Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 44 45 46 47 48 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78146 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #675 - 04. May 2011 , 20:44

Vu Ngoc Mai wrote on 04. May 2011 , 19:55:
Đặng Mỹ thương,
Admin. nhanh chân quá, Mạ Vân còn chưa kịp vào đọc bài kìa, thế mà hối cô quá, làm cô phải viết gấp đó em à.
Thôi yên chí rồi, giờ mới được ăn cơm đây.
Cám ơn cô bé nhiều nhé.  Nhớ làm reo bắt chị Nga bóc cua từ bây giờ, để dành xào miến cho các em đã cất công từ xa đến Thung Lũng Tình Yêu dự Đại Hội nhe!
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương ,

Bài tường thuật " ĐI THĂM THẦY CÔ NHÂN BÀN VIỆC ĐẠI HỘI " Cô viết hay quá ạ  thumbup thumbup votay votay  pinkrose pinkrose pinkrose

Tí vẫn thích đọc bài Cô tường thuật về những cuộc hội họp , gặp gỡ... nhất là đọc những chuyện bên lề nhiều " tình tiết " ly kỳ vô cùng hấp dẫn   Wink Cheesy Grin

Nhưng sao chưa thấy hình hở Cô.... Tí mong Tí đợi... đây nè Cô ơi...

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #676 - 04. May 2011 , 21:23

tuy-van wrote on 04. May 2011 , 20:41:
Cô thương ,
Lâu lâu  các cháu nhòng nhẽo cho đời thêm vui đó cô.
Mấy hôm nay máy comp bị hư nên ít vào đây ,  Nhưng lúc nào em cũng  nhớ đến cô và cả nhà.
có thêm cháu là vui rồi. cám ơn cô đà chia vui.
Em Tv

TV thương,
Cái computer mà nhõng nhẽo là phiền lắm đó em ơi!  Ráng cho nó đi thầy thuốc đi nhé.  Em về nhà đã khoẻ hẳn lại chưa vậy?
Thăm em,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #677 - 04. May 2011 , 21:29

Phuong_Tran wrote on 04. May 2011 , 20:44:
Thưa Cô Mai thương ,

Bài tường thuật " ĐI THĂM THẦY CÔ NHÂN BÀN VIỆC ĐẠI HỘI " Cô viết hay quá ạ  thumbup thumbup votay votay  pinkrose pinkrose pinkrose

Tí vẫn thích đọc bài Cô tường thuật về những cuộc hội họp , gặp gỡ... nhất là đọc những chuyện bên lề nhiều " tình tiết " ly kỳ vô cùng hấp dẫn   Wink Cheesy Grin

Nhưng sao chưa thấy hình hở Cô.... Tí mong Tí đợi... đây nè Cô ơi...

Tí cưng của Cô

Tí cưng của cô ơi,
Hình thì đã có Kim Phượng post lên tư hôm trước rồi, nhưng vì không đánh chữ Việt được nên đến hôm nay cô mới viết xong bài. 
Tí mà khen cô thì cũng giống như ...gà nhà khen nhau ấy mà, tức cười quá.  Nhưng cũng có lời cám ơn Tí đó.   
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #678 - 04. May 2011 , 21:40

tuy-van wrote on 04. May 2011 , 20:41:
Cô thương ,
Lâu lâu  các cháu nhòng nhẽo cho đời thêm vui đó cô.
Mấy hôm nay máy comp bị hư nên ít vào đây ,  Nhưng lúc nào em cũng  nhớ đến cô và cả nhà.
có thêm cháu là vui rồi. cám ơn cô đà chia vui.
Em Tv

Mợ Say đi chơi về rồi đó ư? Hình đâu  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #679 - 04. May 2011 , 21:50

Vu Ngoc Mai wrote on 04. May 2011 , 19:55:
Đặng Mỹ thương,
Admin. nhanh chân quá, Mạ Vân còn chưa kịp vào đọc bài kìa, thế mà hối cô quá, làm cô phải viết gấp đó em à.
Thôi yên chí rồi, giờ mới được ăn cơm đây.
Cám ơn cô bé nhiều nhé.  Nhớ làm reo bắt chị Nga bóc cua từ bây giờ, để dành xào miến cho các em đã cất công từ xa đến Thung Lũng Tình Yêu dự Đại Hội nhe!
Cô Ngọc Mai

Kinh thưa cô Ngọc Mai,

Cô đợi bài đến giờ mới đi xơi cơm thật ạ?  Tongue  Xin lỗi Cô, em bịnh mẹp luôn mấy ngày, mắt mũi sưng húp,toét nhèm,  có xem email đâu ạ.
Ôi gần 60 rồi mà được gọi là cô bé thì đang mặt mày đang như cái mền rách bỗng tí toét hớn hở ngay Cô ơi Grin
Chị Nga ơi à, có nghe Cô nói gì khg?  Smiley

Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #680 - 04. May 2011 , 23:26

Đặng-Mỹ wrote on 04. May 2011 , 19:01:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em vừa đọc thấy Cô bảo đưa bài cho em dán, em mới 3 chân 4 cẳng chạy vào hộp thư đó ạ  Embarrassed
Đọc mà thèm quá Cô ơi  Smiley

ĐI THĂM THẦY CÔ
NHÂN BÀN VIỆC ĐẠI HỘI

GS Vũ Ngọc Mai

Kính thưa Cô Mai ,

Em cám ơn Cô đã chịu khó tỉ mỉ viết kể chuyện lại buổi thăm viếng Cô Vân cho cả nhà cùng được chia sẻ. Em  đọc thấy cả một khúc phim Các chị và Các Cô thật là tình cãm  hẹn hò , thăm viếng và ăn uống rồi còn to go nữa.

Àh em méc Cô chuyện này ...My bịnh không đọc mail đã đành , nhưng không bịnh thì cũng không đọc Roll Eyes
đợi khi nào phone , vào YM hay vào D/Đ la ơi ới....mới từ từ đọc  Cheesy Grin

...

Thương kính ,

Em Choè Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Back to top
« Last Edit: 05. May 2011 , 00:20 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #681 - 05. May 2011 , 07:23

Đặng-Mỹ wrote on 04. May 2011 , 21:50:
Kinh thưa cô Ngọc Mai,

Cô đợi bài đến giờ mới đi xơi cơm thật ạ?  Tongue  Xin lỗi Cô, em bịnh mẹp luôn mấy ngày, mắt mũi sưng húp,toét nhèm,  có xem email đâu ạ.
Ôi gần 60 rồi mà được gọi là cô bé thì đang mặt mày đang như cái mền rách bỗng tí toét hớn hở ngay Cô ơi Grin
Chị Nga ơi à, có nghe Cô nói gì khg?  Smiley

Đặng Mỹ thương,
Em không nên tự trách vì cô đi nhuộm tóc làm đầu nên về muộn và ăn cơm trễ, chớ bài thì đã thấy rồi mà. 
Cô đã tính vào hỏi thăm em và kính chúc sức khoẻ Mẹ em đó.  Nay hai mẹ con đã bớt nhiều rồi phải không?   
Cho cô gửi lời kính thăm Mẹ em, và chúc nhà thơ nhiều sức khoẻ để sáng tác và vui với con cháu.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #682 - 05. May 2011 , 08:12

ChíchChoè wrote on 04. May 2011 , 23:26:
Kính thưa Cô Mai ,

Em cám ơn Cô đã chịu khó tỉ mỉ viết kể chuyện lại buổi thăm viếng Cô Vân cho cả nhà cùng được chia sẻ. Em  đọc thấy cả một khúc phim Các chị và Các Cô thật là tình cãm  hẹn hò , thăm viếng và ăn uống rồi còn to go nữa.

Àh em méc Cô chuyện này ...My bịnh không đọc mail đã đành , nhưng không bịnh thì cũng không đọc Roll Eyes
đợi khi nào phone , vào YM hay vào D/Đ la ơi ới....mới từ từ đọc  Cheesy Grin

...

Thương kính ,

Em Choè Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Choè thương,
Mỹ bịnh thật mà, thôi đừng có méc cô, vì cô thương các em lắm, đâu có roi vọt hay trứng triếc gì nữa để mà "phạt." Mà ngày xưa cô cũng có phạt em nào đâu nhỉ?  Nhưng nếu em nào bị xử oan thì liền chạy ra can thiệp ngay đó.
Chích Choè cứ hót vang cho đời thêm vui nhé, còn thì đôi khi cũng nên theo chủ thuyết của Cô Vân mà Mckeno cho đỡ nhức đầu em ạ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #683 - 05. May 2011 , 09:24

Đặng-Mỹ wrote on 04. May 2011 , 19:01:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em vừa đọc thấy Cô bảo đưa bài cho em dán, em mới 3 chân 4 cẳng chạy vào hộp thư đó ạ  Embarrassed
Đọc mà thèm quá Cô ơi  Smiley

ĐI THĂM THẦY CÔ
NHÂN BÀN VIỆC ĐẠI HỘI

GS Vũ Ngọc Mai

Khi em Hội Trưởng Hoàng Nga ngỏ ý muốn đến thăm Cô Vân vào tuần lễ Easter thì cô có vẻ ngại vì e rằng nhà chưa sửa kịp và Cô mới đi mổ mắt xong.   Cô còn cho biết cỏ cao chưa kịp cắt, nếu phải ra sân họp thì sẽ không nhìn thấy nhau đâu.  Và tôi đã tình nguyện ra làm cỏ cho cô vì biết rằng sẽ có khối em xung phong theo tôi.   Nhưng rất may Cô Vân đã đổi ý ngay sau khi nghe HN trình bày rằng sẽ nhân dịp này bàn về Đại Hội với chỉ một nhóm nhỏ, và sẵn sàng ra sân họp nếu cần.
Cô Thu cũng đã từ chối vì bận đám cưới, nhưng khi nghe nói đến Hội thì cũng thu xếp đến dự nhưng sẽ phải về sớm.  Còn tôi thì dĩ nhiên nếu không đi được với các em để thăm Cô Vân thì cũng lại phải nhờ con chở đi thôi.  Thầy Đường và Cô Ngọc cũng sẽ được Kim Phượng đến đón như lần trước.   Hoàng Nga ước muốn nhân dịp này đến thăm thầy Đường và tôi nên đã ghé tôi để cùng qua Thầy Đường rồi vầy đoàn với Kim Phượng mà đi đến Cô Vân.  Nga cũng ngỏ ý tiếc là chưa có dịp ghé Cô Thu được và đành hẹn vào  một dịp khác.
Minh Châu vừa nghe nói có họp đã tình nguyện làm món cá nướng và chè xôi nước “mà cô thích,” và còn hứa sẽ nấu một món xúp nữa nếu chưa có trong thực đơn.  Còn Tâm Loan thì email cho biết sẽ đến dự mặc dầu ngày 21 em mới từ Việt Nam về lại Cali.  Đó là hai em ở gần nhà Cô Vân nhất nên bao giờ cũng sẵn sàng đến tham dự hầu hết các buổi họp.  Kỳ này Kim Phượng sẽ mang theo bánh mì, thịt nướng, bánh flan và nước hột é.  Riêng Cô Thu thì dúi vào tay mỗi người một hộp ô mai cam thảo mà khi ăn xong, thiên hạ thể nào cũng sẽ có màn hỏi cách làm. 
Từ sáng sớm Hoàng Nga đã đến tôi với hai món miến xào cua tươi và chè thạch trắng do em nấu được trộn với nhiều loại trái cây.  Tôi thì mang theo 4 chai apple cider và một món quà của con trai tôi gửi biếu Ba Mạ.  Hai cô trò hí hửng ra khỏi nhà lúc 9 giờ sáng, và khoảng 9:30 đã gần đến nhà Thầy Đường và Cô Ngọc.  Nhưng rồi vì ghi sai địa chỉ nên chạy vòng vo kiếm đường, mãi 10:40 mới tới điểm hẹn.  Hoàng Nga mang theo hai chai nước hoa tặng Thầy Đường và Cô Ngọc, kèm theo 3 đòn chả tôm do em gói.  Tôi thì có chậu cây phát tài gửi cặp uyên ương. 
Mặc dù đã trễ, chúng tôi vẫn cứ vui vẻ chụp hình, như quên đi là Mạ Vân đang nóng lòng chờ đợi.  Rồi Cô Ngọc vẫn kéo HN vào phòng mà chỉ mấy chiếc áo cô đã bày sẵn trên bàn và tươi cười bảo “em muốn lựa áo nào thì lựa,” khiến HN chọn ngay chiếc áo màu đen có design đẹp nhất.  Tôi cũng được tặng một chiếc áo hoa màu rất tươi, chắc là cô em Ngọc muốn cho bà chị được trẻ ra chăng? 
Rồi Minh Châu hốt hoảng gọi tôi báo tin “mất xe” nhưng rất may, sau đó lại cho biết xe chỉ bị kéo đi và vì nộp phạt ngay nên tuy đến trễ mà mọi người đều vui mừng.  Đặc biệt nhất là Vũ Đan, dù cùng ở vùng Thousand Oaks của Cô Vân, nhưng vẫn đi lạc và đến muộn như thường.  Chao ôi chỉ có 5 cô cựu nữ sinh từ 5 hướng lái đến Cô Vân, vậy mà đã có 3 người đi lạc thì kể ra cái buổi họp này phải được mệnh danh là “Lạc Hướng Gia Trang” mới đúng.   

Vừa đến Cô Vân, Hoàng Nga đã mau mắn tặng nước hoa và chả tôm cho cô Vân và Cô Thu.  Cô Vân tươi cười tuyên bố sẽ để dành chả tôm cho ngày giỗ sắp tới “để đỡ phải nấu.”
Tuy họp “dã chiến” mà đồ ăn thức uống cũng xôm tụ đáo để:  Thịt nướng một khay lớn, miến xào cua hai đĩa to, chả cá Hànôi thơm phức kèm theo cà cuống của Thầy Khang, bánh pa-tê  chaud của Cô Thu đang được mấy người ái mộ rình rập để “to go,” mà phải mau tay mới có phần, nếu không thì lại phải ráng chờ đến lần tới.  Rồi bún nóng hổi, bánh mì thơm ngon.  Duy chỉ có món rau sống thì “làm” khỏe re và đã được Kim Phuợng dành cho Vũ Đan. Hèn nào tôi thấy Đan mặt mày tươi rói, trông rất dễ thương và nhàn hạ.
Thầy Đường vì thiếu hàm răng trên nên ăn uống hơi khó khăn, được Cô Ngọc cắt miến cua ra thành những sợi ngắn, chỉ thiếu điều đút cho chàng ăn nữa thôi.  Thấy người ta cưng nhau mà kẻ độc thân này tủi thân dữ quá! 
Khi chúng tôi còn đang thưởng thức những món ăn do các em trổ tài nấu nướng thì đã thấy nào bánh flan, nào hột é, nào chè thạch trái cây được đồng lọạt bưng tới và mời chào rối rít, chắc hẳn vì ai cũng lo món của mình bị ế nếu không chịu “o bế” thầy cô và bạn bè trước.   Chính Cô Vân cũng vội vàng chạy đến tủ lạnh bê ngay một khay trái cây tươi to tướng ra dể cạnh tranh với học trò mà mời khách.  Chỉ tội nghiệp cho những cái bao tử bé nhỏ của chúng tôi, chắc chắn là chúng đã bị lạm dụng quá tải mất rồi!   

Sau phần ẩm thực, chúng tôi bắt tay vào công việc với sự có mặt của Thầy Nguyễn Ngọc Đường, ba giáo sư cố vấn, Cô Ngô Thị Vân, Cô Vũ Ngọc Mai và Cô Lê Thị Thu, các em Hoàng Nga, Vũ Đan, Kim Phượng, Tâm Loan và Minh Châu  .  Hội trưởng Hoàng Nga cho biết một số việc đã làm và những điều cần thực hiện cho ngày Đại Hội, chẳng hạn xin quảng cáo để trang trải chi phí cho tờ Đặc San dự tính lên tới 300 trang, việc phân phối bán vé, thư mời giáo sư, làm sân khấu, muớn ban nhạc và bao nhiêu việc linh tinh khác nữa…để kêu gọi sự đóng góp công sức của tất cả Lê Văn Duyệt xa gần. 
HN đã mang theo danh sách Giáo Sư và Nhân Viên Lê Văn Duyệt để mọi người chia nhau điền tên và địa chỉ mà gửi đi.  Cô Vân, Cô Thu và tôi cũng kẻ viết người dò nhanh thoăn thoắt.  Vũ Đan đã nhận gửi Thư mời, làm labels tên và địa chỉ giáo sư để từ nay không phải viết tay nữa, còn Kim Phượng giúp đánh máy lại một danh sách giáo sư sau khi đã được cập nhật hóa.

Để kỷ niệm 20 năm Hội Ái Hữu Lê Văn Duyệt được thành lập, Ban Tổ Chức muốn nhấn mạnh đến sự thành công của Đại Hội chính là số đông đảo cựu nữ sinh  từ khắp nơi trên thế giới cùng đổ về tham dự.  Trong phòng hội sẽ là những tà áo xanh màu khóm trúc mang đầy kỷ niệm về mái trường xưa.  Và bên cạnh nữ sinh sẽ luôn là sự có mặt của Thầy Cô như một khích lệ tinh thần cho những việc làm đúng theo tôn chỉ xã hội của các em.

Chuyến xuôi Nam của Hoàng Nga đã cho thấy mối quan tâm của Ban Tổ Chức đối với sự đóng góp không nhỏ của Lê Văn Duyệt Nam Cali cho Đại Hội “Tìm Về Kỷ Niệm.”  Nó còn được lồng trong những cuộc gặp mặt thầy- trò đầy ý nghĩa thân thương mà chúng tôi sẽ còn nhớ mãi…   

Hihihi,

Hôm nay mới được đọc bài rì po cuả cô Mai  Chậm chânnhưng bao giờ cũng chắc ! vì em đọc kỹ lắm, đọc đi đọc lại đọc tái đọc hồi và cuôí cùng xin đề nghị với Admin tặng cho cô Mai một Award "Reprter of the Year" nhé vì không có cô Mai, lúc nào cũng có mặt trong các sinh hoạt của gia đình LVD, thì lâý ai là người kể cho chúng ta nghe, và nêú không có tài làm rì po từ A tới Z + hóm hỉnh dí dỏm + những muỗng tình cảm đong đâỳ thì làm sao mà những LVD ở xa thâý như trước mắt và "thấm" đươc??

Cảm ơn D(Mỹ đã post lên.  Còn hình thì ở đâu???
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #684 - 05. May 2011 , 15:12

Vu Ngoc Mai wrote on 04. May 2011 , 21:29:
Tí cưng của cô ơi,
Hình thì đã có Kim Phượng post lên tư hôm trước rồi, nhưng vì không đánh chữ Việt được nên đến hôm nay cô mới viết xong bài. 
Tí mà khen cô thì cũng giống như ...gà nhà khen nhau ấy mà, tức cười quá.  Nhưng cũng có lời cám ơn Tí đó.   
Cô Ngọc Mai

Co thương oi, em dau co biêt post hinh len dien dan, nen hom trươc em chi goi rieng cho cac co xem ma thoi, chu ca dien dan chua co ai xem ca. Hom trươc co bao phai cho co viet report roi dan cung mot luc de vua co bai vua co hinh minh hoa nen em dau co dam goi cho ai trươc nho dan len dau. Hom qua sau khi doc bai report cua co qua Dang My post thi em cung da goi ca album hinh cho Dang My roi, nhung chang thay Dang My tra loi tra von chi ca. Neu may co cho phep thi em se goi cho Phương Tran, hay Choe nho post len dum nha co.
Back to top
« Last Edit: 05. May 2011 , 15:13 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #685 - 05. May 2011 , 16:34

Vu Ngoc Mai wrote on 04. May 2011 , 21:29:
Tí cưng của cô ơi,
Cô Ngọc Mai

...

Thưa Cô Mai thương quí ,

Sáng ra em đi  một vòng vào nhà các Cô để thăm hỏi sức khoẻ ( học trò ngoan  Cheesy Grin ) em thấy vui lắm ạ , sang nhà Cô Vân thì thấy Cô Vân vui ơi là vui và đang mong ngóng hình giống như Tí  , vào nhà Cô Thu thì nghe Cô Thu " than thở " về cái bài dịch coi vậy mà cũng... mắc dịch thiệt ghê... làm em cũng ngoe nguẫy trốn luôn sang nhà Cô cho chắc ăn

Vào nhà Cô nghe Cô gọi Tí cưng của Cô là Tí vui ơi là vui rồi thấy... yêu đời chi lạ , giống như chị My nói gần 60 rồi mà vẫn được Cô gọi là cô bé thì cứ vui mừng tí tởn , vui thật đó Cô ơi... Cô trò mình cứ thế này mà vui trẻ khoẻ mãi Cô nhỉ

Cô tường thuật hay lắm Cô ơi , kệ , em, nmghe Cô kể Cô NGọc chỉ còn thiếu có đút cho Thày Đường ăn nữa thôi mà cười quá xá và em có thể nhìn thấy được cảnh ấy như thế nào qua lời kể của Cô

Tí tặng Cô hoa để cảm ơn ạ

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #686 - 05. May 2011 , 17:18

Hoa Hạ wrote on 05. May 2011 , 15:12:
Co thương oi, em dau co biêt post hinh len dien dan, nen hom trươc em chi goi rieng cho cac co xem ma thoi, chu ca dien dan chua co ai xem ca. Hom trươc co bao phai cho co viet report roi dan cung mot luc de vua co bai vua co hinh minh hoa nen em dau co dam goi cho ai trươc nho dan len dau. Hom qua sau khi doc bai report cua co qua Dang My post thi em cung da goi ca album hinh cho Dang My roi, nhung chang thay Dang My tra loi tra von chi ca. Neu may co cho phep thi em se goi cho Phương Tran, hay Choe nho post len dum nha co.

Hoa Hạ thương,
Đó là Cô Vân hỏi hình, còn ai post lên thì cũng được chứ gì, miễn là cô trò mình ...không phải làm, hì hì.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #687 - 05. May 2011 , 17:23

Phuong_Tran wrote on 05. May 2011 , 16:34:
...

Thưa Cô Mai thương quí ,

Sáng ra em đi  một vòng vào nhà các Cô để thăm hỏi sức khoẻ ( học trò ngoan  Cheesy Grin ) em thấy vui lắm ạ , sang nhà Cô Vân thì thấy Cô Vân vui ơi là vui và đang mong ngóng hình giống như Tí  , vào nhà Cô Thu thì nghe Cô Thu " than thở " về cái bài dịch coi vậy mà cũng... mắc dịch thiệt ghê... làm em cũng ngoe nguẫy trốn luôn sang nhà Cô cho chắc ăn

Vào nhà Cô nghe Cô gọi Tí cưng của Cô là Tí vui ơi là vui rồi thấy... yêu đời chi lạ , giống như chị My nói gần 60 rồi mà vẫn được Cô gọi là cô bé thì cứ vui mừng tí tởn , vui thật đó Cô ơi... Cô trò mình cứ thế này mà vui trẻ khoẻ mãi Cô nhỉ

Cô tường thuật hay lắm Cô ơi , kệ , em, nmghe Cô kể Cô NGọc chỉ còn thiếu có đút cho Thày Đường ăn nữa thôi mà cười quá xá và em có thể nhìn thấy được cảnh ấy như thế nào qua lời kể của Cô

Tí tặng Cô hoa để cảm ơn ạ

Tí cưng của Cô

Tí cưng của cô ơi,
Hình của Tí màu tươi và ngọt quá chứ, giống như "mùa Hè đỏ lửa" ấy cơ nhỉ.  Mà Hè thì cũng sắp đến rồi, tha hồ mà đi nghỉ mát xa Tí à.
Chúc Tí cứ lanh chanh luôn.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #688 - 05. May 2011 , 20:13

Cô Ngọc Mai thương,
Hai hôm nay em...kẹt.... không vào được nên mãi đến hôm nay mới xem được rì-pọt của Cô ạ.  Em cám ơn Cô nhiều. Lúc nào Cô cũng tỉ mỉ diễn tả từng chi tiết thật là chu đáo.  Cô ơi, bài viết của Cô thiệt là.... hấp dẫn..... lôi cuốn người đọc với  những món ăn đưọc liệt kê làm em phải...thèm thuồng... luôn.  Smiley Lại tiếc hùi hụi là em không đưọc ở gần để tháp tùng theo Cô và mấy chị thăm Mạ Vân Gia Trang.
Không có hình mà cũng thấy đầy đủ cảnh Cô, Thầy, Trò đầm ấm bên nhau đó, thưa Cô.
Em HMN
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #689 - 05. May 2011 , 20:29

Kính thưa Cô Mai thương ,

Em vừa post hình chuyến đi thăm Cô Vân 23/04/2011 vừa qua của Các Thầy Cô và các Chị , xin mời Cô lên ngồi sau xe máy , em chở Cô qua đó xem nha Cô , hình kỳ này đẹp lắm , nhìn Cô rất tươi trẻ và khoẻ mạnh , em cũng mừng vui trong bụng lắm lắm ạh....

moto

Cô nhớ ôm eo ếch em cho chặt nha Cô... Grin Cheesy

Thương Cô nhiều ,

Em Choè

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1304650606/0#0
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Pages: 1 ... 44 45 46 47 48 ... 89
Send Topic In ra