Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 71 72 73 74 75 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267460 times)
NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: Hồi Ký
Reply #1080 - 17. Jul 2011 , 09:36

Cám ơn Phượng đã thưởng thức Slide Show Hồi Ký, và không tiếc lời khen ngợi chị hoahong.gif
Phượng ơi, chị làm slide show là vì thầy, muốn cho thầy vui, nhưng tiếc là computer của thầy không download được, speaker cũng có vấn đề, nên thầy không xem được. Sad Thầy bảo là thầy đang tìm mua máy mới. Chị có hứa là chị sẽ tiếp tục làm những bài hồi ký của thầy khi thầy có máy mới Grin
Đọc thấy em viết vừa xem, vừa ăn trái vải ướp lạnh mà chị thèm...chảy nước miếng! Đúng là hạnh phúc ở ngay đây, em há!
Chúc em luôn có những niềm vui đơn giản, nhưng không kém ngọt ngào (chắc lần tới ăn nhãn, vị ngọt hơn Cheesy)
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1081 - 17. Jul 2011 , 14:13

Phương Tr và Ngọc Đoá các em ơi, đọc những lời chân thành, chan chứa tình Thầy Trò của các em mà tôi muốn khóc vì xúc động.Quả thực, hạnh phúc là đây, ngay giờ phút này,và tôi đang được hưởng nhờ công sức của đệ tử Đoá, đã vất vả cố tìm cách cho tôi được thưởng thức slideshow mới làm nhưng chắc còn thiếu duyên nên vẫn gặp trở ngại. Tôi sắp mua computer mới,chắc chắn sẽ được toại nguyện để khỏi phụ lòng ưu ái của em Đoá. Ngọc gửi lời thăm hỏi và cám ơn các em. Vợ chồng tôi thân chúc các em cùng gia đình luôn được mạnh khoẻ và thân tâm thường an lạc. Hẹn gặp lại các em vào một ngày đẹp trời.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1082 - 17. Jul 2011 , 16:27

Thưa Quí Thày Cô và cả nhà , 

Hôm nay 18 tháng 7 là sinh nhật chị Anh Thư ạ , PTr xin mời quí Thày Cô và cả nhà đi ăn mừng sinh nhật chị Anh Thư :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1216239041/127#127

bus

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1083 - 17. Jul 2011 , 16:33

NgocDoa wrote on 17. Jul 2011 , 09:36:
Cám ơn Phượng đã thưởng thức Slide Show Hồi Ký, và không tiếc lời khen ngợi chị hoahong.gif
Phượng ơi, chị làm slide show là vì thầy, muốn cho thầy vui, nhưng tiếc là computer của thầy không download được, speaker cũng có vấn đề, nên thầy không xem được. Sad Thầy bảo là thầy đang tìm mua máy mới. Chị có hứa là chị sẽ tiếp tục làm những bài hồi ký của thầy khi thầy có máy mới Grin
Đọc thấy em viết vừa xem, vừa ăn trái vải ướp lạnh mà chị thèm...chảy nước miếng! Đúng là hạnh phúc ở ngay đây, em há!
Chúc em luôn có những niềm vui đơn giản, nhưng không kém ngọt ngào (chắc lần tới ăn nhãn, vị ngọt hơn Cheesy)

Hello chị Đóa ,

Lần sau ăn cái chi khi xem slide show em sẽ im cái miệng luôn ạ , sẽ không kể ra vì sợ chị thèm chảy nước miếng thì tội quá , tội cho chị và cả cho em vì em chẳng giúp gí cho chị đở thèm được  Cheesy Grin Grin , bên VN đang mùa trái vải chị ạ , trung bình là 15 ngàn đồng 1 ký , đang mùa nên vừa ngọt vừa ngon , hột nhỏ xíu , thôi em không diễn tả nữa đâu.....

Em là người miền Nam thứ thiệt nên rất thiệt tình , " có sao nói dzậy " , em vẫn nhớ lại cảm giác tồi hôm qua : vừa vui vừa hạnh phúc mà lời lẽ đơn sơ mộc mạc của em không thể diễn tả hết được và bây giờ em cũng vẫn còn lại cảm giác đó

Lần nữa em xin cám ơn chị đã cho cả nhà thường thức một slide show thật là tuyệt vời  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1084 - 17. Jul 2011 , 16:44

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 17. Jul 2011 , 14:13:
Phương Tr và Ngọc Đoá các em ơi, đọc những lời chân thành, chan chứa tình Thầy Trò của các em mà tôi muốn khóc vì xúc động.Quả thực, hạnh phúc là đây, ngay giờ phút này,và tôi đang được hưởng nhờ công sức của đệ tử Đoá, đã vất vả cố tìm cách cho tôi được thưởng thức slideshow mới làm nhưng chắc còn thiếu duyên nên vẫn gặp trở ngại. Tôi sắp mua computer mới,chắc chắn sẽ được toại nguyện để khỏi phụ lòng ưu ái của em Đoá. Ngọc gửi lời thăm hỏi và cám ơn các em. Vợ chồng tôi thân chúc các em cùng gia đình luôn được mạnh khoẻ và thân tâm thường an lạc. Hẹn gặp lại các em vào một ngày đẹp trời.
Đường-Ngọc

Thưa Thày ,

Thày đừng làm em khóc vì cảm động , em khóc thì Thày không dỗ được đâu... vì em khóc dai lắm  Undecided Undecided Cheesy Grin

Về slide show tạm thời thì Thày cứ tưởng tượng ra 1 slide show giống như em kể .... Cheesy Grin Grin , nhưng sao em vẫn cứ nghĩ là không phải tại computer của Thày bị cái chi hay là bị hư , em nghĩ là nó bị thiếu một chương trình nào đó nên Thày không download về computer của Thày được , còn về âm thanh mà Thày nghe không rõ , không lớn theo em nghĩ là do Thày không biết nơi để chỉnh cái volume của cái loa , nếu có ai rành về computer đến nhà Thày kiểm tra lại dùm Thày là OK ngay thôi , hồi đó em cũng giống như Thày rất mù mờ về cách sử dụng computer nhưng sau này thì khá hơn rồi vì không biết làm thì ... không được , nhưng may mắn cho em là em có người giúp đỡ về những phần về kỹ thuật này ( con em tụi nó cũng khác rành về máy móc nhưng đôi khi tụi nó không thèm giúp đỡ , em tức quá mà biết đó Thày , vì phải ngồi nhớ lại tụi n1o làm như thế nào và " tự xử " tức là lò dò một mình ên  , em cũng có tự mày mò mà làm nữa  Cheesy Grin giống như người ta nói " nghề dạy nghề " đó Thày

Em hy vọng một ngày nào đó không xa Thày trò mình sẽ cùng nhau song ca nha Thày

Kính chúc Thày Cô luôn vui & hạnh phúc

PTr
Back to top
« Last Edit: 17. Jul 2011 , 19:55 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1085 - 17. Jul 2011 , 23:41

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 17. Jul 2011 , 14:13:
Đường-Ngọc

Thầy cô Đường Ngọc , mợ Đá và em 8 thân ,
Rất phục tài của thầy , viết hồi ký vừa hay , vừa tếu.  Phục luôn Mợ Đá làm sliceshows bên nhà của cô Thu và của thầy cô Đường Ngọc. Còn em 8 thì lanh chanh dễ thương....
Thôi thầy cô trò chúng ta cùng...khóc vì quá hạnh phúc nhé.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1086 - 18. Jul 2011 , 10:51

Tuý Vân mến, dạo này vì mắc tập hát nên thỉnh thoảng mới liếc qua diễn đàn để thăm các em thôi. Lạ quá, thường thường tôi ít bỏ sót ai nhưng riêng TV thì lại hay quên, nhưng đừng bắt lỗi tôi đấy. Có lẽ tại chúng mình đôi khi đã nói chuyện bằng điện thoại,tương đối...đã rồi nên ít nhu cầu chăng! Hồi này Kiều N và tôi hay tập hát mí nhau qua điện thoại, thật là vui, thỉnh thoảng cãi nhau ỏm tỏi vì điện thoại mắc...gió nghe không được rõ. Tôi hy vọng kỳ ĐH này sẽ thành công rực rỡ và mọi người đều vui vẻ.
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1087 - 18. Jul 2011 , 11:25

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 18. Jul 2011 , 10:51:
Tuý Vân mến, dạo này vì mắc tập hát nên thỉnh thoảng mới liếc qua diễn đàn để thăm các em thôi. Lạ quá, thường thường tôi ít bỏ sót ai nhưng riêng TV thì lại hay quên, nhưng đừng bắt lỗi tôi đấy. Có lẽ tại chúng mình đôi khi đã nói chuyện bằng điện thoại,tương đối...đã rồi nên ít nhu cầu chăng! Hồi này Kiều N và tôi hay tập hát mí nhau qua điện thoại, thật là vui, thỉnh thoảng cãi nhau ỏm tỏi vì điện thoại mắc...gió nghe không được rõ. Tôi hy vọng kỳ ĐH này sẽ thành công rực rỡ và mọi người đều vui vẻ.
Đường

Thầy cô Đường Ngọc thân kính ,
Em chúc thầy enjoy music nha thầy.

...

Hôm nay chắc em phải mua vé số , vì quá hên...được thầy hồi âm.
Nếu thầy nói em và thầy cô nói chuyện qua điện thoại , " tương đới đã rồi " , chắc nay mai em hông dám gọi phone , cho thầy đừng " bỏ sót em Tv , như hình với bóng nầy nhé."
Nói cho vui nhà vui cửa , chứ em biết thầy đang hăng say dợt nhạc với KN...hoan hô ý kiến quá hay và chúc thầy cô luôn hạnh phúc , an lành.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1088 - 19. Jul 2011 , 10:31

Cám ơn TV đã cho nghe nhạc. Hẹn gặp em ở ĐH.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1089 - 19. Jul 2011 , 10:36

Cám ơn Phượng Tr, tôi mong được hát chung với em lắm và bi giờ tôi sẽ thử thời vận với Kiều Ng trước xem sao đã !
Đường
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1090 - 19. Jul 2011 , 14:17

Kính mời quý thầy cô và cả nhà thưởng thức slide show "Hè Về".
Bản nhạc này đã được thầy và một  cựu nữ sinh hát (thầy có nhớ là ai không ạ?).
Xin mọi người SAVE PPS này khi download (ở desktop cho dễ tìm). Sau khi máy download xong, vào desktop để tìm file này và mở ra xem. Trong khi máy download khoảng 3 phút, vẫn có thể đọc và trả lời email hay vào diễn đàn để xem bài khác.
Slide show này sẽ chơi tự động, nghĩa là tự động sang trang.
Xin nhớ mở speaker để nghe nhạc.
Happy Enjoy Hè Về!

...
Back to top
« Last Edit: 19. Jul 2011 , 18:52 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1091 - 19. Jul 2011 , 16:39

Cám ơn Ngọc Đoá đã vất vả vì muốn làm Thầy Trò mình cùng mọi người đều được vui. NĐ làm ơn nhờ tác giả sửa lại tên họ cho đúng thì tôi cám ơn lắm lắm.
Đường
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1092 - 19. Jul 2011 , 18:53

Xin lỗi thầy! Em đã sửa lại.
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1093 - 20. Jul 2011 , 09:30

Cám ơn Cô Thu đã nhớ hộ, hôm hát bài Hè về, hình như có sự hiện diện của Cô Mai, Thu Ca, Đặng Cần, anh Thiện và...Giọng nữ chính là Thu Ca, còn mọi người khác đều phụ hoạ. Nghĩ lại thật mắc cở vì lần đầu tiên tôi hát chung với mọi người ở đất Mỹ này. Lúc đó còn hăng tiết vịt lắm chứ bi giờ thì... tệ hơn đấy !
- Cám ơn N Đoá đã sửa hộ tên.
Đường
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1094 - 20. Jul 2011 , 15:50

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 19. Jul 2011 , 10:36:
Cám ơn Phượng Tr, tôi mong được hát chung với em lắm và bi giờ tôi sẽ thử thời vận với Kiều Ng trước xem sao đã !
Đường

Thưa Thầy ,

Đây là lần đầu tiên em mới nghe nói tập hát qua phone  Cheesy Grin Grin , ý kiến hay đó chứ Thày nhỉ đỡ mất thời gian đi tới đi lui để tập hát !!!!

Dạ , Thày cứ thử nghiệm trước đi ạ , khi nào Thày sử dụng chương trình thu âm được thì Thày trò mình sẽ hát chung sau

PTr

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 71 72 73 74 75 ... 211
Send Topic In ra