Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 115 116 117 118 119 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267443 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hồi Ký
Reply #1740 - 24. Apr 2012 , 06:34

Thưa Thày ,

Đệ tử văn nghệ định thu âm lại nhạc nền Tình Nghệ Sĩ cho Thày nhưng hàng xóm nhà em ồn áo quá chẳng làm được , đệ tử đành hẹn Thày sang ngày khác vậy , giờ đệ tử ngồii chờ nghe bài Gọi Người Yêu Dấu của Thày nhé ( không biết đệ tử nhớ có đúng tựa không )

Chúc Thày Cô luôn vui

Đệ tử văn nghệ của Thày

PS : Thày nhắn với Cô NGọc dùm em rằng hôm chị Kiều còn ở VN , lúc đến thăm ông George bạn của gia đình Cô Thu Lê , chị Kiều mặc một cái áo sọc đỏ & trắng và chị nói với đệ tử đây là áo của Cô NGọc may tặng cho chị Kiều , đệ tử không ngờ đó là áo do Cô Ngọc may vì áo quá đẹp , chị Kiều mặc rất đẹp , trông thon gọn , sang và đẹp & trẻ , em đã định nói về áo này trong bài phóng sự đó của em nhưng rốt cuộc em lại quên mất , nhớ lại mấy lần mà cũng không có dịp viết lại , giờ em lại nhớ ra nên em nói ở đây luôn cho tiện

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1741 - 24. Apr 2012 , 15:31

Phuong_Tran wrote on 24. Apr 2012 , 06:34:
Thưa Thày ,

Đệ tử văn nghệ định thu âm lại nhạc nền Tình Nghệ Sĩ cho Thày nhưng hàng xóm nhà em ồn áo quá chẳng làm được , đệ tử đành hẹn Thày sang ngày khác vậy , giờ đệ tử ngồii chờ nghe bài Gọi Người Yêu Dấu của Thày nhé ( không biết đệ tử nhớ có đúng tựa không )

Chúc Thày Cô luôn vui

Đệ tử văn nghệ của Thày

PS : Thày nhắn với Cô NGọc dùm em rằng hôm chị Kiều còn ở VN , lúc đến thăm ông George bạn của gia đình Cô Thu Lê , chị Kiều mặc một cái áo sọc đỏ & trắng và chị nói với đệ tử đây là áo của Cô NGọc may tặng cho chị Kiều , đệ tử không ngờ đó là áo do Cô Ngọc may vì áo quá đẹp , chị Kiều mặc rất đẹp , trông thon gọn , sang và đẹp & trẻ , em đã định nói về áo này trong bài phóng sự đó của em nhưng rốt cuộc em lại quên mất , nhớ lại mấy lần mà cũng không có dịp viết lại , giờ em lại nhớ ra nên em nói ở đây luôn cho tiện

Tôi đã gửi cho em bài hát thử rồi,rất nhiều khuyết điểm. Tôi sẽ sửa lại từ từ và nhờ em cho biết ý kiến để bài hát được ok hơn cho lần sau. Vợ chồng tôi thân chúc em mau hồi phục lại sức khoẻ để tiếp tục văn nghệ văn gừng cho đời thêm tươi. Thân ái.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1742 - 24. Apr 2012 , 17:06

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 24. Apr 2012 , 15:31:
Tôi đã gửi cho em bài hát thử rồi,rất nhiều khuyết điểm. Tôi sẽ sửa lại từ từ và nhờ em cho biết ý kiến để bài hát được ok hơn cho lần sau. Vợ chồng tôi thân chúc em mau hồi phục lại sức khoẻ để tiếp tục văn nghệ văn gừng cho đời thêm tươi. Thân ái.
Đường-Ngọc

Thưa Thày ,

Em cám ơn lời chúc của Thày Cô , cho em gửi lời chào Cô Ngọc ạ

Em nghe kỹ mấy lần rồi để bới nhạc tìm lỗi mà em cũng chẳng thấy lỗi đâu .... Cheesy Grin Grin , em chỉ thấy rằng nếu Thày hát thêm vài lần nữa thì sẽ rất điêu luyện và ngọt ngào lắm đó , khi nghe Thày hát hình ảnh của Cô Ngọc với nụ cười cứ lẩn quẩn trong đầu em ạ , em nghĩ em sẽ làm được 1 Youtube cho Thày với bài hát này , khi bị mệt mà Thày càng cố hát thì giọng hát càng nghe mệt thêm , những lúc như vậy Thày cứ gác micro mà đi chơi ... lòng vòng ạ  Cheesy Grin Grin sau đó , khi khoẻ khoắn lại rồi hát thu âm tiếp hoặc để sang ngày hôm sau thu âm , đệ tử bị như vậy hoài ... cuối cùng đành phải ôm micro đem cất luôn đi ncho rồi cho khỏi ... ngứa mắt  Cheesy Grin

Chúc Thày Cô luôn vui mạnh

Đệ tử văn nghệ của Thày

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1743 - 25. Apr 2012 , 18:00

Phuong_Tran wrote on 24. Apr 2012 , 17:06:
Thưa Thày ,

Em cám ơn lời chúc của Thày Cô , cho em gửi lời chào Cô Ngọc ạ

Em nghe kỹ mấy lần rồi để bới nhạc tìm lỗi mà em cũng chẳng thấy lỗi đâu .... Cheesy Grin Grin , em chỉ thấy rằng nếu Thày hát thêm vài lần nữa thì sẽ rất điêu luyện và ngọt ngào lắm đó , khi nghe Thày hát hình ảnh của Cô Ngọc với nụ cười cứ lẩn quẩn trong đầu em ạ , em nghĩ em sẽ làm được 1 Youtube cho Thày với bài hát này , khi bị mệt mà Thày càng cố hát thì giọng hát càng nghe mệt thêm , những lúc như vậy Thày cứ gác micro mà đi chơi ... lòng vòng ạ  Cheesy Grin Grin sau đó , khi khoẻ khoắn lại rồi hát thu âm tiếp hoặc để sang ngày hôm sau thu âm , đệ tử bị như vậy hoài ... cuối cùng đành phải ôm micro đem cất luôn đi ncho rồi cho khỏi ... ngứa mắt  Cheesy Grin

Chúc Thày Cô luôn vui mạnh

Đệ tử văn nghệ của Thày

Sư phụ đã gửi cho đệ tử lần thứ 2 bài GNYD và là Final rồi đó. Hay hoặc dở thì cũng phải chịu vì hết hơi rồi. Chao ôi, vừa hát vừa ho vừa chùi mũi thì khổ cái thân già này quá. À mà ai bảo ham vui, còn than thở gì nữa, phải không đệ tử ? Nhớ gửi nhạc nền bài TNS đi, kẻo lại đang bị thất nghiệp đấy.
Sư phụ

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1744 - 25. Apr 2012 , 21:33

Xin mời cả nhà cùng nghe thày Đường tha thiết gọi người yêu dấu qua nhạc phẩm Gọi Người Yêu Dấu của Vũ Đức Nghiêm

...

Lời thầy Đường: Tự biên tự diễn nên chỉ tàm tạm, mời quý vị thưởng thức cho đỡ buồn. Cám ơn.

Gọi người yêu dấu

Tác giả: Vũ Đức Nghiêm.

Gọi người yêu dấu bao lần
Nhẹ nhàng như gió thì thầm
Làn mây trôi gợi nhớ chơi vơi thương người xa xôi
Gọi người yêu dấu trong hồn
Ngập ngừng tha thiết bồn chồn
Kỷ niệm xưa mơ thoáng trong sương cho lòng nhớ thương

Người yêu dấu ơi, sao lòng se sắt đầy vơi ?
Người yêu dấu ơi, thu về tim vẫn đơn côi
Người yêu dấu ơi, khi ngàn sao đêm lấp lánh
Tâm hồn bâng khuâng, nhớ ngày vui đã qua nhanh

Thương đôi mắt sao trời lung linh
Thương yêu ngón tay ngà xinh xinh
Thương yêu dáng vai gầy thanh thanh
Thương yêu vòng tay ghì xiết ân tình
Thương yêu dáng em buồn bơ vơ
Thương yêu nét môi cười ngây thơ
Thương yêu tóc buông lơi dịu dàng
Thương em mong manh như một cành lan

Gọi người yêu dấu xa vời
Mà lòng lưu luyến bồi hồi
Ngày biệt ly đành nhớ nhau thôi khi chiều nhẹ rơi
Gọi người yêu dấu muôn đời
Nghẹn ngào không nói thành lời
Tình yêu xưa ngày tháng phai phôi biết bao giờ nguôi.

Back to top
« Last Edit: 25. Apr 2012 , 21:49 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1745 - 25. Apr 2012 , 22:50

Dau Do wrote on 25. Apr 2012 , 21:33:

Xin mời cả nhà cùng nghe thày Đường tha thiết gọi người yêu dấu qua nhạc phẩm Gọi Người Yêu Dấu của Vũ Đức Nghiêm

...

Lời thầy Đường: Tự biên tự diễn nên chỉ tàm tạm, mời quý vị thưởng thức cho đỡ buồn. Cám ơn.

Gọi người yêu dấu

Tác giả: Vũ Đức Nghiêm.

Gọi người yêu dấu bao lần
Nhẹ nhàng như gió thì thầm
Làn mây trôi gợi nhớ chơi vơi thương người xa xôi
Gọi người yêu dấu trong hồn
Ngập ngừng tha thiết bồn chồn
Kỷ niệm xưa mơ thoáng trong sương cho lòng nhớ thương

Người yêu dấu ơi, sao lòng se sắt đầy vơi ?
Người yêu dấu ơi, thu về tim vẫn đơn côi
Người yêu dấu ơi, khi ngàn sao đêm lấp lánh
Tâm hồn bâng khuâng, nhớ ngày vui đã qua nhanh

Thương đôi mắt sao trời lung linh
Thương yêu ngón tay ngà xinh xinh
Thương yêu dáng vai gầy thanh thanh
Thương yêu vòng tay ghì xiết ân tình
Thương yêu dáng em buồn bơ vơ
Thương yêu nét môi cười ngây thơ
Thương yêu tóc buông lơi dịu dàng
Thương em mong manh như một cành lan

Gọi người yêu dấu xa vời
Mà lòng lưu luyến bồi hồi
Ngày biệt ly đành nhớ nhau thôi khi chiều nhẹ rơi
Gọi người yêu dấu muôn đời
Nghẹn ngào không nói thành lời
Tình yêu xưa ngày tháng phai phôi biết bao giờ nguôi.

Trời ơi, QS kiếm đâu ra bức hình thật tuyệt vời. Vợ chồng tôi chắc phải lên Las Vegas để tổ chức Lễ Hấp Hôn mí được. Nàng nhìn tấm hình cười tủm tỉm, có vẻ ... ngây thơ y như lời trong bài hát vậy. Hạnh phúc là ở ngay đây, cứ enjoy thoải mái và...miễn phí. Cám ơn QS đã có hảo ý .
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1746 - 26. Apr 2012 , 07:34

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 25. Apr 2012 , 22:50:
Trời ơi, QS kiếm đâu ra bức hình thật tuyệt vời. Vợ chồng tôi chắc phải lên Las Vegas để tổ chức Lễ Hấp Hôn mí được. Nàng nhìn tấm hình cười tủm tỉm, có vẻ ... ngây thơ y như lời trong bài hát vậy. Hạnh phúc là ở ngay đây, cứ enjoy thoải mái và...miễn phí. Cám ơn QS đã có hảo ý .
Đường-Ngọc 

Em HBTV cám ơn Thầy cô và chị Đ Đ đã cho cả nhà nghe bài hát tuyệt vời " Gọi người yêu dấu " , và hình ảnh hạnh phúc của thầy cô , chụp  ngày hội ngộ với các em , mừng Anniversary của thầy cô tại nhà Anh Thông và Thanh Hương SJ.
Khi nào thầy cô tổ chức Lể " Hấp Hôn " , nhớ "  Hú " em HBTV nầy nha thầy.
  Cho em kính gởi lời thăm cô Ngọc và vẫn nhớ mài những ngày thầy cô trò chúng ta gặp nhau.
Em HBTV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1747 - 26. Apr 2012 , 08:33

tuy-van wrote on 26. Apr 2012 , 07:34:
Em HBTV cám ơn Thầy cô và chị Đ Đ đã cho cả nhà nghe bài hát tuyệt vời " Gọi người yêu dấu " , và hình ảnh hạnh phúc của thầy cô , chụp  ngày hội ngộ với các em , mừng Anniversary của thầy cô tại nhà Anh Thông và Thanh Hương SJ.
Khi nào thầy cô tổ chức Lể " Hấp Hôn " , nhớ "  Hú " em HBTV nầy nha thầy.
  Cho em kính gởi lời thăm cô Ngọc và vẫn nhớ mài những ngày thầy cô trò chúng ta gặp nhau.
Em HBTV

Cám ơn Tuý Vân đã gợi nhớ đến những ngày Vui của chúng tôi trên SJ, dịp Tân Niên với các em miền Bắc. Mới ngày nào mà nay chỉ còn là kỷ niệm. Hy vọng sẽ có duyên để lại được vui vẻ với các em trong một tương lai gần. Tôi muốn có những tấm hình kỷ niệm mà không biết tìm ở đâu, nhất là hình chụp lúc tôi hát xong bài Thoi Tơ với những bó hoa và lời khen tặng nồng nhiệt của khán giả. Kỷ niệm và chỉ còn là...Kỷ niệm !
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1748 - 27. Apr 2012 , 04:36

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 25. Apr 2012 , 18:00:
Sư phụ đã gửi cho đệ tử lần thứ 2 bài GNYD và là Final rồi đó. Hay hoặc dở thì cũng phải chịu vì hết hơi rồi. Chao ôi, vừa hát vừa ho vừa chùi mũi thì khổ cái thân già này quá. À mà ai bảo ham vui, còn than thở gì nữa, phải không đệ tử ? Nhớ gửi nhạc nền bài TNS đi, kẻo lại đang bị thất nghiệp đấy.
Sư phụ

Thưa Thày ,

Bài Gọi NGười Yêu Dấu Thày  hát hay không chê vào đâu được , đệ tử phải công nhận giọng hát của Thày trong bài này rất mượt mà , quyến rũ và tình tứ lắm ạ , Thày cứ toàn là khiêm tốn thôi , giọng hát còn tốt lắm Thày ơi

Đệ tử văn nghệ của Thày
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1749 - 27. Apr 2012 , 08:15

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 26. Apr 2012 , 08:33:
Cám ơn Tuý Vân đã gợi nhớ đến những ngày Vui của chúng tôi trên SJ, dịp Tân Niên với các em miền Bắc. Mới ngày nào mà nay chỉ còn là kỷ niệm. Hy vọng sẽ có duyên để lại được vui vẻ với các em trong một tương lai gần. Tôi muốn có những tấm hình kỷ niệm mà không biết tìm ở đâu, nhất là hình chụp lúc tôi hát xong bài Thoi Tơ với những bó hoa và lời khen tặng nồng nhiệt của khán giả. Kỷ niệm và chỉ còn là...Kỷ niệm !
Đường-Ngọc

Thầy cô thân kính ,

Vâng , thầy cô hỏi đúng người lắm đó.
Thầy cô sẽ có những tấm ảnh tuyệt vời nay mai nhé, dạo nầy em  chạy shows nên hơi bận , thầy cô thông cãm.
Kỷ niệm lúc nào cũng dễ thương và mang tình thầy cô trò chúng ta , lại gần nhau hơn.
  Chúng em hy vọng  sẽ được thưởng thức giọng ca đã làm rung động thung lũng hoa vàng từ  mùa hè năm 2011 ,  mùa Xuân 2012 đó thầy.
Em HBTV
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1750 - 27. Apr 2012 , 09:46

tuy-van wrote on 27. Apr 2012 , 08:15:
Thầy cô thân kính ,

Vâng , thầy cô hỏi đúng người lắm đó.
Thầy cô sẽ có những tấm ảnh tuyệt vời nay mai nhé, dạo nầy em  chạy shows nên hơi bận , thầy cô thông cãm.
Kỷ niệm lúc nào cũng dễ thương và mang tình thầy cô trò chúng ta , lại gần nhau hơn.
  Chúng em hy vọng  sẽ được thưởng thức giọng ca đã làm rung động thung lũng hoa vàng từ  mùa hè năm 2011 ,  mùa Xuân 2012 đó thầy.
Em HBTV

Cám ơn HBTV đã sốt sắng đáp ứng lời yêu cầu của chúng tôi. Nhớ gửi càng sớm càng tốt đấy.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1751 - 27. Apr 2012 , 10:02

Phuong_Tran wrote on 27. Apr 2012 , 04:36:
Thưa Thày ,

Bài Gọi NGười Yêu Dấu Thày  hát hay không chê vào đâu được , đệ tử phải công nhận giọng hát của Thày trong bài này rất mượt mà , quyến rũ và tình tứ lắm ạ , Thày cứ toàn là khiêm tốn thôi , giọng hát còn tốt lắm Thày ơi

Đệ tử văn nghệ của Thày

Đệ tử văn gừng của tôi ơi, không biết em có khen thật tình không đấy? Đừng có đưa đẩy vớ vẩn làm hại sư phụ. Dạo này làm tài xế cho Ngọc đi shopping, ngồi chờ ngoài xe cứ rên ư ử, người qua lại tưởng mình...điên. Đi tập thể dục cũng vậy, lúc nào cũng thủ một bài mang theo để học thuộc lòng trong khi chờ Nàng mắc... tắm hơi. Đúng là già...sinh tật!
Đường
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1752 - 27. Apr 2012 , 16:51

Hôm nay mới nghe Thầy hát "Gọi người yêu dấu".
Giọng hát tuy có hơi lớn tuổi nhưng vẫn còn ngọt ngào, tình tứ lắm, thưa Thầy votay
Em rất vui mừng khi vào đây được nghe Thầy hát bài mới.
Kính chúc Thầy và Cô luôn vui, khoẻ, và ca hát tưng bừng!
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1753 - 27. Apr 2012 , 17:52

NgocDoa wrote on 27. Apr 2012 , 16:51:
Hôm nay mới nghe Thầy hát "Gọi người yêu dấu".
Giọng hát tuy có hơi lớn tuổi nhưng vẫn còn ngọt ngào, tình tứ lắm, thưa Thầy votay
Em rất vui mừng khi vào đây được nghe Thầy hát bài mới.
Kính chúc Thầy và Cô luôn vui, khoẻ, và ca hát tưng bừng!

Ngọc Đoá mến, cám ơn em đã khích lệ và tôi tin là em đã khen thật. Tôi có đọc bài em viết ở email. Em có nhận xét rất đúng và hợp lý. Nhân quyền đâu có phải chỉ ở trong nội bộ một nước và cả thế giới đều quan tâm đến là cái chắc. Tác giả viết bài đó có hơi hám quen thuộc của VC đấy. Em nên gửi bài của em cho tác giả. OX em đã đỡ chưa? Rất tiếc Chủ nhật không được gặp các em, bánh đúc với chè đành bị ế. Thôi để dịp khác vậy. Thân ái.
Đường
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1754 - 28. Apr 2012 , 21:49

Con rd chào Bố , con dán video con đọc thơ Tháng Tư của nhà thơ Đỗ hữu Tài , mời Bố nghe. Chúc Bố Bu cuối tuần bình yên .

Tháng Tư U Ẩn

Tháng tư u ẩn nỗi buồn
Nhớ nhà giận lũ ngông cuồng vô tâm
37 năm đã 37 năm
Quê hương vẫn sống tối tăm tội tình
Dân oan gặp chuyện bất bình
Các cô gái phải bán mình nuôi thân
Hô hào chúng nói vì dân
Lại đem đất nước hiến dâng giặc Tầu
Tháng tư lòng dạ nát nhàu
Ngậm ngùi cho những con tàu ra đi
Ai ngờ một buổi biệt ly
Để người chờ đợi sầu bi cả đời
Vượt biên đường bộ tơi bời
Xác người chôn vội cầu trời bình yên
Chỉ vì có một bọn điên
Đưa người cải tạo tịch biên cửa nhà

Tháng tư thương những mẹ già
Một ngày nhận xác lệ nhoà xót xa
Thương anh chiên đấu xông pha
Đánh tan giặc cộng dân ta an lành
Thương cho cuộc chiến không thành
Các anh hùng dũng cũng đành buông tay
Thương cho người lính chẳng may
Phế binh tàn tật đắng cay kiếp người

Tháng tư ta mất tiếng cười
Thắp nhang tưởng niệm lòng rười rượi đau
Cầu xin đất Việt mai sau
Thanh bình khắp nẻo cùng nhau sum vầy
Mỗi năm cứ đến mùa này
Tha hương gặp mặt ta bày cuộc vui
Ở trên mảnh đất quê nhà
Cờ vàng phất phới đậm đà Việt Nam

Cúi Mặt

Anh khoe chụp mấy tấm hình lộng lẫy
Quê hương mình hết sẩy bạn hiền ơi
Nhưng quên chụp những nơi là núi rác
Biết bao người xơ xác bươi kiếm cơm

Anh hay nói Việt Nam giờ đổi khác
Dân nước ngoài chia chác đến đầu tư
Nhưng quên nói tiên sư bầy giặc đỏ
Vắt máu người không bỏ đống tiền dư

Anh thường kể Sài Gòn đầy khách sạn
Những vũ trường rạng rỡ lúc về đêm
Nhưng quên kể trẻ em nghèo đói rách
Gái phong trần gọi khách đời nhá nhem

Anh còn nhắc mai đây sẽ về lại
Sống hết đời tự tại trên quê hương
Nhưng quên nhắc cảnh tang thương Quốc Hận
Tháng tư buồn lận đận kiếp tha phương

Anh còn nói nhân dân giờ làm chủ
Đảng cầm quyền tuân thủ sống chung nhau
Lại quên kể nỗi đau người dân Việt
Lũ bạo tàn huỷ diệt cả đời sau

Anh nói tiếp ... được rồi đừng nói tiếp
Bọn độc tài đày đoạ kiếp dân đen
Lủ giặc cộng mon men từng mảnh đất
Bán cho Tàu đang đắc chí đó anh ...

Anh cúi mặt tháng tư buồn cúi mặt
.................................................

Đỗ Hữu Tài

Back to top
« Last Edit: 29. Apr 2012 , 00:36 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Pages: 1 ... 115 116 117 118 119 ... 211
Send Topic In ra