Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 92 93 94 95 96 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267440 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #1395 - 14. Nov 2011 , 12:43

Em NgaLC kính chào Thầy,

votay votay votay votay votay votay

Thầy ơi , thầy và Phượng Tr. hát hay lắm. Em rất là phục Thầy đó. Em đang tập hơi lâu vì lúc nầy trời lạnh em không có hơi Cheesy.mà cứ ho thôi  Sad. Tập xong em sẽ gửi hết cho Anh Hà.
Kính chúc Thầy Cô một tuần lễ nhiều niềm vui. Em Nga
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1396 - 14. Nov 2011 , 15:18

Nga Lucia wrote on 14. Nov 2011 , 12:43:
Em NgaLC kính chào Thầy,

votay votay votay votay votay votay

Thầy ơi , thầy và Phượng Tr. hát hay lắm. Em rất là phục Thầy đó. Em đang tập hơi lâu vì lúc nầy trời lạnh em không có hơi Cheesy.mà cứ ho thôi  Sad. Tập xong em sẽ gửi hết cho Anh Hà.
Kính chúc Thầy Cô một tuần lễ nhiều niềm vui. Em Nga

Nga ơi, em đừng dấu nghề làm tôi hồi hộp lắm. Hôm qua hội họp ở nhà vợ chồng tôi có màn văn nghệ bỏ túi hấp dẫn lắm.Cô Mai solo một bản, Vũ Đan một bản, Ngọc Đoá đồng ca Hè về với tất cả. Đặc biệt có Tánh Nguyễn, ca sỹ ở VN mới qua biểu diễn thật xuất sắc. Tôi liều mạng ca chung với em một lúc 3 bài Bên cầu biên giới, Em đến thăm anh.... Hoài cảm. Em hát thật hay, trong tương lai em sẽ gia nhập văn nghệ diễn đàn, cạnh tranh với các em đó. Thu B nói Nga hát tuyệt vời làm tôi hơi rét đấy. Thôi thì được hát chung với các em là hạnh phúc rồi. Em đừng gấp, ho thì nghỉ, khoẻ hãy tập, lúc nào xong thì mix. Tôi có tật xấu là hát live thì rất tự nhiên,dễ hay còn thu âm thì hay bị lỗi cứ phải thu lại nên dễ nản. Tôi sẽ gửi phần solo bài Đêm đông mói (6) của tôi cho em Hà khi nào em tập xong, cứ từ từ không vội. Chúc em mau khoẻ để hoàn tất tác phẩm đầu tay của chúng ta. Ngọc hỏi thăm em.
Đường
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1397 - 15. Nov 2011 , 00:42

Con TB chào Bố , anh B làm hình xong rồi ,Bố rà vào link dưới đây. Video clip sẽ làm sau ,bố đợi nhá ,Chúc Bố già Bu trẻ ngủ ngon Smiley

...

https://picasaweb.google.com/111934005278125792895/TatMyTanhNhaThayDuong?authkey...

Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1398 - 16. Nov 2011 , 05:47

thubeo wrote on 15. Nov 2011 , 00:42:
Con TB chào Bố , anh B làm hình xong rồi ,Bố rà vào link dưới đây. Video clip sẽ làm sau ,bố đợi nhá ,Chúc Bố già Bu trẻ ngủ ngon Smiley

...

https://picasaweb.google.com/111934005278125792895/TatMyTanhNhaThayDuong?authkey...

Thu B oi ,
Tương toi hom qua Ma Vanco the chay qua day de xem hinh,  ma co chuyen thinh linh xay ra nen sang nay phai day som de vao day ngay.
Cam on Thu va Dung da cho moi ngươi thay duoc minh va ngươi than cua minh sau nhung buoi hop mat voi nhau.
Ngay vui bao gio cung qua mau , nhung con co nhung tam anh de giu lam ky niem la qua quy. Hop o dau ma co nhung nhiep anh gia nha nghe nhu Dung , Đoa , Kim Phương, Ngoc Oanh , Phương Dang.... la cu yen chi !
Cam on Thu va Dung nhe.
Bay gio Ma Van phai di " ngáo " lai mot ti da , chu khong thi chiu khong noi nua !
Ma Van   
Back to top
« Last Edit: 17. Nov 2011 , 17:29 by ngo_thi_van »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1399 - 16. Nov 2011 , 06:33

ngo_thi_van wrote on 16. Nov 2011 , 05:47:
Thu B oi ,
Tương toi hom qua Ma Vanco the chay qua day de xem hinh,  ma co chuyen thinh linh xay ra nen sang nay phai day som de vao day ngay.
Cam on Thu va Dung da cho moi ngươi thay duoc minh va ngươi than cua minh sau nhung buoi hop mat voi nhau.
Ngay vui bao gio cung qua mau , nhung con co nhung tam anh de giu lam ky niem la qua quy. Hop o dau ma co nhung nhiep anh gia nha nghe nhu Dung , Đoa , Kim Phương, Ngoc Oanh.... la cu yen chi !
Cam on Thu va Dung nhe.
Bay gio Ma Van phai di " ngáo " lai mot ti da , chu khong thi chiu khong noi nua !
Ma Van   

Chào bình minh cả nhà ,
Cám ơn 2 vợ chồng  Thu Dũng , từ Sa Đéc đến dự tiệc , và mang hình ảnh trân quý của thầy cô trò LVd vào đây.
" Hình bóng " nầy nhìn mà...phát thèm....hic..hic..
Kính chúc tất cả những ngày mũa Thu êm đềm và hạnh phúc.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1400 - 17. Nov 2011 , 17:03

...

Dzịt thành thật cám ơn Thầy Đường, Cô Ngọc , Cô Mai, Thầy Khang, Cô Vân, anh Dũng, anh Hồng, Đán, Đoá, Kim Phượng , Thu, và Tánh.

Mong mai sau sẽ có ngày hội ngộ.. Wink

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1401 - 17. Nov 2011 , 17:27

Mytat wrote on 17. Nov 2011 , 17:03:

...

Dzịt thành thật cám ơn Thầy Đường, Cô Ngọc , Cô Mai, Thầy Khang, Cô Vân, anh Dũng, anh Hồng, Đán, Đoá, Kim Phượng , Thu, và Tánh.

Em Tat My oi ,
Sao em lai noi " Mong mai sau se co ngay hoi ngo "?
Mai sau la kiep sau hay sao?  Grin
Ngay mai Co Thu den nha Co , Co se dua cho Co Thu nhe.
May ngay qua vui qua ho em !
Em ve lai nha binh an roi , Co mung.
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1402 - 17. Nov 2011 , 19:59

...

Dzịt Emwhy thương,
Cô cũng cám ơn Dzịt, à quên cục cẩm thạch lên nước của cô, và Tánh với giọng hát tuyệt vời, là hai em từ xa đến.
Đặc biệt cô to go được mấy cái bánh xôi nước ngon ơi là ngon của Cô Ngọc để dấu ăn dần mình ên thật là thú vị. 
Xin cám ơn cả nhà về một buổi trưa vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1403 - 17. Nov 2011 , 20:00

...

Dzịt ơi,kỳ họp mặt này, vợ chồng tôi vui lắm nhất là tôi đã được gặp em và rất sung sướng thấy các em thân thiện với nhau. Ai cũng biết cuộc đời là ngắn ngủi thì hãy tận hưởng, đừng bỏ phí dù chỉ là một sát na. Mong gặp lại em dài dài để vui chơi ca hát cho đời thêm tươi nghe em. Thân chúc em luôn vui mạnh và yêu đời.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1404 - 18. Nov 2011 , 20:37

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 14. Nov 2011 , 09:55:
Cám ơn Quý Thầy Cô đã dời gót ngọc đến tệ xá chung vui với tất cả mọi người. Cô Vân ơi, tính tôi tếu muốn đùa tí cho vui chứ không có ý đồ gì đâu, đừng quan tâm quá như vậy nữa. Hôm qua thật là thoải mái,tự nhiên như trong một gia đình, Thầy Trò thân mật, khung cảnh ấm cúng làm chủ nhà rất cảm động. Hẹn gặp lại Anh Chị vào cuối tháng, cuộc vui sẽ...tiếp tục.
Đường-Ngọc

Day la mot so hinh anh cua Thay co trong ngay hop mat ma em chup dươc trong may camera cua em do, em goi cho ca nha cung xem thay nhe.

...

...

...

...
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1405 - 18. Nov 2011 , 21:33

Hoa Hạ wrote on 18. Nov 2011 , 20:37:
Day la mot so hinh anh cua Thay co trong ngay hop mat ma em chup dươc trong may camera cua em do, em goi cho ca nha cung xem thay nhe.

...

...

...

...

Cám ơn em, hình của em chụp tôi có đủ hết và cất vào kho hềt rồi.
Đường
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1406 - 19. Nov 2011 , 16:29

Một ngày vui

Hôm nay, Chủ nhật 13/11, trời trong xanh với nắng vàng rực rỡ, tổ ấm xinh xinh của chúng tôi hân hoan đón tiếp Quý Thầy Cô cùng một số các em cựu nữ sinh, lại nhà vui chơi ăn uống, ca hát cho đời thêm tươi. Khoảng giữa trưa, các quý khách lần lượt kéo đến cười nói ồn ào thoải mái thân thương như trong một gia đình. Mọi người tay ôm tay xách, quà cáp, thực phẩm đủ thứ hấp dẫn ở trên đời, bầy chật ních các bàn, làm tất cả đều cảm thấy như kiến đang bò bụng.
...

Khách quý trước hết là Quý Cô Ngọc Mai, Vân Ngô, Thầy Khang và sau đó là các em Vũ Đan, Ngọc Đoá, Kim Phượng, Tất Mỹ, hai em Dũng-Thu.B, đôi uyên ương mới tinh Hồng-Tánh (Tánh Ng là cựu nữ sinh 74 mới ở VN qua chơi ). Nổi bật nhất là chậu hoa tươi mầu đỏ của Cô Vân làm căn phòng đượm vẻ không khí của ngày Tết. Tiếp theo là chậu hoa lan xinh xắn của em Tánh thật dễ thương.
...

...

Cô Mai ơi, bánh ngọt Cô mua ở đâu mà đúng ý tôi quá. Lần trước tôi đã được thưởng thức rồi, thấy ngon mò vào Costco tìm mua mà không thấy. Còn thực phẩm thì ê hề với món chả giò giòn tan của Vũ Đan, món bánh đúc đặc sệt miền Nam của Ngọc Đóa, món nem chua, tự làm của "khúc ruột dư" Thu.B, riêng Tất Mỹ, đệ tử cưng với những chai dầu gió, kem thoa mặt do hội viên trường Đại học Khoa học năm xưa sản xuất. Còn Kim Phượng, ngoài món thịt bò nướng, em còn khiêng đến vài thứ lỉnh kỉnh nữa như cà phê, rượu, dầu gió. Đặc biệt, người đẹp chủ nhà, đãi khách 2 món: phở gà đi bộ với nước lèo do Thầy Đ nêm nếm hết xẩy, thêm món chè xôi nước miền Nam tuyệt cú mèo, ai cũng khen, đắt khách đến nỗi không còn đủ để mọi người To Go.
...

Em Tuý Vân tuy vắng mặt, cũng gửi tặng một gói trà Ôlong để mọi người nhâm nhi sau khi xơi quá nhiều chất béo, cám ơn em.
Sau đó đến mục văn nghệ cây nhà lá vườn, với sự góp mặt bất ngờ đầy hứng thú của ca sỡi Tánh từ Việt Nam mới qua.
Bây giờ đến mục ca hát thì Thầy chủ nhà như gà mắc đẻ vì không biết bắt đầu ra sao cho ổn. Dạo nầy Thầy trót khoe với các em là tập hát để thu âm vung vít, nên sợ bị quê nếu ca còn dở ẹc. May quá có người đẹp VN xông ra đỡ đòn hộ. Tánh hát bài nào cũng hay và thuộc rất nhiều bài tiền chiến, rất hợp gu với Thầy làm Thầy nổi hứng hát chung với em một lúc 3, 4 bài liền như Bên cầu biên giới, Em đến thăm anh, Đêm đông… Có một điều lạ, không hiểu sao bài Thầy thu âm thì hơi bị rè mà hát live thì lại rất tự nhiên và ...hổng rè!
...

Cuộc vui thêm sôi nổi với sự tham gia nồng nhiệt của Cô N.Mai trong bài Tình nghệ sỹ lả lướt, Vũ Đan với bài Nỗi lòng sầu thảm, Ngọc Đoá, Thu.B vì không lựa được bài vừa ý nên hát chung với Thầy bài Hè về cho tiện việc...ss dù thời tiết đã gần cuối Thu.  Rất tiếc, ca sĩ N.Mai yêu cầu được hát bài Dốc mơ nhưng lại không có trong máy Karaoke mà Thầy chỉ là nhạc sỹ nửa mùa nên hổng đệm đàn cho Cô biểu diễn được. Không khí vui nhộn tiếp diễn cho đến khi hạ màn. Một chi tiết thú vị là trong khi mọi người đang say mê hát hỏng thì ở trong bếp, ba Cô Trò, K.Phượng, T.Mỹ và Ngọc đã kể cho nhau nghe những mẩu chuyện tiếu lâm hấp dẫn để rồi cùng phá ra cười thoải mái. Tiện đây cũng thưởng cho em K.Phượng một điểm son là chặt thịt gà quá khéo, ngon lành y như ở tiệm làm chủ nhà khen nức nở.
Buổi họp mặt hôm nay, riêng tôi rất sung sướng được nhìn thấy tận mắt các em Thu.B, Tất Mỹ, Kim Phượng, Ngọc Đoá đã vui vẻ, thân thiện, chụp hình chung với nhau, quên đi những mâu thuẫn, hiểu nhầm nho nhỏ trong quá khứ, thật là một điều đáng mừng và đáng quý.
...

Mọi người sửa soạn chia tay nhau ra về, ánh mắt còn lưu luyến có đuôi sau khi được em Bụt ghi lại những tấm hình đầy ắp bao kỷ niệm. Và đâu đây, văng vẳng còn nghe tiếng hát tha thiết của ca sỹ Hồng Nhung phát ra từ máy Karaoke trong phòng khách với bài Biệt ly ướt át. Tiếc hùi hụi, bài này lẽ ra phải được Cô Vân biểu diễn mới hấp dẫn và đúng ý muốn của thính giả nhưng Cô e lệ hổng chịu hát.
...

Để kết thúc bài tường thuật chớp nhoáng, vợ chồng tôi chân thành cám ơn tất cả các Quý Khách đã ưu ái lại thăm tệ xá và hẹn gặp lại quý thân hữu trong những ngày đẹp trời kế tiếp.
...

Đường-Ngọc

Back to top
« Last Edit: 21. Nov 2011 , 17:45 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1407 - 19. Nov 2011 , 18:49

NgocDoa wrote on 19. Nov 2011 , 16:29:
Một ngày vui

Cám ơn Ngọc Đoá đã mau mắn dán bài với hình ảnh phong phú ghi lại một kỷ niệm đáng nhớ của ngày Chủ Nhật 13/11. Hẹn gặp em vào ngày hội ngộ 74, Thứ Bẩy cuối tháng 11.
Đường

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1408 - 20. Nov 2011 , 10:03

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 19. Nov 2011 , 18:49:

Cám ơn  thầy Đường đã cho cả nhà bài hồi ký đầy ấp tiếng cười hạnh phúc.

Cũng không quên cám ơn bạn Đá đã mang bài viết nầy ,và  đã " rinh " gói trà tuy nhỏ , nhưng hy vọng làm ấm lòng thầy cô trò chúng ta trong những ngày lành lạnh mùa Thu.

Em Tv
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1409 - 20. Nov 2011 , 10:20

thubeo wrote on 15. Nov 2011 , 00:42:

...

Cám ơn Dũng-Thu.B, hình đẹp và thật đầy đủ không chê vào đâu được. Mọi người đang chờ video clip sống động của các con đấy, ráng lẹ lẹ lên. Cám ơn Khúc RD của Bố già. Hẹn gặp con tuần sau.
Bố
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 92 93 94 95 96 ... 211
Send Topic In ra