Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 55 56 57 58 59 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77929 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #840 - 09. Jun 2011 , 16:25

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Jun 2011 , 14:21:
HMN thương của cô,
Hôm nay cô đỡ mệt rồi, mới chạy đi mua quà cho cháu nội cả vì tuần sau nó ra trường Trung Học, lại đậu thủ khoa nên bố mẹ nó và bà con hai họ đều mừng vui.  Thế là tuần sau cô tiếp tục chạy cái show "cây nhà lá vườn" này, tiếp một vài người nhà từ xa về, rồi dẫn đi ăn nhậu chắc cũng lại "mệt" HMN nhỉ.
Sau đó thì cô sẽ chạy thêm 3 shows nữa cho Giải Khuyến Học, rồi sửa soạn đi dự Đai Hội là vừa.  Nghĩ đến đã thấy vui rồi đó cô bé ơi!
Em đi làm chăm chỉ như thế là rất đúng, vì lúc nào mình cũng phải hết lòng - cô gọi là có chất lửa, là đam mê - thì mới thành công được.  Cô biết em của cô có những đức tính ấy, và cô mừng cho em. Em nên giữ gìn sức khoẻ, đừng thức khuya quá em nhé.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Vao day moi biet la ban vang cua tui bi met ! Toi nghiep qua ! Da khoe chua vay?
Chau noi la con cua Trinh ma thu may do? Ba noi nuoi nay hu qua sa ! Chau ma cung chang biet nua. The nao ba noi nuoi cung se co qua mung chau day va cung de hanh dien ve chau chu .
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #841 - 09. Jun 2011 , 16:29

tuy-van wrote on 08. Jun 2011 , 21:57:
Hi..hi., năm nay nhà nào cũng có con cháu tốt nghiệp...em chân thành chia vui với gd cô Mai , cháu nội đạt được mọi sự như ý.
Cả con trai cưng duy nhất của mợ Đá. Mau quá , mới đây đã tốt nghiệp thành...người lớn ,nhớ mới hôm nào , hay gặp với gd Say , còn bé tí teo....chúc mừng...
Chúng ta rất hảnh dện trên quê hương thứ 2 nầy , vì con cháu học hành tài giỏi , và giúp ích cho  chính bản thân , gd. cho người ,  và cho đời.

thumbup thumbup votay votay votay Drinkinj flower40

Hy vọng cô Mai , mợ Đá và những ai có con cháu ra trường năm nay , được mọi sự như ý , thành công trênn mọi lảnh vực.
Em Tv

TV thương,
Cám ơn em đã chúc mừng cho cháu.  Bây giờ chờ coi hình TV nhỉ.  Con bé cũng đã biết làm dáng rồi, diện ra phết đó em ơi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #842 - 09. Jun 2011 , 16:31

NgocDoa wrote on 08. Jun 2011 , 21:13:
Chúc mừng cháu nội của cô Smiley
Cháu giỏi quá, Bà Nội hãnh diện và vui phải biết!
Chúc cô có một cuối tuần với show "tốt nghiệp" thật là vui vẻ!
Cháu nội của cô học trường nào ạ? Em nghe tin tức, đa số học sinh thủ khoa và á khoa của học khu Garden Grove là người VN, thật là vẻ vang cho Cộng đồng VN!
Thứ bảy này em cũng sẽ đi dự lễ tốt nghiệp của cháu gái ở UCI, ngày hôm sau đi San Diego để dự lễ của thằng con. Tội nghiệp ông xã em, phải ở nhà một mình!

Ngoc Đoa oi ,
The la thang nay em co hai chau tot nghiep ra trương? Co mung cho em va hai chau nhe. Hoc sinh Viet Nam minh that la gioi do em , la moi hanh dien cho Cong Dong ngươi Viet chung ta.
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #843 - 09. Jun 2011 , 16:37

ngo_thi_van wrote on 09. Jun 2011 , 16:25:
Ngoc Mai oi ,
Vao day moi biet la ban vang cua tui bi met ! Toi nghiep qua ! Da khoe chua vay?
Chau noi la con cua Trinh ma thu may do? Ba noi nuoi nay hu qua sa ! Chau ma cung chang biet nua. The nao ba noi nuoi cung se co qua mung chau day va cung de hanh dien ve chau chu .
Van

Vân ơi,
Lúc nào phải chạy show "chùa" mà chẳng mệt?  Mà ta thì nhiều chỗ gọi làm việc chùa đáo để, nếu cứ lờ đi mà 'say no' thì mới khoẻ được Búp Bê à.  Tên Trình không cho ta nói với Mạ vì sợ Mạ lại mất công này nọ, nên chỉ nói với HMN, dè đâu cả làng biết.  Thôi thế cũng mừng vì nhà mình cũng được khối người vào thăm, hì hì...
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #844 - 09. Jun 2011 , 16:38

Vu Ngoc Mai wrote on 07. Jun 2011 , 17:54:
Tí cưng lái xe ẩu thí mồ, làm cô hết hồn luôn.  Nhưng cám ơn đã cho nghe nhạc nhé, dĩ nhiên là phải hay rồi!
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Tí đi kiếm bài viết này của Cô , tìm mãi mới thấy nó nằm " bên kia " nên Tí rinh về bên này cho tiện

Mấy  ngày nay Tí hơi bị ấm đầu nên chưa có vào nói chiệng với Cô nhưng Tí vẫn nhớ Cô ạ

Tí cám ơn Cô nói : " dĩ nhiên là phải hay rồi!"  Cheesy Grin Grin hi hi , Tí nghe Cô khen thì thích lắm

Tí vẫn rình rình nghe Cô kể chiệng Cô Mai và Cọp Con , kể nữa nha Cô

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #845 - 09. Jun 2011 , 16:52

Hoạ Mi Nâu wrote on 08. Jun 2011 , 22:36:
Vậy là Cô có cháu đích tôn quá giỏi giang.  Em chúc mừng BN và đại gia đình ạ.  Thưa Cô, em phải thú thiệt với Cô là lúc rày em hơi stressed out trong sở.  Hồi nãy trước khi về nhà em mở trang LVD ra xem (vì sợ không dành được computer với con trai tối nay Smiley) thì đọc được những giòng chữ này của Cô.
Cô dặn dò em phải làm việc hết lòng, giữ gìn sức khoẻ, đừng thức khuya.....làm em rất xúc động. Tự dưng cái stress của em....buông thả... ra và trên đường lái xe về nhà em bỗng dưng ....khóc mờ mắt luôn. Em nói mà không sợ Cô cười, vì em lúc nào cũng thật lòng. Em cám ơn Cô rất nhiều. Chỉ vài dòng của Cô thôi mà em  vui và giảm stress nhiều lắm.  Cô khỏi lo, em làm việc rất chăm khi cần phải chăm.  Mấy tháng nay tuy em hơi stressed out vì công việc, nhưng vẫn vui đùa cùng bạn bè trong sở cũng như ở đây. D/Đ này là một trong nhiều niềm vui của em ạ.
Thương Cô nhiều Kiss Kiss
Em HMN

HMN thương,
Nghe em khóc vì cảm động về những lời khuyên và dặn dò của cô mà cô cũng muốn khóc theo em luôn.  Cô thương em còn đang ở tuổi phải phấn đấu với đời. 
Cám ơn em đã chúc mừng .  Đây mới là bước đầu thôi, còn bao nhiêu lần ra trường của cả bầy cháu mà không biết bn được đi dự thêm bao nhiêu lần nữa em nhỉ. 
Đêm nay em thư giãn nghỉ ngơi vì cũng sắp cuối tuần rồi HMN nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #846 - 09. Jun 2011 , 17:04

Phuong_Tran wrote on 09. Jun 2011 , 16:38:
Thưa Cô Mai ,

Tí đi kiếm bài viết này của Cô , tìm mãi mới thấy nó nằm " bên kia " nên Tí rinh về bên này cho tiện

Mấy  ngày nay Tí hơi bị ấm đầu nên chưa có vào nói chiệng với Cô nhưng Tí vẫn nhớ Cô ạ

Tí cám ơn Cô nói : " dĩ nhiên là phải hay rồi!"  Cheesy Grin Grin hi hi , Tí nghe Cô khen thì thích lắm

Tí vẫn rình rình nghe Cô kể chiệng Cô Mai và Cọp Con , kể nữa nha Cô

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Nghe Tí bị ấm đầu mà thương quá đi.  Thôi uống thuốc rồi nằm nghỉ, đừng có lanh chanh nữa nghe không.  Hết lái xe hơi lại gọi xích lô, rồi rồ ga xe gắn máy, cô chạy theo Tí muốn hụt hơi luôn.  Ý nhưng mà có dịp tập thể thao cũng tốt lắm đó.  Vậy cô phải cám ơn Tí cưng mới đúng chứ nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #847 - 09. Jun 2011 , 20:44

Lâu lâu mới đi la cà bên nhà các chị và mới biết cháu gái cuả chị đâụ trạng nguyện hả chỉ  Có phải cháu Ngọc Trâm đó không?  Gioi quá giỏi quá, cháu nó giống ai? văn hay chữ tốt.  Đúng là tre già măng mọc chỉ nhỉ?  Còn niềm vui nào hơn?  Cháu dịnh đi học ở đâu hả chị ?  Cho em gửi lời chia vui với cả bố mẹ cháu nữa nhe.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #848 - 09. Jun 2011 , 21:28

thule wrote on 09. Jun 2011 , 20:44:
Lâu lâu mới đi la cà bên nhà các chị và mới biết cháu gái cuả chị đâụ trạng nguyện hả chỉ  Có phải cháu Ngọc Trâm đó không?  Gioi quá giỏi quá, cháu nó giống ai? văn hay chữ tốt.  Đúng là tre già măng mọc chỉ nhỉ?  Còn niềm vui nào hơn?  Cháu dịnh đi học ở đâu hả chị ?  Cho em gửi lời chia vui với cả bố mẹ cháu nữa nhe.

Thu thân,
Đúng là Ngọc Trâm, cháu làm bài thơ Khóc Ông mà mình dịch ra tiếng Việt đó Bà Thu ạ.  Cháu quyết định học UCLA vì không muốn xa nhà, vẫn còn mê mẹ lắm cơ (chắc vì chưa có bồ). 
NM thay mặt bố mẹ nó cám ơn BN Thu.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #849 - 10. Jun 2011 , 07:22

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Jun 2011 , 16:37:
Vân ơi,
Lúc nào phải chạy show "chùa" mà chẳng mệt?  Mà ta thì nhiều chỗ gọi làm việc chùa đáo để, nếu cứ lờ đi mà 'say no' thì mới khoẻ được Búp Bê à.  Tên Trình không cho ta nói với Mạ vì sợ Mạ lại mất công này nọ, nên chỉ nói với HMN, dè đâu cả làng biết.  Thôi thế cũng mừng vì nhà mình cũng được khối người vào thăm, hì hì...
Ngọc Mai 

Ngoc Mai oi ,
Con suc de ma " chay show chua " la mung roi !
Noi voi Trinh la coi chung Ma Van danh don day nhe , co chuyen quan trong nhu vay ma dau Ma nuoi sao !
The ma Ma That cung vao hua voi con , te that.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #850 - 10. Jun 2011 , 10:19

ngo_thi_van wrote on 10. Jun 2011 , 07:22:
Ngoc Mai oi ,
Con suc de ma " chay show chua " la mung roi !
Noi voi Trinh la coi chung Ma Van danh don day nhe , co chuyen quan trong nhu vay ma dau Ma nuoi sao !
The ma Ma That cung vao hua voi con , te that.
Van

Vân ơi,
Có với nổi thì cũng nên đánh đòn thằng con nuôi của Mạ lắm, cái gì cũng dấu làm ta bị la lây, vớ vẩn quá cơ.  NM đã bảo Trình phải nói cho Vân biết lâu rồi mà nó không nghe đó, chớ ai về hùa với nó làm gì.
Thôi nhớ sắm cái roi, nếu chưa dùng đến thì cho tui mượn, đỡ phải mua tốn tiền lắm!
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #851 - 10. Jun 2011 , 15:08

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Jun 2011 , 16:29:
TV thương,
Cám ơn em đã chúc mừng cho cháu.  Bây giờ chờ coi hình TV nhỉ.  Con bé cũng đã biết làm dáng rồi, diện ra phết đó em ơi.
Cô Ngọc Mai 

Cô Mai thân,
Em nghe nói đến hình , là cặp mắt sáng hơn sao...hi.hi.
Thương chúc cô cuối tuần tha hồ chạy shows , chúc mừng đến cháu nội dấu yêu , tài giỏi , có 1 party ưng ý.
em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #852 - 10. Jun 2011 , 15:48

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Jun 2011 , 14:21:
HMN thương của cô,
Hôm nay cô đỡ mệt rồi, mới chạy đi mua quà cho cháu nội cả vì tuần sau nó ra trường Trung Học, lại đậu thủ khoa nên bố mẹ nó và bà con hai họ đều mừng vui.  Thế là tuần sau cô tiếp tục chạy cái show "cây nhà lá vườn" này, tiếp một vài người nhà từ xa về, rồi dẫn đi ăn nhậu chắc cũng lại "mệt" HMN nhỉ.
Sau đó thì cô sẽ chạy thêm 3 shows nữa cho Giải Khuyến Học, rồi sửa soạn đi dự Đai Hội là vừa.  Nghĩ đến đã thấy vui rồi đó cô bé ơi!
Em đi làm chăm chỉ như thế là rất đúng, vì lúc nào mình cũng phải hết lòng - cô gọi là có chất lửa, là đam mê - thì mới thành công được.  Cô biết em của cô có những đức tính ấy, và cô mừng cho em. Em nên giữ gìn sức khoẻ, đừng thức khuya quá em nhé.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Nghe tin vui này thiệt là vui hết xẩy ạ  thumbup thumbup thumbup votay votay votay pinkrose pinkrose pinkrose

Xin chúc mừng Cháu giỏi quá Cô ạ , thật là hãnh diện Cô nhỉ , vui thật  !!!

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Jun 2011 , 17:04:
Tí cưng ơi,
Nghe Tí bị ấm đầu mà thương quá đi.  Thôi uống thuốc rồi nằm nghỉ, đừng có lanh chanh nữa nghe không.  Hết lái xe hơi lại gọi xích lô, rồi rồ ga xe gắn máy, cô chạy theo Tí muốn hụt hơi luôn.  Ý nhưng mà có dịp tập thể thao cũng tốt lắm đó.  Vậy cô phải cám ơn Tí cưng mới đúng chứ nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Đọc những dòng này Tí vui lắm ạ , Cô lúc nào cũng vui vẻ và hay đúa vui tếu lâm , Tí thật là khâm phục  !!!!

Tụi em lớn rồi mà vẫn còn thấy như vẫn còn nhỏ dại vì được sống trong tình thương yêu của các Cô , Tí cám ơn Cô nhiều

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #853 - 10. Jun 2011 , 22:19

tuy-van wrote on 10. Jun 2011 , 15:08:
Cô Mai thân,
Em nghe nói đến hình , là cặp mắt sáng hơn sao...hi.hi.
Thương chúc cô cuối tuần tha hồ chạy shows , chúc mừng đến cháu nội dấu yêu , tài giỏi , có 1 party ưng ý.
em Tv

TV thương,
Đang tưởng là được nghi dưỡng sức cuối tuần này thì lại được mời đi ăn cuối khóa lớp học Việt Ngữ của chị con cọp rồi.  Thế la Thứ bảy ôm cọp, Chủ Nhật đi ăn, khoẻ re rồi em nhỉ.
Cô chúc em cuối tuần vui nhiều, được gặp Alex nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #854 - 11. Jun 2011 , 08:09

Phuong_Tran wrote on 10. Jun 2011 , 15:48:
Thưa Cô Mai ,

Nghe tin vui này thiệt là vui hết xẩy ạ  thumbup thumbup thumbup votay votay votay pinkrose pinkrose pinkrose

Xin chúc mừng Cháu giỏi quá Cô ạ , thật là hãnh diện Cô nhỉ , vui thật  !!!

Cô thương ,

Đọc những dòng này Tí vui lắm ạ , Cô lúc nào cũng vui vẻ và hay đúa vui tếu lâm , Tí thật là khâm phục  !!!!

Tụi em lớn rồi mà vẫn còn thấy như vẫn còn nhỏ dại vì được sống trong tình thương yêu của các Cô , Tí cám ơn Cô nhiều

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Tối qua cô biên thư cho em xong rồi thư bị biến mất (có lẽ vì đụng phải cái key nào đó) nên hôm nay lại vào đây với em nè. 
Chúng ta cứ giữ lấy tâm hồn trẻ trung, còn thể xác thì làm sao mà chống lại được với thời gian?  À mà hay là em đã bị ấm đầu vì "mắc dịch" đó nhỉ.  Nếu đúng thì cứ từ từ, còn tới cuối tháng lận mà em.  Nhưng cô vẫn mong Tí sớm có cảm hứng. 
Cô chúc em cuối tuần vui nhiều.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 55 56 57 58 59 ... 89
Send Topic In ra