Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - " THẪM Mỹ VIỆN 88"...  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 33 34 35 36 37 ... 40
Send Topic In ra
" THẪM Mỹ VIỆN 88"... (Read 56312 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: " THẪM Mỹ VIỆN 88"...
Reply #510 - 15. Jan 2010 , 22:25

LPHUONG wrote on 15. Jan 2010 , 08:32:
    Phượng ơi, chị cũng...nghĩ như vậy  Undecided Undecided Cry
    Nhưng... có lẽ không sao đâu, vì...cái đầu của chị...hơi cứng  Cheesy Cheesy Cheesy
    Có cách giảm cân này, chị mới " chôm " được, xin gửi để mọi người thử... em với chị..."còi" quá...thử chút chút thôi nha... Cheesy Cheesy

Thử giảm cân 7 ngày với chanh

hic hic chị L Phương ơi ,

Chị phải sưu tầm bài làm cách nào để mau lên cân đó để 2 chị em mình... xài !!!! ( thử trước )

Bài này em chỉ ngắm  thôi...  Grin Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #511 - 15. Jan 2010 , 22:40

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Jan 2010 , 11:45:
Lang Phương và các em thương,
Cô có một bí quyết giảm cân rất hữu hiệu, đó là ăn brown rice trộn với gạo đỏ, thức ăn thì có muối mè, đậu hũ, cá, thịt gà nạc... và nhất là tập thể dục hằng ngày.  Uống sữa đậu nành, nước lạnh là chủ yếu, còn trà va cà phê thì...một cữ thôi. 
Ăn uống kiêng cử như thế có thể thay đổi món tuỳ các em biến chế, nhưng các em sẽ xuống cân , khoẻ ra và tránh được bịnh tật, dĩ nhiên.
Trong đời cô chưa bao giờ phải dùng đến dao kéo cho thẩm mỹ , nhưng buổi tối thì cô bôi lotion lên mặt, nuôi da cho tốt và luôn giữ sạch sẽ.
Còn về tâm hồn thì thoải mái, dễ chấp nhận cuộc đới như nó có, an nhiên tự toại, nhìn ai cũng thấy ưu điểm của họ, và "thăng hoa" những khuyết điểm nếu có.
Hôm nay cô có đôi lời đóng góp với Thẩm Mỹ Viện 88, gọi là thêm thắt ý tình cho vụi
Chúc cô Chủ Tiệm thêm nhiều khách hàng đến với thẩm mỹ viện để cho phái đẹp mãi mãi được mỹ miều.
Thân ,
Cô Ngọc Mai    

Thưa Cô Ngọc Mai ,
Phải  brown rice là gạo lức phải không Cô????

Em cám ơn Cô đã chỉ cho tụi em một chiêu để được đẹp , đẹp cả người và đẹp cả tâm hồn , đẹp từ bên trong đẹp ra

Có thêm mấy chiêu của Cô chắc Tiệm của tụi em làm ăn khấm khá chẳng mấy hồi ha...mà ai cũng đẹp hết !!!! Vui thật !!!!

Chúc Cô vui vẻ , khoẻ và đẹp mãi

PTr

Back to top
« Last Edit: 15. Jan 2010 , 22:40 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #512 - 15. Jan 2010 , 22:57

Phượng thương,
Brown rice của Nhật màu nâu nhạt, trộn với red rice rồi nấu bằng nồi cơm điện, để một vài ngày trong tủ lạnh, khi hấp lên ăn vẫn dẻo và "tình" như thường.  Không như gạo trắng thơm, để lâu hay bị thiu. 
Nhưng mà khi mới bắt đầu, rất khó ăn vì không được thơm ngon , song khi em ăn đã quen rồi thì việc nhai kỹ sẽ giúp rất nhiều cho phần tiêu hóa.  Và các em nên nhớ uống thật nhiều nước kẻo bị táo bón đó.
Dùng gạo loại này rất tốt cho người bị tiểu đường, vì họ có thể ăn no mà không sợ bị đường nhiều như trong cơm trắng. 
Có lẽ cô phải xin cái job quảng cáo mà kiếm thêm tí tiền còm đó nhỉ, hì hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #513 - 15. Jan 2010 , 23:31

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Jan 2010 , 22:57:
Phượng thương,
Brown rice của Nhật màu nâu nhạt, trộn với red rice rồi nấu bằng nồi cơm điện, để một vài ngày trong tủ lạnh, khi hấp lên ăn vẫn dẻo và "tình" như thường.  Không như gạo trắng thơm, để lâu hay bị thiu. 
Nhưng mà khi mới bắt đầu, rất khó ăn vì không được thơm ngon , song khi em ăn đã quen rồi thì việc nhai kỹ sẽ giúp rất nhiều cho phần tiêu hóa.  Và các em nên nhớ uống thật nhiều nước kẻo bị táo bón đó.
Dùng gạo loại này rất tốt cho người bị tiểu đường, vì họ có thể ăn no mà không sợ bị đường nhiều như trong cơm trắng. 
Có lẽ cô phải xin cái job quảng cáo mà kiếm thêm tí tiền còm đó nhỉ, hì hì hì...
Cô Ngọc Mai

THưa Cô Mai ,

Em hiểu rồi chắc em sẽ " nghiên cứu " chuyển qua ăn loại gạo này quá , em rất thích chữa bệnh bằng cách... ăn !!! chưa bệnh thì phòng bệnh vẫn hơn phải không Cô ???

Vậy Cô có ăn cách này thường xuyên không Cô?

Tụi em hoan nghênh Cô hết mình , mong Cô quảng cáo thêm

Chúc Cô vui

PTr

Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #514 - 18. Jan 2010 , 08:04

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Jan 2010 , 11:45:
Cô có một bí quyết giảm cân rất hữu hiệu, đó là ăn brown rice trộn với gạo đỏ, thức ăn thì có muối mè, đậu hũ, cá, thịt gà nạc... và nhất là tập thể dục hằng ngày.  Uống sữa đậu nành, nước lạnh là chủ yếu, còn trà va cà phê thì...một cữ thôi. 
Ăn uống kiêng cử như thế có thể thay đổi món tuỳ các em biến chế, nhưng các em sẽ xuống cân , khoẻ ra và tránh được bịnh tật, dĩ nhiên.
Trong đời cô chưa bao giờ phải dùng đến dao kéo cho thẩm mỹ , nhưng buổi tối thì cô bôi lotion lên mặt, nuôi da cho tốt và luôn giữ sạch sẽ.
Còn về tâm hồn thì thoải mái, dễ chấp nhận cuộc đới như nó có, an nhiên tự toại, nhìn ai cũng thấy ưu điểm của họ, và "thăng hoa" những khuyết điểm nếu có.
Hôm nay cô có đôi lời đóng góp với Thẩm Mỹ Viện 88, gọi là thêm thắt ý tình cho vụi
Chúc cô Chủ Tiệm thêm nhiều khách hàng đến với thẩm mỹ viện để cho phái đẹp mãi mãi được mỹ miều.
Thân ,
Cô Ngọc Mai    

...

Kính Cô,
  Mừng Cô ghé về TMV 88... Kính tặng Cô cành hoa mai trắng thay cho lời chào đón của tất cả chúng em.
  Cô ơi, chúng em trông chờ Cô lâu lắm rồi, cảm ơn Cô đã vào chỉ dẫn cách " giữ gìn sức khoẻ và nhan sắc " cho phụ nữ... Như vậy, ba vị " chủ chăn" của D Đ đã " chiếu cố" TMV 88, quả là phúc lớn của chúng em, xin chân thành cảm ơn quý Cô...
   Cầu chúc Cô, cô Thu, cô Vân mãi mãi khoẻ mạnh, vui tươi, trẻ đẹp như ngày đứng trên bục giảng của lớp trong trường LVD...
  Thương kính.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #515 - 18. Jan 2010 , 11:24

Cám ơn em đã tặng cô cành mai trắng rất đẹp và tinh khiết.  Lẽ ra cô vào đây đã lâu nhưng nay mới vào thì lại có hứng vào hoài đó.
Các em thấy không, có những tiệm chỉ bán quần áo hay mỹ phẩm cho phụ nữ.  Điếu này chứng tỏ cho phái đẹp biết rằng họ cần phải làm đẹp để tô điểm cho cuộc đời và xứng đáng với danh xưng phái đẹp.
Nhưng rất tiếc hoặc vì hoàn cảnh hay do quan niệm sống, có rất nhiều người cứ phớt tỉnh ăng lê trước son phấn, ra đường không trang điểm, tuy trông rất tự nhiên song bớt phần xinh đẹp.
Nhớ năm xửa năm xưa, mợ (mẹ) của cô lúc nào cũng có cái tráp đựng đầy phấn son lỉnh kỉnh.  Phòng của mẹ luôn được 5 cô con gái quây quần chuyện trò ríu rít quanh mẹ nên cái tráp được đặt tên là "tráp vui."  Và mẹ đã "vui" với điểm trang cho đến lúc chết. 
Có lẽ cô đã học được cái tính thích trang điểm nơi mẹ, và vẫn hằng ước ao có đủ tỉnh táo để mà ôm tráp phấn son và nước hoa... đến giây phút cuối của cuộc đời.  Cô "điệu" quá các em nhỉ?
Phượng ơi , khi bác sĩ cho biết đang ở ngưỡng cửa của tiểu đường thì cô đã bắt đầu ăn gạo nâu ngay cho đến giờ phút này.  Mỗi khi có dịp ăn gạo trắng thơm, cô đều tấm tắc khen "ngon như cỗ yến," nhưng không vì thế mà cô không trở về với brown rice ngay sau đó.
Và ăn miết rồi cũng sẽ quen và thấy ngon, em đừng ngại.
Hẹn các em thư sau.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #516 - 18. Jan 2010 , 18:59

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Jan 2010 , 11:24:
Cám ơn em đã tặng cô cành mai trắng rất đẹp và tinh khiết.  Lẽ ra cô vào đây đã lâu nhưng nay mới vào thì lại có hứng vào hoài đó.
Các em thấy không, có những tiệm chỉ bán quần áo hay mỹ phẩm cho phụ nữ.  Điếu này chứng tỏ cho phái đẹp biết rằng họ cần phải làm đẹp để tô điểm cho cuộc đời và xứng đáng với danh xưng phái đẹp.
Nhưng rất tiếc hoặc vì hoàn cảnh hay do quan niệm sống, có rất nhiều người cứ phớt tỉnh ăng lê trước son phấn, ra đường không trang điểm, tuy trông rất tự nhiên song bớt phần xinh đẹp.
Nhớ năm xửa năm xưa, mợ (mẹ) của cô lúc nào cũng có cái tráp đựng đầy phấn son lỉnh kỉnh.  Phòng của mẹ luôn được 5 cô con gái quây quần chuyện trò ríu rít quanh mẹ nên cái tráp được đặt tên là "tráp vui."  Và mẹ đã "vui" với điểm trang cho đến lúc chết. 
Có lẽ cô đã học được cái tính thích trang điểm nơi mẹ, và vẫn hằng ước ao có đủ tỉnh táo để mà ôm tráp phấn son và nước hoa... đến giây phút cuối của cuộc đời.  Cô "điệu" quá các em nhỉ?
Phượng ơi , khi bác sĩ cho biết đang ở ngưỡng cửa của tiểu đường thì cô đã bắt đầu ăn gạo nâu ngay cho đến giờ phút này.  Mỗi khi có dịp ăn gạo trắng thơm, cô đều tấm tắc khen "ngon như cỗ yến," nhưng không vì thế mà cô không trở về với brown rice ngay sau đó.
Hẹn các em thư sau.
Thân,
Cô Ngọc Mai   

Thưa Cô Mai ,
Sáng nay em đọc bài này của Cô em cảm thấy rất vui vẻ và muốn post lại cho Cô liền
Cô ơi em rất đồng ý với Cô về sự cần và nên thích trang điểm của phụ nữ , em nghĩ khi mình đi đến đâu mà mình ăn mặc đẹp phù hợp và trang điểm ưng ý thì em cảm thấy rất vui và tự tin , em nghĩ mình làm như vậy là vì mình tôn trọng chính mình và những  người khác có mặt ở nơi mình đến nên em cũng vẫn giữ " cái cách " của em như vậy cho đến bây giờ cho nên hôm nay em đọc bài này của Cô em rất tâm đắc , em cám ơn Cô đã chia xẻ điều này với tụi em , em cũng sẽ kể cho Cô và các chị nghe một câu chuyện có thật về vụ trang điểm ( cho đến khi chết này ) nhưng để sau nhé

Xin Cô chia xẻ thêm với tụi em nhiều điều nữa nha Cô , cám ơn Cô nhiều nhiều ạ

Chúc Cô vui và đẹp mãi

PTr

Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2010 , 19:01 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #517 - 19. Jan 2010 , 03:50

Thưa Cô Mai thương mến ,
Để em kể câu chuyện em nói sẽ kể sau vẻ chuyện thích trang điểm nha Cô
Năm ngoái  khi má Chồng cuả em gái cuả em vừa mất , em rất mến Bác này , Bác rất đẹp và rất thích trang điểm nữa nên khi liệm con trai cả của Bác có ý muốn nhờ ai trang điểm cho Mẹ ( anh rất thương Mẹ , rất có hiếu ) thế là em chẳng ngại ngần gì hết đã nhanh nhẹn giơ tay xung phong xin trang điểm cho Bác và phải làm thật nhanh vì Bác gái mới mất cơ thể vẫn còn nóng ấm ( xin thú thật là nếu để lâu hơn cơ thể người chết đã lạnh cứng thì em không biết em có đủ can đảm ngồi đó để mà tô son má phấn dùm Bác ấy không... )

Bác bị bệnh gan nên gương mặt bị vàng da em phải dùng hết khả năng trang điểm để làm cho bớt vàng đi và nhìn đươc có vẻ mặt hồng hào , ngoài ra Bác đã đẹp sẵn nên cũng dễ trang điểm , nhìn xuyên qua lớp kiếng cuả quan tài thấy Bác như đang ngủ giấc ngủ ngàn thu rất  yên bình

Cả nhà cuả Bác ai cũng cám ơn em vì đã... không sợ hay e ngại khi phải trang điểm cho người chết để họ có được những tấm hình và  phim kỷ niệm về Bác với gương mặt đang ngủ yên bình rất đẹp , Bác gái rất thích dùng nước hoa nữa nên cũng được xịt cho Bác luôn ( không quên gửi theo quan tài tất cả các chai dầu thơm của Bác )

Đó là lần đầu tiên trong đời em làm chuyện trang điểm cho người chết vì biết họ thích trang điểm khi còn sống và cũng vì lòng thương mến của mình đối với Bác chứ bình thường em nhát gan lắm... không dám đâu...và vì một điều khác nữa là em đã quá cảm kích tình thương yêu Mẹ của anh con trai cả biết tánh ý Mẹ mình thích trang điểm mà muốn Mẹ mình cũng được trang điểm ngay khi đã chết

Em rất thích phụ nữ thích làm đẹp nhất là những người lớn tuổi - em rất " aí mộ " !!!!!Cho nên khi nghe Cô kể về Mẹ cuả Cô và Cô thích trang điểm em thích lắm  Cheesy Cheesy Mong được nghe Cô kể thêm về chuyện làm đẹp để tụi em có thêm kinh nghiệm sống sao cho đẹp và trang điểm thêm cho mình thêm đẹp và làm cho đời đẹp thêm vì có thêm những phụ nữ đẹp ạ

Em cám ơn Cô rất nhiều  hoado hoado hoado

PTr
Back to top
« Last Edit: 19. Jan 2010 , 07:32 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #518 - 19. Jan 2010 , 04:04

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Jan 2010 , 11:24:
Hẹn các em thư sau.
Thân,
Cô Ngọc Mai   

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Bữa nay sao em " nhiều chuyện " ghê viết nhiều rồi mà sao vẫn chưa hết những điều muốn nói  Cheesy Cheesy

Thưa Cô vậy là Cô có bị bệnh tiểu đường không? hay là Cô ăn  brown rice một thời gian là không còn những dấu hiệu của bệnh đó nữa???

Em hỏi Cô vì em rất quan tâm về chuyện ăn để trị bệnh ,Cô ơi em nghe nói phải ngâm gạo mấy tiếng đồng hồ trước khi nấu phải không Cô? Và phải ăn đúng với muối mè thì mới đúng " bài bản " trị bệnh phải không????

Chị Đăng Mỹ nói Mỹ ăn gạo lứt muối mè lên cân quá trời em nói ai biểu My ăn nhiều quá chi , My nói đúng vậy !!!!

Chúc Cô vui vẻ suốt tuần  hoado hoado hoado

PTr

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #519 - 19. Jan 2010 , 05:02

Phuong_Tran wrote on 19. Jan 2010 , 04:04:
Thưa Cô Ngọc Mai ,
....
Chị Đăng Mỹ nói Mỹ ăn gạo lứt muối mè lên cân quá trời em nói ai biểu My ăn nhiều quá chi , My nói đúng vậy !!!!

PTr

Đặng Mỹ ăn 1 phần cơm gạo lứt cộng 9 phần mè đen và khen cơm gạo lứt béo quá, ăn ngon ra phết, mỗi buổi ăn chơi luôn 4 chén... mè. Chả trách gì mà cô nàng "lên cân quá trời"  Roll Eyes. Thày chạy trò này luôn  Smiley

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #520 - 19. Jan 2010 , 12:10

Phuong_Tran wrote on 19. Jan 2010 , 03:50:
Thưa Cô Mai thương mến ,
Để em kể câu chuyện em nói sẽ kể sau vẻ chuyện thích trang điểm nha Cô
Năm ngoái  khi má Chồng cuả em gái cuả em vừa mất , em rất mến Bác này , Bác rất đẹp và rất thích trang điểm nữa nên khi liệm con trai cả của Bác có ý muốn nhờ ai trang điểm cho Mẹ ( anh rất thương Mẹ , rất có hiếu ) thế là em chẳng ngại ngần gì hết đã nhanh nhẹn giơ tay xung phong xin trang điểm cho Bác và phải làm thật nhanh vì Bác gái mới mất cơ thể vẫn còn nóng ấm ( xin thú thật là nếu để lâu hơn cơ thể người chết đã lạnh cứng thì em không biết em có đủ can đảm ngồi đó để mà tô son má phấn dùm Bác ấy không... )

Bác bị bệnh gan nên gương mặt bị vàng da em phải dùng hết khả năng trang điểm để làm cho bớt vàng đi và nhìn đươc có vẻ mặt hồng hào , ngoài ra Bác đã đẹp sẵn nên cũng dễ trang điểm , nhìn xuyên qua lớp kiếng cuả quan tài thấy Bác như đang ngủ giấc ngủ ngàn thu rất  yên bình

Cả nhà cuả Bác ai cũng cám ơn em vì đã... không sợ hay e ngại khi phải trang điểm cho người chết để họ có được những tấm hình và  phim kỷ niệm về Bác với gương mặt đang ngủ yên bình rất đẹp , Bác gái rất thích dùng nước hoa nữa nên cũng được xịt cho Bác luôn ( không quên gửi theo quan tài tất cả các chai dầu thơm của Bác )

Đó là lần đầu tiên trong đời em làm chuyện trang điểm cho người chết vì biết họ thích trang điểm khi còn sống và cũng vì lòng thương mến của mình đối với Bác chứ bình thường em nhát gan lắm... không dám đâu...và vì một điều khác nữa là em đã quá cảm kích tình thương yêu Mẹ của anh con trai cả biết tánh ý Mẹ mình thích trang điểm mà muốn Mẹ mình cũng được trang điểm ngay khi đã chết

Em rất thích phụ nữ thích làm đẹp nhất là những người lớn tuổi - em rất " aí mộ " !!!!!Cho nên khi nghe Cô kể về Mẹ cuả Cô và Cô thích trang điểm em thích lắm  Cheesy Cheesy Mong được nghe Cô kể thêm về chuyện làm đẹp để tụi em có thêm kinh nghiệm sống sao cho đẹp và trang điểm thêm cho mình thêm đẹp và làm cho đời đẹp thêm vì có thêm những phụ nữ đẹp ạ

Em cám ơn Cô rất nhiều  hoado hoado hoado

PTr

Cô Mai và cả nhà thân mến ,
Hôm nay chạy vội vào thăm căn nhà xinh xinh , thấy vui hơn và không quên cám ơn cô Mai , và cả nhà ,đã cho những bí quyết sống vui , trẻ , khoẻ , đẹp của phái nữ chúng ta.
Nhân dịp kể chuyện trang điểm ,( có lẻ bắt chước em 8,  P TR..hi.hi.)....và đây là chuyện có thật.

Hồi còn sống , bà Ngoại của o x rất dịu hiền , xinh đẹp , và nhất là thương yeu^ cháu dâu Tv nầy vô cùng.   Bà ao ước khi ra đi vĩnh viễn , con cháu phải chưng tấm hình , mà bà đã chọn rất ưng ý , với bộ y phục đặc biệt , và cách trang điễm theo ý bà.
Lúc bà mất , 92 tuổi , khoẽ mạnh và lúc nào cũng làm điều phước lành , thương( yêu con cháu hơn bản thân mình....và bà đã ra đi trong giấc ngũ , thật bình yên.

TV cũng nhắn với gd , khi nào " tới số " , gd sẽ trang điễm , và mặc y phục theo y như tấm hình , mà TV đã chọn....
P TR ơi,
lúc đó , hy vọng em 8 sẽ trang điểm cho chị 8 nầy , được không? nếu được trả lời , đê" đăng ký từ bi giờ nha.Chị 8 cám ơn trước nè.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #521 - 19. Jan 2010 , 22:01

tuy-van wrote on 19. Jan 2010 , 12:10:
Cô Mai và cả nhà thân mến ,
Hôm nay chạy vội vào thăm căn nhà xinh xinh , thấy vui hơn và không quên cám ơn cô Mai , và cả nhà ,đã cho những bí quyết sống vui , trẻ , khoẻ , đẹp của phái nữ chúng ta.
Nhân dịp kể chuyện trang điểm ,( có lẻ bắt chước em 8,  P TR..hi.hi.)....và đây là chuyện có thật.

Hồi còn sống , bà Ngoại của o x rất dịu hiền , xinh đẹp , và nhất là thương yeu^ cháu dâu Tv nầy vô cùng.   Bà ao ước khi ra đi vĩnh viễn , con cháu phải chưng tấm hình , mà bà đã chọn rất ưng ý , với bộ y phục đặc biệt , và cách trang điễm theo ý bà.
Lúc bà mất , 92 tuổi , khoẽ mạnh và lúc nào cũng làm điều phước lành , thương( yêu con cháu hơn bản thân mình....và bà đã ra đi trong giấc ngũ , thật bình yên.

TV cũng nhắn với gd , khi nào " tới số " , gd sẽ trang điễm , và mặc y phục theo y như tấm hình , mà TV đã chọn....
P TR ơi,
lúc đó , hy vọng em 8 sẽ trang điểm cho chị 8 nầy , được không? nếu được trả lời , đê" đăng ký từ bi giờ nha.Chị 8 cám ơn trước nè.

Chị 8 thương mến ,
Em rất vui khi nghe chị kể về Bà Ngoại của anh 8 , vậy là Bà được mãn nguyện lắm chị nhỉ

hí hí ( chị nói nghe thấy " ớn " đễ sợ  Roll Eyes Roll Eyes Shocked Shocked nhưng em đồng ý rồi ha ha chắc lúc đó 3 hay 4 chục năm nữa em hy vọng từ VN sang Mỹ không cần phỏng vấn nữa ha chị 8 để em đi qua bển với chị hic hic miễn là trước khi.... đi luôn chị nhớ nhắn tin cho em 8 biết nha  Grin Grin

PTr

PS CHị 8 ơi nói vui nghe chơi thôi nghe  Grin Grin  hoado hoado hoado
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #522 - 19. Jan 2010 , 22:22

Dau Do wrote on 19. Jan 2010 , 05:02:
Đặng Mỹ ăn 1 phần cơm gạo lứt cộng 9 phần mè đen và khen cơm gạo lứt béo quá, ăn ngon ra phết, mỗi buổi ăn chơi luôn 4 chén... mè. Chả trách gì mà cô nàng "lên cân quá trời"  Roll Eyes. Thày chạy trò này luôn  Smiley

Đúng vậy đó chị Đ Đỏ chi  Đ My nói " ăn ngon quá trời !!!! "  Grin Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #523 - 20. Jan 2010 , 10:03

Phuong_Tran wrote on 19. Jan 2010 , 04:04:
Thưa Cô Ngọc Mai ,

Bữa nay sao em " nhiều chuyện " ghê viết nhiều rồi mà sao vẫn chưa hết những điều muốn nói  Cheesy Cheesy

Thưa Cô vậy là Cô có bị bệnh tiểu đường không? hay là Cô ăn  brown rice một thời gian là không còn những dấu hiệu của bệnh đó nữa???

Em hỏi Cô vì em rất quan tâm về chuyện ăn để trị bệnh ,Cô ơi em nghe nói phải ngâm gạo mấy tiếng đồng hồ trước khi nấu phải không Cô? Và phải ăn đúng với muối mè thì mới đúng " bài bản " trị bệnh phải không????

PTr

- Mâý ngày mưa gió chẳng đi đâu được chẳng làm gì được mới đi vào Thẩm mỹ Viện , nghe cô Mai và các em kể chuyện làm đẹp và ăn uống đúng kiêủ, vui quá.  Cô phải theo cô Mai quảng cảo thêm cho gạo nâu (brown rice) và câu chuyện cuả cô:

Cách đây 6 tháng cô được bác sĩ cho biết là ở ngưỡng cuả tiểu đường rôì (sugar level tren 120, và A 1C -lượng đường trung bình cuả 3 tháng liền, chẳng biết thử máu họ tính toán ra sao- là trên số trung bình 6.0) phải ăn uống hay làm cách nào để khỏi uống thuốc mà control được.  Thế là từ đó cô bắt đầu ăn gạo nâu, và sáng sáng đi bộ 2 miles rưỡi (tức là 4 km) một ngày.

Kết quả sau 3 tháng đã mất luôn 7 pounds, và máu- dường- mỡ đều xuống hết.  Hiện giờ đã cắt 1/2 liêù lượng thuốc cao máu và thuốc caomỡ.  Đừơng xuống dưới 6.0  và dưới 100 và tất nhiên là không phải uống thuốc tiêủ đường.  Người thâý khoẻ, eo (sèo) hơn trước nhiêù lắm.

Cô nghĩ cái gạo nâu và nhất là đi bộ quá tốt.  Ăn gaọ nâu , nhai kỹ rất ngon. Chóng no nên không ăn nhiều như gạo trắng.  Vì phải nhai kỹ nên không ăn cùng với canh mà ăn canh riêng, cũng ok.  Hôì trước cô ăn thử 3 thứ gaọ đen, nâu và đỏ trộn lẫn thì thấy béo quá và chóng ngán.

_Phượng Trần hỏi gạo ngâm bao lâu, thì cô thâý lý tưởng nhất là ngâm 22 giờ, hạt gạo vừa nâỷ mầm, nở tròn và cứ đổ 2 bát nước cho một bát gaọ là vưà dẻo.

_ Nói chuyện trang điểm thì cô nghĩ  rất dản dị là bất cứ cái gì (con người, nhà cửa, sự vật) nêú mình có thể -bằng một hành động nhỏ hay lớn, một cái vung tay.v.v) làm cho mọi sự đẹp hơn tươi hơn, gọn gàng hhơn, good looking hơn mà chẳng mất công mâý thì nên làm  Vâỵ nên mình trang điểm cho mình thấy sáng suả hơn, và thâý vui hơn khi nhìn cái mặt mình thì nên, chứ cô không phải lo lắng về vấn đề đó quá nhiêù hay chú tâm quá để phải vất vả trong việc làm đẹp (như đi giải phẫu thẩm mỹ mặt muĩ, sợ chết mô.).  Các em nghĩ sao , hihi...

Gưỉ khoe với các em cái hình mới nhất cuả cô, chụp tân niên ở nhà Đoàn Kim Định, xem có thâý..sáng suả không, sau khi theo chủ thuyết gạo nâu thiền hành. (Cũng phải trừ hao 50% vì hình thì khá hơn ngoài !):
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #524 - 20. Jan 2010 , 10:08

...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 33 34 35 36 37 ... 40