Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 59 60 61 62 63 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78206 times)
Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #900 - 26. Jun 2011 , 05:12

Em xin chào cô Mai,

Biết cô đang chờ bản nhạc phổ thơ dịch, em đã làm xong và xin mời cô vào QTG qua link dưới đây để cô thưởng thức.

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3510

Em hy vọng cô sẽ vui lòng!

Xin chào cô và kính chúc cô vui khoẻ.

Em, NVH
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #901 - 26. Jun 2011 , 18:43

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Jun 2011 , 09:39:
TV thương,
Đúng là không nên bàn chuyện ăn uống ngon lành, chỉ nên bàn chuyện ăn kiêng thôi.  Sau một tuần "yến tiệc" cô lên sơ sơ có hơn 1 kí, và giờ lại phải tập và kiêng cử nhiều hơn đây, cực quá đi thôi TV à.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai và anh Hà thân kính ,
Nghe nói tuần sau , cô Mai và LVD sẽ đến nhà thầy Đường , cô Ngọc gặp nhau và ca hát.
Em vui lây và tuần nầy , có nhiều tin vui quá.
Anh Hà đã sáng tác 2 nhạc phẩm tuyệt vời , dựa theo thơ của 3 cô và các dịch gia/ tài ba.
Em chia vui Tình thầy cô trò LVD chúng ta , và các anh bạn láng giềng HNC....
EM Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #902 - 26. Jun 2011 , 19:14

Nguyen Van Ha wrote on 26. Jun 2011 , 05:12:
Em xin chào cô Mai,

Biết cô đang chờ bản nhạc phổ thơ dịch, em đã làm xong và xin mời cô vào QTG qua link dưới đây để cô thưởng thức.

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3510

Em hy vọng cô sẽ vui lòng!

Xin chào cô và kính chúc cô vui khoẻ.

Em, NVH

Em Nguyễn Văn Hà thân,
Thât là một bài ca đậm đà thấm thía "Tình LVD." Sáng sớm nay tôi đã vào nghe rồi vội đi khai mạc Giải Khuyến Học, giờ còn nghe một lần nữa, lòng ngập tràn thương nhớ. 
Em Hoàng Nga ơi, nhớ đem bài này đến ĐH cho cả nhà thêm gắn bó, không bao giờ vì một lẽ gì mà phải lìa xa nhau nữa cá em nhé.
Cám ơn Hà, cám ơn em, một thân hữu rất có lòng với LVD.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #903 - 26. Jun 2011 , 19:19

tuy-van wrote on 26. Jun 2011 , 18:43:
Cô Mai và anh Hà thân kính ,
Nghe nói tuần sau , cô Mai và LVD sẽ đến nhà thầy Đường , cô Ngọc gặp nhau và ca hát.
Em vui lây và tuần nầy , có nhiều tin vui quá.
Anh Hà đã sáng tác 2 nhạc phẩm tuyệt vời , dựa theo thơ của 3 cô và các dịch gia/ tài ba.
Em chia vui Tình thầy cô trò LVD chúng ta , và các anh bạn láng giềng HNC....
EM Tv

TV thương,
Đúng vậy TV ạ.  Bây giờ già cả rồi, gặp nhau mà ca hát mới là phải vì không biết còn hát hò được bao lâu nữa.
Vừa được hát karaoke "chùa" vừa được ăn bánh xèo, còn gì mà không mau chân lên bà con ơi! 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #904 - 27. Jun 2011 , 06:18

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Jun 2011 , 19:14:
Em Nguyễn Văn Hà thân,
Thât là một bài ca đậm đà thấm thía "Tình LVD." Sáng sớm nay tôi đã vào nghe rồi vội đi khai mạc Giải Khuyến Học, giờ còn nghe một lần nữa, lòng ngập tràn thương nhớ. 
Em Hoàng Nga ơi, nhớ đem bài này đến ĐH cho cả nhà thêm gắn bó, không bao giờ vì một lẽ gì mà phải lìa xa nhau nữa cá em nhé.
Cám ơn Hà, cám ơn em, một thân hữu rất có lòng với LVD.
Cô Ngọc Mai

Em cám ơn cô nhiều lắm!

Thật sự thì em rất thích làm nhạc vì hiện giờ em đang trong thời kỳ tập tành làm nhạc, nên em hay tìm kiếm đề tài để làm.
Các bài thơ của các cô và các bạn làm hay quá nên giúp em rất nhiều trong việc soạn lời cho bản nhạc đó cô!

Em xin chúc cô vui khoẻ.

Em NV Hà  
Smiley
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #905 - 27. Jun 2011 , 19:05

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Jun 2011 , 19:19:
TV thương,
Đúng vậy TV ạ.  Bây giờ già cả rồi, gặp nhau mà ca hát mới là phải vì không biết còn hát hò được bao lâu nữa.
Vừa được hát karaoke "chùa" vừa được ăn bánh xèo, còn gì mà không mau chân lên bà con ơi! 
Cô Ngọc Mai

Cô thân ,
...

Còn 1 tuần nữa mới mừng Lể 7-4 , nhưng hôm nay em vội vào đây , vui mừng và chúc ngày hội ngộ tại nhà thầy cô  Đường Ngọc  thật hoàn mỹ , tha hồ ca hát , và ăn bánh xèo....nha cô.
Món bánh nầy em thích lắm cơ , và cô nhớ ăn dùm em...1 cái cô nhé.
Em kính tặng hoa đẹp cho cô và cả nhà ạ .
Em Tv
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #906 - 27. Jun 2011 , 22:12

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Jun 2011 , 10:01:
HMN thương quí,
Tuần này có con trai ở xa về cưng mẹ được một tuần, cả nhà họp lại ăn uống tối ngày, chụp hình và cười nói đùa giỡn như trẻ con nên vui lắm cơ em ạ. 
Nếu một mai cả nhà nó về trở lại CA như dự tính thì chắc cô còn vui hơn nữa đó.  Cô có cái tính giống mẹ là lúc nào cũng muốn con cháu ở quanh mình (giống mẹ khôn ghê nơi!) hễ mỗi lần có một đứa đi xa thì lại ra ngẩn vào ngơ hết mấy tháng luôn!
Con Cọp con thì nay lớn nhiều rồi, biết la khóc đòi quyền sống dữ lắm, thư thoảng lại làm khó không cho bà bồng nữa chứ.  Cô đã biết trước là "có tình nào không phai" mà, bây giờ em đã tin chưa HMN của cô?
Cô Ngọc Mai

Cô thương,
Hôm nay em lần qua những trang  cũ để khỏi sót mục "tâm tình" với Cô thì mới thấy Cô viết cho em cả tuần nay mà em nào có thấy? Cô ơi, computer của em bị virus tấn công quá chừng, em không sửa được luôn, phải đem đi cầu cứu ở tiệm đó thưa Cô.  Lần đầu tiên em bị sao quả tạ nặng quá, chiếu xuống luôn 3 cái computers hư liên tục, 2 cái mới, 1 cái cũ......

Em mong Cô được toại nguyện, và con trai của Cô sẽ trở về Cali quây quần bên Mẹ cho Mẹ vui.  Bây giờ em quen rồi, hồi con trai em mới đi học, ngày nào em cũng nhớ nó chảy nước mắt.  Vào sở cứ hễ ai hỏi đến nó là em không trả lời được vì mắc...rưng rưng. Riết rồi hết ai dám hỏi luôn.  Bây giờ thì em đã.....quen...  vì mỗi lần con trai về thì ham đi chơi với bạn, cũng không thấy mặt nhiều...... (hihi, dạ em tin Cô rồi, có tình nào không phai.....)
Nhưng Cô ơi, "tình cũ không rũ cũng tới" mà.  Cọp con mà không thấy BN thì sẽ nhớ lắm, thế nào lại chả mon men đi tìm Bà khắp nhà.

Em chúc Cô một ngày vui, thoải mái. hoahong.gif
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #907 - 28. Jun 2011 , 09:20

Nguyen Van Ha wrote on 27. Jun 2011 , 06:18:

Em cám ơn cô nhiều lắm!

Thật sự thì em rất thích làm nhạc vì hiện giờ em đang trong thời kỳ tập tành làm nhạc, nên em hay tìm kiếm đề tài để làm.
Các bài thơ của các cô và các bạn làm hay quá nên giúp em rất nhiều trong việc soạn lời cho bản nhạc đó cô!

Em xin chúc cô vui khoẻ.

Em NV Hà  
Smiley

Em Hà thân,
Em nói rất đúng, mình chăm tập luyện thì thế nào cũng hay hơn, giỏi hơn.  Cô thấy Hà rất đam mê phổ nhạc cho nhiều bài thơ đủ loại và của nhiều  tác giả khác nhau, nên bài nhạc đa dạng còn nhạc sĩ kiêm ca sĩ thì dĩ nhiên cũng đa tài.  Cần nhất là sự đam mê và cảm hứng Hà nhỉ. 
Cô mong chờ bài phổ nhạc thứ nhì của Hà và chúc em vui nhiều với những sáng tác liên tục của mình.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #908 - 28. Jun 2011 , 09:43

tuy-van wrote on 27. Jun 2011 , 19:05:
Cô thân ,
...

Còn 1 tuần nữa mới mừng Lể 7-4 , nhưng hôm nay em vội vào đây , vui mừng và chúc ngày hội ngộ tại nhà thầy cô  Đường Ngọc  thật hoàn mỹ , tha hồ ca hát , và ăn bánh xèo....nha cô.
Món bánh nầy em thích lắm cơ , và cô nhớ ăn dùm em...1 cái cô nhé.
Em kính tặng hoa đẹp cho cô và cả nhà ạ .
Em Tv

TV thương,
Tuần này bị hụt ăn rồi em ơi!  Vì gia đình con trai
ở sát bên nhà cô đi chơi xa nên cô phải "tháp tùng" vì ở nhà một mình nó không yên tâm.  Cô đã gọi Thầy Đường và thầy rất thông cảm, còn bảo "ngày nào cũng được vì chúng mình đều rảnh cả."  Thế là hụt ăn tuần này em ơi, thôi thì cứ để dành đó vậy!  Đúng là lúc hẹn quên coi ngày.
July 4 em có đi chơi với Alex không?  Cọp con thì bây giờ chạy nhảy cả ngày nên khi được bồng nó thì cô mừng lắm đó.
Chúc em cuối tuần thật vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #909 - 28. Jun 2011 , 09:48

Hoạ Mi Nâu wrote on 27. Jun 2011 , 22:12:
Cô thương,
Hôm nay em lần qua những trang  cũ để khỏi sót mục "tâm tình" với Cô thì mới thấy Cô viết cho em cả tuần nay mà em nào có thấy? Cô ơi, computer của em bị virus tấn công quá chừng, em không sửa được luôn, phải đem đi cầu cứu ở tiệm đó thưa Cô.  Lần đầu tiên em bị sao quả tạ nặng quá, chiếu xuống luôn 3 cái computers hư liên tục, 2 cái mới, 1 cái cũ......

Em mong Cô được toại nguyện, và con trai của Cô sẽ trở về Cali quây quần bên Mẹ cho Mẹ vui.  Bây giờ em quen rồi, hồi con trai em mới đi học, ngày nào em cũng nhớ nó chảy nước mắt.  Vào sở cứ hễ ai hỏi đến nó là em không trả lời được vì mắc...rưng rưng. Riết rồi hết ai dám hỏi luôn.  Bây giờ thì em đã.....quen...  vì mỗi lần con trai về thì ham đi chơi với bạn, cũng không thấy mặt nhiều...... (hihi, dạ em tin Cô rồi, có tình nào không phai.....)
Nhưng Cô ơi, "tình cũ không rũ cũng tới" mà.  Cọp con mà không thấy BN thì sẽ nhớ lắm, thế nào lại chả mon men đi tìm Bà khắp nhà.

HMN thương,
Cô mới đọc bài cho DH của em xong, dễ thương và đúng chủ đề lắm.  Tàu hủ cũng là món khoái khẩu của cô đó.  Cả đậu hủ nữa.
Mong cho computer của em hết nhõng nhẽo để em vào lều chuyện trò với cô nhiều hơn cho vui nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #910 - 28. Jun 2011 , 14:43

Hoạ Mi Nâu wrote on 27. Jun 2011 , 22:12:
Cô thương,

Ngoc Mai oi ,
Doc ke buc thu nay moi biet la co con trai nao cua Ngoc Mai lai don di xa ma mong tro lai CA ?
Gia dinh Khai phai khong?
Thay Hoa Mi Nau ke chuyen ve con trai ma thương qua. Dung la ngươi nhieu tinh cam va cac bac lam ME deu " Khổ " vi phai xa con cai.
Luc trươc co chau gai con anh trai cua
minh , no o voi minh , den khi no don di noi khac minh khoc den may ngay do.
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #911 - 28. Jun 2011 , 21:27

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Jun 2011 , 09:43:
TV thương,
Tuần này bị hụt ăn rồi em ơi!  Vì gia đình con trai
ở sát bên nhà cô đi chơi xa nên cô phải "tháp tùng" vì ở nhà một mình nó không yên tâm.  Cô đã gọi Thầy Đường và thầy rất thông cảm, còn bảo "ngày nào cũng được vì chúng mình đều rảnh cả."  Thế là hụt ăn tuần này em ơi, thôi thì cứ để dành đó vậy!  Đúng là lúc hẹn quên coi ngày.
July 4 em có đi chơi với Alex không?  Cọp con thì bây giờ chạy nhảy cả ngày nên khi được bồng nó thì cô mừng lắm đó.
Chúc em cuối tuần thật vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,
Chúc mừng cô được các con mời đi chơi cùng.
Con gái NY về nghĩ hè , ngày nào cũng có tiết mục , để bù lại những ngày xa vắng. Hy vọng Lể 7-4 nầy , gd  sẽ được đi đốt pháo bông như mọi năm , đi biễn hay...các con cháu cho mẹ 1 ngạc nhiên  chăng?
Cô đừng lo , thầy cô Đường Ngọc nói bây giờ có nhà riêng , nên ngày nào hẹn hò cũng được , và dịp sau , ăn " gắp 2 "...nên không phải " hụt ăn " đâu cô  ạ.
Con cọp con cho bế là mừng...nay mai chạy chơi...hông biết bà nữa mới khổ đó cô.
Thương kính chúc cô và cả nhà nhừng ngày hạnh phúc bên nhau.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #912 - 28. Jun 2011 , 23:07

ngo_thi_van wrote on 28. Jun 2011 , 14:43:
Ngoc Mai oi ,
Doc ke buc thu nay moi biet la co con trai nao cua Ngoc Mai lai don di xa ma mong tro lai CA ?
Gia dinh Khai phai khong?
Thay Hoa Mi Nau ke chuyen ve con trai ma thương qua. Dung la ngươi nhieu tinh cam va cac bac lam ME deu " Khổ " vi phai xa con cai.
Luc trươc co chau gai con anh trai cua
minh , no o voi minh , den khi no don di noi khac minh khoc den may ngay do.
Van

Vân ơi,
Không phải Khải đâu.  Khải đã dọn trở về CA và sinh cho mẹ con cọp con đó.  Còn Tri thì vẫn ở xa, kỳ này về được 1 tuần lại đi rồi còn đâu.  Chỉ có 1 tuần thôi mà cũng đủ cho ta lên 2pds đó, dễ sợ chưa?
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #913 - 28. Jun 2011 , 23:18

tuy-van wrote on 28. Jun 2011 , 21:27:
Cô thân kính ,
Chúc mừng cô được các con mời đi chơi cùng.
Con gái NY về nghĩ hè , ngày nào cũng có tiết mục , để bù lại những ngày xa vắng. Hy vọng Lể 7-4 nầy , gd  sẽ được đi đốt pháo bông như mọi năm , đi biễn hay...các con cháu cho mẹ 1 ngạc nhiên  chăng?
Cô đừng lo , thầy cô Đường Ngọc nói bây giờ có nhà riêng , nên ngày nào hẹn hò cũng được , và dịp sau , ăn " gắp 2 "...nên không phải " hụt ăn " đâu cô  ạ.
Con cọp con cho bế là mừng...nay mai chạy chơi...hông biết bà nữa mới khổ đó cô.
Thương kính chúc cô và cả nhà nhừng ngày hạnh phúc bên nhau.
Em Tv

TV thương,
Đúng ra bây giờ phải ăn kiêng mới đúng, thế nhưng cứ hết chuyện này lại đến dịp khác, cứ toàn thấy đồ ăn hấp dẫn thôi, khó tránh lắm cơ em ạ.
Tháng này thì cô có 01 đám cưới con người bạn học và cô bạn Gs Gia Long thì qua chơi 3 tuần nhân dịp đi dự ĐH Gia long ở trên em đó, thể nào cũng đi ăn vài lần nữa, tha hồ mà lên cân.  Sau đó chắc phải vừa đi tập, vừa ...nhịn đói để có eo mà đi dự ĐH, hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #914 - 28. Jun 2011 , 23:20

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Jun 2011 , 09:48:
HMN thương,
Cô mới đọc bài cho DH của em xong, dễ thương và đúng chủ đề lắm.  Tàu hủ cũng là món khoái khẩu của cô đó.  Cả đậu hủ nữa.
Mong cho computer của em hết nhõng nhẽo để em vào lều chuyện trò với cô nhiều hơn cho vui nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương của em,

Cô thức khuya thế Cô ơi?  Việc nhà việc nước xong rồi mãi đến giờ này em mới lon ton chạy vào thăm Cô đây ạ. Comp của em thì tạm êm êm, chỉ còn một vài trục trặc nho nhỏ. Cứ mỗi ngày thì em khám phá ra một cái chi không chịu chạy trơn tru, ghét ghê vậy đó thưa Cô. 

Í da, Cô lại vỗ lưng học trò làm em vui quá.  Hôm nọ chị Đặng Mỹ hỏi bài em đâu, em không trốn được nên em đành ngồi xuống đêm hôm đó, viết một lèo, nộp xong thì còn mấy phút nữa 12g đêm, hết hạn nộp bài đó Cô ơi.  Nếu có thì giờ thêm thì em phải "ngâm tôm" vài ngày thì khi đọc lại mới có thể sửa câu này câu nọ.  Nhưng thôi, có đóng góp được chút cây nhà lá vườn là em vui trong bụng rồi, vì mình đâu phải viết văn chuyên nghiệp đâu mà lo Cô nhỉ?
Em vừa "check" thì thấy Cô vẫn on line.  Em chúc Cô em ngủ ngon đêm nay ạ.
Em HMN

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 59 60 61 62 63 ... 89
Send Topic In ra