Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TẬP VĂN NGHỆ CHO TẤT NIÊN  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
TẬP VĂN NGHỆ CHO TẤT NIÊN (Read 6000 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

TẬP VĂN NGHỆ CHO TẤT NIÊN
25. Jan 2010 , 06:19

...

Từ Hải ( HNC ) , một thân hữu tên Hồng ( bạn của Thu Hà , Thu Hà ( N T Hiền ) , PTr , Kim Hoàng ( LVD 77 sau khi làm MC cho chương trình Ngày Gặp Lại của LVD  ở Quán cà  phê Một Thuở Kim Hoàng có thêm cáo job mới là làm MC ở Quán cà phê Một Thuở   Cheesy) , chị Lệ Dung LVD 69, Lệ Dung ( Trưng Vương ) và anh cầm đàn là Tiến Dũng ( Nguyễn Bá Tòng ) anh T Dũng là ông xã của  Lệ Dung ( T Vương )

...

...

...

...

Chủ nhà THu Hà chiêu đãi bún chả giò thịt nướng các bạn khác rinh đến nào là bưởi , dưa hấu nên cũng rất xôm trò , gửi đến cả nhà... nửa mâm

Chào cả nhà ,

Tối hôm qua 24/01/2010 PTr có đi tập văn nghệ cho chương trình Tất Niên ở nhà Thu Hà ( Trường Nguyễn Thượng Hiền )

Cả nhóm đã quyết định tập bài Ly Rượu Mừng cho chương trình Tất Niên Trường Hồ Ngọc Cẩn , chương trình Kỷ Niệm 55 năm thành lập trường của Trường Võ Trường Toản và cho chương trình Hội Ngộ của cựu học sinh Trường Đồng Khánh ( Huế )  ở Quán cà phê Một Thuở ( chương trình thường xuyên của Quán mỗi tháng là một trường ) , lạ một điều là cả 3 nơi đều tổ chức trùng vào một ngày là đêm 31 /1/2010 như vậy cho ca sĩ tha hồ mà chạy sô !!!

Đây là một nhóm văn nghệ liên trường gồm có Lê Văn Duyệt ( chị Lệ Dung LVD 69 , PTr LVD 75 , và Kim Hoàng LVD 77 ) Thu Hà ( Nguyễn Thượng Hiền ) , Lệ Dung ( Trưng Vương ) , Từ Hải ( Hồ Ngọc Cẩn ) Tiến Dũng ( Nguyễn Bá Tòng ) và đặc biệt là có một đàn em của LVD mình tên là Cao Trường nhưng PTr rất tiếc là Cao Trường lo chụp hình và PTr cũng sơ xuất không chụp lại tấm nào cho Cao Trường nên  hậu duệ này chưa trình diện được cả nhà ( tên là Cao Trường thì cả nhà mình biết rằng tên này không thể mặc áo dài để đi học rồi hi hi ) , xin hẹn kỳ sau nha  Cheesy Cheesy

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: TẬP VĂN NGHỆ CHO TẤT NIÊN
Reply #1 - 31. Jan 2010 , 20:16

Phuong_Tran wrote on 25. Jan 2010 , 06:19:
...

Từ Hải ( HNC ) , một thân hữu tên Hồng ( bạn của Thu Hà , Thu Hà ( N T Hiền ) , PTr , Kim Hoàng ( LVD 77 sau khi làm MC cho chương trình Ngày Gặp Lại của LVD  ở Quán cà  phê Một Thuở Kim Hoàng có thêm cáo job mới là làm MC ở Quán cà phê Một Thuở   Cheesy) , chị Lệ Dung LVD 69, Lệ Dung ( Trưng Vương ) và anh cầm đàn là Tiến Dũng ( Nguyễn Bá Tòng ) anh T Dũng là ông xã của  Lệ Dung ( T Vương )

...

...

...

...

Chủ nhà THu Hà chiêu đãi bún chả giò thịt nướng các bạn khác rinh đến nào là bưởi , dưa hấu nên cũng rất xôm trò , gửi đến cả nhà... nửa mâm

Chào cả nhà ,

Tối hôm qua 24/01/2010 PTr có đi tập văn nghệ cho chương trình Tất Niên ở nhà Thu Hà ( Trường Nguyễn Thượng Hiền )

Cả nhóm đã quyết định tập bài Ly Rượu Mừng cho chương trình Tất Niên Trường Hồ Ngọc Cẩn , chương trình Kỷ Niệm 55 năm thành lập trường của Trường Võ Trường Toản và cho chương trình Hội Ngộ của cựu học sinh Trường Đồng Khánh ( Huế )  ở Quán cà phê Một Thuở ( chương trình thường xuyên của Quán mỗi tháng là một trường ) , lạ một điều là cả 3 nơi đều tổ chức trùng vào một ngày là đêm 31 /1/2010 như vậy cho ca sĩ tha hồ mà chạy sô !!!

Đây là một nhóm văn nghệ liên trường gồm có Lê Văn Duyệt ( chị Lệ Dung LVD 69 , PTr LVD 75 , và Kim Hoàng LVD 77 ) Thu Hà ( Nguyễn Thượng Hiền ) , Lệ Dung ( Trưng Vương ) , Từ Hải ( Hồ Ngọc Cẩn ) Tiến Dũng ( Nguyễn Bá Tòng ) và đặc biệt là có một đàn em của LVD mình tên là Cao Trường nhưng PTr rất tiếc là Cao Trường lo chụp hình và PTr cũng sơ xuất không chụp lại tấm nào cho Cao Trường nên  hậu duệ này chưa trình diện được cả nhà ( tên là Cao Trường thì cả nhà mình biết rằng tên này không thể mặc áo dài để đi học rồi hi hi ) , xin hẹn kỳ sau nha  Cheesy Cheesy

PTr

Em 8 thương,
Thấy hình em và ban văn nghệ tập dợt thật vui và thật pro , hy vọng sẽ trình làng những bài ca như " ly rượu mừng...để D Đ càng nhiều tài tử giai nhân qua lại thưởng thức , em nhé.
Cám ơn em trước , và thân ái gởi lời thăm Ba em, gd 1 mùa Xuân Canh Dần , vui hơn, trẻ hơn và mọi việc như ý nhé.
chi 8
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2 - 31. Jan 2010 , 22:41

tuy-van wrote on 31. Jan 2010 , 20:16:
Em 8 thương,
Thấy hình em và ban văn nghệ tập dợt thật vui và thật pro , hy vọng sẽ trình làng những bài ca như " ly rượu mừng...để D Đ càng nhiều tài tử giai nhân qua lại thưởng thức , em nhé.
Cám ơn em trước , và thân ái gởi lời thăm Ba em, gd 1 mùa Xuân Canh Dần , vui hơn, trẻ hơn và mọi việc như ý nhé.
chi 8

Chị 8 thương ,

Em phải công nhận chi 8 luôn có những lời lẽ ân cần đối với mọi người , ai làm gì chị luôn luôn khích lệ , em luôn luôn cảm thấy cám ơn chị vì đã rất gần gũi theo dõi bước chân em dù là khi em làm chuyện lớn hay chuyện nhỏ  Grin Grin 

votay votaythanks.gif thanks.gif thanks.gif flower40 flower40 flower40 hoado hoado hoado

Em nghĩ chồng con của chị và Alex và những người thân khác trong gia đình họ hàng thật là có phước khi có chị bên cạnh cuộc sống  Kiss Kiss

Em 8
Back to top
« Last Edit: 31. Jan 2010 , 22:42 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3 - 31. Jan 2010 , 22:45

...

Đây là hình của Nguyễn Cao Trường LVD 87 mà PTr đã từng nói thiếu hình ở trên

Xin trình diện cả nhà một LVD mà đi học không được mặc áo dài  Grin Cheesy

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4 - 31. Jan 2010 , 23:39

Chào cả nhà ,

Tối hôm qua 31 /01/2010 nhóm văn nghệ Liên Trường đã đi tham dự tiệc họp mặt Tất Niên ở 3 nơi là Trường Hồ Ngọc Cẩn , trường Võ Trường Toản và trường Đồng Khánh điểm đầu tiên là trường Hồ Ngọc Cẩn , vì là láng giềng nên phải có mặt trước tiên ( ưu tiên mà )

Sau đây là vài hình ảnh PTr post trước cho cả nhà xem nha , xem ai đây nào....

...

...

Hình của hai cô giáo thân thương PTr muốn post đầu tiên , trông hai Cô vẫn xinh đẹp và trẻ trung

Quang cảnh bên trong trường Hồ ngọc Cẩn ( nay là trường tiểu học Nguyễn Đình Chiểu )

...

...

Hai cô học trò cứ quấn quýt chụp hình với Cô Ngoạn  và Cô Hạnh

...

Các Cô và hoc trò
Từ trái qua phải : - , PTr , Cô Ngoạn , Cô Hạnh , chị Lê Can(LVD 69) , chị Lệ Dung ( LVD 69 ) bạn mặc áo dài đỏ PTr không biết tên , Kim Hoàng

...

Đây là Từ Hải ( HN Cẩn ) trong nhóm văn nghệ liên trường

...

Lâu lắm PTr mới có dịp mặc lại áo dài nên xin khoe hình luôn ( đừng chê em nhen )

...

Xin hẹn lại ngày mai se post tiếp

PTr
Back to top
« Last Edit: 02. Feb 2010 , 21:35 by admin »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #5 - 01. Feb 2010 , 00:04

Phuong_Tran wrote on 31. Jan 2010 , 23:39:
Chào cả nhà ,

Tối hôm qua 31 /01/2010 nhóm văn nghệ Liên Trường đã đi tham dự tiệc họp mặt Tất Niên ở 3 nơi là Trường Hồ Ngọc Cẩn , trường Võ Trường Toản và trường Đồng Khánh điểm đầu tiên là trường Hồ Ngọc Cẩn , vì là láng giềng nên phải có mặt trước tiên ( ưu tiên mà )

Sau đây là vài hình ảnh PTr post trước cho cả nhà xem nha , xem ai đây nào....

...

...

Hình của hai cô giáo thân thương PTr muốn post đầu tiên , trông hai Cô vẫn xinh đẹp và trẻ trung

Quang cảnh bên trong trường Hồ ngọc Cẩn ( nay là trường tiểu học Nguyễn Đình Chiểu )

...

...

Hai cô học trò cứ quấn quýt chụp hình với Cô Ngoạn  và Cô Hạnh

...

Các Cô và hoc trò
Từ trái qua phải :- , PTr , Cô Ngoạn , Cô Hạnh , chị Lê Can(LVD 69) , chị Lệ Dung ( LVD 69 ) bạn mặc áo dài đỏ PTr không biết tên , Kim Hoàng

...

Đây là Từ Hải ( HN Cẩn ) trong nhóm văn nghệ liên trường

...

Lâu lắm PTr mới có dịp mặc lại áo dài nên xin khoe hình luôn ( đừng chê em nhen )

...

PTr

Phượng ơi , bà mặc áo dài trông thật là xinh. Dể thương vô cùng. Cô Ngoạn nhìn vẫn như xưa. Tui rất thương cô vì cô hiền và nhỏ nhẹ lắm. Chẳng la tui bao giờ Cheesy hi hi
Back to top
« Last Edit: 02. Feb 2010 , 21:40 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #6 - 01. Feb 2010 , 01:02

Phuong_Tran wrote on 31. Jan 2010 , 23:39:

...

PTr

Phượng à,

Mắt My díp lại rồi, mà thấy hình em lại khg thể bỏ qua Wink
Em mặc áo dài đẹp lắm votay
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #7 - 01. Feb 2010 , 07:25

PT ơi, em mặc áo dài rất đẹp, rất dễ thương.
Tiệc tất niên này tổ chức ngay trường Hồ ngọc Cẩn cũ hả? Họ cho phép à? đặc biệt quá em nhỉ?
Cô Ngoạn vẫn mặn mà, duyên dáng như xưa. Còn cô Hạnh, chị thấy hơi khác. Ngày xưa chị nhớ gương mặt của cô hơi buồn và cô thường mặc áo dài tơ, gấm màu trắng, mỡ gà hoặc kem nhạt có hoa văn rất nhỏ; đôi khi là các màu tối và buồn như nâu, vàng uá.
Hôm nay chị rất mừng thấy gương mặt cô tươi vui hơn ngày xưa (chắc hồi đó dạy dỗ đám học trò lau nhau nên cô phát rầu?), nhất là cô mặc aó dài hoa rất đẹp.
Cám ơn PT đã phổ biến các sinh hoạt ở quê nhà. Chờ xem bài mới của em.
Chúc em và gia đình mạnh khoẻ, an vui.
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #8 - 01. Feb 2010 , 17:48

Nga Lucia wrote on 01. Feb 2010 , 00:04:
Phượng ơi , bà mặc áo dài trông thật là xinh. Dể thương vô cùng. Cô Ngoạn nhìn vẫn như xưa. Tui rất thương cô vì cô hiền và nhỏ nhẹ lắm. Chẳng la tui bao giờ Cheesy hi hi

hi hi  Cám ơn bà đã khen , hy vọng sẽ được xem hình bà mặc áo dài ha....post hình lên tui coi với....

Đi ăn tiệc tất niên ở 3 nơi trong cùng 1 buổi tối mà "bắt "mặc áo dài thì thiệt là đau khổ , ăn tiệc ở trường HNC tui ngồi gần Cô Ngoạn nên sướng lắm vì  được Cô gắp thức ăn liên tục (khoe ) và còn "thúc cùi chỏ" tui nhắc nhở "em  ăn đi chớ " vì tui cứ lo lanh chanh làm chuyện khác  Cheesy Grin

Đúng rồi !!!! Cô rất hiền và nói năng rất nhỏ nhẹ , lúc Cô lên phát biểu ai cũng thích , mọi người cứ xúm lại  chụp hình Cô

PTr

Back to top
« Last Edit: 01. Feb 2010 , 18:22 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #9 - 01. Feb 2010 , 17:52

Đặng-Mỹ wrote on 01. Feb 2010 , 01:02:
Phượng à,

Mắt My díp lại rồi, mà thấy hình em lại khg thể bỏ qua Wink
Em mặc áo dài đẹp lắm votay

hi hi nghe khen thấy đỡ mệt !!! Cám ơn My nha

Net ở VN hơi chậm em download hình rất lâu , mất thời gian dễ sợ nên mệt và lại không post lên 1 lần tất cả được ( bận đi làm nữa mờ ) nên phải post từ từ  Grin Cheesy trưa em sẽ post tiếp ( trưa ít người truy cập net nên download hình nhanh được 1 chút )  Roll Eyes Shocked Undecided

PTr
Back to top
« Last Edit: 01. Feb 2010 , 18:19 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #10 - 01. Feb 2010 , 18:16

NgocDoa wrote on 01. Feb 2010 , 07:25:
PT ơi, em mặc áo dài rất đẹp, rất dễ thương.
Tiệc tất niên này tổ chức ngay trường Hồ ngọc Cẩn cũ hả? Họ cho phép à? đặc biệt quá em nhỉ?
Cô Ngoạn vẫn mặn mà, duyên dáng như xưa. Còn cô Hạnh, chị thấy hơi khác. Ngày xưa chị nhớ gương mặt của cô hơi buồn và cô thường mặc áo dài tơ, gấm màu trắng, mỡ gà hoặc kem nhạt có hoa văn rất nhỏ; đôi khi là các màu tối và buồn như nâu, vàng uá.
Hôm nay chị rất mừng thấy gương mặt cô tươi vui hơn ngày xưa (chắc hồi đó dạy dỗ đám học trò lau nhau nên cô phát rầu?), nhất là cô mặc aó dài hoa rất đẹp.
Cám ơn PT đã phổ biến các sinh hoạt ở quê nhà. Chờ xem bài mới của em.
Chúc em và gia đình mạnh khoẻ, an vui.

Chị thương mến ,

Tiệc được tổ chức ngay trường HNC cũ đó chị nên mọi người rất vui , các Thày Cô và các anh bên HNC được Ban Giám Hiệu trường Nguyễn Đình Chiểu (trường mới bây giờ ) hợp tác tổ chức buổi họp mặt này , sường ghê ha chị ???  Có 1 anh HNC đề nghị năm sau LVD và HNC nên tổ chức tất niên chung cho vui ,em không biết có thực hiện được hay không , dĩ nhiên mình cũng muốn tổ chức ở ngay trường mình chứ mà không biết sao ,tụi em bên đây rất muốn có những  cuộc họp mặt ( mỗi năm 1 lần ) ở ngay trường mình ,chị Lệ Dung ( LVD 69) và em đã ao ước làm được điều này và đang tìm cách thực hiện  Undecided

Đúng là 2 Cô vẫn xinh đẹp mặn  mà như xưa , em thấy thời gian chẳng có " ăn nhằm "gì,chẳng có ảnh hưởng gì đến sắc đẹp và dáng dấp của 2 Cô hết (hay thiệt !!!!)

Chị ơi thật ra em cũng rất vui khi post hình sinh hoạt của LVD ở quê nhà lên cho cả nhà xem cũng giống như các chị post hình của LVD "bên đó"cho " bên đây " xem vậy ,khi các chị post mặc dù mệt và mất nhiều thời gian nhưng các chị cũng thấy vui phải không???

Cám ơn chị đã khen em mặc áo dài đẹp ,nguyên đám văn nghệ liên trường của tụi em mặc áo dài nên đến trường bạn rất nổi bậc và được tiếp đón rất niềm nở ạ  Wink Grin Grin mới hay tà áo dài cũng làm nên chuyện lắm lắm.....  Cheesy Cheesy

PTr

Back to top
« Last Edit: 01. Feb 2010 , 18:23 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #11 - 01. Feb 2010 , 22:26

Đây là nhóm văn nghệ liên trường

...

Hình của Thày và trò trường Hồ Ngọc Cẩn

...

...

...

Khi Cô Ngoạn lên phát biểu không khí bỗng nhiên thật là tưng  bừng

...

Áo dài của Cô Ngoạn rất đẹp !!!!

...

Áo dài của Cô Hạnh cũng đẹp không kém , trông hai Cô đẹp rực rỡ làm sao , làm học trò ngồi bên dưới hãnh diện quá chừng luôn vì bao nhiêu là tiếng vỗ tay và các phóng viên thì lăng xăng chạy tới chạy lui giành chỗ tốt để đứng , PTr cũng phải giở hết tài lanh chanh né qua né lại để tìm 1 chỗ đứng , hình chụp vội vì bị xô đẩy nên không đẹp lắm xin thông cảm nha

...

Đại Diện trường Hồ Ngọc Cẩn lên tặng hoa cho hai Cô Giáo trường Lê Văn Duyệt ,đố ai dám thi nụ cười đẹp với hai Cô ?????

...

Tấm hình này hai Cô đẹp quá đi thôi mà lại bị che , tiếc quá... thôi cứ post lên luôn

...

PTr nghĩ giải lao chút nha , sẽ post tiếp sau 10 phút , bây giờ để chạy vô trường 8 một chút  Cheesy Grin

PTr

Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #12 - 01. Feb 2010 , 22:27

...

Chị PTr mặc áo dài thướt tha xinh và trẻ trung quá...đúng là Cánh Diều Vàng rồi mà  Grin Grin còn hình nào nữa không  post tiếp cho em coi với chị PTr ơi ời..... Smiley Smiley

Thân mến ,

Choè
Back to top
« Last Edit: 01. Feb 2010 , 22:31 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #13 - 01. Feb 2010 , 23:11

Thày Cô trường Hồ Ngọc Cẩn và quà lưu niệm , sau lưng là học trò

...

Chị Lệ Dung LVD 69 đại diện cựu nữ sinh LVD lên phát biểu

...

Đây là Chị Lê Căn LVD 69 đại diện nữ sinh LVD lên nhận hoa của HNC  Cheesy Cheesy , giây phút này ai cũng cười vui vẻ ( chắc nhớ lại hồi xưa đã có biết bao nhiêu người hát bài Ngày Xưa Hoàng Thị.... )

...

...

Tiếp theo sẽ là phần hình ảnh của nhóm văn nghệ liên trường
Xin mời cả nhà xem tiếp phần 3

PTr
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #14 - 01. Feb 2010 , 23:14

Chị cám ơn em post hình cho xem , chị lên khung tấm này cho em. Hy vọng em không chê  Wink

...
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra