Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thơ Hoàng thị Kim  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 10
Send Topic In ra
Thơ Hoàng thị Kim (Read 17962 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Thơ Hoàng thị Kim
Reply #15 - 17. May 2010 , 07:45

Ngố wrote on 16. May 2010 , 20:23:
Hi chị Đậu Đỏ , anh Ngáo là em của chị Kim , chị Kim là nữ sinh LVD , còn Ngốc là bạn của em. Những bài thơ của chị Kim được anh Ngáo viết lại và trình bày đẹp , cho hình ảnh vào trông hấp dẫn. Cám ơn chị nhắc em ngủ đắp mền , em Ngố cởm động wá  Cry , thanh kiu chị Đậu Đỏ lần nữa. Ngố chúc chị luôn vui , khoẻ , trẻ đẹp wài. Bye chị. Smiley

Chị Kim là nữ sinh LVD, anh Ngáo là em chị Kim, Ngốc là bạn của Ngố  , ui da cái tam đoạn luận này có đầu không đuôi rồi Ngố à, vì chị Đ Đ chưa kết luận được là em Ngố liên quan ra sao trong đấy ! Chắc tại vì đã chị quên bài vỡ rồi hic hic. Cứu chị mí ( hi hi xém chút thì chị viết "kú chị mí" thì là lảnh đũ rồi hahaha

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #16 - 18. May 2010 , 08:18

Xin chào nhà thơ Hoàng thị Kim đến trang thơ này nhé ! Chúc nhà thơ thả nhiều thơ cho Tài tui được thưởng thức ... đa tạ...đa tạ hoado
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #17 - 18. May 2010 , 19:07

Dau Do wrote on 17. May 2010 , 07:45:
Chị Kim là nữ sinh LVD, anh Ngáo là em chị Kim, Ngốc là bạn của Ngố  , ui da cái tam đoạn luận này có đầu không đuôi rồi Ngố à, vì chị Đ Đ chưa kết luận được là em Ngố liên quan ra sao trong đấy ! Chắc tại vì đã chị quên bài vỡ rồi hic hic. Cứu chị mí ( hi hi xém chút thì chị viết "kú chị mí" thì là lảnh đũ rồi hahaha

Chào chị Đâu Đỏ , Ngố là em của anh Ngáo đó chị. Đọc thư chị Ngố cười  Grin quá xá quà xa chị dzui thiệt.Cuối tháng 5 nì Ngố qua Nam Cali họp mặt trường của Ngố , chị Đậu Đỏ cho Ngố xin " chứng chỉ " Ngố gửi tặng chị Đậu Đỏ , chị My đặc san của trường Ngố , à tặng luôn cho Ngố Công nương nữa. Shocked
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #18 - 18. May 2010 , 19:13

DOHUUTAI wrote on 18. May 2010 , 08:18:
Xin chào nhà thơ Hoàng thị Kim đến trang thơ này nhé ! Chúc nhà thơ thả nhiều thơ cho Tài tui được thưởng thức ... đa tạ...đa tạ hoado

Dạ kính chào nhà thơ ! Ngố không biết nói thế nào đây nhỉ  Undecided. Cái tên ĐHT chắc là anh chứ không phải chị rùi. Thưa anh , chị Kim là cựu học sinh LVD , chị làm khá nhiều thơ , nhưng tiếc là chị của Ngố đã đi bán muối xa lắm anh ơi , bởi chị không có nhà nên mấy đứa em của chị mới post thơ của chị lên D/ĐLVD để còn một chút gì để nhớ không quên ! Cry Cry.Chúc anh Tài sáng tác thật nhiều , và lúc nào cũng vui. Smiley
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #19 - 19. May 2010 , 06:03

Ngố wrote on 18. May 2010 , 19:07:
Chào chị Đâu Đỏ , Ngố là em của anh Ngáo đó chị. Đọc thư chị Ngố cười  Grin quá xá quà xa chị dzui thiệt.Cuối tháng 5 nì Ngố qua Nam Cali họp mặt trường của Ngố , chị Đậu Đỏ cho Ngố xin " chứng chỉ " Ngố gửi tặng chị Đậu Đỏ , chị My đặc san của trường Ngố , à tặng luôn cho Ngố Công nương nữa. Shocked

HA Ngố ơi,
Ngố ở đâu mà phải "qua" Nam Cali? Sau khi đọc post của em gởi cho ông em Hữu Tài thì chị mới biết là chị Kim đã   đi chơi xa rồi. Bây giờ chỉ còn có anh em nhà Ngáo và Ngố thôi. Cái hình anh lính trẻ là anh Ngáo ngày xưa đấy hả Ngố?? Em muốn chị gởi cái "chứng chỉ" dìa đâu hở??  hoado   hoahong.gif

Back to top
« Last Edit: 19. May 2010 , 06:04 by Dau Do »  

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #20 - 19. May 2010 , 19:18

Dau Do wrote on 19. May 2010 , 06:03:
HA Ngố ơi,
Ngố ở đâu mà phải "qua" Nam Cali? Sau khi đọc post của em gởi cho ông em Hữu Tài thì chị mới biết là chị Kim đã   đi chơi xa rồi. Bây giờ chỉ còn có anh em nhà Ngáo và Ngố thôi. Cái hình anh lính trẻ là anh Ngáo ngày xưa đấy hả Ngố?? Em muốn chị gởi cái "chứng chỉ" dìa đâu hở??  hoado   hoahong.gif

Chi Đậu Đỏ ơi ,HA Ngố ở Maryland đó chị. Thứ năm May , 27 là em lên đường  Smiley em sẽ trở vìa thứ hai May , 31. em sẽ mang Đặc San về và sẽ gửi lung tung..., Ngố ghi địa chỉ email vào đây có được không? À há làm sao mà mình lấy địa chỉ được ha.
Cái hình lính trong bài thơ của chị Kim không phải anh Ngáo mà là em của anh Ngáo , anh này đi lính ở Mỹ Tho , chị Kim thương em nên làm thơ  , anh này cũng theo chị Kim phụ bán muối rùi !! Undecided , bởi vậy chi My rất sợ ma  Grin và đã bị nhát ma   Embarrassed , chị Kim còn nhiều thơ nữa , đợi anh Ngáo cho vào khung trang trí lại rùi mới post vào D/D đó chị. Chúc chị Đ Đ thật là vui.
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #21 - 20. May 2010 , 08:22

Ngố wrote on 18. May 2010 , 19:13:
Dạ kính chào nhà thơ ! Ngố không biết nói thế nào đây nhỉ  Undecided. Cái tên ĐHT chắc là anh chứ không phải chị rùi. Thưa anh , chị Kim là cựu học sinh LVD , chị làm khá nhiều thơ , nhưng tiếc là chị của Ngố đã đi bán muối xa lắm anh ơi , bởi chị không có nhà nên mấy đứa em của chị mới post thơ của chị lên D/ĐLVD để còn một chút gì để nhớ không quên ! Cry Cry.Chúc anh Tài sáng tác thật nhiều , và lúc nào cũng vui. Smiley

Cám ơn những người em Ngố , Ngáo của chị HTK đã post thơ cho D Đ đọc nha. Tài tui ở Virginia nè '' Cô Láng Giềng '' ạ ! Hy vọng sẽ được đọc típ những bài thơ hay của chị HTK  Roll Eyes
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #22 - 20. May 2010 , 19:36

DOHUUTAI wrote on 20. May 2010 , 08:22:
Cám ơn những người em Ngố , Ngáo của chị HTK đã post thơ cho D Đ đọc nha. Tài tui ở Virginia nè '' Cô Láng Giềng '' ạ ! Hy vọng sẽ được đọc típ những bài thơ hay của chị HTK  Roll Eyes

Chào anh Tài , vậy là anh em mình có bà con bên....ngoại rùi  Grin , thỉnh thoảng Ngố vẫn đi Virginia đó. Dạ khi nào anh Ngáo của Ngố làm xong khung cho bài thơ của chị Kim thì sẽ dán lên D/Đ liền Smiley. Cảm ơn anh Tài , chúc anh vui , khoẻ.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #23 - 20. May 2010 , 20:04

Ngố wrote on 20. May 2010 , 19:36:
Chào anh Tài , vậy là anh em mình có bà con bên....ngoại rùi  Grin , thỉnh thoảng Ngố vẫn đi Virginia đó. Dạ khi nào anh Ngáo của Ngố làm xong khung cho bài thơ của chị Kim thì sẽ dán lên D/Đ liền Smiley. Cảm ơn anh Tài , chúc anh vui , khoẻ.

Hạ Anh Ngố ơi,
Mần răng mà anh Ngáo mần khung cho bài thơ của chị Kim lâu rứa??Tính ra thì cũng đà được 1 con trăng rùi  Undecided   Cheesy. Hay là Ngố hối anh Ngáo lè lẹ lên đi, xong việc sẽ được chị Mỹ...thưởng   Smiley
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #24 - 21. May 2010 , 09:15

Trong cái hình có chị Kim, có thêm chị Hoàng thị Hoàn. Có phải cũng là chị của Ngố không? Còn anh quân nhân Hoàng quốc Bảo nữa, có phải là anh em của anh Ngáo không? Nhớ thì thầm cho mình chị nghe thôi nhé! hoado
Back to top
« Last Edit: 21. May 2010 , 09:16 by Dau Do »  

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #25 - 21. May 2010 , 23:38

Dau Do wrote on 21. May 2010 , 09:15:

Trong cái hình có chị Kim, có thêm chị Hoàng thị Hoàn. Có phải cũng là chị của Ngố không? Còn anh quân nhân Hoàng quốc Bảo nữa, có phải là anh em của anh Ngáo không? Nhớ thì thầm cho mình chị nghe thôi nhé! hoado

Dạ đúng rùi đó chị. Ngày xưa chị Hoàn và chị Kim học chung một lớp. Anh Bảo là anh của mấy chị ấy, anh Bảo cũng đi chơi xa trươc năm 1975. Có bài thơ nữa của chị Kim nhưng anh Ngáo chưa gửi cho em , chừng nào anh ấy gửi HA Ngố sẽ dán lên nhe Wink. Chúc chị Đậu Đỏ thật tươi rói  Grin.
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #26 - 21. May 2010 , 23:50

Ngố wrote on 21. May 2010 , 23:38:
Dạ đúng rùi đó chị. Ngày xưa chị Hoàn và chị Kim học chung một lớp. Anh Bảo là anh của mấy chị ấy, anh Bảo cũng đi chơi xa trươc năm 1975. Có bài thơ nữa của chị Kim nhưng anh Ngáo chưa gửi cho em , chừng nào anh ấy gửi HA Ngố sẽ dán lên nhe Wink. Chúc chị Đậu Đỏ thật tươi rói  Grin.

Ngố Hà Anh ơi,

Chúc em đi đại hội trường em thật vui nhé. Sang Cali gặp Chị Hoàn thì mời chị ấy vào sân trường cho vui nha hoahong.gif
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #27 - 22. May 2010 , 22:18

Thiên-Nga wrote on 21. May 2010 , 23:50:
Ngố Hà Anh ơi,

Chúc em đi đại hội trường em thật vui nhé. Sang Cali gặp Chị Hoàn thì mời chị ấy vào sân trường cho vui nha hoahong.gif

Hi chị Mỹ , cám ơn chị HA Ngố sẽ vui lắm vì gặp lại thầy cô và bạn bè , tha hồ tám đủ thứ chiện Grin Roll Eyes. HA Ngố không gặp chị Hoàn được vì chị ở thành phố xa " quận Cam " lắm , nhưng HA Ngố đã có nhắn với chị ấy qua anh Ngáo rùi.HA Ngố thăng đây, phia wá rùi.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #28 - 24. May 2010 , 22:56

Post dùm Hạ Anh Ngố 1 bài nè nha. Thông kởm Ngố đang soi gương làm điệu để đi gặp bạn cũ đó. Còn bài kia để dành chờ Ngố !!!

...

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #29 - 06. Jun 2010 , 18:59

Bài thơ dưới đây do Giáo sư LVD Ngô Thế Phương làm năm 1962, do Ngáo Anh ( Anh của Hạ Anh Ngố) trình bày và chuyển đến. Xin cảm tạ anh Ngáo Anh  hoado

...[/center]
Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2010 , 19:01 by Dau Do »  

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 10
Send Topic In ra