Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 74 75 76 77 78 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267251 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #1125 - 01. Aug 2011 , 22:25

Hôm nay Cô N.Mai lại chơi,vui lắm,rất tiếc lại không có Hoa Ha. Em thật là khó,Ngọc bảo em đừng khóc nữa,hôm nào ghé chơi Ngọc đền cho em đấy,muốn gì cũng được. Em đang nói chuyện bình thường lại đổi sang chuyện đi đứng thì Ngọc đâu có biết gì nên mới bảo hỏi tôi, có thế mà đã giận rồi. Bữa nào rảnh cứ ghé chơi bất cứ giờ nào, Ngọc xin lỗi em đấy. Sắp đến ĐH,gặp nhau chắc vui nhộn lắm,ráng giữ sức khoẻ,ok.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1126 - 04. Aug 2011 , 00:35

Thưa Thày Cô ,

Hình Thày Cô và các chị đẹp quá , nhìn hình ai mà biết Thày đã từng ấy tuổi rồi ạ ????? Nhìn hình Thày ôm cây đàn trông rất lãng tử và trẻ trung , em chờ nghe Thày hát và vỗ tay ủng hộ từ xa

PTr

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1127 - 04. Aug 2011 , 08:40

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 31. Jul 2011 , 11:49:
Thu Ca và "hình bóng" của tui ơi, hai nương tử một lượt cho tiện viêc...ss nhá. Tôi rất tiếc là tổ ấm xinh xinh nên nhỏ quá không thể tiếp một lúc tất cả các người đẹp như lòng tôi ước muốn. Vợ chồng tôi cảm thấy yêu đời hơn, trẻ thêm ra, nhất là...tui, mỗi lần được các em lại thăm, vui vẻ thân tình bên nhau. Còn Ngọc thì khỏi nói, được chuyện trò, tâm sự với những người cùng lứa tuổi thật là hạnh phúc.
   Tiện đây, vợ chồng tôi chân thành mời tất cả các đồng nghiệp, các cựu nữ sinh LVD, không phân biệt Bắc Nam, nếu có nhã ý, cứ ghé chơi vui vẻ với chúng tôi vào bất cứ lúc nào. Tôi quan niệm tình cảm đối với nhau bao giờ cũng bền chặt và...vĩnh viễn tồn tại!
Đường-Ngọc

thanks.gif thanks.gif thumbup thumbup votay votay votay
Dạ em cám ơn thầy cô ạ. Nghe kể chuyện mà vui lây...tiếc quá , em hông có " Lộc ăn " , nên bây giờ nhìn mấy cái bánh xèo của cô Ngọc...mà em đói bụng rồi.
Hôm 8-1 , cô Mai cũng đã đến thăm viếng thầy cô...hy vọng sẽ được xem hình và hồi ký Tếu , có 1 không 2 của thầy.
Em kính chúc thầy cô luôn hạnh phúc , nhiều an lành và hẹn gặp lại thầy cô nhé.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1128 - 04. Aug 2011 , 10:28

Đã lâu không thấy bóng dáng Phượng Tr, chắc dành thì giờ để luyện giọng chăng? Giọng hát của em mướt lắm,mong có một ngày được hát chung với em. Tôi đã tập được vài bài khá nhuần nhuyễn làm vốn, đem đi dự ĐH để góp vui với các em, hy vọng được mọi người tán thưởng ! Chao ôi,già rồi mà còn thích hư danh, trách chi mấy người còn trẻ măng ! Mong được gặp em vào một ngày...
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1129 - 04. Aug 2011 , 10:38

Tuý Vân ơi, em viết nhiều nên hay quên. Tôi đã viết bài report rồi và em cũng đã đọc mà em còn đòi nữa thì chít ngộ rồi,hơi sức nào mà viết hoài hả em! Hẹn gặp nhau ở ĐH,vui vẻ nhá.
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1130 - 04. Aug 2011 , 19:37

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 04. Aug 2011 , 10:38:
Tuý Vân ơi, em viết nhiều nên hay quên. Tôi đã viết bài report rồi và em cũng đã đọc mà em còn đòi nữa thì chít ngộ rồi,hơi sức nào mà viết hoài hả em! Hẹn gặp nhau ở ĐH,vui vẻ nhá.
Đường

Thầy cô thân kính ,
Dạ , hình bóng nầy hông quên đâu , vì re pot. 3 cô học trò khác với re pot của cô Mai 8-1.
Nói cho vui chứ em hông dám đòi hỏi quá đáng....để thầy tha hồ mà luyện giọng nha thầy.
Kính chúc thầy và cô như chim liền cánh , như chim liền cành ạ.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1131 - 04. Aug 2011 , 22:42

Tuý Vân ơi, đã từ lâu tôi tự hứa với lòng mình là sẽ "xin chừa" không bao giờ dám viết vớ vẩn, đụng chạm đến quí đồng nghiệp thân mến của tôi nữa vì...nhức đầu và...mỏi tay lắm. Từ nay tôi chỉ vui đùa chừng mực với các đệ tử cũng có máu tếu giống tôi cho cuộc đời đỡ nhàm chán mà thôi. Em có muốn tham gia không? Nếu ok  thì cố gắng...bớt một chút tự ái, giảm một tí tự kiêu, thêm một tí khôi hài và hãy nhìn tha nhân qua lăng kính mầu hồng, thế là tạm đủ rồi đấy. Bài viết của tôi sẽ chỉ như lá mùa Thu, để dành thì giờ còn lại cho gia đình. Thỉnh thoảng các em rủ nhau lại nhà vui chơi, ăn uống,hát hỏng là hạnh phúc rồi,đâu cần gì hơn nữa. Hẹn gặp em và các bạn vào Thứ Bẩy 20/8 này.
Đường
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1132 - 05. Aug 2011 , 23:20

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 04. Aug 2011 , 10:28:
Đã lâu không thấy bóng dáng Phượng Tr, chắc dành thì giờ để luyện giọng chăng? Giọng hát của em mướt lắm,mong có một ngày được hát chung với em. Tôi đã tập được vài bài khá nhuần nhuyễn làm vốn, đem đi dự ĐH để góp vui với các em, hy vọng được mọi người tán thưởng ! Chao ôi,già rồi mà còn thích hư danh, trách chi mấy người còn trẻ măng ! Mong được gặp em vào một ngày...
Đường

Thưa Thày ,

Hoan hô Thày đã siêng năng luyện hát , em chắc chắn Thày sẽ được ủng hộ hết cỡ mà bao nhiêu bài đã tập để dành " sơ cua " sẽ đem ra hát hết trong Đại Hội để không phụ lòng... học trò  Grin Grin Grin

Em cám ơn Thày đã nhắc đến em , mấy ngày nay em bận quá Thày ơi nên không có tập hát được gì mấy mặc dù chương trình của em là phải tập hát mỗi ngày.

Hôm nay có tin buồn Thày ơi , đó là chị của Cô Ngọc Mai mất , em gửi xe cho Thày Cô đi viếng ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1122315522/570

Sau đó khi về thì ghé ngang qua Quán Thơi Gian nghe bài hát mới nha Thày :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3674#3674

PTr
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #1133 - 09. Aug 2011 , 10:20

Phuong_Tran wrote on 05. Aug 2011 , 23:20:
Thưa Thày ,

Hoan hô Thày đã siêng năng luyện hát , em chắc chắn Thày sẽ được ủng hộ hết cỡ mà bao nhiêu bài đã tập để dành " sơ cua " sẽ đem ra hát hết trong Đại Hội để không phụ lòng... học trò  Grin Grin Grin

Em cám ơn Thày đã nhắc đến em , mấy ngày nay em bận quá Thày ơi nên không có tập hát được gì mấy mặc dù chương trình của em là phải tập hát mỗi ngày.

Hôm nay có tin buồn Thày ơi , đó là chị của Cô Ngọc Mai mất , em gửi xe cho Thày Cô đi viếng ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1122315522/570

Sau đó khi về thì ghé ngang qua Quán Thơi Gian nghe bài hát mới nha Thày :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3674#3674

PTr

Phương Trần ơi !

Công tác làm CD mà em nhận cho chị đi đến đâu rồi, sao chưa thấy báo cáo gì hết chơn hết chọi dzậy.

Nếu đã làm xong, gửi ngay cho chị nhé.

Cám ơn em.
Thân mến.
Hoàng Nga.

Back to top

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1134 - 10. Aug 2011 , 01:13

Hoang Nga wrote on 09. Aug 2011 , 10:20:
Phương Trần ơi !

Công tác làm CD mà em nhận cho chị đi đến đâu rồi, sao chưa thấy báo cáo gì hết chơn hết chọi dzậy.

Nếu đã làm xong, gửi ngay cho chị nhé.

Cám ơn em.
Thân mến.
Hoàng Nga.

Thưa Chị ,

Em gửi file nhạc vào email sang chị Đóa , chị Đóa sẽ copy ra CD và gửi cho chị thì tiện và nhanh hơn , chị chờ nhé  pinkrose

PTr
Back to top
« Last Edit: 10. Aug 2011 , 01:14 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #1135 - 10. Aug 2011 , 06:34

Phuong_Tran wrote on 10. Aug 2011 , 01:13:
Thưa Chị ,

Em gửi file nhạc vào email sang chị Đóa , chị Đóa sẽ copy ra CD và gửi cho chị thì tiện và nhanh hơn , chị chờ nhé  pinkrose

PTr

Cám ơn em.
Chị đang ngóng cổ cò ra để chờ đấy.
Tiếc là không có em trong ngày ĐH, không biết đến ngày nào chị em mình mới được thấy nhau hichic  Cry Cry Sad Embarrassed

Chúc em vui mạnh.
HN.
Back to top
« Last Edit: 10. Aug 2011 , 06:35 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1136 - 10. Aug 2011 , 22:22

Hoang Nga wrote on 10. Aug 2011 , 06:34:
Cám ơn em.
Chị đang ngóng cổ cò ra để chờ đấy.
Tiếc là không có em trong ngày ĐH, không biết đến ngày nào chị em mình mới được thấy nhau hichic  Cry Cry Sad Embarrassed

Chúc em vui mạnh.
HN.

Chị Nga ơi có tin nhắn PM

PTr
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1137 - 12. Aug 2011 , 21:41

ĐÔI SONG CA...ẤN TƯỢNG!

Đại hội thế giới kỳ 2, với chủ đề dễ thương  "Tìm về kỷ niệm" đã được trường nữ Trung học LVD năm xưa sửa soạn thật chu đáo công phu trong không khí đoàn kết, chan chứa tình thân hữu. Để Thầy Trò khắp nơi trên hành tinh có dịp gặp nhau, hàn huyên, vui chơi trong khung cảnh tự nhiên thoải mái, BTC đã phân ĐH thành 2 ngày riêng biệt cho rộng rãi thời giờ. Hôm Thứ Bẩy, mang tính nội bộ, mọi người có thể văn nghệ văn gừng xả láng, ăn mặc tuỳ ý, hát hò live, hay hoặc dở đều được tận tình hoan nghênh. Thầy Đ vì tài nghệ còn... tiềm ẩn, tinh anh chưa kịp phát tiết... nên tình nguyện múa may hôm Thứ Bẩy cho chắc ăn, phần nữa cũng để BTC yên tâm khỏi hồi hộp lo lắng bị coi phim... hít cốc! Hôm Chủ nhật mới thật quan trọng, vì là ngày chính của ĐH, khách khứa thập phương đến tham dự được đón tiếp với thủ tục lễ nghĩa đầy đủ và trọng thể. Các tiết mục trình diễn đều được chọn lọc kỹ càng có tính nghệ thuật cao, một phần để "đem chuông đi đánh xứ người", phần nữa cho xứng đáng với số đô la mà khán thính giả đã bỏ ra mua vé. Vì vậy, BTC đã cẩn thận mời ca sỹ nhà nghề DL, chắc cũng bộn bạc, đến biểu diễn cùng một số tài tử thượng thặng của nhà trường. Ngoài ra còn có màn trình diễn độc đáo, đáng đồng tiền bát gạo của Ban MTV do Quí Cô trong Ban CV thành lập, đã được mọi người tán thưởng nhiệt liệt từ nhiều năm qua.
     Hôm Thứ Bẩy, ngoài các mục hát hò biểu diễn tự do, còn xuất hiện một mục song ca mới lạ, hấp dẫn không thua gì Ban MTV của Quí Cô.  Đó là màn trình diễn của cặp nghệ sỹ Nam Nữ, một già một trẻ, chưa hề...xảy ra trong lịch sử văn nghệ của bản trường và rất có thể cả các trường bạn nữa.  Ca sỹ già không ai xa lạ, chính là Thầy Đ, chủ quán Tếu, chuyên trị viết Hồi ký và đã có thành tích đáng nể là vô địch về tài xơi guốc của quí đồng nghiệp cũng như của các đệ tử thân mến. Còn ca sỹ trẻ, vốn là học trò "2 năm" của Thầy, có mỹ danh là Kiều Nguyễn, nổi tiếng về các hoạt động xã hội như đi thăm viếng bạn bè hoặc làm bếp mang thực phẩm đến tận nhà cho các thân hữu thiếu may mắn. Một hoạt cảnh thật cảm động là người đẹp đã tự tay bón cơm cho thi sỹ Tài trong xe lăn, tinh thần phục vụ rất đáng được mọi người khen ngợi. Tiện đây cũng xin kể một số chi tiết vui vui về những nét độc đáo của đôi song ca hiếm có này.
     Nam ca sỹ năm nay tuổi đời mới có Bát thập, sắp sửa được hân hạnh chống gậy. Người ngợm vừa phải, da hơi ngăm ngăm, tác phong lúc nào cũng chầm chậm, từ từ vì... sợ té. Về cái "cửa sổ của tâm hồn" thì đương sự coi thiên hạ như dư một mắt, vì nghĩ cho cùng đâu cần thiết phải có 2 con? Theo kinh nghiệm đời thường, "nhìn" lắm chỉ tổ hại cái Tâm, mắt sáng quá dễ làm bậy, thân bại danh liệt mấy hồi. Những thí dụ về một số các nhân vật danh tiếng lẫy lừng trên thế giới mới đây thi nhau vác chiếu ra toà và rủ nhau vào tù bóc lịch, được đăng tải đầy rẫy trên các báo hàng ngày. Vậy thì chỉ cần "độc nhãn" là đủ và...an toàn rồi!

...

Nữ ca sỹ còn trẻ măng, mới có U50 thôi. Nàng vóc dáng...vừa phải, xinh xắn dễ coi. Nước da trắng trẻo, đôi mắt to đen, tóc dài lả lướt buông xuống đôi vai no tròn thật dễ thương. Năm xưa dưới triều đại Cô Vân, KN được giữ chức Trưởng khối xã hội, có tài vận động và ăn nói lưu loát nên được nhiều cảm tình của các bạn. Nàng có một ưu điểm là được giới may cắt quần áo rất ưu ái. Người ta thường nói: "Thợ may ăn vải, Thợ mã ăn hồ" nghĩ ra quả đúng phóc. Mỗi khi KN mang đồ nghề đến tiệm để may quần áo thì chủ tiệm thoáng trông thấy KN từ đằng xa đã mừng rỡ ra mặt vì thế nào cũng...dư vải là cái chắc. Đùa một tí cho vui, đệ tử đừng nổi giận, bỏ Thầy solo mình ên là vỡ nợ đấy.

...

Song ca mí nhau dĩ nhiên phải có thời giờ tập luyện chung, nếu không " nước, cái "  mỗi anh dễ đi một ngả lắm. Nhưng Trò ở mãi tận đầu... sông Tương, ý quên tận oát sinh tơn, còn Thầy thì trụ trì gần eo ê, làm cách nào để hát chung được? Tiếng KN thánh thót bên kia đầu dây: dễ ợt Thầy ơi, tập hát qua điện thoại cũng được chứ sao, sở hụi em chịu hết. Thế là khoẻ re, ta cứ phây phây mà hét, chẳng chết thằng Tây nào, chỉ tội nghiệp OX của em thôi! Bây giờ còn một vấn đề kỹ thuật nho nhỏ nữa nhưng lại không giải quyết được mới khổ. Nó như thế này: hát cho nhau nghe thì được nhưng hát chung thì lại hổng được vì lúc đó chỉ nghe thấy tiếng của mình còn phía đầu bên kia thì tịt mít, nghĩa là đứa nào hát đứa ấy nghe mà thôi. Sau khi tập vài lần thì công ty bèn dẹp tiệm, hẹn gặp nhau tập lại ở thung lũng Hoa vàng cho tiện việc...ss.
    Tiện đây cũng xin bật mí một chút về cái khó khăn của ca sỹ già: giọng ca tuy hơi rè nhưng cũng còn tạm được nhưng cái tật quên lời ca thì không sao khắc phục được. Ngày nào cũng phải học bài nhưng cứ thuộc khúc này thì lại quên khúc kia và cứ như thế...mãi mãi. Có lẽ hôm đó phải nhờ một đệ tử đứng bên cạnh cầm giấy nhắc tuồng cho chắc ăn. Nếu hổng chịu thì đành mong quí vị thông cảm trong trường hợp bất khả kháng, là phải hát đi hát lại...nhiều lần! Giời ơi, dại ơi là dại, tự nhiên lại đâm đầu vào cái mục mắc... Hát hỏng thật vất vả...cực kỳ!

ĐƯỜNG

...
Back to top
« Last Edit: 14. Aug 2011 , 05:13 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1138 - 12. Aug 2011 , 22:47

"Cái ruột dư" chào "Ca sĩ ấn tượng Thấy". Eo ôi Thầy ui ! Con đây đọc xong lời quảng cáo về ca sĩ ấn tượng "tuổi đời mới có bát thập mà tài nghệ còn... tiềm ẩn, tinh anh chưa kịp phát tiết..." mà con đây tiếc hùi hụi.Một nam danh ca đang lên và không biết xuống lúc nào lại không có "room " cho ngày Chủ Nhật. Một màn trình diễn" chưa hề...xảy ra trong lịch sử văn nghệ của bản trường và rất có thể cả các trường bạn nữa. "
Bẩm tấu long nhan còn các thần dân 74 thì sao? Nhờ bệ hạ xuống  chỉ luôn cho tiện việc.......ss.Kính bái ! Kính Bái  emtap-vespa
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1139 - 13. Aug 2011 , 08:47

Thu Béo ui, Thầy Trò mình văn nghệ mí nhau là vui rồi,đâu cần để ý đến thiên hạ hả em. Hơn nữa, nổ cho oai chứ tài nghệ thật sự thì rất khiêm tốn, dơ cái mặt ra sợ khán giả bỏ chạy thì BTC lỗ vốn,tội nghiệp lắm. Thế nào 2 bài ruột đã ok chưa? Phần Trẫm thì very good dzồi. Em nhớ là phe ta có ít thời gian để tập mí nhau lắm, chỉ có tối thứ Sáu,sau khi xơi cơm ở nhà H.Nga mới bắt đầu được. Ráng nghe em, đừng để cả lũ quê một cục đấy !
Đường
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 74 75 76 77 78 ... 211
Send Topic In ra