Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 58 59 60 61 62 ... 153
Send Topic In ra
GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73 (Read 187676 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73
Reply #885 - 01. Mar 2011 , 11:22

Đặng-Mỹ wrote on 28. Feb 2011 , 19:35:
Grin votay

Ũa hình như tớ nghe ai đó cũng có biệt danh ... ĐIỆU nửa mờ
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #886 - 01. Mar 2011 , 11:24

tuy-van wrote on 28. Feb 2011 , 23:16:
Hello , hello ,
Bi giờ điểm danh coi phe nào đông người hơn nhạ
Phe  giỏi , hay bắt nạt gồm có : Đ. Mỹ ,mợ ĐÁ.
Phe " lươi huyền " có  Say , TD , HH.
Bi giờ xin hỏi anh TT và em 8  P. Tr , binh bên nào đây.
ủa , còn mợ Tuyết Lan , mấy hôm nay...mất tâm mất tích...bớ TL...mợ có ăn hiếp các em như mợ Đá và Mẽo hông? trả lời.
Say

Trã nhời...trả nhời...Rằng không chắc chắn là không?
Back to top
« Last Edit: 01. Mar 2011 , 11:25 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #887 - 01. Mar 2011 , 11:27

Tuyet Lan wrote on 01. Mar 2011 , 11:22:

haha, khg biết sao Tần bày ra  cho My tên này nữa  Shocked
À, mợ vào phe với mợ Đá cho cân bằng lực lượng nhé  Grin
TB: Viết xong thấy Lan vừa trả lời ở trên nên viết thêm là mợ dừng nghe phe lươi huyền bù lu bù la mà lầm tin, "họ" đang ỷ đông ăn hiếp My đây nè  Grin
Back to top
« Last Edit: 01. Mar 2011 , 11:31 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #888 - 01. Mar 2011 , 11:32

tuy-van wrote on 26. Feb 2011 , 22:28:
Chời ơi , hông cám ơn mà còn nói nầy , nói nọ , hèn chi có người " mét ' bên mạ Vân, ai  là " Ác Minh " đó...

Tuyet Lan wrote on 01. Mar 2011 , 11:16:
votay votay votay votay votay
Rằng hay thì thật là hay
Sếu ta tán thưỡng Mợ Say nhìu nhìu

Chời  Shocked
Thêm một Lê Chiêu Thống  Cry

Back to top
« Last Edit: 01. Mar 2011 , 11:34 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #889 - 01. Mar 2011 , 11:37

Phuong_Tran wrote on 28. Feb 2011 , 23:56:
Chị 8 và các chị 2 phe thương mến ,

Em cười vì em thấy các chị chọc quê nhau mà vẫn rất tếu , em thấy 2 chị My và chị Đóa chọc quê các chị mà sao em vẫn nhìn thấy sự thương yêu trong đó , gọi là chọc cho dzui nhà dzui cửa , ai có quê thiệt thì lo đi học post hình đi , ai vẫn thích cái bệnh lươi huyền thì cứ việc lười đi vì đã có em Tí Lanh Chanh này " rước việc " rồi , các chị cứ an tâm mà lươi huyền và chỉ việc lo đùa giỡn cho trẻ lâu và em có dịp được cười là em thích rồi  Cheesy Grin Grin ( tối ngày em cứ đi vô đây rình để cười ké hoài chị khg thấy sao ???

Chị đã biết bỏ dấu tiếng Việt rồi là quá giỏi , em khg... đòi hơn !!!!  Cheesy Cheesy Grin Grin ,. chị Hoa Hạ thì biết đi chôm hình rồi nên cũng... đâu có sao... còn chị Thuý Dung thì để dành thời gian để điệu là siêng lắm đó , thử hỏi có phải mình cũng muốn điệu lắm mà tại mình... làm biếng không ???

Em nói thiệt lòng em , có bị... đè ra cho ăn hèo em cũng nói hết mới chịu im...

Chị 8 chịu chưa ???  pinkrose pinkrose pinkrose

Em 8

PS : Em đã muốn " bênh " chị mấy ngày nay rồi mà tại em cứ lo cười hết chỗ này đến trang khác vì các chị chọc chị là nhiều nhất nên em chưa có.. rảnh để mà " bênh "chị đó  Cheesy Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

haha, nhỏ Diều này lẻo mép đệ nhất  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #890 - 01. Mar 2011 , 11:38

DOHUUTAI wrote on 01. Mar 2011 , 09:15:
Hai phe kẹp tóc đều chì
Bên đây ăn hiếp lầm lì Đóa , My
Lươi huyền chả kém thua chi
Thuy Dung , Hoa Hạ , Túy Vân cũng tài
Diều kia sợ bắn chạy dài
Tài tui chấm điểm bằng bài...Chào Thua
Tongue Tongue  Roll Eyes Roll Eyes

Vậy cho chắc ăn nha chị TV...xúi Tài tui vô ổ kiến lửa chi dzị... Lips Sealed Lips Sealed

hihi, tội nghiệp anh Tài Tui quá đi  Smiley
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #891 - 01. Mar 2011 , 13:39

Hello các mợ 73,
Hôm nay Đá không chọc quê, mà chọc cười, được hông?
Anh Tài tui, em Phượng Trần đừng bỏ góc trời này mà đi nhé!
Mời anh Tài, em Tí lanh chanh, quý khách vãng lai, cả nhà và các mợ thân yêu cùng xem một số hình ảnh của vở nhạc cảnh "Ba bà mẹ chồng".
Nhạc cảnh được trình diễn trong dịp kỷ niêm 35 năm ngày ra trường của LVD 73 (6/2008), với mợ Mẽo trong vai bà mẹ chồng miền bắc, mợ Say vào vai bà mạ chồng miền trung, và mợ Vàng (Kim Hoa) đến từ Houston thủ vai bà má chồng nam kỳ.
Vai bà má miền nam, lúc tập thì giao cho Đá mập. Đến lúc trình diễn, Đá bàn giao cho mợ Vàng với lời động viên: "dễ ợt à, mợ cứ làm theo lời bài hát, nghe sao làm theo dzậy!" Mợ Hoa nghe bùi tai, cái chính là nể bạn, cắp rổ đi ra...diễn. Trong rổ có tờ giấy nhỏ, ghi chú các động tác phải làm, do "đạo diễn" mợ Ngọt viết.
Và đây, hình ảnh ba bà mẹ chồng kể tội nàng dâu:

...

Mợ Vàng cứ chúi mắt, chúi mũi vào tờ giấy, quên cả diễn xuất! Giời ạ, chữ viết thì nhỏ xíu, lại viết láu! Đá mập đây đeo kính, dí sát tận mắt còn chưa biết là viết gì, bởi thế mợ Vàng...

Đi nhìn

...

Đứng tại chỗ...dòm

...

Ngồi liếc

...

Vẫn không thấy gì... bèn đứng tại chỗ, đưa giấy ngay trước mặt...đặng nhìn cho rõ!
Hình như hơi thẹn thùng nên cười cười...

...

Hai bà mẹ chồng kia cứ phải hích tay bảo: "Diễn đi" và nhắc tuồng lia lịa, nhưng nàng cứ ngớ ra!

[
...

Bà con được một phen cười bể bụng!

Sau màn nhạc cảnh này, mợ Vàng được bầu chọn là diễn viên hài xuất sắc nhất của LVD 73, vì không cần diễn mà khán giả cười đau ruột Grin
Cám ơn sự theo dõi của tất cả
Smiley
Back to top
« Last Edit: 01. Mar 2011 , 13:42 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #892 - 01. Mar 2011 , 14:05

Quote:
De THUY DUNG nay viet lai cho day du nhe,  "Em con kho khao ,ngay ngo lam.Chi biet dieu thoi cha biet gi ", ngay xua khi con di hoc thi TD hop voi cau nay nen nho mai la " Em con kho khao ,ngay ngo lam.Chi biet an choi chang biet gi "hinh nhu de choc tuc DOA MAP thi phai vi hoi do TD hoc hanh thi khong gioi bang ai nhung rat dieu va cu nhon nhon che thang nay xau trai , thang kia que mot cuc nen bi DOA map nha ta ghet lam

Ghét là phải rồi! Hồi đó Đá mập chỉ dám "Chỉ biết ĂN thôi, chả biết gì".
Dung mõm tí bạo quá, dám sửa là ăn chơi!
Thử hỏi có chướng mắt không? Suốt buổi cứ vuốt tóc, vuốt tai, vuốt áo, rồi soi gương...ảnh hưởng đến bầu không khí học tập!
He he, nhưng trên lãnh vực cúp cua, hổng biết ai hơn ai à nhen! Wink
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #893 - 01. Mar 2011 , 16:16

NgocDoa wrote on 01. Mar 2011 , 13:39:
Hello các mợ 73,
Mời anh Tài, em Tí lanh chanh, quý khách vãng lai, cả nhà và các mợ thân yêu cùng xem một số hình ảnh của vở nhạc cảnh "Ba bà mẹ chồng".
Nhạc cảnh được trình diễn trong dịp kỷ niêm 35 năm ngày ra trường của LVD 73 (6/2008), với mợ Mẽo trong vai bà mẹ chồng miền bắc, mợ Say vào vai bà mạ chồng miền trung, và mợ Vàng (Kim Hoa) đến từ Houston thủ vai bà má chồng nam kỳ.
Vai bà má miền nam, lúc tập thì giao cho Đá mập. Đến lúc trình diễn, Đá bàn giao cho mợ Vàng với lời động viên: "dễ ợt à, mợ cứ làm theo lời bài hát, nghe sao làm theo dzậy!" Mợ Hoa nghe bùi tai, cái chính là nể bạn, cắp rổ đi ra...diễn. Trong rổ có tờ giấy nhỏ, ghi chú các động tác phải làm, do "đạo diễn" mợ Ngọt viết.

...

Mợ Vàng cứ chúi mắt, chúi mũi vào tờ giấy, quên cả diễn xuất! Giời ạ, chữ viết thì nhỏ xíu, lại viết láu! Đá mập đây đeo kính, dí sát tận mắt còn chưa biết là viết gì, bởi thế mợ Vàng...

Đi nhìn

...

Đứng tại chỗ...dòm

...

Ngồi liếc

...

Vẫn không thấy gì... bèn đứng tại chỗ, đưa giấy ngay trước mặt...đặng nhìn cho rõ!

...

Hai bà mẹ chồng kia cứ phải hích tay bảo: "Diễn đi" và nhắc tuồng lia lịa, nhưng nàng cứ ngớ ra!

[
...

Sau màn nhạc cảnh này, mợ Vàng được bầu chọn là diễn viên hài xuất sắc nhất của LVD 73, vì không cần diễn mà khán giả cười đau ruột Grin
Smiley

hay quá Mợ Đá ơi- Tớ mong sẽ có dịp được gặp hết Mí Mợ đó.  CryNhưng hổng bít khi mô ah Cry Cry
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #894 - 01. Mar 2011 , 18:18

NgocDoa wrote on 01. Mar 2011 , 05:26:
Hoan hô Tí lanh chanh đã có một lời "công đạo" votay
Thế là từ đây...
Ai lười thì cứ lười, đã có em 8 làm thay cho Cheesy
Ai điệu, xin hãy điệu thêm cho đời thêm tươi Cheesy
Ai thích chọc phá thì cứ tha hồ, miễn là đừng làm các người đẹp cau mày Cheesy
Ai bị chọc quê, cứ việc hic...hic, hu... hu...Grin Grin Grin

Em biết cái tính lanh chanh của em mà , trừ khi em... nín thở thì mới hết lanh chanh  Cheesy Grin Grin

DOHUUTAI wrote on 01. Mar 2011 , 09:15:
Hai phe kẹp tóc đều chì
Bên đây ăn hiếp lầm lì Đóa , My
Lươi huyền chả kém thua chi
Thuy Dung , Hoa Hạ , Túy Vân cũng tài
Diều kia sợ bắn chạy dài
Tài tui chấm điểm bằng bài...Chào Thua
Tongue Tongue  Roll Eyes Roll Eyes

Vậy cho chắc ăn nha chị TV...xúi Tài tui vô ổ kiến lửa chi dzị... Lips Sealed Lips Sealed

Anh Tài làm Tí đây cười gần  chít  rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor

Tuyet Lan wrote on 01. Mar 2011 , 11:16:
votay votay votay votay votay
Rằng hay thì thật là hay
Sếu ta tán thưỡng Mợ Say nhìu nhìu

Nhớ vỗ tay nhiều nhiều , lớn lớn nha chị  votay votay votay votay votay votay votay thumbup thumbup thumbup thumbup thumbup

Tuyet Lan wrote on 01. Mar 2011 , 11:22:

Quá điệu ấy chứ !!!! ( May biết bao nhiêu áo dài àm vẫn chưa.... vừa lòng !!!!!  rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor )

Đặng-Mỹ wrote on 01. Mar 2011 , 11:37:

ha ha nhờ ai và vì đâu..... ( nhưng có xứng đáng là em chị My không ??? )

PS : Nhớ chả nhời nhé

[size=12]Hello các mợ 73,

Chị ơi , dzui quá chời mà bỏ đi đâu mần chi !!!!!  Wink Cheesy Grin Grin Grin Grin

PTr

...

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #895 - 01. Mar 2011 , 18:33

Hello các mợ 73,

Đi nhìn

laugh12 laugh12 laugh12 rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor

Đứng tại chỗ...dòm

laugh12 laugh12 laugh12 rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor thumbup thumbup thumbup

Ngồi liếc

thumbup thumbup thumbup rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor votay votay votay whistling whistling whistling

thumbup thumbup votay votay whistling whistling emjumping1 emjumping1 dance3 dance3 flower40 flower40 cheer cheer Smiley Smiley Smiley

...

[
...

Smiley

Ha Ha Ha Ha Ha ha Ha Ha Ha Ha Ha

Em cám ơn chị Đóa sáng nay cho em cười no luôn khỏi ăn sáng ( vậy khg lo chi !!! )

Nội những lời diễn tả của chị đã đủ cho mọi người cười bể rạp rồi nói chi còn có thêm hình ảnh đi kèm

Ha Ha Ha Ha Ha Ha Ha Ha Ha Ha

Em thì bầu cho chị Đóa là MC dẫn chương trình kể chiện hài xuất sắc nhất  thumbup thumbup thumbup votay votay votay

PTr

.........

Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #896 - 01. Mar 2011 , 19:02

[size=12]Hello các mợ 73,

Cám ơn chị Đoá đã cho cả nhà xem lại hoạt cảnh 3 bà mẹ chồng dễ thương này. Rất tiếc là không nghe được lời đối đáp của 3 bà mẹ chồng , nhưng qua lởi kể của chị kèm hình ảnh cũng làm em cười khúc khích đây nè....

vui quá...bây giờ em thật phục lăn tài khôi hài kể chuyện của chị Đoá rồi.

Mong chị sẽ kể thêm nhiều câu chuyện vui bằng hình ảnh nữa cho cả nhà cùng thưởng thức nha chị.

Thân ,

Em Choè

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #897 - 01. Mar 2011 , 21:47

Đặng-Mỹ wrote on 01. Mar 2011 , 11:37:

Nhung ma co HH lam chung Dieu cung giup dươc nhieu viec cho may chi lươi huyen lam phai khong? Tui nay khong biet dan hinh vao trong dien dan nhung that ra hinh tui nay co nhieu nhat do. Tui nay thương cong cho Dieu nhieu nua nha, neu em tiep tuc noi giao theo..... lươi huyen.....
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #898 - 01. Mar 2011 , 21:53

...

Đi nhìn

...

Đứng tại chỗ...dòm

...

Ngồi liếc

[
[
...

Smiley

Dung la ba bà me chong gian ac, moi ba mot ve, mươi phan khong thieu phan nao.  Ua ma sao HH tim hoai cung chang biet minh ngoi o noi mo nua, thoi roi HH nho minh ngoi ke ben mo Dá , roi bi ong xa cua mo Thoa che mat, hay la bi mo Ngot che cung chang biet nua
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #899 - 01. Mar 2011 , 22:59

Phuong_Tran wrote on 28. Feb 2011 , 23:56:
Chị 8 và các chị 2 phe thương mến ,

Em cười vì em thấy các chị chọc quê nhau mà vẫn rất tếu , em thấy 2 chị My và chị Đóa chọc quê các chị mà sao em vẫn nhìn thấy sự thương yêu trong đó , gọi là chọc cho dzui nhà dzui cửa , ai có quê thiệt thì lo đi học post hình đi , ai vẫn thích cái bệnh lươi huyền thì cứ việc lười đi vì đã có em Tí Lanh Chanh này " rước việc " rồi , các chị cứ an tâm mà lươi huyền và chỉ việc lo đùa giỡn cho trẻ lâu và em có dịp được cười là em thích rồi  Cheesy Grin Grin ( tối ngày em cứ đi vô đây rình để cười ké hoài chị khg thấy sao ???

Chị đã biết bỏ dấu tiếng Việt rồi là quá giỏi , em khg... đòi hơn !!!!  Cheesy Cheesy Grin Grin ,. chị Hoa Hạ thì biết đi chôm hình rồi nên cũng... đâu có sao... còn chị Thuý Dung thì để dành thời gian để điệu là siêng lắm đó , thử hỏi có phải mình cũng muốn điệu lắm mà tại mình... làm biếng không ???

Em nói thiệt lòng em , có bị... đè ra cho ăn hèo em cũng nói hết mới chịu im...

Chị 8 chịu chưa ???  pinkrose pinkrose pinkrose

Em 8

PS : Em đã muốn " bênh " chị mấy ngày nay rồi mà tại em cứ lo cười hết chỗ này đến trang khác vì các chị chọc chị là nhiều nhất nên em chưa có.. rảnh để mà " bênh "chị đó  Cheesy Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Em 8 và cả  2 phe ơi ,
Còn gì mà mơ ước , vừa cho em 8 có jobs , vừa được cười vui , là những liều thuốc bổ Free...hi.hi.
Coi vậy chứchi 8 biêT" CHAC9' phe ta thắng trân...nên vui ghê....
Cám ơn em 8 và hello , hello , phe kia nghe rỏ chưa?'
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 58 59 60 61 62 ... 153
Send Topic In ra