Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - CHÚC MỪNG SINH NHẬT CHÍCH CHOÈ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 14
Send Topic In ra
CHÚC MỪNG SINH NHẬT CHÍCH CHOÈ (Read 24377 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: CHÚC MỪNG SINH NHẬT CHÍCH CHOÈ
Reply #105 - 10. Apr 2011 , 19:35

ChíchChoè wrote on 10. Apr 2011 , 01:06:
Em cám ơn chị My đã vào chúc mừng sinh nhật em vào đúng ngày đúng giờ em được sinh ra đời  Cheesy Grin.
Càng thích hơn vì được chị tặng em hình con hummingbird....Em đã biết loài chim này rồi , một người bạn nhóm chim chóc của em tên Đỗ Hữu Chuyền có nick là Hummingbird đó chị. Bạn ấy nói đây là loài chim ruồi , vì nó nhỏ bằng con ruồi thôi , và bạn ấy cũng canh để chụp hình nó đang hút mật hoa như cái hình của My tặng đó ạh. Àh mà bạn ấy chụp ở nhà bạn ấy là ở Calgary , tức là Canada , vậy thì Canada cũng có loài chim này mà My chưa biết đó thôi.
Em cũng ước ao , dù em có già hay có thành bà nội rồi , thì em cũng nhỏ bé như con hummingbird này thôi....để em còn được nhõng nhẽo với các Cô và các chị, các bạn nữa chứ. Vậy thì lời chúc của chị phù hợp với em quá  Cheesy Grin
Tặng My nè

hihi, Hôm qua My xem trên net  cũng dịch nó là chim ruồi, bảo bé như ruồi. Nhưng đúng nhƯ Hoa Hạ nói,  con My thấy ở Cali bự bằng ngón tay cái của đàn ông cơ. My nghĩ Canada cũng phải có, mà sao chẳng thấy bao giờ. Vườn nhà My có chim xuống tắm táp hoài, tuyệt nhiên khg có hummingbird.  Undecided

Quote:
Àh mà My đi Giỗ Tổ Hùng Vương có chụp hình không? Nếu có thì My gửi em xem với nha , chắc hôm nay My đẹp lắm đây  Cheesy Grin

Mọi người chụp hình nhiều chứ, nhưng My ngồi xem thôi   Smiley

À My mặc lại áo trắng có lá trúc, mọi người thích áo này quá, nhưng My cười một cái là đứt cúc  Grin

Quote:
Em vừa ăn sinh nhật với vợ chồng Vũ đó chị. Chỉ có 3 mẹ con thôi hà. Nàng dâu tập nấu 1 nồi Cary ăn với bún đãi mẹ thôi. Tuy ngon mà dâu cũng chưa bày biện khéo nên xin mẹ đừng chụp hình , post lên mấy Cô cười con...hehe. Thế là tha cho dâu thôi , để cháu mắc cở tội nghiệp. Thằng Út hôm nay đi làm chị ạ ( cháu vừa học vừa làm, nên chủ nhật cũng phải đi -thương quá đi thôi , tối Út về ăn sau....) Còn Tía mấy nhỏ thì đi chơi tennis rồi , dặn con ở nhà ăn sinh nhật mẹ cho vui...rồi đi mất rồi. Thôi kệ đi chị ơi, cái ông này mê chơi banh thôi , không biết gờ len là gì....để em kiếm người khác gờ len vậy nha chị.  Cheesy Grin

Chị  nhớ gửi hình đi Giổ Tổ HV nha chị.

Thương mến ,

Em Choè

Năm ngoái Choè đã đưỢc các bạn đến  mừng sinh nhật lớn rồi mà  Wink
Ox thế thì mê banh quá rồi  Lips Sealed
À, sao có 3  mẹ con, còn con trai út đâu? Có hình nào mang lên 1,2 tấm xem cho vui đi.
Back to top
« Last Edit: 10. Apr 2011 , 19:35 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #106 - 10. Apr 2011 , 19:42

Hoa Hạ wrote on 10. Apr 2011 , 17:34:
Nhạn thay con humming bird o ben CA nay rat nho so voi cac loai chim khac. No phong xuông voi toc do rat la nhanh, va bay len cung nhu the. Chung co doi canh trong suôt nen khi nhin thoang nhạn cu ngo la con chuôn chuôn lon dang bay day, chu khong co nho nhu con ruôi dau Choè ạ. Nhu the thi bà mẹ Chong Choè cung am long voi noi bun cua con dau nau de mung ngay sinh nhat roi phai khong?

hihi, My thấy hummingbird bay kiểu y như chuồn chuồn: có thể đứng một chỗ đâp cánh rất nhanh. Chắc vậy mà Hoa Hạ noi cánh nó trong suôt. Nó cũng cỡ ngón tay cái mập chứ đâu có nhỏ như ruồi ha.   Grin
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #107 - 10. Apr 2011 , 19:53

KKKKKKKKKK
Tớ đây dến trể --Chúc mừng Sinh Nhật Nàng Choè -- Chúc nàng Choè mãi vui vẽ --- để còn líu lo 8888 bên Vườn Trúc

[center]...

...

...

...[/center]
Back to top
« Last Edit: 10. Apr 2011 , 19:54 by Tuyet Lan »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #108 - 10. Apr 2011 , 20:00

Đặng-Mỹ wrote on 10. Apr 2011 , 19:35:
hihi, Hôm qua My xem trên net  cũng dịch nó là chim ruồi, bảo bé như ruồi. Nhưng đúng nhƯ Hoa Hạ nói,  con My thấy ở Cali bự bằng ngón tay cái của đàn ông cơ. My nghĩ Canada cũng phải có, mà sao chẳng thấy bao giờ. Vườn nhà My có chim xuống tắm táp hoài, tuyệt nhiên khg có hummingbird.  Undecided

Canada có đó My , bạn em ở Calgary - Canada xứ tuyết lạnh mà cũng có loại chim này. Hồi gia nhập vô nhóm chim chóc , em bảo Chuyền phải tìm cho Chuyền cái nick chim chóc đi , loài mà mà Chuyền thích nhất , và Chuyền chọn là Hummingbird. Rồi em nói không biết chim gì mà lạ , thì Chuyền canh chụp hình nó cho em coi đó chị , em nghĩ cũng tức cười ghê , Chuyền ngồi canh  như vậy khoảng 1 giờ thì mới chụp được , hông biết có bị muỗi cắn không? Chuyền cũng hay vô LVD đọc ké và không biết có ý gì khi hỏi Choè rằng....

Những người muôn năm cũ
Hồn bây giờ ở đâu?????

Chắc ngày xưa cũng là một trong những gốc cây ở Lăng Ông đó chị.... Cheesy Grin

Quote:
Mọi người chụp hình nhiều chứ, nhưng My ngồi xem thôi   Smiley

À My mặc lại áo trắng có lá trúc, mọi người thích áo này quá, nhưng My cười một cái là đứt cúc  Grin

Tiếc quá , sao My không chụp hình cho em xem  với  Sad

Oh !! áo trắng chật rồi huh , vậy là MY có dấu hiệu khoẻ hơn hồi trước ha , chúc mừng My ngoan , nghe lời Cô Thu đi ngủ sớm  Cheesy Grin , lên cân ha

Quote:
Năm ngoái Choè đã đưỢc các bạn đến  mừng sinh nhật lớn rồi mà  Wink
Ox thế thì mê banh quá rồi  Lips Sealed
À, sao có 3  mẹ con, còn con trai út đâu? Có hình nào mang lên 1,2 tấm xem cho vui đi.

Năm ngoái nhờ có Mai Vành Khuyên về tụi em ăn sinh nhật to đùng cho vui , năm nay không có bạn , thì ăn với ai bây giờ...nhớ Mai quá My àh , và nó cũng kêu nhớ em , mới đây mà đã 1 năm rồi. Chừng nào nó về thì tụi em kiếm chuyện bày ra ăn tiếp.... Cheesy Grin

Thằng Út của em vừa đi học , vừa đi làm My àh. Nó thích đi làm để có kinh nghiệm hơn. Vậy cũng tốt , và buổi chiều về cũng tham dự SN của mẹ lần 2 , vì nồi cari  ăn  cả ngày luôn haha  Cheesy Grin. Vì ăn SN gia đình quá , thằng Út cũng hông chịu thay áo đẹp , nên em không chụp hình , post hình em lên hoài , em cũng ngại quá , chị Thư có nhiều hình đẹp lắm , chưa post lên , chị nhắc chi Thư post đi   Cheesy Grin

Hôm nay ở VN có công ty được nghỉ bù thứ bảy để cộng với ngày mai lể Giổ Tổ HV nữa thì người lao động sẽ có dịp kết hợp du lịch đó My. Công ty em thì không cho nghĩ , đi làm cũng chán ghê !!!! Sad Sad

OX của em là vậy rồi , nên cũng đành phải chấp nhận thôi My àh....
Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2011 , 18:43 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #109 - 10. Apr 2011 , 20:03

Đặng-Mỹ wrote on 10. Apr 2011 , 19:42:
hihi, My thấy hummingbird bay kiểu y như chuồn chuồn: có thể đứng một chỗ đâp cánh rất nhanh. Chắc vậy mà Hoa Hạ noi cánh nó trong suôt. Nó cũng cỡ ngón tay cái mập chứ đâu có nhỏ như ruồi ha.   Grin

con ruồi bự đó My  Cheesy Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #110 - 10. Apr 2011 , 20:07

Tuyet Lan wrote on 10. Apr 2011 , 19:53:
KKKKKKKKKK
Tớ đây dến trể --Chúc mừng Sinh Nhật Nàng Choè -- Chúc nàng Choè mãi vui vẽ --- để còn líu lo 8888 bên Vườn Trúc

[center]...

...

...

...[/center]

Em cám ơn chị Sếu nhiều nha , hôm nay cũng còn là ngày 10/4 bên chị ha , Choè lại được ăn SN tiếp.

Em cũng tặng chị chiếc lá nè

...

Thân mến ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #111 - 10. Apr 2011 , 23:38

ChíchChoè wrote on 10. Apr 2011 , 20:00:
Canada có đó My , bạn em ở Calgary - Canada xứ tuyết lạnh mà cũng có loại chim này. Hồi gia nhập vô nhóm chim chóc , em bảo Chuyền phải tìm cho Chuyền cái nick chim chóc đi , loài mà mà Chuyền thích nhất , và Chuyền chọn là Hummingbird. Rồi em nói không biết chim gì mà lạ , thì Chuyền canh chụp hình nó cho em coi đó chị , em nghĩ cũng tức cười ghê , Chuyền ngồi canh  như vậy khoảng 1 giờ thì mới chụp được , hông biết có bị muỗi cắn không? Chuyền cũng hay vô LVD đọc ké và không biết có ý gì khi hỏi Choè rằng....

Những người muôn năm cũ
Hồn ở đâu bây giờ ?????

hihi, Choè trả lời bạn Choè rằng :

Những người muôn năm cũ
Hồn... tối ngày diễn đàn
(chứ ở đâu nữa) Grin

My khg thấy loại chim nào màu đẹp như hummingbird đó. Két cũng nhiều màu, nhưng màu chói quá, và hình dáng nặng nề, khg xinh xắn dễ thương như hummingbird.
À, chắc phải dịch tên gì dễ thương chứ gọi tên chim ruồi nghe chẳng xứng. Smiley

Back to top
« Last Edit: 11. Apr 2011 , 00:43 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #112 - 11. Apr 2011 , 00:00

Đặng-Mỹ wrote on 10. Apr 2011 , 23:38:
hihi, Choè trả lời bạn Choè rằng :

Những người muôn năm cũ
Hồn... tối ngày diễn đàn
(chứ ở đâu nữa) Grin

My khg thấy loại chim nào màu đẹp như hummingbird đó. Két cũng nhiều màu, nhưng màu chói quá, và hình dáng nặng nề, khg xinh xắn dễ thương như hummingbird.

Cheesy Grin àh ha , chắc Chuyền cũng vào D/Đ này mà canh tìm gặp người bí mật nào đó , mà không tiện nói với em thôi , hy vọng sẽ có lúc Chuyền xuất đầu lộ diện cùng người bí mật....

Hummingbird ơi , loài chim này đẹp vậy , mà nhỏ híu , còn Hummingbird thì to đùng và là tay cua rơ thì cai nick này có vẻ không phải là Hummingbird Chuyền đâu mà là yểu điệu thục nữ nào đó phải không? Lên tiếng dùm tui  ở đây đi...lúc này tui không vô Facebook được nữa , nói trong đó là tui cũng không nhận được luôn đó...

Grin Cheesy
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

tieuvuvi
Gold Member

Vũ Tuyết Như - Tiểu
Long Nhi-TiênDung

Bordeaux - france
Reply #113 - 11. Apr 2011 , 15:35

...

Joyeux Anniversaire chị Mỹ Dung !!!

Back to top

...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #114 - 12. Apr 2011 , 18:41

tieuvuvi wrote on 11. Apr 2011 , 15:35:
...

Joyeux Anniversaire chị Mỹ Dung !!!

Chị Choè cám ơn TVV đã vào chúc mừng sinh nhật của chị. Lâu quá Choè không nói chuyện với TVV nhưng vẫn đọc thơ TVV đều đều hà. Chúc TVV mãi luôn dễ thương như những vần thơ ngọt ngào nha Vi.

Hôm nay photobucket của chị Choè bị sao sao mà không vào được , hình post trên D/Đ cũng bị hư hết rồi , không biết ai phá chị hay sao mà kỳ ghê. Chị Choè vì vậy không có hoa tặng TVV. Mong rằng TVV thông cãm và nhận bó hoa từ trong trái tim chị gửi đến Vi nha.

Thương mến ,

Chị Choè
Back to top
« Last Edit: 13. Apr 2011 , 01:38 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #115 - 13. Apr 2011 , 20:50

ChíchChoè wrote on 03. Apr 2011 , 18:44:
Hi Diều ,

Cám ơn Diều đã làm Thư Ký không lương báo cáo với Cô về ngày Sinh Nhật của Choè sớm. Nhờ vậy mà năm nay Choè ăn Sinh nhật sớm cả tuần luôn , thế là có được 1 tuần nhỏng nhẽo...mè nheo và tưng tưng bên các Cô , các chị và các thân hữu LVD mà tưởng mình mới có....18t.....( x3 )  Grin Grin

...

Kính thưa Cô Vân ,

Choè rất cảm động vì năm nay Choè được Cô thương mà chúc sinh nhật cho Choè thật sớm , lẻ ra phải là ngày 10 Apr này Choè mới đúng ngày , nhưng hôm nay đã vui rồi , vì  hạnh phúc được nhận  nhiều lời chúc mừng sinh nhật.

...

Kính Tặng Cô

...

Thương chúc Cô lúc nào cũng xinh đẹp trẻ trung và là  hiền mẫu của tụi em.

Em Choè

Em Chich Choe oi ,
Hom nay Co moi co co hoi vao day va thay thu cua em va bouquet hoa rat dep em tang Co. Co cam on em nhieu.
Sinh nhat cua em chac la vui lam nhi ? Hinh sinh nhat dau?
Co Van
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #116 - 13. Apr 2011 , 22:11

ngo_thi_van wrote on 13. Apr 2011 , 20:50:
Em Chich Choe oi ,
Hom nay Co moi co co hoi vao day va thay thu cua em va bouquet hoa rat dep em tang Co. Co cam on em nhieu.
Sinh nhat cua em chac la vui lam nhi ? Hinh sinh nhat dau?
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em mừng quá , vì hôm nay Cô đã vào nơi em tặng hoa cho Cô và đã nhận được bouquet hoa của em gửi. Thương chúc Cô gặp nhiều may mắn trong kỳ mổ mắt sắp tới.

Ước mong rằng , sau khi mổ mắt xong , mắt Cô sẽ khoẻ và sáng hơn nhiều để Cô thường xuyên vào D/Đ với chúng em hơn. Em cũng mong được học tập ở Cô nhiều hơn nữa ở cái tính tình hiền hậu của một Cô giáo nhẹ nhàng dễ mến.

Thưa Cô ,

Sinh nhật của em năm nay không ồn ào như năm ngoái Cô ạh , nên em không có chụp hình. Tiếc quá , nếu có là em đem vào khoe với Cô ngay ạh.

Kính chúc Cô luôn nhiều sức khoẻ và may mắn để cuộc sống mãi được an lạc và hạnh phúc.

Thương kính ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #117 - 15. Apr 2011 , 19:49

ChíchChoè wrote on 10. Apr 2011 , 20:00:

Những người muôn năm cũ
Hồn bây giờ ở đâu?????

Hôm nay , Choè cũng nhận được hình hummingbird mà hồi trước Ch đã gửi đến Choè. Cám ơn Ch nha , loay hoay nãy giờ , cuối cùng cũng open được mấy tấm hình rồi , mừng quá.
Con hummingbird này mặc dù nhỏ xíu , nhưng đó là kỷ niệm , Choè sẽ nhớ mãi , Ch có vui vui khi nhớ đến bức ảnh này không?

...

Nơi Ch ở đang đầy tuyết rơi phải không? hình Ch gửi Choè thấy tuyết thật là đẹp đó. Hai cô công chúa xinh của Ch thật là dễ thương

...

...

Hình này trước nhà Ch đó huh?

...

Hôm nay vẫn còn tuyết dày như vậy sao? vậy mà Choè cứ nghĩ bên đó đang là mùa xuân , trời ấm rồi chứ? Vậy chui vô chăn , ôm laptop chat với bạn bè là vui lắm đó Ch.... Smiley Smiley

Cám ơn Chuyền đã mang hình hummingbird ở trên về lại cho Choè trong mùa sinh nhật này nha... Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 15. Apr 2011 , 21:27 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

KIM-HANH
Junior Member
**

Reply #118 - 16. Apr 2011 , 08:27

Chi Chich-Choe men,

Em xin loi, hom nay moi tra loi cho Chi.
Em hoc lop 6 nam 74-75. Sau do thi di Phap o.
Em khong co hinh ve lop 6 cua em ca.
Dau oc thi gioi thu khac ... Chac em phai di lam "hon me" de lay lai tri nho ve lop 6 nay qua ...
Em ten Phung-Thi-Kim-Hanh (ho Phung rat hiem do).
Vay My-Le co biet em va co hinh cua lop 6 nam do khong ?

Em se vao Tiếng chim Vườn Trúc cua cac Chi choi.

Em KH.
Back to top

WWW kim_anne63  
IP Logged

Hummingbird
YaBB Newbies
*

Reply #119 - 17. Apr 2011 , 19:06

Vậy là CC đã xem hình được rồi, có mấy tấm đứng trong nhà chụp ra cho 2 nhóc. Đến hôm nay cũng còn rơi lai rai CH không thấy đẹp nữa mà thấy chán chết.... Embarrassed

ChíchChoè wrote on 15. Apr 2011 , 19:49:
Hôm nay , Choè cũng nhận được hình hummingbird mà hồi trước Ch đã gửi đến Choè. Cám ơn Ch nha , loay hoay nãy giờ , cuối cùng cũng open được mấy tấm hình rồi , mừng quá.
Con hummingbird này mặc dù nhỏ xíu , nhưng đó là kỷ niệm , Choè sẽ nhớ mãi , Ch có vui vui khi nhớ đến bức ảnh này không?

...

Nơi Ch ở đang đầy tuyết rơi phải không? hình Ch gửi Choè thấy tuyết thật là đẹp đó. Hai cô công chúa xinh của Ch thật là dễ thương

...

...

Hình này trước nhà Ch đó huh?

...

Hôm nay vẫn còn tuyết dày như vậy sao? vậy mà Choè cứ nghĩ bên đó đang là mùa xuân , trời ấm rồi chứ? Vậy chui vô chăn , ôm laptop chat với bạn bè là vui lắm đó Ch.... Smiley Smiley

Cám ơn Chuyền đã mang hình hummingbird ở trên về lại cho Choè trong mùa sinh nhật này nha... Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 14
Send Topic In ra