Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 8 - LVD75  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 258 259 260 261 262 ... 265
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 8 - LVD75 (Read 176868 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 8 - LVD75
Reply #3885 - 13. Apr 2012 , 15:49

Nga Lucia wrote on 13. Apr 2012 , 14:18:
Kính thưa Cô ,

Đáng lẽ em nên qua nhà Cô đễ thư cho Cô nhưng em nghĩ em viết ở HGNX tiện hơn và không làm phiền mọi người.
Em lúc nầy cũng không khoẻ lắm nên cũng không có ca hát. Em ở Đức chẳng quen với ai cả vì tất cả bạn bè em đều ở USA nên D Đ LVD đối với em là nơi em được gặp lại Thầy Cô , tìm lại bạn bè , quen được những Anh Chị và nhiều thân hưủ rất thân mến đễ trò chuyện , hát hò. Em không bao giờ muốn phụ lòng Thầy Cô và bạn bè cũng như tất cả mọi người em đã quen biết qua D Đ.Chỉ cảm thấy buồn vô cùng.
Khi nào sang Cali chắc chắn em sẽ đến thăm Cô.
Kính chào Cô.Em Nga

Thu Nga thương,
Cô rất hiểu tâm trạng của em hiện nay.  Song như em nói đó, bạn bè của em đều ở USA , và diễn đàn là nơi gặp lại thầy cô và bằng hữu khắp nơi.  Câu hỏi của em cũng đã được Anh Thư và Đậu Đỏ trả lời, còn admin ĐM đang không được khoẻ, nhưng cũng sẽ có những giải thích thoả đáng nay mai. 
Đó là 3 người kỳ cựu của DĐ mà Cô vẫn đặt lòng tin yêu vào từ trước tới nay.  Cô cũng đã vào đây vì muốn được nghe và hiểu thêm sự việc mà cô cần muốn biết, nhưng thật ra có những điều tế nhị giấy mực cũng khó diễn tả thành lời.
Cô chỉ mong em tìm lại niềm vui trong DĐ mà chúng ta tất cả đều đã có phần xây dựng từ trước đến nay.  Đó cũng đồng thời là hạnh phúc không thể thiếu của cô hiện giờ.   
Cho nên, Cô mong các em nếu có chuyện vui buồn thì chia sẻ với nhau trong tinh thần tích cực, rồi vẫn tiếp tục sống vui trong tình thương đồng môn.  Cô cũng mong các em thông cảm nỗi khổ tâm của những người đứng mũi chịu sào mỗi khi phải quyết định một điều gì có thể gây hiểu lầm hay buồn lòng bạn cũ.
Cô sống rất tình cảm Thu Nga ạ, và cô thương tất cả các em dù ai cũng có thể có ưu và khuyết điểm.  Nhưng đó là tình, còn khi làm việc thì phải có lý kèm theo nữa. 
Cô viết hơi dài rồi, mong em luôn thăng hoa cuộc sống, vì cuộc đời vẫn luôn tươi đẹp dưới con mắt lạc quan của mỗi người.  Hãy mỉm cười với nó, rồi em sẽ thấy hết buồn ngay em nhé.
Bao giờ khoẻ, nhớ ghé lều vui đùa với cô.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #3886 - 13. Apr 2012 , 22:08

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Apr 2012 , 15:49:
Thu Nga thương,
Cô rất hiểu tâm trạng của em hiện nay.  Song như em nói đó, bạn bè của em đều ở USA , và diễn đàn là nơi gặp lại thầy cô và bằng hữu khắp nơi.  Câu hỏi của em cũng đã được Anh Thư và Đậu Đỏ trả lời, còn admin ĐM đang không được khoẻ, nhưng cũng sẽ có những giải thích thoả đáng nay mai. 
Đó là 3 người kỳ cựu của DĐ mà Cô vẫn đặt lòng tin yêu vào từ trước tới nay.  Cô cũng đã vào đây vì muốn được nghe và hiểu thêm sự việc mà cô cần muốn biết, nhưng thật ra có những điều tế nhị giấy mực cũng khó diễn tả thành lời.
Cô chỉ mong em tìm lại niềm vui trong DĐ mà chúng ta tất cả đều đã có phần xây dựng từ trước đến nay.  Đó cũng đồng thời là hạnh phúc không thể thiếu của cô hiện giờ.   

Cho nên, Cô mong các em nếu có chuyện vui buồn thì chia sẻ với nhau trong tinh thần tích cực, rồi vẫn tiếp tục sống vui trong tình thương đồng môn.  Cô cũng mong các em thông cảm nỗi khổ tâm của những người đứng mũi chịu sào mỗi khi phải quyết định một điều gì có thể gây hiểu lầm hay buồn lòng bạn cũ.
Cô sống rất tình cảm Thu Nga ạ, và cô thương tất cả các em dù ai cũng có thể có ưu và khuyết điểm.  Nhưng đó là tình, còn khi làm việc thì phải có lý kèm theo nữa. 
Cô viết hơi dài rồi, mong em luôn thăng hoa cuộc sống, vì cuộc đời vẫn luôn tươi đẹp dưới con mắt lạc quan của mỗi người.  Hãy mỉm cười với nó, rồi em sẽ thấy hết buồn ngay em nhé.
Bao giờ khoẻ, nhớ ghé lều vui đùa với cô.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô ,em rất cám ơn Cô đã tin yêu chúng em thời gian qua...và em cũng hy vọng là niềm tin yeu^ của Cô đối với chúng em sẽ không vì bất cứ chuyện gì làm thay đổi được.
     Thưa cô, sự việc của TN đã làm cho Đặng Mỹ rất đau đầu và sau nhiều năm giải quyết không xong nên Mỹ mới phải đưa ra quyết định này.SỞ dĩ Mỹ muốn giải quyết mọi việc trong im lặng vì có nhiều tế nhị trong đó.Nhưng nay  Cô và Nga đã muốn việc này được đưa ra ánh sáng vì không muốn chỉ được nghe một chiều từ TN  nên em nghĩ là khi Mỹ khoẻ hơn sẽ trình bày tất cả tại sao Mỹ phải đưa đến quyết định nàyva` lúc đó  Cô ,Nga và những thành viên nào còn đang thắc mắc sẽ được tỏ rõ hơn.

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #3887 - 13. Apr 2012 , 22:32

Nga Lucia wrote on 13. Apr 2012 , 15:12:
Chị Đậu Đỏ thân mến,

em cám ơn Chị đã viết cho em. Em không bao giờ có ý trách D Đ LVD cả vì nơi đây em đã tìm lại được những hình ảnh , kỷ niệm của 1 thời học trò và quen được rất nhiều Anh Chị , thân hửu cũng như học hỏi thêm những kinh nghiệm sống ,đọc được những bài thơ hay , những mẫu chuyện vui buồn của cuộc đời.....

Chị nói không sai việc HGNX vắng lặng nhưng theo em thấy thời gian sau nầy không phải chỉ HGNX mà ở nhiều mục khác các LVD  như sợ khi viết phát biểu 1 cái gì đó sẽ bị bắt lỗi nên im lặng . Chị có thấy như vậy không?
Đáng lý chuyện của 2 Chị em, Chị Thu và Tuyết không liên quan gì tới em và chính Chị Thu cũng đã nhìn nhận là Chị Thu đã nhờ Tuyết post bài dùm nhưng vì Tuyết nói là Tuyết oan, như vậy có phải là hoàn toàn lỗi ở Tuyết không ? Em chỉ mong Chị Admin suy  xét và có quyết định công bằng chứ em không phải vì Tuyết là bạn em mà em bênh cho Tuyết nếu thật sự Tuyết sai trong việc post bài lên D Đ dưới tên người khác , đã bị cảnh cáo mà vẫn cứ làm.
Riêng việc LVD75 xảy raở Arizona 2010 thì là 1 chuyện khác. Trong chuyện nầy em hoàn toàn đồng ý với Chị. Tuyết đáng bị phạt quỳ cột cờ và chép bài phạt , ghi sổ hạnh kiểm như ngày xưa mình còn đi học. Chuyện đã xảy ra thật đáng buồn , em cũng rất giận cô bạn em nhưng tính của em không bao  giờ giận ai được lâu và mỗi lần gặp buồn phiền em hay nhớ lời Chúa dạy là hãy tha thứ thì tâm hồn mình sẽ nhẹ nhàng hơn. Em cám ơn Anh Chị đã không quản ngại dẫn em và các bạn đi chơi lần em sang dù Anh Chị đã đi nhiều lần Grand Cayon mà đường lại xa nữa.  Sau đó còn đãi tụi em một bữa ăn thật ngon và đầy tình thương mến của 1 người Chị.
Những kỷ niệm và hình ảnh vẫn còn đây , em sẽ không bao giờ quên là nhờ có D Đ mà em gặp lại bạn bè , được làm quen và gặp Chị không chỉ trên thế giới ảo.Còn rất nhiều Anh Chị , bạn bè , thân hửu và các cô út LVD mà em muốn gặp nhưng có lẽ em chưa có duyên đễ gặp.
Em xin dừng ở đây. Thân chúc Anh Chị luôn vui , khoẻ và hạnh phúc. Em Nga

Cám ơn Nga đã đưa những thắc mắc của em ra đây chứ em không để bụng ,và cũng cám ơn em đã không chỉ nghe một chiều mà muốn mọi chuyện được sáng tỏ.
   Trong khi chờ đợi Mỹ giải thích cặn kẽ ,chị muốn biết em đã hiểu gì khi đặt ra vấn đề  các LVD  như sợ khi viết phát biểu 1 cái gì đó sẽ bị bắt lỗi nên im lặng .Xin em hãy từ từ dạo các mục trong sân trường thì em sẽ thấy lâu lâu chị phải vào can những trường hợp không vui trong sân trường này.
   Mọi người từ từ tránh không dám phát biểu không phải vì sợ bắt lỗi...mà chính là họ sợ bị chụp mũ .
  Nhiều người khi đăng trích truyện , thơ và hay đôi khi những chuyện vui trong gia đình bè bạn của họ mà họ thích chỉ với mục đích chia xẻ với cả nhà trong diễn đàn này mà thôi....nhưng cuối cùng thì họ nhận được những bài gửi chen vào không đúng tiêu đề.... với dụng ý gì thì những ai đã từng vào đọc những trang đó cũng phải thở dài ngao ngán.... Và ai là người đã là người gây nên những sự việc này thì không ít những người trong diễn đàn này là không biết.
   Nga ơi , trong khi chờ đợi trả lời của Mỹ chị mong em được an nhiên tự tại hơn để em có nhiều sức khoẻ và nghị lực lo cho cháu bé em nhé.
   Thân
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #3888 - 14. Apr 2012 , 00:01

anh_thu_Tran wrote on 13. Apr 2012 , 22:08:
      Thưa Cô ,em rất cám ơn Cô đã tin yêu chúng em thời gian qua...và em cũng hy vọng là niềm tin yeu^ của Cô đối với chúng em sẽ không vì bất cứ chuyện gì làm thay đổi được.
     Thưa cô, sự việc của TN đã làm cho Đặng Mỹ rất đau đầu và sau nhiều năm giải quyết không xong nên Mỹ mới phải đưa ra quyết định này.SỞ dĩ Mỹ muốn giải quyết mọi việc trong im lặng vì có nhiều tế nhị trong đó.Nhưng nay  Cô và Nga đã muốn việc này được đưa ra ánh sáng vì không muốn chỉ được nghe một chiều từ TN  nên em nghĩ là khi Mỹ khoẻ hơn sẽ trình bày tất cả tại sao Mỹ phải đưa đến quyết định nàyva` lúc đó  Cô ,Nga và những thành viên nào còn đang thắc mắc sẽ được tỏ rõ hơn.

Anh Thư, Đậu Đỏ và Đặng Mỹ thương quí,
Bao giờ chủ trương của các cô cũng là yểm trợ các em trong diễn đàn cũng như BCH Hội, và chỉ trả lời khi được hỏi.  Nhưng lần này khi được nghe TN tâm sự, cô nghĩ rằng nên biết chuyện để nếu có thể , cùng nhau giải quyết vấn đề một cách êm thắm và tế nhị.   
Nay Anh Thư, Đậu Đỏ và Thu Nga đều đã lên tiếng qua những lá thư gửi cho nhau mà cô được đọc, Cô đã hiểu vấn đề cặn kẽ hơn và không còn thắc mắc nữa.
Do đó, vì ý thức được đây là một vấn đề tế nhị, cô đề nghị admin có thể trả lời những thắc mắc cá nhân qua điện thoại hơn là trên diễn đàn.
Đồng thời cô rất hiểu sự tế nhị của Mỹ khi xin số đt của Nga Lucia.
Cô tha thiết mong rằng từ nay diễn đàn là một bóng mát cho chúng ta dừng chân, là nơi các LVD từ khắp nơi tìm về để gặp gỡ lại nhau trong  tình thương đồng môn.  Với căn bản tình thương ấy, cô tin rằng chuyện gì dù khó xử đến đâu, chúng ta cũng vẫn có thể tế nhị đóng cửa bảo nhau, và giải quyết một cách hợp tình, hợp lý.
Cô rất xót xa khi nghe tin Đặng Mỹ đang không được khoẻ.  Cô chúc em mau bình phục để tiếp tục xây dựng cho diễn đàn của chúng ta ngày một khởi sắc hơn nữa. 
Các em thấy đó, mỗi khi Diễn Đàn thêm một tuổi thì đồng thời niềm vui và hạnh phúc sum vầy của chúng ta nơi đây cũng tăng theo.  Công khó của các em cho diễn đàn, ba cô không bao giờ phủ nhận.  Và niềm tin yêu trong cô thì vẫn bất biến với thời gian. 
Cô chúc ba em luôn thân tâm an lạc.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3889 - 14. Apr 2012 , 09:50

Cac em thương men ,
May lau nay ngươi Co khong dươc khoe nen vao D/D Co chi vao MVGT roi ra ngay. Hom nay Co co nghe dươc vai chuyen vao day doc , Co rat dong y voi la thu cua Co Ngoc Mai. Chung ta co chuyen gi kho khan nen " dong cua bao nhau " va nen lay tinh thương yeu , thong cam va tha thu ma xu su voi nhau. Co biet cac em nhat la Đang My , Đau Đo va Anh Thu...la nhung ngươi da kho so voi cai D/D nay va luon luon co gang de co dan xep moi chuyen.
Co rat phuc Thu B. da dung ra nhan toi , chuyen ma it ngươi co the lam dươc.
Co biet Đang My khong dươc khoe , Co mong la moi chuyen se dươc on thoa de khoi lam em benh them.
Chung ta dung D/D de vui voi nhau , on lai nhung ky niem xua cu , chia xe voi nhau nhung kinh nghiem song va ưu tu hay hanh phuc vi cuoc doi cua chung ta se nhu bong cau qua cua so. Co do roi khong do , vi vay nen hay vui voi nhau , co gang tha thu cho nhau trong nhung nam thang ma chung ta con dươc song voi nhau o day .
Co Van
Back to top
« Last Edit: 14. Apr 2012 , 09:55 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3890 - 14. Apr 2012 , 14:02

anh_thu_Tran wrote on 13. Apr 2012 , 22:32:
    Cám ơn Nga đã đưa những thắc mắc của em ra đây chứ em không để bụng ,và cũng cám ơn em đã không chỉ nghe một chiều mà muốn mọi chuyện được sáng tỏ.
   Trong khi chờ đợi Mỹ giải thích cặn kẽ ,chị muốn biết em đã hiểu gì khi đặt ra vấn đề  các LVD  như sợ khi viết phát biểu 1 cái gì đó sẽ bị bắt lỗi nên im lặng .Xin em hãy từ từ dạo các mục trong sân trường thì em sẽ thấy lâu lâu chị phải vào can những trường hợp không vui trong sân trường này.
   Mọi người từ từ tránh không dám phát biểu [b]không phải vì sợ bắt lỗi...mà chính là họ sợ bị chụp mũ .[/b]
  Nhiều người khi đăng trích truyện , thơ và hay đôi khi những chuyện vui trong gia đình bè bạn của họ mà họ thích chỉ với mục đích chia xẻ với cả nhà trong diễn đàn này mà thôi....nhưng cuối cùng thì họ nhận được những bài gửi chen vào không đúng tiêu đề.... với dụng ý gì thì những ai đã từng vào đọc những trang đó cũng phải thở dài ngao ngán.... Và ai là người đã là người gây nên những sự việc này thì không ít những người trong diễn đàn này là không biết.
   Nga ơi , trong khi chờ đợi trả lời của Mỹ chị mong em được an nhiên tự tại hơn để em có nhiều sức khoẻ và nghị lực lo cho cháu bé em nhé.
   Thân

Chị Anh Thư kính mến,

những gì Chị nói ở trên đều đúng ý của em nhưng em đã không dùng tới chữ chụp mũ vì sợ mình chỉ là 1 thành viên thôi , có hay không cũng vậy nên không dám nói mạnh như thế. Cả việc  những bài đăng không đúng chỗ , không đúng tiêu đề thì  em cũng đã thấy rất nhiều mà có lúc chính em cũng thấy chán nãn. Nhưng Chị nói ai là người làm những việc nầy mà trên D Đ không ai là không biết? Em không hiểu.
Em cám ơn Chị đã hiểu là emchỉ muốn biết rõ sự việc cho sáng tỏ . Em không bao giờ vì TN là bạn mà bênh vực vì em cũng đã từng nói thẳng với TN những điều mà TN  sai.
Chị My có hỏi số phone của em nhưng em nghĩ em không có chuyện riêng gì phải nói nên nói ở HGNX đễ mọi người đều có thể hiểu rõ thì tốt  hơn. Tuy nhiên Chị My cũng đã trả lời cho em ở trang trước. Em không muốn sự việc ngày càng lớn thêm chỉ làm sứt mẻ thêm tình thân mến ở D Đ cho nên em xin dừng lại vấn đề ở lá thư nầy gửi Chị.
Tính em hay hỏi thẳng nên có khi dễ làm mích lòng nhưng em không bao giờ trách D Đ LVD và tất cả các Anh Chị lèo lái vì tình cảm và lẻ phải, công bằng cần được cân nhắc , xét đoán không phải là chuyện dễ dàng. Nêú cho đến nay em có làm các Chị buồn phiền xin bỏ lỗi cho em.
Kính chúc Chị luôn vui, khoẻ. Em Nga

Back to top
« Last Edit: 14. Apr 2012 , 14:08 by Nga Lucia »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #3891 - 14. Apr 2012 , 20:18

Lethikinhhoang wrote on 13. Apr 2012 , 13:36:
Nhớ nhà là chuyện đương nhiên
Phá nhà là chuyện đáng phiền đó anh
Ngày nào áo trắng trời xanh
Bây giờ áo tím tranh giành tiếng tăm
Xưa kia trải áo cũng nằm
Bây giờ nệm ấm cũng trăn trở hoài
Người ta càng sống càng dai
Càng cao tuổi thọ càng hoài khó khăn

Kahat

...

Hoài cảm (Cung Tiến)
Trình bày: Lệ Thu

Chiều buồn len lén tâm tư
Mơ hồ nghe lá thu mưa
Dạt dào tựa những âm xưa
Thiết tha ngân lên lời xưa

Quạnh hiu về thấm không gian
Âm thầm như lẫn vào hồn
Buổi chiều chợt nhớ cố nhân
Sương buồn lắng qua hoàng hôn

Lòng cuồng điên vì nhớ
Ôi đâu người, đâu ân tình cũ?
Chờ hoài nhau trong mơ
Nhưng có bao giờ thấy nhau lần nữa

Một mùa thu xa vắng
Như mơ hồ về trong đêm tối
Cố nhân xa rồi, có ai về lối xưa?

Chờ nhau hoài cố nhân ơi!
Sương buồn che kín nguồn đời
Hẹn nhau một kiếp xa xôi
Nhớ nhau muôn đời mà thôi!

Thời gian tựa cánh chim bay
Qua dần những tháng cùng ngày
Còn đâu mùa cũ êm vui?
Nhớ thương biết bao giờ nguôi

...

Anh Hai Tài ui...xin anh vô nối tiếp thơ hoahong.gif
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #3892 - 15. Apr 2012 , 10:32

Mytat wrote on 14. Apr 2012 , 20:18:
...

Hoài cảm (Cung Tiến)
Trình bày: Lệ Thu

Chiều buồn len lén tâm tư
Mơ hồ nghe lá thu mưa
Dạt dào tựa những âm xưa
Thiết tha ngân lên lời xưa

Quạnh hiu về thấm không gian
Âm thầm như lẫn vào hồn
Buổi chiều chợt nhớ cố nhân
Sương buồn lắng qua hoàng hôn

Lòng cuồng điên vì nhớ
Ôi đâu người, đâu ân tình cũ?
Chờ hoài nhau trong mơ
Nhưng có bao giờ thấy nhau lần nữa

Một mùa thu xa vắng
Như mơ hồ về trong đêm tối
Cố nhân xa rồi, có ai về lối xưa?

Chờ nhau hoài cố nhân ơi!
Sương buồn che kín nguồn đời
Hẹn nhau một kiếp xa xôi
Nhớ nhau muôn đời mà thôi!

Thời gian tựa cánh chim bay
Qua dần những tháng cùng ngày
Còn đâu mùa cũ êm vui?
Nhớ thương biết bao giờ nguôi

...

Anh Hai Tài ui...xin anh vô nối tiếp thơ hoahong.gif

Bay đi nhé những ưu phiền tăm tối
Trả lại đây hạnh phúc nối vần thơ
Trả lại đây những kỷ niệm ngày xưa
Sân trường cũ niềm mơ của tuổi trẻ

Kahat
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #3893 - 16. Apr 2012 , 08:51

Lethikinhhoang wrote on 15. Apr 2012 , 10:32:
Bay đi nhé những ưu phiền tăm tối
Trả lại đây hạnh phúc nối vần thơ
Trả lại đây những kỷ niệm ngày xưa
Sân trường cũ niềm mơ của tuổi trẻ

Kahat

Tôi đã mất những ngày xưa mới lớn
TUỔI TRẺ ơi sao đi quá vội vàng
Để tôi đếm thời gian trôi HỜ HỮNG
Để con tim rung những khúc ngỡ ngàng
đht
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #3894 - 16. Apr 2012 , 14:29

DOHUUTAI wrote on 16. Apr 2012 , 08:51:
Tôi đã mất những ngày xưa mới lớn
TUỔI TRẺ ơi sao đi quá vội vàng
Để tôi đếm thời gian trôi HỜ HỮNG
Để con tim rung những khúc ngỡ ngàng
đht

Hờ hững làm chi thế hả người
Con bao lâu nữa sẽ qua đời
Thời gian trôi mãi không hề đợi
Mà cứ hững hờ quả uổng thôi

Kahat
Back to top
« Last Edit: 16. Apr 2012 , 14:39 by Lethikinhhoang »  

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #3895 - 17. Apr 2012 , 09:38

Lethikinhhoang wrote on 16. Apr 2012 , 14:29:
Hờ hững làm chi thế hả người
Con bao lâu nữa sẽ qua đời
Thời gian trôi mãi không hề đợi
Mà cứ hững hờ quả uổng thôi

Kahat

Hờ hững là quên chuyện của người
Chuyện mình nhớ mãi khó mà quên
ĐỢI ư...mòn mỏi thì cứ đợi
Dù biết tàn hơi vẫn gượng CƯỜI
đht
Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #3896 - 17. Apr 2012 , 13:18

DOHUUTAI wrote on 17. Apr 2012 , 09:38:
Hờ hững là quên chuyện của người
Chuyện mình nhớ mãi khó mà quên
ĐỢI ư...mòn mỏi thì cứ đợi
Dù biết tàn hơi vẫn gượng CƯỜI
đht

Cười người hôm trước , hôm sau người cười ( Tục Ngữ )
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #3897 - 17. Apr 2012 , 15:14

Lethikinhhoang wrote on 17. Apr 2012 , 13:18:
Cười người hôm trước , hôm sau người cười ( Tục Ngữ )

Hãy Ngước Mặt Nhìn Đời

Trình bày: Elvis Phương

...

Cười lên đi em ơi
Dù nước mắt rớt trên vành môi
Hãy ngước mặt nhìn đời
Nhìn tha nhân ta buông tiếng cười
Ta không cần cuộc đời
Toàn những chê bai và ganh ghét
Ta không cần cuộc đời
Toàn những khoe khoang và thấp hèn

Cười lên đi em ơi
Cười để giấu những dòng lệ rơi
Hãy ngước mặt nhìn đời
Nhìn đổi thay ta vang tiếng cười
Ta không thèm làm người
Thà làm chim trên rừng hoang vắng
Ta không thèm làm người
Thà làm mây bay khắp phương trời

ĐK:
Yêu thương gì loài người
Ngoài những câu trau chuốt với đời
Ngoài những toan tính trong tiếng cười
Và những âm mưu dọn thành lời
Ta chỉ cần một người
Cùng với ta đợi chết mỗi ngày
Rồi hóa thân trong loài hoa dại
Để muôn đời không biết đớn đau

Cười lên đi em ơi
Hãy ngước mặt nhìn đời
Chờ ngày xuôi tay xong kiếp người
Yêu thương gì cuộc đời
Yêu thương gì cuộc đời
Toàn những phô trương và thấp hèn

...
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #3898 - 18. Apr 2012 , 10:39

Mytat wrote on 17. Apr 2012 , 15:14:

Hãy Ngước Mặt Nhìn Đời

Trình bày: Elvis Phương

...

Cười lên đi em ơi
Dù nước mắt rớt trên vành môi
Hãy ngước mặt nhìn đời
Nhìn tha nhân ta buông tiếng cười
Ta không cần cuộc đời
Ta không cần cuộc đời
Toàn những khoe khoang và thấp hèn

Cười lên đi em ơi
Hãy ngước mặt nhìn đời
Nhìn đổi thay ta vang tiếng cười
Ta không thèm làm người
Thà làm chim trên rừng hoang vắng
Ta không thèm làm người
Thà làm mây bay khắp phương trời

ĐK:
Yêu thương gì loài người
Ngoài những câu trau chuốt với đời
Ngoài những toan tính trong tiếng cười
Và những âm mưu dọn thành lời
Ta chỉ cần một người
Cùng với ta đợi chết mỗi ngày
Rồi hóa thân trong loài hoa dại
Để muôn đời không biết đớn đau

Cười lên đi em ơi
Hãy ngước mặt nhìn đời
Chờ ngày xuôi tay xong kiếp người
Yêu thương gì cuộc đời
Yêu thương gì cuộc đời
Toàn những phô trương và thấp hèn

...

Có em nắng ấm trời trong
VẮNG em đêm tối mênh mông đất trời
Đàn chim không hót một LỜI
Ta buồn hiu quạnh nghe đời héo hon
đht
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #3899 - 18. Apr 2012 , 20:56

DOHUUTAI wrote on 18. Apr 2012 , 10:39:
Có em nắng ấm trời trong
VẮNG em đêm tối mênh mông đất trời
Đàn chim không hót một LỜI
Ta buồn hiu quạnh nghe đời héo hon
đht

...

Lời Buồn Thánh
Trình bày: Vĩnh Tâm

Chiều chủ nhật buồn
Nằm trong căn gác đìu hiu
Ôi tiếng hát xanh xao của một buổi chiều
Trời mưa, trời mưa không dứt
Ô hay mình vẫn cô liêu

Chiều chủ nhật buồn
Nằm trong căn gác đìu hiu
Nghe tiếng hát xanh xao của một buổi chiều
Bạn bè rời xa chăn chiếu
Bơ vơ còn đến bao giờ

Chiều chủ nhật buồnNằm trong căn gác đìu hiu
Tôi xin em năm ngón tay thiên thần
Trên vùng ăn năn, qua cơn hờn dỗi
Tôi tôi xin năm ngón tay em đưa vào cô đơn.

Chiều chủ nhật buồn lặng nghe gió đi về
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 258 259 260 261 262 ... 265
Send Topic In ra