Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Re: CUỘC HỘI NGỘ TẠI CAFE MỘT THUỞ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
Re: CUỘC HỘI NGỘ TẠI CAFE MỘT THUỞ (Read 2656 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: CUỘC HỘI NGỘ TẠI CAFE MỘT THUỞ
29. Mar 2009 , 09:26

Bài viết của Sao_Mai

Tin chị Phương Tần đang ở Sài Gòn đã được chị Phượng Trần "rỉ tai" vào mấy ngày trước, tuy nhiên, phải đợi đến cả tuần sau, vào một chiều chủ nhật "nóng gay nóng gắt" Sao Mai - chị Phượng Trần trực chỉ hướng SGòn, đến nơi chị P. Tần đang cư ngụ ...  

Sau một tiếng đồng hồ "tán gẫu"... chị P. Tần rủ... "nè, có quán cafe MỘT THUỞ mới mở chưa lâu, trưng bày hình ảnh của các trường trong S.Gòn ngày xưa... có LVD của mình nữa, đến đó xem đi..." Lời rủ thật hấp dẫn và gây tò mò, nên SM và chị P. Trần gật đầu cái rụp... Sau một hồi thu xếp chuyện xe cộ, cuối cùng ba chị em cũng đã có mặt tại quán cafe độc đáo có một không hai ở Sài Gòn này.

Vừa bước vào cổng, Sao Mai đã ngẩng tò te vì cấu trúc trong quán, nhưng chưa kịp quan sát, thì chị P. Tần đã kéo "phái đàn" bước lên lầu trên, vòng vèo... đi loanh quanh để xem quán "bày binh bố trận" ra sao...

Cuối cùng 3 chị em cũng đã chọn 1 cái bàn trong góc khuất và đồng thời cũng chọn luôn 3 món giải khát theo ý thích  Cheesy

...
...

Tuy nhiên, Sao Mai và cả chị P. Trần đều háo hức xem những hình ảnh dán đầy trên những chiếc cột dọc theo chiều dài quán, nên... chỉ lo chạy đi xem... thế là chị P. Tần cũng... bỏ mặc... trái dừa... cầm theo máy chụp hình đến nơi chị P. Trần và Sao Mai đang xem hình ảnh... và thế là... chớp... chớp... chớp... liên tục luôn...

...
...
...
...
...
...
...
...

Chớp một hồi... từ bàn trong góc, 3 chị em đã "tịnh tiến" đến giữa quán ngay sát chiếc hồ... Woa, đến ngồi nơi đây rồi,  mới thấy  quán có những nét độc đáo khác

...
...

Bức tường cao để tên chủ đề tháng 3 của quán hoá ra là 2 tấm gương ép lại, bên trong, lồng thiệt nhiều lá khô...  Bên dưới là bức tường đá thô, một nhành hoa lạ lạc loài lòng thòng buông trong ánh nắng....  một hình ảnh thiệt đẹp, đủ để... máy chụp hình tiếp tục... chớp... chớp...

...
...

Trên mặt hồ... những nhành hoa sen dịu dàng nở... đa phần là màu hồng, không hiểu sao, chỉ lạc loài một nhành hoa tím... khi chụp xong hoa sen tím, cả chị P. Tần và Sao mai đền ngỡ ngàng bởi nhìn ngoải trời không thấy khác biệt nhưng bên trong tấm hình đã thấy bóng tối tràn trên mặt hồ...

...

Gần 6 giờ chiều, thêm một LVD_75 xuất hiện, đó là chị Mỹ Dung, cũng như SMai và chị P. Trần, chị M.Dung cũng ngạc nhiên và say sưa đứng xem những bức hình của các trường.

...
...

Chị Mỹ Dung gọi các em phục vụ đến hỏi thăm về chủ quán, nhân đó, các em đã đưa ra quyển lưu bút của quán, 4 chị em lần lượt viết tên, năm học, địa chỉ email vào, chị P. Tần gọi SMai thay mặt cả nhóm viết lại đôi dòng cảm tưởng... rồi chị Mỹ Dung từ giã đi trước.

......
...

Cũng theo thông báo của quán, 3 chị em mới biết đêm đó sẽ có giao lưu văn nghệ, nhưng vì không chuẩn bị trước, chị P. Tần cần về, nên 3 chị em đành lưu luyến chia tay với quán lúc đồng hồ đã chỉ gần 7g00 tối

...

(Hic... đường line internet hông chịu chạy nữa, không thể đưa hình vào photobucket, Sao Mai đành hẹn bữa sau gửi hình tiếp nha)

Tội nghiệp Sao Mai bị mấy chị "đì" quá, thôi để chị post hình dùm cho nè... thumbup

Back to top
« Last Edit: 29. Mar 2009 , 14:15 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #1 - 29. Mar 2009 , 13:37

Phương Tần wrote on 29. Mar 2009 , 09:26:
[b]
(Hic... đường line internet hông chịu chạy nữa, không thể đưa hình vào photobucket, Sao Mai đành hẹn bữa sau gửi hình tiếp nha)

Tội nghiệp Sao mai bị mấy chị "đì" quá, thôi để chị post hình dùm cho nè... thumbup

Ah  thumbup hoan hô, hihihihi, em cảm ơn chị P. Tần thiệt nhiều á  smflower  smflower  smflower , hồi hôm em ngồi mấy tiếng đồng hồ mà ra có bao nhiêu đó hình đó chị a  Cheesy Em tặng chị bình hoa nè  roses45  roses45  roses45  roses45
Back to top
« Last Edit: 29. Mar 2009 , 13:40 by Sao_Mai »  

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2 - 30. Mar 2009 , 06:43

Sao_Mai wrote on 29. Mar 2009 , 13:37:
Ah  thumbup hoan hô, hihihihi, em cảm ơn chị P. Tần thiệt nhiều á  smflower  smflower  smflower , hồi hôm em ngồi mấy tiếng đồng hồ mà ra có bao nhiêu đó hình đó chị a  Cheesy Em tặng chị bình hoa nè  roses45  roses45  roses45  roses45

Hoan hô SM đã viết bài tường thuật cuộc hôi ngộ của mấy chị em thật vui cùng những hình ảnh về quán cà-phê độc đáo này  votay  votay

SM hay chị PT ui, có thể cho em xin địa chỉ & số đ/t của quán này được không ạ ! Em mới kể cho bạn em nghe & họ nói cho họ đ/c để họ tới "thưởng thức" & "tham quan" coi thử ra sao đó !
Chắc chị em mình phải đòi chủ quán chia tiền hoa hồng giới thiệu khách tới đó hén !!
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #3 - 30. Mar 2009 , 14:26

Thuc-Khanh wrote on 30. Mar 2009 , 06:43:
Hoan hô SM đã viết bài tường thuật cuộc hôi ngộ của mấy chị em thật vui cùng những hình ảnh về quán cà-phê độc đáo này  votay  votay

Sao Mai viết tường thuật chuyện gì cũng rất là mặn mà  thumbup  hoahong.gif

Quote:
SM hay chị PT ui, có thể cho em xin địa chỉ & số đ/t của quán này được không ạ ! Em mới kể cho bạn em nghe & họ nói cho họ đ/c để họ tới "thưởng thức" & "tham quan" coi thử ra sao đó !
Chắc chị em mình phải đòi chủ quán chia tiền hoa hồng giới thiệu khách tới đó hén !!

huh, Đòi chia tiền hoa hồng là tử tế quá đó Út à.  Cheesy
My đang tính kiện đây nà   Angry
Hình 100% từ D/D  mình đó.   Shocked
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #4 - 30. Mar 2009 , 17:51

Sao Mai út Bún ơi à,

Cảm ơn nhiều út Bún đã kể chuyện gặp mặt hi hữu thấy vui và dễ thương quá. Cái quán này đúng là đã nhắm đúng vào tâm sự một thời áo trắng Lê Văn Duyệt. Chắc họ đắt hàng lắm SM nhỉ?
Ui da, lại bị đau bụng, đau tay nữa rồi.  Sad Tụi chị bên này cũng sắp gặp nhau nên chị cũng đang nao nức, hồi hộp, lo lắng đến nhức răng, đau bụng luôn.  Cộng thêm cái vụ lo sợ thường tình của thời học trò khi phải hầu chuyện với các Cô.  Smiley  Nói nhỏ một mình SM nghe thôi đó nha. Tối nay ngủ không được vô sân trường đọc bài SM viết thấy nhớ trường và xe bán xi-rô đá nhận quá.  Có dịp thì SM ăn dùm chị ly xi-rô se-ri mầu đỏ nha. Còn hình gì nữa không hở SM, chả nhẽ chỉ có nhiêu đó thôi á? Grin
Tặng hoa học trò thưởng công SM nè  pansytim
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #5 - 31. Mar 2009 , 01:21

Hoan hô SM đã viết bài tường thuật cuộc hôi ngộ của mấy chị em thật vui cùng những hình ảnh về quán cà-phê độc đáo này  votay  votay

Út Lắc à!!!
Chắc là mình phải print cái mục này đến đòi chia tiền hoa hồng mới được
Tháng tới là tháng của trường LVD, cho nên LVD đến nhớ hô lên đòi discount 20% nghen

Địa chỉ : 209 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, F.7, Q.3
Phone: 9322 856
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #6 - 31. Mar 2009 , 01:28

Quote:
huh, Đòi chia tiền hoa hồng là tử tế quá đó Út à.  Cheesy
My đang tính kiện đây nà   Angry
Hình 100% từ D/D  mình đó.   Shocked

Mỹ à!
T có "đại diện" admin DĐ LVD để "hù" mà không gặp ông chủ... godau  chomachit

Ở VN, hình như chuyện sử dụng everything không có bản quyền là "chuyện thường ngày ở huyện" mờ... Wink Cheesy Grin vuốt giận, vuốt giận...
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #7 - 31. Mar 2009 , 06:24

Hihih, cảm ơn Út Lí Lắc đã "chạy" vào sớm nhất, à, chị P.Tần đã ghi đia chỉ, số phone rồi đó Út lắc nha  Cheesy
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #8 - 31. Mar 2009 , 06:26

Quote:
Sao Mai viết tường thuật chuyện gì cũng rất là mặn mà  thumbup  hoahong.gif

huh, Đòi chia tiền hoa hồng là tử tế quá đó Út à.  Cheesy
My đang tính kiện đây nà   Angry
Hình 100% từ D/D  mình đó.   Shocked

Ui, em cảm ơn chị Đ.My nhiều nhiều vì đã khích lệ em út nè  flower40
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #9 - 31. Mar 2009 , 06:31

BichDinh wrote on 30. Mar 2009 , 17:51:
Sao Mai út Bún ơi à,

Cảm ơn nhiều út Bún đã kể chuyện gặp mặt hi hữu thấy vui và dễ thương quá. Cái quán này đúng là đã nhắm đúng vào tâm sự một thời áo trắng Lê Văn Duyệt. Chắc họ đắt hàng lắm SM nhỉ?
Ui da, lại bị đau bụng, đau tay nữa rồi.  Sad Tụi chị bên này cũng sắp gặp nhau nên chị cũng đang nao nức, hồi hộp, lo lắng đến nhức răng, đau bụng luôn.  Cộng thêm cái vụ lo sợ thường tình của thời học trò khi phải hầu chuyện với các Cô.  Smiley  Nói nhỏ một mình SM nghe thôi đó nha. Tối nay ngủ không được vô sân trường đọc bài SM viết thấy nhớ trường và xe bán xi-rô đá nhận quá.  Có dịp thì SM ăn dùm chị ly xi-rô se-ri mầu đỏ nha. Còn hình gì nữa không hở SM, chả nhẽ chỉ có nhiêu đó thôi á? Grin
Tặng hoa học trò thưởng công SM nè  pansytim

Ui, cành hoa  dễ thương quá, em cảm ơn chị Út Lạc đà á  flower4u  smflower  smflower  flower4u Ah, mà có phải chị nói đến cuộc họp mặt tháng 8 tới không hả chị... hihihi, thôi, chừng nào chị Bịnh dzìa đến sân trường bên ni, em với chị ăn đá bào xiro luôn 1 thể  nha, chứ ăn 1 mình buồn lắm chị a  smflower
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #10 - 31. Mar 2009 , 06:34

Hic... các chị a, hôm nay là ngày 31/3 rồi, nghĩa là từ ngày mai khi bước qua tháng 4 cho đến nửa tháng 7, út ráng Sao mai bận tối mặt tối mày với các kỳ thi cử cuối năm học và thi cử trong hè đó... hết được rảnh rang rồi... nhưng lâu lâu Út sẽ ráng... "lạng lạng" vào sân trường vậy
Em chúc tất cả các chị cùng Út lắc mọi sự bình an, vui vẻ nha    band4  band4  band4  band4

vuonhoa
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #11 - 31. Mar 2009 , 06:37

vuon_hoa_2 CHÀO CẢ NHÀ ,
MẤY HÔM NAY BẬN RỘN , NHỚ CẢ NHÀ NHIỀU LẮM LẮM...

HÔM NAY  thanks.gif TV VÀO ĐÂY CÁM ƠN TẤT CẢ ĐÃ CHO XEM HÌNH  LVD CỦA THỜI ÁO TRẮNG  HỌC SINH , TRONG QUÁN CAFE THẬT TUYỆT VỜI.
   P. TR ĐÃ GỜI NHIỀU LẦN CHO TV, HY VỌNG SẼ CÓ DỊP VỀ VN , NHÌN NGẮM LẠI NHỮNG KỸ NIÊM , MÀ KHÔNG AI QUÊN ĐƯỢC. CÁC EM GẶP NHAU VUI QUÁ....NGHE NÓI P. TR CÓ THỂ ĐẾN MỸ VÀO THÁNG 8 NẦY., CHÚC EM MAY MẮN NHÉ.HI.HI. votay

THÂN ÁI CHÚC CẢ NHÀ 1 TUẦN THẬT HẠNH PHÚC BÊN NGƯỜI THÂN VÀ ĐẦY TIẾNG CƯỜI. rollingonthefloor laugh12  roses45
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #12 - 31. Mar 2009 , 20:47

Phương Tần wrote on 31. Mar 2009 , 01:21:
Út Lắc à!!!
Chắc là mình phải print cái mục này đến đòi chia tiền hoa hồng mới được
Tháng tới là tháng của trường LVD, cho nên LVD đến nhớ hô lên đòi discount 20% nghen

Địa chỉ : 209 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, F.7, Q.3
Phone: 9322 856

Tần à , số điện thoại của Quán nhớ thêm số 3 đầu nữa mới đúng : 39 322 856

Cả nhà LVD mình có gọi điện thoai về VN , nếu gọi số phone nhà nhớ thêm số 3 đầu nha , tất cả phải là 8 số mới đúng

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #13 - 31. Mar 2009 , 20:50

tuy-van wrote on 31. Mar 2009 , 06:37:
 vuon_hoa_2 CHÀO CẢ NHÀ ,
MẤY HÔM NAY BẬN RỘN , NHỚ CẢ NHÀ NHIỀU LẮM LẮM...

HÔM NAY  thanks.gif TV VÀO ĐÂY CÁM ƠN TẤT CẢ ĐÃ CHO XEM HÌNH  LVD CỦA THỜI ÁO TRẮNG  HỌC SINH , TRONG QUÁN CAFE THẬT TUYỆT VỜI.
  P. TR ĐÃ GỜI NHIỀU LẦN CHO TV, HY VỌNG SẼ CÓ DỊP VỀ VN , NHÌN NGẮM LẠI NHỮNG KỸ NIÊM , MÀ KHÔNG AI QUÊN ĐƯỢC. CÁC EM GẶP NHAU VUI QUÁ....NGHE NÓI P. TR CÓ THỂ ĐẾN MỸ VÀO THÁNG 8 NẦY., CHÚC EM MAY MẮN NHÉ.HI.HI. votay

THÂN ÁI CHÚC CẢ NHÀ 1 TUẦN THẬT HẠNH PHÚC BÊN NGƯỜI THÂN VÀ ĐẦY TIẾNG CƯỜI. rollingonthefloor laugh12  roses45

Chị ơi , mừng chị trở lại sân trường
Về VN thế nào cũng ghé quán Một Thuở đòi chia huê hồng nha Chị Vân? Hình chị ở đó nhiều lắm đó a  laugh12 Grin Wink flower4u partyfrog dance3

Tháng 8 chỉ là hy vọng thôi chị ơi...

PTr
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #14 - 01. Apr 2009 , 02:23

Út lắc à, theo như sự thăm hỏi của các chị trong lần viếng thăm trước, thì chủ quán là cựu học sinh Hồ Ngọc Cẩn - cũng thế hệ 68 - 75 đó , có lẽ vì vậy, mà hình các chị LVD 68 - 75 nhiều hơn hết  Cheesy  Lỡ... đòi chi huê hồng, các anh Hồ Ngọc Cẩn...  godau rồi sao a  Sad

Ah, hihi, mình có hỏi thăm thử rồi, trong tháng 4, tháng giành cho trường LVD có 2 đêm giao lưu của quý thầy, cô và các cựu học sinh LVD các niên khoá... đó là đêm chủ nhật 12/04/2009 và đêm chủ nhật 26/04/2009
Còn những đêm khác ko có gì đặc biệt - Tháng 5 - sẽ là chủ đề về trường Võ Trường Toản...

Vậy được chưa, Út Lí Lắc hè  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 01. Apr 2009 , 02:25 by Sao_Mai »  

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra