Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 9 10 11 12 13 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 268228 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hồi Ký
Reply #150 - 30. Jun 2010 , 17:30

Dau Do oi ,
Em dung so hao xu , Cac Thay Co di mot luc thi cu lam tap the di nhe. Em co biet vu sanh điếu khong?
Co thich nhu vay de biet ai thương , ai ghet minh nhu cau hat " trieu ngươi quen co may ngươi than , khi lia doi co may ngươi dua? "
Bay gio cac em lam sanh dieu cho cac Thay Co di.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #151 - 30. Jun 2010 , 17:31

Co Thu dung la thi si thu thiet , thi tu dau ma ra de dang the !
Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #152 - 30. Jun 2010 , 18:24

ngo_thi_van wrote on 30. Jun 2010 , 17:30:
Dau Do oi ,
Em dung so hao xu , Cac Thay Co di mot luc thi cu lam tap the di nhe. Em co biet vu sanh điếu khong?
Co thich nhu vay de biet ai thương , ai ghet minh nhu cau hat " trieu ngươi quen co may ngươi than , khi lia doi co may ngươi dua? "
Bay gio cac em lam sanh dieu cho cac Thay Co di.
Co Van

Thưa cô Vân, em chưa bao giờ nghe vụ sanh điếu cả, nhưng cô trò mình đừng nói đến cái vụ này nữa nha cô  Tongue. Em thì không hay tin dị đoan, nhưng có khối người khác kỵ lắm đó cô ạ. Chắc là mình lại "đổ thừa" cho thày Đường nhắc đến Peek family trước  Smiley
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #153 - 30. Jun 2010 , 18:28

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 29. Jun 2010 , 16:32:
.Tuy nhiên đi máy bay thì chưa đặng, đành mất vé vậy thôi,đúng là hãy còn số ăn mày !.

Khôngđến nôĩ nào đâu thâỳ, đề nghị thâỳ đôỉ vé đi Vancouver vào cuôí tháng 8 dự sinh nhật D/D.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #154 - 30. Jun 2010 , 20:55

Em Dau Do ,
Thoi buoi nay  ma con co ngươi tin di doan sao? Co thi chang tin dau , song chet co so thoi. Doi khi Troi keu ma minh gia diec khong dạ thi cung chang sao !
Cac em thi con lau moi phai " dạ " , vay dung co lo !
Khong biet em co nghe chuyen Cu Thúc Gịa , chu soai cua Hương Bình Thi Xã , than sinh cua Nu Si Ton Nu Hỷ Khương luc con sanh thoi da to chuc sanh dieu cho minh? Tuc la thien ha lam dieu van cho minh luc minh van con song.
Neu em so thi thoi , Co khong nhac den nua !
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #155 - 30. Jun 2010 , 23:04

ngo_thi_van wrote on 30. Jun 2010 , 13:50:
Chuc mung Anh Dương da dươc tu do ngao nghe nhin doi chu khong bi cui xuong chi nhin thay hai ban chan cua minh ma thoi ! va cung mung Chi Ngoc tu nay khoi phai chan dat Anh Dương ngay đem tung bươc mot.
Bao gio thi Anh Dương tro lai cai chan phu bep?
Con de nghi cua Anh Dương nen order may cho trong Peek Family cung hay day , toi thi da co san o Pierce Brothers roi. Neu Ong Troi goi tat ca chung ta cung di mot luc thi vui qua , nhung Chi Ngoc con qua tre ai no de nghi nhu the bao gio ! Chung ta se LE^N tren ay , hay XUO^'G dươi kia cung se lap Hoi Tho Con Coc va lan nay thi moi ca Co Ngoc Mai vao luon !
Van 

Thưa Anh Đường, Cô Vân ơi,
Đang chúc mừng anh Đường được ngửng mặt nhìn trời thì Vân nói cái gì mà lên với chả xuống vậy, vớ vẩn quá, kiêng đi là vừa nhé.
Em còn yêu đời lắm các bác ạ .  Vậy thì bi chừ mà trời có gọi chúng ta đi thì cứ đồng thanh trả lời NO thật là lớn vào, thấy hội thơ mạnh quá thì Trời lại thả cho về mần thơ tiếp.  Phải lạc quan và tích cực như thế thì mới thắng được số mệnh, đức năng thắng số mà!
Và bây giờ thì NM lại xin chúc mừng Minh-Ngọc hết cực vì chàng, lại thêm hồn thơ lai láng, và Ngọc-Đường lại vui như Tết và tiếp tục sáng tác thơ văn cho cả nhà thêm vui.
Các em lại đang đốt pháo mừng Anh Chị đó.

Thân, 
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #156 - 01. Jul 2010 , 06:46

Ngoc Mai oi ,
Troi goi  ta may lan ma ta gia diec khong nghe va dang mươn cai ong loa de khi TRoi goi lan toi se phong thanh " NOOOOOOOOOOOOOOOOOOO !!! "
dung co lo , ta cung yeu doi lam. Tai vi Anh Dương so het cho day ma , lo xa qua sa !
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #157 - 01. Jul 2010 , 10:45

[quote author=thule link=1272478610/150#150 date=1277934297]Chúc Mừng !  Chúc Mừng!!

Thâỳ Đường lại có mắt xanh
Vui là vui quá có anh có nàng,
Có thêm dăm bẩy bạn vàng
Các trò nhí nhảnh, cả Diễn Đàn cùng vui!
Thầy Đường mở mắt nhìn đời
Cô Đường nở mặt ,(bõ) công người chăm nom.
[/qu

Cam' ơn cô Thu đã cho cả nhà bài thơ đầy ý nghìa nầy.
Em thích cả 4 câu , nhưng  câu  : " các trò nhí nhảnh , cả D Đ cùng vui "...đúng tim đen của em ghê đi.
Cám ơn trời phật còn thương Thầy Đường , cô Ngọc của chúng ta.
Kính mời  quý thầy cô và cả nhà tiếp tục ăn mừng Thầy Đường và thầy Khang đã bình phục.
Và nhất là xem pháo bông đẹp tuyệt vời của anh chị Đ Đ dài dài đến chủ nhật nhé.
Trân kính ,
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #158 - 01. Jul 2010 , 10:46

ngo_thi_van wrote on 01. Jul 2010 , 06:46:
Ngoc Mai oi ,
Troi goi  ta may lan ma ta gia diec khong nghe va dang mươn cai ong loa de khi TRoi goi lan toi se phong thanh " NOOOOOOOOOOOOOOOOOOO !!! "
dung co lo , ta cung yeu doi lam. Tai vi Anh Dương so het cho day ma , lo xa qua sa !
Van

Vân ơi,
Có thế chứ, với khoa học kỹ thuật tân tiến hiện nay thì sống lâu trăm tuổi đễ ợt chớ gì .  Ta cũng chẳng thèm lo cái con bò nó trắng răng đâu, hì hì...
Nhưng mà lại bận rồi, chỉ vào đọc thơ được thôi Vân ạ.
Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #159 - 01. Jul 2010 , 11:00

Dau Do wrote on 29. Jun 2010 , 16:50:

Em xin chúc mừng thầy từ nay lại được... ngước mặt ngạo nghể nhìn đời !
Túy Vân ơi, tin mừng sốt dẽo, chẳng thể chờ đến cuối tuần đâu, tụi mình đốt pháo bông ăn mừng ngay nhé ! Xin chúc mừng chúc mừng thầy Đường và cô Ngọc   tulipdo

...  ...

Chị Đ Đ thương mến ,
Em cấm ơn chị đã cho cả nhà xem pháo bông tuyệt vời , để ăn mừng 2 căp uyên ương  hạnh phúc là Thầy cô Đường Ngọc , và thầy cô Khang Vân đã thoát qua những ngày khổ cực.
Em vẫn nhớ đến chị , lúc nào cũng mang những niềm vui cho cả nhà , nhất là ươc' muốn của em thành sự thật ( năm rồi , tặng em những hoa phượng , rực rỡ mùa hè. Và năm nay pháo bông càng xem càng thích như những lần  vào D Đ thân yeu^ nầy.). Cho phép em gọi chị là cây đèn thần của em nha.hi.hi.
Hy vọng có 1 ngày đẹp trời nào đó , chúng em sẽ gặp lại anh chị , để đảI 1 chầu....bánh khoái , bánh phu thê , hay bánh gì anh chị yêu thích nhé.
Kính chúc anh chị và cả nhà có 1 mùa hè hoàn mỹ.
Mong thay,
Em Tv và gd
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #160 - 01. Jul 2010 , 13:52

tuy-van wrote on 01. Jul 2010 , 11:00:
Chị Đ Đ thương mến ,
Em cấm ơn chị đã cho cả nhà xem pháo bông tuyệt vời , để ăn mừng 2 căp uyên ương  hạnh phúc là Thầy cô Đường Ngọc , và thầy cô Khang Vân đã thoát qua những ngày khổ cực.
Em vẫn nhớ đến chị , lúc nào cũng mang những niềm vui cho cả nhà , nhất là ươc' muốn của em thành sự thật ( năm rồi , tặng em những hoa phượng , rực rỡ mùa hè. Và năm nay pháo bông càng xem càng thích như những lần  vào D Đ thân yeu^ nầy.).  Cho phép em gọi chị là cây đèn thần của em nha.hi.hi.
Hy vọng có 1 ngày đẹp trời nào đó , chúng em sẽ gặp lại anh chị , để đảI 1 chầu....bánh khoái , bánh phu thê , hay bánh gì anh chị yêu thích nhé.
Kính chúc anh chị và cả nhà có 1 mùa hè hoàn mỹ.
Mong thay,
Em Tv và gd

Tuý Vân mến,
Nghe TV khen thiệt là đả lổ tai, sướng rơn cả tứ chi  Grin. Nhưng tới cái màn làm "cây đèn thần" thì Đ Đ xin chịu thua nhé. Nhở cô em TV chơi cắc cớ ước được thành triệu phú hay được Trẻ mãi không già thì bỏ đời cây đèn thần dỏm  Smiley
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #161 - 01. Jul 2010 , 13:59

Kính thưa thầy Đường,
Xin thày đừng rầy tụi em "lắm chuyện" trong "nhà" của thày , thày nhé ! Là tụi em đi vào mở cửa, lau chụi quét dọn mỗi ngày đấy. Mai mốt chắc sẽ có cả cà phê bánh ngọt mang đến để thày cô có thêm sức khoẻ để làm thơ cho hội Cóc ( em quên hỏi thăm thày là tại sao mà hội lại mang tên là Hội Cóc ạ). Các anh Hồ ngọc Cẩn thì được (bị) gọi là Hồ Nuôi Cóc nên các anh ấy là cóc cả. Em thấy các cô thày làm thơ hay quá, ứng hkẩu thành thi cả, nghe đâu giống như là "con cóc trong hang, con cóc nhảy ra...." hoado
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #162 - 01. Jul 2010 , 14:01

Dau Do wrote on 01. Jul 2010 , 13:52:
Tuý Vân mến,
Nghe TV khen thiệt là đả lổ tai, sướng rơn cả tứ chi  Grin. Nhưng tới cái màn làm "cây đèn thần" thì Đ Đ xin chịu thua nhé. Nhở cô em TV chơi cắc cớ ước được thành triệu phú hay được Trẻ mãi không già thì bỏ đời cây đèn thần dỏm  Smiley

Haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Chị làm em cười quá chừng đây.
Nếu em được trúng số độc đắc , hay trẻ mãi không già , thì cay đèn thần Đ Đ , sẽ làm cả nhà  D Đ LVD đều giàu , và chúng ta cùng trẻ nha chị.
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #163 - 01. Jul 2010 , 15:33

Dạo này sao thơ của Cô Thu ra ông ổng vậy, đúng là Cóc mở miệng đấy!. Em Đậu Đỏ thật lẹ làng đã cho tôi  thưởng thức pháo bông trước cả ngày lễ Đl. Hôm nay kẻ hèn này đã lái xe phom phom đưa vợ đi đủ chỗ ở trên đời rồi. Bây giờ tôi phải tự khen là đã khéo chọn vợ vì nếu Nàng cũng...già thì Cụ Ngọc làm sao phục vụ nổi Thầy Đường trong đại nạn vừa qua? Suốt trong 6 tuần lễ, 24/24 lúc nào cũng ở bên cạnh để ấn cái đầu tôi xuống vì nếu quên có thể bị mù luôn,thật dễ sợ. Thôi chẳng qua cũng là Thương đế đã an bài.
Xin cám ơn quí nương tử đã cầu nguyện cho tôi trong cơn hoạn nạn này.
Đường
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #164 - 05. Jul 2010 , 14:36

Thua Anh Dương ,
Nhung bai nay da co han hanh doc trươc trong Hoi Tho Con Coc , nhung bay gio doc lai van con thay hay qua , cai teu cua Anh Dương that dang khen va dang phuc.
Mat mui da het bi hanh ha chua , de con vao day
" đấu võ " voi Co Thu va cac em chu. mang danh than nam nhi ma so gi chu?
Goi loi tham Chi Ngoc.
Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 9 10 11 12 13 ... 211
Send Topic In ra