Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 52 53 54 55 56 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78090 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #795 - 29. May 2011 , 22:40

Vu Ngoc Mai wrote on 29. May 2011 , 22:21:
Tí cưng của cô ơi,
Tối qua LVD Minh Châu đã cùng với con trai đến nhà sửa Chữ Việt và nay cô lại đánh dấu được rồi.  Cô nghĩ đến đâu viết đến đấy, vừa sửa vừa thêm bớt trên computer nên Tí không thể nào đánh máy dùm cô được đâu.  Nhưng dù sao cũng cám ơn cục cưng thật nhiều, đã tình nguyện đánh máy bài cho cô.
Hôm nay thì cô đã đánh máy xong bài của Mạ Vân, gửi đi rồi sẽ viết tiếp đoạn chót của bài cô Tí ạ.  Vậy Tí cứ yên chí nhớn đi chơi đi, để cô vất vả một tí cho nó đỡ bị bịnh của người...già, hay cẩm cẩm nói nhiều và tủi thân tủi phận lắm. 
Cô Ngọc Mai 

Cô Ngọc Mai thương ,

hí hí Tí tài lanh muồn giúp Cô mà hông được , đúng rồi , vừa viết vừa sửa lại thì tiện hơn , còn không Cô phải viết hoàn chỉnh không bỏ dấu tiếng Việt rồi Tí mới bỏ dấu thêm vào cho Cô

Tí bây giờ sung sướng thảnh thơi đi dạo sân trường mà không sợ chị H Nga níu áo nữa , em thấy Thầy Đường đang ra bài homework 4 câu mà em đi vô rồi đi ra khỏi nhà Thầy một nước luôn không ngoáy lại đó Cô  mặc cho Thầy... hăm he là đã điểm danh rồi Cheesy Grin Grin Grin

Thôi Tí không tỉ tê nữa  Tí để Cô mần dziệc nha  Grin Grin Khi nào Cô mần dziệc xong Cô réo Tí một tiếng để Tí vô kể chuyện Cô nghe tiếp

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #796 - 31. May 2011 , 15:30

Vu Ngoc Mai wrote on 29. May 2011 , 22:28:
TV thương,
Em nói rất đúng, bi chừ con cọp biết mê đi chơi rồi, nên hễ thấy bố mẹ nó xỏ chân vào đôi giày là vội vàng xách đôi dép của nó ra rồi ư ư chỉ ra cửa, chẳng còn nhớ gì đến bn nữa.
"Người ta lại bỏ con rồi Chúa ơi" rốt cuộc thì mình cũng không mở được hãng độc quyền với cả đứa bé 15 tháng, nói chi đến người lớn đây trời? 
Cô Ngọc Mai

cô Mai thương ,
Em rất thông cãm tâm trạng của cô , nên bây giờ càng sống trên đời nầy , không còn " độc quyền " 1 thứ nào cả , vì đời...là của chung...hic..hic..
Hôm thứ 7 , con gái bên Ny về nhà nghi hè...Alex vui mừng gặp lại Dì ( còn gần gủi hơn Mẹ...).
Sau ngày đó , cả nhóm dẩn nhau đi chơi...bỏ bn Tv bơ vơ giửa...chợ đời 1 ngày.... thật cô đơn.
Mong cho cô , và cả nhà ,  ngày cuối tháng 5 an lành , và chào đón tháng 6....vui hơn gấp bội , cô nhé.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #797 - 31. May 2011 , 16:04

Phuong_Tran wrote on 29. May 2011 , 22:40:
Cô Ngọc Mai thương ,

hí hí Tí tài lanh muồn giúp Cô mà hông được , đúng rồi , vừa viết vừa sửa lại thì tiện hơn , còn không Cô phải viết hoàn chỉnh không bỏ dấu tiếng Việt rồi Tí mới bỏ dấu thêm vào cho Cô

Tí bây giờ sung sướng thảnh thơi đi dạo sân trường mà không sợ chị H Nga níu áo nữa , em thấy Thầy Đường đang ra bài homework 4 câu mà em đi vô rồi đi ra khỏi nhà Thầy một nước luôn không ngoáy lại đó Cô  mặc cho Thầy... hăm he là đã điểm danh rồi Cheesy Grin Grin Grin

Thôi Tí không tỉ tê nữa  Tí để Cô mần dziệc nha  Grin Grin Khi nào Cô mần dziệc xong Cô réo Tí một tiếng để Tí vô kể chuyện Cô nghe tiếp

Tí cưng của Cô

Tí cưng của cô ơi,
Lanh chanh dùm cô lời chú SN cho NgaLucia đi, vì cô đã chúc trễ rồi, sợ Lucia buồn đó.
Cô đã nộp bài cho Penguin Hoàng Nga rồi, tha hồ mà đi chơi với Tí, vậy vào đây mà nói chuyện cho cô đỡ phải đi đâu xa, tốn tiền xăng lắm em ơi!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #798 - 31. May 2011 , 16:10

tuy-van wrote on 31. May 2011 , 15:30:
cô Mai thương ,
Em rất thông cãm tâm trạng của cô , nên bây giờ càng sống trên đời nầy , không còn " độc quyền " 1 thứ nào cả , vì đời...là của chung...hic..hic..
Hôm thứ 7 , con gái bên Ny về nhà nghi hè...Alex vui mừng gặp lại Dì ( còn gần gủi hơn Mẹ...).
Sau ngày đó , cả nhóm dẩn nhau đi chơi...bỏ bn Tv bơ vơ giửa...chợ đời 1 ngày.... thật cô đơn.
Mong cho cô , và cả nhà ,  ngày cuối tháng 5 an lành , và chào đón tháng 6....vui hơn gấp bội , cô nhé.
Em Tv

TV thương,
Cô cũng nói đùa cho vui, chớ con bé cũng phải cưng bố mẹ nó chớ, kẻo chúng mà ghen với cô thì lại cấm cửa cô đó.  Em có biết là nhiều nàng dâu bị allergy với nhà chồng, cứ phớt tỉnh đi làm người chồng cũng khó xử lắm kìa.
Chu choa Alex đi chơi với dì đã quá nhỉ.  Mà sao em không đi luôn, ở nhà làm gì rồi lại than buồn?
Cô chúc em luôn an vui .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #799 - 31. May 2011 , 16:12

Vu Ngoc Mai wrote on 31. May 2011 , 16:10:
TV thương,
Cô cũng nói đùa cho vui, chớ con bé cũng phải cưng bố mẹ nó chớ, kẻo chúng mà ghen với cô thì lại cấm cửa cô đó.  Em có biết là nhiều nàng dâu bị allergy với nhà chồng, cứ phớt tỉnh đi làm người chồng cũng khó xử lắm kìa.
Chu choa Alex đi chơi với dì đã quá nhỉ.  Mà sao em không đi luôn, ở nhà làm gì rồi lại than buồn?
Cô chúc em luôn an vui .
Thân,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương ,
Để Tí rinh lời chúc của Cô qua bên Chúc Mừng rồi Tí về lại nhà chơi với Cô nha , Cô đừng lo , nhà mình ăn mừng sinh nhật cả tháng mà  Cheesy Grin Grin

Back to top
« Last Edit: 31. May 2011 , 16:14 by Phuong_Tran »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #800 - 01. Jun 2011 , 09:48

Quote:
Phương Huệ thương,
Đón mừng thêm một Bà Ngoại mê cháu vào mục tâm tình .  Chú bé này sao đẹp trai và trắng trẻo quá cỡ vậy em?  Chắc là khi lớn lên bn sẽ phải canh mệt nghỉ đó nhé, kẻo mà nhiều đào theo thì hết học được (lo xa tí mà!).
Cô chúc mừng em được hưởng diễm phúc làm bà lần đầu tiên nhé .
Thân,
Cô Ngọc Mai

Em xin Chào Cô Ngọc Mai  smflower smflower smflower

Em xin Cám Ơn Cô đã chia vui cùng em được lên Chức Bà  smflower smflower Như vậy là em cũng có 1 Cọp con để hủ hỉ rồi... Hồi tháng 1 con gái em muốn có Cọp Con mà cứ sợ trễ thì sẽ thành Mèo con nên nghe người ta nói ăn Thơm sẽ sanh dễ thế là ngày nào hắn cũng ăn nguyên 1 trái thơm  Grin Hong biết đúng hông mà chỉ 1 tuần là có cọp con liền hi hi..
Ui Da , em phải lo huấn luyện thằng nhỏ hong thôi lại mang tiếng " Cháu Hư tại bà " phải không Cô???

Kính Chúc Cô Vui Mạnh để còn sức khoẻ bồng Cháu  Cheesy Cheesy

Thương Kính
PH
Back to top
« Last Edit: 01. Jun 2011 , 09:49 by phuonghue »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #801 - 01. Jun 2011 , 13:43

Vu Ngoc Mai wrote on 31. May 2011 , 16:10:
TV thương,
Cô chúc em luôn an vui .
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Đúng vậy đó cô , chuyện gì trên đời cũng có thể xẩy ra , học nghề phớt lờ của cô , là thân tâm an lạc , và cũng may , con gái của em có Mẹ chồng " thương chìu " nhất đấy. Chắc tại lúc trước em có căn tu , nên 3 con em có hiếu thảo và gần gủi em lắm ạ.
Alex và gd cùng Dì đi chơi , không đúng lúc , vì bn Tv còn phải đi giúp người bạn đang bị chết máy giửa đường...
Em Tv
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #802 - 01. Jun 2011 , 13:57

...
Nga Lucia thương,
Cô đã ghi ngày SN của em xuống rồi, ngày 27/5, vậy mà rồi lu bu quá cũng chúc mừng hơi trễ.
Cô chúc em thêm một tuổi, tươi đẹp hơn, chín chắn hơn và hát cũng hay hơn nữa nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai
.
Cô thương kính,

em cám ơn Cô đã chúc SN em. Em không có buồn vì cô chúc trễ đâu. Em rất vui vì cô vẫn nhớ dù em ở xa xôi. Hôì xưa học với cô , em rất sợ vì Cô rất nghiêm, ít khi cười.Em mong lần tới khi em sang Cali nhất định phải gặp Cô đễ được ôm cô chụp hình thầy trò nha cô.
Kính chúc cô vui mạnh. Em Nga
Back to top
« Last Edit: 01. Jun 2011 , 13:58 by Nga Lucia »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #803 - 01. Jun 2011 , 17:29

Cô Mai ui,
Lâu lâu mới qua thăm nhà cô, thâý vui vẻ quá xá.  Mâý em cùng cô nói chuyện cháu nội ngoại làm em thèm goá, vì có mỗi một đứa không nhẽ nói hoài?

Mơí lại nói chuyện mâý đứa baby dễ yêu hơn.  Con cháu Quyên nhà em bây giờ đã có vẻ teen age rôì.  Mâý tuần nay chị âý mặc sundress lu bù, chứ ngày trước thì như tomboy, không hề thích mặc váy.  Tuần trước đi với một cô bạn đi shopping lần đâù tiên, mua một cái sundress và một cái áo mỏng ngắn khoác ngoài, nhung cái áo bị tuột chỉ một khúc nên họ bán cho chị ta có 2$ !  (Báo hại BN lại phải ngôì khâu cho nàng!!) cũng biết mua sale rôì đâý !

Nhân thể nhắn chị vào mở hàng dịch thơ cho mâý địch thật đi theo.  Phương Huệ lần này phải vào, không được miễn dịch đâu đâý.

PTrần ơi,

Em đi thuê xích lô cho mâý người mắc dịch nhé, đừng lo dịch thơ thâỳ Đường sợ "chua" lắm (nói nhỏ thôi), dịch không nổi đâu, hihihi...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #804 - 01. Jun 2011 , 18:28

thule wrote on 01. Jun 2011 , 17:29:
Cô Mai ui,
Lâu lâu mới qua thăm nhà cô, thâý vui vẻ quá xá.  Mâý em cùng cô nói chuyện cháu nội ngoại làm em thèm goá, vì có mỗi một đứa không nhẽ nói hoài?

Mơí lại nói chuyện mâý đứa baby dễ yêu hơn.  Con cháu Quyên nhà em bây giờ đã có vẻ teen age rôì.  Mâý tuần nay chị âý mặc sundress lu bù, chứ ngày trước thì như tomboy, không hề thích mặc váy.  Tuần trước đi với một cô bạn đi shopping lần đâù tiên, mua một cái sundress và một cái áo mỏng ngắn khoác ngoài, nhung cái áo bị tuột chỉ một khúc nên họ bán cho chị ta có 2$ !  (Báo hại BN lại phải ngôì khâu cho nàng!!) cũng biết mua sale rôì đâý !

Nhân thể nhắn chị vào mở hàng dịch thơ cho mâý địch thật đi theo.  Phương Huệ lần này phải vào, không được miễn dịch đâu đâý.

PTrần ơi,

Em đi thuê xích lô cho mâý người mắc dịch nhé, đừng lo dịch thơ thâỳ Đường sợ "chua" lắm (nói nhỏ thôi), dịch không nổi đâu, hihihi...

Tuân lệnh Cô !!!!!!cheer cheer cheer

Tí Lanh Chanh PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #805 - 01. Jun 2011 , 18:29

Thông báo ! Thông báo !

Mới cả nhà đọc thông báo của Cô Thu Cheesy Grin

thule wrote on 01. Jun 2011 , 14:29:
Cả nhà dịch giả ơi,

Bây giờ đã là đầu tháng 6, có ai bận biụ viết bàicho ĐS LVD thì cũng đã phải nộp bài rôì. Để cô Thu ra đề tài dịch mới nhé, cho các em lo mắc dịch trước khi đi vacation muà hè chứ.

Cô có thể tìm một bài mới nhưng lại thích đem bài cũ này ra vì nghĩ thời điểm này rất là thích hơp vì chúng ta sắp có buôỉ hôị họp toàn câù vào thang 8. 

Đây là một bài thơ do cảm hứng  khi đi dự buôỉ họp mặt "Ngày nhớ ơn Thầy cô " năm 2008 ở Orange County. Cô làm bài thơ tiếng Việt trước, rôì tạm dịch sang tiếng Anh.  Bài dịch tiếng Anh thì không thâý hay thâý "thấm" bằng bài tiếng Việt nhưng cô muốn dùng bài tiếng Anh làm đề tài dịch (từ Việt sang Anh thì dễ hơn)và mong được một số bài thơ tiếng Việt cuả các dịch giả _với những bút pháp xuất thần_ để cho cô giữ làm kỷ niệm_ cũng như các bài thơ khóc Thanh Tâm cuả cô Vân vâỵ.

Vâỵ thì các em băt đâù cầm (cắn)bút nhe.  Đừng "tiger", đừng thèm nhìn bài tiếng Việt cuả cô, cứ đọc bảntiếng Anh thôi, muốn hiêủ thế nào cũng được, và cho cô những bài thơ viết từ...trái tim nhé.

Cô Mai ơi, cô mở hàng dùm em
Tý lanh chanh ơi, em đi thuê xe đi lùng các dịch giả về đây để nói chuyện dịch thật nha.  Cảmơn cô và em Tý nhiêù nhiều:

An Ode to Teacher Appreciation Day and Teacher-Student Reunion
January 12, 2008

Flapping its wings , away the time has flown
With more than thirty years away from home,
And more than forty years far from dear old school.
We _ teachers and students_ have gathered  here, the wandering souls.

A short moment together here,
In reminiscence of memories and souvenirs,
Beautiful and memorable ancient times,
Unforgettable days that were far behind:
The youthful days with dreamy aspirations,
The heartfelt friendship and deep affectionate teacher-student bond.
The many rises and falls of the world we share
The joys we nurture as well as sorrows we mourn.
Though the “temporary refuge” has built our life halfway,
The love for Lê văn Duyệt alumnae has never been faded.

With constant worries and continual struggle for family and life success
Has your mind ever been at rest?
Despite the confusing road of adjustment you tread,
Your Vietnamese culture is still shining,
Keeping the strong emotional teacher-parent ties going,
In this corner of the world,
We still have our Viet souls and feelings.

Thu Lê (2008)

Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #806 - 01. Jun 2011 , 19:50

Cô Ngọc Mai thương,
Em vừa signed on, thấy tên Cô thì lật đật chạy vào đây chào Cô ngay ạ.  Em không vào lâu nay  những vẫn nhớ trường và tất cả các Cô giáo của mình đó mà.  Thưa Cô có khoẻ không ạ?  Cô nghĩ mấy ngày lễ có đi đâu chơi không thưa Cô? Chắc ở nhà ôm hai chị em  Cọp con "overtime" là cũng sướng chán rồi phải không Cô ạ?
"Thấy" Cô nên em mừng qua nói tiá lia mà không sợ Cô mắng con nhỏ này nhiều chuyện thật! maivang2 maivang2
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #807 - 01. Jun 2011 , 20:00

Phuong_Tran wrote on 01. Jun 2011 , 18:29:
Thông báo ! Thông báo !

Mới cả nhà đọc thông báo của Cô Thu Cheesy Grin

Lanh Chanh em hỡi!
Thấy cái Thông Báo của em mà hết cả hồn .  À thế ra cái nghề "mắc dịch" này mà cũng có cạnh tranh nữa, cuộc đời thật là khó mà lường trước được.
Thôi thôi ta đây xin miễn bàn kẻo không rồi mích lòng lại khó sống thêm em ui!
Mấy hôm nay cô Thu không thấy tui biếng ăn , biếng ngủ, biếng cả vào Diễn đàn hay sao mà còn hối mở hàng?  Ai mở cho đắt thì mở, để tui đóng cửa hàng cho thì đỡ sợ bị trộm vào nhà rinh mất kho thơ trăm hoa đua nở của cô đó cô nó ơi!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #808 - 01. Jun 2011 , 20:13

Hoạ Mi Nâu wrote on 01. Jun 2011 , 19:50:
Cô Ngọc Mai thương,
Em vừa signed on, thấy tên Cô thì lật đật chạy vào đây chào Cô ngay ạ.  Em không vào lâu nay  những vẫn nhớ trường và tất cả các Cô giáo của mình đó mà.  Thưa Cô có khoẻ không ạ?  Cô nghĩ mấy ngày lễ có đi đâu chơi không thưa Cô? Chắc ở nhà ôm hai chị em  Cọp con "overtime" là cũng sướng chán rồi phải không Cô ạ?
"Thấy" Cô nên em mừng qua nói tiá lia mà không sợ Cô mắng con nhỏ này nhiều chuyện thật! maivang2 maivang2

HMN thương,
Đi đâu mà vội mà vàng, cô còn ngồi đây ghiền đọc, chưa cơm nước gì cả. 
Cô trò mình còn đang hí hửng nghỉ mệt thì đề tài mới đã ra lò rồi.  Mà nhỏ Tí sao nó đi rao thông báo lẹ quá thế không biết nữa.  Đúng là không hổ tên Lanh Chanh .  Nhưng mà nó nhanh nhảu được việc, thôi cô cứ tiếp tục cưng mà không sắm ...roi đâu. 
Em nói đúng, ôm cọp đã lắm, nhất là lúc bố mẹ nó đi vắng, con nhỏ ôm bn kỹ ghê nơi đi!
HMN vui luôn nhé .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #809 - 01. Jun 2011 , 20:27

thule wrote on 01. Jun 2011 , 17:29:
Cô Mai ui,

PTrần ơi,

Cô Thu ơi,
Sao mà bắt dịch sớm thế, đang mệt thí mồ đây.  Để từ từ rồi NM ráng vậy nhe .
Con bé cháu của Thu lớn thật đó, mà biết diện rồi thì BN tha hồ mà dẫn đi shopping nhỉ .
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 52 53 54 55 56 ... 89
Send Topic In ra