Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 45 46 47 48 49 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78106 times)
ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #690 - 05. May 2011 , 20:44

Vu Ngoc Mai wrote on 05. May 2011 , 08:12:
Choè thương,
Mỹ bịnh thật mà, thôi đừng có méc cô, vì cô thương các em lắm, đâu có roi vọt hay trứng triếc gì nữa để mà "phạt." Mà ngày xưa cô cũng có phạt em nào đâu nhỉ?  Nhưng nếu em nào bị xử oan thì liền chạy ra can thiệp ngay đó.
Chích Choè cứ hót vang cho đời thêm vui nhé, còn thì đôi khi cũng nên theo chủ thuyết của Cô Vân mà Mckeno cho đỡ nhức đầu em ạ.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Cám ơn Cô đã khuyên em McKeNo. Em cũng áp dụng cái thuyết này của Cô Vân. Coi bộ chừng rất là hiệu nghiệm đó Cô ạh.

Em cũng hay bỏ ngoài tai những xúc xiễm cá nhân , không tranh cãi làm gì , vì em nghĩ rằng mọi cái đúng hay sai mọi người nhìn vào thấy rõ hơn người trong cuộc. Em không dành phần đúng về mình , mặc dù em chắc rằng mình không sai , nên em cũng dễ chịu lắm Cô ạh. Nhưng cái lớn nhất để em không tranh cãi là vì em sợ các Cô không vui khi thấy học trò không đoàn kết. Vì học trò nào dù đúng hay sai cũng là học trò của Các Thầy Cô.

Kính chúc Cô luôn nhiều sức khoẻ để khuyên răn dạy dỗ chúng em nhiều hơn nữa.

Thương kính ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #691 - 05. May 2011 , 22:03

Hoạ Mi Nâu wrote on 05. May 2011 , 20:13:
Cô Ngọc Mai thương,
Hai hôm nay em...kẹt.... không vào được nên mãi đến hôm nay mới xem được rì-pọt của Cô ạ.  Em cám ơn Cô nhiều. Lúc nào Cô cũng tỉ mỉ diễn tả từng chi tiết thật là chu đáo.  Cô ơi, bài viết của Cô thiệt là.... hấp dẫn..... lôi cuốn người đọc với  những món ăn đưọc liệt kê làm em phải...thèm thuồng... luôn.  Smiley Lại tiếc hùi hụi là em không đưọc ở gần để tháp tùng theo Cô và mấy chị thăm Mạ Vân Gia Trang.
Không có hình mà cũng thấy đầy đủ cảnh Cô, Thầy, Trò đầm ấm bên nhau đó, thưa Cô.
Em HMN

HMN thương,
Chích Choè mới yết thêm hình kèm vào bài của cô kìa, nhớ vào xem nghe cục cưng.  Bây giờ thì cô lại phải chờ dịp gặp gỡ khác để trau dồi tay nghề phóng viên, nhân tiện thưởng thức tài khéo của học sinh mình, hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #692 - 05. May 2011 , 22:14

ChíchChoè wrote on 05. May 2011 , 20:29:
Kính thưa Cô Mai thương ,

Em vừa post hình chuyến đi thăm Cô Vân 23/04/2011 vừa qua của Các Thầy Cô và các Chị , xin mời Cô lên ngồi sau xe máy , em chở Cô qua đó xem nha Cô , hình kỳ này đẹp lắm , nhìn Cô rất tươi trẻ và khoẻ mạnh , em cũng mừng vui trong bụng lắm lắm ạh....

moto

Cô nhớ ôm eo ếch em cho chặt nha Cô... Grin Cheesy

Thương Cô nhiều ,

Em Choè

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1304650606/0#0

Choè ơi,
Đường thì đông mà em đi xe gắn máy ẹo qua ẹo lại sợ thí mồ lên ấy.  Nhưng may quá tới nơi rồi, xem hình điệp viên Không Không Thấy có vẻ oai quá với cặp kính to đùng, khác hẳn Mạ Vân tha thướt hôm nào của các em, nhưng mà vẫn chẳng kém phần "dễ sương" phải không cả nhà?
Còn những người khác thì cũng tươi đẹp ra gì, cám ơn phó nhòm kiêm bác tài Kim Phượng nhiều nhiều nhé.  Dĩ nhiên là không quên công của Choè đâu, Cô khen em giỏi lắm đó .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #693 - 05. May 2011 , 23:06

Vu Ngoc Mai wrote on 05. May 2011 , 17:23:
Tí cưng của cô ơi,
Hình của Tí màu tươi và ngọt quá chứ, giống như "mùa Hè đỏ lửa" ấy cơ nhỉ.  Mà Hè thì cũng sắp đến rồi, tha hồ mà đi nghỉ mát xa Tí à.
Chúc Tí cứ lanh chanh luôn.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương quí ,

Dạ , còn chừng gần 1 tháng nữa là học trò được nghĩ hè rồi Cô nhỉ , hồi đó em mong mùa hè mau đến để mau mau được nghĩ hè  Cheesy Grin chia tay bạn bè thì cũng buồn buồn một chút thôi chứ được nghĩ hè sướng thấy mồ ( không phải học mà ) , chừng nghĩ được 2 tháng thì mới bắt đầu ... chán mùa hè và bắt đấu nhớ Thày Cô , bạn bè ...  lại mong cho mùa tựu trường mau mau đến ...

Em nhiều chiệng quá ,xém chút nữa em quên ....  em tính vào nhà Cô để mời Cô sang Quán Thời Gian nghe ca sĩ mới của Quán là chị Thanh Nhung LVD 73 hát một bài tango tựa đề là Bóng Thời Gian do anh Hà sáng tác

Tí để sẵn xe cho Cô đây :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3345#3355

bus bikebike

Tí của Cô
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #694 - 07. May 2011 , 00:06

Vu Ngoc Mai wrote on 05. May 2011 , 22:03:
HMN thương,
Chích Choè mới yết thêm hình kèm vào bài của cô kìa, nhớ vào xem nghe cục cưng.  Bây giờ thì cô lại phải chờ dịp gặp gỡ khác để trau dồi tay nghề phóng viên, nhân tiện thưởng thức tài khéo của học sinh mình, hì hì...
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô, em đã vào coi hình mê mẩn rồi ạ.  Hình chụp đẹp lắm, Choè lại khéo lồng vào từng đoản văn dí dỏm của Cô nữa chứ.  Em đã đọc rồi mà cũng phải nhẩn nha đọc lại nữa.  Cô giỏi, trò tài, cuộc họp mặt đầm ấm, bàn ăn......đầy món ngon..... lôi cuốn cả nhà đó Cô ơi.
Chúc Cô có cuối tuần vui bên gia đình.  Happy Mother's Day

...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #695 - 07. May 2011 , 07:43

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Mẹ em gửi lời cảm ơn Cô và  kính thăm Cô a. Hôm nay mặt Mẹ em đã bớt sưng ạ.
Em khg nhớ câu: "Mắt toét ba vành sơn son" là ở đâu, nhưng bây giờ nhìn vào gương thấy rõ quá Cô ạ  Grin
Em kính chúc Cô luôn tươi trẻ và mạnh khoẻ để chị em Cọp con và cả lũ học trò tha hồ  nhõng nhẽo ạ hoahong.gif

...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #696 - 07. May 2011 , 08:20

...

HAPPY MOTHER 'S DAY !!!

Back to top
« Last Edit: 07. May 2011 , 08:21 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #697 - 07. May 2011 , 09:26

Hoạ Mi Nâu wrote on 07. May 2011 , 00:06:
Thưa Cô, em đã vào coi hình mê mẩn rồi ạ.  Hình chụp đẹp lắm, Choè lại khéo lồng vào từng đoản văn dí dỏm của Cô nữa chứ.  Em đã đọc rồi mà cũng phải nhẩn nha đọc lại nữa.  Cô giỏi, trò tài, cuộc họp mặt đầm ấm, bàn ăn......đầy món ngon..... lôi cuốn cả nhà đó Cô ơi.
Chúc Cô có cuối tuần vui bên gia đình.  Happy Mother's Day

...

HMN thương,
Cô cứ ráng làm những gì mình có thể để mai này mà già và lẫn rồi thì hết viết lách được nữa .  Em ơi, đâu có ai có thể lột da sống đời được, nhưng thôi, ở mỗi tuổi sẽ có những niềm vui của nó, vậy thì cứ hưởng đi nào.
Chúc em một Ngày Hiền Mẫu tuyệt vời như những hi sinh không cần báo đáp của những người mẹ vĩ đại trên khắp thế gian này.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #698 - 07. May 2011 , 09:36

Đặng-Mỹ wrote on 07. May 2011 , 07:43:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Mẹ em gửi lời cảm ơn Cô và  kính thăm Cô a. Hôm nay mặt Mẹ em đã bớt sưng ạ.
Em khg nhớ câu: "Mắt toét ba vành sơn son" là ở đâu, nhưng bây giờ nhìn vào gương thấy rõ quá Cô ạ  Grin
Em kính chúc Cô luôn tươi trẻ và mạnh khoẻ để chị em Cọp con và cả lũ học trò tha hồ  nhõng nhẽo ạ hoahong.gif

...

Đặng Mỹ thương,
Nghe em tả chân về cái của sổ của linh hồn mà cô vội chạy tìm chai thuốc nhỏ mắt vì sợ bị...toét.
Cô mừng vì Mẹ và em đều đã dần bình phục. 
Giờ này khi kỷ niệm Ngày Hiền Mẫu, thật sung sướng cho những ai còn Mẹ để mà hủ hỉ và nhõng nhẽo. (Cô đã mồ côi mẹ trên nửa thế kỷ rồi mà vẫn thèm vòng tay ôm của Mẹ đó em).
Chúc em hưởng trọn niềm vui được có Mẹ, và diễm phúc làm Mẹ của các con mình.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #699 - 07. May 2011 , 09:39

Phuong_Tran wrote on 07. May 2011 , 08:20:
...

HAPPY MOTHER 'S DAY !!!

Tí cưng của cô ơi,
Gửi em lời chúc Ngày Hiền Mẫu thân thương nhất.  Tí thì nhất định phải là người con hiếu và bà mẹ hiền rồi phải không nào?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #700 - 07. May 2011 , 18:10

Vu Ngoc Mai wrote on 07. May 2011 , 09:39:
Tí cưng của cô ơi,
Gửi em lời chúc Ngày Hiền Mẫu thân thương nhất.  Tí thì nhất định phải là người con hiếu và bà mẹ hiền rồi phải không nào?
Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai thương ,
Em cám ơn lời chúc của Cô ạ , nghe rất thân thương làm em vui lắm , em có 3 đứa con trai nên em cũng hơi nghiêm khắc với chúng khi chúng còn nhỏ  Cheesy Grin Grin bây giờ chắc ... cũng vậy Cô ạ  Cheesy Grin Grin

Cô Mai lúc nào cũng vui vẻ tụi em phải bắt chước , em chúc Cô lúc nào cũng vui trẻ khoẻ !!!!

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #701 - 07. May 2011 , 20:50

HÔM NAY EM VÀO ĐÂY CHÚC CHỊ MỘT MOTHER'SdAY DZUI DZẺ, nhân thể nhắc "thủ lãnh sứ quân" (nêú em Tý chưa nhắc!) là ngày thứ hai 5-9 là em bắt quân dịch đó chị ạ........hihihi.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #702 - 07. May 2011 , 21:10

thule wrote on 07. May 2011 , 20:50:
HÔM NAY EM VÀO ĐÂY CHÚC CHỊ MỘT MOTHER'SdAY DZUI DZẺ, nhân thể nhắc "thủ lãnh sứ quân" (nêú em Tý chưa nhắc!) là ngày thứ hai 5-9 là em bắt quân dịch đó chị ạ........hihihi.

Thưa Cô Thu ,

Em đã đọc thấy Cô Mai nói với chị Thu Ca như thế này nên Tí đã  không nhắc Cô Mai ạ  Grin Grin :

Vu Ngoc Mai wrote on 02. May 2011 , 09:34:
Thu Ca ơi,
Hết Easter rồi, làm gì còn hột vịt mà xin Cô Thu bao thầu?  Thôi chúng mình đã "trót dại" vào làng dịch rồi, vô mần việc đi cho thầy trò có nhau mà em! Tôi năn nỉ dùm Cô Thu đó, trong khi chính mình vẫn đang tà tà nhưng dù sao cũng  tới đích như thường ...
Cô Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #703 - 07. May 2011 , 21:59

thule wrote on 07. May 2011 , 20:50:

Thu Lê thương,
Cám ơn cô em, hết phong cho làm "Reporter of the Year" lại thêm lên chức "Thủ lãnh sứ quân" làm NM này cũng cúc cung tận tuỵ đang mắc dịch đây.  Nhưng phải cân nhắc chữ khi dịch vì tiếng Việt nhà mình vốn quá giàu và nhiều nghĩa đen đen bóng bóng nên phải chọn chữ kỹ lắm, kẻo mà Mỹ nó đọc xong nó mắc bịnh nhức đầu vì không hiểu thì lại làm giàu cho hãng thuốc Tylenol đó!
5/9 bắt quân dịch là hết hạn, gia hạn hay gặp ai túm nấy vậy cô nó?
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #704 - 07. May 2011 , 22:07

Vu Ngoc Mai wrote on 04. May 2011 , 21:23:
TV thương,
Cái computer mà nhõng nhẽo là phiền lắm đó em ơi!  Ráng cho nó đi thầy thuốc đi nhé.  Em về nhà đã khoẻ hẳn lại chưa vậy?
Thăm em,
Cô Ngọc Mai

Em kính chúc cô Mai được nhiều hạnh phúc bên các con và các cháu thân yêu trong dịp Lể Mẹ ngày mai , cô nhé.
Có con trai em về vui lắm , phụ mẹ chửa bịnh cho comp và cho Mẹ " nhõng nhẽo " hết ga....( chỉ có 1 năm 1 lần nên em tha hồ NN đó cô...hi..hi..)
Còn cô thì sao? chắc 2 chị em cọp con lại làm nũng với bà? hay...ngược lại...
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 45 46 47 48 49 ... 89
Send Topic In ra