Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 34 35 36 37 38 ... 153
Send Topic In ra
GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73 (Read 188121 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73
Reply #525 - 29. Sep 2010 , 19:20

chuoixanh wrote on 28. Sep 2010 , 19:11:
"Chao ui, Chị Ngọc Đóa nhắc tới món chuối xanh nấu ốc làm em muốn.. nhỏ nước miếng rồi nè. Chắc chị giỏi nấu ăn lắm phải hông nên kể ra đúng phóc à, món này là một trong những món hấp dẫn của dân An nam mít mình phải hông chị. Mấy chị thật may mắn, gặp lại nhiều bạn cùng khóa để trò chuyện và nhắc nhớ kỷ niệm, CX không biết các bạn 76 lặn đâu mất tiêu hết, làm buồn muốn chít, thôi thì đành phải đi tìm... "hạnh phúc lang thang" ké mấy chị đỡ buồn. À, nhắc tới chuối xanh, em cũng muốn xin phép các chị 73 để xí xọn được kể một kỷ niệm nho nhỏ, dzui dzui liên quan đến  CX cho cả nhà cùng nghe

"NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT..."

Hồi con bé, độ 4,5 tuổi, nhà em ở cạnh một bà bác họ
rất sùng kính đạo Phật. Bà rất hay đi chùa và trong nhà bà có rất nhiều bàn thờ Phật, lúc nào cũng khói hương nghi ngút và một điều đặc biệt hấp dẫn CX là những nải chuối cau hương, nhỏ xíu như ngón tay thật dễ thương đặt trên bàn thờ. Trong số các chị em, không hiểu sao bà đặc biệt thương CX nhất. Bà hay dắt CX theo mỗi khi đi lễ chùa. Hàng ngày khi sang chơi, bà thường bảo CX lạy Phật rồi hạ những nải chuối đã chín xuống bẻ cho CX vài quả. Thú thật lúc ấy,ở cái tuổi 4,5 CX đâu có ý niệm gì về Phật đâu, cái CX quan tâm là những quả chuối vàng ươm, thơm ngát kìa cho nên rất siêng sang nhà bà lậy Phật. "Một ngày như mọi ngày", CX sang nhà bà lạy...Chuối. Nhìn lên bàn thờ thì hỡi ơi, nải chuối vẫn còn xanh lè, nên buột miệng khấn "Nam mô a di đà Phật, chuối hãy còn xanh". Bà bác cũng đang đứng lễ Phật bên cạnh phì cười và mắng yêu "Thì ra mày chỉ nghĩ đến chuối, chứ có tưởng gì đến Phật đâu" và  câu chuyện được kể lại cho các bà bạn đi lễ chùa với bà. Từ đó tên trong khai sanh của em bị bỏ quên và ai cũng gọi em là con bé CX, mà ngộ là lúc đó em không hề biết mắc cở mà còn cảm thấy hãnh diện nhe răng lòi xỉ ra cười  nữa hí. hí...hí Cheesy Cheesy Cheesy mỗi khi được gọi  Tongue Tongue Tongue

PS: chuyện CX kể dzui hông mấy chị, nếu thấy dzui nhớ "khoen".... khích lệ CX nha.

Chi, TL, LVD 73 ,thân chào em gái "Chuối xanh ". Cái tên hay hay ngộ nghĩnh nhỉ.  Nhất là kèm theo câu chiện thật ngộ ngộ , và cũng là xuất xứ ...lý do .. tại sao có cái tên dễ thương "Chuối xanh " . Chi giống như chi TM , cái trí óc giờ nó cằn cội , chả nhớ đươc  chiện gì cả em ui, đúng là khổ đế, nên  đành làm ...người ngóng nghe . Nhất là ngóng  nghe em CX ...kể chiện xưa ... giởn với CX chút cho vui đấy ... Hoan nghênh CX vào nhà LVD73 ... Cứ tíu tít mà trò chiện ...  Mấy Mợ 73 ..."hiền" lắm em ui .  Còn nếu rãnh hơn , thỉnh thoảng em dọt sang TCVT, 888 với mí chim , trong đó có chi (Sếu), chi TM (Dzit), chi Hoa ha (Nhạn) va My Dung ( Se sẽ), cùng Dang My (Thiên Nga hay Ngó) cùng Chích Choè, Nâu , Lạc 
Chúc em vui nhiều . Cho Chi gởi lời hỏi thăm chu Thư của em , dù là không chung lớp nhung chung trương nhé CX.

openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif

TL-LVD73
Back to top
« Last Edit: 29. Sep 2010 , 19:21 by Tuyet Lan »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #526 - 29. Sep 2010 , 20:44

Quote:
Hồi con bé, độ 4,5 tuổi, nhà em ở cạnh một bà bác họ
rất sùng kính đạo Phật. Bà rất hay đi chùa và trong nhà bà có rất nhiều bàn thờ Phật, lúc nào cũng khói hương nghi ngút và một điều đặc biệt hấp dẫn CX là những nải chuối cau hương, nhỏ xíu như ngón tay thật dễ thương đặt trên bàn thờ. Trong số các chị em, không hiểu sao bà đặc biệt thương CX nhất. Bà hay dắt CX theo mỗi khi đi lễ chùa. Hàng ngày khi sang chơi, bà thường bảo CX lạy Phật rồi hạ những nải chuối đã chín xuống bẻ cho CX vài quả. Thú thật lúc ấy,ở cái tuổi 4,5 CX đâu có ý niệm gì về Phật đâu, cái CX quan tâm là những quả chuối vàng ươm, thơm ngát kìa cho nên rất siêng sang nhà bà lậy Phật. "Một ngày như mọi ngày", CX sang nhà bà lạy...Chuối. Nhìn lên bàn thờ thì hỡi ơi, nải chuối vẫn còn xanh lè, nên buột miệng khấn "Nam mô a di đà Phật, chuối hãy còn xanh". Bà bác cũng đang đứng lễ Phật bên cạnh phì cười và mắng yêu "Thì ra mày chỉ nghĩ đến chuối, chứ có tưởng gì đến Phật đâu" và  câu chuyện được kể lại cho các bà bạn đi lễ chùa với bà. Từ đó tên trong khai sanh của em bị bỏ quên và ai cũng gọi em là con bé CX, mà ngộ là lúc đó em không hề biết mắc cở mà còn cảm thấy hãnh diện nhe răng lòi xỉ ra cười  nữa hí. hí...hí Cheesy Cheesy Cheesy mỗi khi được gọi  Tongue Tongue Tongue

PS: chuyện CX kể dzui hông mấy chị, nếu thấy dzui nhớ "khoen".... khích lệ CX nha.

Chà, có "sự tích" Chuối xanh nữa ta! dzui quá! làm chị nhớ  tới bài hát của Hoàng Thi Thơ "rước tình về với quê hương" hát như vầy nè:
"Em theo me đi chùa
Chùa hôm nay có chuối
Em theo me lên chùa
Chùa hôm nay có chè
Nhà sư đang mắc nam mô
Chúng ta...."
Chị phải stop here, không thôi bị phạt cấm túc!

Mong cả nhà Chuối Xanh, Ong mập, Hoa Sữa.. vào đây "quậy" tưng bừng cho thêm phần náo nhiệt, dzui dzẻ 
Smiley
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #527 - 29. Sep 2010 , 23:42

chuoixanh wrote on 27. Sep 2010 , 22:34:
Chị Mỹ ơi, được chị khen thích quá, Smiley vậy là mai mốt Hợp cứ tiếp tuc... thêm dấu nếu chị Thư có post bài ha. Em cũng mới học bỏ dấu từ mục giải đáp kỹ thuật thôi, còn đang mò mẫm cách post hình ảnh và video, khi nào biết cách em sẽ post hình mấy chị em cho mấy chị biết mặt (em nào cung tròn vo à), à mà sao chị Mỹ giữ được mảnh mai hay quá vậy, chỉ em với.

hihi, Chuối Xanh à, mới đọc em kể sự tích tên mà cười bò ra đây này  Grin
Câu chuyêmn "Nam Mô A Di Đà Phật, chuối hãy còn xanh" này phải ghi vào "văn học sử ". Sao mà trẻ con nói ngây thơ dễ thưƠng quá đi thôi " votay
Nhớ xem bài dán hình để trình diện cả nhà nhé  Smiley
Ôi My đang ráng lên ký, để khỏii bị mắng về tội khg biết lo giữ gìn sức khoẻ chứ hay gì đâu mà chỉ Hợp à  Undecided
Cảm ơn em vào kể chuyên làm  Góc Trời Nhắc Nhở thật vui votay  Kể tiếp đi nhé, cho các chị 73 bắt trớn  Tongue Grin
À có tin vui ! My vừa biết có 1 LVD 76 ở Cali. Để My mời vào đây nhé. Smiley

Back to top
« Last Edit: 29. Sep 2010 , 23:49 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

chuoixanh
YaBB Newbies
*

Reply #528 - 30. Sep 2010 , 04:44

Em CX xin kính chào các chị Chim Thiên Nga, Dzịt Gỗ, Nhạn, Se sẻ, Sếu, Chích Choè, Nâu, Lạc, TL và tất cả các chị 73 mà CX chưa được hân hạnh biết tên.

Được các chị khen và cho phép em "hót", em thích quá, như vậy là mai mốt em dược tiếp tục kể chuyện tào lao dài dài, phải không ạ, nhưng em cũng xin phép các chị trước là nếu em có vui chuyện mà lỡ lời thì xin các chị bỏ qua cho và đừng có đuổi em ra nhe.

Đáng lẽ em cũng định xin vào họ Chim như các chị, nhưng ngẫm nghĩ tên mấy con chim dễ thương mấy chị xí hết rồi, chỉ còn mỗi một con chim còn lại em có thể nhớ ra là chim tu hú, mà eo ơi nghe ghê quá nên đành thôi.

Còn về họ Đậu cũng vậy, mấy loại đậu bùi, thơm, ngon mấy chị cũng chia nhau hết rồi, chĩ còn lại... "đậu mùa" thôi, mà nếu em ra trình diện với cái tên này thì chắc các chị  vắt giò chạy xa không ngoảnh lại, thế nên chợt nhớ tới cái tên CX tham ăn hồi bé, nên mới chọn rồi kể sự tích cho cả nhà nghe  cho dzui thôi, may là được các chị khuyến khích, vậy là em sẽ thừa hứng xông lên, mai mốt kể tiếp nha.

Chị Mỹ ơi, chị thật dễ thương thumbup thanks.gif openflow.gif, mới đây đã kiếm ra hàng xóm cho CX rồi Cheesy Cheesy Cheesy, mai mốt nếu có đủ Bộ ba xin chị cấp cho tụi em một mái nhà tranh với...ba quả tim vàng nhé. Vâng, em sẽ từ từ học cách dán hình lên, nhưng trước hết ngày mai em phải nhờ OX chụp cho tấm hình mới với hai tay cầm... hai trái chuối xanh lè giơ lên trời cái đã.

À, mà chị mau mau giới thiệu bạn 76 mới cho em nhé, để em còn được định cư, chứ cứ phải đi tìm... hạnh phúc lang thang hoài tủi thân quá. Chị làm CX nôn quá. CX cám ơn chị nhiều nhiều trước nhé. Thương chị quá à hí hí hí
Back to top
« Last Edit: 30. Sep 2010 , 07:41 by chuoixanh »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #529 - 30. Sep 2010 , 13:41

chuoixanh wrote on 30. Sep 2010 , 04:44:
Đáng lẽ em cũng định xin vào họ Chim như các chị, nhưng ngẫm nghĩ tên mấy con chim dễ thương mấy chị xí hết rồi, chỉ còn mỗi một con chim còn lại em có thể nhớ ra là chim tu hú, mà eo ơi nghe ghê quá nên đành thôi.

hehehehe....chị có tên
Chim Sáo
nè chịu hông , nếu chịu qua bên đó hót cho vui.. Come on! 

Back to top
« Last Edit: 30. Sep 2010 , 13:42 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

chuoixanh
YaBB Newbies
*

Reply #530 - 30. Sep 2010 , 20:18

Ô kìa ai như Chim Sáo, đang hót vang ở bên...Vườn Trúc, em CX đang nghe tiếng chị ríu rít đấy ạ, sẽ đi bộ (vì em hổng phải là chim và tay cầm trái chuối) từ từ qua bển thăm mấy chị ngay đây. Hẹn gặp mấy chị bên bển nha
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #531 - 01. Oct 2010 , 00:05

Em CX xin kính chào các chị Chim Thiên Nga, Dzịt Gỗ, Nhạn, Se sẻ, Sếu, Chích Choè, Nâu, Lạc, TL và tất cả các chị 73 mà CX chưa được hân hạnh biết tên.

Được các chị khen và cho phép em "hót", em thích quá, như vậy là mai mốt em dược tiếp tục kể chuyện tào lao dài dài, phải không ạ, nhưng em cũng xin phép các chị trước là nếu em có vui chuyện mà lỡ lời thì xin các chị bỏ qua cho và đừng có đuổi em ra nhe.

Còn về họ Đậu cũng vậy, mấy loại đậu bùi, thơm, ngon mấy chị cũng chia nhau hết rồi, chĩ còn lại... "đậu mùa" thôi, mà nếu em ra trình diện với cái tên này thì chắc các chị  vắt giò chạy xa không ngoảnh lại, thế nên chợt nhớ tới cái tên CX tham ăn hồi bé, nên mới chọn rồi kể sự tích cho cả nhà nghe  cho dzui thôi, may là được các chị khuyến khích, vậy là em sẽ thừa hứng xông lên, mai mốt kể tiếp nha.

Chị Mỹ ơi, chị thật dễ thương thumbup thanks.gif openflow.gif, mới đây đã kiếm ra hàng xóm cho CX rồi Cheesy Cheesy Cheesy, mai mốt nếu có đủ Bộ ba xin chị cấp cho tụi em một mái nhà tranh với...ba quả tim vàng nhé. Vâng, em sẽ từ từ học cách dán hình lên, nhưng trước hết ngày mai em phải nhờ OX chụp cho tấm hình mới với hai tay cầm... hai trái chuối xanh lè giơ lên trời cái đã.

À, mà chị mau mau giới thiệu bạn 76 mới cho em nhé, để em còn được định cư, chứ cứ phải đi tìm... hạnh phúc lang thang hoài tủi thân quá. Chị làm CX nôn quá. CX cám ơn chị nhiều nhiều trước nhé. Thương chị quá à hí hí hí

ChuỐi Xanh ơi,

My vừa có email Lan Anh, gửi liền cho Lan Anh bài em nhắn tin tìm bạn rồi. Chắc sắp có hồi âm  Wink
Chị đoán Lan Anh cũng tếu lắm đây, vì thấy email là lanem  Grin thành ra chắc chỉ bộ 2 này là đủ tiÊu chuẩn cất nhà lầu rồi   Grin
Back to top
« Last Edit: 01. Oct 2010 , 00:08 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

chuoixanh
YaBB Newbies
*

Reply #532 - 01. Oct 2010 , 09:21

Em CX cám ơn chị Mỹ rất nhiều, em sẽ kiểm mail mỗi ngày dể chờ tin Lan Anh. À chị Mỹ chỉ dùm CX bài dán hình ở chỗ nào vậy, em vào chỗ giải đáp kỹ thuật mà không thấy, nếu em không làm được, em gởi hình cho chị Mỹ dán hộ em được không ạ.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #533 - 01. Oct 2010 , 09:36

chuoixanh wrote on 01. Oct 2010 , 09:21:
Em CX cám ơn chị Mỹ rất nhiều, em sẽ kiểm mail mỗi ngày dể chờ tin Lan Anh. À chị Mỹ chỉ dùm CX bài dán hình ở chỗ nào vậy, em vào chỗ giải đáp kỹ thuật mà không thấy, nếu em không làm được, em gởi hình cho chị Mỹ dán hộ em được không ạ.

Em CX vào
đây
ngâm cứu nha.
  hoado

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #534 - 04. Oct 2010 , 09:41

chuoixanh wrote on 01. Oct 2010 , 09:21:

Chuối Xanh ơi,

Cứ gửi hình cho My được chứ, nhưng đã bấm vào chữ
đây
để ngâm cứu như chị Đậu Đỏ chỉ chưa?
Nói ngâm cứu cho vui chứ khg lâu đâu, tí tẹo là xong  Wink
Có email của Lan Anh thì nhớ rủ vào d/d luôn nhé  Smiley 
Back to top
« Last Edit: 04. Oct 2010 , 09:44 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #535 - 04. Oct 2010 , 10:20

Mến chào em Chuối Xanh ,
Hôm nay chị vào đây , chị là Túy Vân ( hay Mây Say , mợ Say , Hồng Hạc..., lvd 73 ) ,  ra mắt em CX
  Tên thật dể thương , và chờ xem hình em , cầm 2 trái CX dơ lên trời đó.
Mến chúc em thật nhiều niềm vui khi vào sân trường , và chị bảo đảm , là em sẽ "  bị gh iền " như chị , nay mai đó.
Chị mang hoa đẹp nhất vùng Bắc CA, và ban nhạc , tiệc tùng , vui mừng đón chào em CX nè.

pansytim pansyvang violet1 violet2 tulip_tim thanh_mai nong_hoi chef_bieu_dien Drinkinj

Mời cả nhà cùng nâng ly chúc mừng CX.
Chị Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

chuoixanh
YaBB Newbies
*

Reply #536 - 05. Oct 2010 , 06:48

Chị Đ Đ, chi Đ My và chị Tuy Van ơi
Em đã vào
đây
để ngâm cú dzồi nhưng hổng biết tại sao mà cứ bị kẹt ngay từ bước ghi danh vào
photobucket
(cù lần quá), chắc CX phải gởi hình để chị Đ My dán dùm em quá, em cũng nôn nóng trình diện mấy chị lắm, để nhỡ mai mốt em có qua dự đại hội mấy chị còn nhận ra em chứ hì hì
Back to top
« Last Edit: 05. Oct 2010 , 06:49 by chuoixanh »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #537 - 05. Oct 2010 , 07:02

chuoixanh wrote on 05. Oct 2010 , 06:48:
Chị Đ Đ, chi Đ My và chị Tuy Van ơi
Em đã vào
đây
để ngâm cú dzồi nhưng hổng biết tại sao mà cứ bị kẹt ngay từ bước ghi danh vào
photobucket
(cù lần quá), chắc CX phải gởi hình để chị Đ My dán dùm em quá, em cũng nôn nóng trình diện mấy chị lắm, để nhỡ mai mốt em có qua dự đại hội mấy chị còn nhận ra em chứ hì hì

Vay chuối xanh cu email cho chi la kimphuonghuynh@yahoo.com thi noi nhỏ nha, chi se nho ngươi khac post hinh cua em va cac chi em nen dien dan ngay lap tuc luôn, bao dam do.
Back to top
« Last Edit: 05. Oct 2010 , 07:02 by Hoa Hạ »  

IP Logged

chuoixanh
YaBB Newbies
*

Reply #538 - 05. Oct 2010 , 19:28

Chị Phượng ơi, hổm rày bản tình ca nối lại tình xưa của chị và chị Thư em tới dâu rồi, tụi em dang dịnh rủ chị Thư năm tới di dự Dại Hội nè, CX sẽ gởi hình của CX và OM, nhưng còn hình của Chi Thư thì CX còn phải hỏi ý chị Thư dã. Mong dược gặp chị Phượng trong Dại Hội năm tới nha.
Back to top
« Last Edit: 05. Oct 2010 , 20:29 by chuoixanh »  

IP Logged

chuoixanh
YaBB Newbies
*

Reply #539 - 05. Oct 2010 , 19:38

Chị Túy Vân ơi, cám ơn chị đã gởi hoa và chào mừng CX,chị khỏi phải nói vì bi chừ CX đã nghiền D/Đ lắm rồi, ngày nào cũng phải bò vô ít nhất là 1,2 lần. Có nhiều hôm tối mò còn bò vô thấy có một mình trên D/Đ, xấu hổ quá vội vàng tắt máy đi ngủ
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 34 35 36 37 38 ... 153
Send Topic In ra