Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 61 62 63 64 65 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78133 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #930 - 04. Jul 2011 , 12:23

Phuong_Tran wrote on 04. Jul 2011 , 08:44:
...

Thưa Cô Mai thương quí ,

Em cám ơn Cô đã không quên SN của Tí , Tí chờ Cô mãi đó

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Tí đừng có buồn, vì 1, 2/7 cô không có nhà để có thể chúc cục cưng sớm hơn được.  Bây giờ cô sẽ nghe Tí hát để bắt đền cho Tí, nghe mấy lần luôn mới đã Tí nhé!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #931 - 04. Jul 2011 , 12:30

tuy-van wrote on 03. Jul 2011 , 21:22:
Cô Mai thân kính ,
Cô đi chơi về , chắc vui lắm hả cô ?
Cứ mỗi lần em đi chơi về , là thấy mình tươi trẻ hơn 1 chút...hi.hi.
Em kính chúc cô luôn hạnh phúc khi vào đây , để tình nghĩa thầy cô trò sâu đậm hơn theo thời gian.
Cám ơn cô đã khen ,"  em chỉ biết vổ tay mà thôi , mà hông biết gì ".

...

Em tặng cô hình ai mà......xinh ghê.
Em Tv

TV thương,
Em dán cái hình ai mà bụ bẫm quá vậy, lại có những nếp nhăn ác độc của thời gian nữa, hu hu...
Thôi để cô sẽ diet bớt cho nó đờ đỡ một tí TV à.  Nhưng mà cô trò mình giống nhau ở cái điểm hay đi, nên đã ra khỏi nhà rồi thì làm sao mà kiêng cử được đây TV?
Chúc em vui nhiều trong ngày Lễ Độc Lập của chúng ta nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #932 - 04. Jul 2011 , 20:19

Co oi, neu ma ong xa cua em doc dươc tieng viet chac ong ay cươi em qua xa di, vi ngay Le Doc Lap cua ngươi ta ma de ong xa o nha di du dương voi may ngươi ban ne co ạ. Trong nhom  dai hoc khoa hoc em gap ca Thanh Long, An Hao va Loan Tạ (cung la lvd74) va em voi Thanh Van la lvd 73 do. Em goi hinh de minh chung rang em dau co o nha voi ong xa hihihi...

...

...

Back to top
« Last Edit: 04. Jul 2011 , 20:32 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #933 - 04. Jul 2011 , 21:43

Hoa Hạ wrote on 04. Jul 2011 , 20:19:
Co oi, neu ma ong xa cua em doc dươc tieng viet chac ong ay cươi em qua xa di, vi ngay Le Doc Lap cua ngươi ta ma de ong xa o nha di du dương voi may ngươi ban ne co ạ. Trong nhom  dai hoc khoa hoc em gap ca Thanh Long, An Hao va Loan Tạ (cung la lvd74) va em voi Thanh Van la lvd 73 do. Em goi hinh de minh chung rang em dau co o nha voi ong xa hihihi...

...

...

Hoa Hạ thương,
Nhóm Đai Học Khoa học vui quá em nhỉ, lai có vẻ đoàn kết, chịu đi mí nhau nữa chớ.  Ông xã của em cũng ngoan thật đó, cô khỏi cần phải chúc nữa à nghe.
Hình các em tươi quá, mà tươi nhất là HH, rồi mới tới Thanh Long em ạ. 
Thôi thì cũng phải có bạn nữa chớ, ai mà ở nhà nhìn nhau hoài, rồi thể nào chén dĩa cũng có phen bể thì phiền lắm đó HH ơi!
Thầy Đường đã nhắc em ngày 30/7 rồi đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #934 - 05. Jul 2011 , 10:13

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Jul 2011 , 12:23:
Tí cưng ơi,
Tí đừng có buồn, vì 1, 2/7 cô không có nhà để có thể chúc cục cưng sớm hơn được.  Bây giờ cô sẽ nghe Tí hát để bắt đền cho Tí, nghe mấy lần luôn mới đã Tí nhé!
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương kính ,

Cô ơi... Tí đâu có buồn , Tí chờ Cô thôi  cheer cheer cheer

Tí cám ơn Cô đã nghe Tí hát , lời bài hát Tình ca Lê Văn Duyệt dễ thương quá ha Cô ???

Cô đã tập bài gì để hát trong Đại Hội ???

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #935 - 05. Jul 2011 , 11:07

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Jul 2011 , 12:30:
TV thương,
Em dán cái hình ai mà bụ bẫm quá vậy, lại có những nếp nhăn ác độc của thời gian nữa, hu hu...
Thôi để cô sẽ diet bớt cho nó đờ đỡ một tí TV à.  Nhưng mà cô trò mình giống nhau ở cái điểm hay đi, nên đã ra khỏi nhà rồi thì làm sao mà kiêng cử được đây TV?
Chúc em vui nhiều trong ngày Lễ Độc Lập của chúng ta nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Hy vọng cô có những ngày vừa qua vui nhiều.
Nguyên cả ngày hôm qua , rong chơi suốt ngày , và đêm lại xem pháo bông trên sân thượng của khu mall
Santarow....rực trời đẹp lắm cô ạ.
Lúc nào gặp lại bạn bè...là hông nhớ mình là ai? tên gì? và như hồi đi học , tíu tít , dành nhau mà nói , mà chụp hình...
Em Tv
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #936 - 05. Jul 2011 , 16:43

Thưa Cô Mai ,

Tí gửi link để Cô nghe hát bài Hello Việt Nam nhé , do chính tác giả Quỳnh Anh hát đó Cô :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1276104333/1385#1385

xe-dua2 bikebike

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #937 - 08. Jul 2011 , 07:52

Phuong_Tran wrote on 05. Jul 2011 , 10:13:
Thưa Cô Ngọc Mai thương kính ,

Cô ơi... Tí đâu có buồn , Tí chờ Cô thôi  cheer cheer cheer

Tí cám ơn Cô đã nghe Tí hát , lời bài hát Tình ca Lê Văn Duyệt dễ thương quá ha Cô ???

Cô đã tập bài gì để hát trong Đại Hội ???

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Hiện cô cũng đang bận, chưa tập được bài nào  cả.  Mà nếu đông người hát rồi thì mình nên ngồi rung đùi nghe thì hơn, vì cô giáo thì phải nhường cho học sinh của mình chứ nhỉ?
Cô cũng đã nghe bài hát Tí gửi rồi, cũng hay lắm nhỉ, cám ơn Tí cưng của cô.  Còn bài nguyên tác cũng hơi dài, thấy ngại quá.  Để từ từ coi có hứng không đã Lanh Chanh à.
Cô sẽ được nghe Tí ca ở ĐH, chắc là đặc biệt lắm. 
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #938 - 08. Jul 2011 , 08:06

tuy-van wrote on 05. Jul 2011 , 11:07:
Cô thương ,
Hy vọng cô có những ngày vừa qua vui nhiều.
Nguyên cả ngày hôm qua , rong chơi suốt ngày , và đêm lại xem pháo bông trên sân thượng của khu mall
Santarow....rực trời đẹp lắm cô ạ.
Lúc nào gặp lại bạn bè...là hông nhớ mình là ai? tên gì? và như hồi đi học , tíu tít , dành nhau mà nói , mà chụp hình...
Em Tv

TV thương,
Một năm mới được nghe pháo nổ một lần, thấy vui quá em nhỉ.  Nhưng đến đêm thì chỉ sợ nhất dân say rượu lái xe, nên cô thường ở nhà cho chắc ăn TV ạ.
Hôm qua cô chỉ ghé thăm cọp con được có mấy tiếng rồi phải đi họp buổi tối.  Thấy mỗi tuần Cọp đều có những trò mới, hôm qua thì cứ hai tay hai cái micro, vừa nghe hát trong TV, vừa giả vờ hát (vì nói còn chưa sõi, hát hò gì được?).  Cọp nhớ bn, cứ cầm chiếc ảnh hai bà cháu mà hôn, rồi còn áp lên má nữa chứ.  Cảm động thì thôi!
Chúc TV cuối tuần đi đây đó nhiều nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #939 - 09. Jul 2011 , 07:30

Em xin chào cô Mai,

Em xin mời cô ghé QTG để nghe bản "Vòng Tay Lê Văn Duyệt", bản thứ nhì phổ từ 10 bài thơ dịch của cô Thu và các dịch giả.

Xin chúc cô vui khoẻ.

Em, NVH
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #940 - 10. Jul 2011 , 19:05

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Jul 2011 , 07:52:
Tí cưng ơi,
Hiện cô cũng đang bận, chưa tập được bài nào  cả.  Mà nếu đông người hát rồi thì mình nên ngồi rung đùi nghe thì hơn, vì cô giáo thì phải nhường cho học sinh của mình chứ nhỉ?
Cô cũng đã nghe bài hát Tí gửi rồi, cũng hay lắm nhỉ, cám ơn Tí cưng của cô.  Còn bài nguyên tác cũng hơi dài, thấy ngại quá.  Để từ từ coi có hứng không đã Lanh Chanh à.
Cô sẽ được nghe Tí ca ở ĐH, chắc là đặc biệt lắm. 
Thương,
Cô Ngọc Mai 

Thưa Cô Mai thương ,

Tí đọc thư của Cô rồi  , Tí nghĩ Cô nghe nhạc trỗi lên là chỉ muốn hát theo thôi nên Cô không thể nào ngồi rung đùi nghe người khác hát được đâu ....  Cheesy Grin

Mấy ngày nay Tí mắc lanh chanh lo sưu tầm mấy bài hát trong Q T Gian để làm thành một CD nhạc cho Đ H và hình ảnh nữa , nói thì nghe cũng không đến nổi nào nhưng khi bắt tay vào làm mới thấy nhiêu khê Cô ơi  Undecided Undecided

Tí
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #941 - 10. Jul 2011 , 23:18

Nguyen Van Ha wrote on 09. Jul 2011 , 07:30:
Em xin chào cô Mai,

Em xin mời cô ghé QTG để nghe bản "Vòng Tay Lê Văn Duyệt", bản thứ nhì phổ từ 10 bài thơ dịch của cô Thu và các dịch giả.

Xin chúc cô vui khoẻ.

Em, NVH

Em NVH thân,
Cô đa vào nghe bài hát thứ nhì của em rồi.  Bài này em viết thành thơ 6 chữ nên dễ hát, dễ thuộc mà cũng vui hơn, nhất là khi hát nhanh và hợp ca đông một chút. 
Cô thấy Hà thật là chí tình, sáng tác tài tử mà có khác gì chuyên nghiệp đâu.  Cô cám ơn em nhiều lắm đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #942 - 10. Jul 2011 , 23:22

Phuong_Tran wrote on 10. Jul 2011 , 19:05:
Thưa Cô Mai thương ,

Tí đọc thư của Cô rồi  , Tí nghĩ Cô nghe nhạc trỗi lên là chỉ muốn hát theo thôi nên Cô không thể nào ngồi rung đùi nghe người khác hát được đâu ....  Cheesy Grin

Mấy ngày nay Tí mắc lanh chanh lo sưu tầm mấy bài hát trong Q T Gian để làm thành một CD nhạc cho Đ H và hình ảnh nữa , nói thì nghe cũng không đến nổi nào nhưng khi bắt tay vào làm mới thấy nhiêu khê Cô ơi  Undecided Undecided

Tí

Tí thương ơi,
Em nói đúng đó, bắt tay vào việc thì bao giờ chẳng khó hơn lý thuyết.  Nhưng cô biết Tí có tài, thể nào cũng làm cho nhiều LVD phải mê bài hát phổ thơ này hơn nữa.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #943 - 11. Jul 2011 , 08:47

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Jul 2011 , 08:06:
TV thương,
Một năm mới được nghe pháo nổ một lần, thấy vui quá em nhỉ.  Nhưng đến đêm thì chỉ sợ nhất dân say rượu lái xe, nên cô thường ở nhà cho chắc ăn TV ạ.
Hôm qua cô chỉ ghé thăm cọp con được có mấy tiếng rồi phải đi họp buổi tối.  Thấy mỗi tuần Cọp đều có những trò mới, hôm qua thì cứ hai tay hai cái micro, vừa nghe hát trong TV, vừa giả vờ hát (vì nói còn chưa sõi, hát hò gì được?).  Cọp nhớ bn, cứ cầm chiếc ảnh hai bà cháu mà hôn, rồi còn áp lên má nữa chứ.  Cảm động thì thôi!
Chúc TV cuối tuần đi đây đó nhiều nhé.
Cô Ngọc Mai

...

Nghe cô kể chuyện con cọp con , mà muốn ôm bé vào lòng..mi mi cho đã.
Còn Alex thì thấy Tv có ban nhạc , là chạy đến dàn trống...chơi vài chiêu , và hát nghêo ngao...cười bể bụng đó cô.
Mùa hè nầy , mời cô và cả nhà ra biễn cho mát mẽ và  em làm  " Lâu đài " , bằng  cát tặng tất cả nhé.

Em Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #944 - 11. Jul 2011 , 22:40

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Jul 2011 , 23:22:
Tí thương ơi,
Em nói đúng đó, bắt tay vào việc thì bao giờ chẳng khó hơn lý thuyết.  Nhưng cô biết Tí có tài, thể nào cũng làm cho nhiều LVD phải mê bài hát phổ thơ này hơn nữa.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương ,

Nghe Cô nói Tí có tài làm Tí thích quá sẽ ráng làm hơn khả năng mình có , thời gian eo hẹp quá làm Tí " bực cái mình " Cô ạ  Cheesy Grin Grin Grin

Chúc Cô Mai luôn khoẻ và vui

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 61 62 63 64 65 ... 89
Send Topic In ra