Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 46 47 48 49 50 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77878 times)
TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #705 - 08. May 2011 , 08:30

Thưa Mommy,

Ngố con kính chúc Mommy thật nhiều sức khoẻ, vui vẻ & mãi mãi hạnh phúc bên đàn con cháu
Ngố con mời Mommy & quý khách ghé Lều Văn nghe Connie Francis hát Mamma

Happy Mother's Day

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #706 - 08. May 2011 , 23:17

TuyetNgo wrote on 08. May 2011 , 08:30:

Thưa Mommy,

Ngố con kính chúc Mommy thật nhiều sức khoẻ, vui vẻ & mãi mãi hạnh phúc bên đàn con cháu
Ngố con mời Mommy & quý khách ghé Lều Văn nghe Connie Francis hát Mamma

Happy Mother's Day

Ngố con yêu quí,
Bài hát Mamma với tiếng hát thánh thót thật thấm vào lòng của mom đó con yêu.  Diễm phúc thay cho những bà mẹ được các con thương yêu không chỉ một ngày mà suốt cuộc đời.
Mommy của con
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #707 - 10. May 2011 , 15:52

tuy-van wrote on 07. May 2011 , 22:07:
Em kính chúc cô Mai được nhiều hạnh phúc bên các con và các cháu thân yêu trong dịp Lể Mẹ ngày mai , cô nhé.
Có con trai em về vui lắm , phụ mẹ chửa bịnh cho comp và cho Mẹ " nhõng nhẽo " hết ga....( chỉ có 1 năm 1 lần nên em tha hồ NN đó cô...hi..hi..)
Còn cô thì sao? chắc 2 chị em cọp con lại làm nũng với bà? hay...ngược lại...
Em Tv

TV thương,
Sao mà cô trò mình cũng có sự trùng hợp: em mừng gặp con trai vào Lễ Mẹ, còn cô cũng sắp gặp cục cưng thứ nhì đầu tháng 6.  Nó mới mở business nên cũng bận, nhưng mà vẫn thu xếp về thăm mẹ và gia đình được nên cô cũng vui mừng lắm.  Thằng nhỏ này cũng khéo chiều mẹ một cây, coi như cô cũng tha hồ nhõng nhẽo giống em đó.
Tháng 6 này Alex có em trai phải không em?  Ra dáng Anh Hai là đúng rồi , giống như Chị Hai của con Cọp, chiều và thương em dữ lắm TV ạ!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #708 - 10. May 2011 , 20:42

Thưa ban tứ ca MVT & D & Cô Ngọc

Em mời Thày Cô click vào  link của anh Nguyễn Toàn mời cả nhà xem hình Áo Dài Sài Gòn trước 75 :

Hình cổng trường Lê văn Duyệt  năm 1970
gần cuối trang 1

http://www.flickr.com/photos/13476480@N07/sets/72157622853742151/

bus  bikebike

PTr
Back to top
« Last Edit: 10. May 2011 , 20:43 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #709 - 11. May 2011 , 13:04

Vu Ngoc Mai wrote on 10. May 2011 , 15:52:
TV thương,
Sao mà cô trò mình cũng có sự trùng hợp: em mừng gặp con trai vào Lễ Mẹ, còn cô cũng sắp gặp cục cưng thứ nhì đầu tháng 6.  Nó mới mở business nên cũng bận, nhưng mà vẫn thu xếp về thăm mẹ và gia đình được nên cô cũng vui mừng lắm.  Thằng nhỏ này cũng khéo chiều mẹ một cây, coi như cô cũng tha hồ nhõng nhẽo giống em đó.
Tháng 6 này Alex có em trai phải không em?  Ra dáng Anh Hai là đúng rồi , giống như Chị Hai của con Cọp, chiều và thương em dữ lắm TV ạ!
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Em mừng cho cô sắp được gặp  cậu con trai cưng , để tha hồ nhõng nhẽo...hi.hi.
2 cô con gái của em rất thương và gần gủi từ nhỏ đến lớn. Học chung đại học , cùng ngành , và chung giường đến khi lấy chồng...( giống như 2 chị em cọp con đấy ạ ).
Còn Alex thì em hông bảo đãm , vì là con trai..
( sorry , hông nói xấu tất cả đấng mài râu đâu nhé ) , hay ganh tị , khi thấy  mẹ đang bồng baby của các bạn...Cứ chờ xem sao vào tháng 9 nầy
Kính chúc cô luôn vui và mọi sự như ý.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #710 - 11. May 2011 , 13:12

Phuong_Tran wrote on 10. May 2011 , 20:42:
Thưa ban tứ ca MVT & D & Cô Ngọc

Em mời Thày Cô click vào  link của anh Nguyễn Toàn mời cả nhà xem hình Áo Dài Sài Gòn trước 75 :

Hình cổng trường Lê văn Duyệt  năm 1970
gần cuối trang 1

http://www.flickr.com/photos/13476480@N07/sets/72157622853742151/

bus  bikebike

PTr

Tí cưng ơi,
Những chiếc ao dài trước 75 làm cô nhớ lại thời mới ra trường, cũng mặc những áo cổ cao như thế đó mà không biết nóng là gì cả .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #711 - 11. May 2011 , 13:18

tuy-van wrote on 11. May 2011 , 13:04:
Cô thương ,
Em mừng cho cô sắp được gặp  cậu con trai cưng , để tha hồ nhõng nhẽo...hi.hi.
2 cô con gái của em rất thương và gần gủi từ nhỏ đến lớn. Học chung đại học , cùng ngành , và chung giường đến khi lấy chồng...( giống như 2 chị em cọp con đấy ạ ).
Còn Alex thì em hông bảo đãm , vì là con trai..
( sorry , hông nói xấu tất cả đấng mài râu đâu nhé ) , hay ganh tị , khi thấy  mẹ đang bồng baby của các bạn...Cứ chờ xem sao vào tháng 9 nầy
Kính chúc cô luôn vui và mọi sự như ý.
Em Tv

TV thương,
Cô nhớ lộn ngày ra đời của cậu ba sớm tới 3 tháng lận, chắc biết là em mong nên viết vậy đó mà.  Vậy là còn tới 4 tháng nữa cô mới được coi hình cháu của BN TV, hơi sốt ruột đó nhé.
Chắc là bố mẹ nó còn nôn nóng hơn mình em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #712 - 11. May 2011 , 13:21

Vu Ngoc Mai wrote on 11. May 2011 , 13:12:
Tí cưng ơi,
Những chiếc ao dài trước 75 làm cô nhớ lại thời mới ra trường, cũng mặc những áo cổ cao như thế đó mà không biết nóng là gì cả .
Cô Ngọc Mai

Vui quá cô ơi. Hôm nay cô trò mình cùng nắm tay dạo sân trường , chắc phải mua vé số, vì số hên đấy.
Cám ơn anh Toàn , và em 8 lanh chanh đã chuyễn đến những chiếc áo dài tha thước...làm em nhớ thuở áo trắng học trò ghê đi.
Tại vì chúng ta ham diện và làm le , nên cổ áo dài cao bao nhiêu , cũng là...chuyện nhỏ đó cô....hi.hi..
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #713 - 11. May 2011 , 19:15

tuy-van wrote on 11. May 2011 , 13:21:
Vui quá cô ơi. Hôm nay cô trò mình cùng nắm tay dạo sân trường , chắc phải mua vé số, vì số hên đấy.
Cám ơn anh Toàn , và em 8 lanh chanh đã chuyễn đến những chiếc áo dài tha thước...làm em nhớ thuở áo trắng học trò ghê đi.
Tại vì chúng ta ham diện và làm le , nên cổ áo dài cao bao nhiêu , cũng là...chuyện nhỏ đó cô....hi.hi..
Em Tv

TV thương,
Mấy hôm nay đọc báo thấy nói nhiều đến bà Ngô Đình Nhu với cái luật gia đình và áo dài hở cổ, rồi phỏng vấn này nọ để tìm hiểu thêm về bà.  Thật ra thì bây giờ mấy cô mặc hở cổ thiếu gì, còn cô thì vẫn như cũ chẳng qua vì cái cổ nay xấu xí nhăn nheo cần đậy lại mà thôi TV à!
Nhưng mà đâu có ai cấm cô trò mình cứ khen nhau vì tuổi nào cũng vẫn có những nét đẹp của riêng nó em nhỉ.  Cứ thăng hoa tưới hột sen lên là vui đời rồi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #714 - 11. May 2011 , 22:19

Vu Ngoc Mai wrote on 11. May 2011 , 13:12:
Tí cưng ơi,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương ,

Dạ , em thích xem những tấm hình áo dài đó quá , xém chút xíu hụt mất một dịp để xem lại những tà áo dài đẹp khi xưa , phố xá , con người , xe cộ nữa Cô nhỉ

Em vẫn thích kiểu của chiếc áo dài truyền thống cổ cao Cô ạ , với lại đã mặc áo dài thì đừng xăn tay áo lên và ngồi xe honda ở đàng sau thì ngồi một bên cho thêm phần... duyên dáng  Cheesy Grin

Tí chúc Cô ngủ ngon

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #715 - 12. May 2011 , 10:10

Phuong_Tran wrote on 11. May 2011 , 22:19:
Thưa Cô Mai thương ,

Dạ , em thích xem những tấm hình áo dài đó quá , xém chút xíu hụt mất một dịp để xem lại những tà áo dài đẹp khi xưa , phố xá , con người , xe cộ nữa Cô nhỉ

Em vẫn thích kiểu của chiếc áo dài truyền thống cổ cao Cô ạ , với lại đã mặc áo dài thì đừng xăn tay áo lên và ngồi xe honda ở đàng sau thì ngồi một bên cho thêm phần... duyên dáng  Cheesy Grin

Tí chúc Cô ngủ ngon

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi à,
Thế Tí vẫn thích những kiểu áo cũ ư?  Cô thì thây may cổ thấp xuống một tí thì dễ thở và dễ quay đầu hơn đấy.  Nhưng mà áo dài hở cổ thì có lẽ hợp với những cô tròn trịa một tí, lại trắng trẻo nữa thì trông vẫn đẹp hơn.  Bây giờ đánh phấn vào thì cũng trắng vậy, lo gì em nhỉ?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #716 - 12. May 2011 , 12:26

Vu Ngoc Mai wrote on 11. May 2011 , 19:15:
TV thương,
Mấy hôm nay đọc báo thấy nói nhiều đến bà Ngô Đình Nhu với cái luật gia đình và áo dài hở cổ, rồi phỏng vấn này nọ để tìm hiểu thêm về bà.  Thật ra thì bây giờ mấy cô mặc hở cổ thiếu gì, còn cô thì vẫn như cũ chẳng qua vì cái cổ nay xấu xí nhăn nheo cần đậy lại mà thôi TV à!
Nhưng mà đâu có ai cấm cô trò mình cứ khen nhau vì tuổi nào cũng vẫn có những nét đẹp của riêng nó em nhỉ.  Cứ thăng hoa tưới hột sen lên là vui đời rồi.
Cô Ngọc Mai

Kính thưa cô ,

Như vậy cô trò mình cứ ' khen qua khen lại , cho toại lòng nhau là nhất đấy cô ạ.
thương chúc cô và gd được an vui luộn
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #717 - 12. May 2011 , 14:26

tuy-van wrote on 12. May 2011 , 12:26:
Kính thưa cô ,

Như vậy cô trò mình cứ ' khen qua khen lại , cho toại lòng nhau là nhất đấy cô ạ.
thương chúc cô và gd được an vui luộn
Em Tv

TV thương,
Đúng đó, không hẳn là phải khen nhau mà đưa ra những điều tích cực thay vì tiêu cực của nhau.  Người ta giận hờn nhau phần lớn cũng chỉ vì nghĩ đến chính mình nhiều quá và cứ tự cho là mình phải, trong khi người khác mới sai đó em à!  Mà thôi, nói chiệng này buồn lắm, mình kể chuyện trẻ con đi, vì nhìn thấy nụ cười của nó thì vui liền hè!  Lâu quá cô không được xem hình Alex rồi bn ơi .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #718 - 12. May 2011 , 20:44

Vu Ngoc Mai wrote on 12. May 2011 , 10:10:
Tí cưng ơi à,
Thế Tí vẫn thích những kiểu áo cũ ư?  Cô thì thây may cổ thấp xuống một tí thì dễ thở và dễ quay đầu hơn đấy.  Nhưng mà áo dài hở cổ thì có lẽ hợp với những cô tròn trịa một tí, lại trắng trẻo nữa thì trông vẫn đẹp hơn.  Bây giờ đánh phấn vào thì cũng trắng vậy, lo gì em nhỉ?
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương ,
Dạ , Tí thích kiểu áo dài truyền thống cổ cao nhưng không cao quá sá như hồi xưa , sau nay người ta may áo dài có sửa đổi lại cho người mặc được thoải mái hơn và trông  đẹp hơn xưa  Cô nhỉ

Sau mấy ngày nay không nghe Cô kể chuyện Bà và Cọp Con nữa vậy Cô  ? Tí thích nghe lắm ( cười quá sá luôn đó Cô ) nên Tí hay rình nghe ké lắm  Cheesy Grin Grin

Chúc Cô Mai luôn vui

Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #719 - 12. May 2011 , 21:34

Co oi, em vua nhan dươc chuyen vui cươi co lien quan den truyen Kieu, nhung thu that em khong con nho nua, nen goi vao day nho co chi giao lai cho em va cac bạn

truyện kiều đến câu:

"Ba quân chỉ ngọn cờ đào
Ðạo ra Vô Tích, đạo vào Lâm Truy"

Em liền thắc mắc hỏi anh:

- Anh ơi, thế... còn một đạo nữa đi đâu?

Anh giải thích:

- Sao mà ngốc thế, đọc thơ phải hiểu là "thi tại ngôn ngoại" - thơ ở ngoài lời.
Còn một đạo quân nữa đi nấu cơm, không thì hai đạo quân kia đi đánh trận về nhịn đói hay sao?

Wink Wink  Undecided Undecided Shocked Shocked
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 46 47 48 49 50 ... 89
Send Topic In ra