Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 111 112 113 114 115 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267431 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hồi Ký
Reply #1680 - 27. Mar 2012 , 18:12

Dau Do wrote on 26. Mar 2012 , 22:24:

Thày Đường đang than rằng dường như cuộc đời ca hát của thầy gắn liền với chữ...Thoi, trong thời gian qua, thầy đã 3 kỳ 4 bận trình bày nhạc phẩm Thoi...Tơ với các cô học trò thân mến của thày. Kỳ này thày lại cho trình làng bài Thoi Tơ hát chung cùng với giọng hát của Phượng Trần.

Thoi Tơ

Thày Đường và Phượng Trần song ca

...

Thưa chị Đậu Đỏ ,

Em cám ơn chị Đâu Đỏ đã post bài Thoi Tơ do Thày Đường hát với đệ tử văn nghệ của Thày cho cả nhà nghe  icon_thanks pinkrose pinkrose pinkrose , để em rinh đi khoe nha chị

PTr
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1681 - 28. Mar 2012 , 11:27

...

Trị bịnh mất ngủ

Dạo này số người mất ngủ lâu năm ngày càng tăng, thậm chí có người đến mười năm không ngủ! Bác sĩ  VNB vội vàng khai trương phòng khám "Hãy ngủ đi em". Buổi điều trị đầu tiên thành công ngoài mong đợi:
- Muốn dứt bệnh phải tìm đúng nguyên nhân. Nào, hãy mạnh dạn bày tỏ vì sao quý vị khó ngủ!

Bệnh nhân tranh nhau thổ lộ:
- Bác sĩ ơi, ngủ sao nổi khi cứ nghĩ tới ngày mai là không biết thứ gì sẽ tăng giá, thứ gì thêm đắt đỏ, thuế phí gì mới ra đời...
- Còn tôi, cứ nghe phát hiện thêm một vụ tham nhũng nào đó là trào lên nỗi lo: không biết tiền thuế tiền phí mình đóng đã đi về đâu, làm sao yên giấc!
- Tôi thì sắp chợp mắt lại mơ thấy con mình đi học bị bắt cóc, bị xe đụng, bị thầy giáo làm bậy!
- Tôi không con cái gì, một đời chắt bóp mua vàng cất, nhưng đêm nào cũng vậy, cứ nghe tiếng gió là giật mình sợ có thêm một thằng vãi Luyện vừa xuất hiện!...

Bác sĩ khoa tay:
- Thôi thôi, hiểu hết rồi. Nghe đây: quý vị chạy xe làm mòn đường thì phải bỏ tiền đóng phí mà đền chứ, thắc mắc cái nỗi gì! Còn ra chợ thấy vật giá tăng quá cao thì bỏ hẳn thịt cá đi, chỉ mua lọ chao chén mắm. Mà ăn thịt bây giờ nguy hiểm lắm nhé, ung thư như chơi!
Về chuyện con cái, cứ nhớ rằng chúng ta sinh con ra không phải để lo cho chúng, mà mục đích là để chúng trả nợ thay chúng ta! Chúng ta đang nợ nần hàng tỷ đô, liệu trả nổi không? Trả kịp không? Không chứ gì, thế thì con cái chúng ta phải trả, không đời con thì đời cháu, không đời cháu thì đời chắt!
Do vậy, nếu con cái quý vị có mệnh hệ nào khiến dòng họ quý vị tuyệt tự thì... càng hay, vì gánh nợ nần đã chuyển sang... con cái hàng xóm trả giúp. Yên tâm chưa?

Còn tham nhũng ư? Tội phạm ư? Càng không phải lo! Sở dĩ có tội phạm, có tham ô vì các cơ quan chức năng chưa nghe báo cáo, chứ nếu có báo cáo người ta sẽ xử lý nghiêm, đúng người đúng tội, không lọt tội cũng không oan sai, tội tới đâu xử tới đó... Ủa, sao nãy giờ tôi nói mà ở dưới không ai vỗ tay hết vậy?

- Z..z..z..... sleepy008 sleepy1001 sleepy1006

Source: Người già chuyện

...

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1682 - 28. Mar 2012 , 12:43

Mytat wrote on 28. Mar 2012 , 11:27:
...

Trị bịnh mất ngủ

Dạo này số người mất ngủ lâu năm ngày càng tăng, thậm chí có người đến mười năm không ngủ! Bác sĩ  VNB vội vàng khai trương phòng khám "Hãy ngủ đi em". Buổi điều trị đầu tiên thành công ngoài mong đợi:
- Muốn dứt bệnh phải tìm đúng nguyên nhân. Nào, hãy mạnh dạn bày tỏ vì sao quý vị khó ngủ!

Bệnh nhân tranh nhau thổ lộ:
- Bác sĩ ơi, ngủ sao nổi khi cứ nghĩ tới ngày mai là không biết thứ gì sẽ tăng giá, thứ gì thêm đắt đỏ, thuế phí gì mới ra đời...
- Còn tôi, cứ nghe phát hiện thêm một vụ tham nhũng nào đó là trào lên nỗi lo: không biết tiền thuế tiền phí mình đóng đã đi về đâu, làm sao yên giấc!
- Tôi thì sắp chợp mắt lại mơ thấy con mình đi học bị bắt cóc, bị xe đụng, bị thầy giáo làm bậy!
- Tôi không con cái gì, một đời chắt bóp mua vàng cất, nhưng đêm nào cũng vậy, cứ nghe tiếng gió là giật mình sợ có thêm một thằng vãi Luyện vừa xuất hiện!...

Bác sĩ khoa tay:
- Thôi thôi, hiểu hết rồi. Nghe đây: quý vị chạy xe làm mòn đường thì phải bỏ tiền đóng phí mà đền chứ, thắc mắc cái nỗi gì! Còn ra chợ thấy vật giá tăng quá cao thì bỏ hẳn thịt cá đi, chỉ mua lọ chao chén mắm. Mà ăn thịt bây giờ nguy hiểm lắm nhé, ung thư như chơi!
Về chuyện con cái, cứ nhớ rằng chúng ta sinh con ra không phải để lo cho chúng, mà mục đích là để chúng trả nợ thay chúng ta! Chúng ta đang nợ nần hàng tỷ đô, liệu trả nổi không? Trả kịp không? Không chứ gì, thế thì con cái chúng ta phải trả, không đời con thì đời cháu, không đời cháu thì đời chắt!
Do vậy, nếu con cái quý vị có mệnh hệ nào khiến dòng họ quý vị tuyệt tự thì... càng hay, vì gánh nợ nần đã chuyển sang... con cái hàng xóm trả giúp. Yên tâm chưa?

Còn tham nhũng ư? Tội phạm ư? Càng không phải lo! Sở dĩ có tội phạm, có tham ô vì các cơ quan chức năng chưa nghe báo cáo, chứ nếu có báo cáo người ta sẽ xử lý nghiêm, đúng người đúng tội, không lọt tội cũng không oan sai, tội tới đâu xử tới đó... Ủa, sao nãy giờ tôi nói mà ở dưới không ai vỗ tay hết vậy?

- Z..z..z..... sleepy008 sleepy1001 sleepy1006

Source: Người già chuyện

...

Cám ơn Dzịt, chuyện em kể hay không thua gì chuyện Con mèo của thầy Đ. Đã nghe ca sỹ cao niên hát chưa, cho điểm đi !
Đường
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1683 - 29. Mar 2012 , 00:08

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 27. Mar 2012 , 11:22:
Cám ơn TV, tôi nói đùa với các em cho vui thôi, chứ tôi còn yêu đời, yêu người dài dài.Tôi đang chuẩn bị để tập một bài mới toanh và tự đàn hát... mình ên, không làm thợ vịn với đệ tử nào cả cho hách. Ráng chờ nghe em.
Đường

Thưa Thày Đường em mới vừa nghe bài Thoi Tơ của Thày và Diều ạ.  Em phải công nhận Thày lúc nào cũng yêu đời, yêu người và yêu hát cả.  Em cũng xin chờ nghe bài Thày hát ... mình ên ạ.... xem thử có hay bằng bài song ca với Diều không ạ. Em cám ơn Thày hăng say hát cho cả nhà nghe, giọng Thày còn khoẻ lắm, mỗi ngày Thày hát một bài chắc cũng vẫn còn làn hơi phong phú..  Smiley
Em kính lời thăm Cô Ngọc.
Em HMN
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #1684 - 29. Mar 2012 , 06:15

Hoạ Mi Nâu wrote on 29. Mar 2012 , 00:08:
Thưa Thày Đường em mới vừa nghe bài Thoi Tơ của Thày và Diều ạ.  Em phải công nhận Thày lúc nào cũng yêu đời, yêu người và yêu hát cả.  Em cũng xin chờ nghe bài Thày hát ... mình ên ạ.... xem thử có hay bằng bài song ca với Diều không ạ. Em cám ơn Thày hăng say hát cho cả nhà nghe, giọng Thày còn khoẻ lắm, mỗi ngày Thày hát một bài chắc cũng vẫn còn làn hơi phong phú..  Smiley
Em HMN

Hi HMN.
Hoan hô Họa Mi về lại trường , HM  chờ đi Bố Đường của chúng ta là giọng ca đang lên của Trường mình đấy , bao nhiêu trò đang dành nhau để được hát mí Thầy. Thầy càng hát giọng càng khoẻ và hay.

Bố ơi , con đang nhận xét thật đấy , phục Bố  sát đất ở tài một mình hát cả giọng chính lẫn giọng bè ráp lại với nhau. Ca sĩ thực thụ chưa ai làm nổi  Bố ạ , từ nay Bố khổ rồi ,  phải luyện tập bài mới thường xuyên vì hễ  học trò LVD có hội họp là tên Bố sẽ được chiếu cố đầu tiên trên sân khấu  Grin Grin Grin.
Bố đừng quên take care Bu nhá. Chúc Bố Bu dồi dào sức khoẻ , luôn hạnh phúc , may mắn , riêng tiếng hát Trời cho của Bố sẽ ngày một vang xa . Thương kính (kn)
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1685 - 29. Mar 2012 , 09:23

kieunguyen wrote on 29. Mar 2012 , 06:15:
Hi HMN.
Hoan hô Họa Mi về lại trường , HM  chờ đi Bố Đường của chúng ta là giọng ca đang lên của Trường mình đấy , bao nhiêu trò đang dành nhau để được hát mí Thầy. Thầy càng hát giọng càng khoẻ và hay.

Bố ơi , con đang nhận xét thật đấy , phục Bố  sát đất ở tài một mình hát cả giọng chính lẫn giọng bè ráp lại với nhau. Ca sĩ thực thụ chưa ai làm nổi  Bố ạ , từ nay Bố khổ rồi ,  phải luyện tập bài mới thường xuyên vì hễ  học trò LVD có hội họp là tên Bố sẽ được chiếu cố đầu tiên trên sân khấu  Grin Grin Grin.
Bố đừng quên take care Bu nhá. Chúc Bố Bu dồi dào sức khoẻ , luôn hạnh phúc , may mắn , riêng tiếng hát Trời cho của Bố sẽ ngày một vang xa . Thương kính (kn)

Cám ơn con nuôi của Bố bi giờ mới lên tiếng khen tuy hơi trễ nhưng cũng làm Bố sung sướng rồi. Phụ nữ cũng như người cao niên và cả...con nít đều dễ xúc động trước những lời khen chê của tha nhân. Bố thích được khen nhưng lại hơi tiết kiệm lời khen với người khác và đó là một khiếm khuyết cần được nghiêm chỉnh sửa sai, hy vọng cũng còn...kịp. Giọng hát của con dạo này đã trưởng thành theo nhận xét của nhạc sỹ Hà, Bố rất mừng và hy vọng trong tương lai Bố Con mình sẽ còn nhiều cơ hội để song ca mí nhau. Bố vẫn săn sóc Bu của con thường xuyên và đang chuẩn bị một cuộc du lịch sang miền Đông vào tháng 10 sắp tới. Hẹn gặp con yêu vào một ngày đẹp trời. Bu gửi lời thăm con gái yêu. Thân ái
Bố Bu
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1686 - 29. Mar 2012 , 09:50

Hoạ Mi Nâu wrote on 29. Mar 2012 , 00:08:
Em HMN

HMN hay ghé thăm quán làm tôi rất vui vì được nhiều em còn nhớ đến mình, đó là một phần thưởng đáng trân trọng. Từ thuở gặp nhóm của các em lần thứ nhất ở Irvine đến nay, Thầy Trò chưa có dịp để gặp lại, kể cũng hơi buồn. Trên diễn đàn, tôi có vẻ còn hăng hái nhưng sự thật dạo này sức khoẻ đã kém nhiều. Trong tương lai tôi sẽ ít có mặt ở những dịp hội hè như xưa nữa. Thôi thì đến ngày đến tháng cũng phải về vườn cho khoẻ cái thân già mà thôi. Vợ chồng tôi thân chúc các em vui vẻ và mạnh khoẻ. Thân ái.
Đường&Ngọc

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1687 - 29. Mar 2012 , 18:03

Lời của thày Đường:

Úi dà, bài Quỳnh Hương này là Thầy Đường đàn hát mình ên đấy nhé, khỏi có làm thợ vịn cho đệ tử nào cả. Mời quý đệ tử thưởng thức và chấm điểm. Kể ra thì còn vài chỗ không ưng ý nhưng đời còn dài, sẽ hoàn chỉnh sau.

Đường

...

Back to top
« Last Edit: 29. Mar 2012 , 18:05 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1688 - 29. Mar 2012 , 19:20

Dau Do wrote on 29. Mar 2012 , 18:03:

Lời của thày Đường:

Úi dà, bài Quỳnh Hương này là Thầy Đường đàn hát mình ên đấy nhé, khỏi có làm thợ vịn cho đệ tử nào cả. Mời quý đệ tử thưởng thức và chấm điểm. Kể ra thì còn vài chỗ không ưng ý nhưng đời còn dài, sẽ hoàn chỉnh sau.

Đường

...

Quân sư ơi, bài thơ Quỳnh Hương chôm ở đâu ra mà very lãng mạn, làm ca sỹ tưởng như mình đang ở tuổi cỡ U30. Lời thơ sao ngọt ngào, say đắm làm ngây ngất ca sỹ đến thế. Ôi thời gian sao tàn nhẫn, phũ phàng ! Cám ơn nhiều.
Đường

o
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1689 - 29. Mar 2012 , 23:52

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 29. Mar 2012 , 09:23:
Cám ơn con nuôi của Bố bi giờ mới lên tiếng khen tuy hơi trễ nhưng cũng làm Bố sung sướng rồi. Phụ nữ cũng như người cao niên và cả...con nít đều dễ xúc động trước những lời khen chê của tha nhân. Bố thích được khen nhưng lại hơi tiết kiệm lời khen với người khác và đó là một khiếm khuyết cần được nghiêm chỉnh sửa sai, hy vọng cũng còn...kịp. Giọng hát của con dạo này đã trưởng thành theo nhận xét của nhạc sỹ Hà, Bố rất mừng và hy vọng trong tương lai Bố Con mình sẽ còn nhiều cơ hội để song ca mí nhau. Bố vẫn săn sóc Bu của con thường xuyên và đang chuẩn bị một cuộc du lịch sang miền Đông vào tháng 10 sắp tới. Hẹn gặp con yêu vào một ngày đẹp trời. Bu gửi lời thăm con gái yêu. Thân ái
Bố Bu

Con rd đây này Bố ơi , Bố bây giờ "hot " quá ta ơi , Bố là danh ca 8 bó được nhiều ca sỉ muốn song ca. Giọng ca của Bố càng ngày càng thanh. Con đang tập bài Việt Nam tôi đâu? không dám rủ Bố đâu ,lúc trước Bố mới có ủng hộ "xin hỏi anh là ai? " thôi  mà quán của Bố đã rầm rộ " ngươì người đứng lên đáp lời sông núi " rồi , còn con rd thì cứ hát " sao đánh tôi ,chẳng một chút nương tay ". Con rd xin chúc Bố cứ tiếp tục thoi tơ ,quỳnh hương và hoaì cảm mỗi ngày mỗi hay , chúc Bố và Bu ngủ ngon.Con rd TB
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1690 - 30. Mar 2012 , 09:40

thubeo wrote on 29. Mar 2012 , 23:52:
Con rd đây này Bố ơi , Bố bây giờ "hot " quá ta ơi , Bố là danh ca 8 bó được nhiều ca sỉ muốn song ca. Giọng ca của Bố càng ngày càng thanh. Con đang tập bài Việt Nam tôi đâu? không dám rủ Bố đâu ,lúc trước Bố mới có ủng hộ "xin hỏi anh là ai? " thôi  mà quán của Bố đã rầm rộ " ngươì người đứng lên đáp lời sông núi " rồi , còn con rd thì cứ hát " sao đánh tôi ,chẳng một chút nương tay ". Con rd xin chúc Bố cứ tiếp tục thoi tơ ,quỳnh hương và hoaì cảm mỗi ngày mỗi hay , chúc Bố và Bu ngủ ngon.Con rd TB

Thu Béo RD của Bố ơi, dạo này con lờ Bố đi chơi chỗ khác hơi nhiều, không năng về quán thăm Bố Bu nên cũng hơi buồn. Bố đã gần đất xa trời muốn khai thác thời gian còn lại, ghi thật nhiều kỷ niệm dù vui hay buồn trong lòng mọi người mà thôi. Bố quan niệm khi mình ra đi, thỉnh thoảng còn có người nhắc tới thì cũng được ngậm cười nơi chín suối đấy. Bô Bu lúc nào cũng nghĩ đến các con không phân biệt béo hay thiếu thước tấc đều thương yêu như nhau cả, con đừng nghĩ vớ vẩn mà sụt ký thì lại...tốt thôi. Bố sẵn sàng hát chung mí con bài "VN tôi đâu" miễn là có bài bản gửi cho Bố. Bố Bu gửi lời chúc sức khoẻ, ăn mau chóng lớn cho cháu bé mới sanh, mong có dịp được lại thăm để bồng bế cháu.
  Tuyết Ngô dạo này trốn mất tiêu, không biết có giận hờn gì đây? Điện thoại của Bố có vấn đề nên không gọi xa được, mong các đệ tử thông cảm đừng buồn. Thôi thì vui vẻ với nhau được lúc nào hay lúc nấy, cái gì thuộc về quá khứ thì nên quên đi đừng để nó làm giảm cái sung sướng của ta trong hiện tại, ok.
  Thân chúc các đệ tử luôn mạnh khoẻ, vui vẻ và yêu đời.
Đường   
Back to top
« Last Edit: 31. Mar 2012 , 17:16 by Nguyễn Ngọc Đường »  

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1691 - 01. Apr 2012 , 07:42

Dau Do wrote on 29. Mar 2012 , 18:03:

Lời của thày Đường:

Đường

...

Thưa Thày Đường,
Hình chị Đ Đ dán cho bài Thày đẹp quá Thày nhi?  Thày "oai" thật, dám hát...một mình.... không cần thợ vịn.
Cũng may là Thày hát hay nên..hổng sao...thưa Thày.
Em mong lúc nào Thày cũng yêu đời, yêu người và hát hoài ạ.
Em HMN
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1692 - 01. Apr 2012 , 07:56

kieunguyen wrote on 29. Mar 2012 , 06:15:
Hi HMN.

Thầy cô Đường Ngọc và khán thính giả thân mến ,
Hoan hô thầy Đường chúng ta , đả cho cả nhà nghe giọng hát " không tuổi " ( lời cô Vân ) càng ngày càng hay tuyệt , nhất là khi ca không cần thợ...vịn...
Em hình bóng Tv cũng phải cám ơn cô Ngọc đã lo toan mọi chuyện , cho thầy tha hồ tập dợt , và hình như đã càng ngày...càng vang xa hơn..Chúng em  cũng cám ơn cô Ngọc nhiều.
Kính chúc sức khoẻ đến thầy cô và tất cả , hy vọng sẽ được nghe thêm , và  gặp lại nhau trong tương lai thật gần.
Nhưng em vẫn nhớ " Hồi ký " tếu của thầy nửa cơ...hi.hi.. (Tv nầy tham thì...thâm không thầy ).. Em hình bóng Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1693 - 01. Apr 2012 , 08:25

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 29. Mar 2012 , 09:50:
HMN hay ghé thăm quán làm tôi rất vui vì được nhiều em còn nhớ đến mình, đó là một phần thưởng đáng trân trọng. Từ thuở gặp nhóm của các em lần thứ nhất ở Irvine đến nay, Thầy Trò chưa có dịp để gặp lại, kể cũng hơi buồn. Trên diễn đàn, tôi có vẻ còn hăng hái nhưng sự thật dạo này sức khoẻ đã kém nhiều. Trong tương lai tôi sẽ ít có mặt ở những dịp hội hè như xưa nữa. Thôi thì đến ngày đến tháng cũng phải về vườn cho khoẻ cái thân già mà thôi. Vợ chồng tôi thân chúc các em vui vẻ và mạnh khoẻ. Thân ái.
Đường&Ngọc

Da ngoai hoa mi nau ra em van la khan, i quen thinh gia trung thanh cua thay ne. Do do em phai cong nhan thay co giong hat rat khoe, va rat tre nua. Tuy nhien dao nay em van thương xuyen noi chuyen voi co Ngoc, nen cung biet dươc tin thay khong dươc khoe cho lam. Nhat la thoi tiet lanh leo va thay doi nhu nhung tuan vua roi. Hom nay thi troi ben ngoai co ve dep va am do thay, sau con mua troi lai sang , em cung dang ngoi cho nghe them vai ban nhac don ca mot minh do thay a.
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1694 - 01. Apr 2012 , 09:31

Hoa Hạ wrote on 01. Apr 2012 , 08:25:
Da ngoai hoa mi nau ra em van la khan, i quen thinh gia trung thanh cua thay ne. Do do em phai cong nhan thay co giong hat rat khoe, va rat tre nua. Tuy nhien dao nay em van thương xuyen noi chuyen voi co Ngoc, nen cung biet dươc tin thay khong dươc khoe cho lam. Nhat la thoi tiet lanh leo va thay doi nhu nhung tuan vua roi. Hom nay thi troi ben ngoai co ve dep va am do thay, sau con mua troi lai sang , em cung dang ngoi cho nghe them vai ban nhac don ca mot minh do thay a.

Hoa Hạ ơi, đã lâu không được gặp và nhất là nghe tiếng nói của em, tôi cũng nhớ lắm. Biết em thỉnh thoảng vẫn nói chuyện với Ngọc qua điện thoại nên cũng được an ủi là em không quên vợ chồng chúng tôi. Dạo này tiết trời trở lạnh, tôi phải đắp thêm tấm mền em cho mới đủ ấm, nghĩ thật thấm thía và cảm động. Thỉnh thoảng ghé chơi nhà để Thầy Trò có dịp hàn huyên tâm sự, thời gian không còn bao lâu đâu em. Thân chúc em luôn mạnh khoẻ, yêu đời và tiếp tục năng nổ, tích cực trong vai một thành viên của ban Chấp Hành.
Đường 
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 111 112 113 114 115 ... 211
Send Topic In ra