nhà cười quá xá , còn Diều thì " tịch " luôn không dám hát nữa  Shocked Roll Eyes  Cheesy Grin

Nhớ Nâu  pinkrose pinkrose pinkrose

Diều
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #632 - 24. Apr 2011 , 22:47

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Apr 2011 , 08:27:
Choè thương,
Mong hoa cứ nở rộ mà chớ có tàn quá nhanh...Cô chúc em một mùa Easter vui vẻ.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Hôm nay cũng còn là trong mùa Lễ Easter ,
em xin mang 1 bình hoa mới về chưng trong nhà Cô cho Cô thêm vui. Em nói nhỏ Cô nghe nè.....hồi xưa còn đi học , em sợ mùa Lễ Easter này lắm , vì mùa này hay có nhiều trứng vịt quá Cô ạh....( đâu phải chỉ riêng em phải không Cô?....học trò ai mà chả sợ ăn óc tọt ha Cô ha??  Cheesy Grin )

...

Happy ngắm hoa nha Cô.

Thương kính ,

Em Choè
Back to top
« Last Edit: 25. Apr 2011 , 00:18 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #633 - 26. Apr 2011 , 09:41

Thưa cả nhà và các dich giả lính của Cô Thu  Grin Grin

Xin mời lên xe để chạy nhanh mau mau có mặt tại Dịch Thơ có bài homework đang chờ ạ

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1276104333/975#986

bus bikefunny rua-chay-dua bike33_.gif emtap-vespa yahooooo em-tap-vespa bikersmilie u1h. moto xe-truck xe-dua2 alien56 cheoghe1 cheo-ghe

PTr

PS
: Thưa Cô Mai ,

Cô muốn đi xe nào cũng được , Tí sẽ chạy theo xe Cô  action-smiley-083  Cheesy Grin Grin

Back to top
« Last Edit: 26. Apr 2011 , 09:48 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #634 - 26. Apr 2011 , 17:22

Hoạ Mi Nâu wrote on 24. Apr 2011 , 19:33:
Cô Ngọc Mai thương,
Em "quá giang" xe của Cô (hơi hơi sợ xẹp bánh xe  Smiley) qua nghe Tí cưng của Cô hát truyền cảm quá xá quà xa.  Chắc Cô lại càng cưng thêm, vì Tí thích hát giống Cô.  Em cũng thích hát, nhưng ông trời không cho có được làn hơi dài, nên chỉ dám hát trong...phòng tắm.... một mình vì sợ mấy ông con trai ở nhà cười đó Cô ơi.
Cuối tuần BN ẫm Cọp .... đã... tay chưa ạ?  Hy vọng Cô có một ngày Phục Sinh thật vui bên gia đình.
Em HMN

HMN thương,
Cũng giống em, ngày xưa cô hay hát trong buồng tắm lắm cơ, nhưng bây giờ thì chỉ lo tắm mau mau còn chạy ra...mặc áo lạnh kẻo bị cảm. 
Muốn hát hay thì phải luyện tập dữ lắm.  Nhiều người cứ hát Karaoke hoài mà rồi cũng khá ra đó em, vả lại bây giờ thiếu gì phương tiện nên cứ tin mình hát được đi rồi sẽ hát giỏi mấy hồi cục cưng à!
Cô Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #635 - 26. Apr 2011 , 20:31

Phuong_Tran wrote on 26. Apr 2011 , 09:41:

Xin mời lên xe để chạy nhanh mau mau có mặt tại Dịch Thơ có bài homework đang chờ ạ

bus bikefunny rua-chay-dua bike33_.gif emtap-vespa yahooooo em-tap-vespa bikersmilie u1h. moto xe-truck xe-dua2 alien56 cheoghe1 cheo-ghe

PTr

PS

Cô muốn đi xe nào cũng được , Tí sẽ chạy theo xe Cô  action-smiley-083  Cheesy Grin Grin

Em TB chào Cô Mai , em nhớ cô muốn vào thăm cô và tâm tình ,nhưng thấy PTr kêu gọi lên tàu.lên xe ,lên máy bay , náo loạn cả lên làm em lại nhớ cảnh Sài Gòn 36 năm về trước , mỗi người một tâm trạng ,người chạy vào sân bay TSN người chạy ra bến tàu. Trong dinh Độc Lập Tổng Thống Thiệu đã từ chức , dân ở các nơi đổ về SG. Lúc đó Cô ở đâu và đang làm gì thưa Cô,em còn nhớ má em bỏ vào tui áo cho mỗi đứa con 2oo ngàn có cài kim tây và 1 bị nhỏ đựng 2 bộ quần áo, phòng thân có loạn lạc thì cũng có chút đỉnh để sống cho qua ngày. Cô ơi nhanh quá 36 năm rồi còn gì?  Cry Em TB chúc Cô Mai khoẻ mạnh và sống lâu để được thấy cảnh thanh bình đúng nghĩa ,em chào Cô  Cry
Back to top
« Last Edit: 26. Apr 2011 , 20:42 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #636 - 26. Apr 2011 , 21:50

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Apr 2011 , 17:22:
HMN thương,
Cũng giống em, ngày xưa cô hay hát trong buồng tắm lắm cơ, nhưng bây giờ thì chỉ lo tắm mau mau còn chạy ra...mặc áo lạnh kẻo bị cảm. 
Muốn hát hay thì phải luyện tập dữ lắm.  Nhiều người cứ hát Karaoke hoài mà rồi cũng khá ra đó em, vả lại bây giờ thiếu gì phương tiện nên cứ tin mình hát được đi rồi sẽ hát giỏi mấy hồi cục cưng à!
Cô Ngọc Mai

Cô thương, nghe Cô kiu em bằng cục cưng em sướng mê tơi luôn, vì ngọt như là Tí cưng của Cô vậy. Cô ơi, em vẫn còn tập hát trong buồng tắm hoài, và mỗi lần lái xe đưòng dài.  Nhưng cứ bị... hụt hơi.. và "lên" hổng nổi nên cứ phải stop hoài để... bắt giọng... lại.  Nếu có ai nghe chắc cười em chết luôn.  Em chưa bao giờ hát Karaoke, không đủ can đảm thưa Cô.  Nhưng tình thiệt là em muốn biết hát ghê lắm, nên cứ tập hát một mình hoài. Smiley Để em nghe lời Cô mỗi ngày ráng thêm chút  nữa ạ.
Hihi, nghe Cô nói tắm xong mau mau chạy ra .....mặc áo lạnh... làm em cười quá.  Chắc Tí cưng của Cô đọc đến đoạn này cũng cười ké luôn đó.  Smiley
Em HMN
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #637 - 26. Apr 2011 , 21:52

Phuong_Tran wrote on 24. Apr 2011 , 21:22:
Nâu ơi ,
Vụ hát đó , thì phải hát đều mỗi ngày thì sẽ khá lên thôi  Cheesy Grin Grin , nếu có sẵn giọng rồi thì tốt , không sẵn giọng thì tập mấy hồi , chậm hơn người có sẵn giọng 1 tí thôi , còn nếu có sẵn giọng mà không tập tành thì cũng thua Nâu à... Cheesy Grin

Diều thích hát lắm , hồi nhỏ khi chưa lập gia đình Má của  Diều đi coi bói , thày bói nói Má của Diều sẽ có 1 đứa con theo nghề " xướng ca vô loại " , ha ha , sau này khi Diều lớn lên Má nghe Diều nghêu ngao hát hoài mới chợt nhớ ra và kể Diều nghe làm cả nhà cười quá xá , còn Diều thì " tịch " luôn không dám hát nữa  Shocked Roll Eyes  Cheesy Grin

Nhớ Nâu  pinkrose pinkrose pinkrose

Diều

Nghe Diều nói nhớ mà mủi lòng rồi nè.  Nâu cũng thích hát mà hổng có giọng ca... thiên phú... như Diều mà thôi. Để Nâu nghe lời Cô Ngọc Mai và Diều, tập hăng say thêm một chút nữa hén  Smiley
Nâu
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #638 - 26. Apr 2011 , 22:10

ChíchChoè wrote on 24. Apr 2011 , 22:47:
Thưa Cô Mai ,

Hôm nay cũng còn là trong mùa Lễ Easter ,
em xin mang 1 bình hoa mới về chưng trong nhà Cô cho Cô thêm vui. Em nói nhỏ Cô nghe nè.....hồi xưa còn đi học , em sợ mùa Lễ Easter này lắm , vì mùa này hay có nhiều trứng vịt quá Cô ạh....( đâu phải chỉ riêng em phải không Cô?....học trò ai mà chả sợ ăn óc tọt ha Cô ha??  Cheesy Grin )

...

Happy ngắm hoa nha Cô.

Thương kính ,

Em Choè

Choè thương,
Trong đời dạy học của cô, chưa bao giờ cô cho em nào "óc tọt" cả, chắc vì môn văn chương học sinh không đến nỗi bị bí như khoa học em nhỉ.
Nhưng thôi bây giờ thấy trứng xanh trứng đỏ thì cứ vui lên, đừng liên tưởng đến mấy con số hãi hùng khi xưa nữa.
Choè chỉ cần tiếp tục cất tiếng hót thánh thót thôi nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #639 - 26. Apr 2011 , 22:15

Phuong_Tran wrote on 26. Apr 2011 , 09:41:

PTr

PS

P.Tr. Tí cưng ơi,
Cô sẽ đi cái xe bus thụt cà lui đó, vì cứ để cả nhà hỏi đi, cô đâu cần trả lời trả vốn gì mà phải gấp?  Thế kỳ này là Tí phải kéo cô đi rồi, mà cô thì hơi nặng ký đó!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #640 - 26. Apr 2011 , 22:30

thubeo wrote on 26. Apr 2011 , 20:31:
Em TB chào Cô Mai , em nhớ cô muốn vào thăm cô và tâm tình ,nhưng thấy PTr kêu gọi lên tàu.lên xe ,lên máy bay , náo loạn cả lên làm em lại nhớ cảnh Sài Gòn 36 năm về trước , mỗi người một tâm trạng ,người chạy vào sân bay TSN người chạy ra bến tàu. Trong dinh Độc Lập Tổng Thống Thiệu đã từ chức , dân ở các nơi đổ về SG. Lúc đó Cô ở đâu và đang làm gì thưa Cô,em còn nhớ má em bỏ vào tui áo cho mỗi đứa con 2oo ngàn có cài kim tây và 1 bị nhỏ đựng 2 bộ quần áo, phòng thân có loạn lạc thì cũng có chút đỉnh để sống cho qua ngày. Cô ơi nhanh quá 36 năm rồi còn gì?  Cry Em TB chúc Cô Mai khoẻ mạnh và sống lâu để được thấy cảnh thanh bình đúng nghĩa ,em chào Cô  Cry

Thu Béo thương,
Cô Ngọc Mai cũng nhớ em và cả nhà B., mong gặp em quá mà hôm đi Mạ Vân thiếu em nên cũng cứ tự hỏi chắc em đang bận chuyện gì đây.
36 năm về trước thì cô còn trẻ hơn các em bây giờ nhỉ.  Thời gian đã tàn phá mất tuổi xuân của đời mình rồi, còn đất nước thì đã khác xưa, chẳng thể nào thấy được cảnh cũ.  Nghi ma buon qua em nhi. (dang danh may thi mat dau chu Viet roi! Danh tam biet TB vay em nhe)
Co Ngoc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #641 - 27. Apr 2011 , 21:55

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Apr 2011 , 22:15:
P.Tr. Tí cưng ơi,
Cô sẽ đi cái xe bus thụt cà lui đó, vì cứ để cả nhà hỏi đi, cô đâu cần trả lời trả vốn gì mà phải gấp?  Thế kỳ này là Tí phải kéo cô đi rồi, mà cô thì hơi nặng ký đó!
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,
Dạ , vậy thì Cô và em cùng đi thụt cà lui về trang Dịch Thơ của Cô Thu nhé ( để em dễ trốn.... mắc dịch  Cheesy Grin Grin Grin Grin) và em không phải kéo Cô đi mà xe của Cô phải... kéo xe của em cơ !  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #642 - 28. Apr 2011 , 09:11

Phuong_Tran wrote on 27. Apr 2011 , 21:55:
Thưa Cô Mai ,
Dạ , vậy thì Cô và em cùng đi thụt cà lui về trang Dịch Thơ của Cô Thu nhé ( để em dễ trốn.... mắc dịch  Cheesy Grin Grin Grin Grin) và em không phải kéo Cô đi mà xe của Cô phải... kéo xe của em cơ !  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

Tí cưng của Cô

Tí Lanh Chanh thương,
Xe thì rộng rinh, thôi lên ngồi cạnh cô đi, mình nói chiệng cho quên đường dài mà không ai phải kéo ai cả, đỡ mất sức lao động em à.
Có khi đến quán thì mình đã dịch xong, và nộp bài luôn (đó là mơ như thế, hì hì...).
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #643 - 28. Apr 2011 , 19:43

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Apr 2011 , 09:11:
Tí Lanh Chanh thương,
Xe thì rộng rinh, thôi lên ngồi cạnh cô đi, mình nói chiệng cho quên đường dài mà không ai phải kéo ai cả, đỡ mất sức lao động em à.
Có khi đến quán thì mình đã dịch xong, và nộp bài luôn (đó là mơ như thế, hì hì...).
Cô Ngọc Mai

Cô thương,
Nếu xe còn chỗ rộng rinh thì em đi theo "hộ tống" Cô và Tí Lanh Chanh của Cô nhé.  Nếu có chi trục trặc, cần kéo xe thì chắc chắn em dư sức kéo 2 Cô Trò...qua cầu...đi đâu cũng tới ạ. Em tuy cầm tinh con lợn nhưng khoẻ như trâu đó thưa Cô Smiley
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #644 - 28. Apr 2011 , 20:08

Hoạ Mi Nâu wrote on 28. Apr 2011 , 19:43:
Cô thương,
Nếu xe còn chỗ rộng rinh thì em đi theo "hộ tống" Cô và Tí Lanh Chanh của Cô nhé.  Nếu có chi trục trặc, cần kéo xe thì chắc chắn em dư sức kéo 2 Cô Trò...qua cầu...đi đâu cũng tới ạ. Em tuy cầm tinh con lợn nhưng khoẻ như trâu đó thưa Cô Smiley
Em HMN

HMN thuong,
Thì lên xe với Tí và cô đi cho vui.  Thấy cái xe còn mới mà, chỉ sợ chạy nhanh quá lại bị "bắt dịch" sớm thì hết tà tà được với Cô Thu.  Hay là mình rủ thêm thợ dịch rồi cùng nhau đi trốn hai em nhỉ?  Cho Cô Thu tìm mệt nghỉ luôn, vui quá đi thôi!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 41 42 43 44 45 ... 89
Send Topic In ra