Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 77 78 79 80 81 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267502 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #1170 - 01. Sep 2011 , 19:18

Cám ơn Dzịt vẫn theo dõi những nhút nhít của tôi. Thỉnh thoảng nhớ đến nhau là quí rồi. Tôi chỉ muốn vui chơi với các em tại nhà vì thân mật hơn và được ăn nói thoải mái,tự nhiên không cần phải giữ ý gì cả. Chúng ta sẽ cùng đi chợ  rồi về đâm đầu vào bếp làm thức ăn để cùng thưởng thức tác phẩm của nhau, thế là hạnh phúc đấy. Tháng 11 nhớ ghé chơi nghe.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1171 - 01. Sep 2011 , 19:35

Phượng Tr ơi, bây giờ có máy mới tôi mới bắt đầu nghĩ đến chuyện thu âm như em và anh Hà đề nghị. Tuy nhiên có vẻ hơi phức tạp, chắc phải nhờ lũ con giúp đỡ thôi. Từ nay tôi sẽ ít viết bài đi vì đôi khi muốn vui lại thành buồn, chả ích lợi gì chỉ mua cái nhức đầu. Tôi sẽ tiếp tục tập hát và chơi solo guitar để giải trí và cho cái óc nó làm việc. Ước mong có ngày được diện kiến với em để hợp ca và tam ca với anh Hà. Hen gặp em...
Đường
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1172 - 02. Sep 2011 , 15:44

...
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1173 - 02. Sep 2011 , 23:11

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 01. Sep 2011 , 19:35:
Phượng Tr ơi, bây giờ có máy mới tôi mới bắt đầu nghĩ đến chuyện thu âm như em và anh Hà đề nghị. Tuy nhiên có vẻ hơi phức tạp, chắc phải nhờ lũ con giúp đỡ thôi. Từ nay tôi sẽ ít viết bài đi vì đôi khi muốn vui lại thành buồn, chả ích lợi gì chỉ mua cái nhức đầu. Tôi sẽ tiếp tục tập hát và chơi solo guitar để giải trí và cho cái óc nó làm việc. Ước mong có ngày được diện kiến với em để hợp ca và tam ca với anh Hà. Hen gặp em...
Đường

Thưa Thày Cô ,

Em mời Thày Cô sang trang Chúc Mừng dự sinh nhật Cô Thu Lê ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1252046643/86#86

xe-dua2

Thày nhớ tập hát mỗi ngày nha , giọng mới " mau lên " và giữ được giọng bền lâu , em chờ nghe bài hát tự thu âm đầu tiên của Thày

Thày cứ viết tiếp Hồi Ký cho cả nhà đọc ạ , ngòi bút tếu của Thày cũng đừng để bị " mai một "

Thưa Thày , nói theo kiểu của Cô Thu là : "có duyên thì sẽ gặp nhau ", biết đâu được một ngày nào đó Thày Cô về VN chơi thì sao...

Kính chúc Thày Cô luôn vui

Trò PTr
Back to top
« Last Edit: 02. Sep 2011 , 23:34 by Phuong_Tran »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1174 - 03. Sep 2011 , 00:14

...

"khúc ruột dư" con khải tấu Hoàng Thượng, thần dân được nghỉ "long weekend -Labor Day", nên bắt đầu mừng Sinh Nhật bự của Hoàng Thượng

P.S. Hoàng Thượng nhớ "carry on dzăng dzàng " ( răng của dzua mà) để nhâm nhi cho tiện việc...ss nhen Bệ Hạ
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #1175 - 03. Sep 2011 , 01:32

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 01. Sep 2011 , 19:35:
Đường

Em xin kính chào Thầy Đường,

Thỉnh thoảng em cũng vào d/đ để đọc thơ, nghe nhạc, hôm nay tình cờ em nghe thầy điểm danh tên em nên em vội vàng trình diện.

Em rất hoan nghênh ý thích ca hát văn nghệ của thầy. (Nói đúng ra, em hoan nghênh sỡ thích văn nghệ của tất cả mọi người, không phân biệt giỏi hay dỡ, bận rộn hay rãnh rỗi, biết đàn hay không biết đàn).
Có 1 điều em dám quả quyết là tất cả mọi người trong chúng ta ai cũng biết hát cả vì đã là cựu học sinh trung học thì ai cũng qua thời kỳ học nhạc mấy năm ở trung học!

Nhưng thầy ơi, tuổi thầy 8 bó còn em thì chưa đầy 6 bó, vậy mà giọng hát của em so với giọng thầy em thấy rầu quá: Khi lên cao thì giọng em bị nhiễu âm, khi xuống thấp thì có vấn đề với tần số. Trong khi đó em thấy giọng của thầy cứ ĐƯỜNG ĐƯỜNG mà xông lên như chỗ không người! Bởi thế, em thấy nếu thầy không khai thác sỡ trường này thì uổng lắm đó thầy!

Thầy có bàn về chuyện song ca với PTr, tam ca với em làm em thấy rất hân hạnh. Ngoài ra, em lại có thêm vài ý kiến như sau:

- Thầy lập luôn ban Tứ Ca Liên Hiệp Quốc  (Đức Mỹ Úc Việt): có lẽ thầy biết cô Thu Nga trong QTG ở Đức, em ở Úc và PTr ở VN? Em sẽ ca tiếng Bắc (giọng Gò Vấp), còn thầy có thể ca tiếng Nam (giọng Hà Nội cũng OK!)

- Nếu thầy muốn, em có thể giúp thầy song ca với những ca sĩ professional khác như Tâm Đoan, Diễm Liên, Ý Lan...Em đã thử rồi, dễ ợt à thầy ơi!

- Trong tương lai gần, em cũng đề nghị thầy thử sáng tác nhạc cho vui. Thầy đã biết đàn, có óc sáng tạo, chỉ cần 1 số vốn nhạc lý nho nhỏ là đủ để bắt đầu. Thật sự em cũng mới tập tành chừng 9 tháng nay thôi, em không phải là nhạc sĩ nhưng em rất đam mê sáng tác nhạc và em rất thích tìm hiểu về các nhạc sĩ và âm nhạc Việt Nam xưa và nay. Em đang đeo đuổi 1 "dự án" nghiên cứu cách dùng chữ trong âm nhạc VN trải qua các thời đại. Thầy đã từng ở ngoài Bắc, có nhiều kinh nghiệm về âm nhạc VN, nhất là nhạc tiền chiến,  nên có thầy giúp ý kiến thì không có gì quí hóa hơn bằng.

Tuy nhiên tất cả các sinh hoạt trên cần phải có computer software để thực hiện, nhất là các loại software về audio, sound system, mixer, audio file converter, music sequencer...Em biết là khi chưa bắt đầu thầy sẽ thấy rắc rối, nhưng em sẵn lòng giúp cho thầy những gì em biết để thầy có thể bắt tay vào việc!

Em chắc chắn là nếu thầy vẫn còn đam mê âm nhạc và nếu thầy bắt tay tiến hành trong nay mai,  mọi người trong d/đ sẽ được nghe 1 sáng tác nhạc đầu tay của thầy trong vài tháng nữa chứ không lâu đâu!

Sau hết em xin kính chúc thầy vui khoẻ và niềm đam mê văn nghệ của thầy càng ngày càng phát triễn mạnh mẽ!

Bye thầy,
NV Hà
   Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1176 - 03. Sep 2011 , 11:06

Cám ơn Dzịt. Chúc em một ngày lễ Lao động thật vui.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1177 - 03. Sep 2011 , 11:20

Cô Thư ký không lương làm tôi bận rộn quá. Cứ xách xe đến rước tôi đi bốn phương trời, vui thì có vui mà mệt quá đấy. Tôi nghe em vẫn tiếp tục luyện giọng và bây giờ đã có một số vốn nho nhỏ như Bên cầu biên giới, Đêm đông, Em đến thăm anh..., Suối tóc và sẽ còn nữa. Vấn đề thu âm tôi sẽ cố gắng từ từ. Chúc em một lễ Lao động vui vẻ.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1178 - 03. Sep 2011 , 11:26

Cám ơn Thu Béo. Mong được thưởng thức tác phẩm của Bụt lắm. Nhớ những chỗ dở và không đẹp thì đừng bỏ vào đấy. Cám ơn các em thật nhiều.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1179 - 03. Sep 2011 , 11:45

Em Hà mến, Được em khen làm tôi xấu hổ quá. Ngày xưa hồi còn đi kháng chiến tôi cũng đã thử sáng tác nhưng thấy dở ẹc nên đành bỏ cuộc. Làm Thơ,viết Nhạc và Hát đều phải có chút khiếu Trời cho mới hay được, nếu không thì đành thưởng thức của người khác cho tiện viêc...ss. Việc lập ban hát Liên hiệp quốc cũng là ý kiến độc đáo, nên lắm, để từ từ xem sao. Bước đầu là tôi phải tự thâu âm được đã rồi sẽ tính sau. Cám ơn các em đã có ý muốn giúp đỡ để tôi có thể thực hiện được thú vui của mình vào những ngày cuối của cuộc đời.
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1180 - 03. Sep 2011 , 12:09

MẶC DÙ CÒN MẤY NGÀY NỮA , MỚI ĐẾN SN THẦY. EM KÍNH TẶNG THẦY CÔ NHỮNG LỜI CHÚC TỐT ĐẸP NHẤT.

...

XIN THẦY VÀO MỤC NHẮN P. M.
  CÁM ƠN.

EM TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1181 - 03. Sep 2011 , 16:17

tuy-van wrote on 03. Sep 2011 , 12:09:
MẶC DÙ CÒN MẤY NGÀY NỮA , MỚI ĐẾN SN THẦY. EM KÍNH TẶNG THẦY CÔ NHỮNG LỜI CHÚC TỐT ĐẸP NHẤT.

...

XIN THẦY VÀO MỤC NHẮN P. M.
  CÁM ƠN.

EM TV

Thưa Thầy Đường,
Em theo chân chị TV vào đây thăm Thầy và Cô Ngọc.  Em kính chúc Thầy có ngày S/N thật vui ạ.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1182 - 03. Sep 2011 , 21:58

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 03. Sep 2011 , 11:20:
Cô Thư ký không lương làm tôi bận rộn quá. Cứ xách xe đến rước tôi đi bốn phương trời, vui thì có vui mà mệt quá đấy. Tôi nghe em vẫn tiếp tục luyện giọng và bây giờ đã có một số vốn nho nhỏ như Bên cầu biên giới, Đêm đông, Em đến thăm anh..., Suối tóc và sẽ còn nữa. Vấn đề thu âm tôi sẽ cố gắng từ từ. Chúc em một lễ Lao động vui vẻ.
Đường

Thưa Thày ,

Thà đi mệt còn hơn ở nhà buồn lắm Thày ơi  Cheesy Grin Grin

Sắp đến sinh nhật của Thày rồi , có chương trình gì đặc biệt không Thày , Thày có thường tổ chức những buổi văn nghệ " bỏ túi " ở nhà cho vui không ????

Thày nhớ luyện giọng mỗi ngày nghe , cài chương trình thu âm vào computer nhanh lắm Thày ơi , xong rồi chỉ cần thêm vài động tác nữa là thu âm được rồi , Thày đã mua micro chưa ??? Thày nhớ kêu con của Thày dạy cho cách save lại bài đã thu âm nữa nha

Chúc Thày Cô vui vẻ

Trò PTr

Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1183 - 03. Sep 2011 , 23:01

birthday333

CHÚC MỪNG SINH NHẬT THÀY ĐƯỜNG.

KÍNH CHÚC THÀY LUÔN VUI VẺ ,KHOẺ MẠNH VÀ GIỮ MÃI GIỌNG HÁT TRẺ TRUNG ,NỔI TIẾNG, ĐÃ VANG VỌNG TỪ THUNG LŨNG HOA VÀNG XUỐNG ĐẾN MIỀN NAM CALI.CHÚNG EM MONG CÓ DỊP ĐƯỢC THƯỞNG THỨC NHIỀU LẦN NỮA TÀI NGHỆ CỦA THÀY.
pansyvang tulipvang tulipdo huehong hongtim

KÍNH TẶNG THÀY VÀ CÔ NGỌC BỨC TRANH LÀM BẰNG TOÀN HOA THẬT RẤT CÔNG PHU.(CỦA BELLAGIO HOTEL IN LAS VEGAS)

...

THU CA

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1184 - 04. Sep 2011 , 10:57

Thu Ca wrote on 03. Sep 2011 , 23:01:

birthday333

CHÚC MỪNG SINH NHẬT THÀY ĐƯỜNG.

KÍNH CHÚC THÀY LUÔN VUI VẺ ,KHOẺ MẠNH VÀ GIỮ MÃI GIỌNG HÁT TRẺ TRUNG ,NỔI TIẾNG, ĐÃ VANG VỌNG TỪ THUNG LŨNG HOA VÀNG XUỐNG ĐẾN MIỀN NAM CALI.CHÚNG EM MONG CÓ DỊP ĐƯỢC THƯỞNG THỨC NHIỀU LẦN NỮA TÀI NGHỆ CỦA THÀY.
pansyvang tulipvang tulipdo huehong hongtim

KÍNH TẶNG THÀY VÀ CÔ NGỌC BỨC TRANH LÀM BẰNG TOÀN HOA THẬT RẤT CÔNG PHU.(CỦA BELLAGIO HOTEL IN LAS VEGAS)

...

THU CA

KÍNH MỪNG THƯỢNG THỌ 80 CỦA
ANH GS NGUYỄN NGỌC ĐƯỜNG.

KÍNH CHÚC:

THÂN TÂM AN LẠC
              SỨC KHOẺ DỒI DÀO

HÀNH VĂN HOA MỸ
                         và
              TIẾNG HÁT TRUYỀN CẢM

luôn tô điểm và thăng hoa cho cuộc đời thêm tươi đẹp

VŨ NGỌC MAI