Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 42 43 44 45 46 ... 153
Send Topic In ra
GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73 (Read 187801 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73
Reply #645 - 20. Jan 2011 , 17:30

Phuong_Tran wrote on 18. Jan 2011 , 16:13:
Chị My ơi ,
Em vô GTN NHỡ  cũng thấy nhớ chị Lan Phương lắm , mới đây em mới có tin tức của chị ấy , chị ầy rất bận rộn chuyện nhà , phải về quê thường xuyên chăm sóc người Dì đã lớn tuổi lắm rồi ( nên rất khó liên lạc với chị LP là vì vậy ), chị gửi lời thăm tất cả những người quen

Chị cũng có làm chủ hôn cho con gái của một chị LVD 73 cùng ngày với ngày cưới của con trai chị Thuý Dung nên đám cưới con trai chị Thuý Dung chị đi không được ( nhưng lại không nói tên nên em chẳng biết ai  Undecided Undecided Shocked Roll Eyes

Em thông tin cho các chị rõ vậy nha , em liên lạc với chi LP  nữa mà không được  Undecided Undecided , chỉ biết bao nhiêu đó thôi

PTr

Cám ơn Phuơng cho biết tin LPhuong nhé hoahong.gif
Đám cưới cpon gái LVD 73 nào nữa thế Dung điệu  ơi?
Ô, hay là chính con gái LPhuơng ???
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #646 - 20. Jan 2011 , 21:10

Mợ Mẽo và tất cả các mợ thân mến,
Họp mặt kỳ này Đá nhờ Xuân Đào, Như Thuỵ và Vũ thị Mỹ ráng kéo các bạn chưa từng hay ít tham dự, trong đó có Lang Phương. Hy vọng LP sẽ có mặt và nhất là sẽ trở về đây cho góc trời này vui hơn.
Em 8 ơi, chị biết họp mặt LVD 73 lần này, em có trọng trách là chụp hình và post hình, phải không?
Cám ơn em 8 về mọi điều mà em đã làm cho các chị, nhất là nhờ em lanh chanh mà nơi này rộn ràng hơn thanks.gif
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #647 - 20. Jan 2011 , 21:14

NgocDoa wrote on 20. Jan 2011 , 21:10:
Họp mặt kỳ này Đá nhờ Xuân Đào, Như Thuỵ và Vũ thị Mỹ ráng kéo các bạn chưa từng hay ít tham dự, trong đó có Lang Phương. Hy vọng LP sẽ có mặt và nhất là sẽ trở về đây cho góc trời này vui hơn.
Em 8 ơi, chị biết họp mặt LVD 73 lần này, em có trọng trách là chụp hình và post hình, phải không?
Cám ơn em 8 về mọi điều mà em đã làm cho các chị, nhất là nhờ em lanh chanh mà nơi này rộn ràng hơn thanks.gif

he he chị Đóa ơi ,

Hôm qua em ngồi ôm cái computer để làm Youtube bài Mừng Tuổi Mẹ cho kịp mừng đúng ngày sinh nhật Cô Mai , bữa nay em mới rảnh rang mà đi lanh chanh khắp chốn nữa nè

Dạ , em biết " nhiệm vụ " của em rồi , các chị không giao thì em Tí Lanh Chanh này cũng xin cái job đó để làm mà  Cheesy Grin Grin

Em 8 lanh chanh

PTr
Back to top
« Last Edit: 20. Jan 2011 , 21:15 by Phuong_Tran »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #648 - 20. Jan 2011 , 21:15

Quote:
À, còn một chuyện trong vở kịch này nữa mà mợ quên khg kể. Ráng nhớ xem  Grin

Chuyện gì? mợ bật mí đi! còn bày đặt đố nữa!
Đầu óc chị Ba Đá lóng rày muốn hoá đá rồi, bớ các mợ 73!!!
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #649 - 21. Jan 2011 , 05:42

NgocDoa wrote on 20. Jan 2011 , 21:15:
Chuyện gì? mợ bật mí đi! còn bày đặt đố nữa!
Đầu óc chị Ba Đá lóng rày muốn hoá đá rồi, bớ các mợ 73!!!

hihi, đố cũng là để câu giờ vì hôm đó ngồi thêm khg  nổi mà kể nữa  Smiley
Trong khi các mợ diễn kịch và khán giả say mê cuời, có một người ngồi ở cái ghế cuối cùng gần bếp, vừa xem vừa ôm rổ đậu phọng luộc xực tì tì...  Grin
Xong xuôi văn nghệ rồi, các mợ vào bếp nhìn đến rổ đậu phọng toàn vỏ, la ôi ối   Grin Em nghe giọng mợ lảnh lót khg kém mợ Say và Ngọt mà   Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #650 - 21. Jan 2011 , 05:49

Đặng-Mỹ wrote on 21. Jan 2011 , 05:42:
hihi, đố cũng là để câu giờ vì hôm đó ngồi thêm khg  nổi mà kể nữa  Smiley
Trong khi các mợ diễn kịch và khán giả say mê cuời, có một người ngồi ở cái ghế cuối cùng gần bếp, vừa xem vừa ôm rổ đậu phọng luộc xực tì tì...  Grin
Xong xuôi văn nghệ rồi, các mợ vào bếp nhìn đến rổ đậu phọng toàn vỏ, la ôi ối   Grin Em nghe giọng mợ lảnh lót khg kém mợ Say và Ngọt mà   Grin

Hèn gì sau này chị My toàn ăn đậu phọng "bắt" em ăn xôi trắng không hà ( méc ! )  Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #651 - 21. Jan 2011 , 05:50

NgocDoa wrote on 20. Jan 2011 , 21:10:

hihi, cám ơn Đá, và các mợ "giao liên" ở VN: Như Thuỵ Xuân Đào, Vũ thị Mỹ  Smiley
À, phóng viên Diều nữa  Smiley
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #652 - 21. Jan 2011 , 07:58

Quote:
Hèn gì sau này chị My toàn ăn đậu phọng "bắt" em ăn xôi trắng không hà ( méc ! )  Cheesy Grin

PTr

Thì Mỹ đã nổi tiếng với "bàn tay năm ngón em...bóc lia chia" từ dạo ấy rồi mà  Grin
Đôi khi chỉ cần hai ngón cũng đủ bóc, lũm gọn ơ Grin Grin Grin

Quote:

Xời ơi, nhắc lại mần chi cho Đá đây thêm tức tối Angry
Nhớ lại lần họp mặt 35 năm, vừa bước vào nhà mợ Nhạc (Mai Phương) là các mợ thẳng tiến vào nhà bếp. Làm bếp thì ít mà làm dáng, làm duyên và ăn trước thì nhiều! Lôi anh Phương (chồng Mỹ Hạnh) vào chụp hình mấy mợ đang đóng phim "Khi người đàn bà nội trợ....không nội trợ".
Bằng chứng nè:

...

Mợ Ca (Thanh Nhung) và mợ Ngọt (Mai Hương) đang xếp bánh gai ra dĩa.
Mợ Say đang xớ rớ cạnh mợ Nhạc. Mợ này cũng bày đặt mặc apron cho bằng chị bằng em!
Đố để chuẩn bị làm món gì? Xin thưa chả làm gì cả, chỉ sẵn sàng để đóng phim thôi!

...

Các diễn viên đang mời nhau ăn bánh gai
Từ trái: Mỹ Hạnh, Mai Hương, Tí Vân, Hoà Thuận và Mai Phương.

...

Hòa Thuận, Mai Phương, Thanh Nhung

...

Tí Vân, Mai Hương, Thanh Nhung

...

Bây giờ thì tiến quân sang chả giò

...

Trông rất hỉ hả

...

Thêm phần xinh đẹp nhờ nếm xôi

Tuy đang tức tối vì trong lúc các mợ này đang enjoy quá cỡ thì Đá mập phải hối hả chuẩn bị các thứ cho phần khai mạc, Đá vẫn phải công nhận các mợ 73 này rất xinh đẹp và đóng phim mà tự nhiên như là không phải đóng.
May mà mợ Mẽo chưa đến, nếu không thì phim này kéo dài đến chừng nào mới hết? (khi bỏ rổ vào sink?)
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #653 - 21. Jan 2011 , 20:02

NgocDoa wrote on 21. Jan 2011 , 07:58:
Thì Mỹ đã nổi tiếng với "bàn tay năm ngón em...bóc lia chia" từ dạo ấy rồi mà  Grin
Đôi khi chỉ cần hai ngón cũng đủ bóc, lũm gọn ơ Grin Grin Grin

Xời ơi, nhắc lại mần chi cho Đá đây thêm tức tối Angry
Nhớ lại lần họp mặt 35 năm, vừa bước vào nhà mợ Nhạc (Mai Phương) là các mợ thẳng tiến vào nhà bếp. Làm bếp thì ít mà làm dáng, làm duyên và ăn trước thì nhiều! Lôi anh Phương (chồng Mỹ Hạnh) vào chụp hình mấy mợ đang đóng phim "Khi người đàn bà nội trợ....không nội trợ".
Bằng chứng nè:

...

Mợ Ca (Thanh Nhung) và mợ Ngọt (Mai Hương) đang xếp bánh gai ra dĩa.
Mợ Say đang xớ rớ cạnh mợ Nhạc. Mợ này cũng bày đặt mặc apron cho bằng chị bằng em!
Đố để chuẩn bị làm món gì? Xin thưa chả làm gì cả, chỉ sẵn sàng để đóng phim thôi!

...

Các diễn viên đang mời nhau ăn bánh gai
Từ trái: Mỹ Hạnh, Mai Hương, Tí Vân, Hoà Thuận và Mai Phương.

...

Hòa Thuận, Mai Phương, Thanh Nhung

...

Tí Vân, Mai Hương, Thanh Nhung

...

Bây giờ thì tiến quân sang chả giò

...

Trông rất hỉ hả

...

Thêm phần xinh đẹp nhờ nếm xôi

Tuy đang tức tối vì trong lúc các mợ này đang enjoy quá cỡ thì Đá mập phải hối hả chuẩn bị các thứ cho phần khai mạc, Đá vẫn phải công nhận các mợ 73 này rất xinh đẹp và đóng phim mà tự nhiên như là không phải đóng.
May mà mợ Mẽo chưa đến, nếu không thì phim này kéo dài đến chừng nào mới hết? (khi bỏ rổ vào sink?)

Chu chua ơi , xem mấy hình này , mà Tí Vân nhớ ơi là nhớ , chúng mình ...bày trò đủ chuyên,  vui như Tết , và đẹp như giấc mơ....
Hy vọng mợ Đá và em 8 " kho hình " tài tình của GTNN nầy thêm vui , trẻ và được xem dài dài....
Cám ơn và chúc cả nhà cuối tuần thật đầm ấm.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #654 - 22. Jan 2011 , 18:18

Hom qua ,thu bay 22/1/2011 LVD 73 co mot buôi hop mat that vui va tuongdoi dong du moi ngươi,co nhung ngươi chua bao gio hop mat ,do la DUNG CAN CHO , co ca NGOC VAN tu CU CHI len nua , do an rat nhieu va ngon ,chu nha KY QUA rat tot va nhiet tinh voi LVD 73 tui minh , DUNG DIEU  muôn bao tin nong sot cho moi ngươi trươc vi moi chi tiet va hinh anh se co dac phai vien PHƯƠNG  TRAN bao cao day du sau , lan nay DUNG DIEU rut kinh nghiem lan hop mat 35 nam ky niem ngay roi trương nen co thue ngươi quay phim dang hoang ma minh lai tha ho dieu chu khong phai om cai may quay phim quay ngươi khac ma minh thi khong dươc co mat nua nen chac khong bi DOA  map la dau , tien day nhan voi DOA map la DANG THI CHIEN  co nho TD mang qua cho DOA thiep moi dam cươi con gai cua CHIEN to chuc vao ngay 27/2 nay do, NGOC VAN sun cung noi DOA map goi dien cho VAN SUN , so dien thoai hoi XUAN DAO , toi nghiep hom qua XUAN DAO ,NHU THUY, NGUYET THANH  , TUYET ,KIEM HOA va hai than hưu nua co mat tu trua de lo moi viec va con don dep nua nen met du ngươi , nhat la chu nhan KY QUA , thoi moi ngươi cho xem tin tuc bang hinh anh sau nhe
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #655 - 22. Jan 2011 , 18:46

Cám ơn Thuý Dung đã đưa tin.
Cám ơn Phượng đã vất vả săn hình, lại còn thức khuya, dậy sớm để post lên diễn đàn.
Ph Tr ơi, vì mừng vui quá hay vừa chạy theo các chị vừa chụp hay sao ấy, nên hình bị nhoè, không rõ nét.
Dung à, Đá muốn khóc khi nhận ra Ngọc Vân (hình nhỏ xíu, đứng tuốt trên bậc thang cao nhất, bên trái là Dung cắn chó). Đã nhiều năm bặt tin, rất thương nhớ Vân sún của chị Ba Đá. Hình như Vân gầy đi?
Đá sẽ gọi Vân.
Cám ơn tất cả các bạn LVD 73 thân thương. Chúc tất cả vui, khoẻ openflow.gif
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #656 - 22. Jan 2011 , 19:31

NgocDoa wrote on 22. Jan 2011 , 18:46:
Cám ơn Phượng đã vất vả săn hình, lại còn thức khuya, dậy sớm để post lên diễn đàn.
Ph Tr ơi, vì mừng vui quá hay vừa chạy theo các chị vừa chụp hay sao ấy, nên hình bị nhoè, không rõ nét.
Dung à, Đá muốn khóc khi nhận ra Ngọc Vân (hình nhỏ xíu, đứng tuốt trên bậc thang cao nhất, bên trái là Dung cắn chó). Đã nhiều năm bặt tin, rất thương nhớ Vân sún của chị Ba Đá. Hình như Vân gầy đi?
Đá sẽ gọi Vân.

Chị Đóa ơi ,

Em chuẩn bị kỹ lưỡng lắm xạc pin trước đàng hoàng đầy đủ , delete hết tất cả hình đang có trong máy để chụp cho được nhiều mà không sợ bị đầy hình , vậy mà khi chụp hình trong nhà thì lại thấy camera của em hiện ra hình cái mặt trời , mèn đéc ơi , em đâu có chỉnh  nó ở chế độ " mặt trời " đâu nè , chắc là con em nó mượn máy để chụp hình mà quên trả lại chế độ automatic cho em mà em thì không biết chỉnh lại để bỏ chế độ đó đi , còn lại sợ loay hoay một hồi lại mất tiêu hết hình thì em chỉ có nước đi trốn  Cheesy Grin Grin , đi nhờ ông quay phim mà ổng cũng không biết chỉnh dùm nữa hu hu , bởi vậy hình chụp trong nhà chỗ nào nhiều ánh sáng thí khá một chút còn không thì bị nhoè đi chứ không phải tại rung tay đâu chị , nếu có thì cũng chỉ 1 vài tấm thôi , vậy cho em chừa cái tật không chịu tìm hiểu để sự dụng hết chức năng của máy chụp hình của mình

ha ha nhưng mà chị Đóa nói cũng đúng đó , em cứ phải chạy tới chạy lui theo các chị để mà chộp hình , các chị LVD 73 vui thật là vui và rất là dễ thương đó chị Đóa ơi , em cũng rất lấy làm hân hạnh được có mặt cùng các chị tối hôm qua , em cám ơn các chị nhiều nhiều nhé

Em cũng thành thật xin lỗi  các chị nha ( em đã than thầm trong bụng từ tồi hôm qua rồi cơ vì khi check lại cứ thấy hình mờ quá không rõ nét như mọi lần )

PTr

Chị Thuý Dung ơi , sao em nhớ chị LVD 73 ở Củ Chi tên là Nguyễn Thị Thanh mà ???
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #657 - 22. Jan 2011 , 21:55

Quote:
Chị Thuý Dung ơi , sao em nhớ chị LVD 73 ở Củ Chi tên là Nguyễn Thị Thanh mà ???

Có cả chị Lê ngọc Vân tức Vân sún ở Củ chi tham dự nữa .
Giỏi quá ta! mới đó mà đã thuộc nhiều tên các chị 73 rồi ha
votay
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #658 - 22. Jan 2011 , 22:23

NgocDoa wrote on 22. Jan 2011 , 21:55:
Có cả chị Lê ngọc Vân tức Vân sún ở Củ chi tham dự nữa .
Giỏi quá ta! mới đó mà đã thuộc nhiều tên các chị 73 rồi ha
votay

À , em hiểu rồi , vậy là có 2 chị LVD 73 ở Củ Chi ha chị ????  Cheesy Grin Grin

Em vẫn còn nhiều hình để đưa lên nhưng xin cho Tí Lanh Chanh nghĩ xã hơi tí nha vì tối nay em còn chạy sô bên trường HNC tiếp (cũng tiệc Tất niên đó chị ơi  Cheesy Grin Grin )

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #659 - 23. Jan 2011 , 00:30

NgocDoa wrote on 22. Jan 2011 , 18:46:
Đá sẽ gọi Vân.

Dung à, Dung hên quá, về lần này gặp đuọccác bạn VN đông đủ, tha hồ vui nhé.  Smiley

Đá ơi,  Đá phôn cho Vân sún nhớ cho My gửi lời thăm nhé. My cũng thuơng Vân sún quá, hồi xưa Vân hay ghé nhà My rồi 2 đứa  đi hoc chung.
Nhìn danh sách, chĩ có vài tên My thấy lạ thôi, chăc khg hoc chung. Lạ ghê, trí nhớ My rất tệ, quên het moi chuyện, vậy mà tênn các bạn cũ thì vẫn nhớ rõ hết. Khg thấy Lang Phuơng như Diều báo truớc Undecided. Hiên cũng khg thấy, chắc cac bạn khg liên lac đuoc. Không biết Hiên đã xong viec dọn nhà chưa mà My phôn khg đuợc.
À, sao chẳng bao giờ có tin tức gì của .... trời đất, vừa mới nhớ đến đây, tự nhiên viêt thì quên bẵng...  Grin  Đá có nhớ có lần lâu rồi My đã hỏi Đá khg?......   bé nhỏ, trắng trẻo, nhà ở đuóng Nguyễn văn Truơng, không hoc voi My, học với Đá, nhưng có dạo về cùng với My.
Diều ơi, cám ơn Diều rất nhiềø hoahong.gif.
Chuyện khg biết xài cái máy mình đang cầm là chuyện thường  Grin

Back to top
« Last Edit: 23. Jan 2011 , 00:47 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pages: 1 ... 42 43 44 45 46 ... 153
Send Topic In ra