Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 42 43 44 45 46 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78212 times)
ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #645 - 28. Apr 2011 , 20:16

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Apr 2011 , 20:08:
HMN thuong,
Thì lên xe với Tí và cô đi cho vui.  Thấy cái xe còn mới mà, chỉ sợ chạy nhanh quá lại bị "bắt dịch" sớm thì hết tà tà được với Cô Thu.  Hay là mình rủ thêm thợ dịch rồi cùng nhau đi trốn hai em nhỉ?  Cho Cô Thu tìm mệt nghỉ luôn, vui quá đi thôi!
Cô Ngọc Mai

Dạ , vậy Cô cho em cùng lên xe với Nâu nữa nha Cô , cho Cô Thu kỳ này đi tìm mệt nghĩ ... Grin Cheesy

vui thiệt Cô ơi.... Grin Grin

Cám ơn Cô nhiều
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #646 - 28. Apr 2011 , 20:28

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Apr 2011 , 20:08:
HMN thuong,
Thì lên xe với Tí và cô đi cho vui.  Thấy cái xe còn mới mà, chỉ sợ chạy nhanh quá lại bị "bắt dịch" sớm thì hết tà tà được với Cô Thu.  Hay là mình rủ thêm thợ dịch rồi cùng nhau đi trốn hai em nhỉ?  Cho Cô Thu tìm mệt nghỉ luôn, vui quá đi thôi!
Cô Ngọc Mai

Smiley Smiley, Hihi Cô ơi, Cô bày cho học trò trốn học, không làm bài, chắc mai trời lại mưa nữa rồi. Mà vui thiệt, chắc lúc đó cô Thu la ới ới luôn thôi, mà tụi em thì núp sau lưng cô Ngọc Mai cười hí hí vì được Cô che chở  Smiley
Em HMN
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #647 - 28. Apr 2011 , 21:05

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Apr 2011 , 22:30:
Thu Béo thương,
Cô Ngọc Mai cũng nhớ em và cả nhà B., mong gặp em quá mà hôm đi Mạ Vân thiếu em nên cũng cứ tự hỏi chắc em đang bận chuyện gì đây.
36 năm về trước thì cô còn trẻ hơn các em bây giờ nhỉ.  Thời gian đã tàn phá mất tuổi xuân của đời mình rồi, còn đất nước thì đã khác xưa, chẳng thể nào thấy được cảnh cũ.  Nghi ma buon qua em nhi. (dang danh may thi mat dau chu Viet roi! Danh tam biet TB vay em nhe)
Co Ngoc Mai

Em TB chào Cô Mai , còn vài ngày là hết tháng tư buồn , buồn quá thì làm gì hở Cô?.Chẳng lẽ than khóc , minh phải làm gì cho mình vui , em đã chọn cách gọi về trong nước nói cho bạn bè em biết về mọi chuyện  em biết mà bạn không biết , có bạn muốn nghe để biết ,có bạn còn sợ lắm chuyến câu chuyện rủ em về nước để ăn chơi hưởng thụ , đi phòng trà nghe nhạc với giá vé cả 100 đô ,đi ăn nhà hàng sang mỗi phần 75 đến 80 đô. Em nghe xong càng buồn thêm tí nữa , nhưng em thử gọi thêm vài bạn khác , tâm tình của các bạn này đã làm em vui , các bạn rất muốn đất nước mau chóng thay đổi cho những người dân "tay làm hàm nhai " được dễ thở. Tóm lại những bạn nhờ chế độ mà khá thì cứ "thế này là tốt rồi". Em chúc Cô Mai khoẻ mạnh. Thương Cô miếng bự và ôm Cô cái bự luôn. maivang_22
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #648 - 29. Apr 2011 , 14:26

THƯƠNG CHÚC CÔ VÀ CẢ NHÀ AN LÀNH.
EM TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #649 - 29. Apr 2011 , 17:36

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Apr 2011 , 09:11:
Tí Lanh Chanh thương,
Xe thì rộng rinh, thôi lên ngồi cạnh cô đi, mình nói chiệng cho quên đường dài mà không ai phải kéo ai cả, đỡ mất sức lao động em à.
Có khi đến quán thì mình đã dịch xong, và nộp bài luôn (đó là mơ như thế, hì hì...).
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương ,

Dạ , em " bay " lên xe ngồi chung với Cô để nói chiệng rồi ạ , Cô trò mình dzui quá Cô nhỉ

Lại đến cuối tuần nữa rồi , Tí chúc Cô luôn mạnh khoẻ và vui với các cháu

Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #650 - 30. Apr 2011 , 08:04

...

Hôm  nay là ngày  30 tháng 4  tại Hoa Kỳ
Xin  cả nhà  dành 1 phút để tưởng nhớ  5 vị Tướng lãnh đã Tuẫn Tiết không đầu hàng Giặc Cộng.
Cùng tưởng niệm  Các Chiến sĩ Vô Danh đã Hy sinh vì lý tưởng Tự Do để bảo vệ Miền Nam Việt Nam.

Cùng  tưởng niệm đến hàng trăm ngàn đồng bào đã bỏ mình trên  đường Vượt Biển - Vượt Biên

Nam Mô Tiếp Dẫn Đạo Sư  A Di Đà Phật

.

Back to top
« Last Edit: 30. Apr 2011 , 16:57 by thubeo »  

...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #651 - 30. Apr 2011 , 14:50

Hoạ Mi Nâu wrote on 28. Apr 2011 , 20:28:
Smiley Smiley, Hihi Cô ơi, Cô bày cho học trò trốn học, không làm bài, chắc mai trời lại mưa nữa rồi. Mà vui thiệt, chắc lúc đó cô Thu la ới ới luôn thôi, mà tụi em thì núp sau lưng cô Ngọc Mai cười hí hí vì được Cô che chở  Smiley
Em HMN

Trời đất ui,

Cứ ách xì hoài.  Vaò đến vườn "mắc dịch" chẳng thâý...ma nào nộp "ống quyển".  Có một em Choè lò dò vào trước, lãnh được điểm + xong là chạy luôn, cô Thu níu áo không kip. bị tuột mất.  Té ra có cô Mai đang "nối giáo cho giặc"HMN,  PTr, Choè...phảỉ không?  Tính để các em ăn hết mâý quả trứng Easter rồi hãy nộp bài thì chắc không sợ bị ăn trứng nuã đâu.

Cô Mai làm ơn "làm gương "làm lược cho các em bắt chước nhé.  Tuần tới mà  không thâý ai nộp bài là cô Thu giận, bỏ luôn, fermer boutique đó nha ( Uả, chính mình cũng chưa nặn được chữ nào nhỉ?)
Back to top
« Last Edit: 30. Apr 2011 , 14:51 by thule »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #652 - 01. May 2011 , 06:15

thule wrote on 30. Apr 2011 , 14:50:
Trời đất ui,

Cứ ách xì hoài.  Vaò đến vườn "mắc dịch" chẳng thâý...ma nào nộp "ống quyển".  Có một em Choè lò dò vào trước, lãnh được điểm + xong là chạy luôn, cô Thu níu áo không kip. bị tuột mất.  Té ra có cô Mai đang "nối giáo cho giặc"HMN,  PTr, Choè...phảỉ không?  Tính để các em ăn hết mâý quả trứng Easter rồi hãy nộp bài thì chắc không sợ bị ăn trứng nuã đâu.

Cô Mai làm ơn "làm gương "làm lược cho các em bắt chước nhé.  Tuần tới mà  không thâý ai nộp bài là cô Thu giận, bỏ luôn, fermer boutique đó nha ( Uả, chính mình cũng chưa nặn được chữ nào nhỉ?)

Thưa Cô Thu ,

Cô viết làm em cười quá xá đi thôi , em sang be^n trang Dịch Thơ post bài nhạc kia lên rồi lật đật chạy về bên đây ngay thế mà Cô cũng ... biết chỗ chạy sang bắt quả tang các Cô trò đang cười hí hí bên đây ... hi hi

Từ từ đi nha Cô ( năn nỉ )  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #653 - 01. May 2011 , 06:19

Hoạ Mi Nâu wrote on 28. Apr 2011 , 20:28:
Em HMN

Cô Thu chạy qua bên đây la rồi kìa Nâu... Thôi mình giả vờ đang... bị... đau bụng đi Nâu ha  Undecided Undecided Undecided Undecided ( sao bài dịch kỳ này dài quá thế , dịch từ tiếng Việt sang tiếng Anh khó lắm đa mà còn dài nữa he he , Diều bắt đầu đổ lười ra rồi  Cheesy Grin Grin

Diều
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #654 - 01. May 2011 , 10:52

Cô Ngọc Mai thương,

Nghe Tí Lanh Chanh nói Cô Thu sang tận nhà Cô ....xem xét tình hình.... và bắt gặp quả tang Cô, trò mình đang....trốn, nên em không dám núp nữa (nhát hơn thỏ đế).  Em đã đi tiên phong, nộp bài cho Cô Thu rồi đó Cô ơi. Smiley
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #655 - 01. May 2011 , 10:54

Trời đất ui,

Cô Thu thương, em chuộc tội...trốn.. trước và đã nộp bài cho Cô rồi ạ.  Cô bơn bớt.. giận...  nhen Cô. Smiley
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #656 - 01. May 2011 , 10:56

Phuong_Tran wrote on 01. May 2011 , 06:19:
Cô Thu chạy qua bên đây la rồi kìa Nâu... Thôi mình giả vờ đang... bị... đau bụng đi Nâu ha  Undecided Undecided Undecided Undecided ( sao bài dịch kỳ này dài quá thế , dịch từ tiếng Việt sang tiếng Anh khó lắm đa mà còn dài nữa he he , Diều bắt đầu đổ lười ra rồi  Cheesy Grin Grin

Diều

Hihi, Diều ơi, sáng ra mở mắt dậy là đã nộp bài rồi đó.  Cho Diều thêm 1 tí thời gian...đau bụng... khi Cô Thu cười hí hí đọc chiện dzợ chồng gây nhau, xong thì cũng lo mà nộp không Cô lại la nữa đấy nhé. Grin Grin
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #657 - 01. May 2011 , 11:11

Hoạ Mi Nâu wrote on 01. May 2011 , 10:56:
Hihi, Diều ơi, sáng ra mở mắt dậy là đã nộp bài rồi đó.  Cho Diều thêm 1 tí thời gian...đau bụng... khi Cô Thu cười hí hí đọc chiện dzợ chồng gây nhau, xong thì cũng lo mà nộp không Cô lại la nữa đấy nhé. Grin Grin

HMN thương,
Thú quá, kỳ này đầu têu bị bắt cùng mí đám học trò cưng.  Thôi bi giờ đã hết tháng 4, lo dịch đi là vừa, làm gì còn cá tháng tư nữa mà ngụy biện?
Cô thì độc thân OK, còn các em dịch xong đừng có bị nhiễm mà hơi một tí thì dẩu mỏ lên cãi chồng đó nhé! (Như cái lời đối thoại đó đó...)
Chắc là cô Ngọc Mai vừa được chút credit của mấy ông xã các em rồi , mừng ghê nơi ...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #658 - 01. May 2011 , 22:13

Em Tb chào Cô Mai , em chạy tới ôm cô cái bự thiệt bự nè cô ơi , Osama Bin Laden bị bắn chết rũi cô ơi , cả nước  Hoa Kỳ đang ăn mừng. Em đang hy vọng cả mước Việt Nam ta sẽ ăn mưng ngày tàn của Việt cộng như nước Mỹ bây giờ. Em TB chúc Cô ngủ ngon. Thương Cô nhất . Smiley Cheesy Smiley Em TB
Back to top

...

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #659 - 01. May 2011 , 23:05

Trời đất ui,

Cô Thu Ơi,
Em cũng chưa nặn được chữ nào hết.Hay là,cô cho em "trứng vịt " trước đi cô Undecidedbao nhiêu em cũng thầu hết .bài dài quá... HMN dẫn đầu được quá ,vậy là cô zvui rồi ha cô.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 42 43 44 45 46 ... 89
Send Topic In ra